vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi amri aliyokuwa amepewa bwana yesu ilikuwa ni amri ya uzima kuchagua uzima kuleta uzima wa mungu uzima wa milele uzima ule ambao alikuwa nao kwa sababu ya ushirika aliyokuwa nao na baba then kuuleta kwa wanadamu na katika ye kutimiza ilo agizo ikasababisha akae katika pendo la baba yake sasa tumeitwa tuingie katika ushirika wake k kama tumeitwa tuingie katika ushirika wa bwana wetu yesu kristo maanake ni kwamba nasisi tumeitwa kuweza kushiriki katika huu uzima na kuhakikisha tuna wengine huu huzima lakini pia tumeitwa kushiriki katika ili pendwo popote pale ulipo rafiki nina katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa urumai ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho yakristo anakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mali uweze uf rafiki kuna, kuna mchango wa wa moja moja kwa mwongja katika kuamini kwako kwa kwa kwa ukifikiri vibaya vibaya utaamini lakini kama utafikiri vizuri maamuzi ya ya kufikiri kupitia vipindi vya neema um, letu siri ya yesu kushinda dhambi tuko katika kipindi cha ne katika wiki yetu ya yane nakama ukuweza kusa wiki ya kwanza ya pili na tatu fanya hivyo kwa sababu wiki ya kwanza tunazungumzia bariyesu itgemea jinsi ambavyo litegemea neema wiki ya pili tunazungumzia jinsi ambavyo alikua amejaa ufahamu wa haki na wiki ya tatu tunazungumzia jinsi ambao alikua akimtegemea roh mtakatifu na wiki ii ya nne tunaangalia ushirika wake na baba jinsi ambavyo ulimwezesha kuwa na, na, na maisha yenye ushindi mafundisho yayo anapatikana youtube chanel yetu inaitwa mwalimu huruma gadi lakini pia kamaungependa kupata njia ya kwanjia, sauti basi tunapatikana katika mtandao kijamii wa kijamii wanafanya kai naweza ukatuma ujume mfupi uksm nun na utaunanishwanamai 8922 napenda kutoa shurani za dhati kwa mungu kwa ajili ya kako wewe ambae unanisikiliza na ambay umkuwa ukihamasisha wengine waweze kusikiliza na kufuatilia mafundisho wakristo kupitia vipind vya nema nakweli زي دي أيوتي nina furaha kujua kwamba pia u unawafundisha na kuashirikisha wengine kile amba pia mungu kwa, kwa ambachoeejfunza ya ya na kushku mngu w fanya maz paunacangia aaa akula ni awauwn asante sana sana baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee na somo letu kumbuka tunaangalia siri ya bwana yesu kushinda dhambi na tuliona kwamba pamoja na kwamba alikuwa ni mungu lakini aliishi kana kwamba si mungu kwa hiyo aliishi kama binadamu wa kawaida na bibilia inatuambia kwamba alijaribiwa katika mambo yote lakini pasipo kutenda dhambi na tukaona basi kitu kimojawapo ambacho kilimfanyia kilisababisha aweze kuwa na ushindi ni ushirika aliokuwa nao na baba yake ushirika ambao nasi tunaitwa kwa hio leo nataka tuangazie kidogo tena chache kuhusiana na uu ushirika aliokuwa nao bwana yesu na baba yake alafu kwa vipindi vitatu vitakavyobakia kwa maana ya kuanzia kesho basi tutaanza kuangalia na sisi ni kwa vipi tunaingia na kushiriki hapo okay. kwa hiyo <coughs> mstari wa korinto wa, wa z19 anasema hivi mungu ni mwaminifu ambaye mliitwa na yeye muingie katika ushirika wa mwanawe yesu kristo bwana wetu kwahio nikakwambia kuna ushirika ambao tayari mungu anao na bwana wetu yesu kristo na tumeitwa <coughs> tuweze kuingia katika tuweze kushiriki katika huo ushirika ambao mungu baba anao na bwana wetu yesu kristo sasa mwanzo nilikwambia kwamba huu shirika um, msingi wake mkubwa ni mambo mawili makubwa moja ni habari ya upendo lakini mbili ni habari ya uzima eh? sasa uh, nataka t tukaangalia kitu kimoja um, kwa mfano um, ukisoma kwenye, kwenye marko marko mlango wa kwanza atuangalia kidogo habari ya upendo marco mlango wa kwanza na mstari ule wa, wa, wa, wa kumi tukianza pale uh, tuanze mstare wa t a 11 marko mlango wa kwanza msare wa t w11 anasema ikawa siku zile yesu alikuja kutoka sasa kumbuka ukiona biblia yanazungumzia yesu wa, kwa, kwa lugha nyingine wanakazia ubinadamu wake ikawa siku zile yesu alikuja kutoka nazareti ya galilaya akabatizwa na yohana katika yordani mara alipopanda kutoka majini akaona mbingu zinapasuka na roho kama huwa akishuka juu yake k namoja na sauti ikatoka mbinguni wewe ndiwe mwanangu mpe, mpendwa wangu nimependezwa nawe kwaho bwana yesu anayeingia pale yordan anabatizwa anapotoka kwenye maji sauti inatoka mbinguni mungu anazungumza anasema wewe ndiwe mwanangu mpendwa wangu nimependezwa nawe ama ninapendezwa nawe sasa kwa lugha nyingine hapa tunaona mungu ambaye ni baba anatamka pendo lake kwa mwanaye na ni hili pendo bwana yesu alikuwa na ujasiri nalo mno kiasi kwamba hata ibilisi alipokuja kujaribu uwanawake na kumwambia ikiwa kweli hue ni mwana wa mungu yeuza mao yawe mkate ikiwa kweli u ni mwana wa mungu jirushe bwana yesu aliweza kuwa ngangari na alikuwa thabiti na akaweza kusimama imara sasa siri ya yeye kukaa katika pendo la baba yake ilikuwa nnini ksabulkitbahotukiju tnd kwenye yoa yohana mlango wa tano maanake tukijua hiyo hiyo siri manake tatuezesha na siku kaa katika pendo la baba kwaio yohana mlango wa alan a yoana mlango wa, wa kmnaa <laughs> alafututaanza wa wa hivi wati vile baba alivyonipenda mm nami nilivyowapenda ninyi kaeni katika pendo langu anawambia mtume kaeni katika pendo langu alafu anasema hivi mi mkizishika amri zangu mtakaa katika pendo langu kama vile mimi nilivyozishika amri za baba yangu na kukaa katika pendo lake kwao bwana yesu anasema kwamba siri ya yeye kukaa katika pendo la baba yake ni kushika amri ama maagizo aliyopewa na baba yake sasa kwa kuwa tumeitwa kwenye kushiriki katika pendo hili ili ambalo bwana yesu alikuwa nalo pamoja na, na baba bwana yesu anatuonyesha kwamba siri ya yeye kukaa katika pendo la baba yake ilikuwa ni yeye kushika ama kutekeleza amri ama maagizo ya baba yake sasa tunafahamu anawambia mitume sasa unasema amri yake ni nini gani alikuwa ameagizwa ok tukate mzizi wa fitna tukishasema hivyo wengine wanaanza tanza porojo hapa ambia amri kumi amri ngapi angalie tuache bwana yesu ajibu hilo swali mwenyewe tende turudi yohana 2 yoana 2 nianze mstari wa arbena, ngapi ap yo tutasomampaka mstariwa s bwana yesu anasema hivi na mtu akiyasikia maneno yangu asiashike mimi simhukumu maana sikuja ili ni uhukumu ulimwengu ila niuokoe ulimwengu yeye anikataaye mimi asiyeyakubali maneno yangu anaye amhukumuye neno hilo nililolinena ndilo litaka muhukumu siku ya mwisho anasema kwa sababu mimi sikunena kwa nafsi yangu tu bali baba aliyenituma yeye mwenyewe ameniagiza nitakayoyanena na nitakayoyasema hamsini nami najua ya kuwa agizo lake ni uzima wa milele basi hayo ni ninenayo mimi kama baba alivyoniambia ndivyo ni ninenavyo sasa ja tuangalie kwenye tafsiri ya nini sikia neno anavyosema m kwa maana sisemi kwa ajili yangu mwenyewe bali baba aliyenituma aliniamuru nini cha kusema na jinsi ya kukisema nini cha kusema na jinsi ya kukisema hamsini nami ninajua amri zake huongoza hadi kwenye uzima wa milele hivyo lolote nisemalo ndilo lile baba aliloniambia niseme sasa kwa lugha nyingine anasema amri aliyopewa na baba yake ilikuwa ni amri ya kuleta uzima wa milele na huu uzima wa milele unapatikana kupitia yeye kuubiri habari njema kwao ni katika kutekeleza maagizo ya baba yake kwamba kuleta uzima wa milele eh, na alikuwa analetaji uzima wa milele kumbuka kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanake pekee ili kila mtu amwamini asipotee ama asife bali awe na uzima wa milele kwa hiyo inamaana mapenzi ya mungu juu ya wanadamu wote ni uzima wa milele na ilo agizo na hiyo amri alikuwa amepewa bwana yesu ndio maana anasema na utwaa uahiwankisha nautwaa tnangalia mlango wa kumi e, tende yohana mlango wa ku alafu omsarul1 anasema hivi anasema ndipo sa baba anipenda kwa sababu nautoa uhai wangu ili niutoae tena hakuna mtu aniondoleaye bali mimi nautoa mwenyewe nami ninao uwezo wa kuutoa ninao na uwezo wa kuutoa tena agizo hilo nalilipokea kwa baba yangu kwenye neno anasema hivyo hakuna mtu aniondoleaye uhai wangu bali ninautoa kwa hiari yangu mwenyewe ninao uwezo wa kuutoa uhai wangu na pia ninao uwezo wa kuutoa tena amri hii nimepewa na baba yangu ko amri aliyokuwa amepewa bwana yesu ilikuwa ni amri ya uzima kuchagua uzima kuleta uzima wa mungu uzima wa milele uzima ule ambao alikuwa nao kwa sababu ya ushirika aliokuwa nao na baba then kuuleta kwa wanadamu na katika yeye kutimiza ilo agizo ikasababisha akae katika pendo la baba yake sasa tumeitwa tuingie katika ushirika wake k kama tumeitwa tuingie katika ushirika wa bwana wetu yesu kristo maanake ni kwamba nasisi tumeitwa kuweza kushiriki katika huu uzima na kuhakikisha tunawafikishia wengine huu uzima lakini pia tumeitwa kushiriki katika ili pendo na ili pendo tunalishiriki kwa kushika amri ya bwana wetu yesu kristo amri yake nini tupendane sisi kwa sisi na kuliamini jina la mwana wake yesu kristo ukisoma waraka kwanza wa yohana msasema anasema amri za mungu sio ngumu tulizopewa tumeambiwa tumeagiza tuliamini jina la yesu kristo mwanawake mpendwa na kupendana sisi kwa sisi kwao tukifanya hayo mambo mawili na si tunakaa katika pendo la baba kama yesu la baba si kitu ambavy sasa ili, ili niweze kutunza kuunz anasema kukaa katika pendo la baba ni kushika amri yake na amri yake ni uzima wa milele then ili niweze kushika amri yake uzima wa milele lazima kipaumbele changu kiwe sahihi sasaa tuangalie kipaumbele cha bwanao kilikuwa ni nini ukienda wenye a lanw5 na mstari ule wa yohana53 angalia bwaneso anavyosema asa mimi siwezi kufanya neno mwenyewe kama nisikiavyo ndivyo ni hukumuvyo na hukumu yangu ni ya haki kwa sababu siyatafuti mapenzi yangu mimi bali mapenzi yake aliye nituma kwahiyo inamaana kipaumbele cha bwana yesu ilikuwa ni mapenzi ya mungu ilikuwa ni kutimiza ilikuwa ni kutekeleza ilikuwa ni kutenda mapenzi ya mungu na ofous agizo mojawapo na agizo kuu lilikuwa ni uzima wa milele kumbuka anasema nimeagizwa nimeamriwa nitakayoyasema na jinsi nitakavyosema naanasema na, na amri hiyo ni uzima wa milele na kwa maana yo bwana yesu alikuwa akiongozwa na mapenzi ya mungu kipaumbele chake ilikuwa ni kutenda kutekeleza mapenzi ya mungu anasema sasa kwa sababu hiyo kwa kuwa kipaumbele changu ni mapenzi ya mungu ndio maana hukumu yangu hukumu maanaake ni kutoa maamuzi kwa hiyo hio agisema ndio maana maamuzi yangu siku zote yanakuwa yako sahihi haki maanaake ni kitu kiko kwa sahihi kwamba maamuzi yangu siku zote yako sahihi kwa sababu sitafuti kuyatenda mapenzi yangu bali mapenzi yake yeye yaliye naona hiyo mimi siwezi kufanya neno mwenyewe kama ni sikiavyo ndivyo ni hukumuvyo na hukumu yangu ni ya haki kwa sababu siatafuti mapenzi yangu mimi bali mapenzi yake aliyenituma oja nie ni, ni, ni, neno hukumu niweke kufanya maamuzi na ilehaki nifanye sahih nno sahihi, sahihi. sa mimi siwezi kufanya neno mwenyewe kama nisikiavyo ndivyo nifanyavyo maamuzi na maamuzi yangu ni sahihi kwa sababu siatafuti mapenzi yangu mimi bali mapenzi yake aliyenituma anasema anafanya maamuzi sawasawa ama kulingana na jinsi anavyosikia na anaweza kusikia kutoka kwa baba yake kwa sababu anatafuta kufanya mapenzi ya baba yake sasa ili uweze kusikia lazima uwe katika ushirika na tuliona kwamba alikuwa anafanya ushirika na baba yake nini kwenye maombi shukrani kusifu kuchukuza kuabudu na wakati mingine anafanya maombi mapenzi ya mungu yaweze kutimia katika hali hiyo sio tu kwamba uwepo wa baba yake ulikuwa unaambatana pamoja naye lakini pia aliweza kufundishwa na hivyo aliweza kusikia sasa shida inakuja tunataka wakati mwingine kusikia kile ambacho mungu anasema tunataka kusikia kile ambacho baba anasema lakini ndani ya mioyo yetu hatujafanya maamuzi bado yaliyo thabiti ya kwamba mimi nitafanya mapenzi ya mungu na wala sio mapenzi yangu kwa lugha nyingine mpaka hapo mapenzi ya mungu yatakapokuwa ni mapenzi yako wewe utakuwa una changamoto ya kusikia sauti yake utakuwa na changamoto ya kufanya maamuzi sahihi kwa sababu ili uweze kufanya maamuzi sahihi lazima huo umesikia kutoka kwa mungu mwenye ama baba yako na kwa maana hiyo sasa ukisikia unafanya maamuzi sasana ulivyosikia naanasema mimi siwezi kufanya neno lolote kama nisikiavyo ndivyo ninavyohukumu na hukumu yangu ni ya haki kwa sababu siatafuti mapenzi yangu bali mapenzi yake yeye aliye nituma sasa angalia kwenye mstari wa 19 mlangoo wa tan msari wa 9 yohana 519 sasa kuna stori hapa bwana yesu ameponya jamaa alafu wa jamaa wanamsonga songa wayahudi wanamsumbuasumbua alafu akawapa majibu o akawajibu baba yangu anatenda kazi hata sasa nami ninatenda kazi basi kwa sababu hiyo wayahudi walizidi kutaka kumuua kwa kuwa hakuivunja sabato tu bali pamoja na hayo alimwita mungu baba yake akijifanya sawa na mungu a kumbe unaposema mungu ni baba yangu maana yake ni kwamba unajifanya sawa na mungu anasema basi yesu akawajibu akawaambia amin min nawaambia mwana hawezi kutenda neno mwenyewe ila lile ambalo amuona baba analitenda kwa maana yote ayatendayo yeye ndivyo ayatendayo mwana vile vile kwa hio bwanawza anasema kwamba m- mimi siwezi kufanya neno lolote mwenyewe kama nimwonavyo baba anavyotenda ndivyo na mimi ninavyotenda kwa hiyo inatupa picha gani inatupa picha kwa sababu ya ushirika aliyokuwa nao bwana yesu na baba yake maanaake ni kwamba katika mwenendo wake e, alikuwa anatenda na kusema sio tu yale aliyoyasikia kutoka kwa baba yake lakini pia na yale aliyoyaona na ili aweze kusikia na aweze kuona maana alikuwa anadesturi ya kufanya ushirika kupitia mam alikuwa ana ya kufanya ushirika kupitia maombi nakumbuka ushirika, na ushirika huu ulikua unawezeshwa na naroho na mtakatifu kwahiyo mimi nawe tujifunze kitu hapa kwamba kipaumbele chetu kiwe ni kufanya mapenzi ya mungu na tutakapofika mahali mapenzi ya mungu yakawa ndio mapenzi yetu sisi basi ni dhahiri uwezo wetu wa kusikia na uwezo wetu wa kuona utaongezeka na hivyo tutakuwa tukifanya maamuzi yaliyo sahihi kwa sababu tutakuwa tunafanya maamuzi saasawa na tulivyosikia na sawasawa na tulivyoona na yote hii inazaliwa katika ushirika katika uhusiano katika koinonia katika partnership ni muhimu sana ili, ili jambo tukalielewa jiulize wakati mwingine bwana yesu ulikuwa ukisoma kwenye matayo marko luka unaona anahudumia maelfu kwa maelfu ya watu wakati mngine alihudumia siku tatu mfululizo bila kulala alafu unaona anamaliza m- kuhudumia watu haendi kulala anaenda kwenye maombi kufanya ushirika wakati mwingine tunasoma kwamba alikuwa akiamka alfajiri sana anaenda kufanya ushirika inakupa picha gani rafiki inakupa picha kwamba kipaumbele katika maisha ya bwana yesu ilikuwa ni mapenzi ya baba yake na ilikuwa ni nyepesi kwake kutimiza mapenzi ya baba yake kwa sababu ya ushirika ambao alikuwa nao na huu ushirika ulikuwa unalelewa na ulikuwa unatunzwa na ulikuwa unapaliliwa na ulikuwa unaratibiwa kupitia nini kupitia maombi kupitia ushirika huo maombi ambayo yalikuwa yanafanyika kupitia shukrani kupitia kusifu kupitia kuchukuza kupitia kuabudu na wakati mngine kufanya maombi ama maombezi kwa ajili ya, kwa ajili ya mapenzi ya mungu yaweze kutimia hapa duniani kama ilivyo kule mbinguni na ni katika utii huu, uti huu. ndio maana ukisoma danieli mlango wa saba mstari ule wa 1314 danieli aliona maono ya siku zinazokuja za mbeleni sana akaona jinsi ambapo bwana yesu alipaa na wingu kama natukumbua kwenye matendo ya mlango wa kwanza mstariulo wa tisa hadi wa kumi pale 1mo kwahiyo yeye aliona miaka mingi sana akamwona yesu akienda mbele ya baba yake mzee wa siku saaa tukasoma kidogo pale tuone kitu kingine ambacho tunatakiwa kushiriki nacho danieli mlango wa a wa tatu, mpaka wa anasema nikaona katika njozi za usiku na tazama mmoja aliye mfano wa mwanadamu akaja pamoja na mawingu ya mbingu akamkaribia huyo mzee wa siku wakamleta karibu naye ki nanne kwao mzee wasiku apo manake ni mungu baba anasema naye na mwana wa adamu nafahamu ni yesu kristo naye akapewa mamlaka na utukufu na ufalme ili watu wa kabila zote na taifa zote na lugha zote wamtumikie mamlaka yake ni mamlaka ya milele ambayo hayatapita kamwe na ufalme wake ni ufalme usioweza kuangamizwa kwao anasema kwa sababu ya utii wa bwana yesu kwa sababu ya kutunza agizo la baba yake ambayo likuwa ni uzima wa milele kwa sababu ya kuruhusu mapenzi ya baba yake ndo yakawa kipaumbele chake baada ya kufufuka maya kumbuka alisema nimepewa agizo la kuutoa uhai wangu na kuutwaa alipofufuka akapaa na wingu tunafahamu matenda mitume akaenda mbele za baba anasema akakabidhiwa mamlaka utukufu na ufalme kwa hiyo kitendo cha mimi na wewe kuitwa katika ushirika wa yesu kristo maanake ni kwamba yesu sasa sasahivi anashea na baba yake mamlaka utukufu na ufalme mamlaka ambayo mimi na wewe tumeitwa tuweze kushiriki utukufu ambao mimi na wewe tumeitwa tuweze kushiriki na ufalme ambao mimi na wewe tumeitwa tuweze kushiriki na tunashiriki katika hiyo mamlaka katika huo utukufu na katika huo ufalme kwa njia ya roho mtakatifu na ndio maana ukisoma baada ya yeye kupokea hapa alichokifanya tukaangalie petro anatueleza nini alikifanya baada ya kupokea mamlaka utukufu na ufalme angalia matendo ametuma mlango wa pili ntasoma msara a thelathina mbili hadi theaa tano petro anasema hivi yesu huyo mungu alimfufua na si sote tu mashahidi wake ni nistori ile kwenye ndani ilikumbuka basi yeye akiisha kupandishwa hata mkono wa kuume wa mungu yaani kutukuzwa na kupokea kwa baba ile ahadi ya roho mtakatifu amekimwaga kitu hiki mnachokiona sana kukisikia maana daudi ya kupanda mbinguni bali yeye mwenyewe amesema bwana alimwambia bwana wangu keti upande wa mkono wangu wa kuume hata mtakapowaweka adui zako chini ya miguu yako naona hyo kitu anasema basi nyumba yote ya israeli nawajua yakini ya kwamba mungu amemfanya yesu huyo mliemsurubisha kuwa bwana na kristo kwa hiyo baada ya yeye kupokea mamlaka utukufu na ufalme na aliupokeaje kwa njia ya roho mtakatifu akageuka akamwaga roho mtakatifu juu nj- ya nchi ili nini ili mimi na wewe pia tuweze kushiriki katika mamlaka katika utukufu na katika huo ufalme na tunashiriki vi, tunashiriki kwa njia ya roho mtakatifu na kwa maana hiyo sasa kadi tunavyojenga utamaduni wa kufanya ushirika na baba na kutambua yale mema yote ambayo ametupatia kupitia kuungana na yesu kristo tukawa tunamshukuru tukawa tunamsifu tukawa tuna tukamwabudu kwa ajili ya hayo unajua kinachofanyika roho mtakatifu anaweza kufanya mambo yawe halisi katika maisha yetu yeah, kwa majina naitwa evet gadi niliwahi kuwa na changamoto ya uzazi hadi madaktari wakasema kwamba siwezi kuzaa tena lakini nilipogundua uwezo wa mungu uliyo ndani mwangu kwamba ninaweza kuumba nikaanza kubadilisha usemi nikawa najisemea asubuhi mchana na jioni mimi ni mama wa watoto wengi na kweli leo hii mimi ni mama wa watoto wengi kupitia kitabu hiki utajifunza mambo mengi ni jinsi gani utumie maneno yako kubadilisha mazingira yako ili upate lile tunda ambalo unataka kuliona utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya ndoa yako utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya uzao wako karibu sana ujipatie nakala yako ni shilingi elfu 2 tu lakini ninakuhakishia rafiki huto juta kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie tuandikiem ama tupigie simu namba au 6 a6 a 8tarudi67 242 au 789 5242 pia usiache kumfolow mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusubscribe katika youtube channel ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi