vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi zaburi ya 127 inasema kwamba bwana asipoulinda mji yeye yeah, aulindaye akesha bure kwa hiyo inamaana mlinzi wa maisha yako ni bwana mbili neno linasema kwamba katika zaburi ya 34 mstari wa 7 malaika wa bwana hufanya kituo akiwazungukia wale wa mchao ili kuwaokoa na, kwa maana hiyo wewe una malaika masaa 2shm4 kwao sio tu kwamba mungu ni ulinzi wako lakini pia ameweka malaika wanakulinda masaa isma4 ili kuzuia maafa ama majanga ama mambo mabaya yasikupate pal ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema la kweli jina langu naitwa uruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako uoo wow, unanisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimwe cha utumilifu wa kristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi utaamini vizuri hivyo basi basifanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili zofiiri kama kristo hunabudi mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza nakufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli leo tunaanza somo jipya lenye kichwa kinachosema mjue yesu wa kweli mjue yesu wa kweli na unaweza ukasema kwani kuna yesu wangapi hayo <laughs> tutaangalia lakini ni muhimu kwa kila mkristo kuweza kujua na kufanya tathmini kama kweli yesu unayemwamini ni yesu wa kwenye biblia kivipi tutaona kadi somo kumbuka zinapatikana katika b chanel yetu inaitwa mwalimu ruma gadi lakini pia kpaa mafundisho a kwa njia sauti basi unapatikana katika mtandao wa kijamii wa mm. telegram a inafanya kazi unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu kasema niunge nawe ukaunganishwa kwenye grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo namba ni 78922789522 napenda kutoa shukrani za dhati kwa, kwa mungu kwaajiliy kwa owmba umekuaukiskiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo lakini pia umekua ukihamasisha wengine wawezekusikilizawaweze kujifunza nzuri zaidi e umekua ukiwafundisha na kuwashirikisha wengine kile ambachoweneeejifunza nakupa ongera nasema asane sana pia namshukuru mungukwajili y kowe mbakuaukifanya maombi kwajpindaakweli kwajiliy kanu mm <coughs> kwa oanatimu yangu nasema asante sana kwa maombi yako maombi yako ni muhimu ni nguzo muhimu katika kuhakikisha kwamba injili ya kristo injili ya ufalme wa mungu inasonga mbele na kufikia watu wengi na kuweza kubadilisha maisha a watu wengi pia uh, ninapenda kumshukuru mungu kwa ajili kwa ya kwako wewe ambayo umefanya maamuzi ya kuwa tna wa vipindi vya neema na kweli nasema asante sana kwa upendo wako asante sana kwa maamuzi yako hayo unasababisha watu wengi wanafikiwa na injili kwa njia ya redio maisha ya watu wengi yanaguswa kumbuka rafiki sio kila mtu ana uwezo wa kuwa na simu ya kisasa na hivokuweza kuingia kwenye magrupu mbalimbali na kuweza kuskiliza mafundisho kuna wengine uwezo huo hawana na wako mbali na kuna wengine inawezekana uwezo wanao lakini sehemu aliopo laa hamnaonaosad kupa nsawatuwengiswanafikwa kuna wengine pia o kenye makanisa ambayo ni, ni kandamizi na hawaruhusii kusikiliza mtu mwingine yeyoteo nia panape baada ya radio, pia, Kwa, nakupa, ongera, sana, sana, sana. Bada, kusema hayo basi <coughs> nataka turudi kwenye somo letu sasa kama alivyosemapa kwenye utangulizi tunaanza somo jipya lenye kichwa kinachosema mjue uh, yesu wa kweli na yako mambo kadha wa kadha tutayaangalia sasa unasema kwani yesu akuangapi kitu cha kwanza labda cha kukueleza tu haraka haraka ni kwamba eh, Okay, labda tusoeaandiko kwanza mambo kwenye lafu amo enye orinto wapilwapili mlango wa, pili, wa, pili, wa kumi na ntaanza mstari ule watatu hadi wa n wap anki huyu paulnawndn anasema lakini nachelea kama yule nyoka alivyomdanganya hawa kwa ila yake asije akawaharibu fikra zenu unyoofu wa kwa kwa ni ni kwanza kabisa kwa mngechukuliana nami katika upumbavu wangu kidogo na m- m- m- nami lini paulo anawaandikia wa korinto na kwa maanahiyo kuna mambo ambayo ameaona katika kanisa la korinto hayapendi hajayafurahia na kuna namna ambavyo wamefika wa mahali sasa wanataka kumdharau paulo pamoja na kwamba paulo ndie aliyeza kanisa na kwa maana hiyo wameanza kujitafutia labda niseme walimu wengine ama wanaandamia uh, mitume wengine na kwa hiyo uh, paulo anajaribu nao anajaribu kuwaeleza ku, ku, ku, ku, ku, ku, lakini katika namna pia ya kuwapiga kijembe k mstaari wa pili anasema maana nawaonea wivu wivu wa mungu kwa kuwa naliwaposea mume mmoja ili nimletee kristo mikira safi sasa kumbuka rafiki kanisa ni mke wa kristo kanisa ni mke wa kristo na mtume paulo anachosema ni kwamba <coughs> kila mara <coughs> unapokwenda mtu anapohubiriwa akamwamini yesu kristo basi inahesabika ni bikira safi ambaye amekuja kuwa mke wa kristo kwo ndicho ambacho anazungumza kwanasaa maana nawaonea wivu wa mungu kwa kuwa naliwaposea mume mmoja ili nimletee kristo bikira safi alafu tatu anasema lakini nachelea kama yule nyoka alivyomdanganya hawa kwa hila yake asije akawaharibu fikra zenu mkawacha unyoofu na usafi wa kristo sasa huu mstari kidogo tafsiri yake naona kwenye bibilia za kiswahili wameshindwa kuukamata hata ukiangalia kwa mfano moja mojatuangalia kama neno nenobiblia yabarinjema anasema lakini naogopa kwamba kama vile yule nyoka kwa hila zake za uongo alimdanganya hawa fikra zenu zaweza kupotoshwa mkauacha uaminifu wenu na wa kweli kwa kristo bado tafsiri ajakamata vizuri sasa niruhusu ni nisome kwenye haswa hiyo anavyosema unyeofu wa moyo niruhusu ni nisome kwenye biblia ya new king james version alafu nitatafsiri nita, nita hicho ambacho kinazungumzwa anasema hivi but lest somehow as the serpent deceived eve by his hisrafnes so your minds may be corrupted from the simplicity that is miihakanasema naofia kama vile ambavyo nyoka alimdanganya eva kwa sababu ya ujanja wake alafu anasema fikra zenu zisije zikaaribiwe kwa sababu yani the simplicity that is in christ kwa sababu ya nini kwa sababu ya, ya ulaini na uwepesi ulioko katika kristo injili ya kristo na kile ambacho kristo amekifanya na vile ambavyo mungu amekusudia kutengeneza nasisi kutengeneza uhusiano na sisi kupitia kristo ni, ni, ni laini mno ni nyepesi so yani, nyepe mno so smp yaani ni nyepesi mno ni laini mno kiasi kwamba watu wengi wakiambiwa wanapata shida kwa watu wengi wanagoma wanakataa ndio maana uh, <coughs> nitoe ni mfano gani oja nitoe mfano mdogo kidogo lab tuweza kuelewana goja nitoe mfano huu Aa, kwa mfano sasa hivi tunavyozungumza kuna maelfu kwa maelf kwa maelfu ya wakristo ambao usiku kabla hawajalala lazima wafanye maombi ya vita lazima wafanye maombi ya kujiwekea ulinzi wako inawezekana na nawee unanisikiliza ni mmojawapo unaofanya namna hiyo sasa kwa nini unafanya hivyo unafanya hivyo kwa sababu ukiambiwa ufumbuzi labda wa mashambulizi ambayo umekuwa ukipata usiku kwa sababu ni, ni laini mno ufumbuzi ni mwepesi mno akili yako inagoma kgoja okay, nifafanua um, <coughs> nimekuwa nikikutana na watu kadhaa na wengine wamekuwa wakipiga simu wana usiku wanapata mashambulizi na nikizungumzia mashambulizi sio tu mashambulizi kwenye ndoto lakini ni mashambulizi ambayo yanakuwa pia katika damu na nyama wako ambao wanaume kwa wanawake ambao wakati mwingine usiku kwa mfano wamekuwa wakiingiliwa na wakishtuka asubuhi wanakuta wamechafuka kwa maana katika damu na nyama wala sio katika ndoto na wameangaika wamefanya maombi yote wamefunga wamefanya maombi ya vita kabla ya kulala wamekatakata wamejimwagia damu ya yesu wame, wame, wame, wameweka malaika wa walinde wamefanya staili zote lakini bado kila wakilala wanapata changamoto kwa ho wanavonipigia hu nawambia nitakupa ufumbuzi niambie namna ambavyo unaomba wanaanza kunyelezea. Si, naomba kunyelezea busiku na, na, kabla ya kulala nafanya maombi ya vita nakatakata napiga napasua naweka nagiza jeshi la malaika linlinde naachilia upango wa roh mtakatifu nanyunyiza damu ya yesu uko nje damu ya yesu juu yangu ah, he, na, na bado nabado unavamiasanabado eh, pia taratibu sasa ngoja nikupe ufumbuzi katika kristo jinsi ulivyo nawambia kitu cha kwanza zaburi ya 127 inasema kwamba bwana asipoulinda mji yeye yeah, aulindae akesha bure kwa hiyo inamaana mlinzi wa maisha yako ni bwana mbili neno linasema kwamba katika zaburi ya 34 mstari wa7 malaika kituo, wa bwana hufanya kituo akiwazungukia wale wamchao ili kuwaokoa na kwa maana hiyo wewe una malaika masaa ishirini na manne kwao sio tu kwamba mungu ni ulinzi wako lakini pia ameweka malaika wana kulinda masaa ishirini na manne ili kuzuia maafa ama majanga ama mambo mabaya yasikupate lakini sio hivyo tu tatu anasema ukusoma zaburia tm dhani ukaanza mstari kama wakumi mpaka wakumi nambili anasema mabaya wala maovu hayawezi kukaribia ima yako kwa nini kwa sababu amekuagizia malaika wakulinde katika njia zako zote kwa hiyo kwa lugha nyingine sio tu kwamba unalindwa katika makazi unayokaa lakini hamna mahali popote ambapo wewe utaenda ambako hakuna malaika anakulinda na maana wengine huwa wanafanya maombi ya kuomba ulinzi kwenye safari zao na bado wanaishia kupata ajali kwa sababu hawaelewi kwamba wedha u- umeomba ama ujaomba munao malaika tayari bwana alishaagiza wanakulinda kwa nini kwa sababu yeye ndio ulinzi wako na nne ukisoma wakolosai ttatu anasema mlikufa na uhai wenu umefichwa pamoja na kristo katika mungu anachosema ni kitu hichi kwamba wewe uko ndani ya kristo na kristo yuko ndani ya mungu baba na kwa maanayo kwa pepo ama mchawi ama nguvu za giza ziweze kukufikia wewe lazima zipambane kwanza na mungu baba mungu muumba wa mbingu na nchi zikiweza kumfanikiwa na kumwangamiza na kummaliza huyu mungu ndoje wapambane na kristo wakiweza kummaliza na kumwangamiza kristo ndio waje wakufikia wewe sasa niambie kuna takataka taka gani ama kitu gani ambacho kinaweza kumkaribia huyu mungu muumba wa mbingu na nchi mungu ambaye uwepo wake ukutana nao kama huwe ni adui uwepo na kuangamiza napedasema si, kibaka wamazesi wa nange ikulu ya aog kibaka wamateo anawezaikwenda n ulwakutshono bdwa usifanye usifanye maombi maombi ya vita fn mkumba ulinz usifane chochotet usmt sn wsu nzuri siku uombe maombi w a siu njemaopts wa su lotummma ab ostubudabae kama unamwamini yesu kristo dhambi zako zimondolwa kama haumwamini yesu kristo dhambi zako zipo kwao kama wee unasema unamwamini yesu kristo na umezaliwa mara ya pili maanake dhambi zako ziboondoka kwao nataka ukifika leohii mwambie baba asante kwa ajili ya siku nzuri siku njema alafu lala usiombe zaidi hapo alafu njo baada ya siku tatu anasema lakini mwalimuujuinataa mm, mm, ufumbuzi umeangaia miaka mingi umeshaombea sali zote umeshavunja madhabau umeshafaa toba a malango toba ya kiti toba ya sufuria toba ya chungu toba yakoti ya, ya, ya, ya nasasaiv nataa ufat kilemcho amaoasaaulnz maombi mambeot usjombe ulinz usifanye maumbi yata ustuazaoasan waa ya siku tatu alafu uje unipe ripoti ama unipigie simu nipe ripoti na wote waliotii icowaeleza wakafanya hivyo mashambulizi yote wakipiga baada ya siku wanacheka wanasema mwalimu <laughs> hioefanya kazi nio nyepesi kweli laini kweli na hiyo ndicho ambacho paul anazungumzia kwa kwamba naofia kama ambavyo eva alidanganywa na nyoka nyoka asije akawaaribu fahamu zenu kwa sababu ya nini akavuruga akili zenu mkaacha ulaini na wepesi ulioko katika injili ya kristo siukaa nayeea kitu nachokizungumza na kama u unanisikiliza na, na umekuwa ukipata mashambulizi ya namna hiyo jaribu kufanya yani nimekutajia si, kama hionontakaolala kmtoo mdogohutasumbuliwa hutapigwa hutafanya ikawa hutanyolewanyweleutafanywa kwenye mao tutarudi hapa kwenye wakorinto wa pili enda kwenye marko kumi marko mlango wa kumi na mstari ule wa kumi na ngapi wa, wa, wa, wa, wa, wa kumi na tano bwana yesu anasema hivi amin nawaambieni yeyote asiyeukubali ufalme wa mungu kama mtoto mdogo hata huingia kabisa anasema yeyote asiyeukubali asiye ukubali mtoto mdogo atang kabisa kwa luga nyingine imani yangu inatakiwa iwe kama ya mtoto mdogo imani yangu inatakiwa iwe kama ya mtoto mchanga nikiambiwa na ulinzi mtoto mdogo nikubali kwamba na ulinzi nikiambiwa kwamba bwana ni utoshelevu wangu nikubali kwamba bwana ni utoshelevu wangu ndio inaitwa mi kwamba epesi naulainuliokatia kristo umekuwa ukipata mashambulz ume k fanyia kazi yailiosema utaona mashambulizi yote yatakoma kwa sababu gani? kwa sababu unapofanya maombi ya mashambuliziyotatouofanya omb yata asaa unaamini hauna ulinzi na kupitia yale maombi unaachilia imani yako na kuleta ulinzi nakuleta udirisha caahokiaminiauna ulinz ohambu kwa sababu naamini kwamba asaunaamini kwambabwaandie anaelinda mji wangu na kwamba yee ameniekea malaika nanlinda na kwamba na kwa na kwa mimi niko ndani yakrist o ndani yamngunalindwa masaa h katika njia zangu zote maanake ni kwamba kwamb hhayanumanaleta udhirshwakilinachokiamnaau sasa wakristo wengi mkiambia wa hivyo amtaki mnataka mwede mkapigane vita mnataka mkakatekate mnataka mkapasue mnataka mkaue wachawi yaniojansa kitu hichi kuna mafundisho mabovu mnakiasi kwamba seageni ukisikiliza wakristo anaomba unawezaahata sma wapagani takuwa nawaonea unaweza kahania ni wachawi wenyewe wanaua wenzao wanakatakata wenzao wanaotamkia maneno mabaya a uh, mara nyingine wanakwendaga kwenye maombi ku, ku, ku, kwa wakazi wa rusha wanafaham kuna mlima naita sakil pale kikaici wakati mwingine watu wengine wanapanda mpaka wakristo waliokoka wanapanda na vyungu mlimani wanavunjia watu wengine vyungu siunayelewaristo yani nakua naoh mbaya kuliko ibilisi yani ibilisi mwenyewe kulikota anakusanya mapepo yake wanakuja pale mlimani wanajifunza wanaangalia wanangaliwanasemaiasijaijuahkuzungumza <laughs> sasa ni kwa nini ni kwa sababu adui amewadanganya wakaacha uwepesi ulioko katika injili nadhani nimezungumza sana vya kutosha hapo sasa tuende turudi kwenye wakorinto wa pili waorino wapl 1 tulik temstari wa tatu na tumekwamia palekwa naenda msari wa nne sasa mstariwanne anasema hivi maana yeye ajaye akihubiri yesu mwingine ambaye sisi hatukumuhubiri au mkipokea roho nyingine msioipokea au injili nyingine msio ikubali, mnatenda vema kuvumiliana naye ni kama anawapiga anawapiga anawapiga kijembe eh, kijembe anasema ninyi wanakuja watu wengine na mafundisho tofauti kabisa siofa, mna kwenye anavyosema anasema kwa sababu kama mtu akija na kuwahubiria yesu mwingine ambaye si yule tulie muhubiri, au kama mkipokea roho nyingine ambayo si yule mliopokea au injili tofauti na ile mlioikubali ninyi mnaitii kwa, kwa, kwa sasa mtume um, paulo anazungumzia habari ya yesu mwingine anazungumzia habari ya roho mwingine ama roho nyingine na anazungumzia habari ya injili nyingine sasa kuna mambo kadhaa nataka tu, tuiangalie hapa na katika hili somo lote nadhani tunaweza tukaenda wiki kadhaa labda wiki tatu na tutaangalia vipande vipengele tofauti tofauti um, uh, ka, ka, niseme kitu hichi tuanze kwanza na habari ya yesu shida tulionayo sisi wakristo labda katika taifa la tanzania tunaposikia jina la yesu tunadhania yesu yuko mmoja tu duniani lakini si kweli jina la yesu lilikuwa ni, ni, ni jina la kawaida ni, ni, ni jina, jina, jina ambalo kwa wakati huo kwa mfano uh, uh, nani, uh, kawa nakumbuka na elima e, e yule mchawi katika matendo ya mitume ahani 1umi natatu jina lake abariyesu siananyeelewa lakini pia piaanibarabas naye pia e? ukiangalia jina lake la pili lapilitnwo nisema cha namna hii taifa la israel walikuwa wanasubiria ujio wa masihi na kufuatana na maandiko ama uh, nabii mbalimbali ambazo ziikuwa zimetoka walikuwa wanajua kwamba huyu, huyu masihi akija jina lake atakuwa akiitwa yehoshua ama yoshua sasa yehoshua ama yesu yeshua kwa kibrania ambako kwa kiingereza unapata joshua kwa kiswahili unapata yoshua ho walikuwa wanajua kwamba akija ataitwa hivyo na kwa maanahiyo kwa sababu ya hayo matarajio familia nyingi za kibrania walipokuwa wakipata mtoto wa kiume wote walikuwa wanadania labda huyu ndio masihi wa bwana na kwa maana hiyo walikuwa wanampa jina la yeshua tunaknda sawasawa na kwa maana hiyo wakati bwana yesu anapokuja kuzaliwa wakina yoshua walikuwa wako wengi kumbuka hata yoshua ambaye aliwaingiza wana wa israel kanani ukisoma musa alimbadilisha jina dhani kwenye hesabu kumi natatu jina lake alikuwa anaitwa hosea ko musa akambadilisha jina kutoka hosea akampa jina la yoshua ikiwa ni ishara ya kwamba ama ni unabii kuhusu ujio wa masihi ambaye ni kristo kwao ni jina ambalo lilikuwa limejaa karibu kwenye kila familia kwao bwana yesu anapozaliwa naye anapewa jina la yoshua eh, ama yeshua kwa anakuwa ni kama yeshua wengine na kwa maana hiyo basi lazima viwepo viashiria ambavyo vitamtofautisha yeye na hawa wakina yeshua wengine wengi sasa kabla sijazungumzia hapo niipeleke mbele kwa hiyo yeshua alipoanza kuhubiriwa maubiri haya na mafundisho haya yalipofika kwa wagiriki kwa wagiriki neno yeshua wao wanalitamka hehezus inaanza na jei naona na, na kwa maana hiyo kwa kuwa bibilia ganojipe imetafsiriwa kutoka kwenye kigiriki ikaletwa kwenye kiingereza kwa hiyo ilivyofika kwa wazungumzaji wa kiingereza walivyoona ile hezus ambayo inaanza na jei wao wakaitamka jsus tunakwenda sawasawa na kwa maneo ikawa ni jsus kwa watu wanaozungumza lugha ya kiingereza kwaho walivokuja kwa watu wanaozungumza lugha ya kiswahili kama sisi huku afrika mashariki seme tanzania walivyoona ile jisus waswahili wakashindwa kuitamka jsus wakaanza kusema yesu hiyo ndo tunapata jina yesu kwahiyo yesu ni namna nyingine ya kusema yoshua siukawa wananyelewa na kwa man kakuwa wakina yoshua walikuwa wako wengi ama yeshua ama wakina yesu ni wengi kwa mfano wale walio washabiki wa mpira wanafahamu kwa mfano manchester city na mchezaji anaitwa l jesus ambaye sasa hivi amehamia timu ya aseno anaitwa abriel sus kwao jesus ni jina la kawaida kabisa ukienda amerika ya kusini familia nyingi sasa zina watoto wanaitwa jesus sasa unamtofautishaje huyu yesu ambaye ni mwana wa mungu ambaye alikuwa amezungumziwa kama masihi huyu yesu aliye masihi anatofautishwaje na yesu hawa wengine hilo ndo msingi sasa <coughs> ndio maana paulo anasema mnaamini yesu mwingine kwa hiyo inamaana lazima huyu yesu ambaye ni masihi awe ana sifa fulani fulani ambazo hizo tukiziona ndizo ambazo zitaashiria kwamba kweli huyu ndiye kristo na huyu sio yesu kama yesu awa wengine ama sio yeshua kama yeshua awa wengine katika familia na, na kama atnanipata vizuri na <coughs> kwa maana hiyo basi tunapomzungumzia yesu kwenye bibilia kuna sifa ambazo zinaambatana na yeye kwa lugha nyingine kuna sifa na tabia ambazo zinaashiria kwamba yeye ndiye kristo yeye ndiye masihi na kwa maana hiyo tukizijua hizo sifa na hizo tabia alizo nazo tukazielewa kwa undani tutaweza kupima sasa kama yesu ambaye tunamwabudu katika makanisa yetu yesu ambaye tunasema tunamwabudu katika feloship zetu ni yesu yule wa bibilia ama ni yesu mwingine kwa sababu kuna uwezekano ukadhania kwamba yesu unayemwabudu na yesu unayemtumikia ni yesu wa kwenye bibilia kumbe sio yesu wa kwenye bibilia ni yesu mwingine kabisa kwa nini kuna wengine wanamchukua yesu wa kwenye bibilia kwa sababu ya mapokeo walionayo katika madhehebu yao wamembadilisha kabisa huyu yesu na amekuwa kitu kingine kabisa amekuwa kitu kingine kabisa Si, kuna watu wamemchukua roho mtakatifu kwenye bibilia na wamembalisha amekua kitu kingine kabisa kwa mfano kuna kuna sasa tu lakini ngoja kuna baadhi aturuhusiwi kuna dhehebu moja nadhani na umelisikia wenyewe hawasemi roho mtakatifu wanasema roho takatifu na hata ukisoma kwenye bibilia yao jinsi ambavyo wameandika hawamtaji kama roho mtakatifu wanasema roho takatifu na kwa maana hiyo na wao wanasema ni wakristo na wao wanasema wanahubiri habari ya uokovu na wakkutana nao wanakuja wanakuhubiria na wakija kwako ukaleta swala la roho mtakatifu wanakimbia hawakai kwa nini kwa sababu wana roho mwingine tofauti na roho mtakatifu wa kwenye bibilia kwa haya ndio mambo ambayo tunataka tuyazungumze katika mfululizo wa haya masomo ili wewe uweze kupima kwa kina kwamba yesu uliyenaye je ni yule wa kwenye bibilia roho mtakatifu ulionaye ni ule ya kwenye bibilia injili ambayo umeiamini ni ile ya kwenye bibilia ama umeamini kitu kingine umeamini, umeamini injili nyingine na kwa sababu ho umeamini yesu mwingine na naye una roho mwingine hilo nila muhimu sana adha wezi mtumia paulo asingetamka namna hiyi kwao tutafanya hivyo lakini pia tutakuwa tunadhihirisha sasa tukishamwainisha huyu yesu sifa na tabia zake zilivyo tutaanza kumruhusu aweze kufanya udhihirisho wa hiyo sifa na tabia yake katika maisha ya watu ili aijulikane kwamba yuhai na yesu kristo ni yeye yule, yule jana leo na hata milele jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati kama huu watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana na neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutawale na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu vilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha na misi leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyoyakusudia maisha yangu kwanini kitabu hiki pia ni kitofauti na kitabu ningini tuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake viko sehemu mbili sehemu ya kwanza tuna ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi ya wee kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekwekea aina mbalimbali za ukiri ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho yake leo kwao hatukufundishi tu tunakupa ufahamu alafu tunakuacha hewani hapana tunakufundisha tunakupa ufahamu tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa sampo za kuanzia vitu vya kuanzia huanze kufanya ukiri kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhihirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri positive kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima humi mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hichi cha nguvu ya ukili lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi adim, ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu