vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi kuulize swali unajitambua kwa kiasi gani kuwa wewe ni mwana wa mungu unaujasiri kiasi gani kwamba kwa kuwa kwa unaye yesu kristo kama bwana na mokozi wamanyesha kwamba wewe ni mwana wa mungu na kama mungu alivyo ndivyo na wewe ulivo ulimwemvuni umo kwa sababu unaasili yake sasa hivi si mungu ni nuru na wewe umekuwa nuru popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumbilifu wa kristo tunaendelea na somo letu linalosema mwana wa nuru e, na hichi ni kipindi chetu cha tatu lakini nikukumbushe tu kwamba pasipo imani hawezekani kumpendeza mungu na kwamba mwenye haki anatakiwa kuishi kwa imani kufikiri kwako rafiki kuna mchango w moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabuni kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kujifunza mafundisho ya neema na kweli nitoe shukrani za pekee kwako wewe ambao ueka fta fso nnnekupatmafunisho mapaanaowekw nitsakatno ii wanafuni wakisto lakini pia kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya sauti basi tuna uh, podcast zetu kwa maana ya google podcast apple podcast pamoja na spotify e, utakuta ya mafundisho lakini sio haya tunaata mafundisho ya huko nyuma kwao ingia mle angalia mle jifunze pakua sikiliza mb zetu ni ndogo sana takriban mb 11 kwa somo kwaiyo unatumia data kidogo sana kwa wiki nzima maanayake ni kwamba unatumia mb ssb He. na kama ungependa pia utumie mafundisho yao kwa njia ya kwanjea. telegram basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema ni unge nawe utonganishwa namba ni 789522 7895242 baada ya, ya, ya, ya, ya kusema hayo basi rafiki nataka tu wewe ambao umekuwa ukifuatilia mafundisho haya kila siku kwa uaminifu mkubwa kabisa ukihamasisha na wengine waweze kusikiliza na kujifunza lakini zaidi ya yote pia umekuwa ukienda kuwafundisha wengine kile ambacho wewe mwenyewe umejifunza kwa hiyo nasema asante sana kwa uaminifu wako asante sana kwa upendo wako nikushukuru pia wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwaajili ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindu vya neema na kweli kwa ajili ya kwangum pamoja na timu yangu maombi yako ni ya muhimu sana endelea usichoke nikushukuru pia wewe amba umekua ni umekua wa vipindi vya neema eemaamb kila mwezi kwa kaaa upendo kwa kristo umekuwa ukitoa kwa ajili ya kuot gharama za injili kwa njia ya kwanjii kwakufanya hivo kwamba unapenda kile ambacho mungu anapenda unapenda kile unpnda anapenda mbacho rist alipenda ulimwengu alipenda kila mtu akatoa nafsi yake je kama mungu alimtoa pekee si je ni ngumu sana kwetu si kutoa sehemu ya kile ambacho ametubariki nacho ili tuweze kufikia wengine najua sio ngumu ndio maana huo umekuwa ukishiriki na kupa ongera na wewe ambaye unanisikiliza kila siku ujaamua kushiriki kuwa patu na vipindi vya neema na kweli kwa maana ya kuchangia gharama za redio basi nitakushauri uweze kufanya namna hiyo baada ya kusema hayo tuendelee na somo letu nalosema uh, uh, uh, mwana wa nuru tumesha mambo mengi mazuri kama ukuweza kusia vipindi vilivyopita tafuta. Yani, tafuta tafuta tafuta tafuttaftaa kwenye podcast, eh, kwenye youtube nenda kwenye grupu latap3 a 36 tudlee kupiga hatua yesu akawaambia nuru ingaliko pamoja nanyi muda kidogo enendeni maadamu mnayo nuru hiyo giza lisije likawaweze maana aendae ga hauaedako aendae gizani hajui, hajui anakokwendamaadamu mnayo nuru nuru hiyo ili mpate kuwa wana wa nuru natunafahamu yeyote ambaye anaenenda katika giza ma, maanayake mwisho wa siku anaishia kwenye ziwa la wakalo moto na kiberiti unajua sa nyingine watu hawajajua wa tunahubiri njili hii tunazungumzia upendo wa mungu tunazungumzia utamu wa bwana yesu lakini haina maana ya kwamba jehanam ya moto haipo jehanam ya moto bwanayesu anatuambia iliandaliwa kwa ajili ya ibilisi na malaika zake na wengine wote watakaochagua kwenda huko fikiria mtu na akili zake timamu anachagua kwenda kuungua milele na kule kwenye kwenye nilikuwa kunasza ushuhuda wa mtu mmoja na hata ukisoma kwenye maandiko ya zamani ambayo hayajaweza kuingia katika bibilia aiksio sehemu ya vitabu 6 kwa sababu walikaa wataalam wakda kwamba vifai lakini ukisoma story uko kwenye ziwa la moto ni giza tupu giza hata moto wenyewe unaowaka kule ni giza gi yani tumezoea moto, tumezo moto tunauona flames hizo ama rangi ya blue, ama rangi kule moto wenyewe nao ni giza alafu usiani kwamba mnaenda kukaa na watu wengi labda mnakaa utawaona no kila mtu anakaa kwenye shimo lake mwenyewe shimo la choo mkubwa unaingizwa mle mle ndani ndani kuna maji maji maji ya uchungu dhambi zako zote zimeingizwa huko huko kila korokoro imeingizwa alafu wakati unaungua unateseka hayo weywe ho ach msio mkubwauchimbwa unaingizanaaa chso t n ww wt alafu rekodi ya kile ulichokifanya inarudiwa tena na tena na tena na tena hao ndo watu ambao wanaenda katika giza likakufika rafiki inawezekana unanisikiza kila siku si inawezekana ndugu zako injili amekubiria kuokoka inawezekana we mwenyewe mungu amekuwa kwamba kambaoke unakataa leo ukiisikia ukiisikiasauti fanya maamuzi leo hii uko sio kuzuri sio kuzuri fikiria unateseka alafu waiishi milele na milele We fikiria umri ulioishi tu sasa hivi unaona ni muda mrefu sasa fikiria milele na milele na milele na milele chagua kwenda kwenye nuru kwao basi yesu akawaambia nuru ingaliko pamoja nanyi muda kidogo enendeni maadamu mnayo nuru hiyo giza lisije likawaweza maana aendaye gizani hajuu yaendako maadamu mnayo nuru iaminini nuru nuru hiyo ili mpate kuwa wana wa maadamu mnayo nuru iaminini nuru hiyo ili mpate kuwa wana wa nuru tukaona kwenye yohana 812 nuru ni yesu kristo kwa tunapomwamini yesu maana yake ni kwamba tunakuwa wana wa nuru lakini pia tukaona waraka wa kwanza wa yohana mlango wa, wa, wa kwanza wa watano kwamba mungu ni nuru wala ndani yake hakuna giza lolote na kwa maana hiyo tukaona unapomwamini yesu maana yake ni kwamba unakuwa mwana wa mungu injili iyohana mlango wa wa kwanza wanza mstaria 13 kwo kama umekuwa mwana wa mungu na mungu ni nuru basi u umekuwa mwana wa nuru tunakona sawasawa rafiki kwao tuliona mambo mengi mazuri na jana ama kipindi kilichopita tukawa tunaangalia kwamba unaposema kwamba mungu ni baba ya, baba katika jina la yesu kristo kufuatana na wayahudi maanayake ni kwamba wewe unakufuru wewe unasema kwamba wewe ni mwana wa mungu munguko unajifanya kuwa we ni mungu na unastahili wewe kupigwa mawe hmm? e, tu, tu, wa, wa, wa, wa sasa ya nyingine tofauti kidogo anasema hivi mimi na baba tu mmoja basi wayahudi wakaokota mawe tena ili wampige yesu akawajibu kazi njema nyingi nimewaonyesha zotokazo kwa baba kwa ajili ya kazi ipi katika hizo mnanipiga kwa mawe wayahudi wakamjibu kwa ajili ya kazi njema hatukupigi kwa mawe bali kwa kukufuru na kwa sababu wewe uliye mwanadamu wajifanya mwenyewe uu mungu 34. 34 anasema yesu akawajibu je haikuandikwa katika torati yenu ya kwamba mimi nimesema ndinyi miungu ikiwa aliwaita miungu wale waliojiliwa na neno la mungu na maandiko hayawezi kutanguka je yeye ambaye baba alimtakasa akamtuma wulimwenguni ninyi mnamwambia unakufuru kwa sababu nalisema mimi ni mwana wa mungu anasema wale waliojiliwa na neno kumbuka tuliona vinde vivyopita kwamba tumezaliwa mara ya pili kwa mbegu isiyoharibika kwa neno la mungu lidumula hata milele petro wa kwanza mlango wa kwanza msara wa 3 kwao hili neno liliotujilia limetufanya sisi tuwe wana wa mungu na anasema maandiko hayawezi kutanguka sijui kama unanipata una, una rafiki na tumeona jana nilikuonyesha kwamba sasa hivi dunia inapitia mtikisiko lakini akasema kwamba ha tukasome tena kidogo kwani nnakiu sana yahio zaburi tuweke tu, tu, tu, ambozabura 2 tutaanza msar ule wa tano zaburia 2 msar ule wa tano mpaka ule wa sita anasema hivi hawajui wala hawafahamu hutembea gizani kwo wanaotembea gizani wa nani ni watu wote ambao hawajamwamini na kumpokea yesu kristo kama bwana na mokozi wa maisha yao anasema misingi yote ya nchi imetikisika kama vile ambavyo misingi ya nchi inatikisika sasa hivi ili vinavyohamishika viweze kuhamishika na visivyohamishika viweze kubakia anasema mimi nimesema ndinyi miungu na wana wa aliye juu nyote pia lakini mtakufa kama wanadamu mtaanguka kama mmoja wa wakuu hasa nikuulize swali unajitambua kwa kiasi gani kuwa wewe ni mwana wa mungu una ujasiri kiasi gani kwamba kwa kuwa unaye yesu kristo kama bwana na mokonzi wamanyesha kwamba wewe ni mwana wa mungu na kama mungu alivyo ndivyo na wewe ulivyo ulimwenguni humo kwa sababu una asili yake sasa hivi sisi m- si mungu ni nuru na wewe umekuwa nuru kioakakuonyeshe najua hivi vitu hivi <coughs> tukasome waragha kwanza wa yohana tulisheisoma tuiso mlango wa kwanza msarulo watano kwanza ok anasema na hii ndiyo habari tulioisikia kwake na kuihubiri kwenu ya kwamba mungu ni nuru wala giza lolote hamna ndani yake hakuna giza lolote ndani ya mungu sasa kitu ambacho we uelewi ni kwamba wewe ulipozaliwa mara ya pili umepelekwa ndani ya mungu uko ndani ya mungu sasa hivi ngoja nikupe mfano mmoja hapo twende kwenye wathesalonike wa kwanza mlango wa kwanza mstari wa kwanza angalia paulo anavyosema paulo na silwano na timotheo kwa kanisa la thesalonike lililo katika mungu baba na katika bwana yesu kristo lililo katika sasa kiswahili laba kusema unavyosema katika hainogi hai, hai, hai sana haikai hai sana ngoja nikusemea e bibilia neno inavyosema paulo silivano na timotheo kwa kanisa la wathesalonike ninyi mlio ndani ya mungu baba yetu na ndani ya bwana yesu kristo ninyi mlio ndani ya mungu baba yetu ko wewe ulipozaliwa mara ya pili uko ndani ya mungu upo ndani ya mungu na mungu ni nuru na ndani yake hakuna giza lolote k kama wewe uko ndani ya mungu ni dhahir na ndani ya mungu hakuna giza lolote i si, unaba maana ya kuwa ndani ya mungu ndani ya mungu maanaake ni kwamba umezamishwa umezamishwa nataka upige picha chukulia hapo pi, pi, nyumbani kwako chukua ndoo ya maji labda lita kumi a lita ishirini ijaze maji mpaka top alafu chukua kikombe cha chai ama glasi ya maji alafu itumbukize ndani ya hiyo ndoo ya maji ile glasi itajaa maji alafu ikijaa maji haitaelea itateremka mpaka kule chini kudumu kwahyo itakuwa glasi yenyewe imejaa maji lakini na glasi yenyewe inazungukwa na maji Kuhu, na nawewe ulivyoingizwa ndani ya mungu mungu ni nuru na ndani mwake hakuna giza lolote kwaho maanake na nawee unavyoingizwa ndani ya mungu maanake ni kwamba umezamishwa ndani ya nuru kwao nuru lazima ijae kwanza ndani mwako alafu sio tu kwamba nuru imejaa ndani mwako lakini pia na naweo uko ndani ya nuru na ndio maana nikakuonyesha paulo alivyosema warumi warumiife waefeso 58 ilibidi mungu akushughulikie kwanza angalia anavyosema efeso 8 kwa maana zamani ninyi mlikuwa giza zamani sio sasa hivi zamani ninyi mlikuwa giza bali sasa mmekuwa nuru katika bwana ama ndani ya bwana endendeni kama watoto wa nuru kwaa anasema zamani mimi na wewe tulikuwa giza lakini baada ya kumwamini yesu kristo ambaye ni nuru tukawa nuru giza likaondoka lakini sio hivyo tukachukuliwa tukaingizwa ndani ya mungu ndani ya kristo na huyu mungu ni nuru ndani yake hakuna giza lolote kwo sisi tumekuwa nuru na asili ya mungu ni nuru na sisi tumekuwa nuru koo tumeingizwa ndani ya nuru tumezamishwa ndani ya nuru ko tumezungukwa na nuru na nuru nuru nini nuru anasema nuru inatokana na uzima wa mungu a mazuri wewe teatea keenni kwenye nani kwenye injili ya yohana mlango wa kwanza ndanzamsari wa kwanza mpaka ule watano anasema hapo mwanzo kulikuwako neno naye neno alikuwako kwa mungu naye neno alikuwa mungu kumbuka sii tumezaliwa mara ya pili kwa neno huyo mwanzo alikuwako kwa mungu vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye hakikufanyika chochote kilichofanyika ndani yake nani neno ambalo ndio sii tumezaliwa kwalo ndani yake neno ndimo ulimokuamo uzima nao ule uzima ulikuwa nuru ya watu kwa ho manake anasema uzima ndio nuru ya watu koo mimi na wewe tumekuwa nuru lakini hii nuru inatokana na uzima koo mungu ambaye ni uzima ambaye ni nuru kwa kwaho manake tumechukua asili yake tumechukua uzima wa mungu ndio maana anasema kwamba mambo haya yameandikwa ili mpate kuamini ya kwamba yesu ndiye kristo mwana wa mungu na kwa kuamini kwamba yesu ndiye kristo mwana wa mungu muwena na uzima. kwa jina lake koo tumepata uzima na huu uzima ndio nuru kwoo sisi ni wana wa nuru kwa lugha nyingine sisi ni wana wa uzima kwa sababu mungu ni uzima neno la mungu ambalo ni uzima ambalo ni nuru ya ulimwengu ndilo ambalo sisi tumelipokea ndilo ambalo sisi tumezaliwa kwalo na kwa sababu hiyo mimi na wewe hivi tunamfanania mungu ambaye ni nuru tumechukua asili ya mungu ambayo ni uzima na nuru ndio asili yetu psisi pia sasa angalia ngalia wa watan anasema nayo nuru yang'aa gizani wala giza halikuiweza nao giza giza siku zote linakwenda na mauti sasa hivi sehemu mbalimbali za dunia zimegubikwa na giza siju kawa tanyelewa ngoja nikwambie kitu e, labda kama wiki moja kabla ya, kabla ya, ya kufika kwenye kipindi cha pasaka nikapata maono kuhusu janga linaloendelea duniani nikaonyeshwa kwamba dunia yote imefunikwa na giza alafu siku ile ya pasaka ni siku aliokufa yesu sio aliofufuka yesu <laughs> si watu wengi mnachanganya pasaka ni siku aliokufa yesu sio aliofufuka yesu kwahiyo nikaonyeshwa ile siku ya pasaka kwamba kuna mwanga wa jua umetokeza unaanza kuondoa lile giza ondoka uangaze nuru yako imekuzukia isaya stin. kwa ule mwanga ukaanza kuja na kwa maana hiyo mungu akayambia kwamba mnavyoingia pasaka ilo janga linaanza kuondoka ndio maana ukifuatilia nchi mbalimbali duniani utaona anasema kwamba ile av kunajdmanza kuna nini maambukizi yameanza kumeanza kupungua na watu hospitali wameanza kupungua na maeneo mengine idadi ya vifo imeanza kupungua sasa ssa mnmaanake ni kwamba mungu ni nuru hakuna giza lolote ndani ndanimwake na nuru ni uzima giza ni mauti kwaho kama wewe uko ndani ya nuru na wee umekuwa nuru tunaguona sawa sawa rafiki na gojani kuambia anavyozungumza na paulo anasema nakutuma ukawafumbue macho yao waache giza wageukie nuru wamwache shetani wamgeukie mungu siui kala tunakuenda vizuri rafiki ko mimi na wewe tulipomwamini yesu ambaye ni nuru tumekuwa wana wa nuru na kwa manayo sahivi kufuatana na wathesalonike tuko ndani ya mungu ambaye ni nuru ndani yake hakuna giza lolote koo kama mungu ndani yake hakuna giza lolote na mimi na wewe fuata na wathesalonike mlango wa kwanza mstari wa kwanza na wathesalonike wa pili mlango wa kwanza mstari wa kwanza kwamba sisi tuko ndani ya mungu na bibilia anasema ndani ya mungu hakuna giza lolote ndio maana wewe umebidi uwe nuru kwanza kwa kumwamini yesu kristo ukaingizwa ndani ya mungu na kwa maanaye wewe masaa ishirini na manne wewe ni nuru anayekwambia wue giza anakudanganya huwezi ukawa giza ili uweze kuwa giza inabidi ufe tena na tunazaliwa mara ya pili mara moja tuhatuzalii mara ya pili tunazaliwa mara ya pili tunaalia mara ya pili nalakunagayo kitu kwao wewe ni nuru ndio maana huko ndani ya mungu maki tunaambia mungu ni nuru ndani yake hakuna giza lolote ndani yake hakuna giza lolote a wewe ni nuru kama ambavyo bwana yesu ni nuru ya ulimwengu na wewe rafiki ni nuru ya ulimwengu kama uamini angalia jinsi ambavyo bwana yesu anazungumza kuhusu wewe matayo 5 mr w angalia bwana yesu anavyosema kwa mitume ninyi ni nuru ya ulimwengu mji hauwezi kusitirika ukiwa juu ya mlima wala watu hawawashi taa na kuiweka chini ya pishi bali juu ya kiango nayo yawaangaza wote waliomo nyumbani vivo hivyo nuru yenu naiangaze mbele ya watu wapate kuyaona matendo yenu mema wamtukuzi baba yenu aliye mbinguni kwai bwana yesu anasema ninyi ni nuru ya ulimwengu wewe rafiki unanisikiliza wewe ni nuru ya ulimwengu kumbuka bwana yesu alisema mimi ni nuru ya ulimwengu sasa hivi anageuka anasema kwamba wewe ni nuru ya ulimwengu kwa nini kwa sababu unamwamini yeye na kwa kwakuwa unamwamini yee maanake wewe ni nuru mungu ni nuru hakuna giza lolote ndani mwake yesu kristo ni nuru hakuna giza lolote ndani mwake na wewe rafiki ni nuru hakuna giza lolote ndani mwako anza kuwa na ujasiri huo anza kuzungumza namna hiyo ndio maana mtu anayekuja anakwambia kwamba wewe sijuu unadhami unani huyo anakukoroga akili maanake hajui kazi ya msalaba yes matendo ya mwili yanaweza akayenyuka hapa na pale na pale wagalatia tano nazungumza na matendo ya mwili nini wizi uasherati uzinzi ulevi uusudah fitna hayo yanaitwa matendo ya mwili na anasema daa ya matendo ya mwili ni kuenenda katika roho ama kuenenda katika nuru aminia kile ambacho yesu kristo amekufanya uwe kubali kile ambacho mungu anasema wewe huko kama mungu anasema wewe ni nuru sema mimi ni nuru kama mungu anasema wewe ni uzima sema mimi ni uzima kama mungu anasema wewe ni mtakatifu sema mimi ni mtakatifu kama ungu anasema ewenimwenye hakima imenye haki usikubali hizo porojo na propaganda unazoletewa na washikadini it usiikubali kubali kile ambacho mungu anasema wewe kwa kuangalia kazi kamilifu ya msalaba ya yesu kristo ripoti nyingine yote usiichukue sijuukaa unanipata rafiki you are light wewe ni nuru ya ulimwengu ulipomwamini yesu kristo ambaye ni nuru ya ulimwengu na we umekuwa nuru ya ulimwengu unang'aa sasa hivi gizani na sehemu yyote unavyoingia wewe kama nuru kumbuka hii nuru haitokani na wewe Isi hii nuru imetokana na kristo ulipompokea kristo umekuwa nuru ya ulimwengu kama alivo nuru ya ulimwengu maadamu uko ndani ya kristo na yesu kristo yuko ndani mwako wewe ni nuru masaa isha ann ndomaana makosa ya mtu aliokoka yanaonekana haraka zaidi na yanasemwa mno zaidi kwa sababu ni nuru wa watu ambao wanafanya mambo ya ajabu wala mtu naongea chochote kwa sababu ao ni giza lakini ya mtu aliokoka akikosea tu shiata inatangazwa kila kona kwa sabbu kwa sababu wewe ni nuru ndio maana unaonekana sana sasa ruhusu hiyo nuru ianze kuleta matunda maeneo mengine ya maisha yako umaskini ni nini giza magonjwa ni nini giza laana ni nini giza mchapiko ni nini giza huzuni kukata tamaa nini giza lakini anasema kama baba yako alivyo ambaye ni mungu ambaye ni nuru na hakuna giza lolote ndani mwako ndivyo ilivyo nawewe kwako kwa, hakuna giza lolote ndani ndanimwako siwaraka wa kwanza wa yohana 47 anasema kama mungu alivyo ndivyo na sisi tulivyo ulimwenguni humu kwa kuwa yeye ni nuru na wewe ni nuru kwa kuwa hakuna giza lolote ndani mwake basi maana yake ni kwamba na wewe ndani mwako hakuna giza lolote na habari njema ni kwamba uko ndani ya mungu sasa hivi kwa hiyo umezungukwa na nuru na uzima wa mungu unaogelea unapiga mbizi katika nuru na uzima wa mungu sijui kawa unaonyelewa rafiki hayo maisha silada namna yakuelezea a ukianza kuongea yes kuongeawambami ni mwana wa mungu nina asili ya mungu imeingia meingiandaniangu mungu ni nuru na mimi ni nuru mungu ni uzima na mimi ni uzima ndani ya mungu hakuna giza lolote na ndani yangu nandaniya hakuna giza lolote ninaenenda katika nuru ya uzima ukianza kuzungumza namna hiyo ibilisi tabu na na lakini ni dhaifu katika hali ya dhambi namnaonamgm lidhanaualya amb imjuskonoono siamkia sifai eh no sema mimi ni mwana wa mungu nimezaliwa kwa mbegu isiyoharibika inawezekana unanisikiliza alafu kumkubali yesu kama bwana na maisha yako uwezo isiyo haribika a dumua hata milele ku fkupoke kil hifanyaugu wainu nimesikia habari njema a yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani aondoe dhambi zangu zote msalaiondoe dabzanu zot s mwenye haki nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi mponyaji na mstawishaji wa maisha yangu nt mana mimi sasa ni mwana wa mungu rafikamefanyaao mafupi naukaribisha katika familia ya mungu na ukabidhi mikononi mwarh mtakatifu ambao ni salama na uwezo wa kutunza mpaka siku ile ya bwana tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana kwa majina naitwa iveti gadi niliwahi kuwa na changamoto ya uzazi hadi madaktari wakasema kwamba siwezi kuzaa tena lakini nilipogundua uwezo wa mungu uliyo ndani mwangu kwamba ninaweza kuumba nikaanza kubadilisha usemi nikawa najisemea asubuhi mchana na jioni mimi ni mama wa watoto wengi na kweli leo hii mimi ni mama wa watoto wengi kupitia kitabu hiki utajifunza mambo mengi ni jisi gani utumiye maneno yako kubadilisha mazingira yako ili upate lile tunda ambalo unataka kuliwona utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya ndoa yako utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya uzao wako karibu sana ujipatiye nakala yako ni shilingi elfu ishilini tu lakini ninakuhakishia rafiki huto juta watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao ma kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana na manisha, neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema isiiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie tuandikiem ama tupigie simu namba au 42, au 762 a6778ntarudi7667 242 au 789 5242 pia usiache kumfolo mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusubscribe katika youtube channel ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi