vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi tulipopokea haki ya imani maana yake ni kwamba kitu cha kwanza kilichotokea sasa kumbuka tena haki ya imani inapatikana kwa imani iliyo kwa yesu kristo nitarudia ninapo, tena ninapomwamini yesu kristo ninapewa zawadi ya imani ya yesu kristo na hiyo imani ya yesu kristo ndio inayotumia kupokea haki ya mungu ama haki ya imani sasa kitu cha kwanza ambacho haki ya imani inarudisha ni, ni, ni ushirika na mungu pale rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vya na kweli jina langu mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho kila imani kupitiavipind yakeli jinlangu aifhmweakunra yingi t il kuwz kuskkl ambchowawtsdngo kuennuishmyoskl uwezkukuan ufi tho ckmocha kama yins kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako kwa ukifikiri kwa vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi ndhahiri utaweza kuamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uwezofikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya ndema na kweli tunaendelea na somo letu linalosema siri ya yesu kushinda dhambi na tuko katika wiki ya pili hii kipindi chetuhichi ni kipindi cha saba na kwa maana hiyo tunakamilisha wiki ya pili na tumekuwa tukiangazia suala so zima la ufahamu wa haki aliyokuwa nao bwana yesu na tumeona jinsi ambavyo ufahamu wa dhambi na naufaamwa na ufahamu wa haki jinsi insmbata matatizo katika kipindi cha leo nitakugusia kwa haraka haraka mambo matano muhimu ambayo, ambayo, ambayo, ambayo, ambayo ha ufahamu wa haki ama haki ya mungu imeturejeshea na kwa kwamaanaho basi tunatakiwa tuwe na ufahamu huo kwa sababu ya haki ya imani kao tutaangalia hayo mambo na tutakuwa tukiangazia tukiangalia katika maisha ya bwanawetu yesu kristo kama ilivyo ada Uh, kumbuka mafundisho haya pia yanapatikana katika youtube katikachan yetu inaitwa mwalimu naitamwalimurumagdi lakini pia kama ungependa kupata mafundisho sauti basi basiunapatikana katika mtandao wa kijamii wa telegram inafanya kazi kama ma na kwa kwamanahio unaweza ukatuma ujumbe mfupi mfuptukasema niung na kuna u ai waafunwsto w utaunshwa nma 2922 Um, baada ya kusema hayo basi napenda kutoa shukrani shanaati kwamungu kwaajili ya kaowe mba aiskilzaftamafnishoat kamasisha wengin awkuska akupata maaria ashku a Kwayo, nasema asante sana na mwisho napenda kumshukuru mungu kwa ajili ya kako wewe ambao umefaa maamuzi yaka pati na vipindi vya nema na kweli unachangia gharama za kupeleka injili kwa njia ya redio na hivyo kusababisha mamia kwa maelfu ya watu kufikiwa lakini nawakati huo huo kukuruhusu wewe wewekutendea kazi neno na hivyo kufungua mlango kwa mungu kuendelea kukuhudumia na kustawisha na kukufanikisha kao nakupa sana sana baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee na somo letu kumbuka tunaangalia siri ya bwanayesu kushinda dhambi na tumekuwa tukiangazia mstari msaril maam waayeu uanwetu mkuu anayeweza na mambo yetu ya udhaifu kwa sababu alijaribiwa katika mambo yot paso kutnda amb na wamaanahioukatunajaribu kudadsa nsiganini kitugani co kilichomfanya aweze kuendesha maisha yake pasipo kutenda dhambi kao wiki iliyopita tuliangalia swala jinsi ambavo alikuwa wakitegemea neema na wiki hii tumeangalia jisi ambavyo ufahamu wa haki ulivompa ujasiri mbele za mungu baba lakini pia zilivyompa kuwa na utiisho mbele ya iblisi na kwa maana hiyo ilimuwezesha kuwa na ushirika na baba yake aini ezshapiakumkabili blisi na changamoto nyingine zote na kwa maana hiyo tumekshambo kadhaa na vipindi vilivyopita tua tunaangazia kidogo swaa la ufahamu wa dhambi dhidi ya ufahamuwah leo nataka tupige hatua kidogo na kuhitimisha kama nilivyokueleza ilivyokueleza palanivyokugusia lakini nizungumze kidogo kuhusiana na, na swala hili la, la, la ufahamu wa, wa dhambi eh, si ufahamu wa dhambi ndio nisemeje niseme watu kwa miaka mingi maelfu kwa maelfu ya miaka watu mbalimbali mbali, katika uh, maeneo mbalimbali mbali ya dunia wamekuwa wakitafuta dawa dawa dawa dawa ya nini dawa, dawa ya, ya, ya dhambi kwa lugha nyingine wamekuwa wanatafuta nini dawa ya hii hatia ambayo wanahisikia ndani mwao kwa kiingerea tunasema i kwamba hii hali ya kujiona duni hii hali ya kujiona hawafai hii hali ya kujiona hawana ujasiri mbele za mungu wamekuwa wakitafuta wafanye nini na ni kwa sababu hiyo basi zimezaliwa dini chungu mzima dini chungu mzima na kwa maana hiyo watu wamejiekea utaratibu wa, wa, wa, wa kutafuta uhusiano na mungu usiokuwa na ndosariwa lakasura ina yeyote na kwa maana hiyo wengine kama livyosema wengine wamekuwa wakifanya wakitubu dhambi zao wengine wakijuta kuhusu dhambi zao wengine wengine wakiugua mno katika maombi eh, wengine hata wamejipa adhabu wengine wanaamua na magoti wengine wanamua kupiga magoti wnuna vitu chungu mzima ambao maotuwanafanya katika kutafuta kutibu hii hali ya hatia ambao wanaisikia wanaisikia ndani mwao wengine wanajaribu kutenda mema wengine wamekuwa wanajaribu kwenda kanisani wengine wanajaribu kuhudumia yatima na wajane ya wa napenda kuhudumia yatima sana wote awa kwa namna namnamoja manyingine sisi, kwa asilimia kubwa wanasumbuliwa na dhamira ya dhambi ama ufahamu wa dhambi kwo wanadhania wakifanya hayo mambo wakijinyima wakitenda mema basi huo utupu na nailo tatizo wanalolisikia ndani mwao litaondoka lakini ukweli ni kwamba eh, kinachoweza kuondoa hiyo tu ni asili ya haki na wewe kuwa umejaa ufahamu wa asili ya haki sasa baada ya kusema, kusema hayo tunafahamu basi hii haki inapatikana kwa mimi na nawewe kumwamini yesu kristo kama tulivyoona kipindi kilichopita kwamba wagalatia 21asema tunapomwamini yesu kristo tunapewa zawadi ya imani ya yesu kristo ambayo hii imani ya yesu kristo tunaitumia kupata haki ya mungu na amanao hii haki ya mungu ndio inayoweza kutibu hili tatio tulionalo dani kumbuka kinachosumbua watu hii hatia hihati ni kwa sababu ya asili ya nini, kwa sababu ya asili ya, nini, ya kwa sababu ya nini kwa sababu ya asili ya shetani eh, na, na mauti unaotenda kazi katika maisha yao sasa kama umewekwa huru alafu haujajua kama umewekwa huru bado utaendelea kuteseka tu kwa hiyo kumbuka tuliona kwamba bwana yesu alikuwa ana ujasiri mbele za mungu kwa sababu ya ufahamu wa haki lakini pia tuliona bwana yesu alikuwa ana ujasiri na utiisho mbele ya shetani kwa sababu ya ufahamu wa haki na tuliona pia kwamba bwana yesu alikuwa anatambua kwamba ana haki za kisheria ama ana uhalali mbele za mungu kwa sababu ya hii haki ya imani na kwa manao alikuwa anajua kwamba ana mamlaka juu ya ibilisi na kazi zake zote kwa sababu ya ufahamu huu wa haki kwa hiyo ni, ni kitu cha muhimu sana sisi tukaweza kukumbuka ku, hilo sasa tuliona pia jinsi ambapo waliezokabiliana na mazingira mbalimbali iwe ni ma, ma, tufani katika bahari iwe ni kutembea juu ya maji iwe ni kufukuza mapepo iwe ni kuponya wagonjwa na kadhalika lakini nataka tuangalie kama nilivyokueleza lau mambo matano muhimu ambayo hii haki ya imani imeturudishia mambo haya uwezi ukayapata kwa njia nyingine yoyote ilsipokua kwa hii njia ya haki ya imani kwa hiyo tulipopokea haki ya imani maana ake ni kwamba kitu cha kwanza kilichotokea sasa kumbuka tena haki ya imani inapatikana kwa imani iliyokwa yesu kristo nino tena ninapomwamini yesu kristo ninapewa zawadi ya imani ya yesu kristo na hiyo imani ya yesu kristo ndio inayoitumia kupokea haki ya mungu ama haki ya imani sasa kitu cha kwanza ambacho haki ya imani inarudisha ni, ni, ni ushirika na mungu Fellowship with god hilo ni jambo la kwanza kabisa kwa hiyo mtu ambaye amejaa ufahamu wa haki atakuwa na ujasiri na atakuwa na uhakika wa kuwa na ushirika na mungu masaa 24 huyu mtu anafahamu kabisa kwamba hakuna kitu chochote kinachoweza kuondoa kinachoweza kuzuia yeye kuwa na ushirika na mungu baba masaa 24 inat ukienda mbali zaidi hata hata, hata, hata, hata dhambi yenyewe haiwezi kutenga wewe na ushirika na mungu sasa kwa kuwa watu wamejaa ufahamu wa dhambi wanapokosea na kufanya dhambi wanamkimbia mungu lakini adamu alivyofanya dhambi bustani ya eh, mungu bado tukio mungu eaui adamu ndiye alijificha kaini alipomuua abeli mungu bado alitokeza akaongea na kaini o mungu hajawai kumkataa mtu mtu mkata, mtu kwa sababu ya dhambi ni ni ndiye anayemkataa anaejificha kwao ukiwa na ufahamu wa haki maanaake ni kwamba fsio tu kwamba haki, haki ya imani imerudisha uhusiano wako na mungu lakini pia inakupa ujasiri na uhakika ukijua kwamba hakuna kitu chochote kinachoweza kuondoa ushirika wako na mungu kwamba ushirika wako na mungu ni wa milele kwamba ulipopokea haki maanaake ni sasa kwa njia ya roho mtakatifu una uwezo wa kuwa na ushirika na mungu baba na una uwezo wa kuwa na ushirika na roho mtakatifu ndivyo ambao biblia inatueleza ndio maana kwa mfano ukienda kwenye waraka wa kwanza wa yohana mlango ule watanowaazwyohana mlango wa tano anasemlango wnzarakawa kwanza mlango wa kwanza nitaanza ama nianze watatuama wa kwaza mpaka watatu anasema hivi lile lililokuako tangu mwanzo tulilolisikia tuliloliona kwa macho yetu tulilolitazama na mikono yetu ikalipapasa kwa habari ya neno la uzima na uzima huu ulidhihirika nasi tumeuona tena twashuhudia na kuwahubiri ninyi ule uzima wa milele uliokuwa kwa baba ukadhiirika kwetu sikia anasema hilo tuliloliona na kulisikia twawahubiri na ninyi ili nanyi pia mpate kushikiriana nasi na ushirika wetu ni pamoja na baba na pamoja na mwana wake yesu kristo kwao maana yake ni kwamba haki inarudisha ushirika huu kumbuka adamu pale bustani ya edn alipofanya dhambi ushirika ulipotea sio kwa maana ya mungu alimkataa adamu bali adamu aliamua kumkimbia mungu kwa sababu gani kwa sababu ya hofu na hali ya hatia iliyokuwa ndani mwake kwa ho unapopokea haki ya mungu ile hatia na hofu vinaondoka na kn ujasiri wa kurudi na kufanya ushirika na mungu unakuwa uh, umerudishiwa tuko sasa ama unakuwa umerudi ndani yako kwao hilo ni kubwa la kulishika kwamba ufahamu wa haki basi maanake ni kwamba utatambua kwamba hakuna kitu chochote kinachoweza kuzuia mimi nisio na ushirika na mungu baba katika hali yoyote ile niliyoko katika hali yoyote ilenilionayo haijalishi ni kitu gani kimetokea hata kama mwenendo wangu umeshindwa hata kama tabia yangu imeniangusha najua kabisa kwamba ushirika wangu na mungu hautegemeani na mimi unategemeana na haki ya imani haki ambayo nimeipata kwa sababu ya kumwamini na kumpokea yesu kristo ka bwana na akozi wa maisha yangu na kwa sababu hiyo basi napokwenda kufanya ushirika na huyu baba then ananiosha then ananisafisha an... kwenye kitabu cha mlango <coughs> utaona kuna kuhani mkuu ananisafsha anaitwa uhan muunaahh akapelekwa mbele za mungu na wakati amfika mbele za mungu of course, ibilisi anataka akunataumstauhan uuyhwa kamwambia kwambia bwana nakukeme bwana akamkemea alafu akawaambia malaika mvikeni vazi safi kwao akatoa lile vazi chafu alilokuwa amevaa yoshua akavikwa vazi safi ikiwa maanayake ni kwamba ninapoingia kufanya ushirika na mungu baba ile hali ya kuona kwamba nimechafuka ile hali ya kuona kwamba nimejinajis nime, nime maana ni kwamba napokaa katika katika ushirika basi uwepo wake anasematuruditenakwenye okay. nn uone kitu hichi angali angalia angalia tuko kwenye waraka wa kwanza wa yohana angalia ula mstari wa tano mpaka mstari ulo wa saba waraka kwanza wa, Johana, wa kwanza wa yohana mlango wa kwanza mstari wa tano mpaka ulo wa saba anasema hivi na hii ndio habari tulioisikia kwake na kuhubiri kwenu kwamba mungu ni nuru wala giza lolote hamna ndani yake tukisema ya kwamba tashirikiana na tena tukienenda gizani tama uongo wala wal hatuifan iliyoani wale ambao hawajamwamini hawajamwaminkumokeihnamaukinna inapowainumat naknda ktia nu yauza bali tukienenda nuruni kama yeye alivyo katika nuru twashirikiana sisi kwa sisi na damu yake yesu mwana wake yatusafisha dhambi yote kwahio maanake ni kwamba nikiwa na ufahamu wa haki hii haki ya imani ukiwa umejaa ndadimwangu maanake hata nikiwa nimekosea ninakuwa nina ujasiri wa kurudi mbele zake na ninapokuwa na ujasiri wa kurudi mbele zake manake ni kwamba wakati tunafanya ushirika damu ya mwanawake yesu kristo inanisafisha na dhambi yote kwao nikitoka kwenye ule ushirika natoka niko huru ule mzigo umeondoka ile hali ya hatia imeondoka ile hali ya aibu imeondoka ile hali ya uduni imeondokapaoo ni jambo la kwanza ambalo haki ya imani limeturudishia jambo lingine ambalo hak imani limeturudishia ni kumbuka pasipo imani haiwezekani kumpendeza kwa maana wale wanaomwendea mungu wanaamini kwamba mungu yuko na kwamba huwapa thawabu na kwa maana hiyo kama siko katika imani sitathubutu kumwendea mungu na hata nikimwendea mungu sitathubutu kuamini kwamba yuko na hata nikiamini kwamba yuko sitathubutu kwamba nitapata thawabu kile nilichoenda kumwomba sitapata nitakuja nitasema ukimwomba mungu tarajia majibu matatu atakwambia ndio anaweza kakuambia hapana aakwambia subiri huyo ni mtu ambaye hana ujasiri katika imani kwaho haki ya imani imeturudishia ama hii haki ya mungu imeturudishia imani na kwa maanayo kama nitakuwa sasa nina ufahamu wa haki kama ambavyo baaua na ufahamu wa haki maanake ni kwamba imani yangu itafanya a sawasaa okay. twende kwenye warumi mlango wa kwanza warumi mlango aau tasoma msarule wa kumi na sita mpaka ule wa kumi na saba warumi wawa ad mlan wwanzmsawa umnasit hadi wa kuminasaba anasema hivi kwa maana sionee haya injili kwa sababu ni uweza wa mungu uletao uokovu kwa kila aaminie kwa myahudi kwanza na kwa munani pia alafu anasema kwa maana haki ya mungu inadhihirishwa ndani yake haki ya mungu inadhihirishwa ndani ya injili anasema toka imani hata imani kama ilivyoandikwa mwenye haki ataishi kwa imani kwa lugha nyingine kama wewe sio mwenye haki huwezi ukaishi kwa imani ntarudia tena kama wewe sio mwenye haki uwezi ukaishi kwa imani umeiona heyo rafiki mwenye haki ataishi kwa imani ko lazima uwe mwenye haki kama unataka kuishi kwa imani na kwa maanao kama ufahamu ulionao sio ufahamu wa haki huwezi ukaishi maisha ya imani ukiwa na ufahamu wa dhambi maana yake utaathiri imani yako na kwa maanao hutaweza kuishi maisha ya imani na kwa nakwamanatakua wewe ni mtu akuombewa mara umetoka, kwa mtumishi gani mara mara mara umeenda kule kule, kule kule kule kule kule kule arusha wapi wapi kisongo kisongo kama kama sio sio mbauda mbauda menda menda menda kimara kimara kimara utakuwa unazunguka kila mahali umekwenda kwenye nini mamshk kwanjera uhutenda kila maali sababu huna uakika wakusimama wa mbele za imani yako haifanyi kazi sawasawa sababu haki ndio inamsababisha mtu aweze kuishi ka imani kwa lugha nyingine haki inakusababisha wewe uthibitike katika imani u ufahamu wa haki ni amuhim sanaaio elewek tundoinnamba tau n namba tatu merudisahaki inarudisha amani kati ya sisi na mungu amani iliyokuwa imepotea amani inarudishwa kwa sababu ya haki tuliona hili wiki iliyopita lakini nataka tuliangalia tena kwenye warumi mlango wa tan alafu wa kwanz na wapili lakini iuo wa kwanza niruhusu nisome kwenye bibilia ya tafsiri yaneno ya h kwa hiyo kwa kuwa tumekwisha kuhesabiwa haki kwa imani tuna amani na mungu kwa njia ya bwanawetu yesu kristo kwa kuwa tumekwisha kuhesabiwa haki kwa imani tuna amani na mungu kwa njia ya bwanawetu yesu kristo kwahio anasema kwa kuwa sasa hivi sisi ni wenye haki tuna amani na mungu hatutafuti tunayo amani na mungu na kimsingi dini karibu zote duniani zimezaliwa kwa sababu ahivi dini ni utaratibu waliojiwekea wanadamu wa kutafuta kuwa na amani na mungu na ndomaana wanaona karibu dini zote wanapoanza ibada zao wanaanza kwa kuomba msamaha wa dhambi kwa nini kwa sababu mmoja wamejaa ufahamu wa dhambi lakini mbili hawana amani na mungu ndani ya mioyo yao na kwa manao sababu ya wao kukutana ni mmoja wamwombe huyu mungu msamaha lakini mbili labda kitendo cha wao kuhudhuria kwenye ibada kitamfurahisha huyu mungu na kwa sababu hiyo kitasababisha wao wawe na amani na huyu mungu na ndo dini zilivyo zote duniani ikiwa ni pamoja na dini ya kikristo sasa ukristo sio dini ingawa wako watu wameanzisha dini ndani ya ukristo kwa anasema kwa kuwa tuna haki ya imani sisi tayari tuna amani na mungu hatutafuti kuwa na amani na mungu tayari tunayo amani na mungu na ndio maana kwenye wafilipi wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, nn angali wafanavosema nikutokana na ufahamu huu sasa wafilipi t wafilipi mlango wan mstari wa 77 anasema hivi msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zenu nazijulikane na mungu na amani ya mungu ipitayo akili zote itawahifadhi mioyo yenu na nia zenu katika kristo yesu habari habari njema njema anasema hivi anasema msiwe na wasiwasi juu ya kitu chochote ila kwa kila hali mwombeni mungu katika sala juu ya mahitaji yenu kwa shukrani nayo amani ya mungu ipitayo akili zote za watu italinda salama mioyo na akili zenu katika kuungana na kristo yesu umeona we kitu rafiki kwao anasema natakiwa nisiwe na wasiwasi juu ya kitu chochote anasema lakini katika kila hali ama katika kila jambo ama katika kila hitaji mwombeni mungu katika sala juu ya mahitaji yenu kwa shukrani maanaake ninasema ukishaomba then jua umesikiwa kwa sababu ni mwenye haki then anza kushukuru kwa lugha nyingine ujasiri wa maombi yako ujasiri wa kwamba matatizo yako kwa tatutuli, yatattuliwa ni kwa sababu umetambua kuao ni mwenye haki kwamba wewe ni haki ya mungu na kakuani haki ya mungu basi una ujasiri kwama mtotowao atatuliwa domaanaukishaunaingia kwenye shukraninasema amani ya mungu ipitayo fahamu zote itahifadhi moyo wako pamoja na akili yako t uunastnnan natunasemakwamba kasabau ya kupata ii hak ya, ya, ya, ya, ya, ya maniaii haki ya mungu umerudishiwa uhuruua una unakwamba umepata, umepata uhuru uhuru ndani ya moyo wako umepata uhuru uhuru kutokauhuru katika, katika maeneo yote na ndio maana mtume paulo anasema utnde kwenye kakonesha kwenye, kwenye, kwenye wagalatia ta wagalatia ta msarula wa kwanza anasema katika uungwana huo kristo alituandika huru kwa hiyo simameni wala msinaswe tena chini ya konge la utumwa tazama mimi paulo nawaambia ninyi ya kwamba mkitairiwa kristo ata wafaidia neno tena namshuhudia kila mtu atairiwa kwamba ni wajibu wake kuitimiza torati yote mmetengwa na kristo ninyi mtakao kuhesabiwa haki kwa sheria mmeanguka na katika hali ya neema oanasema kwa kwamba kitendo cha mungu kutupatia haki ya imani inayotokana nasiuwaiiyesurist tumeingizwa katika uhuru uhuru, uhuru katika sheria uhuruuuuh katika dhambi uhuru mauti tuko, sahivi, uhuru. tuko huru. Uko huru kumpenda mungu kumchukia mungu kumchukia kumti si, kama mtu tt umamthuuktti umewekwa huru kwa furahia huo uhuru kumbatia huo uhuru ambao umeupata na pointi ya mwisho ya haraka haraka ni kwamba kwa sababu hiyo sasa tumerudishiwa hali ya kuwa wana hali ya kuwa wana hali ya kuwa wana tuende kwenye wagaratia tatu tasoma kwa ajili ya kuokoa mda ntasoma kwanzia ule mstari wa shn ngapi b anasema hivi lakini andiko limeyafunga yote chini ya nguvu ya dhambi makusudi hao waaminiwa wapewe ile ahadi kwa imani ya yesu kristo lakini kabla ya kuja ile imani anasema tulikuwa tumewekwa chini ya sheria tumefungwa mpaka tumfungw mp l mani tknuiwi ya imani nini mani kutupatia ha onout uhesahanchonch i ote mmekuwa wana wa mungu kwa njia ya imani katika kristo yesu kwa lugha nyingine ninapomwamini yesu kristo napewa imani hiyo imani nanipatia mimi haki na hiyo haki nasababisha mii niwe mwana wa mungu kwa kwahiyo naona mimi nimerudishiwa hali ya kuwa mwana kwa hiyo maanake ufahamu wa haki sasa unanipatia mimi ujasiri wa uwana wangu mbele za baba kama ambavyo yesu kristo naye alikuwa na ujasiri kwahio unaweza ukaanza kuona kwanini bwana wetu yesukristo alikuwa na ujasiri mbele za mungu siku zote kwa nini alikuwa akitenda mambo mambo yanatokea kwa nini alikuwa hababaishwi ni na mazingira ni kwa sababu alijaa ufahamu wa haki kuliko kujaa ufahamu wa dhambi kwaio na mimi rafiki na kuchagiza ebu anza kujizoesha kujenga kuingiza ufahamu wa haki kuwa na ufahamu wa haki kuliko ufahamu wa dhambi piga ya kiberiti ufahamu wa dhambi ondo ufahamu wa dhambi ndani ya moyo wako ruhusu ufahamu wa haki ujenge mizizi utie nanga utengeneze banda ndani mwako alafu utafurahia haya mambo matano muhimu niliyoyasema na maisha yako yatakuwa ya tofauti kabisa jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati kama huu watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutawale na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu lilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi changuvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha na misi leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyo yakusudia maisha yangu kwa dini kitabu hichi pia ni kitofauti naakii tuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake viko sehem bli sehemu ya kwanza tunakujengea ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi yawe kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekwekea aina mbalimbali za ukiri ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho yake leo kwa hatukufundishi tuakupa ufahamu alafu tuakuacha hewani hapana tunakufundisha tunakupa ufahamu tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia uanze kufanya ukili kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhihirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwa hirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiritvkukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima huumwi mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hichi cha nguvu ya ukiwi lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi adim, ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu