vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na partnas wa mwalimu ruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi ili uweze kumtambua ili uweze kujua kwamba huyu yesu anayezungumzwa huyu yesu inayemwamini basi lazima huyo yesu matendo yake kazi zake ziambatane na ishara maajabu na miujiza yesu ambaye hafanyi ishara maajabu na meujiza sio yesu wa bibilia huyo ni yesu feki tumeona kwenye yohana 731 wanazungumza wayahudi wenyewe wanasema atakapokuja kristo je atafanya miujiza mikubwa kuliko huyu anayoyafanya popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu jinalangu naitwaurumagi ninafraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawetu yesukristo ametuandalia kumbukatu mafundisho akristo anakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wow, sklz ili uweze kukua uh, na kufia katika chocha lakristo kwa luga nyingine ufikem kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri n kufikiri kama kristo na ili kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza nafuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli A, tunaendelea na somo letu linalosema mjue yesu wa kweli mjue yesu wa kweli na hii ni wiki yetu ya pili sasa tunaanza na katika wiki hii kama nilivyosema wiki iliyopita tutaanza kujikita sasa <coughs> na kuangalia mambo kadhaa ambayo tunataka tujue kuhusu yesu wa kwenye bibilia na kwa maana hiyo yatusaidie kupima kila mara tunaposikia mafundisho mbalimbali kuweza kujua kama endio ama sio Uh, kumbuka mafundisho ao yanapatikana katika uh, youtube pia chaneli yetu inaitwa mwalimu ruma gadi lakini pia kama ungependa kupata mafundisho o kwa njia sauti basi tunapatikana katika mtandao wa kijamii wa telegram telegram unafanya kazi kama whatsapp unaweza ukatuma ujumbe mfupi tukasema ni unge nao ukaunganishwa namba ni 789242 7895242 Aa, baada ya kusema hayo basi napenda kutoa shkran zadhati kwamungu kwaajili ya kakoeweskiliza kwaawewe ambao unakuwa umehamasisha watu kila kitozuafndshahikake a namshukuru mungu kwa ajili ya, ya, ya, ya, ya ambaye amba e umekuwa ukifanya maombi kwawa vipindi vya nemana kweli t sana sana kazi ya kuwafikia watu na kweli kristo kumbuka watu wanapoijua kweli ndio maisha yayo yanapobadilika kwahiyo nakupa ongera sana na mwisho ninamshukuru mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao amefanya maamuzi ya kuwa pati naa vipindi vya neema na kweli na kwa sababu hiyo unasababisha injili ya kristo iweze kusonga mbele kwa kasi kwa njia ya redio na watu wengi zaidi wanafikiwa kumbuka mabadiliko ya kweli ni yale mabadiliko yanayoanzia ndani na ili mabadiliko yaweze kuanzia ndani bas watu wanahitaji kumakrstotosmtno suwa kweli kumbuka tumekuwa tukisimamia wa korinto wa pili mlango ule wa kmi na mj na mstari ule wa nne Uh, ambapo ntasoma kwenye biblia tafsiri ya neno mtumi paulo anasema anawambia wakorint kwa sababu kama mtu akija na kuaubiria yesu mwingine ambaye si yule tuliye au kama mkipokea roho mwingine ambaye si yule mliyempokea au injili tofauti na ile e, mlio ikubali ninyi mnatii kwa urahisi kwanza shida yeno mnaamini tu mnatii kiwepesiwepesi kwa urahisi urahisi hivi bila kupima na kuchekecha najua Uh, nakumbuka wakati bwana yesu ametoa menokotabkanleta ame kanisani uh, kuna nilikuwa wenye kanisa moja nahuui uh, uh, badalam mwanzo kabisa yangu na bwana yesu na nilikuwa ni mtu mwenye maswali kwa sababu nilikuwa natafuta kweli nakumbuka mpaka viongozi wa pale wakaanza kuta mtafiti lakini zaidi ya yote wakaanza kuwaambia watu msikae naye karibu msiongee y- y- naeul ni nimtafiti ul ni kwa sababu tu nilikuwa na maswali ambayo nataka kujua kweli uh, sasa kiu yangu na shauku yangu ni kwamba na nawewe utakuwa ni mtafiti kwamba utakuwa ni mtu ambaye ni mdadisi kwamba unapenda kuijua kweli kumbuka hautafiti ama kudadisi kwa lengo la kubishana ama kwa lengo la kujionyesha unajua lakini unatafiti na kudadisi kwa lengo la kutaka kujua zaidi na kwa maana hiyo basi kama nilivyosema wiki iliyopita <coughs> kuna sifa fulani fulani ambazo zinaambatana ma sifa na tabia ambazo zinaambatana na bwana yesu kuna sif natabia ambao zinaambatana na mtakatiu na una si na uh, tabia uh, baozinambatana na injii yakwelist jema nausu ufalme wa mungu munguniskuzt unkusmmuhususu ambao una sasa hivi na yesu kristo kwao tuliweke ilo wazi kwanza sasa ni niseme kitu hichi um, changamoto tunayoipata katika safari yetu ya ukristo uh, aswa uh, uh, okay, niseme ni hivi uh, kama unakumbuka bwana yesu alifanya mazungumzo na mwanamke mmoja labda tukasome pale tukasomakizungumza tu hivihivi inaweza isikae isi, isi sana tuende kwenye injili ya yohana injili ya yohana mlango ule wanne na bwana yesu yuko na yule mwanamke msamaria pale kisimani na kwa mana wamefanya wamefanya mazungumzo uh, uh, na na katika mazungumzo yale uh, tuanze mstari e, wa ngapi nianze mstari wa kumi na tisa yohana 19 nasema yule mwanamke akamwambia bwana naona yakuwa nabii baba zetu waliabudu katika mlima huu nany usema kwamba huko yerusalemu ni mahali pasubd kb yes, mama unisadikisanakuja ambayo mtaabudu mlima huu wala kule yerusalemu ninyi mnaabudu msichokijua si tunaabudu tukijwacho kwakuwauoowooou wto manabii ambao walikuwa wametangulia hasa unaposoma gano la kale walikuwa wameanza kutoa unabii kuhusu ujio wa uokovu na uokovu huu ulikuwa unakuja ama utakuwa halisi wakati masihi yaani kristo atakapokuja kwa hiyo kumbuka kumbuka kwenye kwenye lugha ya kiibrania neno masihi ni wengine wanasema amasiha ama wengine ama wanasema m- m- m- m- m- m- kadhalika lakini tuseme tu walikuwa namjua kwa lugha ya masihi manake mpak wa mafuta na kwa maana hiyo basi manabii walikuwa wanasema kwamba wakati unakuja atakuja mpak wa mafuta wa bwana na huyu mpakwa mafuta wa bwana atakapokuja uokovu utakua umekuja na huyu mpakwa mafuta wa bwana atakua atatokea katika taifa la israeli ama atatokea kwa wayahudi tuko sawasawa sawa. na, na hapa bwanawesi wanasema uokovu unatoka kwa wayahudi kwa maana ya kwamba hawa ukisoma mtume paulo anazungumza tena tena kwa mfano kusoma kwenye warumi nadhani mlango wa tatu e, ukasoma pia kwenye matendo ya matume mlango wa saba e, utaona kwamba a, taifa la israeli walikuwa wamepewa maneno ya uzima na mungu na haya maneno ya uzima yalikuwa yanakuja kupitia kristo yaani mpako w mafuta wa bwana na kwa maana hiyo basi katika historia ya taifa lao walikuwa wamekaa wakisubiria kwa shauku kubwa sana huyu masihi yaani kristo aweze kuja na wakijua kabisa kwamba atakapokuja na uokovu nao utakuwa umefika na kwa sababu hiyo basi kama ilivyokueleza wiki iliyopita kwamba nabii na zikuwa zinaonyesha kwamba atakapokuja atakuwa anaitwa yeohu yeoshua kwamba bwana ni uokovu wetu yehoshua ama yesha ambao unapata yosa kwa kiswahili kaingea unapata josha nikakwambia ilivyokwenda kwa wagiriki kaitwaaieawailotnazalugayakibanttukasma yesu ama wengine wakasema hiyo kwa hiyo lakini swali likawa limekuja sasa kwamba ni, ni ni yesu yupi basi ambaye ndio masihi tunaknda sawasawa kwa lugha nyingine tutajuaje basi masihi atakapokuja je ni swala tu la mtu kujitambulisha na kusema kwamba mimi ndio masihi ambaye mlikuwa mnanisubiria je ni swala tu la mzazi kuzaa mtoto wa kiume akamwita jina lake yoshua ama akamwita jina lake yesu na kwa maana manao basi huyu ndo akawa akawa mpaka wa mafuta wa bwana mambo gani ambayo yatathibitisha ishara gani ambazo zitathibitisha kwamba kweli huyu ndiye kristo ndio maana kwa mfano Uh, ukisoma kwenye yohana mlango wa saba uh, bwana yesu amekwenda kwenye ile sikukubwa a sikukuu hiyo uh, yuko hekauni ameanza kufundisha ameanza kuongea ameanza kuhubiri imetokea mivutano m- m- m- m- labda nisome kwanzia msara ngapi uh, nisome msara wa msarwa5 mpaka 31 ili uweze kupata kupata picha ya kile ambacho kilikuwa kinaendelea yohana woyoa 53 anasema hivi basi baadhi ya watu wa yerusalemu wakasema je huyu siye wanayemtafuta ili wamuue na kumbe anena waziwazi wala hawamwambii neno yamkini hao wakuu na kumbe ananena waziwazi anena waziwazi wala hawamwambii neno yamkini hao wakuu wanajua hakika ya kuwa huyu ndiye kristo kwaho wanasema wana, wana huyu wanatafuta kumuua alafu anazungumza pasipokujificha alafu hawamfanye kitu labda labda wetu wanajua kwamba huyu ndiye hawamfany kitsm lakini huyu twamjua atokako bali kristo atakapokuja hakuna juayatokako upande mmoja wanahisi kwamba yesu wa nazareti hapana huyu tunajua alipozaliwa tunajua alipotokea lakini tumeambiwa kwamba kristo akija hakuna mtu atakayejua kwamba anatokea wapi sasa u, u, u, u, u, kuna, kuna, kuna, kuna sintofahamu katikati ya watu lakini unaweza ukaona katika mazungumzo haya ni kwamba hawa watu wanashauku ya kujua je kristo amekuja kwa sababu wanafahamu uokovu wao unategemeana na ujio wa kristo unaenda sawasawa na haswa ukizingatia taifa la laisrael walikuwa chini ya utumwa ama chini ya koloni la warumi na kwa maana iyo wanakiu na shauku ya kuwekwa huru kwa hiyo wana, wana, wana, wanafanya mazungumzo haya tena anasema lakini huyu twamjua atokako bali kristo atakapokuja hakuna ajuaya tokako basi yesu akapata sauti yake hekaluni akifundisha na kusema mimi mnanijua na huko nitokako mnakujua wala sikuja kwa nafsi yangu ila yeye aliyenituma ni wakweli msiyemjua ninyi mimi namjua kwa kuwa nimetoka kwake naye ndiye aliyenituma namzuguzia nani nafaamzugmzia mungu baba basi wakatafuta kumkamata lakini hakuna mtu aliyenyoosha mkono wake ili kumshika kwa sababu saa yake ilikuwa haijaja bado aijaja mo, badoanasema na watu wengi katika mkutano wakamwamini wakasema atakapokuja kristo je atafanya ishara nyingi zaidi kuliko hizi alizozifanya huyu habari njema anasema biblia habari njema anasema hivi anasema wengi katika ule umati wa watu walimwamini wakasema je kristo akija atafanya ishara kubwa zaidi kuliko alizozifanya huyu biblia ynena anasema hivi na watu wengi wakamwamini wakasema je kristo atakapokuja atafanya miujiza mikuu zaidi kuliko aliyoifanya mtu huyu ku anasemajet anasemaje anasema anasema hata hivyo watu wengi wakamwamini yesu wakasema je tunafikiri kuna haja ya kuendelea kumngojea masihi mwingine aje atakayetenda ishara nyingi zaidi ya zile alizozitenda mtu huyo sasa nachotaka ni kitu hotaukiakituhichi rafiki ni kitu ichi rafiki kwamba anasema anasemao kwenye, kwenye, kwenye tafsiri ya neno Uh, anasema hivi nao watu wengi wakamwamini wakasema je kristo yaani masihi atakapokuja atafanya miujiza mikuu zaidi kuliko aliyoifanya mtu huyu kwa sababu hiyo rafiki unapata picha gani unapata picha kwamba kuna uhusiano wa moja kwa moja kati ya miujiza na udhihirisho wa kristo kwa lugha nyingine ina maandiko yalikuwa yamezungumza kwa fansomsaa 35 yalikuwa anazungumza atakapokuja atafanya miujiza atafanya ishara atafanya maajabu na yote hyo atafanya ili kufunua ama kudhihirisha kwamba yeye ndio yule masihi mpako mafuta wa bwana ambaye walikuwa wanamsubiria ili aweze kuleta wokovu kwa sababu yesu mwingine ambaye siye kristo hawezi kukupatia wokovu ni yesu aliye kristo ndio anaoweza kupatia wokovu si, kwa hiyo hichi ni kitu cha muhimu sana rafiki kwa kielewa kwa hiyo huwezi ukamtenganisha yesu na miujiza huwezi ukamtenganisha yesu na ishara maajabu na miujiza ni mposible yesu ambaye hafanyi ishara maajabu na miujiza s sio yesu wa bibilia okay sasa ukiwa na nailo kichwani kwao mojanisomamenye matndo ya mitume anasema nao watu wengi wakamwamini wakasema je kristo atakapokuja atafanya miujiza mikuu zaidi kuliko aliyoifanya mtu huyu okay. um, ukienda kwenye matendo ya wa mitume mlango wa pili siku ile ya pentecoste roh mtakatifu amemwagika mtume peto ameanza kuelezea nini kimetokea mstari ulo wa 2 sikia mstari taiwa 2 ambayo mtume paulo peto anavyosema matendo ya mitume 22 anasema enyi waume wa israeli sikilizeni maneno haya yesu wa nazareti umesikia hiyoe yesu wa nazareti yesu wa nazareti mtu ama binadamu mtu ama binadamu mtu aliyedhihirishwa kwenu ama aliyefunuliwa kwenu na mungu kwa miujiza na ajabu na ishara ambazo mungu alizifanya kwa mkono wake kati yenu kama ninyi wenyewe mnavyojua koo kwa anaelezea kwamba huyu yesu wa nazareti mungu alimdhihirisha kwa ishara maajabu na miujiza e? kama ninyi wenyewe mnavyojua anasema nasema mtu huyu alipotolewa kwa shauri la mungu lililokusudiwa na kwa kujua kwake tangu zamani ninyi mkamsulubisha kwa mikono ya watu wabaya mkamua ambaye mungu alimfufua akiufungua uchungu wa mauti kwa sababu haikuwezekana ashikwe nao kwaiyo anasema huyu yesu wa nazareti alikuwa akidhihirishwa na mungu katikati yenu kwa ishara maajabu na miujiza miujizaka miujiza ishara na maajabu eh? miujiza na ajabu na ishara anasema huyu mtu mkamsulubisha mkamua lakini mungu amemfufua kasa tukiruka tukaenda msarulo wa thelathini na anasema anasema yesu huyo mungu alimfufua na si sote tu mashahidi wake anasema basi yeye akiisha kupandishwa hata mkono wa wa kuume mungu wakuume yani kutukuzwa na kupokea kwa baba ile ahadi ya roho mtakatifu amekimwanga kitu hichi mnachokiona sana sanaskia maana daudi ya kupanda mbinguni ba mwenyewe anasema bwana alimwambia bwanawangu keti upande wa mkono wangu wa kuume hata ntakapoaweka adui zako chini ya miguu yako angalia basi nyumba yote ya israeli yakini ya kwamba mungu amem fanya yesu huyo mliyemsulubisha kuwa bwana na kristo kwaanasema nini huyo yesu aliyedhihirishwa kwa miujiza kwa maajabu na ishara ambaye ninyi mlimuua kwa kumsulubisha lakini mungu akamfufua huyo yesu mungu amemfanya kuwa kristo na bwana kwamba huyo ndiye masihi na bwana juu ya yote kwa hiyo maana yake nini kumbuka vyote vinazungumzwa katika muktadha wa uokovu katika muktadha wa uokovu kwa sababu israel walikuwa wamepewa hiyo ahadi kwamba atakuja masihi na huyu masihi ndiye atakayewaokoa wa watu kutoka katika dhambi zao ndiye atakayewaokoa wa watu katika maangamizi yao na kwa maana hiyo basi ili uweze kumtambua ili uweze kujua kwamba huyu yesu anayezungumzwa huyu yesu nayemwamini basi lazima huyo yesu matendo yake kazi zake ziambatane na ishara ishara maajabu maajabu yesu ambaye hafanyi ishamjabuu huyo ni yesu feki tumeona kwenye yohana 731 wanazungumza wayahudi wenyewe wanasema atakapokuja kristo je atafanya miujiza mikubwa kuliko huyu anayoyafanya kwa ho unaona kabisa miujiza ni, ni, ni kigezo kimojawapo muhimu sana cha kumtambulisha yesu kwamba yeye ndiye kristo masihi mpako mafuta aliyekuja kuleta wokovu bila bila bila bila, elements, bila bila kipengele cha miujiza bila kipengele cha ishara bila kipengele cha maajabu huna huna huyu yesu hawezi akawa mwokozi sijui kama na si, nataka nende tuweze kuelewana kwenye hilo kwao mtumepetwa nawambia siku ile ya pentekostasimasikilizeni huyu yesu wa nazareti ni mwanadamu kama ninyi lakini mwanadamu ambaye ni masihi na ndio maana mungu akamdhihirisha kwa miujiza kwa ajabu na kwa ishara kama ninyi unyewe mnavyojua anasema pamoja na kwamba mlimuua kwa kumsulubisha mungu alimfufua kutoka katika wafu mungu akamtukuza akampa ahadi ya roho mtakatifu kwa hiyo amemwaga roho mtakatifu juu ya wote hivi ndio maana unasikia watu wanaomba wakunenda kwa lugha lakini pia jueni kitu hichi kwamba mungu amemfanya huyu yesu mliyemsulubisha kuwa kristo na bwana kwa lugha nyingine amethibitisha kwamba huyu yesu mliemsulubisha nayeye kumfufua kwamba huyu ndiye kristo na bwana mliekuwa mnamsubiri huyu ndiye masihi mlikuwa mnasubiri naka maneo ni kupitia huyu sasa ndio mtapata uokovu nje ya huyu huwezi ukapata uokovu ndio maana napata shida ninaposikia viongozi mbalimbali mbali, watumishi mbalimbali wakristo mbalimbali wanapompinga habari ya ishara maajabu na miujiza kufanyika katika jina la yesu wengine wana wanakejeli na kudhiake wanasema lakini wanashindwa kuelewa kwamb bwanayesu alipokuja wakati anafanya ishara maajabu makutano ya watu yalikuwa yakimfuata kwa kwa ajili ya nini? Kwa ajili ya ya nini kupata wokovu. neno uoono ni pana inazungumzia kuponywa inazungumzia kufunguliwa inazungumziwa kutendewa meujiza inazungumziwa kupatiwa mahitaji yako yote nakadhalika na ndio maana kwa mfano tete, tukasome sehemu moja moa kuonyeshe wenye uangowaenye akashuka asubuhi yake akachagua mitume wa kumnawawilim anasema akashuka pamoja nao yani mitume kumina wawili akasimama mahali tambarare pamoja na wanafunzi wake wengi na makutano makubwa ya watuna makutano makubwa ya watu waliotoka uyahudi wote na yerusalemu na pwani ya tiro na sidoni waliokuja kumsklzawliwaliokuja kumsikiliza, kumsikiliza na kuponywa magonjwa yao walikuja kumsikiliza na kuponywa magonjwa yao na wale waliosumbuliwa na pepo wachafu waliponywa kwao watu walikuja kumsikiliza na kuponywa magonjwa yao pamoja na kufunguliwa kutoka katika vifungo vyao kwa hiyo ina maana sasa bibilia yangu inasema hivi katika matayo 18w wa kwamba walipo wawili wata amekusanyika kwa jina langu na mimi, na mimi kabisa wakristo wote wa mfano siku ya jumapili u wanakusanyika kwa sababu ya jina la yesu anasema na mimi nipo hapo katikati yao kwahiyo yu, yupo katikati kati yetu na kwa maana hiyo anachotarajia ni kwamba apewe uhuru wakuzungumza na watu Manake, watu wamekuja manakewatu wamekujakumskilizayesu alioo katikatiyetu awakumsikiliza mtumishi we unaskiliza apa aaninamslzauumagai lakini kimsingi unamsikiliza yesu ndio maana ukisikiliza injili yake nakuvutia na kama umekamata na pepo la din kinisikiliza unakereka ndivo ilivo mafarisa walikua wanakerwa na bwana yesu masaulnakeaa waandishiwasheriawliaea na yesu lakini watu walikuwa wanafurahia mafundisho ya ya uzima. kwa yalikuwa wa bki walikua wanafurahiamafundisho sanauzima ai lnazungumza ktia nguvuzamtakatifu nasema walipo wawili watatu wamekusanyika kwa jina langu na mimi nipo po hapo katikati yao na huo ndio ukweli bas unatarajia mb amfno jumaapili watuwakienda aisa wamekwenda kumsikiliza yesu na kuponywa magonjwa yao na kufunguliwa kutoa katika vifungo vyao kwa nini ukisoma kwa nini kwa sababu ule mstari wa19 anasema na makutano yote walikuwa wakitaka kumgusa kwa sababu nguvu zilikuwa zikimtoka na kuwaponya wote kwahiyo inamaana kuna nguvu pia za mungu zilikuwa zikiambatana na huyo yesu kwa hiyo ndio maana watu walikuwa wanaenda kumgusa na walipokuwa wakimgusa akaa wanaponya magonjwa yao yote kwahiyo inamaana moja kuna neno la uzima mbili kuna wagonjwa wkuponywa ta kuna wenye vifungo kufunguliwa n ni kwa sababu kuna nguvu ya mungu inayokuwepo katika ibada ambayo inafungua watu kwa haya mambo ni lazima yawepo kwenye kila ibada kwenye kila mahali ambapo watu wanaliitia jina la yesu kwenye kila mahali ambapo watu wanasema kwamba mimi ni mkristo kama haya mambo hayapo kuna shida na kosa sio la bwana yesu kosa ni la sisi viongozi nakosa pia baadaa hiyo basi nakuwa washirika ambapo mmekaa mahali ambako, ambako mnasema mnamwamini ymnamwabudu yesu, yesu lakini hakuna udhiirisho wa yesu wa bibilia yesu kwenye bibilia ksbk nasema yesu kristo ni yeye yule yule jana leo na hata vilele kama kweli ko katikatiyetu kama alivosema wamb wawili watatuwanaokusanyaantatiyaobs uitakiwautaraji kuona ishara maajabu na tulitakiwa tutarajie kuona mungu akimdiirisha yesu alioo katikati yetu kwa kufanya ishara maajabu na miujiza kwahiomnakewakatigine ta kupitia mtumsh uaktono uhuata lakiniwakati ngineawatu kukaa wenye bada neno linavozungumzwaungu anaanza kuleta ufunuo wa yesu ni nani katika mioyo ya watu na wanapoanza kumuona, kupona kumuonawananzauooshaz nikifa isho aankuombea namatalanu limeondoka limeisha kwa nini tulipoanza kuzungumza habari za yesu mungu akamdhirisha huyu yesu kwamba ndiye kristo kwa kufanya nini kwa kumponya yule mtu kwa kumfungua yule mtu hiyo nantakia iwe kawaida yetu katika vibada zetu jina langu naitwa urumagadi vikutane kesho muda na wakati kama huu kumbuka yesu ni kristo na bwana watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasma ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutawale na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu lilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyo yakusudia maisha yangu kwadini kitabu hichi pia niktofautinaktakii tuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake ikosehem mbili sehemu ya kwanza tuna ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekwekea aina mbalimbali za ukili ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho yakeleo hatukufundishitunakupa ufahamu alafu tunakuacha hewani tuna kufundisha tunakupa ufahamu, tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia uanze kufanya ukili kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhihirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri kukiritv kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima huumi mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambae anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hichi cha nguvu ya ukiwi lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi adim, ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu