vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi siotu kwamba tumesamewa dhambi zote aaina zote na tulizozifanya wakati wakatiwote wakati ulopita, wakati, wakati unaokuja lakini pia hati iliyokuwa ikitumika kutushtaki nayo imeondolewa na kama naaa ameiondoa ameipigilia ameiondoa hio shea pote pale rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia pidnw wkus kl mo wwsuuuuo ckm ca utumliuwaristo lu nyingin ufike muw wamoa kwa moja katika kuamini kwako kwa ukifikiri kwa vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi ni dhahiri utaweza kuamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri na kufikiri kama kristo na ili uweza fiiri kama kristo hunabudi kwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo nasikiliza nafuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu ambao ni uchambuzi wa kitabu cha waefeso tuko katika mlango ule wapili ma sura ya pili na kipindi chetu hichi ni kipindi cha sita na o kama ujaweza kuskia vipindi vitanoopita katika suayapilifanyahkuskaftkil ambacho mungu ameksa kukifanya kuiti s yes okovu wa unaanikwa na kuwekwa wazi katika kitabu hichi cha waefeso na mpango huu unawekwa wazi kutokea kwenye upande wa mungu e, kwamba upande wa mungu saabu shida ni kwamba kama ambavyo nilikuwa nikisema ukiangalia uokovu wa kutokea kwenye upande wa mwanadamu utakwama lakini ukiangalia enye upande wa mungu basi utaelewa mambo mengi zaidi na itakupa uhuru zaidi na itafanya ufurahia zaidi kile ambacho mngumfna bwna yes kristo mafundisho haya pia yanapatikana katika youtube chanel yetu mwalimu ruma gadi lakini pia kama ungependa kupata mafundisho kwa njia sauti basi unapatikana katika mtandao wa kijamii waa nafanya kazi kama aa unaweza ukatuma ujumbe mfupi tukasema niunge nao nae ukaunganishwa kwenye grupu la mwanafunzi wa kristo na ukapata mafundisho ya kila siku saa saalfajiri namba ni 7892289242 baada ya kusema hayo basi napenda kutoa shukrani za dhati kwa mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na ufuatilia mafundisho ya kristo kile alitopo leo lakini zaidi ya yote umekuwa ukihamasisha wengine nao waweze kusikia na kupa ongera sana sana pia namshukuru mungu kwa ajili ya kwa kwako wewe ambae umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wasazaji wa pinde vya nema na kweli kwa ajili ya kuangumia pamoja na timu yangu nasema asante sana na mwisho natoa shukrani za dhati kwa mungu kwa ajili ya kwa kwako wewe ambaye umekuwa ukichangia gharama za kupeleka injili kwa njia ya redio ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa watu wengi zaidi waweze kuguswa na maisha maishao aweze kubadilika kazi yako ni njema endelea wala nawe usichoke kumbuka ninyi iit watatu kilmtu anafanya kwa nafasi yake basi kazi ya kujenga mwili wariso nakai ahis zadihio nasmanmaa mst zsh otn mp wa b ukmwa a hayo umbukni yakwama zamai ninyimliowatmataifa kwa jinsi ya mwili mnaoitwa wasiotairiwa na wale wanaoitwa waliotaiiwa yaani tohara ya mwilini iliyofanyika kwa mikodo kwamba zamani zile mlikuwa hamna kristo mmefarakana na jamii Israel, wa ya israeli wageni wasio maagano ya ile mlikuwa hamna tumaini hamna mungu duniani dunianianasema kwa, kwa sababu ya kutokuwa na kristo ilisababisha ninyi msio sehemu ya maagano ya hadi ile nini ahadi ya yaroho mtakatifu lakini pia kwa sababu ya kutokuwa na kristo pia ilisababisha msiwe na tumaini na tatu akutokua na kristo ilisababisha pia msiwe na mungu duniani kwa luga nyingine mungu di katika maisha yenu ya kila siku katika damu na nyama sasaa 13 anasema hivi lakini sasa katika kristo yesu ninyi mliokuwa mbali hapo kwanza mmekuwa karibu kwa damu yake kristo anasema kwa sababu kwa sababu kwa maana yeye ndiye amani yetu aliyetufanya sisi sote tuliokuwa wawili kuwa mmoja akakibomoa kiambasa chakati kilichotutenga naye akisha kuondoa ule uadui kwa mwili wake ndio sheria ya amri zilizo katika maagizo ili afanye hao wawili kuwa mtu mpya mmoja ndani ya nafsi yake akafanya amani moja tuangalie kwanza hayo mambo hapo kwa ho msari wa 13a anasema lakini sasa katika kristo yesu ninyi mliokuwa mbali hapo kwanza mmekuwa karibu kwa damu yake kristo kwa lugha nyingine anasema kwa kuwa sasa kristo amekuja kwa kuwa yesu kristo amekuja kwa damu yake damu yake imesababisha ninyi mliokuwa mbali na mungu sasa mmekuwa karibu na mungu alafu msari wa 14 anasema kwa sababu yeye yani yeye nani yesu kristo ndiye amani yetu aliyetufanya sisi sote tuliokuwa wawili kuwa mmoja kiambaza chakai kilichotutenga kwa hiyo kwa lugha nyingine anasema kristo amani yetu kuna ukuta umetutenga mtutnga yani umetenga watu wa mataifa na umetenga wa eh? na kwa manayo, sasa, kwa maana hiyo sasa sababu ya ukuta huo ilikuwa imeweka kama likua na, na, na, anasema naye akisha kuondoa ule uadui n akisha kuondoa ule adui kwa mwili wake ndio sheria ya amri ziizo katika maagizo ili afanye hawa wawili kuwa mtu mpya mmoja ndani ya nafsi yake akafanya amani 1sema akawapatanisha wote wawili na mungu katika mwili mmoja kwa njia ya msalaba akisha kuufisha ule uadui kwauomsalaba kutolewa kwa sheria kwa torati kwa amri kulisababisha kuwe sio tu kwamba na tofauti kati ya waisraeli na watu wasiokuwa waisraeli kwa maana ya watu wa mataifa lakini pia kulisababisha uadui na huu uadui ulikuwa ni kati ya watu wa mataifa na taifa la israel lakini sio hivyo tu uwepo wa sheria torati ya amri umi pia ukasababisha kuwe na nini kuwe na uadui ama kuwe kuna mgawanyiko kati ya mungu na wanadamu kwa nini kwa sababu hakuna mwanadamu mwenye mwili ambaye alikuwa na uwezo wa kutunza na kutimiza sheria ama torati ama amri zote kumi kwa usahii na ukamilifu ambavyo mungu anataka kwao anachosema nini sasa anasema yesu kristo ni amani yetu kwanini kwa sababu moja kupitia damu yake ametufanya tumekuwa karibu ameondoa uadui tumekuwa karibu na mungu lakini mbili kupitia kufa kwake pale msalabani amefanya amani katia sisi na mungu k amani ni yesu kristo ko kama unaye yesu kristo unayo amani una amani na mungu na una amani na waisraeli na ndicho ambacho pal ajalikusema na anasema sasa kupitia yesu kristo na kupitia mwili wake hao waliokuwa wawili yaani waisraeli na watu wa mataifa sasa hivi wameunganisha wamekuwa mtu mmoja mpya ndani ya kristo tuko sawa sasa ule mstari wa, kumina, wa na na anasema hivi kwa maana yeye yeye nani kristo ndiye amani yetu aliyetufanya sisi sote tuliokuwa wawili kuwa mmoja akakibomoa kiambaza chakati kilichotutenga nay akisha kuondoa ule adui kwa mwili wake ndio sheria ya amri zilizo katika maagizo ili afanye hao wawili kuwa mtu mpya mmoja ndani ya nafsi yake akafanya amani sasa ukifuatilia kwenye taifa la israel wakati wamejenga lile hekalu la solomoni kuna baadhi ya watu wa mataifa walikuwa wamevutiwa na huyu mungu wa waibrania na kwa maana hiyo na wao walikuwa wanapenda kumwabudu huyu mungu wa waibrania lakini sheria torati amri kumi ilikuwa hairuhusu waisraeli kuchanganyikana na watu wasiokuwa iz- waisraeli katika kufanya ibada na kwa maana hiyo katika hekalu ule ukuta wa nje ku, kulijengwa ukuta wa kuwatenganisha kutenganisha mfano mzuri labda ningeweza kukupa leo hii ni ni ni, ni, ni, ni kama kwenye okay, nakumbuka zamani sijui kama hivi lakini zamani nikiwa mdogo wakati nakuwa kwenye kanisa la, la luthran eh, wanawake na wanaume walikuwa wachanganyiki kulikuwa kuna upande mmoja wa wanawake na upande mwingine wa wanaume kwaho mkiingia kanisani maanake ni kwamba wale wa jinsia ya kike wanaenda upande wao na jinsia ya kiume wanakuauando pamoja na kwamba mnauo enye ukumbi mmoja lakini ukienda kwa majirani zetu na rafiki zetu waislamu awakati wa kuabudu wanawake wana, wana sehemu yao na wanaume wana sehemu yao sasa kipindi kile na, na sio kwenye ukumbi mmoja ni sehemu bili tofauti kabisa na kipindi kile cha waisraeli ilikuwa ni kwamba watu wa mataifa wanaotaka kuabudu pamoja nao maanaake ni kwamba kulikuwa kuna ukuta umewatenganisha kwao hawachanganyiki na ndicho ambacho paulo anazungumzia hapa anasema kwamba huo ukuta ambao ulikuwa umewatenga waisraeli na watu wa mataifa na uwepo huo ukuta ulisababisha hizi pande mbili wawe ni maadui huo ukuta umebomolewa na ukuta kabisa lakini pia ana, anasema uwepo wa sheria tra armi nao pia ilitengenezwa ukuta na ndio maana ukisoma kwenye wakolosai wakolosaindo wakolosai mara moja waawakolosai mbili na ndio maana sasa kuondolewa kwa hiyo sheria ama amri kumi kumesababisha sio tu amani kati ya muisraeli na watu wa mataifa lakini pia kati ya binadamu wote pamoja na amani na, na mungu kwa hiyo ukienda kwenye wakolosai mbili ntaanza mstari wa kumi natatu anasema na ninyi mlipokuwa mmekufa kwa sababu ya makosa yenu na kutokutairiwa kwa mwili wenu aliwafanya hai pamoja naye akiisha kutusamehe makosa yote akiisha kutusamehe makosa yote akiisha kuifuta ile hati iliyoandikwa ya kutushtaki kwa hukumu zake iliyokuwa na uadui kwetu akaiondoa isiwepo tena akaigongomea msalabani ho anasema hati ya mashtaka ilisababisha uadui kwetu uadui kati uadui kati ya sisi na mungu lakini pia uadui kati ya mtu wa mataifa na mwisraeli anasema hiyo hati ya mashtaka nini ndo amri 1 kao anasema akaiondoa angalinasema na ninyi mlipokuwa mmekufa kwa sababu ya makosa yenu na kutokutairiwa kwa mwili wenu ko kutokutairiwa hapa panazungumzia kwamba mlikuwa sio sehemu ya maagano ambao israeli wamepata anasema na ninyi uh, mlipokuwa mmekufa kwa sababu ya makosa yenu na kutokutairiwa kwa mwili wenu aliwafanya hai pamoja nan yani pamoja na kristo akiisha kutusamehe makosa yote sasa ukisoma kwenye bibilia a dhani ya habari njema anasema hivi bibilia ya habari njema anasema hata nani neno anasema hivi mlipokuwa wafu katika dhambi zenu na kutokutairiwa katika asili yenu ya dhambi mungu aliwafanya muwe hai pamoja na kristo alitusamehe dhambi zetu zote biblia ya habari njema anasema wakati mmoja nanyi mlikuwa mmekufa kwa sababu ya makosa yenu na kwa sababu nyinyi mlikuwa watu wa mataifa mengine lakini mungu amewapa nyinyi uhai pamoja na kristo mungu ametusamehe dhambi zetu zote sasa akisema mungu amesamehe dhambi zetu zote kuna mambo mawili hapa kuna jambo la kwanza ama kuna namna mbili ya kuangalia hili jambo akisema amesamehe dhambi zetu zote maana ake pia ungaweza kuzungumzia kila aina ya dhambi ambayo mwanadamu amefanya hiyo ni namna moja ya kuangalia kwa lugha nyingine kama ulikuwa ni mwongo dhambi ya kwanza ulikuwa ni mbeya dhambi ya pili ulikuwa ni mwizi dhambi ya tatu eh, ulikuwa mshirikina dhambi zote hizo zimesamewa lakini pia kuna namna nyingine ya kuangalia kwamba nnkizungumzia zote zimesamewa manake ni pamoja na zile uzorudarudia lakini kuna namna ya pili ya kuangalia kwamba tunaangalia akisema dhambi zote maanaake anazungumzia zote kwa maana ya muda kwamba wakati uliopita wakati uliopo na wakati unaokuja kwaho anavyosema tumesamewa dhambi zote sio tu kwamba anazungumzia aina zote za dhambi lakini pia anazungumzia dhambi za wakati wote kwa maana ya kwamba wakati uliopita wakati uliopo na wakati uliopuna. kwa nini kwa sababu kama unakumbuka ukisoma kwenye warumi, war, warumi, warumi arumi nii warum warumi tatu ishirini anasema kwamba e, kutambua dhambi huja kwa njia ya sheria na warumi tano kumi na tatu inasema kwamba pasipo sheria hakuna nini kuhesabiwa dhambi Tha, um, kwa hyo ina maana anavyoondoa hii hati ya mashtaka maanake ni kwamba sio tu kwamba tumesamewa dhambi zote za aina zote na tulizozifanya wakati wote wakati ulupita, wakati wakati uliopita uliopo na hata unaokuja lakini pia hati iliyokuwa ikitumika nayo imeondolewa mashtaka kuvunja sheria kwa wotewakati liopitlwakati naokua akii a lioua itumaushtao sheria naye ameiondoa hiyo sheria hio ya mashtaka ameipigilia pale msalabani ameiondoa isiwepo tena omtara okay. wa anasea na ninyi mlipokuwa mmekufa kwa sababu ya dhambi zenu ama makosa yenu na kutokutairiwa kwa mwili wenu aliwafanya hai pamoja naye akiisha kutusamehe makosa yote ama dhambi zote kumi nanne akiisha kuifuta ile hati iliyoandikwa ya kutushtaki kwa hukumu zake iliyokuwa na uadui kwetu akaiondoa isiwepo tena akaigongomea msalabani oja tusikie nena anasemajeumstari ja wa kinan neno anasema hivi anasema akiisha kuifuta ile hati yenye mashtaka yaliyokuwa yanatukabili pamoja na maagizo yake alioondoa isiwepo tena akiigongomea kwenye msalaba wake bibilia bari njema anasema alifutilia mbali ile hati ya deni iliyokuwa inatukabili na masharti yake na kuifuta kabisa kwa kuipigilia msalabani sasa nirudi kwenye neno kidogo angalia kitu hichi hapa anasema akiisha kuifuta ile hati yenye mashtaka yaliyokuwa yanatukabili pamoja na maagizo yake sasa sijui kama umekuwa ni msikilizaji wa taarifa habari lakini kama kuna kesi mahakamani uh, za mtu yoyote yule uh, sijui kawa wamewaya kusikia uh, kwa mfano wanasema kwamba mwendesha mashtaka ama mkurugenzi wa mashtaka hana nia ya kuendelea na kesi tena dpp dkwahio naana mtu alikuwa ana kesi iko mahakamani inawezekana hata imeshaanza kuzungumzwa na ushahidi umeshaanza kutolewa alafu mkurugenzi wa mashtaka ya jinai eh, mwendesha mashtaka ya jinai anasema kwamba sina nia ya kuendelea kwahio maanaake nini kinachofanyika ni kwamba anawa, anawasilisha mahakamani hati ya kuondoa mashtaka mahakamani ashtaaao akiondoa mashtaka ni kwamba ameondoa ile hati ya mashtaka hati ya mashtaka ikiondolewa mahakamani maanake ni kwamba huyo muhusika hana kesi tena yakujibu kwa sababu hati ya mashtaka ipo kwao anachokisema hapa kwamba yesu kristo kupitia kufa kwake msalabani aliiondoa hati ya mashtaka hati ambayo ilikuwa inauadui kwetu hati ya mashtaka ambayo ilikuwa iko kinyume na sisi o kama hati ya mashtaka imeondolewa maanaake ni kwamba mashtaka hakuna tena sasa wakristo wengi sana hawajui hawajuli hawalijui hili kwamba hati ya mashtaka iliyokuwa ina uadui kwetu iliokuwa kinyume na sisi imeondolewa isiwepo tena na wakristo wengi hawajui wakristo bado wanadhani wanashtakiwa stukifikaapo ingi nasema kwamba lakini biblia inasema ibilisi mshtaki wetu najua lakini shida ni kwamba blisi alikua ni mshtai zamani sasa awezi kusta shta mshta wa miondoa uptika o haa mashtah o t w Okay. kwa hiyo turudi kwenye waefeso tulikuwa tuko mlango wa, wa, wa pili pale na tulikuwa tumesoma mstari wa 13 wa 4 kwahio nitaanza wa kumi nanne tena kwa maana yeye nani kristo ndiye amani yetu aliyetufanya si sote tuliokuwa wawili kuwa mmoja akakibomoa kiambaza cha kati kilichotutenga naye akisha kuondoa ule uadui kwaho tunafama mazungumzia nini sheria torati toratiamri kumi kwa mwili wake ndio sheria ya amri ndio sheria za amri na biblia anasema kwa kuibatilisha ile sheria pamoja na amri zake umesikia hiyo kwa kuibatilisha ile sheria pamoja na amri zake na maagizo yake alipoutoa mwili wake ili apate kufanya ndani yake mtu mmoja mpya badala ya haa wawili hivyo akifanya amani biblia ya habari njema anasema hivi aliiondoa ile sheria pamoja na amri zake na kanuni zake ili kutokana na jamii hizo mbili aumbe jamii moja mpya katika umoja naye na hivyo kuleta amani tku anasemaje tku anasema hivi anasema kristo alisitisha sheria pamoja na kanuni na amri zake nyingi kusudi kusudi lake lilikuwa ni kuyafanya makundi mawili yawe wanadamu wamoja waliounganishwa naye kwa kufanya hivi alikuwa analeta amani kwaho unaona anasema kwamba sheria na amri zake na kanuni zake zimeondolewa na kwa maana hiyo sasa hivi amefanya mtu mpya mmoja ndania nafsi yake na kwa maana hiyo kuwa na amani kumi nasit anasema akawapatanisha wote wawili na mungu katika mwili mmoja kwa njia ya msalaba akiisha kuhufisha ule uadui kwa huo msalaba kwa hyo anasema kupitia kazi ya msalaba uadui uliokuwepo kati ya mungu na mwanadamu uadui mwaondoka sasa kumbuka kumbuka kupitia msalaba sio tu kwamba uadui mwaondolewaje kwa kuondoa hati ya mashtaka kwa kuondoa sheria torati sheriamri k iliokuwa mesimama kinyuma na sisi lakini angalia kitu hchi ende maramoja wenye ao wali ala ntasoma mstar mkanazungumzi habari ya mtu mpya mmoja ndani ya kristo tulichoona amta mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya ya kale yamepita tazama yamekuwa mapya anasema lakini vyote pia vyatokana na mungu aliyetupatanisha sisi na nafsi yake kwa kristo naye alitupa huduma ya upatanisho yaani mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake asiwahesabie makosa yao naye ametia ndani yetu neno la upatanisho o anasema pale msalabani mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake ssumbu iitokea pale msalabani msalabaalenye waefeso kwamba ile hati ya mashtaka iliyokuwa na uadui kwetu zile sheria na amri zake na kanuni zake ziliondolewa zisiwepo tena kabisa bsma pasipo sheria hapana makosa apana makosaa na kwa maana hiyo kwa kuwa kwakuwasa sheria imeondoka torati toratia mrikumi imeondoka deni anasema nini Anasema, yani mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake asiwahesabie makosa makosa yao tena. Makosa yao tena tena kwa mungu sababu hati ya mashtaka amri na sheria zake na kanuni zimeondoka zimegongoea msalabani zisiwepo tena kabisa kwa l- l- l- l- l- nyingine anasema my dead body ameweka nyuma ya mwili wake alafu akasoma pale msalabani kwa haipo tena Dwa, anasema, yani mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake asiwahesabie makosa yao naye ametia ndani yetu neno la upatanisho sasa hivi anatuagiza tuende tukapatanisha tuwatuanasema wzekani konamaanamungu hesabts manabii walijua kitakuja kipindi kama ichi d moja kuonyesha kwenye warumi mlango wa nne anazungumzia habari ya adamu hapa e, sio dahabari yani ya, ya, ya, ya nani, abraham jinsi ambavo alihesabiwa haki pasipo matendo lakini kwa neema sasa msaraa st anasema hivi kamavile daudi aunenavyo uheri wake mtu yule ambaye mungu amwhesabia kuwa na haki pasipo matendo heri waliosameewa makosa yao na waliositiriwa dhambi zao heri mtu yule ambaye bwana hamuhesabii dhambi umesikia hiyo heri mtu yule ambaye bwana amesabii dhambi kwa nini kwa sababu kama mwamini yesu kristo sheria imefikia mwisho amri kumi imefikia mwisho zile kanuni zimefikia mwisho na kwa nakwamana hakuna hati ya mashtaka tena ya kumsababisha mungu akuhesabia ndio maana ni muhimu sana kumwamini yesu kristo ndoan nasema kristo ni mwisho wa sheria kwa kila aminia ambao hawaamini sheria inafanya kazi pale pale lakini wale ambao wanamwamini yesu kristo sheria torati tor imefikia mwisho kwanini yesu aligongomezea msarabani akaiondoa isiwepo tena kabisa na makosa yetu na dhambi zetu zimesamewa zilizopita zilizopo zinazokuja na aina zote dhambi ndicho ambacho anatwambia kwenye waefeso kwamba ujio wa kristo uleta amani kwa namna hiyo kwamba amani kati ya mtu wa mataifa na mwisraeli lakini amani kati ya binadamu wote na, na mungu na kwamanao tunachotakiwa sasahivi ni kuamini katika hiyo habari njema na kuipokea na kuifurahia kwa hio waefeso 2l mstari ule wa 16 sasa anasema akawapatanisha wote wawili na mungu katika mwili mmoja kwa njia ya msalaba akiisha kuhufisha ule uadui kwa huo msalaba wadui nini torati sheria amri 1 anasema17 akaja akahubiri amani kwenu ninyi mliokuwa mbali na amani kwao wale waliokuwa karibu kao akaja akahubiri amani kwao baada ya kufanya kazi yote hiyo amekuja kutuletea kutuhubiria kuhusu amani kwamba mungu hana bifu na mtu yeyote mungu hana asira na mtu yeyote kwa nini kwa sababu hati ya mashtaka iliyokuwa imesimama kinyume na mwanadamu hati ya mashtaka iliyokuwa imesababisha uadui kati ya binadamu na mungu hiyo hati ya mashtaka imeondolewa na mungu hana bifu tena mungu hahesabii watu makosa tena kwao rudini nyumbani na hiyo ndio inaitwa huduma ya upatanisho ndicho ambacho anakizungumza na, na anasema tupelekee watu sasa habari njema sasa bahatimbaya ni kwamba tuna wakristo pamoja na kwamba wamezaliwa mara ya pili wameingia hum ndani iat In inaonekana kama vile kana kwamba uadui wao na mungu ndio umeongezeka kwamba walivyokuwa nje ya, ya ufalme wa mungu walivokua nje ya familia ya mungu walipokuwa hawana uhusiano na mungu I, in fact, vi, adui na mungu na ni zaidi kuliko munguwouaadu angu aman za haatgeeamaliaayapi amkua tia famlia ya ya pili katika familia mungu a anaamaninafurah lakini kuna wakristo mamilioni kwa mamilioni hawana amani hata moja na mungu. Mda wote hatasundmoamngu mdawote wanaaaoshi nnwamekataliwa mda wote wanaona mungu anaasira dhidi yao lakini si kweli huo ni uongo wa ibilisi geuka amini katika habari njema jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati kama kwa majina naitwa gadi niliwahi kuwa na changamoto ya uzazi hadi madaktari wakasema kwamba siwezi kuzaa tena lakini nilipogundua uwezo wa mungu ulio ndani mwangu kwamba ninaweza kuumba nikaanza kubadilisha usemi nikawa najisemea asubuhi mchana na jioni mimi ni mama wa watoto wengi na kweli leo hii mimi ni mama wa watoto wengi kupitia kitabu hiki utajifunza mambo mengi nijisi gani utumiye maneno yako kubadilisha mazingila yako ili upate lile tunda ambalo unataka kuliwona utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya ndoa yako utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya uzao wako karibu sana ujipatie nakala yako ni shilingi elfu ishiri tu lakini ninakuhakishia rafiki huto juta wekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una oshuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie m ama tupigie simu namba au au 76a67ntarudia76 5242 au 7895242 pia usiache kumfolo mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusubscribe katika youtube channel ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi