vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi njili ya kweli inapohubiriwa sio tu kwamba itakuwa imejikita kwenye kumuubiri yesu wa kweli lakini itaambatana na udhihirisho uthibitisho maonyesho ya nguvu ama itathibitishwa na nguvu ya mungu pamoja na rho dalili za roho mtakatifu kwa lugha nyingine pasipo roho mtakatifu na nguvu ya mungu hakuna injili kwa sababu injili ya kristo ama injili ya ufalme wa mungu ni nguvu ya mungu iletayo wokovu loafsh mfuniho a kristo kuitiapk l s kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi maana yake ni kwamba utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ilozofiiri kama kristo unabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu lenye kichwa kinachosema uh, mjue yesu wa kweli mjue yesu wa kweli na tumejikita katika ile wa korinto wa pli 11 mstari wa4 na tumekusha anza kuangalia mambo kadha wa kadha na leo tutaendelea kuongezea e, pale ambapo tulikuwa tumeishia kipindi kilichopita nikukumbushe tu kwamba mafundisho hayo pia yanapatikana katikautb chanel yetu inaitwa mwalimu ruma gadi na kwamaanahiyo basi unaweza ukaenda pale uka lakini pia ka ungependa kupat mafundishoa kwanjia sauti basi tunapatikana katika mtandao wa kijamii wanafanya kazi kamaa kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupitu ukasema niunge nawe ukaunganishwa namba ni 789222 napenda kutoa shukrani za dhati kwa mungu kwa ajili ya kwako kwa wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo lakini zaidi ya ote umekua ukihamasisha wengine waweze kusikiliza na pia zaidi ni vile ambavyo mwenyewe umekuwa ukichukua hatua na, fundisha, na kile lakini una uwezo uwezo wana pa kinachonifuahisha zadi il ambaowwewa w o wsk sehemu yako basi injili ya kristo inakuwa imesonga mbele pia namshukuru mungu kwa ajili ya kwako wewe ambaye umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya usezaji wa vipinde vya neema na kweli kwa ajili ya kwa ngumii pamoja na timu yangu tunasema asante sana kwa maombi yako maombi yako ni msingi imara wa kuhakikisha kwamba kazi ya kristo inasonga mbele watu wengi zaidi wanafikiwa kwanasema asante san anasana na mwisho ninamshukuru mungu kwa ajili ya kkw ambao mefanya maamuzi ak ana vipindi vya neema na kweli naunachangia garama za kupeleka injili kwa njiaaredio ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa ili maisha watu wengzzuguw Mtu utu wake sana sana maamuzi hayo vipindi ya kabisa neema na amani ya, Bonnetos, Chris, Baada ya kusema hayo basi aa, kumbuka tunaangalia aa, tuko kwenye wakorinto tuo wenye wa aorin1 snasema mjue yesu wakweli na tunaona mtume paulo anawaandikia kanisa la korinto akiwaambia kwamba ninyi mna tatizo moja akija mtu akawahubiria yesu mwingine na akawaletea roho mwingine ambaye amkumpokea na akawaletea injili nyingine ambayo kuisika kutoa kwetu anasema mnakubaliana kirahisi tu na mnaokama ilifika mtume paulo ambaye ameandika heuthi mbili yagano jipya ameamua kutoa angalizo la namna hiyo basi ni muhimu sana mimi nawewe tukaanza kuangalia manake kuna uwezekano asliokuoyesha kipindi kilichopita kwamba mwisho wa siku wasikuukajikuta kwamba yesu unayemwabudu na kumtumikia roho ambayo umejitisha chini yake e, na injili ambayo unaiamini sio ile ya kwenye bibilia na kwa sababu kuna uwezekano mkubwa sana mtu akamchukua yesw kwenye bibilia akamgeuza akamtengeneza akawa kinyago na kwa maana manao ukakuta kundi zima la watu wanamwamini yesu ambaye ni tofauti kabisa na yesu a kwenye bibilia kama kungekuwa hakuna uwezekano wa watu kufuata ama kumwabudu yesu mwingine ambaye sio wa bibilia mtume paulo asingetoa onye kwa kanisa la korinto na, na, na hili ni la muhimu sana tukalishika ni nilamuhimu sana tukalielewa kwahio tukaa tumeangalia paulo pia tuliona kipindi kilichopita katika warumi mlango wa pili anasema kwamba mwisho wa siku hukumu itafanyika sawasawa sawa na injili yake e, tuliangalia kwenye, kwenye warumi mlango wa pili na mstari ule wa ngapi tuangalie palehamaramoja warumi mlango wa pili na mstari ule wa, wa, wa, wa kumi na sita anasema katika siku ile mungu atakapozihukumu siri za wanadamu sawasawa sawa na injili yangu kwa kristo yesu naona um, ngoja, ngoja, ngoja, ngoja nisoe kwenye tafsiri ya neno nadhani imekaa vizuri zaidi anasema hivi hili litatukia siku hiyo mungu atakapozihukumu siri za wanadamu kwa njia ya yesu kristo kama isemavyo injili yangu kwao mtume paulo ana ujasiri kabisa wa hii injili ambayo anayeubiri na kwa nini anakuwa na uu ujasiri tulienda tukaangalia kwenye wagalatia mo nataatuende tena pale lakini safari hii badala ya kuanzia mstari lo wa sita nataka turudi kwenye ile le mstariwa kwanza Sikia mtume paulo anavyosema anasema paulo mtume si mtume wa wanadamu wala kutumwa na mwanadamu bali na yesu kristo mimi sija mimi sijatumwa na na nimetumwa mimi ni mtume wa yesu kristo nimetumwa na yesu kristo sijatumwa na wanadamu sasa wako watu wengi leo hii wanaumiri njili wametumwa na wanadamu kwamba mwanadamu anasema nimepewa ufunuo mahali mlimani nilienda nikakaa kwenye maombi mlimani kwao mungu ama yesu akanyambia mojb na kwa maanahiyo watu wote walioko chini yake wanaubiri na kufundisha kile ambacho huyu mtumishi anasema pamoja na kwamba hakikubaliani na neno la mungu akikubaliani na biblia. sasa paulo anakuja anasema mimi ni mtume sijatumwa na wanadamu mimi nimetumwa na yesu kristo anasema paulo mtume si mtume wa wanadamu wala kutumwa na wanadamu bali na yesu kristo na mungu baba aliyemfufua kutoka kwa wafu kwa anasema nimetumwa na yesu kristo pamoja na mungu baba huyu mungu ndiye aliyemfufua yesu kristo kutoka katika wafu kwao kama ulisoza kipindi kilichopita cha jana utaona tayari paulo ameshazungumzia habari za yesu lakini ameshazungumzia habari za kufa na kufuka kwa yesu kwa sababu anasema huo ndio msingi wa injili yake huo ndio msingi wa injili yake e, anasema sitaki kusikia kitu kingine chochote isipokuwa yesu kristo naye amesulubiwa na kama umekuwa ni mfuatiliaji wa mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli siku tu, zote tumekuwa tukitembea hapo kwenye habari za yesu kristo pamoja na kusulubiwa kwake hatutoki nje hapo tunaweza kukazungumza mbao mbalimbali lakini tutaleta hapo hapo kupitia yesu kristo na kazi aliyoifanya na hili ni jambo la muhimu sana kwa hiyo paulo anasema paulo mtume si mtume wa mwanadamu wala kutumwa na mwanadamu bali na yesu kristo na mungu baba aliyemfufua kutoka kwa wafu na mungu baba aliyemfufua kutoka katika wafu kao tayari pia anakuwekea anaku, kitu kingine kwamba huyu yesu kristo baba yake ni mungu ama mungu ni baba yake huo ni ufunuo mwingine tayari paulo anakuingizia alafu mstari wa, wa, wa, wa, wa pili anasema na ndugu wote walio pamoja nami kwa makanisa ya galatia kwahio galatia kulikuwa kuna makanisa kadhaa na wakati ule kumbuka makanisa yalikuwa yanakutana nyumbani mwa watu leo hii ndo tumeamua kugeuza kwamba tunaena kukutana sehemu fulani lakini zamani makanisa ilika katika nyumba za watu na sa nyingine watu wengine wanaenda kwa mtu wanakuta mtu ndo ameanza kuhubiri injili na na mtu mmoja wawili watatu yuko nyumbani kwake wanasema mi sitaki kukaa pale, pale sio kanisa kanisata kanisa kubwa lenye mziki eh, mziki na si wanashindwa kuelewa kwaba makanisa anaanzia nyumbani kanisa linaanza na mtu mmoja okay ka anasema tatu anasema neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwa mungu baba na kwa bwana wetu yesu kristo ambaye alijitoa nafsi yake kwa ajili ya dhambi zetu ili atuokoe na dunia hii mbovu iliyopo sasa kama alivyopenda mungu baba yetu utukufu na yeye milele na milele kwa hiyo unaweza ukaanza kuona kitu ambacho mtume paulo alikuwa anaamini kuhusu yesu kitu ambacho mtume paulo alikuwa anaamini kuhusu injili sijuu kama ananyelea rafiki kwai kumbuka anasema nimetumwa na yesu kristo na mungu baba alimfufua kutoka katika wafu anasema anasema neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwa mungu baba na kwa bwana wetu yesu kristo ambaye alijitoa nafsi yake kwa ajili ya dhambi zetu zetu yesu alitoa ya ya ya tulikuwa tunaangalia tunaangalia imani kikristo uh, nadhani wa masomo yaliyopita kabla kuingia kwenye somo limeisha wiki iliyopita li katika maombi zetunmakoahiano wez kupim haya mambo ni mambo tena na tena ili, ili ili waweze kuyaelewa wewe utakapokuwa mahali popote kwenye ama neno mweze kupima kama mnachokiamini ni, ni bbia kama yesu mnayemwamini saasawa na kwenye bibilia kama roho mtakatifu mnayemwamini saasawa na kwenye bibilia na kama injili mnamwamini saasaa na kwenye bibilia kwaho mstari wa nasema nastaajabu kwa kuwa mnamwacha upesi hivi yeye aliyewaita oaliyewaita katika, e, katika neema ya kristo na kugeukia injili ya namna nyingine nashangaa mno mimi nimewaita katika neema ya kristo M- kristoe neema, neema ni yale mema yote ambayo mungu amekuisha kuyafanya kwa niaba ya mwanadamu pasipo kumshirikisha mwanadamu kupitia kufa na kufufuka kwa yesu kristo kwaanasema mimi nimekuja nimewaletea neema ya yesu kristo kwamba alikufa kwa ajili ya zetu na alifufuliwa sisi tuwe wenye haki mkaamini hilo alafu amekuja mtu mwingine anawageuza anawarudisha kwenye torati kwenye sheria kwenye amri kumi alafu mnaamua kuachana na injili niliyowaletea mnaamua kuacha kumwamini yesu kwamba alimaliza kazi yote na kwamba mungu baba alikubaliana na hicho ambacho aefanya yesu kristo mnarudi kwenye torati kwenye sheria naona hiyokanasema nastaajabu kwa kuwa mnamwacha upesi hivi yeye aliyewaita katika neema ya kristo na kugeukia injili ya namna nyingine alafu anasema wala si nyingine lakini wapo watu wa wataabishao na kutaka kuigeuza injili ya kristo wapo watu wa wataabishao na kutaka kuigeuza injili ya kristo sasa ni kitu gani ambacho kinasababisha watu wageuze injili ya kristo ni kitu gani watu kinasababisha watu wageuze yesu wa kwenye bibilia wamgeuze awe sawasawa na wanavyotaka wao ni kitu gani ambacho kinasababisha watu wamgeuze roho mtakatifu wa kwenye bibilia awe sawasawa na wanavyotaka wao ni kitu gani ambacho kinasababisha watu waache kuhubiri njini kama ilivyoonyeshwa katika biblia na waanze kuhubiri kitu ambacho wanakiona wao nini hicho si, um, n- n- n- n- mambo wanakionawao haya yeah. ni n- mambo mazito ya ni mambo gani hayo ndo si, maana kwa mfano a, a, a, nini? A, nikupe mfano mdogo kama, kama nasikia fundisho lazima nilipime kupitia yesu kristo na kusulubiwa kwake kwa, kwa lugha nyingine hicho nachokisikia je yesu kristo alikionyesha alikifanya alikifundisha aliki, alikitenda je mitume ambao walikaa na yesu kristo kwa miaka mitatu je walifanya haya ambayo nataka kuyafanya ama walifundisha ambayo nataka kufundisha hili nalosema ni ufunuo nimekaa kwenye maumbe nikafundishwa je ndivyo ambavyo yesu alifanya je ndivyo ambavyo mitume walifanya kama bwana yesu hakufanya wala kufundisha na mitume hawakufanya wala kufundisha uwezekano ni mkubwa sana hicho nacho kita ufunuo ni ufunuo ni ambao funu o najua wengine takai lakini tujifunze tu ukweli wamfano nkizunuzauuna daa tu stnesottw akivunja madhabahu je tuna sehemu yoyote ambayo tunaona akifundisha habari ya kuvunja madhabahu? je kuna sehemu yoyote ambao mitume tunaona wakifundisha habari ya kuvunja madhabahu ama wao wenyewe wakifanya kazi ya kuvunja madhabahu jibu ni kwamba unafahamu hakuna wote wanaofundisha kwa mfano mafundisho ya madhabau na kuvunja madhabau watakupeleka kwenye agano la kale kwa sababu hicho kitu akipo katika agano jipya swananyelewa na kwa maana kwa kwao kwa kufundisha hivyo na kufanya hayo maanake ni kwamba wamemwacha yesu kristo pamoja na kazi yake ya kufa nakuf kwa kusulubiwa kwake na ndio maana mafundisho kama hayo hayabadilishi maisha ya watu sana sana yanaishia kutia watu umaskini watu wanatoa hela wanafanyiwa ayo maombi na maisha yabadiliki watu na, na saa tukifundisha tunawonekana wabaya, tunawonekana kitu kama hicho wanaangika igan dela msimu kwamba imekuja sasa tunavunja madhabau sasa imekuja toba ya mzalio wa kwanza tunakimbia nayo alafu mwishwa siku watu wanagundua kwambaaifanyi kazi tunakuja na toba ya malango tunakimbia nayo na alafu mwisho wa siku tunagundua kwamba ifanyi kazi inapoanza kufundisha inaonekana kama inahekima lakini kwa nini inaonekana kama ilikuwa inafaa turudi kwenye pili aorinto wapl kul sasa sikiliza rafiki kipimo kipimo ni bibilia na kipimo ni yesu kristo pamoja na kusulubiwa kwake kipimo sio mwanadamu huwezi ukamtumia urumagadi kama kipimo uwe na nangoja nikuambie nikupe ku, ni, ni shoku kubwa nyingine zaidi pia uwezi ukatumia mitume kama kipimo kipimo chako msingi jiwe kuu la pembeni jiwe kuu msingi mkuu ni yesu kristo na kwa maanahiyo atakachokizungumza petro ama atakachokizungumza mtume paulo ama atakczguza mtume yohana ama atakapozungumza yakobo tunapima kwa kuangalia yesu kristo alifundisha nini na kufanya nini na tunaangalia kwamba kufa na kufuka kwake kulisababisha nini sawasawa nainjiiilivyofunuliwa kupitia mtum alozungmaaiki wo ona watu anafanyamoaao fan kl mazo n omu oa kwa hiyo ni muhimu sana w ee i wa tulianza tukasema anasema hivi basi ndugu zangu mimi nilipokuja kwenu sikuja niwahubiri siri siri ya ya mungu mungu kwa kwa kwa kwa kwa kwa ufasaha ufasaha ufasaha wa wa wa maneno maneno maneno wala wala wala hekima hekima hekima kwamba ama injili maana kf nisijue neno lolote kwenu ila yesu kristo naye amesulubiwa kwaiyo anasema sitaki kusikia kitu kingine chochote sitaki kuelewa kitu kingine chochote isipokuwa yesu kristo naye amesulubiwa kwa lugha nyingine msingi wa mimi kuzungumza na ninyi ni habari za yesu kristo il alichokifanya na kufundisha lakini zaidi ya yote pia kufa na kufuka kwake kulisababisha nini kulileta mabadiliko gani hicho ndicho ambacho nataka kuisikia mstari wa tatu anasema nami nalikuwako kwenu kama uh, katika hali ya udhaifu na hofu na matetemeko mengi na neno langu na kuhubiri kwangu hakukua kwa maneno ya hekima yenye kushawishi akili za watu bali kwa dalili za roho na za nguvu ili imani yenu isiwe katika hekima ya wanadamu bali katika nguvu za mungu na nikakuonyesha kwamba injili inapohubiriwa lazima nguvu ya mungu iwepo lazima kuwe kuna udhirishi wa nguvu ya mungu sasa ngoja moja nikupiche ni shmbarakarakaorin wpmlango wa pili mstar wa na waa tuene kwenye warumi moja warumi moja ntasoma msarilo wa16 alafu niruhusu nisome kwenye bibilia tafsiri ya neno maanake ameikamata vizuri sikia anavyosema mtume paulo uh, wa wakorinto eh, warumi mlango wa msarl16anasoma tafsiri ya neno anasema mimi siionee haya injili ya kristo kwa maana ni uweza wa mungu uletaa uokovu kwa kila aminie kwanza kwa myahudi na kwa myunani pia aasiionee haya injili ya, ya kristo eh? kwa sababu ni uweza wa mungu unaoleta ni unaoleta waukovu infact ungeweza ukaondoa neno uwezo kaweka nguvu oja tuangalia tk amesemaje amesemaje tku anasema hivi tafsiri ya kusema kwa urahis anasema kwa mimi hakuna haya katika kuhubiri habari njema ninayo furaha kwa sababu habari njema ni nguvu ya mungu inayomwokoa kila anayeamini yaani inawaokoa wayahudi kwanza na sasa inawaokoa mataifa kwaoanasema injili inapohubiriwa ya kristo habari njema ya kristo ama habari njema ya ufalumu wa mungu inapohubiriwa inaambatana na nguvu ya kuokoa sasa leo hii tumefika kwenye makanisa watu okoki, okay. makanisa mengi skuhizi hayaokoki sababu watu wamezaliwa mara ya pili wana, kwa sababu ya watu kuzaliana washirika kuzaliana yes kwa hiyo yake ni kwamba kwa nini kwa sababu kwenye makanisa haya injili inayozungumzwa sio injili ya yesu kristo injili inayozungumzwa sio injili ya ufalme wa mungu wanazungumza kitu kingine ambacho n ni hekima ya kibinadamu wanazungumza hekima ya kibinadamu na nandio maana habari ya watu kuokoka inakuwa sababu ili uokovu utokee lazima nguvu ya mungu iwepo ili nguvu ya mungu iwepo lazima kuwepo kuwepo habari njema kuwepo na injili injili ya yesu kristo ya ufalme wa mungu angalia pia kwenye kwenye wathesaloniki wa kwanza mtume paulo anavyosema wathesaloniki wa kwanza mlango wa kwanza Aa, nalenga ule mstari wa, mstari wa tano e, nian lakini mstari wa nn anasema kwa maana ndugu mnaopendwa na mungu twajua uteule wenu ya kwamba injili yetu haikuwafikia katika maneno tu bali na katika nguvu na katika roho mtakatifu na uthibitifu mwingi kama vile mnavyojua jinsi zilivyokuwa tabia zetu kwenu kwa ajili yenu sikia sikia kwenye ngoja tuseme kwenye, kwenye, kwenye neno anasemaji ngoa so enye bibilia habari njema kwenye neno anasema maana wakati tulipowahubirieni ile habari njema haikuwa kwa maneno tu bali pia kwa nguvu na kwa roho mtakatifu tukiwa na hakika kwamba ujumbe huo ulikuwa wa kweli mnajua jinsi tulivyoishi pamoja nanyi tuliishi kwa manufaa yenu neno anasema hivi kwa sababu ujumbe wetu wa injili haukuja kwenu kwa maneno matupu bali pia ulithibitishwa katika nguvu na katika roho mchakatifu nsema tena, uki, tena ukiwa na uthibitisho kamili ni yani, o ujumbe ukiwa na uthibitisho kamili kama vile ninyi wenyewe mnavyojua jinsi tulivyoenenda katikati yenu kwa ajili yenu tku anasema hivi eh anasema hivi anasema tulipowaletea habari njema kwenu tulikuja na yaliyo zaidi ya maneno tuliwaletea ile habari njema yenye uweza yn yani nguvu pamoja na roho mtakatifu na tulikuwa na uhakika kamili iliyo hiyo ilikuwa ni kweli halisi sasa nirudi rudi kwenye tafsiri ya neno tafsiri aneo, na mambo machache pale sikiliza hivi anasema kwa sababu ujumbe wetu wa injili haukuja kwenu kwa maneno matupu bali pia ulidhihirishwa katika nguvu na katika roho mtakatifu katika nguvu na katika roho mtakatifu katika nguvu na katika roho mtakatifu anasema tena ukiwa na uthibitisho kamili kwa hiyo anachosema mtume paulo nini anasema injili ya kweli inapohubiriwa sio tu kwamba itakuwa imejikita kwenye kumuubiri yesu wa kweli lakini itaambatana na udhihirisho uthibitisho maonyesho ya nguvu ama itathibitishwa na nguvu ya mungu pamoja na roho dalili za roho mtakatifu kwa lugha nyingine pasipo roho mtakatifu na nguvu ya mungu hakuna injili kwa sababu injili ya kristo ama injili ya ufalme wa mungu ni nguvu ya mungu iletayo wokovu na injili inapohubiriwa basi roho mtakatifu anakuja na nguvu za mungu ili kuleta nini ili kuthibitisha kwamba ilo linalosemwa ni kweli kwa mfano bwana yesu mwenyewe alithi, ili aweze kuthibitishwa kwamba yeye ndiye kristo yeye mwenew alikua katia nguvu za roho mtakatifu kama ambavyo rhtakatifu mmbvtkuonesha kinachokuja lakini takatu ni, kambi kidogo hapa patuzungumze kama mtume paulo anasisitiza tena na tena kwamba kuhubiri injili lazima kuambatane na dalili za roho mtakatifu lazima kuambatane na nguvu za roho mtakatifu then maanaake ni kwamba unaweza ukapima labda nikuulize swali rafiki mara ya mwisho kanisani kwenu kuona udhihirisho wa roho mtakatifu pamoja na nguvu zake ni lini labda huko nimeenda mbali sana nirudi nyuma kidogo mara ya mwisho wo kuona kanisani kwenu kuona makusikia ama kwenye zenu kwamba injili ya abari njema ya yesu kristo imehubiriwa na kufundishwa nlii ama habari njema ufalme wa mungu imehubiriwa na kufundishwa ni lini na inawezekana kuda wengine mnanisikiliza kwene mmekaa kweye makanisa kwenye kwenye ushirika mna zaidi ya miaka k katika uokovu na zaidi ya miaka 2 katika wokovu hamjawai kusikia kitu hamjawahi kuona katika, katika, katika eh, ushirika wenu pale kwamba kukiwa na udhihirisho wa nguvu na dalili za roho mtakatifu sasa bahati mbaya leo hii akitokea mtu akaanza kuhubiri na kufundisha habari za yesu na kuleta udhihirisho wa waicho anachokifundisha kupitia dalili za roho mtakatifu za nguvu anaitwa nabii wa uongo lwa anaitwa nabii wauongo sa ni nani ni wale ambao hawaenendi hawaenendi hawaenendi kama kama kama ambavyo bwana yesu alikuwa ni ni wale ambao kama mtume kienenda, ni wale ambao ambao hawaenend mamb wana ala hao ndio wanaanza kumshambulia huyu ambaye amekuja katika dalili za ro mtakatifu na za nguvu kwa nini kwa sababu wao wametengeneza msingi wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa sehemu wanazoziongoza katika hekima ya kibinadamu na wala sio katika nguvu za mungu kwa lugha nyingine imani ya watu wanaowaongoza msingi wake ni hekima ya kibinadamu na wala sio nguvu ya mungu na kama nilivyokueleza ukisoma kwenye, kwenye matayo 16 msariw1 na ukaenda kwenye yaobo mlanwta msail d 6 utaona5 utaona mstari wa biblia nasema wazi hekima ya kibinadamu haishuki kutoka mbinguni ni ya kidunia na ni ya kishetani na kwa maana hiyo kama wewe hauhubiri na kudhihirisha habari za yesu kristo na ufalme wa mungu katika dalili za roho mtakatifu na za nguvu na akatokea mtu mwingine anafanya hivyo kwa kuponya na kufungua watu basi ni nyepesi sana ukaanza kumshambulia yule mtu na kumwita nabii wa uongo lakini kama wewe mwenyewe haufanyi yale ambayo yesu alikuwa akiyafanya na kama wewe mwenyewe hauyafanyi yale ambao metumb alikua kiyafanya kwanini unamwita mwingine nabii wauongo ambaye anafanya yale ambayo alikuwa akiyafanya na anafanya yale je ni roho gani honakusukuma wewe umwiteuyawuono huyo ni roho mwingine anayefanya katika nguvu nwzk bbili i umekaa uisho huoz matango mwitu kwa kuambia kwamba yule ni mtumishi wa kuzimu yule ni mtumishi wa ibilisi <coughs> yule ni nabii wa uongo kwsuwt ufunguwat ounsh usi jinalangu linata uumagai tukutan kesho mdnakumbuka yesu ni kristo na bwana watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana na neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavyozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutaware na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu vilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha na misi leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyoyakusudia maisha yangu ai kitabu hiki pia niktofauti kitabu ngi tuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake iko seh mbili sehemu ya kwanza tunakujengea ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekwekea aina mbalimbali za ukili ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho yakeleo hatukufundishi tuakupa ufaham alautakuacha hea tunakufundsha tunakupa ufahamu tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia uanze kufanya ukiri kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhihirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri positive kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima huumu mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hici cha nguvu ya ukiwi lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu