vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi uzima hauanzi baada ya kufa uzima unaanza baada ya wewe kuliamini jina la yesu na kumpokea yesu kristo kama bwana na mokozi wa maisha yako unapofanya hivyo maanaake ni kwamba unaamishwa unatoka katika mauti unaingia katika uzima kaa tunakwenda vizuri rafiki haya mambo tunataka tuende nayo taratibu uweze kuyaelewa kumbuka bibilia inasema wazi pasipo imani haiwezekani kumpendeza kwa maana wale wanaomwendea mbunu lazima waamini kuwa yuko popote pale ulipo rafiki ninakkaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana yesu ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga imani yako wewe unaesikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimlifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda ama kuenenda kama kristo biblia inaweka wazi kabisa kwamba mwenye haki ambaye ni mtu mara ya pili ataishi kwa imani na pasipo imani hawezekani kumpendeza mungu hivyo zingatia kwamba kufikiri kwako kuna mchango moja kwa moja katika imani yako ukifikiri vizuri utaamini vizuri ukifikiri vibaya utaamini vibaya hivyo nakushauri fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili huweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na wanafunzi wa kristo wanasikiliza mafundisho ya neema na kweli napenda kutoa shukrani za dhati kwa ajili ya wale wote ambao wamekuwa wakisambaza ama wakihamasisha wengine kuweza kufuatilia mafundisho ya neema na kweli kufuatilia vipindi vya neema na kweli kumbuka mwanafunzi wa kristo ni mtu anayekubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya kristo na bwana yesu alitupa agizo na agizo lina sura mbili sura ya kwanza ni kuhubiri njili kwa kila kiumbe na sura ya pili ni kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi wake hivyo basi kila mara unapoenda kuhamasisha wengine kwa ajili ya kusikiliza mafundisho ama vipindi vya neema na kweli unakuwa unatekeleza kwa vitendo na kuthibitisha kwamba kweli wewe ni mwanafunzi wa kristo lakini pia kila mara unapochukua hatua wewe mwenyewe na kwenda kumfundisha mwingine na kumshirikisha mwingine kile ambacho umejifunza wewe maana yake ni kwamba pia unakuwa umetekeleza kwa vitendo kama ambavyo nimekuwa nikisema na taendelea kusema tena isikupe shida kwamba watu wanakubishia isikupe shida kwamba watu wanakataa isikupe shida kwamba watu wana wanavyofanya hivyo maanaake ni kwamba wanakuhamasisha wewe na kukupa usongo zaidi wakenda kujifunza zaidi na kuzama zaidi kwa kila mara unapokutana na upinzani inakusaidia kukujenga wee naukuimarisha inakusaidia kufikiri tofauti unaanza kufikiri katika upande ambao umeuaza hata haukua mmoja uh, kumbuka tuliambia tutafakari usiku namchana njia nyepesi yawuweza kutafakari ni kuenda kumshirikisha mwingine kile ambacho umejifunza na anapoanza kukubana na maswali na basi unaanza kupata kupya kufikiri kwa namnampia. kwa mana, kwa kwa kwa namna mpya maana ya ya ya kwamba swali swali ambalo haunajibu jibu likatoka lakini ilikuwa, unajua kabisa liko ndani mwako limetoka roho mtakatifu anavyosikia unasikia kwa mara kwanza nakusaidia kukua kwa usikae kimya toka nenda kwa ajili ya wale wote ambao wanafanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya a na kweli kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu nasema asante sana hakika unathibitisha kwa vitendo kwamba pendo la kristo limejaa na kufurika ndani ya moyo wako na kwa wale ambao wa hawafanyi maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli na wasikilizaji wake na wanasikiliza kila siku na wanaona ni kawaida tu kkufanya maombi chunguza pendo la kristo ndani yako kuna uwezekano mkubwa sana pendo la kristo ndani yako limechuja maana yake ni kwamba unajoja pendo limechuja utakapojikuta umekuwa mbinafsi unachokiwaza ni wewe mwenyewe huwazi mtu mwingine yoyote hilo ni tatizo tatizook okay, napenda pia kushukuru kwa ajili ya wale wote ambao wamekuwa wakijitoa kwa fedha zao kwa ajili ya kusapoti injili kwa njia ya redio kuspoti vipindi vya nema na kweli kwa njia ya redio kazi yenu ni njema kila mara unapotoa fedha yako inasaidia kubadilisha maisha ya mtu fedha yako ina, inasaidia kubadilisha hatima ya maisha ya mtu kwa hiyo usije ukaona elfu mbili yako ni ndogo elfu tano yako ni ndogo elfu kui yako ni ndogo laki yako ni ndogo ama milioni yako ni ndogo kila mara unapotoa maanake ni kwamba inajumlishwa na fedha nyingine na inasababisha vipindi kwenda hewani na kuna watu maisha yao wa yanabadilika kuna watu wanatoka kwenye hatua moja ama kiwango kiwae cha maisha kenda kwenye kiwango kingine basi tunaendelea na somo letu nalosema, uh, rafiki wa yesu rafiki wa yesu na tuko kwenye kipengele ambacho kinazungumzia uzima wa milele kwa maana ya kuangalia agizo la bwanat yesu kristo tunataka kujua kidogo kuhusu uzima wa milele uhusiano uliopo kati ya uzima wa milele na kuliamini jina kuala yesu tujikumbushe tu kidogo e, kwenye mstari wetuuasimma5 tunaza mta bwana yesu anasema hakuna aliye na upendo mwingi kuliko huu wa mtu kutoa uhai wake kwa ajili ya rafiki zake ninyi mmekuwa rafiki zangu mkitenda ni wa amuruyo? sawa u anasema tena watumwa kwa maana mtumwa hajui atendalo bwana wake lakini ninyi nimewaita rafiki kwa kwa kuwa yote kakua yotenilioasikia kababyangu mwaariu amb kam wanayes anasema wazi kabisa mstari mstaiwa at anasema ametoa uhai wake kwaajili ya rafiki zake ambaye ni wewe hapo na mstari wa kia anasema ninyi mmekuwa rafiki zangu mkitenda niwaamuruyo kwa hiyo siri ya s kuwa rafiki wa yesu kwa maana ya kukubali kuwa rafiki wa yesu yeye anataka kuwa rafiki yako ndio maana alifia ulimwengu mzima anataka kuwa rafiki wa kila mtu na saa nyingine wakristo wakisikia mambo kama haya wanapata shida uwezi oja nikwambie nilikuwa nasikiliza ushuhuda wa mtumishi mmoja yuko yuko marekani uh, mtumishi mmoja anaitwa a huyu ndugu alishakwenda alishatumwa na bwana yesu mara mbili akaenda kwa rais wa iraki wakati huo anaitwa sadamu husen kwa alishakwenda akakaa na sadamu huseni akamshirikisha injili ya yesu kristo wakazungumza kwa kina sana sadamu huseni fkozi akufanya maamuzi ya kuokoka lakini akafurahia ya yale mazungumzo baada ya muda tena akamwalika huyo ndugu huyu ndugu akaenda tena wakazungumza habari za yesu wakazungumza habari za ufalme wa mungu sasa sadamu aliokoka aliokokakuokoka hiyo hatujui lakini nachotaa kuonyesha ni kwamba yesu alikuwa na kiu na shauku ya kuwa na na rafiki sadamu sasa anapokuwa rafiki na sadamu, sadamu angemkubali maanayake ni kwamba sadamu angegeuka angeacha kuua watu angeacha kutesa watu angeacha kufanya vyote okuwa akivifanya kwa sababu maisha yake angebadilika kwa hiyo ndio maana anasema kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanaake wa pekee ili kila mtu mwamini asipotee bnauzima wa milele bwana yesu anasema hakuna mtu aliyena upendo mwingi zaidiya huu wa mtu kutoa uhaiwake kwa ajil ya rafiki zake alitoa uhaiwake gani tuliona katika katia au kwamba tulipokuwa tungali wenye dhambi hata samabi ninauakia kabisa kwa namna moja ama nyingine alifikiwa na injili ya yesu kristo sasa wedha alikubali ama alikataa hiyo ni juu yake lakini bwana yesu anapenda watu wote na ndio maana ni makosa sana wewe kukaa hapo ukawa una unahukumu wengine tutaliona mda sio mrefu unahukumu wengine badala ya kwenda kuwafikishia habari njema unahukumu sijui wachawe unaukumu siu haifai namna hiyo sisi tumeitwa tupende biblia wapende anasema, kumunani, nasema wapendeni hadui zenu tunakwenda sawasawa kwao anasema msnasma anasema ninyi mmekuwa rafiki zangu mkitenda ni waamuruyo sasa alituamuru nini tuende kwenye waraka kwanza wa yohana waraka kwanza wa yohana mlango la watatu ya tutasoma mistari mpaka itakaa kichwani <laughs> mstari wa 21 hi wa anasema wapenzi mioyo yetu isipotuhukumu tuna ujasiri kwa mungu na lolote tuombalo twalipokea kwake kwa kuwa twazishika amri zake na kuyatenda yapendezayo machoni pake 23 na hii ndiyo amri yake kwamba tuliamini jina la mwanawake yesu kristo na kupendana sisi kwa sisi kama alivyotupa amri kwa kwahiyo maanake ni kwamba tunatakiwa mmoja tuliamini jina la yesu kristo na mbili tupendane sisi kwa sisi sasa tulishaona kwa takribani wiki nzima kwamba ninapoliamini jina la yesu maanake ni kwamba dhambi yangu inakuwa imeondolewa na tulizungumza kwa kina sana muda mda autoshiko leo nataka twende kwenye kipengele kingine ambacho eh, kinahusiana na swala la kuliamini jina la yesu wao anasema ninyi mmekuwa rafiki zangu mkiyashika yale ninayowaamuru na ambacho tumeamriwa ambacho mungu ametuamuru ni kuliamini jina la yesu na kupendana sisi kwa sisi tuchambue kidogo kwa habari ya ya kuliamini jina sasa pia tuliona dhambi of course, tuliona dhambi dhambi kwamba ni moja ni nani yesu, sa, leo nataka tuangalie tofauti kwenye yohana yohana injili a haba ya yohana mlango wa ulionaanntofauta alafu tutaanza mstari kama ule wa 3 hadi wa 31 injili ya yohana mlango wa2 mstari wa 3 hadi wa 31 anasema hivi basi kuna ishara nyingine nyingi alizozifanya yesu mbele ya wanafunzi wake zisizoandikwa katika kitabu hiki anasema lakini hizi zimeandikwa ili mpate kuamini ya kwamba yesu ndiye nani ndiye kristo alafu anasema mwana wa nani mwana wa mungu na kwa kuamini muwe na uzima kwa jina lake ntarudia huo msara 1 tena anasema lakini hizi yani habari hizi zimeandikwa ili mpate kuamini ya kwamba yesu ndiye kristo mwana wa mungu na kwa kuamini muwe na uzima kwa jina lake kwa lugha nyepesi kama siliamini jina la yesu bila kuliamini jina la yesu bila kumwamini yesu kristo na jina lake maanake ni kwamba sita kaa nipate uzima uzima huu ni uzima wa milele muwe na uzima kwao tunapata uzima kupitia jina la yesu kwa maneno mengine uzima hauanzi baada ya kufa uzima unaanza baada ya wewe kuliamini jina la yesu na kumpokea yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yako unapofanya hivyo maanaake ni kwamba unaamishwa unatoka katika mauti unaingia katika uzima sijui kala tunakwenda vizuri rafiki haya mambo tunataka tuende nayo taratibu uweze kuyaelewa kumbuka bibilia inasema wazi pasipo imani haiwezekani kumpendeza kwa maana wale wanaomwendea mungu lazima waamini kuwa yuko sio uamini kuna mungu awajasema hivo amini kuwa yuko na kwamba huwapa thawabu wale wamtafutao kwa bidii yuko api yuko hapo mbele yako kwa hiyo imani ni kuwa na uhakika kwa hiyo bibilia inasema wewe na mimi tunapoliamini jina la yesu tunapata uzima kwao huu uzima umo ndani ya jina la yesu sasa tarudia maa 31 tena asa lakini hizi habari hizi zimeandikwa ili mpate kuamini ya kwamba yesu ndiye kristo mwana wa mungu na kwa kuamini muwe na uzima kwa jina lake sasa kuna mambo kama mawili kwanza nataka niazungumze haraka haraka hapa kabla ya kujikita kwenye habari ya uzima iko hivi anasema habari hii zimeandikwa ili mpate kuamini ya kwamba yesu ndiye kristo sasa neno kristo ndio neno ambalo kwa kiswahili tunasema masihi e, nadhani kwenye wa, waibrania wenyewe wanasema amashia ambayo ndo masihi iko hivi rafiki taifa la israel walikuwa hawasubiri ujio wa yesu taifa la israel walikuwa wanasubiri ujio wa masihi mpaka wa mafuta wa bwana na ikatokea huyu masihi alipokuja jina lake akawa anaitwa yesu wa nazareti kwa hiyo yohana anapoandika hapa anasema habari hizi zimeandikwa ili watu wapate kuamini na haswa wayahudi ambao walikuwa wameaidiwa ujio wa masihi kwamba huyu yesu wa nazareti ndio huyo masihi aliyekuwa amezungumzwa ndio huyo masihi ambaye alikuwa ameaidiwa na mungu kwamba atakuja kwa nini kwa sababu mungu alikuwa ameambia kwa kwamba nitaleta nabii mwingine ntanyenywa kiongozi mwingine baada ya musa huyo mumumsikilize na kila ambaye atakua akumskliza oatarudi hapa tende kwenye kumbukumbu la torati mlango wa kumi na nan kumbukumbu la orai mlango wa kumi na nan <coughs> alafu tutaangalia vijimambo mambo pale anasema hivi eh, nianze msara wa ngapi msara wa kumnasaba kumbukumbu la orai k na n tunaanza msarawa ksab ampaka msar a n umna tia pal anasema bwana akaniambia wametenda vyema kusema walivyosema mimi nitawaondokeshea nabii miongoni mwa ndugu zao mfano wako wewe musa nami nitatia maneno yangu kinywani mwake naye atawaambia yote nitakayomwamuru hata itakuwa mtu asiyesikiliza maneno yangu atakayosema yule kwa jina langu nitalitaka kwake naenda sawasawa moja nirudie tena <laughs> adi wa9 hapo angalia anasema hivi mimi yaani mungu anamwambia musa awambie israeli nitawaondokeshea ama nitawainulia nabii miongoni mwao miongoni mwa ndugu zao mfano wako wewe nami nitatia maneno yangu kinywani mwake naye atawaambia yote nitakayo shika neno ni nitakayo muamuru hata itakuwa mtu asiyesikiliza maneno yangu atakayoyasema yule kwa jina langu <coughs> nitalitaka kwake kwaio huyu masihi aliambriwa nini te tukasikii mwanaeza anavyosema mwenyewe yohana <coughs> yohana 2 alafu taanza msari ule waaz msari 4 wa ngapi <coughs> mser7 anasema na mtu akiyasikia maneno yangu asiashike mimi simuhukumu maana sikuja ili ni uhukumu ulimwengu ila ni uokoe ulimwengu yeye anikatae mimi asiyeyakubali maneno yangu anaye amuhukumuye neno hilo nililolinena ndilo taka muhukumu siku ya mwisho kwa sababu mimi sikunena kwa nafsi yangu tu bali baba aliyenituma yeye mwenyewe ameniagiza nitakayonena na nitakayosema nami najua ya kuwa agizo lake ni uzima wa milele basi hayo ninenayo mimi kama baba alivyoniambia ndivyo ninenavyo kwao yesu anasema kwamba ameamriwa kuja kuzungumza habari za uzima kwa huyu masihi kwa hiyo maana yohana anawaambia kwamba huyu yesu ndiye kristo ndiye masihi na ukiashika maneno yake nii kinatokea angalia bwana yesu anavasia katika mlango wa tano yohana mlango wa 5 msarlewa 4 o54 anasema hivi <coughs> amin amin nawaambia yeye alisikiaye neno langu na kumwamini yeye aliye ni tuma yu na uzima wa milele wala haingii hukumuni bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani kwaiyo yohana anasema kwamba huyu yesu ndiye masihi mwenyewe nakumbuka mungu alisema kwamba tutakaposikia maneno yake tunapata uzima ambaye atakataa kusikiliza maneno yake maana yake ni kwamba ataingia ukumuni na ndicho ea exactly kitu ambacho bwana yesu anasema hasa hilo lina kwanza lakini pia kumbuka amesema haya yameandikwa ilimpate kuamini ya kwamba kwa kwa yesu ndiye kristo mwana wa mungu sasa shida nyingine ikaja hivi israeli walikuwa wanajua kwamba masihi eh, atakuwa ametokea katika uzao wa daudi kwao atakuwa ni mwana wa daudi walikuwa wanajua hilo ndio maana wnaona vipofu walikuwa yesu mwana wa daudi yesu mwana wa daudi daturehemu lakini kitu ambacho hawakutarajia hawakutarajia kwamba yesu atakuwa ni mwana wa mungu ikawa inawapa shida kidogo wengine wanakubali wengine wanakata wa stor zimegawanyika kwao pia anaendelea nasema kwamba huyu yesu sio tu kwamba ni kristo lakini pia ni mwana wa mungu sasa tukifika hapa inaleta shida inawezekana haujui rafiki ndo maana nan napoongoza watu sala ya kumkiri ku, yesu kristo lazima niwaongoze waseme kwamba wanaamini kuwa yesu ni mwana wa mungu maana kuna dini zipo zinapinga kwa nguvu zao zote kabisa wanasema yesu sio mwana wa mungu wanasema yesu ni nabii hata waisraeli wayahudi wanakubali kuwa yesu ni nabii ukienda hata kwa waislamu wanakubali kuwa yesu ni nabii lakini kitu ambacho kinakataliwa ni kwamba wanasema yesu sio mwana wa mungu na sisi wakristo tunasema yesu ni mwana wa mungu ndio maana hata kwenye imani ya mitume tunakiri hivyo si sindio baada ya kusema namwamini mungu baba mungu muumba na nchi mungu mwenyezi yote muumba wambigu na nchi tunasema namwamini i namwamini yesu kristo mwana wa mungu aliyechukuliwa mimba kwa uwezo wa roho mtakatifu akazaliwa na bikira y mariamu tunakiri hilo kwa sababu ni la muhimu mno kwa hiyo wewe unapoamini kuwa yesu ndiye kristo ndiye mpakwa mafuta wa bwana ambaye aliletwa na mungu kuja kuwaokoa wa watu kutoka katika dhambi zao na unapoamini kwamba huyu yesu ni mwana wa mungu en kupitia jina lake unapata uzima wa milele unapata uzima kwao hakuna uzima hakuna uokovu nje ya jina la yesu hakuna namna yyote unaweza ukaokolewa kutoka mautini na kuingia uzimani nje ya jina la yesu eh? t wenye matendo ya mitume mlango wanne na mstari ule wa 1min mbili anasema hivi petro anaongea na viongozi wa dini anasema wala hakuna uokovu katika mwingine awaye yote kwa maana hapana jina jingine chini ya mbingu walilopewa wanadamu litupasalo sisi kuokolewa kwalo kwao linatuokoa kwenye nini napoamini hili jina la yesu linaniokoa linanitoa katika dhambi na linaondoa dhambi zangu tulishaona hiyo lakini pia linanitoa mautini linaniingiza uzimani ndio maana tukaamriwa tuliamini jina la yesu na ndio maana bwana yesu anasema wewe unapofanya yale niliyokuamuru ikiwa ni pamoja na kuamini jina langu basi wewe umekuwa rafiki yangu kweli kweli kwa hiyo maanake ni kwamba ujasiri wako na matarajio yako na mategemeo yako yako katika jina la yesu sasa kuna watu wanafundisha na wanaambiana na ntasema kwa upole tu na kwa upendo wanadanganyana kwamba mtu anaambiwa ukitoka katika thehebu letu ukitoka katika dhehebu hili ukitoka katika huduma hii hutakaa uwe na uzima wa milele kama kuna mtu amekwambia hivyo kwamba uzimu wa milele unapatikana kwa sababu hko kwenye hilo dhehebu kwa, kwa sababu hko kwenye hiyo huduma huyo aliyekuambia hivyo ni mwongo na anamsikiliza baba wa uongo ambaye ni ibilisi hakuna jina lingine tupasalo kuokolewa kwalo isipokuwa jina la yesu sio jina la huduma sio jina la dhehebu sio jina la dini jina tulilopewa wanadamu ambalo lina uwezo wa kutuokoa kutotoa katika dhambi likatuingiza katika haki kutotoa katika mauti likatuingiza katika uzima ni jina la yesu jina lipitalo majina yote koo kama weo umetoa kwenye dhehebu moja ukaenda kwenye dhehebu jingine lakini bado unaye yesu bado unamwamini yesu usikubali mtu akakuuzia mbuzi kwenye gunia ilo dhehebu alikukufia msalabani huyo mchungaji ama mtume ama nabii hakufa msalabani kwa ajili yako watu wengine wanafanyia wa wengine vitisho ili waendelee kuwao na waendelee kuwachuma miaka mingi iliyopita na nilikuwa kwenye nilienda liopita kwa muda mfupi wakati nlipoambiwa na mungu nikae nyumbani anifundishe kwa ajili ya kunyiandaa kwa kazi ya utumishi lile dheebu wakaanza kusema ukaanza kumwambia familia yangu kwamba atakufa atakufa wengine wakaanza kuona na maono kwamba nimekufa hiyo tunazungumzia ni iotunazunuzmaka namoja iliyopita hizo <laughs> ni ramli za kimweri achana na hiyo kitu kabisa usikubali mtu akakutishia kama unasikia msukumu kama mungu amekwambia utoke hapo uende kwenye sehemu nyingine utoke ukaansishe kazi yako mwenyewe utoke hapo uende ukajiunge uka na huduma nyingine toka usiogope kwa sababu gani huyu anayekwambia kwamba utapoteza uzimu wa milele ni mwongo edha amjui yesu ama anasikiliza kwa ibilisi baba yake kwa sababu uzima tunaupata kupitia imani iliyo katika jina la yesu ndio maana bwanaizwa anasema mkishika ninayoamuru kwa maana ya kwamba mkiliamini jina langu sio tu kwamba dhambi zenu zitakuwa zimeondoka lakini pia mtakuwa na uzima uzima unapatikana kupitia jina la yesu hakuna uokovu hakuna usalama hakuna ulinzi nje ya jina la yesu sio dhehebu linalokupa uzima wa milele sio dhehebu linalokuondolea dhambi sio dhehebu lilokufia msalabani wala mchungaji wako wala kiongozi wako hakufa msalabani aliyekufa msalabani ni yesu wa nazareti akakuokoa kwaiyo leoi shika sana ilo jina la yesu liamini maanake ndani yake mna uzima sasa kama ungependa kushiriki huo uzima unasema naupataje dawa yake ni kumpokea yesu kristo kafanya maombi yafuatayo pamoja na mimi then yesu kristo leo atakuja katika maisha yako nao utapata uhusiano na mungu kupitia yeye sema mungu wa mbinguni asante kwa ajili ya upendo wako nimesikia habari njema naamini kuwa yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani aondoe dhambi yangu kisha akafufuka mimi niwe mwenye haki na kiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki umefanya maumbi mafupi ninakukaribisha katika familia ya mungu nina furaha na wewe tuandike tuambie tuweze kufurahi pamoja na wewe ili tuungane na mbinguni ambao amefurahi kwa ajili yako na kabidhi mikononi mwa yesu kristo ambako ni salama atakutunza milele mpaka hapo tumefika mwisho jina langu hurumagadi yesu watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasma ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutaware na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu lilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyoyakusudia maisha yangu kwanini kitabu hiki pia ni kitofauti na kitabu igili tuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake viko sehemu mbili sehemu ya kwanza tuna ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi ya weekupoja mazoezi katika sehemu ya pili tumekuekea aina mbalimbali mbali za ukiri ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho yake leo kwao hatukufundishi tu tukakupa ufahamu alafu tunakuacha hewani hapana tunakufundisha tunakupa ufahamu tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa sampo za kuanzia vitu vya kuanzia huanze kufanya ukiri kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhihirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri o steve kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima humu mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hici cha nguvu ya ukili lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko vijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi adim, ya dini ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu chaneema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi usiache kumfolow katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu huruma gadi pamoja na kusubsribe katika youtube chanel ya mwalimu huruma gadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupige simu namba 764 au 673