vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi je yeah, kuna mambo gani ambayo yanakusonga yamesababisha kwamba uwe bize uache kulitilia mkazo neno una mambo gani ambayo yamekusonga ambayo ni udanganyifu wa mali kuna mambo gani ambayo yamekusonga ambayo ambao yamekusababishana tamaa ya vitu vingine zaidi ya neno virekebisha hivyo vitu viondoe alafu utaanza kuona neno linazaa linaleta matunda utaanza kuona unaivisha matunda unakonda sawasawa ilo andani limekaa vizuri ntalirudia mda sio mrefu lakini tuetusongee mbele kidogo afu utarudi po nyuma nakokaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho yesu kristo bwana wetu ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako uwewe unaonisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo bibilia inasema kwamba mwenye haki ataishi kwa imani nakam pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu hivyo ni lengo bas la vipindi yeakwel ukujengaaukuimarisha ili mwenendo wako kil siu weendowkumpendeza mungu <coughs> kufiki kwao kwa rafik kun mchangomoja kwa kwamoj kati kuami kwaoukifik kwa vbayutaamii vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili huweze kufikiri kama kristo basi huna budi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya neema na kweli ni kama ungependa pia kupata mafundisho haya kwa njia tofauti mbali ya kus enye redi kila siku basi unaweza ukapata pia katika YouTube, ukienda hn yetu inaitwa mwaliwa unaweza ukaksakubonyeza kengele e, ili uweze kupata a post mpya zinapokua zimewekwa na utakapoangalia video yote tafadhali usiache ku pamoja na ku ili watu wengine zaidi pia, kama kupata wawezufkw tea ene andika mwalimu huruma gadi alafu uta alautaa upata mafundioya kila siu sio tu haya yanaendelea lakini hata ya nyuma yaliopita na huko unaweza uka download, alafu ukasikiliza lakini pia kamaungependa kutumia kwa njia kuna grupu linaitwawanafunzi wakristo tuma tu ujumbe mfupi ma ni unge, katika namba 79 tano sifuri sifuri mbili nne mbili sifuri saba 8 tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili nawe utaungwa nitoe shukrani za pekee kabisa kwako uwewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia kila siku mafundisho ya neemana kweli na zaidi ya yote umekuwa ukihamasisha wengine waweze kusikiliza na kufuatilia lakini pia umekua ukiwafundisha nakuwashirikisha wengine kile ambachowenewe umejifunza nauskioewe ambao mekua ukifanya maombi kwajapn umekuwa huna tabia ya kufanya maombi nataka tu hujue kitu kimoja kwamba wewe kuweza kufikiwa na hii kweli ni matokeo ya watu wengine kuomba watu walifanya maombi ndio maana ukaweza ukasikiliza ukaweza ukapokea kwaho unawiwa basi na wewe kufanya maombi kwa ajili ya wengine ili nao waweze kupokea hii kweli ya kristo iweze kuwaweka huru na mwisho nitoe shukrani kwa ajili ya wasikilizaji watu, kwa ajili ya watu wote ambao wanachangia gharama za redio ili watu waweze kusikia injili kwa njia ya redio kumbuka kuna watu ambao hawawezi kufikiwa na injili isipokuwa kwa njia ya redio tu ama kwa sababu za kijiografia kwa maana wako pembezoni mno ama kwa sababu ya mazingira hayawaruhusu kwa hiyo wewe unayechangia kila siku kila mwezi kwa ajili ya kulipia gharama za redio nakupa ongera sana kumbuka rafiki vipindi vya neema na kweli katkwa njia ya redio vinalipiwa na hatuna wafadhili kutoka nje ya nchi ni wasikilizaji kama wewe na mimi ambao tunajitoa na kuhakikisha kwamba gharama hizo zinakutana nazo ili kuonyesha upendo wetu kwa wengine mungu alipenda ulimwengu akamtoa kristo na sisi basi tunaondekea tuwapende ulimwengu tupende watu wengine kwakufanii kwa kuwapelekea injili na njia mojawapo na nyepesi ya kupeleka injili kwa watu wengi kwa wakati mmoja ni njia ya redio kwa hiyo ongera sana uwe umechagua fungu lilo jema na ilo fungu alitakaa liondoke kwako baada ya kusema hayo basi tuendelee na somo letu inalosema utendajikazi wa neno mtandaji kazi wa neno na tumekuwa tukiangalia stori ile inayohusu mfalmo wa mpanzi ambao bwana wesu alizungumza na tumeshaangalia mambo kadhaa ko leo nataka tuendelee pia kuangalia pale kuna vitu kadhaa jana e, tuliangalia habari ya mbegu izopandwa kando ya njia tukiangalia na mbegu ambao zimepanda kwenye miamba migumu na tukazungumzia ufumbuzi wa kwenye kwenye njia ufumbuzi wake nini, na kwenye miyamba, ufumbuzi wake wake na na miamba stori hiyo hiyo luka mstari mstari wa na wenye mfano maana yake ni iitm mbegu ni neno la mungu kama kmambavo tuliksha kuona kwamba mbegu ni neno la mungu wale wa karibu na njia ndio wasikiao kisha huja ibilisi akaliondoa hilo neno mioyoni mwao wasije wakaamini na kuokoka si, anasema ibilisi anakuja kuliondoa neno katika moyo wasije wakaamini yani wasije wakakubaliane na kuokoka sasa neno kuokoka ukisoma kwenye lugha ya kigiriki ki, ki ama kiyunani ni neno pana na kwa kamanao linamaanisha kile kitu kwenye kuanzia uokovu tulivyozoea lakini pia uponyaji inamaanisha kufunguliwa inamaanishwa kulipiwa madeni inamanisha... yani kwa nmn ingine chochote kile ambacho kinakusibu ukitaki basi ukitolewa kwenye hicho inaitwa kuokoka kwao anasema kwamba ibilisi anajua kabisa kwamba ukisikia neno ukakubaliana nalo maanayake nini maanake ni kwamba lazima utoke kwenye hiyo shida lazima utoke kwenye hiyo changamoto lazima utoke kwenye hicho kiwango na yeye hataki tunakwenda sawa sawa na tukaona dawa ya kumzuia ibilisi asichukue hili neno ni kuakikisha kwamba umepata uelewa ilo neno limefafanushwa lfflimefafanuliwa na njia nyepesi ni kusikiliza tena na tena na tena na tena okay, tunapiga hatua sari wa 13 anasema na wale penye mwamba ndio wale ambao wasikiapo ulipokea lile neno kwa furaha nao hawana mizizi huamini kitambo kidogo na wakati wa kujaribiwa hujitenga kwa anasema hawa wanaamini alafu ikitokea wamejaribiwa wanajitenga na lile neno wanajitenga na lile neno mtu alikuwa anaamini ta anasema siamini tena tunakwenda sawasawa k kumi na nne sasa tulishe angalia habari kwenye somo lilopita msara wa 14 sasa anasa na zilizoanguka penye miiba ni wale waliosikia na katika kuenenda kwao husongwa na shughuli na mali na anasa za maisha haya wasiivishe lolote kwao anasema kundi la tatu kwaho tuliona aina ya kwanza ya udongo kando ya njia aina ya pili ya udongo kwenye miamba aina ya tatu ya udongo ni sehemu ambao udongo umejamiba kumbuka mbegu inaamua aina ya mavuno ama mazao udongo unaamua kiasi cha mavuno tuko sawa mbegu aijawe kuwa na shida hata siku moja neno la mungu alijae kuwa na shida hata siku moja kinacholeta tofauti hapa ni aina ya udongo ambao ni moyo wa mwanadamu kwao anasema watu wamesikia neno wameliruhusu limeota limetia mizizi limechipuka limetoa maua sasa limeanza kuleta matunda anasema angalia ule msari anasema hivi msari wa 14 na zilizoanguka penye miiba ni wale waliolisikia na katika kuenenda kwao husongwa na shughuli na mali na anasa za maisha haya wasiivishe lolote wasiivishe lolote kwo sio kwamba mti wao haujatoa matunda matunda yametoka lakini yameshindwa kuiva na anasema kinachozuia matunda yasiive ni kwa sababu wamesongwa na shughuli za dunia hii wamesongwa na tamaa ya mali wamesongwa na maisha mambo ya maisha sna mambo ya maisha bana tuko sawasawa tunaendeka nikakusomea kwenye turudi kwenye marko 4 marko 4 mstarawa 18 19 anasema na hawa ndio wale waliopandwa penye miiba ni watu walisikiao lile neno na shughuli za dunia na udanganyifu wa mali na tamaa za mambo mengine zikiingia ulisonga lile neno likawa halizai ama hali ivishi kwayo anazungumzia anasema shughuli za dunia tamaa ya mali y eh? tuangalie tena anasema msarulo wa 18 anasema hivi na hawa ndio wale wapandwao penye miiba ni watu walisikia lile neno na shughuli za dunia moja na udanganyifu wa mbali mbili na tamaa za mambo mengine zikiingia ulisonga lile neno likawa halizai watu wangapi tunawaona wanakuja makanisani tunawafundisha neno wanapata mwanga wanapata auweni milango inafunguka alafu wakienda hawarudi tena ukimtafuta nakuambia asie mtumishi niko bize nuu hujawahi kuona a kwao jumapilii nikawa nimechoka kwa kweli nikaona nkaonaatakuja kanisani ni vigumu kasematumpumzike tu lakini mtumishi nimetuma ni fungu langu la kumi <laughs> karibu niongee kipendwa huja nimezeetumita kutoa kufyatua hapa alafu mtumishi ajaokoka si bwana esu anasema ukiruhusu tamaa ya mali shughuli za dunia hii udanganyifu wa mali shughuli na tamaa za mambo mengine anasema zinasonga lile neno kwamba lile neno linakuwa halizai na hata likizaa haliivishi matunda na wakristo wengi sana wako kwenye hili kundi haiwezekani umesikia neno jumapili ukalipokea ukashangilia kabisa inawezekana umetoa sadaka yako wa shukurani kulipokea hilo neno alafu baada ya hapo woo unashinda kwenye tamthilia baada ya hapo huko mbize eh, maa kuna watu wengine anaamka ana saa knmo alfajiri fungua biashara anangaika na biashara ile anakuja kuingia anafunga biashara saa nne usiku mpaka arudi nyumbani kwake akaye ajiandae aoge afanye nini saa tano imefika almost saa st alafu analala ala, saa kmo ananyanyuka tena huyu mtu yuko biza ujawai kuona hana muda na neno hana nafasi na neno unasema sasa mwalimu lutaka acha kufanya kazi hatujasema hivyo ila huyu mtu angekuwa walau akiwa hapo kazini anasikiliza neno ndio maana mafundisho nenodo tuafili ma, neno lingekuwa ni mbegu ilioingia ndani ya moyo wake ili neno lingeanza kuzaa lingeanza kuleta maabaliko na huo umanamba anaofanya kufanya kazi kuanzia alfaji mpa usiuaaogo asfn angefanyakazi anasema daachuna angalia shughuli za dunia udanganyifu wa mali na tamaa za mambo mengine zisije zikaingia zikasonga lile neno alafu lile neno likashindwa kuzaa ni nyepesi sana ukadanganywa na udanganyifu wa mali na watu watu wameharibu wameharibu maisha maisha yao yao kwa sababu ya udanganyifu wa mali nishaona sababu ya tamaa ya vitu vingine ngoja nikwambie unajua miaka mingi iliyopita wakati wanaanza huduma nilikuwa na mtumishi mmoja mpenda tunashirikiana alafu ofourse tuliitilafiana kidogo kwa sababu ya namna ya, ya mwelekeo baadaye akaamua kutoka kwenda kujiunga na mtumishi mwingine alikuwa ametoka nje ya nchi alafu baada ya yeye kwenda baada ya mwezi mmoja akaja kulisalimia aliokua kunisalimia tukaa tunapiga so hey, mtumishi vipi kule kule nimekwenda vizuri kabisa mambo yani mtumishi nilienda, mungu anaweza saa zahukowasaa usiku kabia, nenda si emflandi, kuna milioni sita. Nenda si emflandi, kama odumia, milioni yani kule, kwa hela sio tatizo sijui gani hela maana ke ni anamaanisha kwamba tumekosa za kufanya kazi kwa sababu mimi na matatizo lakini yeye kwa huyo mtumishi alienda ni super, kabisa mambo moyo lakinie kwahuo kama mungu wengine unawaelekeza unawelekeza nachkua milioni sita milioni kumi na mbili milioni tano milioni nane milioni gapi bbh roa akanyambia usiruhusu hayo akakusumbua wala usiangalie hayo ambayo umeambiwa wewe angalia kile ambacho neno langu linasema nafuata kile ambacho nakuelekeza alafu utasikia muda sio mrefu amini usiamini sikumbuke kama ilipita wiki mbili ama mwezi mmoja ikatoka kwenye vyombo vya habari mtumishihuy alikua kunisalimia na huyo mtumishi ambaye yeye alikwenda kwake alitoka nje wakawa wamekamatwa wamewekwa ndani nini wametapeliela zawatu wamedaiwa kumbe amna loloti amna chnashwa saa sita usiku wala saa usiku wala kuchukua hela walikuwa wanakopa saausuakuchukua mtumishi waluwaaaataelimtumsh kwangu alikuwa ajui akaanaaaaza kwa... mambo mengine udanganyifu wa mali sinyeelewa na, na si kwa kazi inayoifanya kwa wale wanaonifahamu nina uwezo kabisa wa kuweza kufundisha nikaamua kuwa tapeli nikaamua kuenda kwenye, kwenye makanisa yeyote nikaanza kuwasifia viongozi wa makanisa alafu tukakusanya sadaka tukagawana na uwezo kabisa wa kufanya namna hiyo upako nao pawa nayo neno nalijua lakini ndicho ambacho mwanayesu amentuma ta sawasawa sasa na nawewe uangalie je kuna mambo gani ambayo yanakusonga yamesababisha kwamba uwe bize uache mkazo neno una mambo gani ambayo yamekusonga ni udanganyifu wa mali kuna mambo gani ambayo yamekusonga wamali yame nambo ai tamaa ya vitu vingine zaidi ya neno virekebishe vitu utaanza utaanza kuona neno lina za, lina utaanza kuona neno linazaa linaleta matunda matunda unaivisha limekaa vizuri mrefu virekebish ivyovitu vondoe autanz uon anasema na tuko kwenye td marko 49 anasemaishnsihini anasema hivi na hawa ndio waliopandwa penye udongo ulio mzuri ni watu walisikiao lile neno na kulipokea na kuzaa matunda mmoj 3 6 na moj hebu turudi kwene kule kwenye luka 8 mar155 anasema hivi na zile penye udongo mzuri ndio wale ambao kwa unyoofu na wema wa mioyo yao hulisikia lile neno na kulishika kisha uzaa matunda kwa kuvumilia kisha uzaa matunda kwa kuvumilia tuwee tukaangalia na kwenye matayo matayo 13 tuende msari wa ngapi msari wa 3 anasema naye aliyepandwa penye udongo mzuri huyo ndiye alishikiae lile neno na kuelewa yeye ndiye azaaye matunda huyu mia na huyu 6 na huyu thahi kwaho anachosema nini anasema kwenye udongo mzuri ni mtu ambaye ameshikia neno akalielewa alivyolielewa akalipokea alivyolipokea akalipokea akiwa na moyo usiokuwa na makunyanzi moyo usiokuwa na makwazo moyo mweupe moyo mzuri alafu anasema pia akapokea kwa furaha lakini pia akawa ni mvumilivu anasema hawa ndio wanaozaa edha t3i 6 ama mia kua amesikia neno amelielewa baada kulelewa, nuru, ya kulielewa alikatia nuru kwayo ibilisi akashindwa kuliiba akalipokea lile neno kwa unyoofu wa moyo bila kuwa na taswishwi bila kuwa na maswali bila kuwa na shaka lakini sio hivyo tu alivyolipokea akalifurahia lakini sio hivyo tu akawa mvumilivu akawa mvumilivu unajua unavyolima lazima uwe mvumilivu kama nakumbuka vizuri naanikwenyeepa kwenye, kwenye, kwenye yakobo mstari sintakumbukamta yaobo sia oaniangalie simesoma siku nyingi lakini yes. yakobo a naani mstari wa, wa oa niangali nini anasema hivi hivih anasema nanyi vumilieni mthibitishe mioyo yenu kwa maana kuja kwake bwana kuna karibia e turudi juu yake mstari wa mstari wa sabaaka saba. asema hivi kwa hiyo ndugu vumilieni hata kuja kwake bwana tazama mkulima hungoja mazao ya nchi yaliyo ya thamani huvumilia kwa ajili yake hata yatakapopata mvua ya kwanza na ya mwisho kwao anazungumzia kwenye swala la kilimo kuna swala la kuvumilia unavumilia unasubiria upate mvua ya kwanza na mvua ya mwisho ili uweze kuleta mavuno kwa hiyo kwenye neno la mungu ni hivyo hivyo sasa wakati nimelisikia neno nimelielewa nimelipokea alafu ni kwa unyoofu na uwema wa moyo alafu pia atikalnatakiw ifanya nini anasema lazima utafakari neno usiku na mchana tulisoma kwenye yoshua 1 neno hili kitabu hichi cha neno kisiondoke kinywani mwako tafakari usiku na mchana upate kuyaangalia kuyatenda hayo yaliyoandikwa humo ndipo utakapoifanikisha njia ya yako na kustawi sana lakini pia tuliona kwenye mithali 4 hadi had 2 anasema mwanangu nipe masikio yako sikiliza nenolangu. neno langu kwamba neno lisiondoke kwenye macho yako mithali mlango wann mstari wa ishi wa hadi wahb eh, anasema mwanangu sikiliza maneno yangu tega sikio lako uzisikie kauli zangu hm zisiondoke machoni pako uzihifadhi ndani ya moyo wako maana ni uhai kwa wale wazipatao na afya ya mwili wao wote kwaa anasema hakikisha neno haliondoke kwenye macho yako haliondoke kwenye masikio yako aliondoke kwenye mdomo wako na na kwenye kwenye kwenye moyo moyo wako wako wako kumbuka neno neno ukisoma alafu alafu ukasema linapita kwenye masikio linakwenda anasema ni ni lugha lugha nyingine nyingine ya ya kutafakari kutafakari usiku na mchana hivyo ili neno linaachilia uhai lakini litakuwa afya kwa mwili wote nakwenye ingekuwa ni kwenye eneo la fedha unachangamoto kwenye eneo la tafut tafuta message, tafuta mafundisho e, fedha nini Eh, ni ngoja fedha na uchumi katika maisha ya mkristo ama mabadiliko ya kudumu ya kifedha tumefundisha mafundisho mengi karibu kila mwisho wa mwezi wala tunakuwa tuna wiki moja tunafundisha kuhusiana na eneo la fedha kwa sababu tunajua ndio eneo ambalo wakristo wengi sana wana changamoto kwanii tunarudirudi tunarudia kwa sababu mmoja tunajua tunajaama watu wengi hawana utaratibu wa kurudia kusikiliza mafundisho knabid tuwasaidie kuwafundisha tena Kuhu, sikiliza lisiondoke ukachukua uneukachukua fulani isikilize tena na tena na tenanunavyoisikiliza imaya maneno nasikia yanaachilia uhai kwa wale wenye changamoto ya afya anasema haya maneno yanakuwa ni afya kwenye mwili kwa wale wenye changamoto za fedha maanake nini inakuwa ni naeta ufumbuzi wa fedha maanake kama ulikuwa na madeni naanza na kwa sababu gani ili neno linajua kitu kinachofanya kumbuka li, neno lilotoka kwenye kinywa cha mungu halitaka limrudie bure lazima likafanikiwe katika mambo yote ambayo amelituma na lazima litimize mapenzi yake yote lakini ili neno lazima liwe katika moyo ili neno linatakiwa lisiondoke katika moyo kwao hakikisha hauruhusu dhiki na udhia ikasababisha wewe ukwazike uchukizwe na neno hakikisha kwamba miiba ikusongi na kwa maana hiyo hakikisha kwamba tamaa za mali ama udanganyifu wa mali tamaa za mambo mengine na shughuli za dunia hii hazilisongi lile neno halizuilo neno lisilikazalishe ooaabt mana changaoto a fy tafa za upanduoa angaoto enye eneo a fea na uchumi, za kama una lingine, mafundisho ya kutosha ukienda kwenye tafutaza upanduo afdsho tuna mafundisho mafundsho zaidi ya ias video zaidi ya mia sit na zote hizi ni bure wala amtu anayekuhusia zote hizi ni bure ukiingia kwenye nini kwenye kwenye podcast zetu yako ya mafundisho kwa njia ya sauti unaweza ukadd ukasikiliza mwenyewe kwa wakati wako hakuna mtu anakupangia yote hii ni bwana yesu anakupenda mungu baba yako anakupenda roho mtakatifu anakupenda ameakisha kwamba mafundisho ya yanakuja bure mwalimu nyie mnaishije ndio maana tunamwaminia mungu tunakufundisha na nawee umwaminie mungu yes siku ukipenda unaweza mwalimu wa chukua ya soda lakini adhawziwajibu wangu ni kuakikisha kwamba wewe unasikia neno na usikilize tena na tena na tena na tena ukifanya hivyo maanake ni kwamba utaanza kuivisha utaanza kuleta mavuno th6 kwahiyo hakunaga kwenda likizo wengine anasema kusikiliza neno mbona aw kusema umechoka kula tena mbaya zaidi unakula unapiga milo mitatu kwa siku wengine napiga milo nane kwa siku saa kuina mbil asubuhi unapiga chai mandazi saa nne unapiga chai vitumbuo mchana unapiga ugali kubwa na maharage saa unapiga chai karangaenasui enye wiliwao nahitaji cakula na e afso o ao atacaa naoakikisha unasklza t natumaini na na umejifunza kitu umeelewa kitu sasaatakuanza safari yangu mpya yakutilia mkazineno la mungu uusuiwezekufanya kazi haua akanza suoshaoft o nina a mim de Jesus Cristo alikufa msalabani aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili haki. Kwa changu ya kuwa yesu ni buana. Buana yesu, katika maisha yangu akafuu w yufanyamambe mafupi a uiaakau langu ueu magadi na yesu ni kristo na bwana watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao tunapozungumzia neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana na neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanayake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavyozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anas mungu ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutaware na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaniyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu lilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha na misi leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyo yakusudia maisha yangu kwa nini kitabu hichi pia ni tofautiktaii tuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake viko sehem bil sehemu ya kwanza tunakujengea ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi ya yawe kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekwekea aina mbalimbali za ukili ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho yake leo kwa hatukufundishi tu tunakupa ufahamu alafu tuakuacha hewani hapana tunakufundisha tunakupa ufahamu nakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia uanze kufanya ukiri kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhiirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri positive kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima huumi mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hichi cha nguvu ya ukiwi lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi adim, ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu