vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli baraka ni kuwezeshwa ufanikiwa kupitia nguvu za mungu ama ni uwezesho wa kufanikiwa kupitia nguvu za mungu baraka ni uwezesho wa kufanikiwa kupitia nguvu za mungu kwa maneno mengine mungu anakuja anatumia nguvu zake na uweza wake kukuwezesha wewe kufanikiwa katika maeneo yote opote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi na ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami siku ya leo ili kuweza kusikia kile ambacho bwana yesu ametuandalia kumbuka tu kwamba mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga imani yako wewe unaenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo zingatia kwamba pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu na ndio maana basi mafundisho ya neema na kweli yametengenezwa makususi kwa ajili ya kujenga imani yako wewe ili uweze kumpendeza mungu kwa maana bibilia inasema wazi kabisa kwamba mwenye haki ama mkristo anatakiwa aishi kwa imani sasa kama wewe auishi kwa imani maana yake ni kwamba haumpendezi mungu lakini pia zaidi ya hayo nendo linatoambia pia eh, kwamba kila tendo lisilo la imani ni dhambi unasema imeandikwa wapya wahibrania 116 warumi moa17b pamoja na, na, na warumi 14 21 hivyo basi mafundisho ya neema na kweli yametengenezwa makhususi kukujengea imani yako wewe kukupatia maarifa ili uwe na maarifa kama ya mwana wa mungu yaani yesu kristo ili ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kwa lugha nyingine ukuwe na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo hivyo basi asante kwa ajili ya wale wote ambao wamefanya maamuzi ya kuwa wanafunzi wa kristo kwamba wametambua kwamba walipozaliwa mara ya pili ni kwamba wamezaliwa mara ya pili kwa sababu ya agano jipya agano la damu ya bwana wetu yesu kristo na hivyo wamejijua kwamba wao ni wanafunzi wa kristo na wala sio wanafunzi wa musa na kwa maana hiyo basi wameanza mchakato wa kujifunza mafundisho ya kristo ili maisha yao yaweze kumfanania kristo kumbuka ukuito umfananie musa wala hukuitwa umfananie mtu mwingine yeyote umeitwa umfananie yesu kristo na huwezi ukamfanania yesu kristo pasipo kujifunza mafundisho ya kristo na mafundisho ya kristo ni yepi basi msingi wa mafundisho ya kristo ni neema na kweli tumekuwa na wakati mzuri na leo nina furaha kwamba tunaanza somo jipya somo jipya ambalo naamini kabisa lita, lita kubadilisha kama ukilisikiliza ukafuatilia na ukafanyia kazi kila kitu ambacho kitazungumzwa katika somo hili kichwa cha somo hili kinaitwa baraka ya abrahamu na, ma- na maisha ya mkristo baraka ya abrahamu na maisha Aa, wakada, ya mkristo kuna mambo kadha wa kadha unataka tuyazungumze hapa kwa sababu um, mwaka 5 mungu alinyambia kitu akanyambia kwamba kanisa la tanzania bila umaskini inawezekana kanisa la tanzania bila umaskini umaskinina kuna uwezekano ukawa na kanisa ambalo halina umaskini Una, ukawa na kanisa ambalo alijaa umaskini picha iliyoko sasahivi sio nzuri sana sasa kuna vitu kadha tutavizungumza hapa sasa ntasema kama anavyosema siku zote ukikutana na mtu yoyote eidha anasema yeye ni mkristo ama sio mkristo eidha anasema kwamba yeye ni mtumishi wa mungu ama sio mtumishi wa mungu kutaana mtu yeyote ambaye anakumbatia umaskini huyo mtu kufikirikwake kunaitilafu huyo mtu kufikiri kwake kuna, kwa kuna itilafu na ukweli ni kwamba mtu yoyote anayekumbatia umaskini ana shida kwenye akili yake na hili lazima niliseme tangu mwanzo kabisa kwa sababu gani ingekuwa hata labda niweke hivi tutaangalia katika somo hili chimbuko la umaskini nini alafu tukishaangalia chimbuko la umaskini nini kutoka katika neno la mungu wewe mwenyewe utapima kama kukumbatia umaskini na kukubaliana na umaskini ni sahihi ama sio sahihi ndio lengo la somo hili kwamba baraka ya abrahamu ilikuja itupe maisha fulani ilikuja itufanye tuwe watu wa aina fulani ilikuja itupe kiwango cha maisha cha namna fulani na hivyo basi kufikiri ama kuamua kuishi kinyume na jinsi ambavyo baraka ya abrahamu ilikusudiwa ni kwenda kinyume na mapenzi ya mungu ni kusema kwamba mungu hujui kitu unachokifanya kwamba umeleta baraka ya abrahamu ambayo way baraka ya abraham kwa lugha nyingine inaitwa baraka ya bwana baraka ya abrahamu kwa lugha nyingine inaitwa baraka ya bwana si kwa hiyo utakapoamua kwenda kinyume au kufikiri kinyume na kile ambacho mungu amekusudia then kuna shida sasa ili nisiongee maneno mengi sana tuanze na kifungu cha maneno ambacho tutakisimamia katika kipindi chote hichi ambacho tunaangalia baraka ya aa na maisha ya mristo ni kitu ambaho o atinenon la mungu na kama ndie aliyetoa hi baraka na kama mungu ndiye amekusudia ifanye kazi katika maisha ya mkristo then mkristo yeyote ambaye ama kwa makusudi anakataa kushirikiana nahi baraka ya araam kwa kutokujua maana ni kwamba anaishi chini ya viwango ambavyo mungu alikusudia na kwa sababu hiyo anaishi nje ya mapenzi ya mungu na kuishi nje ya mapenzi ya mungu ni hatari sasa tuende moja kwa moja kwenye wagalatia mlango wa tatu <coughs> tutasoma mstari wa sb hadi wa, wa, wa, wa tis wagalatia mlango watat mstari wa sb hadi wa, wa tis anasema fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abrahamu habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa t basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliyekuwa mwenye imani sasa kuna mambo kadha wa kadha tuzungumze <coughs> nianze mwanzo hapa niseme kwamba nini maana ya neno baraka neno baraka hata pia kwenye lugha ya kibrania ki na lugha yetu ni, ni baraka eh, nao ni baraka hivyo hivo neno baraka nikupe tafsiri tu nyepesi ambayo ndo tutaitumia kwa lengo la kufanya mazungumzo ya hichi ambacho mungu amekusudia tukizungumze kwamba baraka ni uwezesho wa wakiungu wa kufanikiwa ni baraka ni uwezesho wa kiungu wa kufanikiwa ama kwa pando mengine baraka ni kuwezeshwa kufanikiwa kupitia nguvu za mungu baraka ni kuwezeshwa kufanikiwa kupitia nguvu za mungu ama ni uwezesho wa kufanikiwa kupitia nguvu za mungu baraka ni uwezesho wa kufanikiwa kupitia nguvu za mungu kwa maneno mengine mungu anakuja anatumia nguvu zake na uweza wake kukuwezesha wewe kufanikiwa katika maeneo yote tunakwenda sawasawa rafiki hiyo ndio tafsiri ya baraka kwa maneno mengine katika utendaji wangu wa kila siku eidha niwe ni mama wa nyumbani ama niwe ni mama ntilie ama niwe ni mkulima ama niwe ni mfugaji ama niwe ni mwalimu ama niwe ni nesi daktari haijalishi shughuli yote nayifanya niwe ni mtumishi wa bwanayesu niwe ni mwinjilisi niwe ni mchungaji niwe ni mzee wa kanisa niwe ni mwimbakwaya niwe ni shemasi niwe ni muhudumu kanisani haijalishi kazi yote yoteunaifanya maanake ni kwamba mungu alikusudia kwamba kupitia baraka ya raham kupitia uwezesho wa kiungu uweze kuifanya hiyo kazi na kama utakuwa unafanya kazi hiyo basi kupitia kuwezeshwa na nguvu za mungu maana ni kwamba hakuna chochote kinachoweza kusababisha wewe ukashindwa maana ni kwamba mungu amekusudia kwamba wewe uwe ni mshindi na uwe ni mtu wa kufanikiwa katika maeneo yote sawa kwa kwaanigine kusema kwamba baraka ni uwezo wa mungu juu ya mtu unaosababisha huyo mtu kufanikiwa katika maeneo yote ya maisha yake baraka ya bwana inapokuja juu ya mtu maanake ni nguvu ya mungu uwezo wa mungu unakuja juu ya huyu mwanadamu na ukishakuja juu ya huyu mwanadamu unamwezesha kufanikiwa katika maeneo yote ya maisha yake maanake ni kwamba hakuna eneo lolote ambalo huyu mwanadamu atashindwa sasa hichi ndicho kitu ambacho mungu alikusudia hili ndio jambo ambalo mungu alikusudia na kama mungu ndio alikusudia hilo maanaake ni kwamba mimi na wewe lazima tutege sikio lazima tufumbue macho yetu lazima tufanye akili zetu ziwe makini ili kuweza kuona kusikia kutafakari na kupokea katika mioyo yetu kile ambacho mungu anasema katika neno lake kwenda kinyume na hapo ni kwenda kinyume na mungu sicikaa nanipata rafiki kwenda kinyume na hapo ni kwenda kinyume na mungu ni kuishi tofauti na ambavyo mungu alikusudia sasa kama wewe umeokoka au inawezekana haujaokoka kwa mando mengine nazungumzia kuzaliwa mara ya pili ama nikitumia lugha ya mtaani ambayo siipendi sana lugha yamtaskamahu ni mlokole ngambilo neno silipendi kabisa kwa sababu neno mlokole haliko kwenye kamusi ya kiswahili <laughs> miaka hiyo niliamua kufanya utafitisk aloko aadae nikaa nikaambia neno mlokole ni neno ambalo lilitokea uganda likapicha likaingia mkoa wa kagera na kule uganda walikuwa wanasema balokole balokole huku eh, sisi tunasema mlokole wao wanasema balokole na balokole maanayake ni kwamba ni mtu mwenye maneno mengi lakini hana kitu cha kuonyesha na kwa asilimia kubwa ukiangalia watu wengi waliokoka wameja maneno mengi sana wanazungumza mambo makubwa sana mambo ya majivuno lakini hawana kitu cha kuonyesha hilo ni tatizo sasa nachotaka kusema ni kitu hichi kwamba ukiangaza asilimia kubwa ya watu waliookoka maisha yao ni duni sasa tuna ambao wameokoka wako siria zina uokovu maisha yao ni duni kwelikweli kuna wengine ambao wanasema wameokoka lakini maisha yao hayana tofauti na watu wa duniani hawa watu nina maswali kuhusu uokovu wao hawa watu hawamtegemei mungu kwa namna yoyote ile wameokoka jina tu lakini nao ni wapigadili kama watu wamtaani hii ni shida na wakati mungu alikusudia kwamba mtu anapozaliwa mara ya pili ndene akishazaliwa mara ya pili baraka ya bwana ama baraka ya abraham inatakiwa ije ifanye kazi katika maisha ya huyu mtu kwa sababu mungu anakusudi na huyu mtu kubarikiwa na ndicho kitu ambacho nda nikizungumze kwamba upate ufahamu na maarifa ili huo ugumu na makandamizo na mkanganyiko wa maisha ambao unaishi sasa hivi uweze kutoka hapo mungu alisema wazi kabisa anasema watu wangu hawatakopa watakopesha watu wangu watakuwa kichwa na wala walasiomkia lakini leo hii ukaangalia maisha ya watu wengi waliokoka kwanza wamejaa madeni infact nawambiaga watu hivi ukitaka hela yako isirudishwe mkopeshe mlokole kopesha mtu aliokoka hawezi kulipa hata afanyeje hata kama anataka hawezi si. <laughs> eh? na wengine nafaamu wanapata shida wanakopesha wachungaji mchungaji akija dukani kwako usimkopeshe fanya ma- edha mpe ama wambia haiwezekani <laughs> ukimkopesha umeliwa eh? una ndugu mmoja alikopeshaanauza ali, ali, ali duka, du, duka la mtu duka sio la kwake alafu amekuja mchungaji kukopa alafu akamuonea mchungaji wake aibu akamkopesha vitu va s shiingi lakitatu akigp eh? alafu siku ya kulipa mchungaji saundi kibao na ukimfatilia mchungaji sanasana nakutishia la kh na umetafuta <laughs> kesi ya pili kwahio akija kwako mtumishi wa bwana ampe bure ama mwambie huna haiwezekani kuliko kusaa unakopeshana tuko sawa rafiki unasema ni wazo tunakupa kwahio nachotoa kusema nini nachotoa kusema ni kitu hichi mungu alipotuandalia wokovu maisha ya wokovu alikusudia mimi na wewe tuishi maisha ambayo yatamletea yeye mungu utukufu kwamba watu wakiangalia maisha yako wewe wakaangalia maisha yangu mimi hakika waanze kutamani kuwa na uhusiano na huyu mungu tulie naye sio wakuangalie ama waniangalie mimi alafu waanze kusema mm. kama uokovu wenyewe ndio maisha hayo kama maisha ya okovu ndonakuwa hivyo mimi sitaki mm? o ndo jamboa tulizungumza leotua kwenye utangulizi tu na nandoo maana hu wanasema kwamba kuna watu akenisema hivi watu walioko ndani ya uokovu hawajui uokovu nnini na watu walioko nje ya uokovu nao hawajui uokovu nnini kwao mwisho wa siku tumekuwa tuna mkanganyiko kuhusiana na uokovu kama una mtu ameokoka alafu bado anaendelea kuishi kwenye lindi la umaskini magonjwa maradhi mateso na vifungo kana kwamba hajaokoka ni kuna shida lakini pia kama mtu anaokoka alafu alikuwa ana mali zake ana maduka labda ana biashara ana mashamba alafu anaanza kufilisika eni kuna maswali pia maanake ni kwamba inawezekana kitu alichopewa hakupewa wokovu alichopewa amepewa dini kama ni, ni, ni wokovu kama ambavyo biblia imezungumza huyu mtu kubadilika kwake kuendelea kwake kustawi kwake kufanikiwa kwake kulitakiwa kuwe dhahiri kwa sababu gani kwa sababu huyu mtu alivyookolewa ameokolewa afanane na yesu kristo ndio sababu ya kuokolewa moja tukasome msari hapa tutadi kwenye wagalatia lakini tuende kwenye warumi nane najua sa nyingine nadhani wakristo wanasahau kwamba muwasisi wa uokovu aliyekuja na mpango kazi wa wokovu ni mungu sio mwanadamu si mpango wa wokovu sio mpango wa dhehebu fulani sio mpango wa dhehebu lolote wala sio mpango wa dini yoyote wokovu ni mpango wa mungu wokovu sio mpango wa mwanadamu wokovu swala so zima chimbuko la wokovu ni mungu mwenyewe wazo la uokovu ni la mungu mwenyewe na hivyo anayeweza kutekeleza maisha ya uokovu ni mungu mwenyewe na anayejua kwamba maisha ya wokovu yanatakiwa yafananeje ni mungu mwenyewe kwa hiyo huwezi ukaangalia swala la uokovu ukaliangalia sawasawa na mtizamo wa dhehebu lenu ama mtizamo wa kikundi chenu haiendi namna hiyo tunaangalia uokovu sawasawa na ambavyo mungu alikusudia kwamba kwa nini mungu alikuokoa kwa nini mungu aliamua mimi na wewe tuokoke ama kwa nini mungu anataka watu waokoke maanake bibilia inatoeleza wazi kabisa mapenzi ya mungu ni watu wote waifikie ujuzi wa kweli na wapate uokovu kwa nini mungu anataka watu waokoke si lazima uanze kujifunza kujiuliza maswali kutokea kwenye upande wa mungu kwa sababu swalazima so la uokovu ni mpango wa mungu sio mpango wa mwanadamu sasa ukianza kuangalia hivyo kwamba uokovu ni mpango wa mungu sio mpango wa mwanadamu ndheni inakusaidia kujiuliza maswali sahihi lakini ukianza kuangalia ukawa umedanganyika ukadhania kwamba swala so zima la uokovu ni mpango wa wanadamu ama ni mpango wa dhehebu fulani ama ni mpango wa kikundi fulani ama ni mpango wa mtumishi fulani neni tutuna matatizotewarum okay, nikuonyeshi anasema hivi warum9 maana wale aliowajua tangu asili kwa maneno mengine kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu wale aliowajua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu anasema aliwachagua tangu asili kwao aliwachagua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ili wafananishwe na mfano wa wanwkmwanawake ani mungu ili yeye awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi kwaho anasema mungu ali chagua watu kabla ya kuweka misingi ya ulimwengu na aliwachagua ili wafananishwe na mfano wa mwanawake yani yesu kristo ili yesu kristo awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi mimi na wewe mungu alituchagua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu alifanya maamuzi kwamba mimi na wewe tutafanana tutafanana na yesu kristo na kwa kufanya hivyo inasababisha yesu kristo awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi kumbuka yesu kristo ni neno naye neno alikuwa mungu naye neno alikuwa kwa mungu pasipo neno hakuna chochote kilichofanyika yohana 1 anasema naye neno akafanyika mwili akakaa kwetu tukauona utukufu wa baba amejaa neema na kweli kwayo anasema neno alivyofanyika mwili akawa ni yesu mwana wa mungu huyu mwana wa mungu mimi nawe watu wote waliozaliwa mara ya pili watu wote waliokoka wameokolewa ili wafanane na yesu kristo sasa hilo ndio kusudi la mungu hilo ndio kusudi la mungu kusudi la mungu halikuwa kwamba watu waokoke waende wakarundikane mbinguni hiyo <laughs> siyo pointi point ilikuwa ni kwamba watu wafanane na yesu kristo eidha huko mbinguni ama huko hapa duniani unatakiwa uwe unafanana na yesu kristo okay. uh na ndio maana ukisoma kwenye waefeso mlango wa wanne ukaanza ule mstarawa 1113 anasema naye alitoa wengine kuwa mitume wengine kuwa manabii wengine kuwa wainjilisti wengine kuwa wachungaji na walimu kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu hata kazi ya huduma itendeke ili mwili wa kristo ujengwe mpaka sote tufikie umoja wa imani na kuwa na maarifa kama ya mwana wa mungu na kukua na kuwa mtu mkamilifu na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo Kwe, kwa hiyo kwa maneno mengine warumi 829 ni kama vile mtoto amezaliwa mtoto anapozaliwa lese ni mtoto wa kiume ama mtoto wa kike anapozaliwa tu pale hospitali wanachofanya wanaanza kumkagua ule mtoto kwa wanaangalia ana macho yote yes macho yote yako mdomo anao anao pua yes maskio yapo vidole vitano vitano vitano kila miguu kwenye miguu vidole viko sawa kwenye mikono vidole viko sawa wanaangalia jinsia yake wanaona iko sawa na jinsia okay. wanaangalia njia ya choo wanakuta kila kitu kiko sawa then kwenye ripoti wanaandika kwamba mtoto amekamilika lakini huyu mtoto ambaye tunaambiwa amekamilika baada ya pale pamoja na kwamba kama ni mtoto wa kiume pamoja na kwamba anafanana na baba yake kwa kila kitu kimaumbile na kila kitu lakini bado ni mdogo kwa kwao huyu anatakiwa alelewe afundishwe akuzwe mpaka siku atakapokuwa mtu mzima ili viungo vyake vyote viweze kufanya kazi si kwao kuna viungo vingine vinafanya kazi kwa wakati mtu anakuwa kwa kupitia matumizi kwaio na sisi basi warumi8 29 anasema tuliokolewa tuliitwa na mungu tukaokolewa ili tufanane na yesu kristo na kwa kuwa hivyo ndivyo tulivyozaliwa mara ya pili tulizaliwa tunafanana na yesu kristo akaweka mitume akaweka wainjilisti akaweka manabii wachungaji na walimu ili waanze kutulelea waanze kutufundisha waanze kutukuza ili nini ili tumfananie yesu kristo katika mambo yote tunakuonda sawasawa ni, ni kama tungesema kwenye lugha labda sio nzuri sana aini tunesemakama kwenye lugha lugatamaduni zetu wasichana walikuwa wanapelekwa unyago na wanaume wanapelekwa jando yago n waumewanaplekwa adwaae mbaonatakiwa kua anatakiwa kuwa anatakiwa kuishi na mme wake anatakiwa anatakiwananaya kusimamia nyumba yake kwa, na sisi, mara ya kwamba nakutuza Amerika. pamoja na kwaa tunamfanania yesu kristo tunapewa mitume manabii wainjilisi wachungaji na walimu ili watufundishe kupitia neno la mungu watulelee ili tuweze nini tuweze kukuwa na kufika katika cheo cha kiwimo cha utumilifu wa kristo kwa nini kwa sababu hivyo ndivyo tulivyohitwa tumfananie pili mlango watatu alafu ntaanza mnasema hivi kila andiko lenye pumzi ya mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kwa kuwaongoza na kwa kuwaadibisha katika haki ili mtu wa mungu awe kamili amekamilishwa apate kutenda kila tendo jema kwao mitume kupitia neno wanaanza sasa kwa sababu tayari sasaasababu mara ya pili umezaliwa unafanana na yesu kristo katika maeneo yote isipokuwa tu bado ni mchanga waho unap e unapewa manabii unapewa wainjilisti wachungaji na waalimu kupitia neno la mungu wakufundishe wakukamilishe ili uzidi sana katika kila kazi njema kwa maneno mengine yesu kristo aanze kuonekana kupitia wewe hilo ndo kusudi ambalo mungu alituitia hilo ndo kusudi ambalo mungu alituitia na nikishaanza kuelewa hivyo then nitaanza kuona nafasi ya baraka ya abrahamu katika maisha yangu katika kuniwezesha mimi kuishi hayo maisha ambayo mungu alikusudia siukananipata rafiki ko huo ndo utangulizi wetu kwamba mungu ametuita akatubariki kwa baraka zote za rohodi maanake nini ametupa baraka ametuwezesha kwa uwezo wa kiungu ili maisha yangu mimi na maisha yako wewe yaweze kufanya kufaaii kumdhihirisha yesu kristo kwa ulimwengu kumdhihirisha yesu kristo kwa watu ambao wanatuzunguka hayo ndio maisha ya wokovu na muda umetuishia kama unatafakari kuwa patna mwalimu huruma gadi na kumuunga mkono katika kusapoti vipindi hivi vyaneema na kweli piga simu namba sifuri saba 4- sita nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri saba nane tisa tano sifurisifuri mbili nne mbili nitarudia sifuri saba sita nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri sita saba ttu tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri saba 8anetis tano sifuri sifuri 522 mapato yote yatatumika katika kulipia gharama za maandalizi na urushiwaji wa vipindi vya neema na kweli kupitia redio <laughs> baada ya hayo mapumziko mafupi rafiki kama umesikiliza nasema unasemamimi nimejua kumbe lengo la uokovu ni ili nimfananie yesu kristo mwokozi wa ulimwengu nataka kumfanania yesu kristo basi hatua ya kwanza rafiki ni wewe kumkaribisha yesu kristo kuwa bwana na mwokozi wa maisha yako bila yeye huwezi ukamfanania yeye ambayo nataa kufanania fanya maombi yafuatayo pamoja na amesema mungu wa mbinguni naamini kwa moyo wangu wote kuwa yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani aondoe dhambi zangu kisha akafufuka mimi niyo mwenye haki na kili kwa kinywa changu yakua yesu ni bwana bwana yesu naokaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi mponyaji mstawishaji mwezeshaji na mlinzi wa maisha yangu asante kwa mana mi sasa ni mwana wa mungu rafiki a amefanya mamambi mafupi kabisa ninakukaribisha katika familia ya mungu ninakukabidhi mikononi mwa roho mtakatifu na kwa neno la neema ya mungu ambalo linaweza kukamilisha ili uweze kumfanania kristo katika maeneo yote basi mpaka hapo tumefika mwisho rafiki kumbuka e, tu jina langu naitwa gari na yesu ni kristo na bwana kua ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu uruma gadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie messj ama tupigie simu namba 76 au6778 nitarudia 75 522 au 7895242 pia usiache kumfolo mwalimu huru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu huru magadi pamoja na kusubskribe katika youtube chaneli ya mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi