vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi ninaposoma neno la mungu alafu nikaanza kunyonyesha kwamba inawezekana nikaanza kutengeneza picha kwenye akili yangu sawasawa na hilo neno ama ndoto sawasawa na hilo neno maana yake ni kwamba sasa imani ina picha kumbuka bibilia anasema ibrania 11 msauli wa kwanza imani ni kuwa na uhakika wa mambo ya tarajiwayo ukisoka kwenye bibilia ya habari njema anasema imani ni oa nasoa kwenye biblia popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika vipindi uh, vya neema na kweli ama mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wee unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali huweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kwa ibrania 116 anasema pasipo imani hawezekani kumpendeza mungu na kwenye warumi 117 anasema kwamba mwenye haki ataishi kwa imani hivyo basi tumekusudia kujenga na kuimarisha wewe ili mwenendo wako wa kila siku uwe ni mwenendo unampendeza mungu kufikiri kwako rafiki kuna mchango moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya Una, na ukifikiri vizuri utaamini vizuri fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabu kua mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya neema na kweli <coughs> nitoe shukrani za pekee kabisa kwako kwakowewe ambao umekuwa ukisikiliza na kama ungependa kwa mara ya kwanza ungependa kupata, kwa kupata mafundisho mafundisho pia njia nyingine y ngpnda kupatamafundisho ka nia nyingineaafnshoyyeaakuonyeza kengele na ukiangalia ot aka ya sauti kwa maana ya audio basi unaweza kwenda kwenye apple podcast Google podcast au Spotify. na ukiingia mle andika gadi alafu ukiingia utakuta mafundisho yote ya nyuma na haya yanayoendelea ambapo una unauwezo wakupakuaukasklzamwenyee wako lakini pia labda ungiwezekana ukapenda kupata ya yaa pia tunayatuma una gp linaita mwanafunzi wakristo basi una uwezo wa kuenda kwenye WhatsApp, na uh, ukatuma ujumbe mfupi asema niunge tuma ujumbe huo kwenye namba 789 5242 7895242 eh, nawe utaungwa utapata mafundisho ya kila siku mb zake ni ndogo sana ni takriban mb 11 ni kushukuru kama ilivyosema hapo awali wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia kila siku mafundisho ya neema na kweli asante sana kwauaminifu wako asante kwaajili ya kuonyesha uh, kwa kwa kwa kwa kwa umekuwa wa ukichangia gharama za injili kwanjia ya redio eh, kila mwezi tunasema asante kwa maana fedha yako imewezesha kuleta mabadiliko na kuleta mageuzi katika maisha ya watu wengi kumbuka kuna watu ambao hawawezi kufikiwa isipokuwa kwa njia ya redio kwa sababu hedha za kijiografia ama sababu za kimazingira na wewe rafiki umeshiriki kama ambao nimekuwa nikisema hapo nyuma hatuna wafadhili kwa maana ya wazungu kutoka nje ya nchi ambao wanalipia vipindi kwa nini kwa sababu hivi vipindi tunalipa kwenye radio stations kwenyeaturushi bure kwahio wafadhili nnani ni mimi na wewe watu ambao tumeguswa na neno tukabadilika na tukawa smart tukaanza kutoa kwa ajili ya kusaidia wengine wengineunda kujiuliza rafiki kwa nini nchi zinazotoa duniani kama vile marekani na ulaya wao ndo wametajirika ukaenda uharabuni alafu nchi zinazopokea tu misaada szote ziko maskini umew kujiuuliza hiyo kwa nini kwa nini watoaji ndo wanatajirika na kustawi alafu wale wapokeaji tu wanazidi kuwa masikini kwao wewe kitendo cha kuamua kuwa mtoaji umeamua kujawewa kwenye kundi la matajiri kwa hiyo ongera sana rafiki baada ya kusema hayo basi tunaendelea na somo letu linalosema utendajikaji waneno tumeshaangalia mambo kadhaa lakini kaa unakumbuka hapo jana tulikuwa tunaangalia mfano wa mpanzi, mpanzi ambao bwana yesu aliuzungumza katika marko nn na kwa kweli tumekuwa tuna wakati mzuri eh, nikumbushe tu vitu vichache tulivyovizungumza hapo jana alafu kisha tutaendelea kumbuka jana tuliona kwamba bwana yesu anasema neno ni mbegu na tukaona anasema kwamba shamba ni moyo ama udongo ni moyo na kwa maana hiyo basi tukaenda tukaangalia marko 4 26had9 kwao nataka tukasome tena tujikumbushe vitu vichache alafu tupige hatua kwaiyo anasema hivi anasema pia akawaambia ufalme wa mungu unafanana na mtu apandaye mbegu shambani akiisha kuzipanda nasoma bibilia tafsiri ya neno akiisha kuzipanda usiku na mchana akiwa amelala au ameamka mbegu huota na kukua pasipo yeye kujua ikwavyo udongo huifanya iyote kuwa mche alafu suke kisha nafaka kamili kwenye suke sasa hii ni supa kabisa tukaona pia kwamba kinachoamua aina ya mavuno ni mbegu na kinachoamua kiasi cha mavuno ni udongo tulizungumza hilo jana na nikakwambia udongo ambao ndo moyo ama shamba unajua kazi yake ndo maana rafiki kwa mfano ukiangalia kitu chochote kilichotupwa katika udongo iwe ni nguzo iwe ni chuma ukitupa chuma kwenye udongo inaanza kuwa na kutu ile kutu maanaake nini ni kwamba udongo unameng'enya kile chuma kwa nini kwa sababu udongo umetengenezwa kwa ajili ya kumengenya ili kuzalisha kumbuka mbegu ya mahindi kwa mfano ama mbegu ya, ya maharage kuna gamba gumu la nje alafu kiini huwa kiko ndani kwao ili kiini kiweze kufikia kiweze kuchipuka lazima ili gamba la nje limengenywe kwao na udongo unajua kumengenya kumeng'enya kumeng'enya kwa hiyo maana ukiweka nguzo zina ukiweka ukuta wenyewe nao unalika chochote utakachotia kwenye ardhi kina mengenywa na kama hakina uhai ndani mwake kitasagwa mpaka kitaisha kikiwa kina uhai hicho kitu kitaota kama hakina uhai kinasagwa kinamengenywa mpaka kinaisha kinageuka kinakuwa sehemu ya udongo ndivyo ambavyo udongo umetengenezwa tunakuana sawa sawa sasa neno la mungu linapoingia kwenye moyo moyo wako unajua kazi yake huhitaji kufundisha moyo wako moyo wako unaanza kumengenya unaanza kumengenya unaanza kumengenya na hicho kilichoko kinachotoka katika neno kinachomengenywa na moyo kitaachiliwa kitaachiliwa kitaachiliwa kita kita kitoke kiwe kiende sehemu ya husika kawa unakumbuka juzi tulivokuwa tukisoma uh, mithali nne ishirini hadi ishii n mbili anasema mwanangu neno langu lisitoke machoni pako lisiondoke masikioni mwako lisiondoke kinywani mwako na kwenye moyo wako of course alafu anasema hili neno ni, anasema ni uhai ni afya ya mwili nikakwambia kwamba hili neno linamengenywa linakuwa sehemu ya mwili wako kwa nini anasema naye neno akafanyika kuwa mwili yohana 1 kwao hili neno ndani ya moyo moyo una uwezo wa kusababisha hili neno liloingia liweze kufanyika kuwa mwili sasa ngoja nikupe picha ndani ya neno okay. ukichukua mbegu sijui huko mkoa gani lakini nitaje mti labda mti kama nini mti kama mparachichi ama uchukue mti kama wa muembe ama uchukue mti kama wakorosho e? tafuta mti yowote mkubwa unaojua ama mzambarau tafuta mti yoote mkubwa unaojua hapo katika jamii yenu alafu nenda kaangalia mbegu yake ndani ya ile mbegu ukiangalia nika mbegu tu lakini ndani ya ile mbegu kuna ramani kuna maelekezo na uhai wa kusababisha mti utoke kwenye ile mbegu kwa lugha nyingine ungesema kwamba ndani ya mbegu kuna ramani na kuna nguvu ya kuwezesha mti wote pamoja kwamba unaona kambegu kadogo tungeweza kuchukulia mbegu ni kama vile ramani ya nyumba ramani ya nyumba ukiangalia kwenye karatasi ni ramani lakini hii ramani ina uwezo wa kusababisha nyumba isimame kivipi maana ni kwamba hii ramani itaanza kuelekeza kama ramani imesema matofali ni matofali ya udongo ya kuchoma ndicho kitakachokuja kujenga ile nyumba kama ramani imesema ni matofali ya blok ni matofali ya blok ndiyo yatakayokuja kama ramani imesema kwamba nyumba itapauliwa kwa bati ni nibat ni zitakazopaua nyumba kama ramani imesema nyumba itapauliwa pa, pa, kwa kigae ndivyo itakavyokuwa rafiki kama ramani nasema hii nyumba ni ya udongo hiyo nyumba itajengwa ya udongo kinachoamua ile nyumba je ni ramani nataka uone neno la mungu ni kama kamaraa uko sawasawa k neno la mungu naamua sasa kumbuka unavojenga nyumba kinachosababisha matirioeje kwamba msingi unahitaji mawe msingi siju unahitaji nondo unahitaji unahitaji zege Aha. unapataji zege nondo na mawe unasema kuchimba msingi unahitaji watu okay. sementi iko wapi iko dukani nondo ziko api dukani uhum. mabeleshi yako api dukani kwa hio unachofanya nini unatumia fedha kwenda kuleta hivyo vitu kwo fedha unaitumia kwenda kuleta hivyo vitu sawasawa sawa na ramani inavyoelekeza katika ufalme wa mungu tunasema kwamba fedha maana ungesema ni imani kwao imani ndio inaanza kuvuta vitu na kuvileta pale sawasawa na neno ambavyo limeelekeza ndo kazi ya imani kwaho ndomaana moyo wako unavoingiza neno unavomengenya na kumengenya lile neno maanake ni kwamba pia inauisha ina imani yako inauwisha imani ya kristo ambayo iko ndani mwako ile imani ya kristo sasa inaanza kuvuta vitu na kuvivuta vitu na kuvitengeneza vitu sawasawa sawa na ramani iliyoelekezwa na neno sijui kaa anasema tafakari usiku na mchana kwanii unatafakari unatafakari usiku na mchana ili kutengeneza picha unatafakari usiku na mchana ili kutengeneza picha sasa najua nazungumza vitu vingi kidogo lakini oa naende taratibu apatee kuelewana kumbuka toa kwenye udongo na moyo na shamba kumbuka anasema kwa imani wa ibrania 1t tuwafahamu ya kuwa ulimwengu uliumbwa kwa neno la mungu hata vitu vinavyoonekana vikatokana na vitu visivyoonekana vitu visivyoonekana nini ni picha zilizoko katika mawazo ya akili yako kwa maneno mengine ninaposoma neno la mungu alafu likaanza kunyonyesha kwamba inawezekana nikaanza kutengeneza picha kwenye akili yangu sawasawa na hilo neno ama ndoto sawasawa na hilo neno maana yake ni, ni kwamba sasa imani ina picha kumbuka biblia anasema ibania 1 msauli wa kwanza imani ni kuwa na uhakika wa mambo ya tarajiwayo ukisoka kwenye bibilia ya habari njema anasema imani ni kwenye meneb tawaibrania 11 mambo ya kuzungumza ni mengi rafiki lakini muda ni mchache hiyo ndo kashe hiyo ndo kasheshe Natabani kaa vile siku moja ningeamia nyumbani kwako kwa ama aungeama nyumbani kwangu lfu tunakaa mwezi mzima tunagonga apo unasemaje haiwezekani vitponasemaje <laughs> aiwezekani nakutaniatuk <laughs> okay, tuendelee wahbania 1 anasema nataka a wenye biblia ya, ya ya ya nini biblia ya habari njema anasema hivi kuwa na imani ni kuwa na hakika ya mambo tunayoyatumainia kusadiki kabisa mambo tusiyoyaona kwa hyo anasema kuwa na imani ni kuwa na uhakika wa mambo tunayotumainia neno tumaini rafiki tumaini tafsiri yake ni hii tumaini ni picha anayotengeneza mtu kutoka katika neno la mungu na mbili hii picha inaambatana na matarajio yenye shauku ukishakuwa na hii picha ambayo inaambatana na matarajio yenye shauku sasa imani ndo inasababisha hiyo picha iwe halisi katika damu na nyama itoke kwenye akili yako ije katika damu na nyama tunakwenda sawa rafiki sasa kwaho tunarudi kwenye habari ya mpanzi na mbegu kwamba mbegu imeingizwa shambani neno la mungu moyo unajua kazi yake unajua namna ya kumengenye kwao nilikwambia mti mti manamti unajua kwamba vitu vinavyohitajika ile mbegu inajua vitu vinavyohitajika ili mti uwote inafahamu maji yanahitajika inahitajika siu jua inahitajika si kitu ina gani vyote vile vinaletwa kwaona na tuliona nadhani wiki iliyopita mariamu alivyotokewa na gabrieli akaambiwa tazama utabeba mimba utazaa mtoto mwanamume jina lake utamwita yesu atakuwa ni mwana wa mungu aliye hai ama aliye juu naye ataketi katika kiti chanzi cha ja daudi baba yake naye atamiliki milele nyumba ya yakobo mariamu anasema uh, ili neno litakuwaje mimi sijui mme bado ah, gabriel naambia skiliza roho mtakatifu atakuja juu yako alafu nguvu z mungu aliye hai ama za aliye juu zitakufunika na hicho kitakachozaliwa kitakuwa kitakatifu kwa maana hakuna neno la mungu lisilokuwa na nguvu okay. mariamu anasema na iwe kwangu sawasawa neno lako maanake amepokea lile neno ndani ya moyo wake tunafahamu yohana 114 anasema naye neno akafanyika kuwa mwili kwa hiyo mtoto alitengenezwaje tumboni mwa mariamu alitengenezwa tumboni mwa mariamu kwa sababu ya neno lillokuwepo katika moyo wa mariamu na kwa kwakuwa huyo mtoto alikuwa anatakiwa atengenezwe katika tumbo lile neno lilivyopokelewa katika moyo then roho mtakatifu akitenda kazi pamoja na lile neno kutokea kwenye moyo wa mariamu wakatengeneza mtoto ndani ya tumbo kao kama na nawe unataka siju ada ya mtoto ilipwe unataka siju kodi ya nyumba ilipwe unataka sijuu madeni yako yalipwe siu unataka nini katafute mungu amesema nini kuhusiana na hilo jambo liloko mbele yako mungu amesema nini alafu kushakuta kile ambacho mungu amesema hilo neno ulipokee katika moyo wako kaa tulivozungumza wiki iliyopita kama kuskiliza wiki liopita katafute msej pokee hilo neno katika moyo wako unapoanza kulitafakari usiku na mchana unapoanza kulitafakari usiku na mchana lile neno linatengeneza picha ndani mwako linaanza kutengeneza picha unasema kivipi utafika mahali kutoka kwenye kuona haiwezekani alafu ukaanza kuona inawezekana ukishaona inawezekana maanake ni kwamba kuna imani na tayari kuna picha ndani mwako hiyo picha imani inachukua hiyo picha sasa imani inaanza kuvuta vitu vinavyohitajika kusababisha hiyo picha iwe halisi katika damu na nyama kwa mariamu ilikuwa ni kwamba hiyo picha ya mtoto wa kiume maanaake ni kwamba aliambiwa utabeba mimba kwaio ile picha alivyoiona na alivyoambiwa kwamba elizabeth binamu yako ni mjamzito mzito wa miezi sita akakimbia akaenda kwa elizabeth kwao alivokenda kwa elizabeth tup tayari angalia baada ya, ya, ya, ya mariamu kasome anavofika kasouamlangw kwanza lakini ni stori nzuri sana mariamu anavyofika kwa elizabeth anavyomsalimia elizabeth elizabeth anajazwa roho mtakatifu ama mtoto anaruka tumboni mwa elizabeh maanaake yohana alafu yohana anajazwa mtakatifu akiwa tumboni alafu angalia elizabeth anamwitaj maria anamwita mama wa bwana wangu maanaake ni kwamba mariamu alivyopokea lile neno tunimba ikatungwa ndani ya tumbo la mariamu kwaona wewe unavyopokea lile neno tu tapukakubaliana tayari kitu kinaanza ndani ya moyo wako sikonanyektunachokizungumza rafiki Ehe. kwa hiyo moyo unajua kazi yake moyo unaelewa kumengenya kwa hiyo wewe sasa kazi yako wewe na kazi yangu mimi ni kuhakisha kwamba eneo lote ninalotaka ustawi maendeleo ahueni uponyaji afya nafuu nikaende kwenye bibilia nitafute mungu anasema nini ndio maana tunaleta mafundisho ya kila siku tunawaambia watu wasikilize tena na tena na tena na tena unasema aa, sasa mwalimu mi nikisikiliza hoja nikuambie kitu rafiki hoja nikwambie bwana yesu amesema neno unalolisikiliza yohana anasema maneno ninayowaambia ni roho tena ni uzima na huu uzima unaozungumzwa hapa ni uzima wa mungu zoe uzima wa mungu na hii roho inayozungumzwa hapa hpanakuakishia kabisa ni roho wa mungu kwao maana nini unaposikiliza ya mafundisho kila siku knachotokea ni kwamba kila siku unajazwa roho mtakatifu lakini sio ttakatifu unajazwa, unajazwa uzima wa mungu ndio maana maanauki okay, nalzaa mafundisho kila siku ujasiri wako unabadilika mtizamo wako unabadilika ala unaanza kuona kila kitu kinawezekana alafu ibilisi akishagundua namna hiyo anaanza kupiga changa la macho anaanza kukatisha tamaa anaanza kusababisha uo usisikilize ukiacha kusikiliza imani yako inaanza kuvuja ule uzima wa mungu uliokuwa unachemka ndani mwako unaanza kuzima ule ujazo wa roho mtakatifu uliokua unafurika ndani mwako nz unanza... kumbuka vibilia imesema msileo kwa mvinyo bali mjazwe kwa roho mtakatifu kwaho ujazo unashuka ujazo ukishuka unaanza kuota manyoka tena unaanza kuota makorokoro tena unaanza kuota matakataka tena unaanza kukata tamaa unaanza kujiona mambo magumu mambo hayaendi unaanza kuwa na huzuni unaanza kuwa na masikitiko unaanza kusema jamani ndo donimekuisha namna hiyo haya madeni atanimaliza eh, si, unaanza kulegea ndio kwao nasema sikiliza tena na tena na tena hata kama una kitu unachokitafuta ruhusu hili neno liingie ndani mwako kumbuka pia bwnes anasema kwamba lile neno ilolisikia limeshawfanya mkaa a safi endakasomeyoanaamsar watatu anasema ninyi mmeshakuwa safi kwa sababu ya neno niloambia kwao kumbe pia ukisikiliza neno linakusafisha linakutakasa unakuwa l unaendelea kupendeza uhakizungumza rafiki kwao eihaidha una shida una changamoto unataka ustawi unataka mafanikio ama hauna unatakia usikilize neno anasema mtu ataishi kwa mkate bali ataishi kwa neno kila siku o hili neno likitoka kama mbegu linaingia ndani ya moyo wako moyo shamba neno mbegu anasema udongo unajua namna ya kusababisha hii mbegu iyote kwa hiyo moyo wako unajua namna ya kusababisha hicho kilichosemwa na hilo neno liweze kutimia kama ambavyo neno ndani ya moyo wa mariamu lilisababisha mtoto aumbike ndani ya tumbo la mariamu neno hilo hilo lina uwezo wa kufanyika mwili katika eneo lolote la maisha yako siri tu ni kupokea hilo neno katika moyo wako unaenalipokeaji unakubalia nalo na ndio maana vipindi vinavyokuja nitaanza kupisha kwenye mchakato sasa ni kuonyesha am kufanya nini kumbuka bwanawesu anasema kwamba hawa ndio waliopanakando ya njia waliposikia lile neno ibilisi akaja akalinyakua si dawa ya mtu kap... maana kuna maeneo mengine kama mnafahamu wakilima wanapata shida kwa sababu kuna ndege wanakuja wanaanza wanaanza kufukua kula mbegu si, wakulima wanajua hiyo kitu o wakatihuwo wakiwa wamepanda wengine wanalazimika kukaa shambani kuakisha wanalinda mpaka zile mbegu zimemea vinginevyo wanapita huko sijui ni ndege kitu gani wanaanza kufukua wanaanza kula mbegu na mbegu ikishaliwa haiwezi kuota rafiki kihalwe lazima uitunze ile mbegu sij kaibiwe isij kaondoke a na mimi ya moyo oamua aina ya mavuno ni mbegu na kinachoamua kiasi cha mavuno ni udongo na kwa sababu hiyo lazima niamue nataka kupanda nini moyo moyo hauna shida shamba alina shida nakuhakikishia shamba lako ukipanda bangi bangi itaota usizanie shamba litagoma tasemaa serikali imekataza tusipande bangi koomi sioteshi bangi ukiweka bangi bangi itaota ukipanda mirungi mirungi itaota lakini shamba hilo lo ukiamua kupanda maindi mahindi ataota ukipanda maharage maharage ataota ukiamua kupanda miparachichi chochote utakachoamua kutia kwenjeilo shamba litaota na tunapandaje tunapanda kwa kusikia tunapanda kwa kusikia kwa kusikia kwa hiyo yale maneno unayzungumza kila siku kwenye mazungumzo yako ya kila siku maanake kwamba unapanda kwenye huo moyo Kwawe kama unapenda kuzungumza matakataka iliyopita haiwezekani kila siku ka nasema mimi niliye maskini na dhaifu na kuzaliwa katika hali ya dhambi kila siku ama kila wiki mara moja ukaseme <laughs> kasmemimi nlie maskini na dhaifu nakuzaliwa katika hali ya dhani. ukisema hivyo hicho kitu nakipanda ndani ya moyo wako na ukipanda ilo neno ndani ya moyo wako moyo wako haujui kazi nyingine yote zaidi ya kufanya hilo unalolisema ukalipana ndni ya moyo wako liwe halisi katika damu na nyama ndio maana unashangaa unaanza kuumwa unashangaa zimepanda unashangaa umaskini ni wakwako unashanga wako ni udhaifu kila siku nao unasema wapi ni kwa sababu ndicho ulichokipanda katika moyo wako na moyo unahakisha kwamba unazalisha na wengine mioyo yenu ina rutuba ya kuzalisha mambo mabaya kwelikweli rutuba ya kuzalisha mambo mazuri ni kidogo, kidogo. Kisa mabaya kisa mazuri azui ytoke kuwa mwangalifu unapanda nini katika moyo wako nake maneno ni mbegu bwana yesu anasema katika matayo 12l mtu mwema 33, mpaka msa35anasema mtu mwema katika akiba njema ya moyo wake katika hazina njema ya moyo wake hutoa yaliyo mema na mtu mwovu katika akiba mbovu hazina mbovu ya moyo wake hutoa yaliyo maovu swali langu ni hili mbegu gani umeitia ndani ya moyo wako maanaake maneno mbegu ndo inaamua aina ya mavuno hicho unachokivuna kilichokuzunguka ni matokeo ya kile ambacho umekipanda katika moyo wako kuo kama haupendi kile ambacho unakiona katika maisha yako badilisha kile ambacho unapanda katika moyo wako unabadilishaji anza kusikiliza neno la mungu lakini anza kuzungumza kwa kukubaliana na neno la mungu badala ya kuzungumza kwa kukubaliana na mazingira yako ukifanya namna hiyo tayari umeingia kwenye mchakato wa kuleta mageuzi ya kudumu mabadiliko ya bila jasho katika maisha yako na nakuakishia mazingira yako yataanza kuakisi kila kitu kipya kilichoko ndani ya moyo wako kama ungependa kufanya hivyo hatua ya kwanza kabisa ni kuacha mawazo yako na njia zako na kumpokea yesu kristo fanya maombi yafuatayo katika vilindi vya moyo wako sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu kristo alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki na kiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu ili uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafika wamefanya a mafupi kabisa ninakupa ongera ninakukaribisha katika familia ya mungu tuandikie tujulishe mahali ulipo tuweze kufurahi pamoja na wewe ninaukabidhi mikononi roho mtakatifu ambako ni salama ambaye anaeza kutunza mpaka siku ile ya bwana basi mpaka hapo kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana kwa majina anaitwai niliwahi kuwa na changamoto ya uzazi hadi madaktari wakasema kwamba siwezi kuzaa tena lakini nilipogundua uwezo wa mungu uliyo ndani mwangu kwamba ninaweza kuumba nikaanza kubadilisha usemi nikawa najisemea asubuhi mchana na jioni mimi ni mama wa watoto wengi na kweli leo hii mimi ni mama wa watoto wengi kupitia kitabu hiki utajifunza mambo mengi ni jisi gani utumie maneno yako kubadilisha mazingira yako ili upate lile tunda ambalo unataka kuliona utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya ndoa yako utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya uzao wako karibu sana ujipatie nakala yako ni shilingi elfu ishirini tu lakini ninakuhakishia rafiki huto juta umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie m ama tupigie simu namba 762 au67789nitarudia76 au 522 au 789 5242 pia usiache kumfolo mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusubscribe katika youtube chaneli ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi