vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na partns wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi hebu leo hii kabla hujalala mwambie roho mtakatifu nimemsikiliza huyo jamaa anazungumza ametoa changamoto challenge kwamba nifanye tathmimi je yesu inayemwabudu ni yesu wa kweli au feki roho mtakatifu ni wa kweli au feki na injina naamini ni ya kweli au feki nisaidie kufanya tathmini nipo tayari nipite nisome matayo marko luka yohana nionyeshe sifa na tabia ya huyo yesu ili niweze kurekebisha kuamini kwangu popote pale ulipo rafiki nina kukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema nakweli jinalangu naita umai nafurah kama umeweza kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawetus metandaim fhs sukkwna lengo la kujenga nakumarisha na mani yako sikilza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kim cha utumlifu wakristo kwa lugha yinginufke mf chango wamoja kwa moja katika kuamini kwa kwako ukifikiri vibaya manaake ni kwamba utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi ndahii utaamini vizuri hivoasifanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni ufikiri kama kristo na iliuwezeufiii kama kristo kristounabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza nakufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu nalosema mjue yesu wa kweli na wiki ni ya kwanza ni wiki ya utangulizi kwa hiyo kama umekuwa ukisikiliza tutaona nazungumza mambo kadhaa ni, ni nagusiagusia hapa na pale kwa ajili ya kuweka tu ule utangulizi ule msingi alafu baada ya hapo kuanzia wiki inayofuata tutaanza kwenda sasa na kuangalia sifa na tabia ya yesu mwenyewe pamoja na arou mtakatifu pamoja na injili kumbuka mafundisho ha anapatikana katika youtube chaneli yetu inaitwa mwalimu ruma gadi lakini pia ungependa upata mafundisho o kwa njia sauti tunapatikana katika mtandao wa kijamii wa telegram telegram nafanya kazi kama whatsapp unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge unge nawe ukaungana na mamia ya watu ambao tayari ni wanafunzi wa kristo ambao katika ile grupu la telegram namba ni 789522789242 napenda kutoa shukrani za dhati kwa mungu kwa ajili kwa koe, ya kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na ufuatilia mafundisho ya kristo kila kilaitwapo leo lakini zaidi ya yote umekuwa ukihamasisha wengine na waweze kusikiliza lakini pia umekuwa ukiwafundisha na kuwashirikisha wengine kile ambacho mwenyewe umejifunza kwa nakupa ongera sana sana kwa kuweza kufanya hilo pia namshukuru mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao umefanya maamuzi ya kuombea wasikizaji wa pindi vya neema na kweli kufanya maombi kwa ajili ya kwangumi pamoja na timu yangu nasema asante sana kwa maombi yako asante sana kwa uaminifu wako asante sana kwa upendo wako hakika maombi yako naleta tofauti kubwa sana kwao usij ukachoke ama ukaacha ama ukasema ah, kuna wengine wanaomba hapana wewe ni nguzo muhimu sana na mwisho napenda kumshukuru mungu kwa ajili ya wote ambao wamefanya maamuzi ya kuwa maamuziyakapaawa vipindi vya neema na kweli na wanachangia gharama za kupeleka injili kwa njia ya redio ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa ili watu wengi zaidi zaidiwaweze kuguswa maishao awezekubadilika kaonakupa ongera sana, sana sana kwa kujitoa kwenu ninyi nasema <coughs> neema na amani ya zidishwe sana sana sana upendo usiokua na mipaka wa mungu wauua na ukomo na nema, na neema yake mipaka pamoja na rehema yake inayoshinda siku zote ikae nanyi na kuwawezesha katika maeneo yote ya maisha yenu amen <coughs> amnbaada okay, ya kusema hayo tuendee na soma letu nalosema uh, mjue yesu wa kweli tumekwisha kuangalia mambo kadhaa uh, katika utangulizi lakini tuliona katika wakorinto wa, wa pili mlango lwa kui namoa msari wanne paulo anawambia wakorinto kwamba ninyi mmekuwa wepesi mtu anapokuja na kuwaubiria yesu mwingine roho mwingine na injili nyingine mmekuwa wepesi kuipokea mnapokea kwa urahisi mnaamini kwa urahisi mnaamini bila hata kuchuja na ni kutokana na msingi huo basi tukasema ok inabidi tuanze kuchambua na kutafiti kwamba ok yesu wa kweli ukoje roho mtakatifu wa kweli ukoje na injili yakweli ukoje ili nini ili tuweze ukuwa makini tunapo kwenda mahali kuzungumza na mtu ama tunapokuwa kwenye kikundi tunasema tunafanya ushirika tujueje ye, tunamwabudu yesu wa kwenye bibilia ama tunamwabudu yesu ambaye ametengenezwa na wanadamu maaye kuna wengine yesu wao ametengenezwa na katiba ya huduma kwao katiba ya huduma ndimetengeneza yesu wao kwao wanakwambia sisi hatufanyagi hivi sisi hatuamini hivi sisi hatuamini vile na unakuta karibu vitu vyote ambavyo wanasema hawaamini vinakwenda kinyume na yesu kristo na vitu vyote ambavyo wanasema wanaamini pia vinakwenda kinyume na yesu kristo <coughs> sasa kipindi kilichopica tulikwenda tukaangalia uh, uh, matendo ya mitume 1 38 matendo wa mitume inasema habari za yesu wa nazareti jinsi mungu alivyompaka mafuta ama mtia mafuta kwa roho mtakatifu na nguvu naye akazunguka huko na uko akitenda kazi njema na kuponya wote na kuponya wote na kuponya wote, wote walioonewa na ibilisi kwa nini anasema kwa sababu mungu alikuwa pamoja naye na nikakwambia umstari umesheeni mambo kadhaa tutakuja kurudia tena huko uh, mbeleni lakini kakwambia basi ya, sifa na tabia mojawapo ya yesu ambao tunaona kwenye alikuwa ni mponyaji na tukna tukaangalia kwenye marko mlango wa pili yule mtu aliyepoozwa ambaye aliletwa na ndugu zake wanne wakavunja dari wakamtupa sebleni kwa bwana yesu wanayesu anasemammwaanu mesamewa dhambi zako mafarisa anasema huyu ni nani anakufuru huyu ni nani anaweza kusamee dhambi isipokuwa mungu peke yake alafu mwana waada, mwanae naamia jepesi nlipi kumwambia zambi zako zimesamabdouli mjuw wawa an aywgdooaodu n nikaleta hoja hii ambao imb tulifz wm tunaona basi wazi yesu ambaye ni ambai wetu pia ni, ni okozi wetu pia ni mfunguaji na kwa maana hiyo basi kama kama nasema naamini kwamba yesu ameniokoa lakini siamini kuwa yesu ni mponyaji then maanayake ni kwamba huyo yesu niliyenaye ni feki o niigeuze niweke vizuri kwamba kama yesu niliyonaye haponyi hafungui nina uhakika gani basi ana uwezo wa kuokoa maana yesu kwenye bibilia tunaona sio tu kwamba alikuwa anaokoa lakini pia ni mponyaji mfunguaji namtenda miujza kama yesu nliynae siamini kwamba anaweza kuponya anaweza kufungua anaweza kutenda miujiza na nikiona mtu mwingine anaponya ama yesu kristo anaponya kupitia mtu mwingine mwingine mwingine mtu mingine, anafanya mingine, anafanya mingine mtu anafanya nikaanza anafunukupti yule mtu mt- tumishi wa shetani nabii wa uongo mtumishi wa kuzimu sijui sitasitasita sijui frm je mimi yesu nilionaya atakuwa ni halisi ama nina yesufeki maanake gekuwa na yesu huyo huyohuyo aliena huyo ndugu ningesema ya huyu yesu aliena huo ndugu ni yulaee bibli nano yu liaao na aamini sasa unisikiliza vizuri unaweza ukasema lakini mwalimu sasa ssa sawa naamini hivyo lakini sioni yesu sion akifanyaasaau ujajua tu hatua kwa ya kwanza nikusema kwamba no nakubali kwamba yesu akwenye bibilia lazima aweze kufanya ishara maajabu na meuja ndiyo bibilia inavyosema nandiambanamthibitsha na nikiamini hivyo basi ina huyu yesu ambaye sasa hivi anakaa ndani mwangu ambaye ni yule wa kwenye bibilia aanze kufanya ishara maajabu na meujiza na ndio maana bwana yesu akasema kwenye, kwenye marko 16. marko <coughs> marko tunarudia kwa tufauti, ili mpaka ifike 8 anasema akawaambia anawaambia mitume akawambia enendeni ulimwenguni mote mkaihubiri injili kwa kila kiumbe na ili agizo ni kwa watu wote alianza na mitume akawaambia mitume waje watufundishe kuyashika yale yote aliyowaamuruao kwa ho anasema akawaambia enendeni ulimwenguni mote mkahubiri injili kwa kila kiumbe anasema aaminie na kubatizwa ataokoka asiyeamini atahukumiwa sb anasema na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio kwa jina langu watatoa pepo mambo ambayo bwana yesu alikuwa akiyafanya watasema kwa lugha mpya kwa sababu kasaau mtakatifu amekuja katika maisha yao watashika nyoka hata wakinywa kitu cha kufisha akita kabisa kama ambavyo mbaoijakumuu bwanayesu wanashindwa kama ambavyo nyoka alimng'ata mtume paulo paul atina aulkupata madhara yeyote anasema wataweka mikono yao juu ya wagonjwa nao watapata afya kwa lugha nyingine wataweza kuweka mikono nawagonwatapataafnama kuna ishara na mtu ambaye ameamini kweli na hizo ishara zitaambatana na nawewe tu kama kuamini kwako kuhusu yesu kutakuwa sahihi kama kuamini kwako kuhusu bwanaesu hakuko sahihi, na hzsha na nwewehili ni jambo ambalo ni sana wakristo wa, wa, wa wanachukulia tu nisan wariswanahuulitumchezomchezo tjpejepesi lakini haya ni maneno alitamwa na bwanayesu mwenyewe wala hata unaweza sema ni ni alizungumza kama kweli mtu ananiamini kuna ishara ambazo zitaambatana naye katika maisha yake kwanini kwa sababu mimi kupitia uy kupitia jinalangu kumbuka alisema katia ama namkiagiza lolote kwa jinalangu mi talifayansema kwa, kwa jina langu mtatoa pepo saamba kupitia jina langu mtasababisha mimi nianze kutoa pepo taanza kusababsha m wapatihakafuauga wa mtasababisha mimi niwe ulinzi wenu kiasiambamtanyoka auku madhara yeyote lakini pia utakapoweka mikono juu ya wagonjwa eh, mimi yesu nioko ndani mwako ntawaponya na ukiona hayo basi jua kweli wewe unaniamini kama hauyaoni hayo maanake ni kwamba kuna shida Asa leo hi kanisa liko kuna wengine wanabishana kuhusu ya kuuba kwa lugha kama kama ya mashetani luga mahtan kuna vurugu sababu hawajaamua kukaa chini na kusema okay, hebu eh ngoja niangalie huyu yesu kwenye biblia yukoje ngoja nisome matayo marko luka yohana na matendo ya mitume nione huyu yesu alikuwa anaenendaje ili nini nimwamini ni kama inavyotakikana sio niamini tu kwa sababu nimeambiwa katiba yetu inasema wengine mwalimu A, tungependa kufanya kazi na wewe tumependa huduma yako okay. a, a, a, sasa tunataka tuone katiba yako kwanza kabla tujafanya maamuzi ya mwisho hivyo najua kwamba huyu naye ni zuzu yan hajui kitu chochote kumtumikia yesu kwa sababu kwenye akiliae aania katiba ndio inafanya kazi ya huduma katiba ni utaratibu ambao tumepewa na mamlaka tuufuate ndio ndomaana tunaweka lakini sisi tunaongozwa na neno la mungu pamoja na roho wa mungu sasa watu wengi wanapata shida ni kwa sababu ya kuacha hiyo then wame, wame, wameanza kuamini taratibu wamejikuta mdogo mdogo wanaacha kumwamini yesu wa kweli roho mtakatifu wa kweli na injili ya kweli na kwambanao wamejikuta wanaamini vitu vingine wamejikuta kwamba wakikutana wanafundishana maadili na hili ni tatizo See, na, na, na wakati mngine unakuta kwamba tuna lugha sahihi katika, katika makusanyiko yetu uh, uh, taratibu ibada. taratibu za ambazo unlgh sahtaat z ba ztzo zandwna mshanowanatumiakit kuna makanisa ambayo yanaliturugia ambazo zimeandikwa kwa mfano nadhani lutheran wanayo anglikan nayo wanayo alafu kuna makanisa mengine yanaitwa ya kiroho yanasema sisi hatuna liturugia lakini ukienda kwenye ibada zao utakuta kuna utaratibu ambao wanaufuata kila jumapili <laughs> hawajauandika lakini wanaufuata kila jumaapili nayo ni liturugia rafiki kwaho hakuna kanisa ambalo alina liturgia kidogo hakuna kanisa bkidogo li aaaturugia wengine wanae wameandika na wengine hawajaandika lakini wote liturugia maanake ni utaratibu ambao watu wameweka wakuendesha bada lishasema huko nyuma tena yakatokea mabishano ma- ma- ma- mtu na- anabisha kwa nguvu kabisa anasema kwamba hakuna ondoleo la dhambi kamuliza unafata u- imani gani maanake imani ya kwenye bibilia inavyozungumzia imani ya mitume wanazungumzia na mwamini mungu baba alafu akitoka pa saa yesu kristo mwanawake peke, wa pekee alafu akitoka pa sana na mtakatifu kanisa takatifu la kristo lilo moja tu ushariki wa watakatifu alafu anasema ondoleo la dhambi kufufuliwa kwa mwili na uzima wa milele lakini watu wanaezungumza kasuku kila siku kila jumapili lakini hawaamini kwenye hawaaminikwenyehich wanachosema na zaidi zadinakuta kiongozi mwenyewe ambaye anaongoza hao watu naye haamini kwa hiyo kiongozi huku haamini <laughs> na hao aw anawaongoza na nao hawaamini kwenye kitu ambacho wanakisema kila mara wanapokutana ama kila mara kilamaawanapofanya ibada na haya ni matatizo yanayotokananini kwamba watu hawakae chini wakafanya tathmini hebu ngoja mimi nimefanya maamuzi ya kumwamini yesu kristo nimempokea kama bwana na mwokozi wa maisha yangu je huyu yesu niliyenaye ndiyo huyo huyo wa kwenye bibilia na ili niweze kujua kama ndio huyohuyo kwenye bibilia lazima niende nikasome kwenye bibilia ni, nione alikuwaje kwa sababu ukisoma waibrania rafiki na inasema yesu kristo ni yeye yule yule jana leo na hata milele kwa lugha nyingine hajabadilika alikuwa akiponya watu miaka iliyopita na kuponya, na kuponya, na bado anaendelea kuponya kuponya kesho ataendelea milele huyo Rome, huyo huyo naadlaundo kwenye ataanio ama ee kitu kingine haya ni maswali ya msingi sana adhahizi utakawa unajifariji hapa kwamba unaenda mbinguni kumbe yesu ulimpata wa maboksi alafu baadae ukifika ngambo ya pili unashangaa umepokelewa una, unaelekezwa kwenye ya lakini namwamini yesu, yesu yupi. unasema jean yaotlakinm likw namwamnmwakwenye katibayetuaunamwaminiyesunebbli <laughs> sasa wengine wanajidanganya hivi kwamba oja nileke vizuri miaka mingi iliyopita nikapita kwenye kwenye kanisa fulani na kiongozi wao akawa anawaaminisha kwamba e, unapokufa ukifika mbinguni utaulizwa wewe ni mfuasi wa nani kwo kama hauna kiongozi kwa maana ya kwamba hauna mchungaji unayemfuata ama hauna mtume ama hauna nabii unayemfuata ama amauna mwinjilisi amna unayemfuata basi maanayake ni kwamba mbingu huiyoni kwa nini kwa sababu kule watu wanaingia kulingana na kwamba wanaongozwa na nani na nakumbuka nilikuwa kwenye hiyo ibada wa, wapendwa wakasimama wakashangilia na akawaambia kwamba sisi tuna sehemu yetu kule mbinguni akasema najua nyumba yangu ilivyo na nyumba ya msaidizi wake akamtaja ilivyo kwahio na, kwa na ninyi sasa mtaka kule ambako mbaowakashangilia wakarukaruka kwelikweli wakazungusha na kanga wakapiga na vigelegele kwao mimi kabake nimepigwa na buta na wakati hata sijui neno sana aaua swalimoja kasema hivi? Okay. kama huo ndio utaratibu ambao mungu ameweka itakuwaje basi tumemfuata huyu mtumishi kiongozi alafu ikatokea kwamba ye akuingia mbinguni kuna mambo yake makosa alifanya akaamua kumkana yesu kwao ameenda sisi jea ssi inakua ina mtuingiweneombgu mbingu hivi mbingu tunaipata kwa sababu ya kumfuata kiongozi fulani ama tunaipata kwa sababu ya kumwamini yesu hivi uzima wa milele tunaupata kwa sababu ya kuzaliwa mara ya pili ama kwa sababu skwao kum... kanisa nalikuwa lina watu wengi wakashangilia wakarukaruka wakagonga na tano wanapongezana kwaa wanafanya uambuzi sahihi ikawaangalia sasa inaashiria nini inaashiria hawa ni aina ya wakristo ambao hawajafanya tathmini hawajaamua kukaa chini na kujifunza na kumjua yesu ambaye wao wana hawajaamua kukachi na kujifunza kuhusu roho mtakatifu ambaye wanamwabudu hawajakachi na kujifunza kuhusu injili ambayo wameamini inat wengine hata hawajui wameamini wa nini kuna wengine waliokoka wali walizaliwa mara ya pili walienda kanisani wakiwa na magonjwa kwa hiyo wakaambiwa ili ugonjwa wako uondoke inabidi uokoke kao wakatoa maisha yao wa kwa yesu kuna wengine walikuwa waona kazi wamechapika na kimaisha kwa wakaona kazua ka waganga mambo ajaenda baadae kaambanda kanisani akaombewa ya mambo yakatisatabidi uokoke usipookoka hii kaziuliopatautaipoteza kwaio wameokoka kwa sababu nyingine zzote sipokua sio kwa sababu alisikia habari njema sio kwa sababu alisikia injili ya ufalme wa mungu ama injili ya yesu kristo na inawezekana wewe unanisikiliza hapa uko kanisani kwa sababu hiyo labda kuna tatizo changamoto ilikupeleka na kwa manao ukajikuta umeishia kutoa maisha yako kwa yesu lakini hujawahi kukaa chini na kusema ngoja nifanye tathmini kwamba huyu yesu ambaye nasema namwabudu ni nani sifa na tabia zake zikoje nimesikia kuna habari ya roho mtakatifu huyu roho mtakatifu ni nani sifa na tabia zake zikoje hivi hili niloliamini ni nini nimeamini namna gani kwa wale ambao masa kwenye redio muda mrefu na wengine amo kwenye gupu la mwanafunzi wa kristo mtafahamu mambo mengi tunapojifunza unapigwa na butwa kwa sababu nakuta mambo ambao ulikuwa unayaamini hayako hata kwenye bibilia sasa wee umebahatika kufanya hivo lakini kuna mamia kwa maelfu ya wakristo wengine wanaamini lakini hawajui wanaamini nini ni na paulo watu wa athene akasema naona alivoenda kwa mungu asiyejulikana Ah, wabudu, hawa jamaa wanaabudu lakini hawamjuu huyo mungu anayemwabudu sasa nikuulize na wewe rafiki je yesu ambaye o unasoma unamwabudu na kumtumikia unamjua umewae kutenga muda kukaaa kusoma bibilia ili uweze kumjua je unaposoba bibilia matayo marko luka yohana matendo ametume ukaona mambo ambayo yesu pamoja na roho mtakatifu alikuwa yesu mtakatifu alikua omboaaysupmolkfanya ndo ambayo unaoda yakifanyika katika kusanyiko ambalo wewe upo mara mwisho kuona mgonjwa ameponywa katikati yenu ama mtu mwenye pepo amefunguliwa katikati yenu an wagonwa kufunguliwa ama kuponywa je mnaamini kwenye ishara maajabu namujzakama Ma, mnamwamini yesu yuleyule wakwenye yule bibilia na bwanayesasea enye matayo kumina nane, kumina tisali, shirini, walipo wawili watattkatiyao ntulitakiwa kama kanisa tutarajie kuona bwana yesu akifanya mambo yaleyale yetu kama hatutarajii na au tunatarajia alafu hatuoni kuna uwezekano basi yesu tunayemwabudu nifek ioysen sasa najua najua narudia kwa sababu nilizaliwa kwenye babu yangu yangu yangu pia alikuwa na na baba yangu, na mama sitaki okay, unajua unachokiamini wauyangu pinmaupo tu umwae kutenga naamb nikachs mungu nataka kukujua si wakute kuamini kwako kumekuwa bure rafiki ingekuwa hakuna uwezekano wawewe kumwamini yesu mwingine kumwamini roho mwingine na injili nyingine na kwa maanao vyote hivyo ni feki paulo alisema moja nieke vizuri ingekuwa hakuna uwezekano wa kuamini yesu feki roho mtakatifu feki na injili feki bibilia isingetuonya paulo asingewaonya waonya wa korinto naenda akasome kwa mfano nani nyaraka za, za, za, za, za mtume yohana kwa mfano waraka wa kwanza mlango ule wanne anavyozungumzia roho ya mpinga kristo kulikuwa kuna watu anaitwa nosis hawa nosis walikuwa hawaamini wala hawakubali kwamba yesu kristo amekuja katika damu na nyama wanasema alikuwa ni roho na alikuwa anazunguka anaonekana kama ana mwili lakini hakuwa na mwili na ndomananaona mtume yohana anajaribu kusiitiza sana habari ya kwamba yesu alikuwa na damu na nyama ndomanannavanza ara wake wa kwanza anasema lile tuliloliona lile tulilolisikia tulilolishika tuliolipapasa neno la uzima anaeleza kwamba ni halisi kwamba yesu kristo alikuja katika damu na nyama lakini hawa jamaa hawaamini kama alikuja katika damu na nyama na kwa maana hiyo wakawa hawaamini pia kwamba alikufa kwa ajili ya kuondoa dhambi kwanini kwa sababu wanasema katika roho zetu hamna mtu mwenye dhambi sasa kumbuka hiyo usijkachanganya ukimwamini yesu kristo dhambi zako zimeondolewa milele kwaio wewe hauna dhambi ni mwenye haki ni mtakatifu kwa sababu ya dambu ya yesu kristo lakini wao wanasema damu haikuwa na sababu ya kumwagika kwa sababu hata nemwaikaa katikua katika mwili na hakuja katika mwili kwa sababu mwanadamu alikuwa hana shida na, na, na, nini katika, katika roho yake ni vitu vya ajabu jabuajabu tu nawkaamini na nalina watu wafuasi chungu mzima wanakujaga kwa mlango tofauti tofauti tu sasa nikuulize wewe unamwamini gani hebu leo hii kabla ujalala mwambie roho mtakatifu niwemsikiliza huyo jamaa anazungumza ametoa changamoto chal kwamba nifanye tathmini je yesu nayemwabudu ni yesu wa kweli au feki roho mtakatifu ni wa kweli au feki na injili nayamini ni ya kweli au feki nisaidie kufanya tathmini nipo tayari nipite nisome matayo marko luka yohana nionyeshe sifa na tabia ya huyu yesu ili niweze kurekebisha kuamini kwangu sitaki mwisho wa siku kuamini kwangu kuwe ni bure nimeamini kwa miaka ishii 3eahi4b alafu u nimeamini yesufeki tunaenda sa warafiki na kwa maana maanayo ukifanya hivyo roho mtakatifu ni mwaminifu atakujulisha atakuonyesha utaanza kumwelewa bwana yesu na ukianza kumwelewa bwana yesu utamwelewa roho mtakatifu kwa kwasauuwezi kumwelewa mtakatifu bilabwana yesu kwasuh mtakatifu anatafsiriwa kufuatana na sifa za bwana yesu za mungu baba. Kwa hivyo, nzuri. na sifa za munu bab wukifanya hio ukt nafas nzzp utakutmani yako umejkita kta n n usijo ukachukulia tu juujuu ukasemamina namwamini yesu iko ikopa nono fanya tathimini maana ndio maana mtume paulo anasema kwenye wakorinto wa pili wa 5 anasema jipimeni jithibitisheni wenyewe kama kweli mko katika imani au hamjui kwamba yesu kristo uyo ndani mweno isipokuwa mmekataliwa jipimeni fanyeni tathmini wakorinto wa bibta jinalanunata uumagadi yesu niristo nabwaa uakeshoawt watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavyozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasma ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutawale na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu lilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha na misi leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyo yakusudia maisha yangu kwa dini kitabu hichi pia nikitofauti na ktakii una sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake viko, viko sehemu mbili sehemu ya kwanza tunakujengea ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi ya kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekuekea aina mbalimbali za ukiri ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho leo yakeleo hatukufundishi tuakupa ufaham alautuakuacha hapana tunakufundisha tunakupa ufahamu tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia uanze kufanya ukiri kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhihirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri positive, kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima huumwi mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hii cha nguvu ya ukili lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi adim, ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu