vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi kama unajua kilichoko katika moyo wa mungu kama unajua kilichoko katika mawazo ya mungu kama unajua mapenzi ya mungu juu ya hilo jambo kama unajua kuwa mungu ni baba yako kama unajua mungu ni rafiki yako kama unajua mungu anakupenda unapokwenda mbele zake unakwenda kwa ujasiri huendi ukiwa na hofu huendi ukiwa na senzofahamu unaenda ukiwa na ujasiri ina kila mara inapofika mda wa kwenda kwenye maombi unakuwa na shauku ya kwenda kwenye maombi popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikia kile ambacho roho wa yesu kristo ameweza kutuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu kama unasikiliza kwa njia ya redio yakiwa yana lengo la kujenga imani yako wewe well, unaenesikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimbilifu wa kristo lakini pia mafundisho hayo posted kila siku katika mitandao ya kijamii ikiwa ni youtube pamoja na, na, na, na whatsapp E, na pamoja na nna podcast ya huduma uzima time podcast kwa wale wanataka kupata mafundisho kwa njia ya whatsapp basi unaweza ukatuma ujumbe mfupi katika namba 76452264522 na utakatuma ujumbe huosema tu ni unge alafu utaunganishwa na kwa maana hiyo utapata mafundisho haya sili ni kusikiliza tena na tena tena kumbuka kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vizuri utaamini vizuri ukiamini vizuri utatenda vizuri ukitenda vizuri utapata matokeo mazuri lakini ukifikiri vibaya maanaake ni kwamba utaamini vibaya na ukiamini vibaya utatenda vibaya na ukitenda vibaya utapata matokeo mabaya ambayo atakusababisha uwe ni mtu wa wakunungunika tu hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo unabudi kuwa mwanafunzi waaaaaafaa tunaendelea na somo letu inalosema rafiki wa yesu na tumezungumza vitu kadha wakadha lakini kabla hatujaendelea nitoe u shukrani za pekee kabisa kwa ajili ya wale wote wanaohamasisha wengine kusikiliza vipindi vya neema na kweli kufuatilia mafundisho ya neema na kweli iwe ni kwa njia ya edio iwe ni kwa njia ya youtube ama iwe ni kwa njia ya, ya whatsapp gup linaloita mwanafunzi wa kristo ama hiyo kwenye uzima time podcast eh? na unapokuwa na application ya huduma nenda kapakua nenda store unaweza ukaipata lakini pia nadani wenye wanaita ni, naanza kusahaumajina uh, pia zinapatikana mafundisho yetu kwa hiyo ukienda pale basi unaandika tu mwalimu huruma gadi alafu unatupata pale eh, unaeza ukapakua ukaweka ama ukasikiliza moja kwa moja kama kwenye i Um, na yote tunafanya ili kuweza kufikishia mafundisho ayo kwa njia urahisi na unapokuwa na application ya huduma maanayake ni kwamba una uwezo wa kusikiliza mahali popote wakati wote una, wa una uwezo wa ku una uwezo wa kusikilizia umoumo umo. na inakuwa ni nyepesi na kila somo jipya likiwekwa basi unapata alat unaambiwa kwamba kuna somo jipya limewekwa basi unajua unafuatilia kwenye youtbe tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi na kwa wale wanaopendapenda picha na nini na nini kwenye facebook kule unaenda pia kwa jina kwajina a mwalimurumagadi kwenye instagram pia kwajina la mwalimuruma gadi kwenye twitte kwa jina la mwalimu rumagadi basi tunaendelea na somo letu um, swali niloanza nalo tangu mwanzo wa somo letu ni hili je wewe ni mtumwa wa yesu kristo ama rafiki wa yesu kristo sasa nafahamu paulo petro wote wamesema mtumwa mtumwa wa yesu kristo lakini zingatia kuna utumwa wa aina mbili kuna utumwa wa kulazimishwa na kuna utumwa wa kujitoa kwa upendo kwa sababu umemjua mtu umemwelewa umeelewa kile alichokufanyia umempenda mno sasa unaamuau nasema mimi ni wakwako na kwa maana hiyo hata ukiona zamani ukisoma kwenye agano la kale utaona kwamba ulikuwa una watumwa ambao wanakuja eidha amenunuliwa kutoka kwa wanauza watumwa na amekuja kwenye familia amefanya kazi pale alafu walikuwa wana kipindi haswa kwenye torati kwamba mtumwa ukae naye milele kwamba huyu baada ya muda unatakiwa umwachilie umpe uhuru wake na mungu akaelekeza akasema ikiwa mtumwa amefikia mwisho wa kipindi chake cha kukaa katika utumwa na unatakiwa kumwachilia na umemwachilia alafu ile mtumwa amefanya maamuzi ataki kwenda anataka kukaa na kubakia kuwa sehemu ya familia anasema basi mtumwa huyo atabakia lakini atatobolewa sikio na kuvalishwa ereni kwao swala la wanaume kutoboa sikio na kuvaa ereni lilianzia kipindi hicho kwao sikio linatobolewa alafu anavalishwa ereni anaonyesha kwamba huyu ni mtumwa wa upendo mtumwa wa iyari Tunakoda sasa kama vile nakenda saasnaona vlnaotaatamaupkpn wne smmmtumaystwmoja kwaoa wee yoa mtumwa wa5 yesu kristo kwa hiyo tunaendelea <laughs> kwenye yohana wa 15. angalia angali kit mbacho mitume siwaiti tena watumwa kwa maana mtumwa hajui atendalo bwanawake lakini nyinyi nimewaita rafiki kwa kuwa yote niliyoyasikia kwa baba yangu nimewaarifu tumeshaangalia vitu kathaa lakini nilikwambia bwana yesu alijifunza habari ya kufanya wanafunzi ama watu nao kazi kuwa rafiki kwa baba yake kwa sababu tuna rekodi inaonyesha kwamba mungu alikuwa ni rafiki wa abrahamu na bibilia inatuambia wazi kwenye yakobo kwamba abrahamu alikuwa rafiki wa mungu kwa sababu alipata haki inayopatikana kwa imani sio haki inayopatikana kwa matendo ya sheria sasa somo la haki ama e, nini ya, niseme swala zima la haki limekuwa halieleweki katika kanisa na kwa manao kila mara anapojaribu kulifundisha watu wanalipuuza wanana lakini pasipokujua bila haki wewe huwezi ukawa na uhusiano na mungu msingi wa uhusiano na mungu ni haki bila mungu kutangaza kuwa wewe ni mwenye haki huwezi ukasimama mbele zake na ndio maana haki huipati wewe mwenyewe inabidi mungu akupatie sasa ni acha kwanza agal msara ya 15 siwaiti tena watumwa kwa maana mtumwa hajui atendalo bwana wake lakini ninyi nimewaita rafiki kwa kuwa yote niliyoyasikia kwa baba yangu nimewaarifu alafu anasema si ninyi mlionichagua mimi bali ni mimi niliye ninyi nami nikawaweka mwende mkazae matunda na matunda yenu yapate kukaa ili kwamba lolote mwombalo baba kwa jina langu awapeni kwayo anasema nini anasema unapokuwa rafiki wa yesu lolote utakalomuomba baba utapata lakini unapokuwa mtumwa mtizamo wako utapkenda kwa mungu huendi kwa mungu kama baba utaenda kwa mungu kama mungu ambaye ni ni nini anasema mungu mwenye haki na anayehukumu na kwa maana hiyo mtizamo wako siku zote utakuwa ni mtizamo wa kwamba wewe ni duni wewe ni mchafu wewe haufai na ukiangalia wakristo wengi wanavyokwenda mbele za mungu kufanya maombi wanakwenda na mtizamo huo na wengi wanapenda kukopi ombi la daudi katika zaburi ya baada ya daudi kuchukua mke wa mtu alafu akaua mme wa huyo mama alafu akataa kuficha ile dhambi mpaka alipokuja kuumbuliwa na nabii na, na eh, nathanieli kwa na ama nathan anapoenda kufanya maombi mbele za mungu anaomba kwa zaburi 1 hasa ukiwauliza wangapi walifanya haya waliwafanya daudi katika zaburi ya mj sijui ni wangapi kwaho kuna maneno mengine ambayo daudi anayatumia ambayo wewe ambaye hivi ni mwana wa mungu wewe ambaye ulichaguliwa na yesu na yesu alikuchagua kwa lengo la wewe kuwa rafiki yake hustahili kuna maneno mengine hustahili kuyasema kwa sababu wewe sio tu kwamba ni mwana wa mungu lakini pia ni rafiki wa yesu tunakanda sawasawa kwao anasema ya, n yani rafiki wa yesu akiomba anajibiwa akiomba anapata kwa nini kwa sababu anajua yote ambayo bwana yesu anayajua ambayo bwana yesu amefunuliwa na kuambiwa na baba yake na kwa maana hiyo kama unajua kilichoko katika moyo wa mungu kama unajua kilichoko katika mawazo ya mungu kama unajua mapenzi ya mungu juu ya hilo jambo kama unajua kuwa mungu ni baba yako kama unajua mungu ni rafiki yako kama unajua mungu anakupenda unapokwenda mbele zake unakwenda kwa ujasiri huendi ukiwa na hofu huendi ukiwa na sintofahamu unaenda ukiwa na ujasiri infat kila mara inapofika muda wa kwenda kwenye maombi unakuwa na shauku ya kwenda kwenye maombi kwa sababu gani unakwenda kwa mungu ambaye sio tu kwamba ni baba yako lakini ni rafiki yako sasa ngoja nifafanue kitu hapa kuna watu wana wazazi na wazazi chukulie mtu, mtu ana baba na huyu mtu hajawai kuwa rafiki na baba yake hata siku moja kabisa Nina nina, nina nina sasa naweza usiwa mfano mzuri sana lakini nina, nina, nina bwana mmoja nilisoma naye uh, chuoni alafu siku moja wakati nikiwawakatihu nimeajiriwa nikiwa kikazi kule, kule morogoro tumekaa mahali kwenye hoteli alafu akaja yuko na, na bwana mwingine kwa hiyo mimi nlivaona nikaenda nkawasalim hey, e, siku nyingi safi hey, vipi hey, hey, hey. naona alafu kwa bahatimbaya kufanya utambulisho alafu huyo aliekuwa naye akawa ametoka kidogo alafu, wa wapi yuko poa na kidogoakambshikaooa o akwenda kwenye kula na baba yako staeao aaauwashika aa aayau iua pnd asada ni marafiki sasa kuna watu wengine wamepata ufunuo kuwa mungu ni baba lakini hawajapata ufunuo bado kuwa mungu ni rafiki na ndicho ambacho bwana yesu anatuletea ndicho ambacho bwana yesu anatamani anasema natamani ninyimua rafiki zangu si ukiwa rafiki hata kuzungumza na mungu mnazungumza uso kwa uso bwana yesu alikuwa anazungumza na mitume uso kwa uso na leo hii anataka azungumze na wewe face, face uso kwa uso ama tunaita ana kwa ana moja nikuonyeshe mtu mmoja ambaye alikuwa akizungumza na mungu anazungumza uso kwa uso ndio sikumbuka nilikwambia bwana yesu yote anayafanya na kuyasema ni kwa sababu tumeona katika yohana yoana 9 kwamba ameyaona kwababa yake kwao anavyoleta swala la urafiki hapa sio kitu amekiokota mtaani anatufunulia haja iliyoko katika mmoyo wa mungu usisahau pamoja na kwamba yesu ni mwanadamu kwa asilimia 1 lakini pa n nu i mojanu io wawli at a ngu moja esu ambae ni mungu mungu kuwa rafiki rafiki yako basi, mungu ni baba yako, anataka kuwa na wewe. na haya tunaona tulishaangalia kwamba abrahamu alikuwa wa rafiki wa mungu. sasa katika urafiki sehemu ungu tamaniarafikaoe kutoka 3 kutoka mlango wa 33a haya mambo ni mazuri tobaa kwamba ili somo ni zuri kweli yani atak ulisikilize tena na tena na tena na tena kutoka 3ta nitaanza msara wangapi goja tuanze msara wa kwanza tuone kitu msara wa kwanza toka 3naanza mstara wa kwanza anasema bwana akanena na musa haya ondokeni katokeni hapo wewe na hao watu uliowaleta wakwee wa, e, wa kutoka nchi ya misri waende nchi hiyo niliyomwapia abrahamu na isaka na yakobo niliposema nitakipa e, nita kizazi chako nchi hii nami nitamtuma malaika aende mbele yako nami nitawafukuza wakanani na waamori na wahiti na mperezi na, na mhivi na myebusi waifikilie nchi imiminikayo maziwa na asali kwa maana mimi sitakwenda kati yenu kwa sababu ninyi ni watu wenye shingo ngumu nisiwaangamize ninyi katika njia sasa rafiki kumbuka kitu hichi wakati mungu anaenda kuwatoa israeli misri ukusoma kutoka mlango wanne naan kwanzia mstari wa 22, 23 pale mungu anamwambia musa kamwambia farao mpe mzaliwa wangu wa kwanza ruhusa aende alafu mungu anasema usipomwachilia mzaliwa wangu wa kwanza na mimi ntaua wazaliwa wako wa kwanza wote ntapita katika taifa la misri kila mzaliwa wa kwanza ntammaliza kwo mwachilie mwanangu aende mpe mtoto wangu ruhusa aende ende iunpatafianaju okay. nkisema kwa hiyo kama israeli alikuwa ni mwana wa mungu mungu anasema huyu ni mwanangu labagjakaisoasiosoma hiyo sasa attaleanatd kutoka nn gitabamkasome hapa alafu amwndi kusoma haelua kutoka mlango wa nne mstari wa isin mbili anasema nawe umwambie farao bwana asema hivi israeli ni mwanangu mimi mzaliwa wa kwanza wangu nami nimekuambia mpe mwanangu ruhusa aende ili apate kunitumikia nawe umekataa kumpa ruhusa aende angalia basi mimi nitamuua mwanao mzaliwa wa kwanza wako kwa hiyo mungu anasema israel wote kama taifa ni mwanangu ni mzaliwa wa wangu wa kwanza lakini angalia kule kwenye kutoka 3tatu tunafahamu hapo katikati kilichotokea ni kwamba israeli katika mlango wa 32 wakatengeneza ndama wakaabudu ndama wakati musa amepanda mlimani kwahio mungu anawambia kwamba mimi natimiza kiapo nilichomwapia abrahamu isaka na yakobo ninawaingiza katika nchi iliyojaa asali na maziwa na ninawapa malaika awapeleke mwende kuingia katika hiyo nchi lakini mimi sitaenda katikati yenu kwa sababu ninyi anasema angalia hapa anasema, anasema msara wa tatu waifikilie nchi imiminikayo maziwa na asali kwa maana mimi sitakwenda kati yenu kwa sababu ninyi ni watu wenye shingo ngumu nisiwaangamize ninyi katika njia kwaio kuna watu ambao mungu watu wamezaliwa mara ya pili mungu ni baba yako lakini kwa sababu ya shingo ngumu na ukaidi na hii sababu ya torati then mungu hataki yani urafiki hakuna ya na nandicho kwa israeli pasma mimi nawapa malaika mimi siende na watu wengine wangeambia kwamba nakupa malaika wangeshangilia na kurukaruka glisariwann watu waliposikia habari hizo mbaya wakaomboleza wala hapana mtu aliyevaa vyombo vyake vya uzuri mungu amekataa kwenda katikati yao amekataa uwepo wake katikati yao kama ni mtumishi unanisikiliza wewe unasema uko kwenye kanisa rafiki na kanisa lako ni la kiroho mnasema mmeokoka na mnaamini katika uwepo ama nguvu za roho kwa roho mtakatifu usikubali mtumishi wa bwana yesu kwenye kanisa lako kukawa hakuna uwepo wa mungu roho mtakatifu akawa afuriki katikati yenu usikubali mkaa mkia kwenye ibada kama vile mko makaburini sisi ni watu tulioitwa kuenenda na uwepo wa mungu sisi tuna, kwa kingaza, we are the people of his presence sii tunaitwa kuwa watu wa kubeba uwepo wa mungu ndio maana israel anapoambiwa na mungu kwamba uwepo wangu hautaenda katikati yenu israel wanalia kwa sababu anaelewa uwepo wa mungu maanake ni ushindi sasa utakubalija unaendesha huduma mtumishi alafu uwepo aupo katikati yenu usikubali hiyo kitu usikubali asangalia msara wa tano bwana akamwambia musa waambie wana wa israel ninyi ni watu wenye shingo ngumu kama mimi nikiingia kati yenu dakika moja nitawaangamiza basi sasa vueni vyombo vyenu vya uzuri ili nipate kujua nitakalowatenda basi wana wa israel wakavua vyombo vyao vyote vya uzuri tangu mlima wa horebu na mbele nachotafuta nihichi msara wa saba basi desturi ya musa ilikuwa kuitua ile hema na kuikita nje ya marago mbali na hayo marago akaiita hema ya kukutania hata kila mtu aliyekuwa akitaka neno kwa bwana akatoka akaenda hata hema ya kukutania iliyokuwa nje ya marago hata musa alipotoka kuiendea ile hema watu wote waliondoka wakasimama kila mtu mlangoni pa hema yake Akata, akamtazama musa hata alipokwisha kuingia hemani ikawa musa alipoingia humo hemani ile nguzo ya wingu ikashuka ikasimama mlangoni pa ile hema naye bwana akasema na musa watu wote wakaiona nguzo ya wingu ikisimama penye mlango wa hema watu wote wakaondoka wakasujudu kila mtu mlangoni pa hema yake naye bwana mstari wa 11 naye bwana akasema na musa uso kwa uso kama vile mtu asemavyo na rafiki yake kisha akageuka akarejea hata maragoni bali mtumishi wake yoshua mwana wa nuni naye ni kijana hakutoka mle hemani kwa ho anasema musa alikuwa anakwenda kwenye hema ya kukutania nguzo ya wingu inashuka kwenye ile hema ya kukutania mungu anaanza kusema na musa na bibilia natuambia kwamba mungu alikuwa akiongea na musa uso kwa uso kama vile mtu anavyoongea na rafiki yake kwa hiyo bwana yesu anapotaka si tue marafiki zake anapotaka weeuwe rafiki yake kiu yake na shauku yake ni kwamba azungumze na wewe uso kwa uso kama vile ambavyo mungu muumba wa mbingu na nchi alikuwa akizungumza na musa uso kwa uso lakini unajua bahati mbaya moja kama ilivyokuwa kwa wana wa israeli ambapo walikataa kuwa rafiki na mungu walikataa kuzungumza na mungu wakasema musa azungumze kwa niaba yao ndivyo wakristo wengi leo hii wanataka watumishi wanaoitwa watumishi mitume manabii waende wakazungumze na mungu kwa niaba yao wao hawataki wanataka waje tu waekewe mikono waambiwe zungusha kitambao ukizungusha kitambaa utakuwa tajiri zungusha kitambao utapata ppot utakwenda ulaya njoo ununue mafuta njoo ununue chumvi lakini hawataki uhusiano na mungu hawataki kuwa rafiki na mungu moja nikuonyeshe wana waiawalivomkataa mungu Toto, tukangali kitu Uh, kutoka hiyo hiyo mlango wa 19 mungu amewambia wa musa waambie watu wajitakase kisha baada ya siku tatu nitakuja nizungumze nao alafu akawapa maelekezo alafu tunafahamu mungu akaamua kushuka kuzungumza nao ule atendeule mlago kutoka mlango a ishini sasa nisome amewapa sheria pale ngoja tuanze mstari wapimsari wa18 watu wote kutoka 2mstari wa18 watu wote wakaona umeme na ngurumo na sauti ya baragumu na ule mlima kutoka moshi na watu walipoona hayo wakatetemeka wakasimama mbali wakamwambia musa sema nasi wewe nasi tutasikia bali mungu asiseme nasi tusije tukafa kwaho mungu aliwambia aataa uzugumza nanini jiandaeni kwa siku tatu mje kwenye mlima hapa mlimapasazuguza kwo mungu akaanza kushuka Ngurumu, radi, titemeko, kwa ambia, Musa, kitu. Wee, nenda na mungu kwa yetu. mungu yetu asiseme akisema na sisi, kata, kuwa na mungu. kama vile ambavyo nuruuadtetemeoang m a hatutaki kutengeneza uhusiano na mungu hatutaki kuwa rafiki na mungu kupitia yesu kristo ili aseme na sisi uso kwa uso tunataka mtu mwingine aende akazungumze na mungu kwa niaba yetu lini wewe unaenesikiliza utafanya maamuzi kwamba no nataka kuwa rafiki na mungu nataka mungu muumba wa mbingu na nchi ambaye ni baba yangu azungumze na mimi uso kwa uso nataka kuzungumza na yesu kristo uso kwa uso nataka kuzungumza na roho mtakatifu uso kwa uso lini utaamua lini utaacha kutegemea wengine kuzungumza na mungu kwa niaba yako lini utaacha kutegemea wengine kukuwakilisha kwa mungu kwa niaba yako kwa nini usiwe mtu wa kuzungumza na mungu uso kwa uso katika uwepo wake katika utukufu wake huu ndio mwaliko naotaka kukupa rafiki ndomaanakkwamba ili somo ni somo la muhimu kwelikweli ni somo ambalo litakutengenezea ufahamu litakujengea uwezo kupitia neema ya yesu kristo na kupitia upendo wa mungu baba na ushirika wa roho mtakatifu utafika mahali utakuwa unafanya ushirika na mungu masaa hata wakati umelala bado atasema na wewe bado utafanya naye ushirika kwa nini kwa sababu uko mbele a uwepo wa mungu lakini kama utambui hivyo utawezaje bwana yesu anataka weweuwe rafiki yake kama ilivyokuwa mungu anazungumza na musa uso kwa uso anataka leo hii na yeye azungumze na wewe uso kwa uso anataka leo hii mungu baba yake azungumze na wewe uso kwa uso angalia usije ukawe na shingo ngumu ukawa mbishi na mkaidi kama wana waisrael ambao walifanywa mioyo yao kuwa migumu kwa sababu ya torati na sheria na ndio maana tunawahubiria watu leo hii waachane na torati wageukie neema ya yesu kristo ili mioyo yao ipate kuwa laini ukisoma wakorinto wlanow wa anasema wale wanaonenda kwa torati mioyo yao ni ya mawe lakini wale wanaonenda kwa kufuata neema ya yesu kristo wakiongozwa na roho mtakatifu anasema mioyo yao ni mioyo ya nyama kwao lengo la mafundisho haya na somo hili ni kukusaidia wewe mmoyo wako uache kuwa wajiwe mmoyo wako uwe wanyama ili roho mtakatifu akatibu hiyo barua aandike hiyo barua katika moyo wako ili watu wengine wakikuona waweze kusoma ujumbe wa kristo katika maisha yako ili watu wakikuona wajue hakika wewe ni rafiki wa kristo wajue kwamba wwe ni rafiki wa yesu wafahamu kwamba e ni rafiki wa mungu unaweza unawezakawa umeskiliza una miezi mingapi saiv labda miezi nane ama miezi sita miezi mitano saba haijalishi lakini kama kuna kitu utagundua rafi napofundisha nawalewanafatilia kwenyeb sitoki jasho tunazungumza kishikaji tunazungumza kirafiki haya mawazo yanatiririka maanake nimekuwa rafiki wa yesu na kwa roho mtakatifu ana uhuru hata ukija kwenye mikutano ya kwangu ama kwenye ibada naambazo nahudumu sihudumu kwa kuvuja jasho utakuta mapepo yakifanya vurugu na kuvuruga ibada shika mguko mfunge kamba mfunge kanga n sisi ni wafalme bwana sisi ni marafiki zake na yesu wewe ni rafiki yake na yesu yesu alikuwa avuji jasho kwao nawee uwezi ukavuja jasho kumbuka ukishakuwa na ukiwa rafiki kwa mfano ukiwa rafiki na kiongozi wa wla ama wa mkoa unakuwa na ushawishi katika o taifa ndivyo duniani ukiwa wa mfalme utakuwa na na ni wa mfalme wa utakuwa ya, una ya, ya kwanza hivyo ufanye maombi yafuatayo ili d nd hahuanz uoishao uishaa ozu kiu yangu na shauku yangu ni kuzungumza na wewe uso kwa uso kama vile ambavyo musa alizungumza na wewe uso kwa uso hivyo nafanya maamuzi leo hii kwamba nakiri na kuamini na kwa kabisa kwamba yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu kisha akafufuka mimi niyo mwenye haki nakiri kwa kinywo changu yak yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu naomba uwe rafiki yangu asante kwa mana mimi sasa ni mwana wa mungu tena mimi ni rafiki yako wo yesu na najua kuanzia leo utasema na mimi uso kwa uso rafiki umefanya maombi mafupi na kukaribisha katika familia ya mungu tujulishe tupigie simu tuambie tufurahi pamoja na nawewe mpaka hapo tumefika mwisho jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kutokana na maneno yao ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutawale na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu vilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gari cha ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha na misi leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyo yakusudia maisha yangu kwadini kitabu hici pia ni ktofautiaii tuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake viko sehem mbili sehemu ya kwanza tunakujengea ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi yawe kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekwekea aina mbalimbali za ukili ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho yakeleo o hatukufundishi tunakupa ufahamu alafu tunakuacha hewani apan tuna tunakupa ufahamu tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia uanze kufanya ukili kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhihirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri kukiristv kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima huumu mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hichi cha nguvu ya ukime lakini zaidi ya yote mijini, sisi barikiwa, sisi wali kwa sisi ambao tuko mjini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu