vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na partnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi katika agano jipya hutakuta sehemu yoyote mitume katika nyaraka zao wanasema mungu abrahamu isaka na yakobo ama dokto wanasema mungu na baba bwana wetu yesu kristo ama utakuta wanasema kama panavyosema hapa kwamba kwa mungu baba yetu na kwa bwana yesu kristo kwa nini kwa sababu katika agano jipya tumeingia katika uhusiano na mungu muumba wa mbingu na nchi kupitia yesu kristo katika agano la kale waliingia katika uhusiano na mungu muumba wa mbingu na nchi kupitia abrahamu isaka na yakobo ko lazima aweze kutofautisha hiyo kitu rafiki popote pale ulipo rafiki nina kukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neemaa kweli jinalangu nai umagi nafrhkam umeweza kuungm kuwz kuskl kil amchowawets mandimfsh sokswkkiw n lengo la kujenga na kumisha mnyako sklz li uwez kukua na kufikktika cheo cha kimo cha utumlifu wakristofmuwezuf kmastuwezkuzungumza kmariso na uwez kutnda kmakristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango moja kwamoja katia kwa kwa kuamini kwako ukifikiri viba, utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi ni hahii utaamini vizuri maamuzi ya kufikiri vizuri, vizuri mwanafunzi wa hiofnya maamuziya kufiki vizui nufzbumwanafuzwakisnwaafuwisanasknufutlimafushosupti vpnd tunaendelea na somo na tuna letu linalosema uchambuzi uh, wa kitabu cha waefeso wiki hii tunaangalia mlango ule wa kwanza Uh, uh, na, na na leo ni kipindi chetu cha pili na kwa maanda tutapiga hatua kumbuka tu kama nilivyosema kwamba kitabu cha waefeso ni kitabu ambacho kinatupa picha kamili yalionayo mungu ndani ya moo wake kuhusu kanisa na kuhusu mwanadamu kama ungependa kupata, kupata mafundisho haya kwa njia ya video tunapatikana katika youtube chanel yetu inaitwa mwalimu uruma gadi lakini pia kama ungependa kupata mafundisho ya kwa njia ya sauti basi tunapatikana katika mtandao wa kijamii wa telegram telegram natenda kazi kama wasa unaweza ukatuma ujumbe mfupi tukasema niunge nao ukaunganishwa kwenye grupu la mwanafunzi wa kristo namba ni 789242789242 baada ya kusema hayo basi ninapenda kumshukuru mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao umefanya maamuzi yakuwa patna ya waka mp mafundisho ya na sana sana. Aa, pia mungu kwa ajili ya kristo lakini zaidi ni mtu kusambaza maombi kiza afundisho yaisto mana kweli na unachangia gharama za kupeleka injili kwa njia ya redio ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa <coughs> naja moja nikuambia kitu rafiki kwa wewe ambao umefaa maamuzi nakupa ongera sana kwa sababu uh, mtu ambaye amekamilika katika maisha yake ni mtu ambaye anasaidia wengine maisha yao kubadilika na hakuna msaada mkubwa na mzuri wa kubadilisha maisha ya bukini kama kumsaidia mtu kumbadilisha kutokea ndani si wengi wanajaribu kubadilisha watu kutokea nje lakini mabadiliko ya kweli na ya kudumu ni yale ambayo yanatokea ndani na wewe rafiki unafanya hiyo kazi kwa kuakikisha kwamba injili ya kristo inafikia mamia kwa maelfu ya watu na hivyo watu wanabadilika kua nakupa ongera sana sana <coughs> baada ya kusema hayo basi Tene moja kwenye f mlango wa kwanza tuko mstari ule wa kwanza tulikuwa tunauangalia kipindi kilichopita nasema paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu kwa watakatifu walioko efeso wanaomwamini kristo yesu na kwa maana hiyo nilikuambia kwamba mtume paulo anatueleza kwambayeye pa ametumwa na kstmetuma na yristo na kwa maana hiyo hajatumwa na mwanadamu ukntukangalia kwenye agti mlango wa, wa kwanzmsta ule wakwaz <coughs> paulo mtume si mtume wa wanadamu wala wa kutumwa na wanadamu bali na yesu kristo na mungu baba aliyemfufua kutoka kwa wafu kwaanasema mimi nimetumwa na yesu kristo mimi nimetumwa na mungu baba ambaye ni baba yake na yesu kristo mungu ambaye alimfufua yesu kristo kutoka katika wafu mimi nimetumwa na yeye na kwa maana anao utume wangu sio utume ndiotumwa na wanadamu <coughs> na tukaangalia mambo kadhaa lakini tukiwa hpapaa kwenye wagalatia labda tusogee mbele kidogo tuende kwenye wa uh, mstare wa 1 uh, wa efesosore eh, wa galatia 111 utasoma mpaka kwenye 16t anasema kwa maana ndugu zangu injili hiyo niliyo waubiri na wajulisha ya kuwa sio ya namna ya kibinadamu kwahyo anasema meseji yake mafundisho yake siyo ya namna ya kibinadamu anasema kwa kuwa sikupokea kwa mwanadamu wala sikufundishwa na mwanadamu bali kwa ufunuo wa yesu kristo kwao anasema hei sikufundishwa na mwanadamu wala sikupokea kutoka kwa mwanadamu mbali kwa ufunuo wa yesu kristo kwa lugha nyingine bwana yesu alimtokea akamfundisha akamwelekeza akamwambia akamwonyesha 1t anasema maana mmeshikia habari za mwenendo wangu zamani katika dini ya kiyahudi kwamba naliudhi kanisa la mungu kupita kiasi nikaliharibu nami naliendelea katika dini ya kiyahudi kuliko wengi walio wahirimu zangu katika kabila yangu nikajitahidi sana katika kuyashika mapokeo ya baba zangu lakini mungu aliyenitenga tangu tumboni mwa mama yangu akaniita kwa neema yake alipoona vema kumdhiirisha mwanawe ndani yangu ili niwahubiri mataifa habari zake mara sikufanya shauri na watu wenye mwili na damu wala sikupanda kwenda yerusalemu kwa hao waliokuwa mitume kabla yangu bali nalikwenda zangu arabuni kisha nikarudi tena dameski kwao anasema <coughs> baada ya kutokea na bwana yesu na kutumwa aliamua kwenda damesi kwenda warabuni akaenda akakaa akala darasa na ukisoma utaona kwamba nenda akakaa miaka mitatu sasa twende kwenye matenda mitume 22 tuanze mstari wa sita anaelezea tena histori anasema hivi <coughs> huu ni mtume paulo anaongea anasema ikawa nilipokuwa nikisafiri nikikaribia dameski wakati wa adhuhuri ghafula nuru kuu ilitoka mbinguni ikanimulikia pande zote nikaanguka nchi nikasikia sauti ikiniambia sauli sauli mbona waniudhi nikajibu wewe unani bwana akaniambia mimi ni yesu mnazareti ambaye wewe unaniudhi na wale waliokuwa pamoja nami waliiona ile nuru lakini hawakusikia ile sauti ya yule aliyesema nami nikasema nifanye nini bwana bwana akaniambia simama uingie dameski na huko utaambiwa habari za mambo yote yaliyoamriwa uyafanye na nilipokuwa sioni kwa sababu ya fahari ya nuru ile nikaongozwa na, na, na mikono ya waliokuwa pamoja nami nikaingia dameski alafu anasema basi mtu mmoja anania mtaua kwa kuifuata sheria aliyeshuhudiwa wema na wayahudi wote waliokaa huko akanijia akasimama karibu nami akaniambia ndugu yangu sauli uone nikamwinulia macho yangu saa ile ile akasema wa 14 mungu wa baba zetu amekuchagua wewe upate kujua mapenzi yake na kumwona yule mwenye haki na kusikia sauti itokayo katika kinywa chake kwao anasema sauli umechaguliwa kumwona yule mwenye haki na kusikia sauti ya maneno yanayotoka katika kinywa chake eh? anasema akasema mungu wa baba zetu amekuchagua wewe upate kujua mapenzi yake na kumwona yule mwenye haki na kuisikia sauti itokayo katika kinywa chake kwa maana utakuwa shahidi wake kwa watu wote wa mambo hayo ulioyaona na kuyasikia basi sasa uta E, unakawilia nini simama ubatizwe ukaoshe dhambi zako ukilitia jina lakek okay. kwa hiyo anasema bwana yesu atakutokea alafu atazungumza na wewe baada ya hapo utaenda kuwaambia watu mambo ambayo umeyaona na kuyasikia kwa hiyo katika nyaraka za paulo na haswa katika waraka wa efeso mambo ambayo anayazungumza ni mambo ambayo aliyapata baada ya kumwona yesu kristo uso kwa uso na baada ya kusikia kutoka katika kinywa cha yesu kristo maelekezo ambayo alipewa angalia msara wa 17 anasema ikawa nilipokwisha kurudi yerusalemu nilipokuwa ni kisali ndani ya hekalu nikawa hali ya kuzimia roho kwa kiingerea tunasema alikuwa kwenye tren amekamatwa kwenye maono sijui kwani kiswahili kuzimia moja Mw- anasema nani anasemaje labda tk anaweza akawa ameweka vizuri A- neno anasema nilipitiwa na usingizi wa ghafla nao sio lugha sahii sana eh, biblia ya barenjema anasema basi nilirui yerusalemu na nilipokuwa ni kisali ekaluni niliona maono hiyo imekaa vizuri zaidi afadhali zaidi tku anasemaje tku anasema na anasema niliona maono kwao anasema aliona maono anasema nikamwona nani anazungumzia kumuona yesu naye akaniambia hima utoke yerusalemu upesi kwa sababu hawatakubali ushuhuda wako katika habari zangu kwa lugha nyingine toka hapa yerusalemu utazungumza habari zangu hawa watu wa yerusalemu hawawezi kubali ushuhuda wako kuhusu yale mamo ambao unazungumza kuhusu mimi nami nikasema bwana wanajua hayo ya kuwa mimi nalikuwa nikiwafunga gerezani wale wanaokuamini wanao na kuwapiga katika na damu ya stefano shahidi wako ilipomwagika mimi nami nalikuwa nikisimama karibu nikikubali na kuzitunza nguo zao waliomua sasa angalia kitu hichi paulo kama walokole wa, wa, wa wengi walivyo anataka kujishtumu mbele za mungu anasema mimi nilikuwepo wakati anampiga stefano mawe mimi nilishika nguo za wale ambao walimpiga mawe na kwa sababu hiyo niliridhia kwaho mimi ni mchafu mimi ni mwenye dhambi sana angalia majibu ya bwana yesu anasema naye akaniambia enenda zako kwa kuwa mimi nitakutuma uende mbali kwa watu wa mataifa kwa lugha nyingine kwa wayahudi wenzako hawawezi kukubali kupokea meseji yako lakini nakutuma uende kwa watu wa mataifa watu baki ambao wakikusikia watapokea kwao nichokntaka ukioni nini kwamba tunaposoma kitabu cha waefeso jua tunazungumza na mtu ambaye alikutana na yesu mnazareti uso kwa uso walizungumza ana kwa ana alisikia maneno yaliyotoka katika kinywa cha yesu kristo na kwa maana hiyo basi ni vyema tukatega sikio tukaelewa anataka kuzungumza nini baada ya kusema hayo sasa tuli kwenye waefeso mlango ule wa kwanza tena kwa kwaho waefeso kwanza tulikuwa tuko mstari wa kwanza tunaenda mstari wa pili kwa kwayo anasema neema na iwe kwenu na amani zitokazwa kwa mungu baba yetu na kwa bwana yesu kristo ok um, anasema neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwa mungu baba yetu na kwa bwana yesu kristo sasa nirudie kusema tena na nimekuwa nikisema huko kwa nyuma kwamba katika gano jipya hutakuta sehemu yyote mitume katika nyaraka zao anasema mungu abrahamu isaka na yakobo ama utakuta wanasema mungu na baba bwana wetu yesu kristo ama utakuta wanasema kamaanavyosema hapa kwamba kwa mungu baba yetu na kwa bwana yesu kristo kwa nini kwa sababu katika agano jipya tumeingia katika uhusiano na mungu muumba wa mbingu na nchi kupitia yesu kristo katika agano la kale waliingia katika uhusiano na mungu muumba wa mbingu na nchi kupitia abrahamu isaka na yakobo ko lazima aweze kutofautisha hiyo kitu rafiki sasa wa watatu anasema atukuzwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo atukuzwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo aliyetubariki kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo kama vile, vile alivyotuchagua katika yeye katika yeye nani kristo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ili tuwe watakatifu watu wasio nahatia mbele zake katika pendo <coughs> Sasa, huu mstari wa tatu na wanne na ntausoma kwenye bibilia ya habari njema na kila mara nitakuwa narudi kwenye bibilia ya habari njema kwa sababu kuna, kuna lugha kama livokueleza katika utangulizi mtume paulo anajaribu kutuonyesha kwamba tumeungana na kristo na kwakua tumeungana na kristo basi tomat tumeungana na roho mtakatifu pamoja mcakatifu pamojana mungubaba kwahio kwenye mstari wa tatu na wann katika bibilia ya habari njema anasema hivi atukuzwe mungu na baba wa wetu yesu kristo maana katika kuungana na kristo ametubariki kwa kutujalia zawadi zote za kiroho mbinguni sasa kuna kitu nataka ukiona kidogo kwenye lugha hapa kabla tujapiga hatua angalia kwenye bibilia yako ya suv anavyosema suv anasema hivi atukuzwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo aliyetubariki kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho alafu hapa anasema uh, atukuzwe uh, mungu uh, wababa, wa baba wanaito yesu kristo uh, maana katika kuungana na kristo ametubariki kwa kutujalia zawadi zote za kiroho oosssaanasema mbinguni amekosea hapo lakini ichotaka uoni niasema katika kuungana na kristo katika kuungana na kristo katika kuungana na kristo kwa lugha nyingine anasema kwamba mungu alichofanya mungu ametuunganisha na kristo kwanza baada ya kutunganisha na kristo then baraka zote sasa zinatiririka kutoka katika kuungana kwetu na kristo ko inaanza kwanza kuungana na kristo alafu no baraka kwa lugha nyingine nyingin kusema hivi mimi na nawewe tumebarikiwa kwa baraka zote kwa sababu ya kuungana na kristo kwa lugha nyingine chanzo cha baraka zote katika maisha yetu ni kuungana na kristo kwa hiyo kwa lugha nyingine sa hivi ili mungu aweze kutubariki ndio maana alituunganisha na kristo alitufanya tukawa kitu kimoja na kristo ukisoma wakorinto wa, wa 617 anasema yeye aliyeungwa na bwana amekuwa roho moja naye yeye aliyeungwa na bwana amekuwa roho moja naye na anapozungumzia bwana anamzungumzia yesu kristo kwa hiyo kwa lugha nyingine anasema ilibidi mungu kwanza atuunganishe na kristo na kwa kuwa sasa tumeunganishwa na kristo ndheni sasa tumebarikiwa kwao baraka ndarudia tena baraka katika maisha yako ni matokeo eh, baraka katika maisha yako ni matokeo ya kuunganika na kristo baraka katika maisha yako na maisha yako mimi ni mtiririko unaotokana na kuunganika kwetu na kristo kwao inaanza kuunganika na kristo sasa mungu ametuunganishaje na kristo mungu ametuunganisha na tukizungumza mungu apa tunamzungumzia mungu baba ametuunganisha na kristo kupitia kwa njia ya roho mtakatifu kwa roho mtakatifu kao kwa njia ya roho mtakatifu roho mtakatifu ndiye aliyetumika kutuunga na kristo ungaweza ukasema kwamba roho mtakatifu ndio kama ugl ndio gundi ambayo imetuunganisha sisi na kristo tumekuwa mmoja natakuonyesha byoakuonyeshamda sio mrefu kahio anasema hivi <coughs> anasema, anasema atukuzwe mungu na baba bwana wetu yesu kristo maana katika kuungana na kristo ametubariki kwa kutujalia zawadi zote za kiroho katika ulimwengu wa roho tasio mbinguni katika ulimwengu wa roho anasema kabla ya kuumbwa ulimwengu mungu alituteua tuwe wake katika kuungana na kristo ili sasa nataka nipige kidogo kambi ambikenye habari ya kuungana na kristo kwa hiyo huu mstari wa nne anatueleza kwamba mimi na wewe kuungana na kristo jambo hili lilifanyika kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu kwa lugha nyingine kabla ulimwengu haujaumbwa kabla kitu chochote akijaumbwa mungu alituchagua kwa hiyo kama alituchagua <laughs> kabla ulimwengu haujaumbwa maana yake ni kwamba nasi sii huko kwa kwao anasema kabla anasema angalia ma, ma angale, msara, nasema, maana katika kuungana na kristo ametubariki kwa kutujalia zawadi zote za kiroho katika ulimwengu wa roho kabla ya kuumbwa ulimwengu mungu alituteua tuwe wake katika kuungana na kristo kabla ya kuumbwa kwa ulimwengu mungu alituteua tuwe wake katika kuungana na kristo na napenda bibilia hii habari njema tumia neno kututeua isi mtu anapoteuliwa mwenye kigezo cha mtu kuteuliwa sio yule anayeteuliwa mwenye kigezo ni yule anayeteua kwa lugha nyingine yule anayeteua anakuwa ana kazi fulani ambayo anataka ifanyike na akishaangalia ile kazi inayehitaji mtu wa namna gani mtendakazi wa gani mwenye sifa na tabia za namna gani anakuja anaanza kutafuta je kuna mtu kama huyo je kuna mtu ambaye ana sifa na tabia anao uwezo na ujuzi wa kutekeleza majukumu wa hii, ya hii nafasi then anaanza kutafuta kwenye watu wa, alionao baadaye anasema fulani nakuteua mfano mzuri kwa mfano naeza kuzungumzia labda ni rais wa nchi anapoteua mawaziri ama anapoteua wakuu wa mikoa sasa kama, kama, kama kiongozi wa nchi maanake ni kwamba iko makini maanake ni kwamba anaangalia nafasi aliyoitengeneza ama nafasi iliyowekwa ama muundo alionao alafu anaanza kuangalia majukumu yaliyoko katika ile nafasi alafu anatafuta ni nani basi anaweza akatoshea aka, aka kwenye ile nafasi kwa anasema na sisi tuliteuliwa na mungu kama tumeteuliwa na mungu maanake ni kwamba kuna, kuna lengo fulani kuna kusudi fulani kuna nafasi fulani ambayo mungu aliweka tayari kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ambayo alikusudia hiyo nafasi ijazwe na kwa maanao akaja akaangalia nani anaweza akajaza hii nafasi vizuri theni akakuona wewe akaniona mimi akatutewa. Kwa, akatutewa. Kwa nyingine, asema, nataka kristu, nataka na hivyo akatuteua kwaho akatuteua kwa lugha nyingine a nasema nataka kristo nataka nimuunganishe kristo namuunganisha na nani oakakuona wewe unafaa akaniona mimi ninafaa kwao akatuteua tukaungana na kristo sasa ni muhimu sana ukalishika hilo kwa sababu gani kwa sababu hii ndio siri hii ndio siri ya injili ya paulo hii ndio siri ya kristo hii ndio siri ya mungu mwenyewe kama ambao mbao uko mbele ka nasema tumeunganika sasa uki, uki, ukisoma kwenye kama livyokuela ukisoma kwenye wa aorinto nasema, nasema yeye aliyeugwa na bwana amekuwa roho moja naye a kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu mimi na nawewe tuliteuliwa tuungane na kristo na kwa sababu hiyo kama tuliteuliwa tuungane na kristo maanake ni kwamba zoezi zima la kuungana na kristo ngoja niseme hivi mimi na nawewe hatuna mchango wowote katika maamuzi ya mungu kutuunganisha na kristo ni yeye mungu mwenyewe kwa mapenzi yake mwenyewe kwa kusudi lake mwenyewe kwa mipango yake mwenyewe aliyeamua kutuunganisha na kristo hatuna mchango wote sio kwa sababu tulifunga kwa sababu hatukuwepo sio kwa sababu tuliomba kwa sababu pia hatukuwepo sio kwa sababu ya tabia yetu ama mwenendo wetu kwa sababu pia hatukuwepo matendo yetu mema ama mabaya hayakuwa na mchango wwote kwa sababu hatukuwepo na kwa mantiki hiyo basi kama mimi na wewe hatukuwa na mchango wwote kwa sababu hatukuwepo katika katikamamuzi ya, ya kutuunganisha na kristo basi hali kadhalika mimi na wewe hatuna mchango wwote katika kusababisha ama kuamua kutokuunganika na kristo huo muunganiko hatuwezi kuuvunja kwa sababu uliamuliwa kabla ulimwengu haujaumbwa kabla mimi na wewe hatujakuwepo kwa maana hiyo kwa kuwa tulikuwa hatuna mchango wa kusababisha kuunganishwa na kristo vivyo hivyo hatuna mchango wwote katika kusababisha muunganiko wetu na kristo uvunjike huu ni mpango na kusudi la mungu ndomaana nikasema tunatakiwa tutokee upande wa mungu usitokee upande wa wanadamu wanadamu watakudanganya watakwambia ukiwa na dhambi ukiwa umefanya moja mbili tatu nne hawaelewi kitu wanachokizungumza sisi tuliunganishwa na kristo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu kabla hatujaumbwa kabla hii dunia ijaumbwa kabla ujuzi wa mema na mabaya haujaja duniani tulichaguliwa mungu alituchagua alituchagua alituchagua tuungane na kristo alikusudia tuungane na kristo na alilifanya hilo kwa njia ya roho mtakatifu na ndio maana bibilia inasema tutarudi hapa twende warumi nane. <coughs> <Ninda> warumi dwarumn <nane. coughs> kwahukumbuka anakuambia kwamba <clears throat> tumeungana na kristo kwa njia ya roho mtakatifu warumi nane anasema hivi msari wa ti lakini ikiwa roho wa mungu anakaa ndani yenu ninyi hamuufuati mwili bali mwaifuata roho lakini mtu awaye yote asipokuwa na roho wa kristo huyo si wake kwa hiyo mkristo ni nani mkristo ni mtu yeyote aliyemkiri yesu wa nazareti kuwa ni bwana wa maisha yake bwana na mwokozi wa maisha yake na kumpokea roho wa mungu roho wa yesu kristo maana anasema hpa kama hauna roho wa mungu kama hauna roho wa kristo ndani mwako wewe sio wa kristo wewe sio mal kisto kwa luga yingine wewe haujaungana na kristo ni muhimu sana ukalishika hilo alafu angalia ukiwa na hilo kichwani angalia wakorinto wa kwanz mlango wa 2 tutasoma msara wa 2hd w worio wa mlango wa hadi wa wa hadi anasema hivi maana kama vile mwili ni mmoja nao una viungo vingi na viungo vyote vya mwili ule navyo ni vingi ni mwili mmoja vivyo hivyo na kristo kwa maana katika roho mmoja sisi sote tulibatizwa kuwa mwili mmoja kwa nasema kwa njia ya roho mtakatifu tumebatizwa kuwa sehemu ya mwili wa kristo kwamba tu wayahudi au kwamba tu wayunani ikiwa tu watumwa au ikiwa tu huru nasi sote tulinyeshwa roho moja kanasema roho mtakatifu kitendo cha roho mtakatifu kuja kukaa ndani yako wewe na ndani yangu mimi na kitendo cha roho mtakatifu kutubatiza na kutufanya kuwa sehemu ya mwili wa kristo imesababisha mimi na nawewe tuwe kitu kimoja na kristo na ndio maana sasa ukienda kwenye wakorinto wa kwanza mlango wa sita anasema hivi mstari ule wangapi nianze mstari wa 15 kumina... anasema je ham... hamjui ya kuwa miili yenu ni viungo vya kristo basi nivitwaye viungo vya kristo na kuvifanya viungo vya kahaba anasema hasha au amjuu ya kuwa yeye aliyeungwa na kahaba ni mwili mmoja naye maana asema wale wawili watakuwa mwili mmoja 1asb lakini yeye aliyeungwa na bwana ni roho moja naye kwahio anasema mimi na wewe tumekuwa sio tu kwamba ni roho moja na kristo lakini pia ni mwili mmoja na kristo na ndicho ambacho anazungumza kwenye waefeso anasema kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu mungu alituteua kwa kutuunganisha na kristo kwa ho tuliunganishwa na kristo kwa hiyo tuliunganishwa na kristo nini sio tu katika roho lakini pia katika mwili Kwao kwa hiyo kwa lugha nyingine mimi na nawewe ni roho mmoja na kristo lakini pia ni mwili mmoja na kristo na mungu alifanya hivyo kwa sababu anakusudi na alifanya hivyo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu kwahiyo inamaana anakusudi kwahiyo ni wajibu wa kwako wewe rafiki na wajibu wa kwangu mimi rafiki kutafuta kujua kwa nini mungu alikusudia kwa nini mungu ameamua kututeua na kutuunganisha na kristo na kuhakisha kwamba tumekuwa roho mmoja na mwili mmoja na kristo hilo ndio swali ambalo mimi nawee tunatakea kujiuliza kwamba amefanya hivyo ili nini amefanya hivyo ili iweje na ukiweza kulijibu hilo maake utakuwa umeelewa wukovu wako, wako jina lako gu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati kama huu kwa majina naitwa anaitwa gadi niliwahi kuwa na changamoto ya uzazi hadi madaktari wakasema kwamba siwezi kuzaa tena lakini nilipogundua uwezo wa mungu ulio ndani mwangu kwamba ninaweza kuumba nikaanza kubadilisha usemi nikawa najisemea asubuhi mchana na jioni mimi ni mama wa watoto wengi na kweli leo hii mimi ni mama wa watoto wengi kupitia kitabu hiki utajifunza mambo mengi ni jisi gani utumie maneno yako kubadilisha mazingira yako ili upate lile tunda ambalo unataka kuliona utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya ndoa yako utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya uzao wako karibu sana ujipatie nakala yako ni shilingi elfu ishirini tu lakini ninakuakishia rafiki huto juta ku ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie ms ama tupigie simu namba 76au67789tarudi 76 au, au nitarudia 5242 au 7895242 pia usiache kumfolo wa mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusubskribe katika youtube channel ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi