vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli baada ya mwanadamu kuumbwa katika sura na mfano wa mungu alipewa majukumu na mungu akapewa mamlaka ya kutawala vitu vyote samaki wa baharini ndege waangani anasima vitu vilivyoko juu ya nchi na wapita ambacho juu ya nchi na kila kitu na, na nchi yote pia lakini kabla hajaanza kutekeleza majukumu yake mstari wa 28 anasema mungu akambarikia akamwambia kwa mana mengine mungu akamwezesha popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami siku hi ya leo kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho mungu amekusudia kusema nasi kumbuka tu kwamba mafundisho na kweli ni mafundisho ambayo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama ya redio na kama unatumia mitandao kijami, ya kijamii basi mafundisho asi mafundishoanaa kia iu unaweza wa enyeaeneknukinda ama wanafuniwant yetu inaitwa eh, hivyo basi unaweza ukafanya uh, mchakato um, wa kuweza kusubsribe kwenye youtube na kujiunga kwenye grupu liloko katika facebook uh, tuna watu wengi sana waliomba kujiunga na groupu la facebook ambalo linaitwa mwanafunzi wa kristo kwa bahati mbaya sana hawajajibu swali tunaomba ujibu swali ili tuweze kukuingiza bila huyo kujibu swali hatuwezi kukuingiza ok uh, kumbuka tu kwamba mafundisho ya neema na kweli ni mafundisho wa ambayo ametengenezwa makhususi kwa ajili ya kujenga imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimlifu wa kristo kwa lugha nyingine tunataka kupatia maarifa na ujuzi ambao utakusababisha wewe ufikiri kama kristo uzungumze kama kristo na uweze kutenda kama kristo kumbuka kwamba ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukiamini vibaya utatenda vibaya na ukitenda vibaya utapata matokeo mabaya lakini ukifikiri vizuri utaamini vizuri na ukiamini vizuri utatenda vizuri na ukitenda vizuri utapata matokeo mazuri na ukipata matokeo mazuri maisha yako yatamletea ya mungu tukufu na itasababisha wewe mwenyewe ukae katika hali ya kumsifu kumshukuru na kumtukuza mungu hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na njia mojawapo ya wewe kuweza kufikiri kama kristo ni kusikiliza mafundisho ya neema na kweli ambayo anakuja kwako kila siku munda na wakati kama huu pia zingatia kwamba mafundisho yanaema na kweli ni mafundisho maalum kwa ajili ya wanafunzi wa kristo haya mafundisho sio kwa ajili ya wanafunzi wa musa kama wewe ni mwanafunzi wa musa haya mafundisho atakupa shida lakini kama e ni mwanafunzi wa kristo ama una shauku ya kuwa mwanafunzi wa kristo basi mafundisho haya ni sahihi na ndio maana tuko hapa kusema kile ambacho yesu kristo alituagiza na hatuko hapa kubishana na mtu yeyote wewekawa na msimamo wako na mtizamo wako tunakupenda katika bwana atugombani sisi ni ndugu moja sa eh? lakini lengo letu hapa ni kuwaimarisha kuwajenga kuwawezesha wanafunzi wa kristo baada ya kusema hayo basi tunaendelea na somo letu linalosema baraka ya abrahamu na maisha ya mkristo baraka ya abrahamu na maisha ya mkristo ah, kumbuka nilikwambia kwamba baraka eh, maanayake ni kwamba eh, ni uwezesho wa kiungu unaomwezesha mtu kufanikiwa katika maeneo yote ya maisha yake baraka ni uwezesho wa kiungu unaomwezesha mtu kufanikiwa katika maeneo yote ya maisha yake kwa maneno mengine nguvu ya mungu inakuja katika maisha ya huyu mwanadamu na huyu mwanadamu anaanza kufanya shughuli zake za kila siku akiwezeshwa na nguvu akiwezeshwa na uwezo wa kiungu kwa maneno mengine hategemei tena uwezo wa kibinadamu lakini anategemea uwezo wa kiungu kwa lugha ya kiingereza tunasema Wamente. kwa hiyo baraka ni njia ambayo mungu alitengeneza ambayo inamruhusu yeye anakuja na uwezo wake wote na nguvu zake zote na ujuzi wake wote kumwezesha huyu mwanadamu kufanikiwa katika maeneo yote ya maisha yake kwa maneno mengine kama wwe ni mama wa nyumbani ulitakiwa ulelee watoto ukuze watoto ufundishe kwa kutumia nini kutumia uwezo wa kiungu kama wewe ni mfanyabiashara ulitakiwa hufanya biashara yako kwa kuwezeshwa na uwezo wa kiungu kama wewe ni mfanyakazi umeajiriwa ulitakiwa ufanye kazi zako kwa kuwezeshwa kwa uwezo wa kiungu na nitakuonyesha mifano mingi tu ya watu wengi tu si koa nikwambie kitu rafiki hamna kitu ambacho wewe ambacho unataka kukifanya ambacho bibilia haijazungumzia kwa namna moja ama nyingine kwa mfano kama ukasema uka kwamba labda wewe ni mwanasheria tunafahamu yakobo aliandika kitabu cha yakobo alikuwa ni mwanasheria kama ungenyeambia wewe ni daktari tunafahamu aliandika kitabu cha luka do luka yeye alikuwa ni daktari kama utanyambia kwamba wewe ni mwanasiasa maanaake ni kwamba tunafahamu wakina danieli walikuwa ni wanasiasa walikuwa viongozi wanaofanya kazi serikalini ukinyambia kwamba wewe ni kiongozi wa nchi tunafahamu una mtu kama daudi una mtu kama solomoni ambaye alikuwa ni kiongozi wa nchi na yote iko katika bibilia ukanyambia kwamba wewe ni mfanyakazi wa serikali ni waziri mkuu nani yusufu alikuwa ni waziri mkuu katika taifa la misri sinaweza akupa mifano mingi sana ukinyambia kwamba wewe, kwa wewe ni mkulima manake tunaambiwa isaka naye alikuwa ni mkulima kama ukinyiambia huwe ni mfugaji tunafahamu kwamba abraham pamoja na yakobo walikuwa ni wafugaji wazuri ukinyiambia kwa habari ya vita kila kitu ambacho utakitaka katika maisha yako kipo katika bibilia na ukitaka kujua pia namna ya kuendelea kuwa maskini kenye bilia unaipata pia tunae za alikua naka yumbani a tajiri analambwa na vidonda na mbwa kwaho kuna, kuna kila kitu kaho huna maisha ambayo unayataka ama unayaishi ambayo ufumbuzi wake haupo katika bibilia huna maisha ambayo utayaishi ssahivi ambao hauna watu kwenye bibilia ambaowliua nafanya jambo unasema vipi kuhusu teknolojia unadhani waliojenga hema ya kukutania walikuwaje mungu hekima aa maarifa aa ujuzi kwa kwa yu, huna, huna namna yote, na in fact, kwenye kitabu cha daniel siku za mwisho teknolojia tazidi, teknolojia maarifa itaongezeka mwenyewe yyotethotaomwee siku hizi tulizopo kwao huna jambo ambalo unalipitia wewe ambalo ufumbuzi wake haupo katika biblia. na wala huna jambo ambalo unalipitia mbao nalipitia wewe, sasaithi, ama unalitamani kulipata ambalo huna mtu ambaye alikuwa anafanya kazi inayofanananayakwako ndio maana anataki uskii sana ndio maana nkakwambia mungu ameleta baraka ya abrahamu katika maisha yako akikusudia kwamba akuwezeshe wewe na mimi kufanya kazi zetu na shughuli zetu za kila siku tukiwezeshwa na uwezo saa, saa, saa, Satu, kunye, misal, letu, na osmami, wa kiungu tunakwenda saasawa rafiki sasa tuende kwenye msara wetu nasimamia wagalatia tatu saba hadi tisa agalatia mlango wa tatu msara wa saba hadi wa tisa anasema fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abraham labda niseme na, na, kitu hichi najua wengi mkisoma biblia n imeandikwa ibrahim na mnanisikia mimi nasema abraham sasa nasema abraham kwa sababu hiyo ndio lugha sahihi sio ibrahim kwa nini kwa sababu abraham kabla ya kuwa abraham alikuwa anaitwa abram ukisoma mwanzo 1ina b ukaenda mpaka mwanzo kinasaba kwenye mwanzo kumi na saba mungu akaingia agano na abrahamu na akamwambia kwamba jina kwa utaitwa abraham tena utaitwa abraham kwa nini kwa sababu mungu amechukua jina lake yehova yodevahe akaunganisha na jina la abraham na hivi ukapata abrah unaposema ha unatamka jina la mungu abraham tunakana sawa koaansik nasema abrahamu nasisemi ibrahimu uko sawa fahamoni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abrahamu habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliyekuwa mwenye imani sasa vipindi viwili vilivyopita nimejikita zaidi katika mstari wa nane aai vipindi viwili ama vitatu na kwa kweli siskii kutoka hapa maanake nataka tueleweshane manake bila wewe kuelewa hichi kinachozungumzwa hapa huu uwezo wa kiungu wa kukuwezesha wewe kufanikiwa katika maeneo yote ya maisha yako hautakaa uweze kufanya kazi nakuhakikishia na bila uwezesho wa kiungu mimi na wewe kama wakristo hatutakaatuweze kufanikiwa labda niseme kitu hichi rafiki this is very actually ukienda kwa watu aduniani, eh, ukienda wa duniani ukaenda adoh wapaganimanan watu wengi sana wanajua ukitaka utajiri ukitaka mafanikio iko ndani yao intuitively kwamba unahitaji nguvu ya ziada ndio maana wengine wanaenda kwa waganga wa kienyeji kwenda kutafuta nguvu ya ziada kupewa majini sama wengineenda kufanya matambiko kwa mizimu kwa kwasabauani wanajua kwamba kuna mafanikio na ustawi mwingine huwezi ukaupata kwa kutegemea nguvu ya kibinadamu unahitaji nguvu ya ziada sasa problem ni kwamba hawa watu wanaenda kwa nguvu ambazo sio halali unapoenda kwenye mizimu ukaenda kwenye majini ukaenda kwenye mapepo sijui na gani nyingine kutafuta msaada maana ni kwamba wewe umekwenda mikononi mwa ibilisi lakini mungu aliweka hiyo kiu ndani mwetu ili sisi tuende kwake yeye na tunaenda kwa mungu kwa njia ya yesu kristo anayetupa uhusiano na mungu ni yesu kristo na ndio maana napata shida sana napokutana na mkristo ambaye anajaribu kufanya shughuli zake za kila siku pasipo kutegemea uwezesho wa kiungu na uwezesho wa kiungu inaitwa baraka kwa io napata tabu sana napata shida sana napokutana na mkristo ambaye hafanyi bidii kutafuta kuwezeshwa kwa uwezo wa kiungu katika shughuli zake za kila siku sasa ntazungumza huko mbele baraka labda kuanzia wiki hijai lakini sieetuuu umoja kuhusu baraka hapa chaguo la mungu unaposoma bibilia mwanadamu kwa mara ya kwanza anazungumzwa katika mwanzo mmoja 26 mungu anasema natufanye mtu kwa sura yetu na mfano wetu wakatawale samaki wa baharini ndege wa e, kila kile akiendacho juu ya nchi na wanyama wote pia juu ya nchi na nchi yote pia alafu anasema mstari wa ish saba mungu akamuumba mwanamke na mwanaume kwa mfano wake alafu mstari wa 8 anasema bwana mungu akawabarikia akawaambia zaini mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitiisha na kutawala kila kitu afu anarujia tena samaki wa baharini nakadhalika nakadhalika pointi yangu ni nini kwama unaona baada ya mwanadamu kuumbwa katika sura na mfano wa mungu alipewa majukumu na mungu akapewa mamlaka ya kutawala vitu vyote samaki wa baharini ndege waangani anasima vitu ivyoko juu ya nchi na wavitambacho juu ya nchi na kila kitu na, na nchi yote pia lakini kabla hajaanza kutekeleza majukumu yake mstari wa 2h8 anasema mungu akambarikia akamwambia kwa mana mengine mungu akamwezesha akamwezesha kwa uwezo wa kiungu ili aweze kuwa mtawala aliye mzuri kwa hiyo maanaake ni kwamba mimi na wewe pia tumeumbwa na mungu kwamba ili tuweze kufanya shughuli zetu za kila siku ni muhimu tuwezeshwe kwa uwezo wa kiungu na uwezo wa kiungu katika maisha yetu unaitwa baraka baraka ya bwana baraka ya abrahamu ndivyo ambavyo tumeumbwa kwaio nitakapojaribu kufanya shughuli zangu kama mama wa nyumbani kama mwalimu kama daktari kama nesi kama askari kama hakimu kama mwanasiasa Eh, kama mchungaji kama mwinjilisti kama mwimba kwaya kama mwanafunzi nitakapojaribu kutekeleza majukumu yangu pasipo kutegemea uwezo wa kiungu maanaake ni kwamba nasema mimi ninajua kuliko mungu maanaake hicho kinaitwa ni kiburi cha uzima kwa sababu aliyekuumba anafahamu kwamba huwezi ukatekeleza majukumu yako ya kila siku pasipo kuwezeshwa kwa uwezo wa kiungu na huo uwezo wa kiungu unaitwa baraka sa tunafahamu katika mwanzo mlango watatu eva akamsikiliza nyoka then wao na adamu wakala matunda ya mtu wa ujuzi wa mema na mabaya ambayo mungu aliwaambia wa wasi yale na walipokula wakawa wameingia katika uwasi na uasi huu ukasababisha sio tu kwamba walifukuzwa kutoka katika uwepo wa mungu ama mbele za mungu katika bustani ile ya eden lakini pia walikuwa ni waasi na ardhi ikalaaniwa kwa ajili yao kwa hiyo laana ikaingia katika maisha laana nini laana ni kinyume cha baraka kama baraka ni uwezo wa kiungu wa kufanikiwa maanaake ni kwamba laana ni uwezo unaweza kasema pia uwezo uwezotuwezo wa kiungu ama uwezo ni uwezo wa kushindwa ni mnklana maanake ni kwamba, kwamba umewezeshwa kushindwa na anayekuwezesha kushindwa ni, ni bilisi na mapepo yake kwaio napokuwa nimeaasi maanaake laana inakuja katika maisha yangu na laana ikija katika maisha yangu ninawezeshwa kushindwa na, sio tu kushindwasiotuaa nitashindwa lakini afya yangu itakuwa mbovu nitajaa magonjwa nitajaa umaskini nitajaa madeni kazini sitaheshimiwa kwenye biashara sitaheshimiwa kwenye jamii sitaheshimiwa na staheshimiwa maana basi unapokata aaa maanake kwamba umechagua laana lakini mungu alikuumba kwa sura yake na mfano wake akakupa wewe mamlaka ya kutawala lakini kabla ya wewe kuanza kutawala akakuwezesha kwa uwezo wa kiungu yaani akakupa baraka yake na ndo hicho ambaco zinazungumzia sasa katika wagalatia tatu msalilo wa saba tenaten mpaka wanane anasema eh, fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu mstari wa nane na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abrahamu habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa sasa kumbuka rafiki nilikwambia hivi nilikwambia kwamba haki ni ua na uhusiano na mungu munguamani haki ni uhusiano na mungu usiokuwa na dosari wala kasoro ya aina yoyote ni kuwa na uhusiano kama kamavilama ni kuwa kama vile mungu anataka uwe ko kama haki ni kuwa na uhusiano na mungu usiokuwa na dosari wala kasoro ya aina yoyote nikakwambia pia hii haki inapatikana kwa njia ya imani imani yako kwa yesu kristo imani yangu kwa yesu kristo ndiyo inaonipatia haki ndio inaonipatia mimi ndio inaniwezesha mimi kuwa na uhusiano na mungu usiokuwa na dosari ya aina yoyote na anasema neno linasema kwamba ninapokuwa na uhusiano na mungu usiokuwa na dosari ya aina yoyote theni inasababisha baraka ya abrahamu ije katika maisha yangu na hiyo baraka ya abrahamu sasa inaniwezesha mimi kwa uwezo wa kiungu katika shughuli zangu za kila Siku. Na kwa manayo, kama nafanya kazi za kila siku kwa kuwezeshwa na uwezo wa kingu maanake kwamba swala la mimi kushindwa halipo swala la mimi kutokufanikiwa halipo swala la mii ka kwenye vifungo vya madeni makandamizo na biashara kunisumbua halipo sasa nilikuleza mungu kululiili niliku, w kitu cha kwanza ambacho masikio ya adamu adamyaski ni mwanzo moja 28 mwanzo moja 26 mungu anasema natufanye mtu kwa sura yetu na mfano wetu adamu akusikia mwanzo moa 28 maneno ya kwanza ambayo mwanadamu aliyasikia ni maneno ya baraka hayo ndo maneno ya kwanza ambayo mwanadamu aliyasikia akasikia kwamba zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitiisha mkatawale samaki wa baharini ndege wa ngani wanyama wote walioko juu ya nchi na kila kitu kiendacho juu ya nchi na nchi yote pia hayo ndo maneno ya kwanza ambayo mwanadamu aliyasikia maanaak maana yake ni hii rafiki chaguo la kwanza la mungu la kumwezesha na kumfanikisha mwanadamu ni baraka njia ya kwanza ambayo mungu ameiandaa ameiweka kwa ajili ya kumfanya mwanadamu aweze kufanikiwa katika kazi yake ya utawala hapa duniani ni baraka sio muujiza muujiza ni chaguo la pili la mungu na muujiza unatumika tu pale ambapo mwanadamu ameingia katika kasheshe <laughs> sanskliz vizuri sana vizuri sana sikiliza hio adamu baada ya kuumbwa bustani ya eden maneno ya kwanza yaliyoasikia yalikuwa ni maneno ya baraka baraka barakaaa unawezeshwa kwa uwezo wa kiungu kufanikiwa katika shughuli zako za kila siku na kama baraka ya bwana huu uwezesho wa kiungu unafanya kazi katika maisha yako rafiki huhitaji muujiza muujiza mara nyingi ni kwa ajili ya watu ambao sio watii sio watii waimani hawafuati kile ambacho mungu amesema muujiza ni kwa ajili ya watu waliekwo kwenye kasheshe maana ni kwamba hawa watu kwa namna okay, niseme hivi muujiza ni kwa ajili ya watu ambao wameshindwa kuishi katika maisha ya baraka muujiza sio kwa ajili ya watu ambao wanaishi katika maisha ya baraka baraka ndio njia ya kwanza ndio chaguo la kwanza la mungu la kumfanikisha na kumwezesha mwanadamu katika maeneo yote ya maisha yake muujiza ni ni nini ni ni njia ya pili ambayo mungu anaitumia pale ambapo mwanadamu anapokuwa ameshindwa kuishi katika baraka moja nikupe mfano si, muujiza unahitajika pale ambapo kwa mfano unadaiwa shilingi laki tano labda ni ada ya mtoto wako na hii laki tano inatakiwa imelipwa jumatatu asubuhi vinginevyo jumanne hatafanya mitihani na kwa maana hiyo leo ni siku ya jumaa na kwa wee mebakizia takriban siku moja siku mbili na kwenye mazingira yako ukiangalia huoni mahali popote unaweza kupata heyo shilingi la kitano kwa hiyo unaingia kwenye maombi unaomba mungu akusaidie ili uweze kupata heyo la kitano then anatokea mtu anakupa shilingi lakitano huo unaitwa muujiza sasa kwanini umefika hapo ukawa na ya kupata shilingi lakitano ni kwa sababu umeshindwa kuishi katika maisha ya baraka Ma, ungkua umeishi katika maisha ya baraka si, kwenye akaunti yako benki una milioni iamoja kama una shilingi milioni ioa huhitaji muujiza wa lakitano unaza kupatapicharafikiaaka si, ni kwamba inakuwezesha wewe uishi katika maisha ya utele siku zote aonginutanelewa mtu ambaye ana afya hahitaji muujizo wa uponyaji mtu mwenye afya hahitaji muujizo wa uponyaji anahitaji muujizo wa uponyaji ni mtu ambaye ni mgonjwa na mara nyingi utakuta huyu mtu amepewa muda mfupi labda amepata kansa ans na naa miaka miwili mitatu utakufa huyu mtu anahitaji muujiza na kwanini huyu mtu ameingia kwenye ameingia kwenye kwa sababu ameshindwa kuishi katika maisha ya baraka angekuwa angekua meishitmisha abahuaj asma mpenzi naomba ufanikiwe katika mambo yote na kuwa na afya yako kama vile nafsi yako inavyofanikiwa maisha ya baraka ni maisha ambayo mwanadamu anafanikiwa katika maeneo yote ya maisha yake na anakuwa amejaa afya teli kama vile ambavyo nafsi yake ambavyo inafanikiwa kwao sababu kwamba huyu mtu anahitaji muujiza wa uponyaji ni uthibitisho kwamba huyu mtu ameshindwa kuishi katika maisha ya afya si na wengine wakristo mnanisikiliza hapa mkiambiwa kwamba mtu anaweza kuishi bila kuumwa mnaogopa mnapaniinawezekanaje inawezekana ma frendi mimi nayezungumza na wewe ni uthibitisho tosha kwamba una uwezo wa kuishi maisha pasipokuumwa ukawa ni mtu wa afya maisha yako yote See, na hii kitoonashangaa sana kumbuka utakapoelewa baraka ya bwana utakapoelewa kwamba wewe umekuwa kitu kimoja na yesu kristo kwamba wewe ni mwili wa kristo kwamba wewe hauishi peke yako imani yako iko kwa yesu kristo imani kwa yesu kristo maanaake ni kwamba vyovyote yesu kristo alivyo ndivyo na wewe ulivyo kama yesu kristo awezi kuumwa maanaake ni kwamba na wewe hauwezi kuumwa kama yesu kristo hawezi kuchapika maanake ni kwamba na wewe hauwezi kuchapika ndio maana tukasema kwamba imani yako lazima ijikite kwa yesu kristo na imani yako inapokuwa kwa yesu kristo unapewa haki na hii haki maanake ni uhusiano na mungu usiokuwa na dosari au kasoro ya aina yoyote na huu uhusiano na mungu usiokuwa na dosari a kasoro ya aina yoyote ndio inaruhusu baraka ya bwana baraka ya mungu ifanye kazi katika maisha yako kwao baraka siku zote inasababisha utele katika maisha ya yule mtu ambaye amekaa chini ya hii baraka muujiza siku zote inakuja kiasi kile kinachotakiwa kama ulikua una hitaji lakitano itakuja lakitano tu awezi kuja lakitano na elfui lakini baraka inakuletea utele na baraka ni ya milele muujiza sio wa milele muujiza ni wa muda tu unakuvusha kwenye tatizo baada ya pale unarudi kwenye kashiaile ile maana unaweza ukasaidiwa mtu akaa akulipia shilingi laki lakitano ya mtoto lakini baada ya apo hujui ela ya temu ijayo ya mwaka ujao itatoka wapi See, na wakristo wengi wanataka kuishi chini ya muujiza baada ya kutaka kuishi chini ya baraka na vipindi vya neema na kweli vinakufundisha wewe huishi chini ya baraka na sio chini ya muujiza nimekwambia kama una milioni mia kwenye akaunti yako benki huhitaji muujiza wa shilingi lakitano kama maisha yako yamejaa afya uhitaji muujiza wa uponyaji kwa mafundisho ya neema na kweli vipindi hivi vinakuja kukusaidia wewe kukujengea uwezo uishi chini ya baraka ili maisha yako yawe ni ya mafanikio katika maeneo yote na uwe na afya siku zote na ustawi katika kila eneo la maisha yako hayo ndio maisha unayoataka rafiki usitake maisha muujizo. si mimi lilivyoanza uhusiano wangu na mungu ila siku yangu ikwa niyamuujiza nahitajimuja sipopata mujiakeshake <laughs> na mungu alikuwa ananipatia aliua napatia alikuwa ananisaidia wakati hu ananifundisha namna ya kuishi katika baraka iliyoanza kuelewa kuishi chini ya baraka miujiza ikaanza kupungua katika maisha yangu manake ni kwamba hela nazipata kwa la azpata ka mza anajua sianafanya kazi kwa maanahio naishi katika utele upungufu na ukosefu vinaweza vikajaribu kubipu lakini havina nafasi katika maisha yangu na ndio maisha ambayo nataka na wewe uishi rafiki ndio maana unasema kwamba somo linasema baraka ya abrahamu na maisha ya mkristo mkristo akukusudiwa aishi katika hali ya kuchapika alikusudiwa aishi katika utele na katika asha siku zote na ili uweze hilo ni lazima uelewe chinachokizungumza kwamba imani yako lazima ijikite kwa yesu kristo ukifanya hivyo utapata haki haki ni kuwa na uhusiano na mungu usiokuwa na dosari au kasuru aina ya yayote na hiyo haki ndio tasababisha baraka ya bwana ije juu ya maisha yako na ianze kukuwezesha wewe kwa uwezo wa kiungu na ukianza kuwezesha na uwezo wa kiungu my friend, unaanza kuwa na matokeo ya kiungu matokeo katika maisha yako yanakuwa ni matokeo ya kiungu na kwa maana unaanza kuishi maisha ya kiungu ama maisha ya mungu hapa duniani na mda umetuishia rafiki tupate tupatemalizia unafahamu kwamba imani ni mtumishi asiyeshindwa unafahamu kuwa pasipo imani haiwezekani bali palipo imani yote yanawezekana zaidi ya yote unafahamu kuwa ni kwa kutumia imani tu ndio unaweza kuizima mishali yote yenye moto ya shetani majibu ya maswali yote haya utayapata ndani ya kitabu cha imani makini kilichoandikwa na mwalimu urumagadi watu wengi waliosoma kitabu hiki cha imani makini wamepata majibu yao katika maeneo mbalimbali ambayo yalikuwa yakiwatatiza kama eneo la afya ulinzi uchua naaik na wengine walikuwa wanaona imani ni jambo gumu hali wameweza kuitumia imani yao na kupata majibu kiurahisi kabisa unasubiri nini kwa nini uendelee kuteswa na ibilisi piga simu sasa kupata kitabu cha imani makini 76452 au67522 au7892 nitarudia 45242 au 6735242 au 7895242 ndio imani makini siri ya ulinzi ushindi na mafanikio baada ya hayo mapumziko mafupi rafiki unasema nimesikia mwalimu nimekuelewa hakika mi nataka kuwa na uhusiano na mungu kupitia yesu kristo hakika mii nataka kuwa na mahusiano na mungu bas bf tika vilii vya o yes mwana alkufa msalabani aondoedhambi yangu kisha akafuka mimi niyo mwenye haki na akiri kwa kinywa changu ya yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki wamefanya maombi mafupi ninakukaribisha katika uh, familia ya mungu tuandikie tujulishe mahali ulipo tuanze kufurahi pamoja na wewe na kukabidhi mikononi mwa roho mtakatifu na kwa neno la neema ya mungu ambao inaweza kutujeka na kufanya mfarania yesu kristo katika maeneo yote basi mpaka hapo tumefika mwishi jina langu unaitwa la huruma gari na yesu ni kristo na bwana ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu uruma gadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie mesj ama tupigie simu namba 7622 au 67 au7892 nitarudia 7652 au67 t5 242 au 789 5242 pia usiache kumfolo mwalimu hurumagadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu huru magadi pamoja na kusubscribe katika youtube chaneli ya mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi