vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi kwoo ninapotoa ushuhuda wa kile ambacho yesu amenifanyia maanaake ni kwamba natoa unabii kwa mtu mwingine kuhudumiwa kama hivyo ambavyo yesu amenihudumia mimi si neno ushuhuda maanaake ni tenda tena ndo maana aneno ushuhuda na maana ya neno unabii maanaake unabii ni kuelekeza nguvu za bwana bwanah kwaio manaake napotoa ushuhuda anasema aooanasema ushuhuda wa yesu kristo ndio roho ya unabii kwa kila mara nnapotoa ushuhuda maanaake ni kwamba natoa unabii kwa, unabi. kwa mwingine kuweza kupona popote pale ulipo rafiki nakkaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu nnaitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami siku yaleo kwa ajili ya leo, kwa kusikiliza kile ambacho bwana yesu ameweza kutuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema nakweli yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu ka naskliza kwa njia ya redio lakini pia kawa unafuatilia kupitia mitandao ya kijamii pamoja na uh, podcast, basi mafundisho hao yanakuwa kila siku um, zingatia kwamba mafundisho ya neema na kweli yametengezwa makususi kwa ajili ya kujenga imani yako weo unayonisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilivu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali ufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kumbuka kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vizuri utaamini vizuri na kutenda vizu ukifik vibaya vbautenda vibaya, vibaya hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufi vizui i kufik km kist ab kua mwanafunziwa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza mafundisho ya neema na na kweli rafiki na tunaendelea uh, tumekuwa siku tano warisnaslamafundisho yakwezot nzi is munaangalia uh, uh, hazina yako, yako ipo wapi tuliona kwamba hazina ya mtu ilipo ndipo na moyo wake ulipo ndicho ambacho bwanawes alikuwa ametwambia lakini leo ni siku ya jumapili na siku ya jumapili pia huwa ni siku ambayo tuikuwa tunatengeneza fursa kwa watu kutoa kwa maana sadaka tuli ya kawaida ya wiki ya kushukuru lakini pia nakufanya maombezi kwa ajili ya wagonjwa na watu wenye shida na tabu mbalimbali mbali. na kwa maana hiyo basi leo kaa ajiandaye kabisa kama una mgonjwa mahali popote mpigie simu mwambie afungue redio ama mkaribishe aje nyumbani kwako kuja kusikiliza ama mwambie aende kwenye youtube afungue aangalie ama apite kwenye grupu laasa eh, linaitwa mwanafunzi wa kristo basi anaweza kasikiliza na kupitia maombi atakayofanyika hapo mwisho basi atapokea uponyaji wake atapokea kufunguliwa kwake hakika uh, uh, tumekuwa tukipata shuhuda nyingi sana kuhusu eneo la uponyaji na watu kufunguliwa na niseme tu kitu kimoja hebu tujenge utaratibu na tabia ya kutoa ushuhuda unapotoa ushuhuda kuna mambo kadhaa unayafanya kitu cha kwanza maanaake ni kwamba unamtukuza mungu na kitu cha pili unamshukuru yesu aliyekutendea ilo jambo na jambo la tatu ushuhuda wako unajenga na kuimarisha imani ya mwingine na kumsaidia yeye aweze kupokea kwa bwana lakini nne inasababisha imani yako ikamilishwe ili nini ili hiyo changamoto uliyokuwa nayo katika yale maeneo ambayo ilileta uharibifu basi unarudishiwa unarejeshewa kwao utengeneza huo utaratibu ndio maana bwana yesu alifurahi sana yule mkoma mmoja aliporudi lakini akahuzunika sana kwa ajili ya wale wakoma tisa ambao hawakurudi kuja kumpa mungu chukufu. kwa kwahio unapoturudia sisi ukatuambia kile ambacho bwana amefanya katika maisha yako na sisi tunamshukuru mungu na kumsifu na kumtukuza lakini zaidi ya hiyo maanake kwamba tunawashirikisha na wengine naank vipindi vya neema na kweli unasikia tunasoma shuhuda mtu yuko wapi bwana amemtendea nini kwao wengine wanaposikia inawasaidia nao wanaweza kupona na kupokea nadhani tano nilisoma kadha kuponanauoke hzaopita soma hudakadha wakadaozakuziudiaaa uh, tulisoma shuhuda kadhaa e, labda nizirudie tena ili kwa sababu ilisau kuna nyingine ziko nyingi lakini kwa sababu ya muda moja nizisome hizi anasema kwa mfano ilikuwa kwamfano1 nasema mimi nilikuwa nasumbuliwa na tatizo la utumbo mkubwa kutoka katika njia ya haja kubwa mwalimu alinitaja akasema nimevaa suruali ya kaki na kweli nimevaa suruali ya kaki baada ya maombi nikaenda kucheki nimepona kabisa lile tatizo sijaliona niko arusha haleluyahuyu nibwana naitwa koasm shda uksoma katika ufunuo kumi natisa mstari wakumiwaumtufundishane na mambo ii tuweze kupiga iski nwez ukwanda ako pini anmaakweli iliae aweze kupokea ufunuo kumi natia mstari wa kumi anasema hivi anasema nami nikaanguka huyu ni yohana akiwa eh, cha patmos nami nikaanguka mbele ya miguu yake mbele ya malaika ili nimsujudie akaniambia angalia usifanye hivi mimi ni mjoli wako na wa ndugu zako walio na ushuhuda wa yesu kwa hio malaika anaambia usinisujudie mimi ni mtumishi wa kwako wewe na mtumishi wa ndugu zako ambao wana ushuhuda wa nani wa yesu Kwao manake manake kwa hyo maanaake nini maana ni kwamba rafiki unapotoa ushuhuda kuhusu kile ambacho yesu kristo amekufanyia automatikali inasababisha pia malaika waongezeke katika maisha yako unasababisha malaika waanze kutumikia na wapige kazi kwa changamko kubwa kabisa angalia anasema hivi kwa maana ushuhuda wa yesu ndio roho ya unabii anasema ushuhuda wa yesu ndio roho ya unabii kwaio ninapotoa ushuhuda wa kile ambacho yesu amenifanyia maanaake ni kwamba natoa unabii kwa mtu mwingine kuhudumiwa kama hivyo ambavyo yesu amenihudumia mimi si neno ushuhuda maanaake nitenda tena tnando maana aneno ushuhuda na maana neno unabii maanaake unabii ni kuelekeza nguvu za bwana chne kwayo maanake napotoa ushuhuda anasema roho ya un, anasema ushuhuda wa yesu kristo niyo roho ya unabii kwao kila mara nnapotoa ushuhuda maanake ni kwamba natoa unabii kwa mwingine kuweza kupona kwa hiyo kwa kuwa ushuhuda nitenda tena na unabii ni kuelekeza nguvu za mungu maanake ni kwamba kila mara anapotoa ushuhuda maanaake ni kwamba naelekeza nguvu za mungu ama nasababisha nguvu ya mungu iwepo kazini kwa ajili ya kutenda tena kama alivyonitendea mimi kwa hiyo basi tukirudi kwa huyu ndugu aliyokuwepa arusha ambaye anasema mimi nilikuwa nasumbuliwa na tatizo la utumbo mkubwa kutoka katika njia ya haja kubwa mwalimu alinitaja akasema nimevaa suruali ya kaki na kweli nimevaa suruali ya kaki baada ya maombi nikaenda kucheki nimepona kabisa lile tatizo sijaliona maanayake nini kumbuka huwa napoombea wagonjwa na nikiwa katika hali haliya kuombea mtakatifu anafununanyonyesha hili ninapotaja tatizo lako rafiki bila hata mii kuomba hilo tatizo linaondoka kwa asan katika anasema bwana hawezi kutenda jambo pasipokuwafunulia watumishi wake manabii tunakwenda anabi ndio maana napokua nikiomba bwana hu ananyonyesha He, kuna, kuna mgine nadhani ilikuwa iko samu anasema moja nitafutemngine a anasema hivi e, haleluya e, uzima time mimi naitwa naitwa ana anasema e, yuko mbea kwanza kabisa nashukuru mungu kwa maombi ya leo nimepokea uzima wangu nilikuwa na changamoto ya mguu wa kulia kwenye kishigino niliteguka sasa ni wiki mbili yesu ameniponya mwalimu alipokuwa anaombea wagonjwa alitaja mguu wa kulia kwenye kisigino mimi ni mimi mtumishi kwa anasema kwamba nilitaja kwama kasema kuna mtu ana maumivu katika kisigino mguu wake wa kulia ndeni akafunguliwa kwaho maana rafiki tunapokuwa tukiombea wagonjwa tunaongea neno la mungu kwanza kujenga na kuimarisha imani alafu baadae tunavyoanza kuomba roho wa kristo anakuwa iko juu yangu na kwa maanao ananifungua macho naanza kuona shida na changamoto za watu ndio maana huwa anazitaja saingine nitataja mtu amevaa rangi gani saingine ntataja natazliko sehemu gani saingine nitataja jinsia na kadhalika na kadhalika na kwa kufanya hivyo watu wanafunguliwa rafiki na haya yamewezekana kwa sababu wiki hiyo siku hizi tano zote tulikuwa tunazungumzia watu kusapoti vipindi vya neema na kweli kwahio najua umenisikiliza siku tano lizopita na kwamba ulichukua hatua kama ukunisikiliza na kualika wewe ambaye ukuweza kunisikiliza hukua hatua sapoti ind vya neema na kweli mwezi uliopita nilisema tuliweza kufikia tageti yetu kwa asilimia 65 mwezi huu tunatarajia tufikie kwa asilimia 1 na nina uhakika kwamba tutafikia asilimia 1 na kuzidi unajua kwa sababu gani kwa sababu wewe unaenisikiliza utachukua hatua na kutoa si wao usipotoa jua umechangia lengo kutokufikiwa <laughs> kwahyo jamaa yangu unakuwa umeniacha kwenye mataa na mimi nimekuwa kampani yako kila siku saa moja na nusu nimekuwa mshikaji wako sasa hivi unadhani unanijua kabisa vizuri rafiki kwahyo nimekuita kushirikisha kwenye dili la yesu kwayo tuunge mkono vipindi vya neema na kweli ili nini vipindi nini kufikia kila siku lakini na watu kama hawa ambao wanatoa shuhuda za kupona e, tuendelee kupata shuhuda waendelee kuhudumiwa na leo nitaomba pia kwa ajili ya wagonjwa nao watapona kwa sababu gani yesu ni mwema yesu ni yule yule ok labda kabla sijasoma sija shuhuda ngoja nisome ni kitu kingine kimoja alafu taingia kwenye komba mda so mrefu tende kwenye matayo nanee matayomlango wa nane mambo ni mazuri kabisa unajua rafiki inanibariki sana kwamba kwamba kila siku nina uwezo wa kuzungumza na wewe kwa takriban nusu saa ni yako sasa shida hata tuma niambie mwalimu bwana niko semflani. kitu cha leo kimezama kimetumbukia nimesikia neno ya yani. mahali tupe shuda, kusikia eh, kuna, kuna ndugu mmoja shinyanga kaisaaaai baka hahiyana andtmba matunda, Natembeza matunda. Eh? aaooteiakasema ya mafundisho yako anabariki ya natoa kwao msikaji wangu ulioko shinyanga nashukuru kwaajili ya ushuuda sindio lakinipia nataka nikuone pia nawewe ukimpa yesu mmoyo wako katika eneo la feda na uchumi ili ushuuda wako uo mzu a katika kuna huduma nne kuna huduma ya kitume huduma ya nabii huduma ya, nabi, ya mwinjilisti alafu kuna huduma ya mchungaji ambaye ni mwalimu nikakwambia hakuna huduma iliyo muhimu ya kusapoti kama huduma ya, ya uwalimu kwa sababu huduma ya uwalimu kazi yake ni kukuza na kukamilisha watakatifu kuwafanya watakatifu waweze kutembea kwenye ualisia wa kile ambacho mungu amewaitia wa kuwasaidia watakatifu wazidi kumjua mungu na kumjua yesu kristo kuwasaidia watakatifu wawezekuwa na ushirika na roho mtakatifu lakini siohivyo kuwasaidia watakatifuwezkufaya kazi ya injili ambao walituma na yeu kristo kwahio nimuhimu sana kati kuapoti kwako ashtia elazao nazt ja i ya, ya ufalwa munguakkisha una hudawalamoja iayofundisha ualiua inawezekana umeskiza na miezi miwili mwezi moja miezi mitatu miezi sita miezi nane sasa angalia mambo mangapi mejifunza angalia maisha yako yalivyobadilika alivobadlika juiz sngkua karama ya ualimu ambao mungu ameweka yangu tena kusikia habari za yesu tena lakini leohii mna furaha mmejaa bubujiko katika moyo mna amani mnanjoi sa a huduaalim kwa kwao unatakiwa uispoti rafiki na huduma alim kama navyoona ni very expensive hii sitofauti nahudua ya kinabima huduma ya ama huduma ya, ya, ya, ya kitume this one is very expensive kwa sababu natakiwa wafundishe watu unabidi wafundishe kila siku kuna maandalizi kuna kufundisha kuna kulipia kwenye redio kwahio ongera kwa wale ambao wanafanyakazie tay hata alipoingia kapernaum bwana yesu akida mmoja alimjia akamsia akisema bwana mtumishi wangu amelala wa nyumbani mgonjwa wa kupooza anaumwa sana yesu akamwambia nitakuja nimponye kao huyo akida amekuja kwa niaba ya mtumishi aliyoko nyumbani kwake kwahiyo na wewe rafiki una uwezo wa kusimama kwa niaba ya mtu aliyoko nyumbani kwako una uwezo wa kuamini uponyaji nakupokea uponyaji kwa ajili ya mtu aliyoko nyumbani kwako una uwezo wa kupokea uponyaji kwa ajili ya mme wako ama mke wako una uwezo kupokea uponyaji kwa ajili ya mtoto wako una uwezo wa kupokea uponyaji kwa ajili ya mama yako baba yako ama ndugu yako aina yote mtu yoyote ambaye una uhusiano naye una uwezo wa kupokea uponyaji wake tuko sawa sasa angalia ntarudia tena mstari wa, wa, wa, wa, wa sita anasema akamsii akisema bwana mtumishi wangu amelala nyumbani mgonjwa wa kupooza anaumwa sana saba yesu akamwambia nitakuja nimponye sasa nataka uone haya mazungumzo huyu akida hata ajamweleza anahitaji nini kutoka kwa yesu bwana yesu ajamwambia baaye nahitajinini angaliaiyoemama hata alipoingia kapernaum akida mmoja alimjia akamsihi akisema bwana mtumishi wangu amelala nyumbani mgonjwa kupooza anaumwa sana kabla hajamwambia kwamba labda bwana yesu naomba umponye ama bwana yesu naomba nimlete umponye bwana yesu anawai anamwambia sasaba yesu akamwambia nitakuja nimponye skia nane yule akida akamwambia akasema bwana mimi sistaili wewe uingie chini ya dari yangu lakini sema neno tu na mtumishi wangu ton akusubii aombwe huyu akida sasa najua nikisema hivyo ibilisi bisnakutapiaema vipi kuhusu yule mwanamke mbona ilibidi amlilie bwana yesu amng'ang'anie bwana yesu a asante kwa sababu sababueleta hilo inakuonyesha picha nyingine hata kama yesu alikuwa hataki ukimlilia ukimwomba atakuponya atamponya mtu wako kwao edha haijalishi yesu ni mwema hajawahi kuacha mtu yoyote pasipokumponya pasipokumfungua kwa shauku ile ile ambayo alikuwa nayo kwenda nyumbani kwa akida na kumponya akidanasema unajua nini sihitajihuy nyumbani kwangu neno tu na leo hii bwana yesu anakufikia wewe na kupitia nani kupitia mwili na kinywa cha uruma gani tunapozungumza swala la mafundisho haya ni yesu kristo mimi hurumagadi nimetoa mwili wangu kwa kuwa mimi nimekuwa mmoja na kristo nimeunganika na kristo kristo anatumia kila kitu kilicho changu anatumia mwili wangu anatumia mdomo wangu anatumia mikono yangu anatumia nafsi yangu anatumia si, nini kukufikia wewe kio lei inavyozungumza na wewe bwana yesu anasema anataka haja ya kuponye lakini nawewe unasema sema neno tu bwana na mimi nitasema neno kwa sababu bwana yesu anataka azungumze kupitia hichi kinywa na nitakapotamka hakika lazima uponyaji ukuingie mast ya kubabaisha hii kwa sababu gani wahibrania 138 anasema na yesu kristo ni yeye yule yule jana leo na milele sababu kwamba watu wengi awaponi sio kwa sababu yesu antake kuwahudumia ni kwa sababu bwana yesu amekosa miili ya kuitumia kuwafikia watu wengine leo hii mimi nimetoa mwili wangu na kinywa changu ili bwana yesu akufikie wewe na kuhudumia wewe ndio maana nauhakika atakuponya seyeleo rafik tunanasawaontafute okay, ushuhuda mwingine ama anasema, eh... anasema mimi naitwa kutoka kigoma eh, nilikuwa naban na, na kifua sahivi baada ya kusikia maombi yako mungu amepona au mungu akubariki mwingine anasema E, mimi hapi nilikuwa na uvimbe na nilikuwa napata maumivu makali sana ubavuni baada ya maombezi sisikii maumivu tena tunakwenda sawasawa rafiki Ehe. anasema naitwa mama godwin nipo vingunguti nashukuru sana kupitia mchungaji yesu kaniponya miguu ilikuwa inauma toka juzi Ehe. tuko sawasawa mgine anasema shalom mtumishi namshukuru mungu kupitia maombi nimepona kichwa rosi niko arusha mgine anasema namshukuru mungu ameniponya kiuno kilikuwa kinanisumbua Ehe anasema mimi damas nilikuwa nasumbuliwa na tumbo hiyo sehemu imeingia baridi nimepona ko hizi shuhuda ziko nyingi rafiki kwao leo hii weo unayenisikiliza kwa kuwa yesu kristo ni yeye yule yule jana leo na hata milile kama vile ambavyo alikuwa na shauku ya kwenda nyumbani kwa akida na kumponya akida akasema sema neno tu na mimi ntapona leo hii sio tu kwamba bwana yesu anataka mimi niseme neno kwa ajili ya kukuponya wewe lakini pia nitakapotamka neno bwana yesu atakuja atakuponya mwenyewe kupitia roho wake mtakatifu kwa hiyo rafiki jiandaye nataka niombe kwa ajili yako nataka tumwachilie bwana yesu afanye vitu vyake ambavyo anajua kuvifanya na yeye kazi yake ni kufanya uponyaji kazi yake ni kufanya uponyaji tnananakna sawasawa ngoja sawa sawa. okay. tuanze kuomba kwa tia mkono wako kwenye kifua ama kwenye kichwa ama shika redio ama shika hicho kitu ambacho unakitumia unakitumiakusiklza alafu kuna mama unanisikiliza umelala ume kitandani na kitandani ulipolala maali polala ni chini kabisa na naona eh, m- uh, shida yako una maumivu u- upande wako wa kushoto kwenye upande wa kushoto unazungumzia kwenye ubavu kwanzia kwenye, kwenye makwapa kuteremka chini pa, kuna, kuna, kuna maumivu makali sana na sanana sehemu ya kwanzia hapa kwenye karibu na makwapa makwapapa sehemu ya mbavupa eepaenye kiuno pameoza pana maumivu makali sana actually umefunga kanga chini umevaa eh, zinashinda kutamka ni kama sio sio alaumvanuo aamau a ioa rangi ya kaharabu katika jina la yesu kristo naamuru st maumivu kuondoka nafukuza roho ya udhaifu katika jina la yesu kristo wa kata katika jina la yesu kristo wa na kuamuru, toka katika risto wanazaet bs nakuamru tok ktia huyuaaachiionod na kazi zako zote mama, moto, unapita mkali aondoka aao aa taokttu yosimama nza kaaazoezi iazungusha sehemu ya kiuno angalia china a yeu kisto naomba kwaaili yandugu anasiiliza ameamini kwamba yesu ni mponyaji wake nami kwa mamlaka niliopewa katika jina la yesu kristo wewe ibilisi unayetesa huyu ndugu ninakuamuru katika jina la yesu kristo toka katika maisha yake ninaharibu na kufunga kazi zako zote nasema nguvu zako haziwezi kumtesa huyu ndugu tena unaondoka katika jina la yesu risto chukua maradhi yako na magonjwa ako na udhaifu ondoka achili maisha huyo mtu katika jina la yesu kristo wa nazaret ninazungumza actually kun, ni, ni mbaba na mmama Uh, mama una tatizo ni mtumzima mzima uko tena uko kwenye ndoa na una watoto una tatizo la kukojoa kitandani una tatizo la kukojoa kitandani sasa hivi utasikia kuna baridi naingia hapo kwenye kibofu cha mkojo inateremka mpaka sehemu za siri alafu utasikia kwenye nyonga kwenye nyonga upande wa kulia nakushoto utaskia kuna nguvu inavuta misuli yako Manake ni kwamba mungu anarekebisha hicho kibofu na njia ya mkojo kwanzia lutakukoja kitandani tena katika jina la yesu kristo tuandikie tutumie ushuhuda mbaba pia unanisikiliza wewe unashida kwenye kibofu cha mkojo mkojo ukibaoo unatoa kujijua mwenyewe Sio ukiwa macho yake ni kwamba matokeo unanuka mkojo muda ukiwaacho oan am matokeoyake unauamkoodang kkausoasha nguounauamkoo navozungumza nawewe katika jina la yesu yesu kristo wa nazareth utasikia kitu kimeingia kwenye cha mkojo mkojo mkojo kama kimechoma kinapita kina njia ya mkojo. Yesu anarekebishi, anarekebishi ya anarekebisha katika jina la uponyaji wako sasa hivi tuandikie tuandikie ni mbaba ulipo kichwani lakini pia yeu is a utasit upara ni oaoaoaaupatua katika katika jina la yesu yesu kitu, imeondoka. Katika jina la la yesu wa yes. Sikiliza, kitu ni kwamba yesu yesu yesu kitu imeondoka kwamba anakufungua lakini lakini kama tatizo lako lakini una tatizo na hilo jua pia yesu anakuponya kwa inukaanza kumshangilia napokea uponyaji wangu aliwaponya aliwaponya wote wote walipokuja vipofu wawili anaponya kupitia kipindi aus lio na hata kama tatizo lako alijaponywa amka anza kumshangilia bwana mshukuru aambie napokea uponyaji wangu kwa imani katika jina la yesu kristu napokea uponyaji wangu alafu angalia utakuta maumivu yameondoka matatizo yameondoka Okay. Kuna, kuna, kuna, kuna, kuna mama unanisikiliza una, una, una, una uvimbe actually uvimbe wako uko, uko mkubwa zaidi upande wa kulia lakini pia na upande wa chini kwenye chini ya kitovu kwaio ni kama vimbe ziko sehemu mbili navyozungumza nawewe katika jina la yesu kristo hizo vimbe zinayeyuka zinaondoka katika jina la yesu kristo wa nazareth in navyozungumza nawwe zimesha kuharibia mimba mara tatu umeshaharibikiwa na mimba mara tatu huu uvimbe unaondoka na utabeba mimba na utazaa mtoto na utafurahi katika jina la yesu kristo wa nazareth infacti kipindi hichi kinavyoisha tu maumivu atakua, nani uvimba utakuwa umeondoka na maumivu tuandikie tujulishe tnataka tusome ili tuwatie moyo wa mama wengine ambao ana changamoto kama ya kwako kwa katika jina la yesu gu mguuwkusho uaoanzutnay a ochii nawakti ngiagaucii katika jina ayo peo inaodokassahi ayo auuandssahi aosheoaeehwaaaosh npitanguzaka nanyosha mav katika jina la yesu kristo wa nazaret katika jina la yesu kristo wa nazareti katika jina la yesu kristo wa nazareti inaachia hiyo okay. k kuna wafanyabiashara mnanisikiliza niliwafundisha kipindi kilichopita nikamwambia dawa yakachuma ulete ni wewe kuanza kusapoti ufalme wa mungu lakini pia unasema unasanahetaji maombe mtumishi ngoja niombe kwaj katika jina la yesu kristo wewe pepo mchafu wewe ibilisi kazi yako amba kazi yako ni kuiba kuchinja na kuharibu nafunga kazi zako kwa nguvu ya roho mtakatifu ondoka kwenye biashara ya huyu ndugu katika jina la yesu kristo yesu unatoweka unaondoka katika jina la yesu kristo baba asante kwa ajili ya malaika ambao ni watumishi katika ufalme ambao umewaweka kuwahudumia wale wanaorithi wakova kwa kuwa mimi siwezi kufika nyumbani kwa huyu ndugu <coughs> baba kwa wale wote ambao walilogwa sio tu kwamba navunja nguvu ya uchawi na ulozi na uganga juu yao katika china la yesu kriso kakuwa o i wa abrahamu lakini pia naagiza malaika sasa hivi kwamba waende kwenye nyumba zao na kwenye biashara zao na kwenye mashamba yao na makazi yao kwenda kufukua na kuondoa mazindiko yote na irizi zote na vitu vyote ambayo vilifukiwa kwa ajili ya kuwaloga na kuharibia maisha yao katika china la yesu kristo wa nazaret <laughs> sasa navyozungumza hivi ninyi mlikuwa na hiyo changamoto mmeekewa mazindiko. Na kama kama ni mazindiko na zote kwa zimetengenezwa ajili yako zimeondoka kuna wengine naozungumza nautasa kit m aaakau aaua am nenda kafukue pale ay umefukia kaangalie haipo imeondoka ili ujue ufalme wa mungu ni ufalme ulio mkuu kuliko ufalme wa waia ili ujue yesu ni bwana mabwana maeneo natawalamaeneot un kama ulikuwa umeeka irizi nyumbani kwako chini ya godoro na naumeamua kuombewa lenaitati nenda kaangalia hiyo irizi amna hakuna imeondoka yes, kuna ndugu una ndugu u una iri yakako inapumua inapumua imefungwa ina ngozi alafu ina, ina, ina kamba nyeusi za ma iina kamba nne katika jina la yesu kristo sasa iko hivi siiondoi ilikuwa inapumua lakini ukienda imekufa imekufa tafnye nini choni amekufungua nguvu za kichawi zimeondoka leo hii anza usisahau kutuma ushuhuda u a oua katika maeneo mengine yote mpaka apo tumefika mwisho jina langu naitwa huruma gadi kumbuka yesu ni kristo na bwana watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa unatokana na maneno yao neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavyozungumzia ukiri katika mtazamo mktadha wa bibilia maanake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasea ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutawale na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu vilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu hurumagari cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha namisi leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyoyakusudia maisha yangu kanini kitabu hiki pia nitofauti tai tuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake o sbli sehemu ya kwanza tunakujengea ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi ya kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekwekea aina mbalimbali za ukili ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho hatukufundishi tu ufahamu yakelehatukufundishiaua ufaha a ufahamu tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia uanze kufanya ukiri kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhihirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri positive, kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima w huumwi mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema ila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hichi cha nguvu ya ukili lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi adim, ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu