vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli balam alipolipwa hela hili awatamkie israeli mungu akageuza maneno yake yakawa baraka kuao na leo hii mganga wa kienyeji na mchawi wanapokaa ili kukulaani wewe mwana wa mungu kuzungumza maneno mabaya juu yako mungu anayageuza yale maneno yanakuwa baraka kwahio kuanzia leo hii mwana wa mungu badala ya kuwaogopa wachawi badada ya kuwaogopa waganga utakiwa utembee kifua mbele popote pale ulipo rafiki inakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umaweza kuungana nami ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana yesu ametuandalia siku hi ya leo uh, kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli ni mafundisho ambayo ametengezwa makususi kwa ajili yako ili kujenga imani yako wewe unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ni mafundisho ambayo yametengenezwa ili kukupatia maarifa wewe unayenisikiliza ili uwe na maarifa kama ya mwana wa mungu ili ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo zingatia kwamba pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu na ndiyo maana basi mafundisho haya yamelenga kuwawezesha wanafunzi wa kristo ili kuimarisha imani zao ili mahusiano yao na mungu yawe ni mahusiano yaliyoimarika siku zote na daima kumbuka kinachotupa uhusiano na mungu ni imani yetu kwa yesu kristo na nje ya imani yetu kwa yesu kristo hatuna uhusiano na mungu hivyo basi mafundisho ya na kweli yamelenga kuimarisha imani yako ili uweze kuenenda kama kristo ili ukuwe na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo Uh, asante kwa ajili ya wale wote ambao wameanza kushiriki katika maombi maombi ombi ambalo nilitoa jana ombi lilitoa ni sawasawa na wathesalonika wa pili mlango wa tatu msaruro wa kwanza wathesalonika wa pili tatu moja na kwa maana hiyo najua mnaoendelea na maombi kazi yenu ni njema na wale ambao amjaanza najua basi mtaanza kumbuka tu kwamba wote tumeitwa ili nini ili tuwe watendakazi katika kujenga ufalme wa mungu hapa duniani katika kusababisha ufalme wa mungu hzidi kuenea kwa kasi hapa duniani hivyo asante kwa ajili ya wale wote ambao wamechukua hatua na kuingia katika maombi kazi yenu ni njema na hakika najua kwa pamoja kwa kushirikiana tutaleta mabadiliko ambayo mungu amekusudia yatokee katika eh, maeneo yetu na maeneo yanayotuzunguka tunaendelea na somo letu linalosema eh, baraka ya abraham na maisha ya mkristo baraka ya abraham na maisha ya mkristo na tumekuwa tukisimamia eh, neno linalotoka katika wagalatia mlango wa tatu mstari wa saba hadi wa tisa wagalatia tatu saba hadi tis na tumekuwa tukiangalia mambo kadha wa kadha nimekuwa nikijaribu kwenda taratibu na kusisitiza mambo fulani fla fulani ili nini ili uweze kupata ufahamu mzuri kwa ao wagaratia 39 anasema fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abraham na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abraham habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa um, nilishazungumza sana kwenye mstari wa 8 nikasema tuopumzishe na somo lilopita nikasema tuanze kuangalia ule mstari wa tis na mstari wa tisa anasema basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu alikuwa mwenye imani sasa nikakwambia kwamba mungu alivyomuumba mwanadamu aliumba mwanadamu aweze kutekeleza majukumu yake ya kila siku chini ya uwezesho ama uwezo wa kiungu na nikakwambia kwamba baraka ni uwezesho wa kiungu unaomwezesha mtu kufanikiwa katika maeneo yote lakini pia nikakupeleka kwenye mwanzo mlango wa kwanza tukasoma mstari ule wa 26 nataka turudi tena kuna mambo nataka tujikumbushe hapa mwanzo mo 26had 8 anasema E, mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege waangani na wanyama na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambaacho juu ya nchi mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamume na mwanamke aliwaumba hn mungu akawabarikia mungu akawaambia zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kui tiisha mkatawale samaka wa baharini na ndege wa ngani na kila chinyi, kiumbe chenye uhai kiendacho juu ya nchi nikakwambia katika kipindi kilichopita kwamba maneno ya kwanza ambayo mwanadamu aliyasikia ama adamu aliyasikia baada ya kuumbwa ni maneno ya baraka na nikakwambia baraka inavyoachiliwa baraka inaachiliwa kwa kutamkwa kwa maneno mengine An, nasema bwana mungu akawabarikia akawamia mungu akawabarikia mungu akawaambia nikakwambia kwamba baraka inaachiliwa kwa maneno na nikakupa, nikakupa tafsiri ya neno, neno baraka kwa engo mpya kwamba baraka ni maneno ya uwezesho yanayotamkwa juu ya maisha ya mtu baraka ni maneno ya uwezesho yanayotamkwa juu ya maisha ya mtu na kwa maana hiyo basi maneno ya kwanza ambayo adamu aliyasikia baada ya kuumbwa ni maneno ya uwezesho kwamba alitamkiwa mema yote ambayo yanatakiwa kutokea juu ya maisha yake sasa kwa mantiki hiyo basi ina maana adamu baada ya kuumbwa kulikuwa hakuna uwezekano wa aina yoyote wa yeye kushindwa katika eneo lolote la maisha yake kwa nini kwa sababu alitamkiwa na mungu maneno ya kumwezesha maneno ya kumfanikisha katika maeneo yote sasa huko mbele sio wiki ijayo tutakuja kurudi kuangalia haya maneno ambayo aliyazungumza lakini kitu ambacho anataka noti leo hii ni kwamba baraka inatenda kazi kupitia maneno nilikuonyesha mungu amembarikia adamu nikakuonyesha mungu amembarikia nuhu na kusema mwanzo t msari waanza nikakupelea kwenye mwanzo saba, wa nkuonyesha kamba mstari wa wakatianambariki kwamba mungu anamwambia musa amwambie haruni kwamba watatamka maneno ya kwa kutamka kwa sasa kama baraka inaachiliwa kwa kutamka maanak maanayake ni kwamba maneno unayoyatamka wewe yanasababisha kwa mfano juu ya biashara yako yatasababisha biashara yako istawi ama biashara yako sistawi sasa hivyo ndivyo ambapo mwanadamu aliumbwa kwa bahati mbaya sana tunafahamu katika kazi yake ya kutawala mwanadamu alipewa maelekezo na mungu ukienda mlango wa pili msariula wa kumi na t5no na wa kumi na sita nitajarii kuenda rakaraka ili tuende kwenye pointi mwanzo mbili 1 na t mpaka kumi na saba anasema bwana mungu akamtoa huyo mtu akamweka katika bustani ya Eden, ailime na kuitunza 16. bwana mungu akamwagiza huyo mtu akisema matunda ya kila mtu wa bustani waweza kula aii matunda ya mtu wa wa memba na mabaya usile kwa siku utakapokula matunda ya utakufa mtwauutdtfaam katika mlango watatu dkaa akarubuniwa na nyoka alafu akachukua matunda akala akampatia na wake naye akala na baada ya kufanya hivyo then mungu anakuja anaanza kuzungumza nao alafu anaanza kutoa maelekezo Msaru wa msarwa anal kwanzia mwanzota anasema bwana mungu akamwambia nyoka kwa sababu umeyafanya hayo maanaake umemdanganya eva ukamsababisha wakala matunda umelaaniwa wewe kuliko wanyama wote na kuliko hayawani wote walioko mwituni kwa tumbo utakwenda na mavumbi utakula siku zote za maisha yako sasa anawambia nyoka kumbuka nyoka hapa ni picha ya shetani kwa hiyo shetani anaambiwa na mungu umelaaniwa kuliko vyumbe vyote na kwa maana hiyo basi unapata picha gani kwamba ibilisi anapokuja kwenye maisha ya mtu kwa kuwa yeye mwenyewe amelaaniwa anaanza kutengeneza mazingira ya kumsababisha huyu mtu naye aenende chini ya laana tunakwenda sawa sawa See. na kama baraka ni maneno ya uwezesho yanayotamkwa juu ya maisha ya mtu basi laana nayo ni maneno ya kushindwa yanayotamkwa juu ya maisha ya mtu unapokwenda ama unaposikia waganga wa, wa kienyeji ama ukasikia wachawi ama maanayake ni kwamba wanatamka maneno ya laana juu ya mtu mwingine wanatamka maneno ya laana juu ya mtu mwingine ndivo uganga na uchawi unavyofanyika wanatamka maneno mabaya juu ya mtu mwingine sasa kumbuka anasema wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliokuwa mwenye imani na mungu alimwambia abrahamu ukisoma mwanzo mlango wa 1i nbl anasema nitambariki akubarikie nami nitamlaani akulaanie maana yake nini basi kama wewe ni waimani na umebarikiwa pamoja na abrahamu aliyekuwa mwenye imani maana ni kwamba hakuna mtu yeyote wala hakuna kitu chochote kinachoweza kukulaani wewe k Kinachowe... si, uchawi na mambo yanayofanana na hayo ni maneno ya laana yanayotamkwa juu ya mtu ama juu ya kitu na kwa kuwa wewe sasa ni mzao wa abrahamu kwa kuwa wewe sasa ni mwana wa abraham kwa sababu ya imani yako kwa yesu kristo kwa kuwa wewe sasa unabarikiwa pamoja na abraham kwa sababu ya imani yako kwa yesu kristo maana yake ni kwamba hakuna mtu anayeweza kukuloga hakuna mtu anayeweza kukulaani jka nanyelewa kwa sababu nyoka alilaaniwa kwa hiyo akili yake yote anatafuta kuwaingiza watu wengine chini ya laana Misalwa, uh, misalwa tana, asema, nami nitaweka uadui kati yako na huyo mwanamke na kati ya uzao wako na uzao wake na utakuponda uta kichwa na we utamponda ni ndefu sana kisigidkalzadarusu akamwambia mwanamke hakika nitakuzidishia uchungu wako na kuzaa kwako kwa, kwa utungu utazaa watoto na tamaa yako itakuwa kwa mumeo naye atakutawala akamwambia adamu kwa kuwa umeisikiliza sauti ya mke wako kumbuka adamu akudanganywa na nyoka adamu ameingizwa mkenge na mke wake kwa hiyo mungu anawambia wa akawambia dam kwa kuwa umeisikiliza sauti ya mke wako ukala matunda ya mti ambao nalikuagiza nikisema usiale ardhi imelaaniwa kwa ajili yako kwa uchungu utakula mazao yake siku zote za maisha yako michongoma na miiba itakuzalia nawe utakula mboga za kondeni kwa jasho la uso wako utakula chakula hata utakapoirudia ardhi ambayo katika hiyo ulitwaliwa kwa maana uu mavumbi wewe nawe mavumbini utarudi zingatia mungu akumlaani adamu kwanini kwa sababu adamu ameumbwa katika sura na mfano wa mungu kwa hiyo mungu hawezi kujilaani mwenyewe alichofanya alilaani ardhi na kwa maana hiyo anasema kwa sababu ardhi imelaaniwa uo wow, utakula kwa shida sasa ukisoma kwenye anavyosema mti wa ujuzi na mabaya kwakingereza anasema good and evil ile neno hivo ama ya yale mabaya maana ake namaanisha kuvuja jasho kwanza inamaanisha kazi ngumu mbili kuvuja jasho na tatu kero kwa hiyo kitendo cha adamu na eva kuamua kukaidi maelekezo ya mungu na kumsikiliza shetani ambaye yuko chini ya laana kilisababisha wao kuishi maisha yao kwa kutegemea kufanya kazi ngumu kuvuja jasho na kuwa na kero katika maisha yao sasa hiyo ndio hali ambayo wanadamu alikuwa nayo kwa hiyo mungu kwa kuwa bado anampenda mwanadamu na kwa kuwa bado mwanadamu ameumbwa wa katika sura na mfano wa mungu mungu akaantafuta njia ya kumtoa huyu mwanadamu kutoka chini ya laana kumbuka laana ni maneno yanayotamkwa juu ya mwanadamu ili kumsababisha mwanadamu huyu kushindwa kama baraka ni maneno ya uwezesho juu ya maisha ya mwanadamu basi maanake laana ni maneno ya kusababisha ya mtu ashindwe maneno yanayotamkwa juu ya mwanadamu ama juu ya mtu ili kumsababisha aweze kushindwa kwa hiyo baraka ya abrahamu inapokuja anasema wagalatia wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliokua mwenye imani sasa nataka nisuchiga kidogo nikuonyeshe kitu twende turudi kwenye wagalatia t nilikwambia ule mstari wa saba tutauzungumzia na nataka tuuzungumzie muda seu mrefu hapa nikuoyesha kitu uh, wagalatia tatu mstari wa saba angalia anavyosema anasema fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu anasema wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu na tunafahamu unaposoma bibilia kwamba abrahamu alizaa mtoto anaitwa isaka isaka naye akazaa mtoto anaitwa yakobo kutoka kwa yakobo wakaja watoto kumi na wawili ama tunapata mataifa kumi na mawili tuko sawasawa nao mungu alimwahidi abrahamu kwamba popote atakapokuta mzao wa abrahamu sio tu kwamba atambariki lakini atamlinda dhidi ya laana kwa hiyo fuata na wagar tunapata ufaam kwakua sisi imani yetu iko kwa yesu kristo basi sisi tumekuwa ni wana wa abraham kwa wewe ni mwana wa abraham brahm mimi ni mwana wa abraham braham di ni mwana wa abraham kwa sababu ya imani yangu kwa yesu kristo okay? sababu hiyo tuchukue hilo wazo wazo la lati basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abraham pamojanli wene manimn chochote ambacho mungu alimwambia abraham ndicho ambacho na sisi sasa tunafahamu katika kitabu cha hesabu kitu cha kwanza mateni mwanzo kwanza mwanzo kumi na mbili mwanzo kumi na mbili unaanza mstari wa kwanza mpaka ule watatu anasema bwana akamwambia abram kwaho kumbuka lolote analoambiwa abraham ndo unaambiwa na wewe bwana akamwambia abraham toka wewe katika nchi yako na jamaa zako na nyumba ya baba yako uende mpaka nchi nitakayokuonyesha mbili nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa na kukubariki na kulikuza jina lako nawe uwe baraka kwa hiyo abrahamu ameitwa kuwa nini baraka anasema nami nitawabariki wakubarikio naye akulaanie nitamlaani na katika wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa kanasaa nitambariki atakaekubariki na nitamlaani atakaekulaani na kupitia wewe abrahamu jamaa zote za dunia watabarikiwa sasa kwa kuwa wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliokuwa mwenye imani maanake ni kwamba mungu anakuambia wewe unaenisikiliza kwamba mungu amesema kwamba atakubariki anasema nami nitakubariki aitawabari anasema atawabariki wanaokubariki wewe naye atakaekulani mungu anasema atamlani na anasema katika wewe unayenisikiliza jamaa zote za dunia watabarikiwa hicho ndicho ambacho umeitiwa rafiki ya kwa, ya kwa sababu ya imani yako kwa yesu kristo sio kwa sababu ya mwenendo wako sio kwa sababu ya matoleo yako ssababu ya mkesha sio kwa sababu ya chochote kwa sababu ya imani yako kwa yesu krist sasa baada ya kusema hayo nataka nikuonyeshe taifa la ael linatoka linatoka misri alafu linakuja kanani nchi yenye asari na maziwa alafu wakiwa, wakiwa njiani kuna mfalme anaitwa balak balak anavyoona taifa la israel anapaniki anaogopa kwamba amesikia historia yao amesikia jinsi ambavyo wamefanya mambo makubwa kkutoka na kwa kwamanao anaogopa wakipita katika nchi yake watampiga watamletea matatizo kwaio anamfata nabii mmoja huyu nabii anaitwa anaitwab ukisoma huyu kwenye kitabu cha nattaucha anasema ni nabii ambaye alikuwa ni mlarushwa ni nabii ambaye anafanyia kazi tumbo kama vile ambavyo leo hii pia tuna watu wengi anajiita anajiita anajiita mtume nabii anajta mtm anaanaaachunaj kinachoongoza wao ni tumbo sio yesu tena kwa, na huyu naye alikuwa ni mtumishi maslahi sio mtumishi ambaye anamtumikia yesu kwa dhati kwaho akaja akaletwa na bala, like, ili awalaani taifa la israeli mungu alimkataza mwanzo akawambia usiende lakini huu jamaa akangang'ania kwa hio mungu akawambia ukienda natatia maneno yangu juu ya kinywa chako kwa hiyo huyu bwana akafika nianze nianze nianz leastori ni ndefu lakinitaka nianzi katiati kwa ajili ya kuokoa muda nianze mstara wa 1 anasema nianze msara wa isini hesabu ihta ishini nataka tuanze patampaka msara wa 3 sikiliza kitu ambacho balamu anasema ambacho ameagizwa na mungu anasema tazama nimepewa amri kubariki si kwa maneno mengine wewe ukishakuwa wa imani wewe ambaye ni mzao wa abrahamu wewe ambao umetia imani kwa yesu kristo siku zote yeyote anayetakiwa kutamka chochote juu yako mungu anamwamuru wa kubariki hakuna anayeruhusiwa kukulaani kumbuka uchawi na uganga nilikwambia kwamba ni, ni wanaachilia maneno ya kukulani maneno ya kukusababisha uwe ushindwe sasa sikiliza anavyosema anasema tazama nimepewa amri kubariki yeye amebariki yaani mungu yeye amebariki nami siwezi kulitangua kwahio anasema mungu amebariki hakuna anayeweza kutangua kumbuka wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliyekuwa mwenye imani kwa hiyo kwa sababu ya imani yako kwa yesu kristo wewe umebarikiwa na hakuna anayeweza kutangua hakuna natarudia tena hakuna anayeweza kutangua alafu anasema hivi sasa mbona mbona maisha nafana, ni, alana, ni kwa sababu umekataa kutia imani yako kwa yesu kristo umetia imani yako kwenye dhehebu lenu umetia imani yako kwenye mwenendo wako badala kutia imani yako kwa yesu kristo ndio maana nkua ni nikisisitiza sana kwa, nasema, hakutazama yani mungu hakutazama uovu katika yakobo wala hakuona ukaidi katika israeli anasema mungu akuangalia uovu wala ukaidi katika israeli aa ukai atiaumba aani ana wa jangwani wanamnunguikia nyoka za moto zaoto ngatausisaaukusoma mlango wa ishi0 awa ni wana waisrael wa, wa, wa, wa ambao walikuwa wakimkera mungu mungu anasema ni watu wenye shingo ngumu lakini ilipofika kati ya maadui wanataka kushambulia israeli mungu anakuwa upande wa isa anasema mi sijaona uovu wala sijaona ukaidi katikati yao si kwa sababu gani kwa sababu ya neema ya mungu mungu ameamua kwamba mimi nimewaita ao kwa kusudi langu sijawaita sawasawa sawa na mwenendo wao ukisoma kil kwenye kumbukumbu la rati mlango saba anasema nawatendea haya kwa sababu nawapenda na kwa sababu ya agano ambalo liniingia na wazazi wenu sio kwa sababu ya mwenendo wenu na wewe leo hii unayenisikiliza mungu anakutendea mema sio kwa sababu ya mwenendo wako anakutendea mema kwa sababu ya imani yako kwa yesu kristo ntarudia kusiaicho kitu mpaka kitawaingia kita ni imani yako kwa yesu kristo ndio inasema mungu anasema sijaona uovu wala sijaona ukaidi kwa huyu mtu wangu hata kama umetoka kumnyima jirani yako maji kwa ai mungu anakuangalia kwa sababu ya imani yako iliyo kwa yesu kristo sasa unatakiwa uishije kumpendeza mungu kwanini kwa sababu nampenda sio kwa uhusiano naye uhusiano uhusianoumeupatakupitia yesu risto semahi hakutazama uovu katika yakobo wala hakuona ukaidi katika israeli bwana mungu wake yu pamoja naye na sauti kuu ya mfalme hii katikati yao ay mfalme, mfalme yesu b mungu amewaleta kutokamisri naye ana nguvu kama nguvu za nyati hta hakika hapana uchawi juu ya yakobo wala hapana uganga juu ya israeli sasa habari za yakobo na israeli zitasemwa ni mambo gani aliyoyatenda mungu kwahiyo anasema hakuna uganga wala hakuna uchawi juu ya israel kumbuka israeli huu ni uzao wa yakobo huu ni uzao wa abrahamu hiyo kama hakuna uganga wala uchawi juu ya israeli na yakobo maanaake ni kwamba rafiki hakuna uganga wala uchawi juu yako hakuna anayeweza kukuloga hakuna anayeweza anaeweza kwa sababu gani wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu rahamali enemai k nataka ufute katika akili yako lioh naskiliza kama umezaliwa mara ya pili hakuna mtu anayeweza kukuloga hakuna uganga wala uchawi unaoweza kufanyika juu yako na sababu ni, ni kwa sababu ya imani yako kwa yesu kristo kwa sababu wewe umezaliwa mara ya pili kwa kuwa wewe umemkiri bwana maisha yako hakuna sasa wakitaka kulaniniikitatokea kwenye wenyenhema nikuoesha mlango wa ntaanza msar wa kwanza hadi wa pili iwze kupata kontekst. sikia nehemia anavyosema anasema siku hiyo walisoma katika kitabu cha musa masikioni mwa watu na ndani yake yalionekana maneno haya yameandikwa ya kwamba ya mwamoni na moabi wasiingie katika kusanyiko la mungu milele mbili kwa sababu hawakuwalaki wana waisrael kwa chakula na maji bali walimwajiri balam juu ya ili juu yao ili awalaani ko nakumbuka l histori ya balaam kwa hiyo walimwajiri balaam ili awalaani israeli lakini mungu aliigeuza ile laana kuwa baraka kwa kwaho mwanaake nini anasema leo hii mganga yoyote na mchawi woyote atakapojaribu kukulaani kumbuka kwambia uchawi ni kukulaani ni maneno yawanaokutamkia wewe ili ushindwe ni maneno ya laana juu ya maisha yako anasema balam alipolipwa hela ili awatamkie laana israeli mungu akageuza maneno yake yakawa baraka kao na leo hii mganga wa kienyeji na mchawi wanapokaa ili kukulaani wewe mwana wa mungu kuzungumza maneno mabaya juu yako mungu anayageuza yale maneno yanakuwa baraka kwao kuanzia leo hii mwana wa mungu badala ya kuwaogopa wachawi badala ya kuwaogopa waganga untakiwa utembee kifua mbele manake lolote watakalolisema lolote watakalolinuia na kutamka juu yako kwa kuwa wewe umebarikiwa na abrahamu mungu anageuza hayo maneno ya lana, kuwa maneno baraka kwa sababu gani mungu amesema ba na amblani, kwa maneno yale yale yao yao ya lana, ya kuwa baraka kwako Alafu, yale yale ole, yana, ya kufanya kazi juu yanawaangamiza ya wao wenyewe kuomba maombi maombi kipuuzi ni ambayo hayana wanastahili kuokoka kwa uu y nmku wae mchaasshi ay mambya kiuzi bygatasawwe i waman umebarikiwa pamoja na abraham imani na hivyo basi kubariki, mungu na yote maneno ya ya atageuza kwenye kuomba unajiingiza chako chako usikubali kutegwa waba unafahamu kwamba imani ni mtumishi asiyeshindwa unafahamu kuwa pasipo imani haiwezekani bali palipo imani yote yanawezekana zaidi ya yote unafahamu kuwa ni kwa kutumia imani tu ndio unaweza kuizima mishali yote yenye moto ya shetani majibu ya maswali yote haya utayapata ndani ya kitabu cha imani makini kilichoandikwa na mwalimu rumagadi watu wengi waliosoma kitabu hiki cha imani makini wamepata majibu yao katika maeneo mbalimbali ambayo yalikuwa yakiwatatiza kama eneo la afya ulinzi chnaadaik na wengine walikuwa wanaona imani ni jambo gumu haliwezekani wameweza kuitumia imani yao na kupata majibu kiurahisi kabisa una nini kwa nini uendelee kuteswa na ibilisi piga simu sasa kupata kitabu cha imani makini 76452 au6752 au 7892 nitarudia 45242 au 673 5242 au 789 5242 ndiyo imani makini siri ya ulinzi ushindi na mafanikio baada ya hayo mapumziko mafupi rafiki unasema nimesikia mwalimu nimekuelewa hakika mi nataka kuwa na uhusiano na mungu kupitia yesu kristo hakika mimi nataka kuwa na mahusiano na mungu basfaya maombeafa katika vilini vya mowako bajeme s n mwana yesu, Christo, alikufa msalabani aondoe dhambi yangu kisha akafuka mimi niyo mwenye ni haki na kili kwa kinywa changu yakuyesu ni bwana bwana yesu na kukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki wamefanya maombo mafupi ninakukaribisha katika uh, familia ya mungu tuandikie tujulishe mahali ulipo tuweze kufurahi pamoja na wewe na kabidhi mikononi mwa roho mtakatifu na kwa neno la neema ya mungu ambayo inaweza kukujeka na kuufanya mfarania yesu kristo katika maeneo yote basi mpaka hapo tumefika mwishi jina langu unaitwa huruma gari na yesu ni kristo na bwana Iskileza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu urumagadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie tuandikiem ama tupigie simu namba 762 au677 au, au nitarudia au 7667 22 au 789 5242 pia usiache kumfolo mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusubskribe katika youtube channel ya mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi