vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu urumagadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi ko kama yesu alikuwa anaponya kipindi cha mitume sasa hivi aponyi tena huoni kwamba huyu ni yesu aliye tofauti kwa sababu bibilia yangu inasema kwamba sio tu kwamba ana uwezo wa kusamehe dhambi ama kuondoa dhambi lakini pia anaponya na kwa sababu hiyo wewo unanisikiliza kama yesu uliye naye unaamini ameondoa dhambi zako na kwamba unataka kwenda mbinguni lakini wakati huo huko hapa duniani unaumwa una magonjwa hawezi kuponya hawezi kufungua na hauamini katika hilo wewe huoni kuna shida lulipo rafiki na kukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya na kweli jina langu naitwa ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawetu yesrist ametuandaliakumbuka tu mafundishoya kristo anakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako imaniyako unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimrefu wa kristo kwa lugha nyingine ufike, ufikemuweufzungumza kama kristo na kutenda kama kristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako kwa kwa, ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi ndhahiri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uwezofikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza anafuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu inalosema mjue yesu wa kweli na tumekwisha kuangalia mambo kadha wa kadha na leo tutaendelea kuangalia mambo kadha wa kadha na kama nilivyosema katika wiki hii tutaanza kuangalia basi ni mambo gani ya kuzingatia ambayo yatatujulisha tunapomtafakari huyu yesu ama tunaposikia anahubiriwa na mtu tuweze kujua kwamba huyo tunayepewa ama tunayeambiwa habari zake ndio huyo a kwenye biblia kumbuka mafundishoao anpatikana katika youtube chanel yetu inaitwa mwalimu ruma gadi lakini pia kaunge p napata mafundisho ayo kwa njia sauti basi tunapatikana katika mtandao wa kijamii wa telegram telegram nafanya kazi kama whatsapp na, na kwa sababu hiyo basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza unaezokatuma ujumbe mfupi tukasema niunge nawe ukaunganishwa namba ni 789227922 baada ya kusema hayo basi napenda kutoa shukrani za dhati kwa mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza nafuatilia mafundisho ya kristo kili itwapo leo lakini zaidi ya yote umekuwa ukihamasisha wengine nao waweze kusikiliza pia umekuwa ukiwafundisha wengine kile ambacho menyewe umejifunza jambo ambalo linanifurahisha na linafurahisha moyo wa mungu napena kumshukuru mungu pia kwaajili ya kako wewe ambaye umefanya maamuzi ya kuombea waskilzajiwapind yanaammpoaas kaziya kueneza ufalme kazi wa mungukazi kutangaza habari njema zakristo niaketu so namwisho natoa shani za hati kwakila mmojaamb mefanya maamuzapnamshuru mungu kwa ajili yenu hakika mungu amekuwa ni mwaminifu na ninyi pia mmekuwa ni waaminifu kwa maana ya kusikiliza kile ambacho mungu amekwambia na kuchukua hatua ko nawapa ongera sanaana ka kujitoa kwenu nakucangia garama zakupeleka ya wan aaisha maisha yawatu kila sikufungua mlango ya u sutafz wot watawakuskamafundisho askupitpin a makel kila siku kma mbavyo baahi yamikoa wamekua wakifana sa baada ya kusema hayo basi rafiki nataka tupige hatua <coughs> kumbuka tunasimamia wa korinto wa pili mlango wa kumi na moja msarule wanne ambako paulo alikuwa anazungumza uh, nana na, na, kanisa la korinto na ni kama anawapiga kijembe kama nilivyosema katika utangulizi kwamba anawaambia ninyi mmekuwa wepesi wa kupokea injili nyingine wa kupokea yesu mwingine na roho mwingine ambayo sio sisi tsio mliompokea na nanameugkadha wa, wa kadha kwao tulishazungumza hayo kwa nataka tuendelee kile mbacho tumeeza kukizungumza jana kwamba kuna sifa na tabia ambazo zilikuwa zzaelezea zina, zina, zina uh, zinamwelezea yesu kristo na kwa maana hiyo basi ukiziondoa hizi sifa na tabia ndeni unakuwa una yesu tofauti kabisa na kwa bahati mbaya kwenye kanisa tumekuwa tuna kwa sababu labda mnisemeje kwamba mafundisho mbalimbali mbali, na itikadi mbalimbali mbali, za madhehebu mbalimbali okay, wakimoja nigeuza niweke hivi kwa mfano kama mimi ni, ni, ni mchungaji labda na ninaongoza kundi la watu labda naongoza jalishi inaweza kaa watu watano inaeza kaa watu mia naweza kaa watu inaweza inaezakaa watu milioni milioni tao milionismlisb ilionin milionit milioni milion milion k na zaidi na kwa mfano kama mimi siwezi kunena kwa lugha alafu akaja mshirika wangu wakaanza kuniambia kwamba kuna mtu amekuja anafundisha watu kunena kwa lugha na watu wanaombewa wanaonekana inavyosemekana wanajezao mtakatifu wanaanza kunena kwa lugha uwezekano ni mkubwa sana kama mimi ni, ni mkristo wa kweli na ambaye nimejifunza kutoka kwa bwana yesu ambaye sema ni mpole na mnyenyekevu wa moyo maana ni kwamba nitanyenyekea nami kutafuta kupata nini kujazwa roho mtakatifu na kuweza kunenda kwa lugha ila kama nimejaa kiburi kama nimejaa hofu kama nimejijaa mwenyewe nitakachofanya nitaanza kushambulia habari ya kunenda kwa lugha na kuanza kuambia watu hiyo kitu inatoka kwa shetani tuko sawa vivyo hivyo kama anatokea mtu anafanya uponyaji anafungua watu watu wanapokea meujiza ishara maajabu na miujiza yanafanyika na washirika wa wanakuja kuniambia na mimi siwezi kufanya hata kuondoa bawa la nzi maana ni kwamba nikisikia hiyo taarifa hofu inanikamata hofu ya nini hofu ya kupoteza watu hofu ya kupoteza kipato uwendo ukweli ulivyo na kwa maana hiyo kiburi kinanyanyuka ko ntakachofanya nii taanza kusema yule ni nabii wa uongo yule ni mtumishi wa kuzimu yule ni freemason sasa ni mambo kama haya ndo yamesababisha yesu akaanza kuchuja kwa lugha nyingine yesu wa kwenye bibilia akawa hayupo tena katika madhehebu mbalimbali madhehebu mengi wana yesu ambaye hafananii kabisa yesu wa bibilia na ndio maana nikasema ni muhimu tumjoe yesu wa kweli kwa kupita katika bibilia na kuangalia wale ambao walituandikia ama kuangalia wale ambao roho mtakatifu aliwatumia kutuelezea habari za yesu kristo walimwelezeaje sifa na tabia zake zilikuwa nini ili ili mwisho wa siku tuweze kupima manake ob kit moja, wabeku, moja. Um, kuna mambo ambayo huwezi kuyatenganisha katika maisha ya bwana yesu ama katika huduma wake ama katika kazi yaliyoifanya kwa mfano ukisoma nianzie giaya juu kidogo um, ok tufanye hivi tupozi ganianzie giayajuu sio mbaya twende marko maro mlango wa pili marko mlango wa pili anasema hivinaza msari wa kwanza anasema akaingia kapernaum tena baada ya siku kadha wa kadha ikasikiwa ya kwamba yumo nyumbani wakakusanyika watu wengi isibaki nafasi hata mlangoni akawa akisema nao neno lake wakaja watu wakimletea mtu mwenye kupooza anachukuliwa na watu wanne na walipokuwa hawawezi kumkaribia kwa sababu ya makutano walitoboa dari pale alipokuwapo na wakiisha kuivunja wakalitelemsha godoro alilolalia yule mwenye kupooza naye yesu alipoiona imani yao akamwambia yule mwenye kupooza mwanangu umesamehewa dhambi zako mwanangu umesamehewa dhambi zako shika hilo mwanangu umesamehewa dhambi zako na baadhi ya waandishi walikuwa wako huko wameketi walifikiri mioni mwao mbona huyu anasema hivi anakufuru ni nani awezaye kusamehe dhambi isipokuwa mmoja ndiye mungu mara yesu akafahamu rohoni mwake kwamba wanafikiri vivyo nafsini mwao akamwambia mbona mnafikiri hivi miooni mwenu vyepesi ni vipi kumwambia mwenye kupoza umesamehewa dhambi zako au kusema ondoka ujitwike godoro lako wende kumwambia umesamehewa dhambi zako au ujitwike godoro lako kwa wende ka lukangineasema nyepesi ni hipi kusamehe dhambi au kuponya Mm-hmm. vyepesi ni vipi kumwambia mwenye kupooza umesamehewa dhambi zako au kusema ondoka ujitwike godoro lako uende sasa n- n- tupozi hapa kidogo of course ukiendelea kusoma nna yule mtu aliambiwa ainuka cho godoro lako uende twende nikakuoneshe kitu kwenye zaburi a 3 zaburi ya miamoja natatu kwa sababu kumbuka bwana yesu alivokuja alikuwa na kazi yake ni kutimiza maandiko kutimiza maandiko yaltanaandika e, katika turati e, manabii pamoja na zaburi kwa hyo zaburi ya mimoatatu msari ule watatu wa anasema hivi Okay, mnze msar wa kwanza mpaka watatu anasema e, nafsi yangu umuimidi bwana na vyote vilivyomo ndani yangu viliimidi jina lake takatifu e, nafsi yangu umimidi bwana wala usizisahau fadhili zake zote alafu watatu anasema akusamehe maovu yako yote akuponya magonjwa yako yako yote akusamehe maovu yako yote akuponya magonjwa yako yote anasema hivi anayenisamehe uovu wangu wote na kuniponya m yangu yote neno anasema akusamehe dhambi zako zote akuponya magonjwa yako yote kwa yo anasema unaona swala la dhambi kusamehewa na swala la kuponywa liko sehemu moja kwa lugha nyingine dawa ya dhambi ndio dawa hiyo hiyo ya, ya, ya magonjwa ya uponyaji kwa lugha nyingine ondoleo la dhambi kilichosababisha ondoleo la dhambi ndio hicho hicho kinachosababisha watu kuponywa kwa hiyo uponyaji pamoja na, na, na msamaha wa dhambi ama amandoleo la dhambi uwezukavitenganisha sasa nazungumza nazungumzawasabbui yesu analetewa huyu mtu amepooza ame, ame wametoboa dari ame, ame mbele yake mba anasema uh, mwanangu Mafarisayo, viongozi wandini, anasema uyumto, anakufuru. Nani kusamea dhambi zako zimesamewa mafaisayviongozi wadini wanasemhtnakufuunawezakusamaamoupekeak kumwambia mtu dhambi zako zimesamewa ama ondoko kalsema kipi chepesi kusamehe dhambi za mtu au kuponya kwa lugha nyingine bwana yesu anasema mimi ninasamehe dh dhambi na wakati huohuo ninaponya mimi ninafanya vyote viwili nina uwezo wa kuponya na nina uwezo wa kusamehe dhambi hilo nataka ulishike sana hilo nila muhimu sana rafiki na hili pia utaona uh, nani uh, uh, uh, uh, uh, i, i, i, yakobo naye analizungumza hivohkswa mfano kwenye yakobo tuangalie kidogo pale yakobo mlango w5 msa yakob 55 anasema hivi mtu wa kwenu amekuwa hawezi na awaite wazee wa kanisa nao wamwombee na kumpaka mafuta kwa jina la bwana jina la nani jina la bwana yesu anasema na kule kuomba kwa imani kutamwokoa mgonjwa yule na bwana atamwinua hata ikiwa amefanya dhambi atasamehewa kwao unaona tena kwa mara nyingine swala la dhambi na swala la uponyaji vinawekwa katika mstari mmoja kuonyesha kwamba gharama ya kulipia dhambi ndio gharama hiyo ya kulipia uponyaji sasa uponyajissaota ukiona ni kitu hichi rafiki kama wewe unamwamini yesu anayeondoa dhambi lakini wakati huo huamini yesu anayeponya wewo huoni kuamini kwako kuna shida na hapa ndipo napopata kizungumkuti na, na, na, na wakristo wengi na viongozi wengi katika ukristo kwamba wanakubali kwamba yesu anaondoa dhambi lakini ikitokea kwenye habari ya watu kuponywa na kufunguliwa wanakataa wanasemaa haya yalikuwa anafanyika kipindi cha mitume sasa hivi hayafanyiki tena kwa hiyo kama yesu alikuwa anaponya kipindi cha mitume sasa hivi aponyi tena huoni kwamba huyu kwa ni yesu aliye tofauti kwa sababu bibilia yangu inasema kwamba sio tu kwamba ana uwezo wa kusamehe dhambi ama kuondoa dhambi lakini pia anaponya na kwa sababu hiyo weo unanisikiliza kama yesu uliye naye unaamini ameondoa dhambi zako na kwamba unataka kwenda mbinguni lakini wakati o huku hapa duniani unaumwa una magonjwa hawezi kuponya hawezi kukufungua na hauamini katika hilo wee huoni kuna shida hapa kama hawezi kuponya magonjwa yako kama hauwezi kukufungua anawezaje kuondoa dhambi zako ajadaalirudia tena <laughs> ni jambo la muhimu sana kama yesu unayemwamini unaamini ana uwezo wa kusameha na kuondoa dhambi sasa hivi lakini hana uwezo wa kuponya na kufungua watu then unauhakika gani kwamba dhambi zako zimeondolewa kwa sababu uthibitisho wa yesu sahihi wa yesu wa kweli ni yule ambaye sio tu kwamba anasamea na kuondoa dhambi lakini pia anaponya watu na swala la kuponya tunaliona hapa hapa duniani katika wakati wa sasa na kwamanao nikiona mtu ameponywa sasa sio lazima uende kwenye kanisa ambalo hivi unaweza ukafungua kwenye kwenye enyeb kuna watumishi chungu mzima wanaombea watu wanapona wanafunguliwa wanaponywa kwao inakuthibitisha chamuhimu hapa ni niwe uamini kwamba huyu yesu nayemwamini niliyempokea ambaye ameondoa dhambi zangu pia ni mponyaji na kwamba nakubali vyote nakubali kwamba anaondoa dhambi lakini pia nakubali kwamba anaponya anafanya ishara maajabu nameujiza kwa sababu kama yesu unayemwamini afanye ishara maajabu nameujiza huyo sio yesu akenye bibilia na kama hawezi kuponya nakufungua watu basi ni dhahiri awezi kuondoa dhambi zako kwao umepewa yesu ambaye ni feki na hiyo unakwenda unaenda tu mbingunaanakwenda hund naenda upendo kwa sababu kama huyo yesu mlienaye hawezi akaponya wagonjwa katikati yenu mnawakika gani anaweza kuondoa dhambi na unasema ntasubiria mpaka siku nikifa siku ukifa utagudua kwamba yesu uliokuwa nae nifeki na unaenda jaana mwemoto na hauna muda wa kurekebisha useme A, mungu samani kidogo najua viongozi wangu akunifundisha vizuri niruhusu dakika kumi nirudi duniani hiyo nafasi tena anasema baada ya kufa ni hukumu k ukitoka nje ya mwili wako kama yesu ulikuwa amwamini ni feki maanake nkwenye ziwa la moto koo unajuaje basi kwamba huu yesu ni sahii tunataka tumwone yesu yule yule akifanya ishara maajabu namiujiza ndo yesu wa kwenye bibilia tuko sawa anileteamema ah, lakini alisema sio kila mtu lako anaesemak kwambatuponya watu na miujiza, Alafa, kwa jina la yesu na watu wakapona lako nakufungua wata inginew na msarilo wa ishirina moja tutaanza pale matao saba ishirina moja angalia anasema hivi anasema si kila mtu aniambiaye bwana bwana atakayeingia katika ufalme wa mbinguni bali ni yeye afanyaye mapenzi ya baba yangu aliye mbinguni anasema wengi wataniambia siku ile bwana bwana hatukufanya unabii kwa jina lako na kwa jina lako kutoa pepo na kwa jina lako kufanya miujiza mingi ndipo nitawaambia dhahiri sikuwajua ninyi kamwe ondokeni kwangu ninyi mtendao maovu hajakataa kwamba uponyaji uliofanyika watu kufunguliwa miujiza na unabii ulikuwa ni nifeki ana. anasema yesi mlifanya lakini shida yenu ni kwamba mmekuwa mkitenda maovu mmekuwa hamwenendi katika mapenzi ya baba yangu ko ondokeni mwende kwenye ziwa la moto maanake ni kwamba jina lake lilipotumika bado alifanya ishara maajabu nameujiza kwa sababu gani kwa sababu hiyo ni asili yake kw huwezi ukaliita jina la yesu mahali ndio maana watu wengi le wanafanya ishara maajabu nameujiza wengine wanatumia hiyo nafasi vibaya wakidhania kwamba wako salama lakini ukweli ni kwamba lazima unatenda mapenzi ya baba ya yo nachotaka ukiona nini kwamba hata kwa wale watumishi ambao wanatumia, wanatumia jina lake kwa maslahi yao binafsi bado yesu amejifunua kama mponyaji kwa nini kwa sababu anapenda watu kwa sababu anajali watu wake kwahiyo yesu ambaye haponyi yesu ambaye hafungui yesu ambaye hafanyi ishara maajabu nameujiza sio yesu wa kwenye bibilia huyo ni yesu yesufeki sasa nikuulize wewe rafiki u una yesu gani na kama yesu ulenaye hafanyi haya mambo unauakika gani kuhusu hiyo una mbingu unaosema unaenda unadhani kwenye siku ile ya ya mwisho utaingia kwa sababu katiba mbigusamishoutaingiasatbheeuunafika pale mesoma mbele ya kiti chaenzi unawambia bwanaesu subiri oja nikusomee katiba ya dheebu letu inavosema katiba yetu sisi inasema hivi k mimi niliamini kwa muji wa katiba na habari njema rafik katba kukufa katiba ya dheebu lako ya kufia mwongozo wa dheebu lako akufia itikadi ya lako heebulaokufia alikufia ni yesu kristo mwokozi wa maisha yako ni yesu kristo mwokozi wa maisha yako wala sio kiongozi wako rafiki sio mchungaji wako sio mtume wako sio nabii wako sio mwinjilisi wako sio askofu wako sio kardinali wako mwokozi wa maisha yako ni yesu kristo na swali linakuja kwamba yesu anakuaj mwokozi anakuwa mwokozi kwa sababu kuna kazi aliifanya auokoa wewe na katika kuifanya hiyo kazi sio dhambi ziliondolewa lakini pia aliponya magonjwa yako yote swali ni moja tu yesu nayemwamini wewe ni yesu wa namna gani yesu wa namna gani na kuna wakristo wengine wana yesu aliyekufa hayuko hai ha, hawezi akafanya chochote katika maisha yayo sasa hivi hili ni tatizo sasa unsikilize usije ukaingia kwenye ninimasami mwalimu nimeshamboga lafu swala tunachosema je kwamba sasa hivi kwa sababu unakubakwam yesu sabu ni yeye yule yule jana leo nahtamilel hajabadii unakubali kwamba yesu sio tu kwamba kupitia dhambi zinaondolewa lakini pia piamagonjwa yanaponywa leohii swala sasa sasa, la kwamba umeweza kupona, kupona lingine lakini na ukweli je hapo ambapo mnaabudu mnafanya ibada mnakusanyika mnakutanika je wanakubali kwamba yesu bado li mtendameujiza leo hii bado anaponya kupitia watakatifu bado anaponya kupitia wakristo au wanapingaa je wanaposikia kuna mtumishi ametokeza mpya anafanya uponyaji je wana ngana kuanza kumshambulia na kuanza kumhubiri madhabauni kwamba huyu afai huyu hivi au wanasema hakika mungu ni mwaminifu bado anatembelea watu wake bado anafanya kazi zile zile ambazo alikuwa akizifanya kwamba bwana yesu aliponya watu wakati ule akaendelea kuponya mitume na leo hiye anaendelea kuponya watu mbalimbali kwa mfano huyo ndugu ambaye ametokeza anafanya ishara maajabu nameujiza hakika huo ni mkono wa bwana ama bado tunapinga hii ndio shida tulionayo rafiki ndomaana paulo anamwambia wa korinto ninyi mkiletewa yesu mwingine mnaona poa tu mkiletewa roho mwingine mkumpokea kutoka kwetu mnaona e, mkiletewa, mkiletewa injili mnaona injili hmm? nyingine ambaekumokeat uhusiano na mungu wa wa kalenda si, wana kalenda kalenda kalenda wana tumepewa <laughs> yes, hata kama roho mtakatifu kuzungumza naye kitu kingine tofauti kwenye kalenda jamaa n anasema mongozwe umamb kwenye kalenda kalenda tukikutana bila kujua kwamba inawezekana kalendautkujua kamb hatwaliadawumsawakwenye biblia kwa haya, haya ni mambo rafiki nataka tuiangalie. kwa sababu kumbuka tunazungumzia hatima yako ya milele utakapokwenda kwenye ziwa la moto hutasema kwamba ni mchungaji wangu mwinjilisti wangu ama askofu wangu alinifundisha vibaya kuna, kuna kitu wanasema wanasema kwa lugha ya kiingereza kwa kiswahili kitafsiri isahiliktaina kutokujua sheria sio sababu okay. ignorance of sababukutokujuasheri sio sababu kama sheria ipo na umevunja ni kwamba utabeba msalaba wako na kwenda kusimama mbele ya kiti chan ukasema mimi sikujua kwamba nilifundishwa vibaya niliaminishwa vibaya ni mungu atakulia swali moja tu kwani bibilia haukua nayo kwani sikukupa roho wangu akufundishe wa kwanini ukumsikiliza roho wangu ukaamukuskilza binadamuili si, la muhimu sana na, na ndiyo maana wa, wa, wa, waraka kwanza mbili, wa kwanza wa yohana mbl kusoamstariule wa ishiini na mstari ule wa ishiinasb anasema yale mafuta aliyoko ndani mweno roho mtakatifu anawafundisha yote muulize roho mtakatifu akufundishe mwambie roho mtakatifu kiu yangu na shauku yangu nikumjua yesu wa kweli kumjua huyu yesu wa kenyi bibilia nataka huyu yesu aknyi awe halisi leo hii katika maisha yangu nataka uwepo wake uwe halisi katika maisha yangu sio tu kwamba aweze kunyihudumia mimi napokuwa na changamoto mbalimbali za kiafya lakini pia awezi kuhudumia na wengine kupitia mimi ndicho ndicho ambacho leo hii, rafiki. ambacho natakiwa natakiwa ufanye rafiki uamue kwamba unataka yesu aknyi bibilia awe rafiki yako awe halisi usikubali yesu mwingine yeyote ambaye sio huya kwenye bibilia na ukienda kwenye yohana sab taifa la walikuwa nasubria masihi aje na bwana yesu yaj nwanayesu alivotokeza kw nafanyanafanya gumzo likaanza kwamba huyu ndiye yeye ama sio yeye huyu ndiye yeye ndiye ama sio yeye kwa hiyo wengine wanatafuta kumuua wengine wanamwamini wanamwaminikisoma yoa 3 nasema hivi basi wakatafuta kumkamata lakini hakuna mtu aliye mkono wake ili kumshika kwa sababu saa yake ilikuwa haijaja bado 31 na watu wengi katika mkutano wakamwamini wakisema atakapokuja kristo je atafanya ishara nyingi zaidi kuliko hizi alizozifanya huyu umesikia kitu rafiki atakapokuja kristo je atafanya ishara zaidi izi alizozifanya huyu sikia kwenye tafsiri ya neno anavyosema anasema nao watu wengi wakamwamini wakasema je kristo atakapokuja atafanya miujiza mikuu zaidi kuliko aliyoifanya mtu huyu kwahiyo ina maana katika taifa la israeli ambao walikuwa wanamsubiria masihi walikuwa wanajua kabisa masihi akija kati ya mambo ambayo yatamtambulisha huyu masihi kati ya mambo ambayo yatamdhihirisha huyu masihi kati ya mambo ambayo yatamdhihirisha huyu mwokozi ni ishara maajabu na miujiza ambayo atakuwa akifanya ni ishara maajabu na miujiza ambayo atakua akifanya maana hapa anasema kwamba atakapokuja kristo atafanya miujiza mikuu kupita huyu ambaye anaifanya k kama wao waliambiwa na kupitia manabii kwamba njia mojawapo ya kumtambua kristo ambaye ni mokozi ni kupitia ishara maajabu na miujiza na kwa kwaanao mtakapoona akifanya hayo mambo dheni atatambulisha kwamba huyu ndiye kristo sisi ni nani leo hii tukatae Oh, mtadanganywa tadanganywa nani wakati unaroa mtakatifu ndanimwako roawakweli ko ndanimwako ro wakriko ndanimwao tadanganywaje saahumdanganywa adangnya udanganyi ksaausoda kukubali katika moyo wako li kwamba yesu ambaye afanyi ishara maajabu na nameujiza huyo ni yesu feki huyo ni yesu wa maboksi sio yesu wa kwenye bibilia ukianza kufanya hivyo utaanza kuona mabadiliko na jinsi ambavyo roho mtakatifu ataanza kufunulia nao utamjua yesu wa kweli na maisha yako atabadilika jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati kama huu watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasma ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutawale na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu vilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gari cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha na misi leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyoyakusudia maisha yangu kwa kitabu hichi pia niktofauti aaigii tuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake viko sehemu mbili sehemu ya kwanza tunakujengea ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekwekea aina mbalimbali za ukiri ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho yake leoo hatukufundishi tunakupa ufaham alafu tuakuacha hewan tunakufundisha tunakupa ufahamu tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia huanze kufanya ukiri kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhihirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri positive kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima humu mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hici cha nguvu ya ukewi lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi adim, ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu