vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi neema ya mungu ikinipungukia inasababisha shina la uchungu kuibuka ndani yangu mm. na ili shina la uchungu litatia unajisi watu wengi halafu anasema neema ya mungu ikinipungukia inanisababisha niwe niwe mwashirati na niwe mtu asihemcha mungu Si, neema ina kukataza uovu na tamaa za dunia ili uweze kuenenda katika nini amesema katika kiasi katika haki na utaua rafiki nakaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia in nmaki nlangukks nmchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini uta vibaya lakini kama ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo naizofikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasiiza nakufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somoletu nalosema siri ya yesu kushinda dhambi hii ni wiki ya kwanza na tulikuwa tukiangazia salazima so la neema tumekusha kuangalia mambo kadhaa kama ujasikia vipindi sit vilivyopita takushauri uweze kufanya hivyo na siri ya kubadilisha ufahamu wako ni kusikiliza tena naten na tena leo nataka tumalizie kipengele hichi cha neema kwa hiyo tutazungumza mambo kadhaa tutaangalia jinsi neema sio tu kwamba inakupa kushinda dhambi lakini pia inakufundisha kufundisha na kukusaidia na kukuwezesha kuokaa mkao uweze kupakua uweze kupokea Um, kumbuka mafundisho na katika youtube chanel yetu inaita mwalimu uruma gadi pale oaungepena lakini pia kama ungependa kmunepenakupata mafundisho kwa o sauti basi tunapatikana katika mtandao wa wa kijamii telegram telegram inafanya kazi kama kamaaa unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge nae namba ni 892922aada ya basi nataka tusonge mbele na na kabla ya kuendelea nimshukuru mungu kwa ajili ya kakowewe ambao mafundisho ya kristo na kmasa wegieakuski aizai yayote umkua ukiwafundisha ukiwashirikisha kile amba Pia napenda, mungu a ukiwashiikishakile ambachoweeekwma umefanya maamuzi ya kuombea wasikilizaji wa vya neema na kweli maamuzi umefanya kuombwspomwenyewe oja namu yanuwhmh unachangia una, una, una, una gharama za kupeleka injili kwa njia ya redio ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa watu wengi zaidi waweze kuguswa watu wengi zaidi waweze kubadilishwa maisha yao kwaio wanatoa ongera sana sana kwenu ninyi wote watatu ambao mmekuwa mkifanya kazi kwa uaminifu baada ya kusema hayo basi aatndee na somoletu kumbuka tuliona katika waibrania 5 anasema kwamba yesu alijaribiwa katika mambo yote na kwamba kwa neema ya mungu ilikuwa juu yake na kwa neema hiyo ndio kushinda haitawatawala chini pasipokutnda hambmnema nu k o chhoh kwayo siku zote neema ya kutufanya tushinde dhambi ni nyingi kuliko dhambi yenyewe ama sheria ambayo imepewaukuliko dhambi iliyopewa nguvu na, na sheria kwahio tukaangalia kwamba torati ilikuja kwa mkono wa musa lakini neema neemanazikua kwa mkono wa yesu kristo na tukaangalia basi nitajuaje kama niko chini ya neema ama niko chini ya sheria tukasema kwamba unapokuwa na amani masaa ishina manne na mungu kwamba ndani ya moyo wako ukaona una amani na mungu ukawa hauna kasoro hauna dosari manake neno shalom ndo, kwa kibrania ndo amani kwa kiswahili shalom manake, ni nothing missing manayake kwamba hakuna kilichopungua wala hakuna kilichoharibika kao utakapoona ndani ya moyo wako masaa ihmn kwamba katika uhusiano wako na mungu hakuna kitu chochote kilichopungua wala hakuna kitu chochote kilichoharibika basi huo ni uthibitisho kwamba wewe unaishi chini ya neema lakini kama kwenye moyo wako mda wote unajiona kwamba wewe ni mtenda dhambi wewe umemkosea mungu mungu yuko kinyume na wewe ni uthibitisho tosha kwamba hauishi chini ya neema unaishi Chini ya sheria na kwa kuwa unaishi chini ya sheria ndio maana sasa dhambi imefufuliwa na hiyo sheria na hiyo dhambi vizuri kwa hiyo nilizungumza sana katika kipindi kipindi kilichopita tafuta kipindi kilichopita tafuta usikilize tena vyote. leo nataka niende engo nyingine moja watu wanaanza kwambaishi kwa chini ya neema neema pamoja na kwamba kwa ndio inayotoa nguvu ya kushinda dhambi neema ndio inayotoa nguvu ya kuua dhambi watu bado wanapaniki kwa sababu sio watendaji waneno ni wasikiaji tu huwezi ukajua nguvu ya neema mpaka utakapoachilia imani yako katika hii neema tarudia tena huwezi ukajua nguvu ya neema mpaka utakapoachilia imani yako katika hii neema kwa lugha nyingine huwezi ukajua nguvu ya neema mpaka utakapoamua kutegemea neema sasa <coughs> tito tnd kwenye tito tito 2 ni anze msara wa 1 t211 anasema hivi anasema maana neema ya mungu iwaokoayo wanadamu wote imefunuliwa nayo yatufundisha kukataa ubaya na tamaa za kidunia tupate kuishi kwa kiasi na haki na utaua katika ulimwengu huu wa sasa oja lia kenye bibilia ya neno afu tna kusoa enye tk anasemaje neno anasema hivy anasema kwa maana neema ya mungu ambayo inawaokoa wanadamu wote imefunuliwa nayo yatufundisha kukataa ubaya na tamaa za kidunia ili tupate kuishi maisha ya kiasi ya haki na ya utaua katika ulimwengu huu wa sasa E, tku anasema hivi mm-hmm, mm-hmm, mm-hmm. anasema maana mungu ameidhihirisha neema yake inayookoa kwa watu wote kumi na mbili hiyo inatufundisha kuachana na uovu wote na tamaa za kidunia ili tuishi katika ulimwengu wa sasa kwa njia ya werevu haki na kuionyesha heshima yetu kwa mungu kwahio kwa lugha nyingine anasema kwamba neema inakufundisha neema inafundisha utakapoamua kuishi maisha yako a kutegemea neema neema itaanza kufundisha kwa nini kwa sababu neema ni yesu kristo kumbuka neema na kweli zilikuja kwa mkono wa yesu kristo naye neno akafanyika mwili tukauona utukufu wa, wa, wa, wa, wa, wa mungu e, ama utukufu wa baba e, wa mwana pekee wa mungu amejaa neema na kweli kwao anasema neema inatufundisha maana ake nini yesu kristo anakufundisha ukiamua kuishi chini ya neema yesu kristo mwenyewe kwa njia ya roho mtakatifu anakufundisha anakufundisha nini anakufundisha anakufundisha anakufushanakufundisha nini anakufundisha anasema, anasema, anasema anakufundisha mambo kadhaa anakuusha anakufundisha kukataa ubaya ama uovu anakufundisha kukataa tamaa za kidunia ili nini anasema ili upate kuishi kwa kiasi haki na utaua ama utakatifu katika ulimwenguu wa sasa kwahio huwezi ukaishi katika kiasi katika haki na katika utakatifu kama haujafundishwa kukataa ubaya na tamaa za dunia kama haujafundishwa kukataa uovu na tamaa za dunia na anayeweza kufundisha kukataa uovu na tamaa za dunia ni neema siku ananyeelewa anakufundisha torati sheria amr1 yakufundishi anakwambia usiibe usiue usizini usitamani usi usi usi alafu anakuacha hivohivo lakini neema sio tu kwamba anakuja anakufundisha anakufundshaakwambi anakufundisha hapa usiende hivi unatakiwa uende hivi ukienda hivi matunda yake ni haya na haya na haya ukienda hivi hasara yake ni ina ina. kwa hiyo nenda sawasawa na hey, usiende sawasawa nab anakuonyesha faida ya kuishi kwa kiasi nini faida ya kuishi katika haki nnini faida ya kuishi katika utaua nini neema anakuonyesha hasara za kuishi katika uovu nnini hasara za kuishi katika tamaa nini neema anatenga muda rafiki sheria torati ya mda nkufundishfzuhrtng d nz pukuyu wliwi epeujawakuonasasa si. wakristo wengi wanadanganywa na ibilisi wanaambia kwamba usikubali mafundisho ya neema yatakusababisha uende katika dhambi sasa niseme kitu hapa niseme kitu hapa neema haimfundishi mtu wala haimsababishi mtu aende katika dhambi ukiona mtu anaishi maisha ya uchakaramu anaishi maisha sio sio sababu neema imempa leseni ya kufanya hivyo kwa sababu kipindi kilichopita nilikuonyesha anasema kuoyeshamkui amau ukiona mtu anaishi maisha ya uchakaramu sio neema maana kuna sheria iko ndani mwake imenyenyuka na kwa hiyo sasa ndio nema mah twende waibrania2l5 angalia wa mstari wibranianasema hivi mstari mstari wa wa nanz wa, msawawbn5 anasema tafuteni kwa bidii kuwa na amani na watu wote na huo utakatifu ambao hapana mtu atakayemwona bwana asipokuwa nao mkiangalia sana mtu asipungukie neema ya mungu shina la uchungu lisije likachipuke na kuwasumbua na watu wengi wakatiwa unajisi kwa hilo asiwepo mwashirati wala asiyemcha mungu kama esau kwa hyo anasema neema ya mungu ikinipungukia inasababisha shina la uchungu kuibuka ndani yangu na hili shina la uchungu litatia unajisi watu wengi alafu anasema neema ya mungu kinipungukia inanisababisha niwe niwe mwashirati na niwe mtu asiemcha mungu si neema inakukataza uovu na tamaa za dunia ili uweze kuenenda katika nini amesema katika kiasi katika haki na utaua kwa ukiona watu wanakwambia tuo kwenye neema sasa twende kilabuni tukapige pombe tukachanganyike na watu tukafanye tukfahtukafanye pati siu nini nnipati wanajua wenyewe wanavyoita that is not grace my friend hiyo sio neema hao watu wamerudi katika sheria pasipo kujijua ukimwona mwanadada amevaa kisketi kifupi almost makalio yako nje alafu anakwambia iko kwenye neema huyo anasukumwa na tamaa ya dunia na kama anasukumwa tamaa ya dunia maanake ni kwamba hajafundishwa kwa nini hajafundishwa kwa sababu hajakaa chini ya neema angekaa chini ya neema angefundishwa ukimwona mwanaume mkristo anaangaika yeye kazi yake ni kutongoza kila sketi inayopita alafu kisat nadai kwamba uko chini ya neema huyo huyo ajangekuwa amekaa chini ya neema neema ingekuwa imemfundisha kukataa nini kukataa uovu na tamaa za dunia na kwa maana hiyo angekuwa ana kiasi angekuwa anaenenda katika haki na katika utakati, utauo utakatifu lakini kwakuwa amekataa kukaa chini ya neema na yuko chini ya sheria chini ya juhudi zake nguvu zake mwenyewe maana tabia zote hizo zinatokeza alau anatumia neema kama kisingizio akishikwa anatumia neema kama kisingizio chini chini ya ya hivyo sasa kwamba watu wawezi kukosea wakiwa nemakmakisingihwmatu aweziuowauos lakini mtu akikosea ambaye uko chini ya neema sio tu kwamba atageuka kurudi kwenye neema ya mungu imwezeshe aii hatatumia kma sasa nimeona pia neema ya mungu imechafuliwa katika jamii katika m- m- m- kada mbalimbali za wakristo kwa sababu kuna baadhi ya, ya wakristo wa na wengine watumishi wameondoka wanafundisha neema kitu ambacho sio neema iliyoo kwenye biblia wao wanadhani wanafundisha watu neema lakini lhali wanafundisha watu torati kwa sababu tumeona torati ndio inayofufua dhambi dambi ndio inasababisha watu wakafanye dhambi ukikuta mtu anafundisha neema nea neema unaweza ukaishi unavyotaka unaweza uka, ukafanao nachokitaka maanae huyo mtu anakufundisha sheria chini ya Mwambuli, under the guise of grace chini ya nini kisingizio cha neema sababu andufana ayo mambo alafu uu duunakwambia unawea ukafanyauaweiewanaimama kwenye nema ni walevi chakari okay. ulevi ulevi ulevi na na ulafi ni dhambi. Dhambi, ni dhambi dhambi dhambi kunywa sio ila unakunywa kiasi gani kwenye ulevi. sasa matokeo yake watu wa kawaida wamekaa chakailnaaawaawaaaawkaaaa nawapendwa na wengine na bahati bahatimbaya wengine wanaonizunguka wanasema aani watu wanatumia neema ya mungu vibaya na kila siku najaribu kueleza hatu neema haimruhusu mtu kwenda kwenye hizo njia neema inakufundisha kukataa kukataa kukataa tamaa za dunia kukataa uovu neema inakufundisha kuwa na kiasi inakufundisha kuenenda katika utakatifu inakufundisha kuenenda katika haki sasa ingekuwa inaishia hapo tungesema sawa lakini sio hivyo tu neema sio tu kwama inakufundisha kukataa uovu na tamaa za dunia ili uenende katika kiasi haki na utakatifu ama utaua lakini pia neema baada ya kukufundisha inakuwezesha ndio maana warumi 6 anasema dhambi haitawatawala ninyi kwa sababu hamko chini ya sheria sheriamko chini ya neema kwao neema inakufundisha alafu inakuwezesha sasa sswakati unakumbuka nakueleza na sura tatu za neema nikakwambia moja wapo ni kwamba neema inaku, in, ne, ne, neema ni uwezo wa kiungu na kuwezesha kuishi maisha ya ushindi hapa duniani utaona ukisoma bibilia yako kila mtu aliyeitwa alipewa neema ili kuweza kutimiza hilo kusudi la mungu bila neema huwezi kutimiza kusudi la mungu huwezi kwa mfano twenkakuonyeshe tende mwanzo ukienda mwanzo mlango wa sita kwa mfano tunafahamu mungu amechukizwa na watu waliokuwepa wakati huo kaamua kuleta gharika na aliyepona mtu pekee aliyepona ni nuhu lakini nuhu sio tu kwamba alipona lakini pia nuhu alipewa kazi ya kujenga safina safina ambayo ilitakiwa kubeba wanyama wawili wawili dhanio, safina ilikuwa ni kubwa kiasi gani kwaho bibilia inasema katika katika nianze ni, ni mstari wangapi nianze mstari wa, wa, wa, wa, wa tano mstari wa tano anasema hivi mwanzo st tan ndasoma mpaka mstari ule wa sita anasema bwana akaona ya kuwa maovu ya mwanadamu ni makubwa duniani na kwamba kila kusudi analowaza moyoni mwake ni baya siku zote s anasema bwana akaghairi kwa kuwa amemfanya mwanadamu duniani akahuzunika moyo saba bwana akasema nitamfutilia mbali mwanadamu niliyemuumba usoni pa nchi mwanadamu na mnyama na kitambaacho na ndege waangani kwa maana na ghairi ya kwamba nimewafanya Nani? lakini nuhu akapata neema machoni pa mungu nuhu akapata neema machoni pa mungu maana yake nii alipata kibali cha upendeleo asicho asichostahili lakini mbili pia akapata neema ynii ya kumwezesha kujenga safina siwenyelewa kwa hiyo neema inakusababisha uwe na favor god uwe na kibali cha upendeleo hata bwana yesu mwenyewe ukisoma ukisoma luka 22 naye alikuwa ana ndio maana aliongezeka katika neema kazi yake ya utumishi asingeweza kuifanya bila hii neema na neema hii ilisababisha akawa na, na kibali cha upendeleo mbele za mungu angalia, angalia, angalia luka, luka mlango wa pili na msarul wa52 anasema hivi naye yesu akazidi kuendelea katika hekima na kimo akimpendeza mungu na wanadamu sasa akimpendeza mungu nawanadamu aikaeenye lugha ya kiingerezi lu tunajaribu kuweka kwa kiswangi kwa kiswangi anasema hivi jesus sus in wisdom and stature and in favor with gd mn kwanini kwa sababu msar anasema neema ya mungu ilikuwa juu yake kwa akawa ana fedha koo neema ilimeesha kufanya hiyo kazi lakini twende kwa paulo tuende kwa paulo wakorindo wa kwanza mlango wa kumi na 5 ama kabla hapo nianzie mahali ngoja tuanzie mahali tuanze waefeso tat waefeso tatu nianze msari wa kwanza anasema hivi <coughs> kwa sababu hiyo mimi paulo ni mfungwa wake kristo yesu kwa ajili yenu ninyi mataifa ikiwa mmesikia habari ya uwakili wa neema ya mungu niliyopewa kwa ajili yenu uwakili wa neema ya mungu niliyopewa kwa ajili yenu kaio ansa nilipewa neema ya mungu kwa ajili ya kuwahudumia ninyi alafu angalile mstari wa, wa, wa, wa, wa saba anasema injili hiyo ambayo nalifanywa muhudumu wake kwa kadiri ya kipawa cha neema ya mungu naona kwa kadiri ya kipawa cha neema ya mungu niliopewa kwa kadiri ya utendaji wa uwezo wake kwaio anasema kazi hii ninaifanya kwa sababu ya nini kwa sababu ya neema ya mungu ukienda kwenye wagalatia wagalatia mlango wa kumi na nianze mlango angapi nianze msara wa kumi na tatu mpaka wa kumi na tano hadi ganasema maana mmesikia habari za mwenendo wangu zamani katika dini ya kiyahudi kwamba naliliudhi kanisa la mungu kupita kiasi nikaliharibu nami naliendelea katika dini ya kiyahudi kuliko wengi waliohirimu walio zangu katika kabila yangu nikajitahidi sana katika kuyashika mapokeo ya baba zangu a lakini mungu aliyenitenga tangu tumboni mwa mama yangu akaniita kwa neema yake alipoona vema kumdirisha mwanawe ndani yangu ili niwahubiri mataifa habari zake mara sikufanya shauri na watu wenye mwili na damu anasema nimeitwa kwa neema ya mungu ili nimuubiri kristo kwa watu wa mataifa kwao amepewa neema maalum inayomwezesha kufanya hiyo kazi sasa angalia anavyosema kwenye wakorinto w5 tutaanza ule wa, wa wa hadi wa wa, wangap anasema hivi maana mimi ni mdogo katika mitume nisiyestahili kuitwa mtume kwa sababu naliliudhi kanisa la mungu kumi. asa lakini kwa neema ya mungu nimekuwa hivi nilivyo na neema yake hiyo kwangu ilikuwa si bure bali nalizidi sana kufanya kazi kupita wao wote wala si mimi bali ni neema ya mungu pamoja nami kwa <coughs> hiyo paulo anasema kwa neema ya mungu yeye amekuwa mchapakazi kuliko mitume ote na anasema amezidi kufanya kazi sana kuliko mitume wote lakini anasema sio mimi bali ni neema ya mungu iliyo katika maisha yangu kwa lugha nyingine paulo alikuwa akitegemea hii neema kwao neema ya mungu sio tu kwamba inakuwezesha kushinda dhambi lakini neema ya mungu inakufundisha kukataa tamaa za dunia pamoja na uovu lakini pia neema ya mungu inakuwezesha sio tu katika maisha yako ya kila siku lakini inakuwezesha wewe katika kulitimiza kusudi la mungu ndo maana ukisoma nyaraka za mitume wanapoanza na wanapomalizia wanasema neema na amani zzidisho kwenu neema na amani zzidishwo kwenu kwa sababu walijifunza kuendesha maisha kwa kutegemea hii neema ojanikwambia <coughs> rafiki mimi nafanya kazi ya kurekodi vipindi kila siku tunatoa vipindi kila siku pasipo neema ya mungu huwezi ukafanya kazi inayoifanya huwezi utachoka na naifanya kila siku tangu nimeanza kurekodi vipindi kila siku nimeanza disemba 218 disemba 218 kila siku tuna vipindi una rekodi hiyo ni neema ya mungu inayotenda kazi pamoja nami nimejifunza kutegemea i neema na ukisoma ukisoma kwenye wakorinto wa pili mlango wa 12 paulo anamlilia bwana yesu kwa ajili ya mwiba aliyokuwa nao alafu anaambiwa neema yangu ya angalia mstari wa ti anasema naye akaniambia neema yangu ya kutosha maana uweza wangu hutimilika katika udhaifu basi nitajisifia udhaifu wangu kwa furaha nyingi ili uweza wa kristo ukae juu yangu kwa hiyo maanake nini maanake ni kwamba katika udhaifu wangu neema ya mungu neema ya kristo inakuwa ina nguvu zaidi inakuwa thabiti zaidi inakuwa ina uwezo zaidi inatenda kazi zaidi kwa hiyo maanayake nini nikitegemea nguvu zangu nasema nimejitosheleza nikitegemea neema ya mungu nasema mungu nafahamu kuna maeneo mengine nina madhaifu fulani fulani kwa hiyo nategemea neema yako ninapotegemea neema yake katika udhaifu huo basi uweza wa kristo unatimilika ndani yangu uwezo wa kristo unanyzesha kufanya kazi kubwa zaidi kazi kubwa zaidi inanipa nguvu inantia uimara ndani mwangu rafiki kama bwana yesu alitegemea neema kushinda dhambi na kufanya huduma kama paulo mtume paulo alitegemea neema kushinda dhambi na kufanya huduma aliyoitiwa je mimi nawewe si zaidi sana leo hii kufanya maamuzi ya kutegemea neema ya mungu sio tu katika swala la kushinda dhambi lakini pia katika swala la kufanya kazi ambayo mungu ametuitia je kama neema ya mungu inatufundisha kukataa uovu na tamaa za dunia ili tuenende katika kiasi katika haki na utakatifu ama utaua je kama kamawanayesu aliitegemea hiyo ikamfundisha kama mtume paulo alitegemea hiyo ikamfundisha je si zaidi sana mimi na wewe? je hatuoni kwama kukataa neema ya mungu ni kumfanyia mungu jeuri kudharau damu ya mwanawake kristo krist na kumfanyia jeuri neema rafiki najua unaikima. Najua, we najua wewe ni mtu unajitambua najua wewe sio mtoto mchanga tena unaochukuliwa na upepo kuna kule najua utafanya maamuzi sahihi ya kuanza kutegemea neema ya mungu iliyoko juu yako kama ambavyo bwana yesu kristo alifanya na ambavyo alikuonyesha jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati kama huu unafahamu kwamba imani ni mtumishi asiyeshindwa unafahamu kuwa pasipo imani haiwezekani bali palipo imani yote yanawezekana zaidi ya yote unafaham kuwa ni kwa kutumia imani tu ndio unaweza kuizima mishali yote yenye moto ya shetani majibu ya maswali yote haya utayapata ndani ya kitabu cha imani makini kilichoandikwa na mwalimu hurumagadi watu wengi waliosoma kitabu hiki cha imani makini wamepata majibu yao katika maeneo mbalimbali ambayo yalikuwa yakiwatatiza kama eneo la afya ulinzi uchumi na kadhalika na wengine walikuwa wanaona imani ni jambo gumu haliwezekani wameweza kuitumia imani yao na kupata majibu kiurahisi kabisa unasubiri nini kwa nini uendelee kuteswa na ibilisi piga simu sasa kupata kitabu cha imani makini 76452 au67522 au 789522 nitarudia 4522 au 6735242 au 789 5242 ndiyo imani makini siri ya ulinzi ushindi na mafanikio umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie ms ama tupigie simu namba 76au6778 au nitarudia au 76 522 au 7895242 pia usiache kumfolowa mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusabskribe katika youtube channel ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi