vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi dawa ya kachumaulete rafiki nini ni kutoa kwa imani wasabbu mungu nimechagua ufalme wa mungu kwanza nahakikisha injili ya ufalme wa mungu inakwenda nimechagua habari njema za yesu kristo ziweze kuhafikia watu ko kwa matoleo yangu haya natoa ndeni unakuwa umemaliza ugonjwa wa kachumaulete kachumaulete unaagana nayo rafiki hiyo revelthen ni nzuri huo ufunuo ni wndul na hii ni kwa ajili ya wafanyabiashara wengi wanafanya biashara nasema hatujui hela zilipoenda hela zinapotea hela si nafaa nini mgine asema nauza dukani napata shoti gin je umemshirikisha mungu opote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nani kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana yesu ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu kama nanskiliza kwa njia ya redio na kama unafuatilia kupitia mitandao ya kijamii pamoja na podcast ya, ya uzima time podcast basi mafundisho yao yanakuwa os kila siku lengo na kusudi la mafundisho haya ni kujenga imani yako uweo nanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutendaa kama kristo zingatia kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vizuri utaamini vizuri ukifikiri vibaya utaamini vibaya hivyo fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na hauwezi kama kristo pasipokuwa mwanafunzi wa kristo na wa kristo anajifunza mafundisho na kweli ah, <coughs> tupo tunaendelea leo ni siku yetu ya tatu tunatembea na kichwa kinachosema hazina yako ipo wapi wapi hazina yako iko wapi? wapi na nikumbushe tu kama labda umekuwa ukusikiliza siku mbili lizopita ama mwezi uliopita pia ukusikia nilikwambia wakati tumeanza vipindi vya neema na kweli januari kwa muda wa miezi sita kuna utaratibu ambao mungu alikuwa meutengeneza wa kulipia vipindi vya neema na kweli tulipofika mwezi wa saba akabadilisha utaratibu akasema wakati umefika sasa kwa wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli popote pale walipo waanze kuchukua hatua ya kuchangia vipindi vya neema na kweli kwa hiyo bwana yesu amenituma kwa wasikilizaji na wapenzi wa vipindi vya neema na kweli nikushukuru na wewe ambao umekuwa ukisikiliza asante kwa kusikiliza lakini asante kwa kuhamasisha wengine kusikiliza vipindi vya neema na kweli lakini pia asante kwa ajili ya wale ambao wamekuwa wakifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu si kwa pamoja sote kabisa tunafanya kazi inakuwa nyepesi hii kazi urumagadi peke yake hawezi ana kuhitaji wewe unanisikiliza wewe unaenisikiliza ni mdau ulio muhimu sana kama umeshasikiliza vipindi vya neema na kweli zaidi ya mara tatu mfululizo maanaake ni kwamba wewe ni mdau na kwa maana hiyo basi unashiriki una katika kusakkisha e, mungu anapata utukufu unakumbuka e, bwanawesu akasema katika, katika, katika luka nadhani luka mlango wa 15 kama sikosei akasema e, mtu mmoja anapookoka basi ambapo anapo yani mwenye dhambi mmoja anapogeuka na kumpokea yesu maanaake anasema mbinguni watu wote wanashangilia maana yake ni rafiki maana ni kwamba kila mara tunavyochangia vipindi vya neema na kweli kupitia vipindi vya neema na kweli kila mara mtu anapookoka anapotoa maisha kwa yesu kristo maanayake ni kwamba mbinguni watu wanashangilia na kwa maana hiyo wale waliowezesha vipindi vya neemana kweli kuwa hewani wanakuwa wameshiriki katika kusababisha mlipuko wa furaha mbinguni sasa ni ripoti chache kama mbili chuda mbili hbhvhuyu mmoja anasema um, na mimi ni lukas namshukuru mungu ameniponya mimi nikilala huwa naota ninanyongwa lakini nimepona kabisa bwana yesu asifiwe huyu ni mtu aliyepona aliyefunguliwa mgine anasema mimi naitwa john napatikana zumve shinyanga asante mwalimu kwa mafundisho yako ya leo nimeokoka mungu akubariki mgine anasema kwa jina naitwa daudi nimekubali kumpa yesu maisha yangu na mwingine anasema mimi naitwa sawimo nimekubali kumpokea yesu leo kuwa bwana na mokozi wa maisha yangu si hawa hapa rafiki kwa wale waliowezesha vipindi vya neema vikawa hewani kwa pamoja kabisa tumeshirikiana na tumesababisha mlipuko wa furaha mbinguni ndio maana bwana yesu akasema waambie watu wangu kwamba nataka wa kazi hii kazi ni ya kwao huu wajibu ni wa wakwao wakuakisha injili yangu inaumbiriwa kwa kila kiumbe oambkiturafiki mimi na wewe, kwa kuwa tunakuwa kadri tunapojifunza tunaendelea kukua na kuongezea katika kimo sio tu katika maeneo ya kumjua mungu na kumfahamu yesu kristo lakini pia katika uchumi wetu lakini pia katika mahusiano yetu lakini pia katika utumishi wetu kwa kadi tunavyokua manae ni kwamba tunapanuka na kufikia watu wengi zaidi fanya maamuzi leohii kwamba kila mwisho wa mwezi zile siku skutano zamwisho kama bwanayesu alivyoagiza fursa itakapotolewa yawewe kuchangia gaaa za vpind ya akwanjia ae asinautashiktuo si, tuna viwango tofauti tofauti tuna uwezo tofautitofauti hilo alifaham s mungu sio kwamba anashida nalako anashida na moyo wako lakini ili aweze kupata moyo wako anahitaji fedha yako kwa kasaau gani tumesoma matayo 1 hazina ya mtu ilipo ndipo na moyo wake ulipo kwaio mungu anachofukuzia hapa anafukuzia moyo wako rafiki anahitaji moyo wako na njia moja wapo sijasema njia pekee lakini imesema njia mojawapo ya namna ambavyo mungu anaweza akaupata moyo wako ni kwa kupitia matoleo yako kwamba fedha yako inapokwenda kule maanaake ni kwamba na moyo wako unakwenda ndio maana bwana yesu akasema nini akasema tafuteni ufalme wa mungu kwanza na hayo mengine yote mtazidishiwa manake ni ntapotia kipaumbele ajasema ufalme wa mungu tu amesema ufalme wa mungu kwanza anasema kwamba kwenye muda wako akikisha ufalme wa mungu una kipaumbele kwenye mapato yako akikisha ufalme wa mungu una kipaumbele na unajua habari njema rafiki kila unapotoa angaliattukasoole mstari manake zungumzetu hivihvi tunaenda kwenye matayo s matayo 6 tunaanza 9 tena kila unapotoa rafiki kila unapospoti kazi ya injili maanake ni kwamba unaweka hazina unaweka akiba mbinguni angalia anavyosema anasema hivi msijiwekee hazina duniani nondo na kutu na wevi uvunja na kuiba bali jiwekeeni hazina mbinguni kusikoharibika kitu kwa nondo wala kutu wala wevi hawavunji wala kuiba kuna watu wengi wanapigwanatuma wana na wengine wana kuongea na wengiwtaonge wanazima mwalimu nasumbuliwa kila nikifanya biashara ela zinapotea nikiuza dukani ela zinapotea na biashara yangu yamamatilie nikifanya biashara ela zinapotea zinaenda wapi dawa dawa dawa kupotea nifanini? anza kuweka akiba wapi al msijiwekee hazina duniani nondo na kutu vyaribupo na wev uvunja na kuiba bali jiwekeeni hazina mbinguni katika ufalme wa mungu t kwaondo waau wawwavun wala kuaaesha kenye e, warumi warumi kumi na moja natakoshadaa wakachuma ulete hapa na ukipata hufunuka mgonge mwenzio naye kitu kinaenda au sio rafiki kumi na moja kumi na sita warumi kumin moja kumi na sita angalia mwaneno linavyosema nasema hivi tena malimbuko yakiwa matakatifu kadhalika na donge lote kwayo anachosema nini anasema limbuko ni ile sehemu ya kwanza kwao anasema cha kwanza kikiwa kitakatifu basi hicho kilichobakia kinakuwa kitakatifu pia kwahio kama nimepata fedha yangu nimepata labda hela nimepata shilingi labda lakimoja ama nimepata shilingi milioni moja nikachukua sehemu ya ile fedha nikaitoa katika ufalme wa mungu anasema ile imekuwa imekuwa ni ni ni ni takatifu na ya bwana bwana basi hata iliyobakiwa nayo nayo inakuwa inakuwa nimechukua shilingi shilingi hapo ama elfu shirini, ama uhuru wako nikatoa nikaachilia imani salama kwakua il laimekua rafiki aa i yabwana kwa imani a mungu nimechagua ufalme wa mungu kwanza ua injili ya ufalme wa mungu inakwenda nimechagua habari njema za yesu ye ist ziwezekuwafiia at kwa matoleo yangu y natoa unakuwa umemaliza ugonjwa unaagana nayo rafiki hiyo ni nzuri ufunuo ni Na ni kwa nzuifnu inaiiwajilya wafanyabiashara wengi wanafanya biashara hela hela zilipoenda zinapotea si nini dukani napata shoti la je umemshirikisha mungu i aseasinafanya kazi kwenye kibanda cha mpesa pesa lakini kile, kile, kile, kise, kuta la ni yu, rafiki. ni hasara okay. dawa dawa yake yake hiyo hiyo rafiki kiiaksnakuta asara oanye mata <coughs> sasakumbuka alikwambia mungu anaangalia moyo na mungu anatafuta mtu ambae o umeelekea kwake ili ajionyeshe mwenye nguvu na hapa ndo napujaga shida sasamatays <coughs> tasoa tenda1t hadi m alafu taendelea mli nasema msijiwekee hazina duniani nondo na kutu vyaribupo na wevi vunja na kuiba bali jiwekeeni hazina mbinguni kusikuharibika kitu kwa nondo wala kutu wala wevi hawavunji wala kuiba nimekuonyesha dawa ya kwa kuwa hazina yako ilipo ndipo utakapokuwapo na moyo wako pia ko nikakwambia mungu anataka moyo wako mungu ana shauku ya kushughulika na uchumi wako mungu ana shauku ya utoa kwenye madeni mungu ana shauku ya kuaiisha kwamba wanaingia kwenye ustawi na kuongezeka lakini hawezi kufanya chochote pasipo moyo wako rafiki na sehemu mojawapo ambayo ibilisi amefanya watu wasikubali suakwamba watu watoe moyo yao kwa munguo namnaii katika katika katika matayo st bwanayesu na, anasema kwamba hamwezi kumtumikia mungu na mali hamwezi kutumikia mabwana wawili iko namna hii rafiki kinachokataza okay, niseme hivi kama ukisikia mtu anazungumza habari ya fedha especially mtumishi ama kanisani sasa nafahamu kuna watumishi wameabuse wame wametumia vibaya nafasi zao za utumishi wakaanza kujipatia fedha za udhalimu ilo nalijua na limeleta matatizo limeleta shida kwa watu wengi na ndio maana tunakuja na mafundisho ya neema na kweli kufundisha watu ili watoe wakiwa na moyo ulio sawasawa wakiwa na mfahamu ulio sahihi watoe kwa sababu wanampenda mungu kwa sababu wanamweshimu mungu na watoe kwa imani ndio maana tunafundisha vinginevo nasi gezieasema sifundishe kasabau kuna matapeli wengi kule. ambao wanataka kumtolea mungu kwa kulauuia a ooa roho ya mali nakusumbua ndo inayofanya ukwazike usikie asia kwanini skieao i oo a akenioo ya mali roho ya kupenda vitu Manake ni kwamba vit mka a nyingin ikamao a kich ikmaakupiga si, shiniko usimtoee ng sikiliza hata ukitoa natoananni vyakwako unatoa tu sehemu ambayo mungu alikuoaeakuonyeshe kitu ngalia tuende kwenye, kwenye, kwenye mambo a nyakati, wa kwanza. nyakati wa, wa kwanza alafu tumangalia stori ya daudi hapa walikuwa wanatoa, wanatoa vitu kwa ajili ya, ya, ya kujenga hekalu kumbuka sio daudi aliejenga lakini ni mwanaye ndio alijenga sasa ataka usee mambo ya nyakati wa kwanza mlango wa 2sh9 tuanze ule mstari wa kumi alafu usikie jinsi ambavyo daudi anaomba baada ya wao kufanya matoleo wanyakati wa kwanza 9msar w anasema kwa hiyo daudi akamhimidi bwana mbele ya mkutano wote naye daudi akasema uhimidiwe e bwana mungu waisraeli baba yetu milele na milele e bwana ukuu ni wako na uweza na utukufu na kushinda na enzi maana vitu vyote vilivyo mbinguni na duniani ni vyako alafu anasema hivi ufalme ni wako e bwana nawe umetukuzwa huu mkuu juu ya vitu vyote utajiri na heshima hutoka kwako wewe kwauo utajiri na heshima unatoka wapi unatoka kwa mungu nawe wawatawala wawata, juu ya vyote alafu anasema na mkononi mwako mna uweza na nguvu tena mkononi mwako mna kuwatukuza na kuwawezesha wote kumi na tatu basi sasa mungu wetu twa na kulisifu jina lako tukufu kui na nn anasema lakini mimi ni nani na watu wangu ni nani hata tuweze kutoa kwa hiari hivi yani daudi wameshatoa sasa ukisoma kwenye historia ya kanisa wanakisia matoleo aliotoa daudi mwenyewe binafsi kwenye fedha zake ilikuwa ni takriban bilioni bilioninn baba sio dola milioni mama mamadoa bilioni nn ndo alitoa daudi pekee kwa ajili ya ujenzi wa hekalu la mungu kwao anasema sisi ni nani mimi ni nani daudi na watu wangu ni wakina angalia wakinanan angaliamarwata basi sasa mungu wetu na kulisifu jina lako tukufu swali ni hili hivi kumshukuru mungu kwa sababu ya kutoa moja ntakuja ntarudia hapa anasema basi sasa mungu wetu twakushukuru na kulisifo jina lako tukufu lakini mimi ni nani na watu wangu ni nani hata tuweze kutoa kwa yari hivi kwani vitu vyote vyatoka na katika vitu vyako mwenyewe tumekutolea kwao daudi anasemanasema kila kitu nilicho nacho fedha na dhahabu na mali na utajiri mifugo na nyumba vyote hivi mungu vimetoka kwako na hichi nilichokitoa nimetoa kutoa kwenye vitu ambavyo ni sehemu ya vitu ambavyo ni vya kwako umeviweka mkononi mwangu sasa swallangu likuwa ni hili hivi unapotoa rafiki unasikia furaha nakumbuka miaka mingi iliopita mwaka212 ikawa naahivi kenye redio wakati huo alafu nimefika bili zimenibana kwao na wakati wa kutoa nikafika mali nikawa nimeingiwa na asira na uchungu sasa ongera kama uja kufikia kwenye hiyo a nafika kwenye kutoa ila unanuna nakumbuka mgu aananuna asira ya nini akanyambia sikiliza usifanye namna hiyo akanyambia kila mara unapotoa jifunze kushukuru anasema ukishika ukashukuru kwa ile ambayo unatoa maana yake ni kwamba unasema tomatikali kwamba o una utele kwa hio ukitoa furahi aitakaa ipungue ndo fomla alionifundisha na ndio maana daudi anashukuru lakini bwana yesu alipopewa samaki wawili na mikate mitano alishukuru alivyoshukuru ikazidishwa ikatosha kwa na wewe rafiki kuna wengine unaenda nanunua mchele wa kula wewe mwenyewe unanuna <laughs> unaenda kununua sukari ya kula nyumbani kwako mtoto aekwambia baba sukari imeisha unanuna unakasirika unatoa hela unalalama usifanyi hivyo rafiki huo ni utapeli wa ibilisi shukuru na kufurahia kama daudi mwame mungu asante umenipa fursa nimeweza kutoa hela ya kununua sukari nimeweza kutoa hela ya kununua mafuta nyumbani nimeweza kutoa hela ya kununua unga nimeweza kutoa hela ya kununua nyama nimeweza kutoa kanisani leo nimeweza kutoa... mshukuru mungu ukitoa mshukuru mungu shangilia ndomana ona daudi alikuwa iko lodei daudi alikuwa nayosupa usiposhukuru ukanungunika unaalika matatizo unaalika matatizo ukisema sina maanaake ni kwamba ii unasema kwamba si kumbuka likufundisha sma anasema yeye aliye na vitu atazidishiwa tele lakini e asienacho hata kile kidogo alichonaho atanyaanwa an ukiona hauna basi hata basiata i idogoulioaho kinaondoka watu wanapata fursa ya kutoaaa kinachofanya unune na kukasirika ni kwa sababu ibilisi amekudanganya kwamba hauna kwamba amekudanganya utoshelevu wako ni kazi yako na biashara yako skaafuosleuako ni munguw ukitoa kwa moyo washukrani na wakufurai kama daudi alivyofanya unafungua mlango wa mungu mungukuzidishia ukatoa siku moja kitu kikubwa moyo mb ko aau msa ule wa kwa kuwa hukumtumikia bwana mungu wako kwa furaha na moyo wa kushukuru kwa ajili ya ule wingi wa vitu vyote kwa hiyo utawatumikia adui zako atakaa waleta bwana mungu wako juu yako kwa njaa na kwa kiu na kwa uchi na kwa uhitaji wa vitu vyote na kwa uhitaji wa vitu ingapi vitu vyote kwa anasema ukitaka kuingia kwenye, kwenye upungufu ukitaka kuingia kwenye, kwenye shoteji wewe usiwe na mwewa shukrani kwa jifunze leo hii kila ukitoa hela ya sukari mshukuru mungu ukilipa ada ya mtoto mshukuru mungu ukilipa sijui ela ya uniform mshukuru mungu ukieza kuchangia ulinzi shirikishi kila ela takatoka mononiako isa naambatana na shukrani na sifauto ene kiwa chako ukifanyahtngi kwenye upungufu usitoe unauaua rafikauleta habari njema nakufundisha kitu ambacho Unasema, kama unazo kialannauaeza kwa, kwa, kwa, kwa, kwanza lakini mungu anataka aingie kwenye uchumi wako wewe na hawezi kuingia bila moyo wako ko anataka moyo wako na ndio maana anataka utoe ndio maana amenituma nikwambie kwamba leo anataka utoe uchangie vipindi vya neema na kwe, na utoe kwa moyo wa furaha kwa moyo wa ukunjufu toa ukishangilia toa ukishangilia toa ukishangilia furahi kwa sababu gani huo ndio utaratibu ukifanya hivyo unafungua mlango kwa utele kuongezeka daudi alifanya hivyo mungu akamimina angalia kuishi akawa ni mtu tajiri hakutoa hata shilingi alikuta tayari ngalia unaonaje na oln rafiki ukaingia kwenye uteli. na nikaingia kwenye I, kipindi na kwenye kipindi cha neema kweli njia radio I, mtu mmoja tualipie. wala sio ya tushiriki lakini unajua nini mungu anataka kila mtu ashiiki kwenye makila mu ashikikwenye baraka sasa kama uko tayari kuitikia wanayesu ametuma wa nkambi anataka utoe kwa ajili ya vipindi vya nemaakweli mweziu anakupa fursa ya yawewe kutoa kwa moyo wa shukrani kwa moyo wa furaha moyo uliochangama kusapot vipindi va manakweli nasema unasema kiasi gani mwalimu kiasi chochote iwe ni shilingi el iwe ni shilingi el moja iwe ni el b iwe ni laki iwe ni milioni milioniskiliza huko nyumanailionioni milioni mwenyewe kuo vpindi a maaweli nakusapoti kazi zingine za kwenye huduma kwahio huna kiwango toa sawasawa na bwana alivoweka katika moyo wako tgtetu mwakaumweziu tunataa tufiwezi uliopitau kwa asilimia banind sasa ningeeza kiwango lakini taanza kuisnasemametangaza auesha naela mimi ntatoa na we na unatakiwa utoe na timu yangu inatoa sna watu wanatoauaatua bnap s sifuri sita saba tatu mia t mia mbili 4oanbili na kama unatumia artel ni sifuri saba 8 tisa hatua leo wala usilale kama mungu amesema na kwenye na kwenye moyo moyo wako wako roho wa kristo katika kuchukua uaatuaauatua ngu msmana wenye oyo ikakudanganya ikakukwaza ukawa aka ukakasirika ukaacha kuchangia kazi ya injili na kazi ya ufalme wa mungu falmwa nguka mwenyewe amesema ukitoa kwa ajili yake yeye na kwa ajili ya injili utarudishiwa utarudishwamaraa nikupata ni ya kutosha kwa hitaji rafiki toa ukiwa moyo wa na mkujufu, na lakini unatarajia kupata nini? biashara maama upatash aotoaaukiayaaaueatahana ndio a aini amesema tutoe kwa moyo wa aoyowaauliochengamanawenye furaha lakini tutoe tutoeka imani ma ikua na uhakika wa matarajio imani ya kweli aktaraa sitarajii hiyo ni kejeli hiyo ni kumwekea mungu kiburi kiburikujd unajua kuliko mungu na nakuakishia wewe haujui kuliko mungu unatoa ukiwa na matarajio ndio utaratibu ambao mungu amesema hatuwezi kwenda kinyume na zaidi ya uo utaratibu tunakuna sawasaa rafiki kwao nakupa fursa bwana yesu so amenituma kwako amenyambia nikuambie uchangie vipindi vya neema na kweli mwezi huu ni wajibu wetu sote kama wewe umekuua vipindi vya neema na kweli kwa muda wote tangu januari mpaka leo hii unatakiwa ushiriki katika kutoa na kuchangia vipindi vya neema na kweli ukifanya hivyo unakuwa nini umempa mwana yesu mmoyo wako na kwa sababu moyo wako anakuwa naye anakuwa nao ana uwezo wa kujionyesha mwenye nguvu katika eneo la fedha na uchumi tuko sawasawa sawa rafiki nitaomba kwa ajili yako alafu tutakupa fursa uweze kufanya hivyo baba katika jina la yesu kristo asante kwa ajili ya ndugu ambaye ananisikiliza asante kwa mana umesema naye katika mmoyo wake umetia katika moyo wake kiasi ambacho ungependa atoe ili na wewe ujishughulishe na uchumi wake sio kwamba unataka fedha zake ni kwa sababu unataka moyo wake na kwa njia ya matoleo anakuwa amefungua moyo wake kwako na wewe unaweza kujionyesha mwenye nguvu baba anapoachilia tunapokea tunakurudisha sifa shukurani na utukufu tunasema asante kwa maana unakutana na mahitaji yake yote sawasawa na wingi wa utajiri wako katika kristo yesu kupitia ufalme wako asante kwa ajili ya jeshi la malaika wale wanaoshirika na fedha na uchumi ambao wanaingia katika maisha ya watakatifu wako na kusababisha mahitaji yao wewe kukutana nayo katika jina la yesu kristo na nakushukuru amen rafiki ukishafanya hivyo shuhuda unazopata kwa sababu ya kutoa kwako tafadhali tutumie usikae kimya unapotoa ushuhuda unasababisha kwamba na maeneo mengine yote uweze kukamilishwa kwao usikae kimya rafiki akisha umetupatia ushuhuda kwa sababu na uhakika wa ushuhuda kuwepo basi rafiki mpaka hapo tumefika mwisho ninafuraha usikose kumsikiliza kesho jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kutokana na maneno yao tunapozungumzia neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana na neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavyozungumzia ukili katika mtazamo wa muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema ni vigumu sana kupata matokeo ya maombi kama hauna ukili sahihi kwa sababu usipokuwa na ukili sahihi ukili ambao unaendana na ufahamu sahihi majibu ya maombi yako yawezi kutokea kila mtu ambaye anachangamoto katika maisha yake sasahivi ni kwa sababu ya kinywa chake maneno yako ni kama umeme umeme ukiutumia vizuri utakupa faida utapika utapasi nguo utawasha ya yadh utachaji simu na kadhalika nakadhalinik lakini umeme huo huo ukikosea ukaukamata vibaya utakuua kwao maneno nayo ukijua namna ya kushirikiana nao na kuyatumia yatakupa maisha mazuri hapa duniani lakini usipojua namna ya kushirikiana nao na kuyatumia kwa faida yako maanake ni kaa maisha yako atana matatizo mungu ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutawale na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu ilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyoyakusudia maisha yangu kwenye kitabu hiki kuna jambo kubwa moja ambalo limebadilisha maisha yangu na hilo ni kutoka kwenye ile sehemu ya kwanza ya kitabu hiki kwamba ufahamu kuhusu ukiri mara nyingi sana tunapoishi hapa duniani wengi hawajui maneno anayoyasema au wanayoyaongea huwayana matokeo gani kwa hiyo niliposoma kitabu hiki cha nguvu ya ukili jambo moja iliyobadilisha kwanza maisha yangu ilikuwa ni kubadilika kutoka kwenye kukili mambo ambayo sio sahihi kwenda kwenye nguvu ya kukili mambo ambayo ni sahihi kwa hiyo ningependa tu niseme kwamba katika hilo nimeona mabadiliko na nimeona matokeo na mungu ni mwema kwenye maisha yao kwanini kitabu hici pia nikitofauti na kanikii tuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake viko, viko sehem mbili sehemu ya kwanza tunakujengea ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi ya kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekuekea aina mbalimbali za ukiri ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho leo yakeleo hatukufundishi tuakupa ufaham hewani hapana tunakufundisha tunakupa ufahamu tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia uanze kufanya ukiri kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhiirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri positive, kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima huumi mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hici cha nguvu ya ukiwi lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi adim, ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu