vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi anasema kwa kuwa mmekataa kujitambua kwamba mlipozaliwa mara ya pili kwamba mmezaliwa kwa mapenzi ya mungu mmezaliwa kwa mbegu isiyoharibika neno la mungu lidumulo hata milele mmezaliwa kwa mapenzi ya mungu na kwamba sasa hivi mlikuwa giza lakini hivi mmekuwa nuru kwama mungu ambaye ni nuru hakuna giza lolote ndani mwake na ninyi mmekuwa nuru anasea kwakuwa mmekataa kutambua hivyo mtakufa kama wanadamu popote pale ulipo eh, nakaribisha katika mafundisho ya nmana kweli jinalangu nait umgdi nafrah kwam umeweza kuungananam kwa mara nyingine tena ili kuweza kusiklza kile ambachobwanatuyesu kristo muandaifl ah, na nakua kwao kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kumarisha mani yako wow, unaisikiliza ili uweze kukua na kufitia cheo cha kimo cha wa kristo kwa lugha nyingineufike mali uwezekufikiramarist uweze kuzungumza kama risto na uweze kutenda kamakristo kumbuka tunaendelea na somo letu linalosema mwana wa nuru na hii ni sehemu yetu ya pili lakini nikukumbushe tu kwamba uh, mwenye haki anatokea kuishi kwa imani na nakama pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu hiyo ni warumi wau na waibrania moja sita. na kwamba kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kama na ili kama kristo kristo ili kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kujifunza mafundisho ya neema na kweli Uh, mafundisho haya pia yanapatikana katika youtube tuna youtube chanel inaitwa mwalimu huruma gadi unaweza ukaenda pale ukasbsribe na ukisbsrib usisahau kubonyeza kengele na ukibonyeza kengele eh, unapoangalia video pia uh, usisahau kulik pamoja na kushare ile video unapofanya namna hiyo unakuwa umepiga uinjilisti wa kimtandao na umesababisha kweli ya kristo iweze kufikia watu wengi zaidi lakini pia mafundisho ayo yanapatikana kwa njia ya sauti katika podcast zetu uh, kuna uh, google podcast kuna apple kunana katika Ina, inakwenda kwa jina la mwalimu hurumagadi ukiandika mwalimuhurumagadi itakuja pale b alafu utakuta mafundisho yote sio tu haya anayoendelea lakini hata yale mafundisho ya nyuma kumbuka mafundisho yetu kwa njia ya sauti mb zake ni ndogo sana ni takriban mb 11 pia kama ungependa kupata mafundisho ya katikwa njia telegram basi unaweza ukatuma tu ujumbe mfupi ukasema niunge kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo nao utaunganishwa namba ya kutuma ujumbe huo wa niunge ni, ni 7895242 7895242 na ukifanya hivyo basi utaunganishwa na mambo yatakuwa mazuri kabisa nitoe shukrani za pekee kwako kwa wewe ambao umekuwa ukifuatilia kwa bidii kabisa kila siku na kujifunza na zaidi ya yote umekuwa ukihamasisha wengine nao waweze kujifunza lakini sio hivyo tu kwamba na, na, na wewe umekuwa ukiwafundisha wengine kile ambacho umejifunza kumbuka kuna watu ambao mimi sitakaa niweze kuwafikia lakini wewe unauwezo wa kuwafikia kuna watu ambao hawatakaa waweze kubali kunisikiliza mimi lakini wewe watakusikiliza kwao mimi nakumegea na wewe unaenda unawamegea ukifanya hivyo basi kazi ya kristo mwili wa kristo unakuwa umejengeka tunakwenda sawasawa rafiki lakini pia nitoe shukrani kwa ajili ya wale wote ambao wanafanya maombi kwajil ya vipindi vya neema na kweli kwajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli na kwa ajili ya mimi pamoja na timu yangu tunasema asante sana kwa maombi yenu asante sana kwa uaminifu wenu na mwisho nitoe shukrani kwa ajili ya wale wote ambao wamefanya maamuzi yakuwa wa vipindi vya neema na kweli kwa sadaka yao ya upendo ya kila mwezi wameamua kuwafikishia watu wengine zawadi ya uzima zawadi ya kristo tunasema ongera sana kumbuka kuna watu ambao hawawezi kufikiwa na injili kwa namna nyingine yote usipokuwa kwa njia ya redio kwa wewe unaposhiriki maana ake unasababisha watu walioko pembezoni waweze kufikiwa na injili lakini zaidi ya yote pia kuna watu ambao hawaruhusiwi kusikiliza watumishi wengine na njia pekee wanaweza kusikia injili ya kristo ni kupitia redio kwa hiyo kwa sadaka yako ya upendo nakupa ongera sana kwa kuthibitisha jinsi ambavyo unampenda mungu pamoja na kile ambacho mungu mwenyewe anakipenda kumbuka mungu alipenda akamtoa mwanawke wa pekee kwa peke ajili ya ulimwengu na weo unempenda mungu na kwa sababu ho kwa sababu ya kumpenda mungu na ku napenda ulimwengu basi kwa sadaka yako kwa umeamua kwamba injili wafikie watu wa sehemu mbalimbali kwa njia ya redio tunaendelea na somo letu linalosema uh, mwana wa nuru mwana wa nuru tuende kwenye mstari wetu tunaosimamia ni yohana 12 mstari ule wa 35 paa ule wa6 anasema basi yesu akawaambia nuru ingaliko pamoja nanyi muda kidogo enendeni maadamu mnayo nuru hiyo giza lisije likawaweza maana aendaye gizani hajui aendako maadamu mnayo nuru iaminini nuru hiyo ili mpate kuwa wana wa nuru anasema anayekwenda gizani hajuyu anakoenda na anasema maadamu mnayo nuru iaminini nuru hiyo ili mpate kuwa wana wa nuru na jana linaweza kumegia kasema ok nuru ni nani tukaenda tukaangalia katika yohana yo2 tukaona bwana yesu anasema basi yesu akawaambia tena akasema mimi ndimi nuru ya ulimwengu kwa hiyo nuru anavosema iaminini nuru manake yesu anasema tumwamini yeye tunakwenda sawasawa kwa sababu yeye ndiye nuru na anasema basi yesu akawaambia tena akasema mimi ndimi nuru ya ulimwengu yeye anifuataye hata kwenda gizani kamwe bali atakuwa na nuru ya uzima kwaiyo napomwamini yesu ambaye ni nuru mimi nakuwa na nuru na inansababisha niwe mwana wa nuru tunakonda sawa sawa rafiki sasa tukaanza jana tukasema ke okay, tunaamini nini haswa kuhusu yesu kwa Kuhu hiyo tulikuwa kwenye yohana e, 2 3 ad 31 anasema basi kuna ishara nyingine nyingi alizozifanya yesu mbele ya wanafunzi wake zisizoandikwa katika kitabu hiki lakini hizi zimeandikwa ili mpate kuamini ya kwamba yesu ndiye kristo mwana wa mungu na kwa kuamini muwe na uzima kwa jina lake kwa hiyo anasema kwamba tumeandikiwa habari za yesu ili tupate kuamini kwamba yesu ndiye kristo mwana wa mungu na unapoamini kuwa yesu ndiye kristo mwana wa mungu basi jina lake yesu linakupa wewo uzima kama vile ambavyo tuliona jana katika waraka kwanza wa, Johana, sorry, katika wa, Johana, wa kwanza wa yohana sor katika injili ya yohana mlango ule wa kwanza mstari wa msarul w 113 kwamba kupitia jina la yesu tunapata kuwa wana wa mungu wana waliozaliwa kwa mapenzi ya mungu sasa nitilie ni, ni mkazo kidogo jana tuligusa kidogo lakini niweke ni niwekehi kwamba nasema lakini hizi zimeandikwa ili mpate kuamini kwa ya kwamba yesu ndiye kristo mwana wa mungu na nikakwambia ni nyepesi kwako wewe ukenoa okay, iseme kitu kimoja watu huwa wanazungumza tunasema yesu mwana wa mungu lakini wengi hawajawai kutafakari kwamba icho wanachokizungumza ni kitugani. Kwa yu, lakini, kitu kitugani kwahiyo ni nyepesitukapita kichwani lakini nataka ujuuze kitu hichi kwanini tunaposema kuwa yesu ni mwana wa mungu inaleta shida kwa nini kuna dini mbalimbali mbali duniani zinakataa wanakasirika na wako tayari kuua wengine kwa sababu tu wameamini kwamba yesu ni kristo mwana wa mungu kwa nini nilikuonyesha jana hapa kipindi kilichopita tukaangalia tukaona jinsi ambavyo uh, wayahudi walivokua wanataka kumuua yesu na sa nyingine haya mambo atuyatafakari twende tuka, tukarudie tena mdogo mdogo tu ya tafakari ukrudi tn tund mdogodogo kumbuka bwana yesu amenda ameponya kiwete baada ya kuponya kiwete wanamuuliza nini kimetokea alafu anasema nimeponywa na yesu alafu anasema leo ni siku ya sabato kutakiwa kubeba virago vyako msari wa 17 akawajibuhu ni yesu anajibu akawajibu baba yangu anatenda kazi hata sasa nami ninatenda kazi basi kwa sababu hiyo wayahudi walizidi kutaka kumuua kwa kuwa hakuivunja sabato tu bali pamoja na hayo alimwita mungu baba yake akijifanya sawa na mungu kwao unaposema mungu ni baba mbele ya macho ya wayahudi na dini nyingine wewe ambazo unazijua wanakasirika kabisa maana yake ni kwamba woo unajifanya mungu lakini ukienda kwenye mlango wa kumi tuliona jana yohana kmi alafu dazle sarw 7 tn mpaka 34 bwana yesu anasema hivi kondoo wangu waisikia sauti yangu nami nawajua nao wanifuata nami nawapa uzima wa milele wala hawatapotea kamwe wala hakuna mtu atakayewapokonya kutoka katika mkono wangu Am, ya mkono wangu 9 baba yangu alienipa hao ni mkuu kuliko wote wala hakuna mtu awezaye kuwapokonya katika mkono wa baba yangu thahi mimi na baba yangu ni mmoja kiswaheli najua amesema tu umoja tafsiri ni mbovu We are one. kwa kiingereza anasema kwamba mimi na baba yangu ni mmoja 31 basi wayahudi wakaokota mawe tena ili wampige yesu akawajibu kazi njema nyingi nimewaonyesha zitokazo kwa baba kwa ajili ya kazi ipi katika hizo mnanipiga kwa mawe wayahudi wakamjibu kwa ajili ya kazi njema hatukupigi kwa mawe bali kwa kukufuru na kwa sababu wewe uliye mwanadamu wajifanya mwenyewe uu mungu sasa rafiki nikuulize swali hili kumbuka napomwamini yesu ambaye ni nuru inamsababisha mimi kuwa nuru ama kuwa mwana wa nuru kwa nini kwa sababu yesu ni mwana wa mungu kama ni mwana wa mungu na jana tuliona kwamba mungu ni nuru tungeweza kusema kwamba yesu ni mwana wa nuru kwao ninapomwamini yesu ambaye ni mwana wa nuru inanisababisha na mimi kuwa mwana wa nuru uhusiano hmm? wetu na yesu kwa luga ya nasema it is a relationship kwamba si, hali yangu inatokana na yeye kwa maneno mengine sisi tumekokotolewa kutoka kwake ndio maana ndomanaa tumekokotolewa kutoka kwake bila yeye sisi si kitu kwao kwakuwa yeye ni mwana wa mungu tunapomwamini yesu inatusababisha si kuwa wana wa mungu kwa kuwa yeye ni mwana wa nuru kwa kuwa mungu ni nuru basi nasababisha sisi kuwa wana wa nuru tunakwenda sawa rafiki sasa anaposema kwamba baba yangu na mimi wayahudi wanaokota mae wanataka kumpiga na kumuua sijuu kama rafiki umewaa kutafakari jambo hili kwamba kila mara unapoomba na kusema baba katika jina la yesu kristo ungekuwa uko mbele wa ya wayahudi maanaake ni kwamba wangetafuta mawe yalipo kwa nini wangesema kwamba wewe umekufuru kwa nini kwa sababu wewe ni mwanadamu angalo msara 33 wayahudi wakamjibu kwa ajili ya kazi njema hatukupigi kwa mawe bali kwa kukufuru na kwa sababu wewe uliye mwanadamu wajifanya mwenyewe u mungu kwa ho anasema kila mara unaposema kwamba mungu ni baba yako unapomwita mungu ni baba maana yake ni kwamba anasema wewe unajifanya uu mungu na kwa maana hiyo unatakiwa upigwe mawe sasa leo hii tunaona nyepesa na kwa sababu imekubalika lakini nataka urudi kipindi hicho kipindi cha wayahudi unaanzaje kumwita mungu baba ukimwita mungu baba maana maanae anasema kwamba unajifanya e ni levo moja na mungu nini kwa sababu mbwa anazaa mbwa nyoka anazaa nyoka mwanadamu anazaa mwanadamu mungunazan ni mungu anazaa mungu kwao navosema kwamba mungu ni baba yangu anasema anasemawewe sasa hizo hesabu zinakuwaje na hii lugha ni ngumu hii lugha ni ngumu angalia a 3n yesu akawajibu je haikuandikwa katika torati yenu ya kwamba mimi nimesema ndinyi miungu ikiwa aliwaita miungu wale waliojiliwa na neno la mungu na maandiko hayawezi kutanguka je yeye ambaye baba alimtakasa akamtuma ulimwenguni ninyi mnamwambia una kufuru kwa sababu nalisema mimi ni mwana wa mungu kwayo neno lenyewe na iye anakota kutoka kwenye, kwenye, kwenye zaburi ya 82 kwamba mungu mwenyewe anasema ninyi ndinyi miungu ninyi ambao mmefikiwa na kweli ya kristo ninyi ambao mmefikiwa na neno la mungu neno la uzima mbego isiyoharibika idumuyo hata milele ninyi ambao mmezaliwa kwa neno la mungu ninyi ni miungu kwahio unaposema mungu ni baba yangu nasema baba katika jina la yesu kristo ama baba nakuomba bebebebebe bebe, maanake ni kwamba unasema wewe ni mwana wa mungu na kwa sababu hiyo wayahudi wanakwambiwa wewe unakufuru kwa, una kwa sababu unajifanya u mungu ibejin tungeanza kujitambua tukaanza kuenenda namna hiyo tusiseme tu wana wa mungu blabla bla kaa ngonjera ni na naaganaasi kwa kufyatua ngonjera ndo wenyewe reee kibao my tungeanza kusema kwa kuamini kwamba unajua akuannajuakakua kwa na mwamin yesu kristo ambaye ni nuru ambaye amba ni mwana wa mungu ambaye ni mwana wa nuru wanamii basi nimekuwa nimekuwa mwana mwana wa wa mungu wa nuru kama ambavyo alivyosema na kwa sababuho mungu ni baba yangu na kwa kuwa mungu ni baba yangu mtoto wa wa nyoka nyoka ni ni mtoto mbwa mbwa waoka niokmoto wawa wwaaa na mtoto wa mungu ni mungu na kwa maana hiyo mungu ameleta kwenye kasi ya mungu nimeingia umeingiaje nimezaliwa kwa mbegu isiyoabka mbegu dum kwa mapenzi ya mungu mimi nimekuwa mwana wa mungu kwa, bali wale wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika wana ndio wale waliaminio jina lake ambao walizaliwa sio kwa mapenzi ya mtu sio kwa mapenzi ya damu sio kwa mapenzi ya mwili bali kwa mapenzi ya mungu mwenyewe wamezaliwa mara ya pili kwa mbegu isiyoharibika mbegu idumuyo hataml neno la mungu lidumulo hata milele kristo sio dini ukristo sio dini my friend <laughs> yes, okay. tuliona jana tuliona kwamba <laughs> waraka wa kwanza wa yohana mlango ule wa kwanza msaro wa tan anasema kwamba mungu ni nuru na ndani yake hakuna giza lolote lakini pia tukiona kwenye waefeso t5 anasema ninyi mlikuwa giza lakini sasa mmekuwa nuru kwao ulivyozaliwa mara ya pili umeacha kuwa giza umekuwa nuru kwa nini umekuwa nuru kwa sababu nuru ni asili ya mungu mungu ni nuru kwao wewe hivi una asili ya mungu ambayo ni nuru kwao wewe ni nuru wewe una uzima wa mungu ambao kaa unajua kuna vtu vingine unaweza ukasoma mpaka ukiongea watu wanakwenda kama vile anakonakavile siu hilo mojatuwekegia kidogo kwaio turudi hapa 3 mambo ni mazuri haya jamani e, mnasomaga bibilia gani wapendwa katika bwana <laughs> ama mnasomaje bibilia eh? 34 tena tuko yohana 1 mambo mazuri sana yesu akawajibu je haikuandikwa katika torati yenu ya kwamba mimi nimesema ndinyi miungu anasema ikiwa aliwaita miungu wale waliojiliwa na neno la mungu na maandiko hayawezi kutanguka yaani hata kama utakataa ni imposib uwezi ukatangua anasema je yeye ambaye baba alimtakasa akamtuma ulimwenguni ninyi mwawambia unakufuru kwa sababu nalisema mimi ni mwana wa mungu twende kwenye zaburi ya 2 alipotoa kitu tukasome kidogo too much too much yani kama huko na mtu nasikiliza naye is mwambia yani zidi imepitilizahii eh? my friend kusikia mahalumnasema <laughs> <laughs> zaburiya 82 anasema hivi mstari wa kwanza mungu asimama katika kusanyiko la mungu katikati ya miungwa na hukumu hata lini mtahukumu kwa dhuluma na kuzikubali nyuso za wabaya mfanyieni hukumu maskini na yatima mtendeeni haki aliyeonewa na fukara mwokoeni maskini na mwhitaji mwopoeni mikononi mwa wadhalimu sasa nga mara atan hawajui wala hawafahamu hutembea gizani naonekitwe wa eh? kumbuka bwanawezi anasema kwamba ukija kwangu hutatembea gizani kamwe utaenenda katika nuru ya uzima kwa anasema hawajui wala hawafahamu hutembea gizani misingi yote ya nchi imetikisika sita mimi bwana wanaongea mungu anaongea mimi nimesema ndinyi miungu na wana wa juu nyote pia mimi nimesema ninyi ndinyi miungu na wana juu pia lakini anasema mtakufa kama wanadamu mtaanguka kama mmojawapo wa, wa wakuu anasema kwa kuwa mmekataa kujitambua kwamba mlipozaliwa mara ya pili kwamba mmezaliwa kwa mapenzi ya mungu mmezaliwa kwa mbegu isiyoharibika neno la mungu lidumulo hata milele mmezaliwa kwa mapenzi ya mungu na kwamba sasa hivi mlikuwa giza lakini hivi mmekuwa nuru kwama mungu ambaye ni nuru hakuna giza lolote ndani mwake na ninyi mmekuwa nuru anasama kwakuwa mmekata kutambua hivo mtakufa kama wanadamu maana ya mapigo yanayopita duniani hivi dunia inavurugwa kwa wale wanaofahamu dunia inavurugwa kasheshe kila kona ukiangalia marekani watu wanadondoka ukiangalia sijui ch- china watu walidondoka ukiangalia ulaya uingereza sijui u- ufar- ufaransa ukaenda spein ital watu wanadondoka kila siku anakufa watu i ia iai ia anasema mkishindwa kujitambua mtakufa mtakufatukaa wengine ojani kusomea tena mstari wa tano anasema hawajui wala hawafahamu hutembea gizani hutembea gizani kwa nini anatembea gizani kwa sababu hawamwamini yesu yesu anasema yeye aniaminie mimi anasema mimi ni nuru ya ulimwengu yeye aniaminie mimi hata kwenda gizani hata tembea gizani bali atakuwa na nuru ya uzima Hmm? kwa anasema hawajui wala hawafahamu hutembea gizani misingi yote ya nchi imetikisika je rafiki si kweli kwamba sasa hivi dunia nzima inatikisika je dunia nzima haitikisiki sasa hivi chumi zote karibu zote dunia nzima zimefungwa watu hawaendi kazini wamejifungia manyumbani nilikuwa eh, namwangalia mwangalia mwanasheria mmoja wa, wa atoni general wa marekani anasema haiwezekani tumeenda tumejifungia chini ya vitanda we are under the bed tunaogopa kutoka anasema haiwezi ukaendelea namna hii tulipewa uhuru lazima tutembee katika uhuru wetu si marekani wanaamini kwenye kitu kinaitwa liberty liberty ni iliyoletwa na kristo wanza lazima tutembee katika uhuru wetu haiwezekani tu tukafungiwe tukakae chini ya vitanda kwahyo anasema hapa hawajui wala hawafahamu hutembea gizani misingi yote ya nchi imetikisika na ni kweli dunia nzima imetikisika hivi anasema mimi yani mungu aongma mimi nimesema ndinyi miungu na wana waaliye juu nyote pia lakini mtakufa kama wanadamu mtaangua kama mmoja wa wakuu ee mungu usimame uihukumu nchi maana wewe utawarithi mataifa yote <laughs> sikumbuka kwa maana nyii si mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanake pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele yesu alipokufa alikufa kwa ajili ya dhambi za ulimwengu mzima hukumu ya ulimwengu mzima ilipelekwa kwa yesu kristo ama yesu kristo alichukua ile hukumu kwa niaba yetu na kwa sababu hiyo sa hivi tunapomwamini yesu kristo tunapotia imani yetu na tumaini kwake kwamba yeye ndiye kristo mwana wa mungu kupitia jina lake sio tu kwamba tunapata kuwa wana wa mungu lakini pia tunapewa uzima wa mungu zoee si anavyosema uzima wa milele ama uzima wa mungu ni kwa sababu tu tafsiri mbovu wanatakiwa seme uzima wa mungu kile ambacho kinamfanya mungu awe mungu ndio kinaanza kukaa ndani mwako ndio maana anakuja anazungumza anasema kwamba mimi nimesema ninyi ndinyi miungu lakini kwa kuwa hamfahamu kwa kuwa hamjitambui mtakufa kama wanadamu wewe ni mwana wa nuru mungu ni nuru ndani yake hakuna giza lolote unapomwamini yesu kristo kuwa yeye ni nuru ya ulimwengu utaenenda katika nuru hutaenenda gizani wanaenenda gizani ni wale ambao wa hawamwamini yesu na kuna wengine wamemwamini yesu lakini hawajajitambua bado hawajafahamu hicho walichokipata kwa hio na wao nao wanadondoka kama kama, kama wengine wato duniani kama binadamu doi wanaanguka tu wanakufa lakini ukijitambua kwamba wote wanaomwamini yesu kristo <clears throat> kwamba ulipomwamini yesu kristo ukampokea kuwa bwana na mokozi wa maisha yako maana yake ni kwamba wewe huenendi gizani tena giza halikutawali tena wewe unaenenda katika nuru na kwa maana hiyo wewe sasa hivi umekuwa ni mwana wa mungu mwana wa nuru kwa kuwa mungu ni nuru na kwa sababu hiyo hii inayosemwa hapa hawajui wala hawafahamu hutembea gizani manake hutakaa utembea gizani tena kwao misingi ya dunia inavyotikiswa hivi wewe hautatikisika wala hautataayarika kwa sababu unajua substance material iliyokutengeneza ni material ya mungu mwenyewe kwa sababu mungu ni nuru na w umekuwa mwana wa nuru na w umekuwa nuru tuliona wafes na nasema zamani mlikuwa giza lakini sasa mmekuwa nuru kwao ile ile ambao substance, kile kile kilichomtengeneza mungu akawa mungu mungubao ni nuru sehemu mojawapo na wewe umekuwa nuru kile ambacho, ambacho mungu anacho mbao ni uzima na w umekua kwa sababu ya yaan ayesukristo unachotakiwa ni kukubali kukubaliana na huo ukweli kwamba unavyomshukuru mungu unavyosema baba asante maana yake ni kwabatambua kwamba nina asili ya mungu nta nanasema no kwamba na uwezo wake wakiungu waki ueatia nni umepatia vitu vyote vinavyohusiana ni na uzima na utaua na anasema kupitia ahadi zilizobora tumekuwa washirika wa uungu aya maisha sio ya kawaida sielewi nini utake kuokoka unanisikiliza unasikilizasikiliza tvitu vizurit kufagiliwa na wengine kimbia njoo kwa yesu na hatua ya kwanza ni kufanya maomb yafuatayo yatoe katika vilindi vya moyo wako leo hii utatoka kwenye igiutaingia kenye nuru na utakuamwanawa mungu aliye haa ma mungu a inguni nimesikia habari njema naamini kuwa yesu ni kristo mwana wa mungu na kwamba alikufa msalabani aondoe zangu kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki na nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na namwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mii sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera nakukaribisha katika familia ya mungu na ukabidhi mikononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama mpaka siku ile ya bwana sikiliza wewe uliesikiliza hii meseji leo wasambazie wengine sambazia watu kumi sambazia watukumi watu wazinduke watoke usikilizi sambazia watu kumi tukutane kesho muda na wakati kama kuwa mwinjilisi mzuri kuwa mwaminifu kuwa mwanafunzi wa kristo mwenye uaminifu yesu ni kristo na bwana jina langu naitwa huruma gadi kwa majina naitwa ivet gadi niliwahi kuwa na changamoto ya uzazi hadi madaktari wakasema kwamba siwezi kuzaa tena lakini nilipogundua uwezo wa mungu ulio ndani mwangu kwamba ninaweza kuumba nikaanza kubadilisha usemi nikawa najisemea asubuhi mchana na jioni mimi ni mama wa watoto wengi na kweli leo hii mimi ni mama wa watoto wengi kupitia kitabu hiki utajifunza mambo mengi nijisi gani utumiye maneno yako kubadilisha mazingila yako ili upate lile tunda ambalo unataka kuliwona utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya ndoa yako utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya uzao wako karibu sana ujipatie nakala yako ni shilingi elfu ishirini tu lakini ninakuhakishia rafiki huto juta watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavyozungumzia ukiri katika mtazamo mktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema 光。 ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie msj ama tupigie simu namba 762 au 67 au 789 nitarudia 76 au 67 t5 242 au 789 5242 pia usiache kumfolowa mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusubskribe katika youtube channel ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi