vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi hakuna mtu kumjua mungu kumjuamuasema mtu pekee ambaye anamjua mungu ni mimi maanaake yee bwana yesu anazungumza na, na yeyote ambaye mimi bwana yesu nitaamua kumfunulia kwa lugha nyingine huwezi ukawa na uelewa sahihi wa mungu uwezi ukawa nauelewa sahihi kuhusu sifa na tabia ya mungu mpaka hue umeweza kumwelewa yesu kristo ama umemwelewa kupitia yesu kristo kwayo yesu kristo ndiye anayetupa picha halisi ndiye anayetupa tafsiri halisi na kwa maana hiyo kama mungu unayemwabudu wewe hujajifunza kuhusu yeye kutokea kwa bwana yesu maana yake uwezekano mkubwa ni kwamba una mungu mwingine popote palulipo rafiki nakaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vpidya nemkweli jinalangu nait fhkm mwez kun uwz kuskz ilmbchowaawmuandimukfnhskwo k sk nawakati km huuykiw nalengo la kujenga na kuimarisha imani yako skilz ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa luga nyingineufike mwzuf wako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako kwa ukifikiri kwa kwa vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi ni dhahiri utaweza kuamini vizuri <coughs> hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili kufikiri kama kristo hunaudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na sumu tuna letu nalosema mjue yesu wa kweli kipindi chetu chini cha saba na kama nlivyosema wiki hii imekuwa ni wiki ya utangulizi tumekuwa tunajaribu kuweka msingi tukugusa pale uh, wiki tukguspnapal wutengzc kuwanzinayofuata mnankipind cha kesho utzuna udani na kuanzakuwangali okay, mambo gani hayo ya kimsingi ambayo tunatakiwa tujue kuhusu huyu bwana yesu ili tuweze kupima basi katika mikusanyiko yetu katika uh, kutafakari kwetu katika fundishana kwamba tu, ili tufute tunamzungumza yesu kwenye bibilia na wala sio yesu tulimtengeneza katika fikira zetu ama yesu tulimtengeneza katika taratibu za ibada ambazo tumejitungia Uh, kwa na YouTube, tu eh, kwamba na katika nkkmbushe fnhot mfnshnsaut aptkan kata mtandao kazi wakam waa tanayam na kt haaat leo lakini zaidi taoa Uh, wa kazi kama hii okay maanake ni kwamba ile neema inayotenda kazi juu ya huduma hii ile nema inayotenda kazi juu ya kazi hi ksakumbuka mtume alipewaa maau yakuahdumiaawmataaasisi tumepwaa maalum yakuahduma waokuaaonasomoletu kumbuka tunasimama kwenye wakorinto wa pili mlango wa kino na, na mstari ule ule wann na nitaomba nisome kwenye bibilia ya tafsiri ya neno imekaa tafs annozzad o mtume paulo anasema kwa sababu kama mtu akija na kuwahubiria yesu mwingine ambaye si yule tuliyemhubiri au kama mkipokea roho mwingine ambaye si yule e, mliyempokea au injili tofauti na ile mlioikubali ninyi mnaitii kwa kwa urahisi hiyo mtume paulo ka ninyi wakorinto mmekuwa wepesi mno wa kupokea mafundisho mengine ambayo hayakubaliani ama mmepokea me, injili nyingine ambayo sio injili tuliwaletea mnaamini mna kuhusu yesu mwingine sio yesu ambayo tumewaubiria na, na mnaamini ama kupokea roho mwingine ambayo sio yule ambayo sisi tumlimpokea kutoka kwetu <coughs> kwaho kuna ambo kadhaa hapa lakini niseme kitu kimoja kwamba yakuzungumzapaakini semekitu moa kwa mfano Uh, ni seme hivi bibilia inasema uh, katika mithali nadhani mithali shi e, e, yanasema aonavyo mtu nafsini mwake ndivyo alivyo lakini pia uh, katika warumi kumi na nne mstari msarulwa kumi nanne mtumepona anasema najua tena nimehakikishiwa sana katika bwana yesu kwamba hakuna kitu kilicho najisi kwa asili yake lakini kwake ye akionae kile kitu kuwa najis basi kitu hicho kimekuwa najis kwa mtu huyo sasa maanaake nini maanaake ni, ni kwamba anasema picha na taswira ambao umeitengeneza ndani mwako ndio ambayo uta, uta, maisha yako yatafanania kwa hio kwa lugha nyingine maisha yako ya nje yanaakisi e, mtazamo wako wa ndani kwa hiyo ndomanaasema aonavyo mtu naofsini mwake ndivyo alivyo kwahiyo kwenye mazingira yako kama kwenye maisha yako kuna mambo fulani fulani uyapendi ama kuna mambo ambao unayona ni mazuri umeafurahia ju ya yote ayo yamezaliwa kutoka ndani ya picha ama taswira ambao umeitengeneza ndani mwako sasa kwa sababu hiyo basi inamaana uh, mtazamo ama picha ulionayo ama uelewa ulionao kuhusu mungu maanake ndio utakaoamua kwamba uh, upate nini kutoka kwa mungu na na, na kwa, kwa bahati mbaya sasa kama mtazamo wako kuhusu mungu sio sahihi kama mtazamo wako kuhusu mungu nakinzana na kile ambacho biblia inaonyesha then maanake ni kwamba matokeo utakayopata katika maisha yako yatakuwa ni tofauti na kile ambacho biblia nasema si kwa mfano kuna watu wengine wanaona kwamba uh, wanaweza wasiseme wazi lakini ukiwasikiliza uh, wanavyo uki wanavyozungumza ukiwasikiliza wanavyofundishana ukiwasikiliza wanavyoomba inakuonyesha kabisa kwamba wanamwona mungu ni, ni ni jaji ambaye ni jaji aliye katili ambaye havumilii mtu akosee hata kidogo kwamba ukifanya kosa kidogo tu huyu mungu lazima akubamize lazima akupige na magonjwa lazima akupe ajali na kwamba ili ili uweze kustawi kabla ujastawi na kufanikiwa lazima mungu akupitisha kwenye mateso makali sana e, ukifanikiwa basi kama autakufa katikayo ma, ma, mateso basi ukipita upande wapili, basi wa pili basi sasa unaanza kufurahia yo maisha ya ustai kwaho wana, wana picha ya mungu ambaye sio wa, wa bibilia na kwa maana hiyo kwa kuwa picha yao sio mungu wa bibilia maanake ni kwamba hiyo picha basi ama huo mtazamo basi maanake ni wa mungu mwingine na kwakuwa huo mtazamo ni wa mungu mwingine na hakuna mungu mwingine mungu ni mmoja tunaoni mungu wa bibilia kwao atomatkali iblisi na mapepo yake yanaanza kutenda kazi katika maisha ya huyu mtu huyu mtu akidhania kwamba uh, hayo anayoyapitia ni, ni mungu anayafanya wakati si kweli Si, kusat, kueleza kuzungumzia habari ya yamjua yesu kweli kwa kwa nini sababu ni, ni, pia huwezi ukamjua mungu baba pasipo kumjua yesu Buhi yesu yesukrist alikuja kumfunua mungu baba na alikuja kufunua mwanadamu ni nani k alikuja kufanya kazi mbili mmoja kutufungulia mungu kutufunulia mungu umwelewe kuwa ni baba yetu lakini mbili pia kutufunulia sii tuweze kujitambua na kujua kwamba sisi iwakina nani na haso inapokuja katika uhusiano wetu na mungu na na kwa sababu sababusasa ni muhimu sana tukaweza kulielewa kuli, kuli, kuli, kuli hilo ndomana najaribu kuenda taratibu nataka sio kwamba una, una u, kwa sababu akimoja okay, ni kitu labda nitoe mfano huu Uh, miaka mingi iliyopita uh, tunazungumzia mwaka 29 ndo niko mwanzo mwanzo tu wa safari yangu na kristo na kwa maana hiyo kuna mambo fulani fulani kwenye maisha hasa katika eneo la uchumi eneo la fedha eneo la ustawi mambo yalikuwa hayaendi mambo yalikuwa ayaendi kwayo nilikuwa na maswali na nika nikaenda kwa mchungaji mmoja wa kwanza uh, kanisa la kiroho nikazungumza nae nika anziweze kulea kwaiitunafundisha kwanza mlango watano peo kwanza mlango watano uh, alafu alafo <coughs> msareule e, wa enexa ne musare ngatage toxane msarewaa tisadi wakummi anasema uh, ufukose, ufukose, wa miaypingmsailisomea no, anasema na mungu yote, wa neema yote aliyewaita kuingia katika utukufu wake wa hata mtu wangu mistari huo usiuandike <laughs> okay, kwa anasema na mungu yote, wa neema yote aliyewaita kuingia katika utukufu wake hilo neno aliyewaita kuingia katika utukufu wake wa milele katika kristo mkiisha kuteswa kwa muda kidogo hiyo mkiisha kuteswa kwa muda kidogo yeye mwenyewe atawatengeneza na kuwathibitisha na kuwatia nguvu kwa huyu mchungaji akanyambia kwamba navyoangalia katika maisha yako inaonekana wewe umeitiwa katika utukufu mkubwa na kwa kuwa umeitiwa katika utukufu mkubwa basi maanake kwamba mateso unayoyapitia lazima upitie mateso makubwa ili uweze kuingia utukufu inawezekana na wewe pia kuna mtu anashakusomea umstari Yeah. Of course kuna mistari na mingine okwa mfano kwenye timotheo kama timotheo kmamttmthlitakumbuka kwa hiyo akanyambia kwa hiyo nachoweza kufanya mateso na sasa hivi bado hayajatosha kwaho nachotaa kufanya nataka nikuombee ili mungu aongeze kiwango cha mateso ili sasa eh, uweze ku, ku, ku, ku, kunini kuniniku kuingia katika huo utukufu nikawambia mchungaji haya mateso lionami anantosha wala sitakiwa utukufu mkubwa lakini nilivyotoka kwake nikatoka na maswali kwamba huyu ni mungu wa namna gani mungu ambaye ile akutukuze ama ile akupe utukufu mkubwa ama ile akupe maisha mazuri lazima akutese kwanza mungu wanamna gani enzio sijui neno sana lakini pia kuna mstari mwingine kwa mfano kwenye timotheo wa pili mlango wa tatu msarilo wa kunmbl anasema na na wote wapendao kuishi maisha ya utaua katika kristo yesu wataudhiwa eh? wataudhiwa iianali eh? amesema vizuri kwenye kwenye nini Eh, wenye biblia njema anasema kila mtu anayetaka kuishi maisha ya kumcha mungu katika kuungana na kristo yesu lazima adhulumiwe hiyo biblia o bbliba njema bibliayneno anasema yeyote anayetaka kuishi maisha ya utaua ndani ya kristo yesu atateswa sasa ni nyepesi sana ukauchukua u msta uka bila kuangalia <coughs> muktadha mzima wakil ambacho ua kinazungumziwa na ukatafsiri kitu ambacho hakipo ukatafsi kit ambco kpuknd kwnye nini kwenye kwenye pia kwenye matendo ya mitume uh, naani matendo ya mitume kumi na moja oja niangalia imstari matendo ya mitume kumi na moja matendo ya mitume kumi na moja naani mstari kama wa ishiina ngapi uh, uh, uh, uh, mstari wahni ishiri na tano nadhani ishii na tano anasema anasema uh, sio ishiri na tano a anyway saamwe hapo ukiangalia kwamba anazungumzia imetupasa kuingia katika ufalumu wa muko kwa mateso mateso mateso makali kwa hiyo na hii ndoimekuwa dhana ambayo ambayo amambayo watu wameingiziwa kwamba huwezi ukaingia uka na kushiriki katika ufalme wa mungu ama katika maisha bora ambayo mungu amekupa mpaka uteseke kwa hio mchungaji alivyoniambia vile niliondoka moyo wangu umesononeka lakini pia a, akili yangu ina maswali kwamba huyu ni mungu wa namna gani huyu mungu kwa nini aniokoe ameniokoa kutoka katika mikono ya ibilisi sehemu ambayo sehemu ambayo na vifungo nimekuja nlikuwa anaanza kunitesa tena ili anipe maisha mazuri huyu huyu ni ni mungu mungu namna namna gani namna gani kwa hilo swali nilikuwa hapo li ni kama wiki moja hivi nikaenda kwa mchungaji mwingine uh, naye alikuwa nimaarufu sanajasla nanikanda kumuza na nikaenda ni kumuuliza uh, naye hho aaiapakaanza kuni, kunieleza kwanini nimuhimu nipitie mateso umebeba kitu cha thamani sana ha amansaamam sambu aanza kunipa ushuhuda wa maisha yake jinsi ambavyo aliishi maisha magumu maisha mateso na, na kwamba wakati mwingine alikuwa wana, hawana chakula chakula anamtumba mtoto wake ashaas wakat mwn daslam alafu anakwenda jalalani kwenye mapipa kuokota ugali na maharage yaliyobakia alafu wakija wanasafisha alafu wanatengeneza wanakula anasema siku nyingine nilikuwa namtuma mtoto wangu anakwenda alafu anakosa hata hatanini hata huo ugali na maharage kwenye, kwenye, kwenye, kwenye pipa la takataka kwa hio tunachemsha maji tunashindia os nikaanza kuena kwamba mi sinamateso mze namateso zaidi lakini hapo maswali ya kazidi zaidi sasa huyu ni mungu wa gani mungu gani huyu huy ambayeanatesa watuwakeyugu na bibili nasema kwaba huyu mungu ni baba, baba gani babababagani huy anarombaa namnaiyo baba analaza watu njaa nja b anawapwatu magonjwa b nawpiga watu, watu maskini kabisa anawafilsitumalizoh nikasema haiwezekani kuna shida nadhani uelewa wao kuhusu mungu na matatizo na kwa maanao nitaanza kupita kwenye bibilia mwenyewe nitafute uelewa sahihi sasa namna pekee unaweza ukamwelewa mungu ni kupitia yesu risto nje ya yesu kristo uwezi ukamwelewa ndio maana ili somo lamjua yesu wakweli ni la muhimu sana kwa sababu sio tu kwamba litakusaidia kumjua yesu lakini pia kumjua mungu baba angalia kwenye matayo 11 tuanze mstari mstari kama wangapi e, wa nadhani utasaidia utsaidasmahivwakati <coughs> ule yesu akajibu akasema nakushukuru baba bwana wa mbingu na nchi kwa kuwa mambo haya uliwaficha wenye hekima na akili ukawafunulia watoto wa changa nam baba kwa kuwa ndivyo ilivyokupendeza mbele zako sasa mstari akasema nimekabidhiwa vyote na baba yangu wala hakuna amjuaye mwana ila baba wala hakuna amjuaye baba ila mwana na yeyote ambaye mwana apenda kumfunulia kwa hio mwanayesu anasema kwamba hakuna mtu anayeweza kumjua baba yaani mungu isipokuwa mwana anasema okay, hakuna mjuae baba isipokuwa mwana na yeyote ambaye mwana atapenda kumfunulia kwa kloggi anasema kwamba hakuna mtu kumjua mungu kumuanasema mtu pekee ambaye anamjua mungu ni mimi maana ke bwana yesu anazungumza na, na yeyote ambaye mimi bwana yesu nitaamua kumfunulia kwa lugha nyingine huwezi ukawa na uelewa sahihi wa mungu huwezi ukawa na uelewa sahihi kuhusu sifa na tabia ya mungu mpaka huo umeweza kuwelewa yesu kristo ama umemwelewa kupitia yesu kristo kwahio yesu kristo ndiye anayetupa picha halisi ndiye anayetupa tafsiri halisi na kwa maana hiyo kama mungu unayemwabudu wewe hujajifunza kuhusu yeye kutokea kwa bwana yesu maana yake uwezekano mkubwa ni kwamba una mungu mwingine na ndio maana hata ukienda kwenye waibrania mlango wa kwanza kwa mfano anasema katika agano la kale zamani tua tukasome pale waibrania mlango wa kwanza abrania mlango wa kwanza uh, sasa wengine nasema sasa mwalimu lsto umeachia sasa baada ya, of course juujuuumaliziaada kwo pale nikatoka na maswali kwamba hawa wachungaji pamoja na kwamba nilikuwa sijui kitu lakini nadhani kujifunza anavyokueleza na, na, na kwa nikaanza kumwona mungu tofauti na mungu akanyambia kitu kimoja akanyambia kwamba watu wengi wanamtazamo usiokuwa sahihi kuhusu mimi lakini ngoja nikueleze kueleze mimi ni mungu wa namna gani akanyambia mimi ni mungu niliye mwema mimi ni baba niliyejaa upendo na mimi ni rafiki nilie mwaminifu akanyambia ukiweza kwenda na kuwaeleza watu wangu haya mambo matatu ukawafundisha na kuwaonyesha na kuwadhihirishia kwamba mimi ni mungu niliye mwema ni baba iliea upendo na rafiki then utakuwa umefanya kazi yangu kwa ukamilifu ul tangu wakati huo nikaanza kuwashirikisha watu hicho kidogo ambacho nilikuwa nimekijua kuhusu mungu nikaanza kuwafundisha watu na ndio maana kwa wale ambao mmekuwa mkisikiliza mafundisho tunayafanya hutakaa nskkuambia kwamba siju mungu ana na nawewe mungu anakuvizia kuvunja mguu mungu ana kufilisi hayupo hivyo hatuoni atuhatuoni mungu akifunuliwa hivyo na bwana yesu yesuukiangalia uki, maisha ya bwana yesu unavomuonawae anasema kwamba ukiniona mimi memwona babakbangi kitu hichi kwa okay, mfano Uh, waibrania moja anasema mungu ambaye alisema zamani na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi mwisho wa siku hizi amesema na sisi katika mwana kwayo anasema zamani mungu alisema nasi kupitia manabii kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi lakini siku hizi anasema nasi kupitia mwana ngoja tuisoe labda kwenye tafsiri ya neno tuoneka imekaa vizuri tafsiri ya neno anasema hivi anasema zamani mungu alisema na baba zetu kwa njia ya manabii mara nyingi na kwa njia mbalimbali lakini katika siku hizi za mwisho anasema nasi kwa njia ya mwanawe ambaye amemweka kuwa mrithi wa vitu vyote na ambaye kupitia kwake aliumba ulimwengu kwa anasema zamani mungu alikuwa anazungumza na sisi kupitia manabii lakini siku hizi anazungumza na sisi kupitia mwana ama mwanaye sasa kumbuka akizungumzia zamani tungeweza kusema katika agano la kale na akizungumzia siku hizi tunazungumzia katika agano jipya na ndio maana kwa mfano kuna mafundisho mengi sana ambao watu wanafundishwa kuhusu huyu mungu lakini ukiangalia mistari imejikita katika agano la kale na kwa maana huyo watumishi wanajaribu kuwafundisha watu kuhusu mungu wakitokea kwenye sauti za manabii wa agano la kale na lihali bibilia nasema hiyo ilikuwa ni zamani siku hizi mungu anasema nasi kupitia yesu na kama anazungumza kupitia yesu kristo maanake anazungumza kupitia roho mtakatifu na roho mtakatifu anachukua sifa na tabia ake kutoka kwa yesu kristo na habari yake r makatifu nasmakmba akia attuk ntn anb naanza kulwa itu c huwezi kuona cha namna hiyo wala roho mtakatifu wawezi kuambia mafundisho ya kuvunja madhabau kwa hawa watu wamepata p mafundisho wale paulo anasema kwamba wamepata kwa roho mwingine sio roho mtakatifu kwa mfano bibili nasmaafanokusoma say msariul wa5 anasema wa, wa, wa, kwamba e, nami nitafuta makosa, makosa yako yote na dhambi zako wa, wala sitazikumbuka tena na anasema nafanya hivyo kwa ajili ya nafsi yangu mwenyewe ukija ukasoma kwenye aibrani mlango wa nan na ukasoma kwenye waibrania uh, mlango wa na km anasema dhambi zao na uwasi wao sitaukumbuka tena kabisa huyu ni mungu anazungumza kwa nini kwa sababu ya agano jipya kwa sababu ya damu ya damu ya ya es ilichofanyad iliondoa dhambi zote zinazokuja dhambi za aina zote kwa zot hiyo, hiyo leo hii mtu akisimama akaanza kunyoshea wengine vidole na kuanza kuwahukumu kwa sababu ya makosa walioyafanya kabla ya kuzaliwa mara ya pili kwa sababu ya, ya makosa walioyafanya zamani na hata makosa walioyafanya sasa hivi wakaanza kuyatumia kuwaning'iniza na kuwahukumu ku, wengine huyo sio roho mtakatifu kwa sababu roho mtakatifu anapanda uzima roho mtakatifu analeta ufumbuzi mfano mzuri walimkamata mwanamke wamemfumania kwenye uzinzi wakamleta kwa bwana yesu mafarisayo akasema uh, mwalimu musa alituagiza kwamba mtu akikamatwa kwenye tendo la na namnaye apigwe mawe mpaka afya weo unasemaje bibilia nasema bwanayesu akaina machini akaandika kwa kidole alafu akasimama akasema bwasu aknyny w mimi simuhukumu lakini anaambia nenda ustende dhambi tena kwa nini kwa sababu kwa kwaluga ingibwansema kitu cha kwanza ujui uo mwanamke kwa lchokifanya sababu limskana sikuhukumu lakini anawambia enenda usitende dhambi tena wale walitaka apigwe kwa mawe lakini leo hii tukoje kwa hiyo tunachozungumza nini kwamba usipojifunza kuhusu mungu kupitia yesu kristo maanayake ni kwamba utakuwa una kinyago ndani ya akili yako utakuwa unaabudu kwa maana kinyagomanayo uhusiano wako na mungu utakuwa una shida na maana nikasema kwamba hebu tu tuangalie lisomo tumjue yesu wa sababu kazi kati ya kazi kubwa kufanya ni baba maana kwa mbao aaakufaya nikufunua b ndiomaana kwamfanoukmml kwenye wakolosai wakolosai mlango wa wanz wakolosai mlango wa wanza alafu tutasoma mstari ule wa kin a na nisome kwenye biblia tafsiri e, ya yanini baba tafsiri ya ni nazakawa imekaa vizuri anasema anasema tnenni bibilia ya habari njema imekaa vizuri anasema kristo ni mfano wa mungu asiyeonekana ni mzaliwa wa kwanza wa viumbe vyote kwao anasema kristo ni mfano wa mungu asiyeonekana ni mzaliwa wa kwanza wa viumbe vyote kwao maana yake nini maana ni kwamba unapomwona kristo maana ni kwamba umemwona mungu asiyeonekana lakini yeye mwenyewe ubanaeso akasema katika yohana kumi uh, na nne tukianza mstari wa tisa na wakumi mstari wa tisa na wa kumi, na wa kumi. A, anasema k okay. labda turudi nyuma kidogo mstari wa saba anasema aaes anaambia kama mgalinijua mimi mgalimjua na baba tangu sasa mnamjua tena akamwambia mnamjuatw utuonyeshe ausha ma mmi nimekuao pamoja siku hizi zote o, usinijue aliyeniona mimi zzoteusue alieon aona aswasema utuonyeshe baa oka ug ingintb ue yatenda fuatilia namna ambavyo nilihusiana na watu angalia jinsi ambavyo huu na wagonjwa jinsi na watu. na watu ushuru, na wenye pamoja wangu kwa kumwangalia kupata picha mungu na mambo. Na kwa manayo, utakuta vitu vingi sana vinakuwa sio na maisha nawawaahhh hayo stukkunika kwenye zetu wenyenyum kwanyumba tukiendado za afiki tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kutokana na maneno yao tunapozungumzia neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana na neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavyozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anas mungu ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutaware na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu lilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha na misi leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyoyakusudia maisha yangu kanini kitabu hiki pia ni tofautitaui tuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake ko s bl sehemu ya kwanza tunakujengea ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi yaw kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekwekea aina mbalimbali za ukili ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho ya hatukufundishi yakeleo ufahamu ufaham alau hewani hea tunakufundisha tunakupa ufahamu tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia uanze kufanya ukiri kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhihirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri positive kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima humu mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hichi cha nguvu ya ukiwe lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi adim, ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu