vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu hurumagadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi kama sijampokea yesu kuwa bwana na mwokozi wa maisha yangu siuwezi nikasema nina uhusiano na mungu kwa sababu mungu ni nuru na mimi kama sina uhusiano na yesu simwamini yesu mimi ni giza thiibignisikilizeni n- n- ndugu jamaa na marafiki wale ambao mnahudhuria makanisani alafu una, umesema wewe ni mkristo tu kwa sababu umezaliwa katika familia ya wakristo lakini haujafanya maamuzi ya dhati kumwamini yesu kristo na kumpokea kuwa bwana na mwokozi wa maisha yako wewe bado unaenenda katika giza popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naia huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawetu yeskriso ametuandalia kumbuka tu mafundisho yaneema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unaenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingineufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama risto na uweze kutenda kama kristo tunaendelea na somo letu inalosema uh, mwana wa nuru na nikukumbushe tu kwamba mwenye haki anatokea kuishi kwa imani na kwamba pasipo imani awezekani kumpendeza mungu na kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwamoja katika kuamini kwako ukifikiri vizuri utaamini vibaya ukftfvbataavbaya hio basifanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na, ili kama, kama kristo kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya neema na kweli mafundisho haya pia unaweza ukayapata katika youtube uh, kuna chanel inaitwa mwalimu huruma gadi unaweza ukaingia pale ukasubscribe alafu ukisubscribe usisahau kubonyeza kengele lakini pia utakapoangalia video yoyote usisahau kulike pamoja na kushare na wengine ili uweze kupeleka injili kwa njia ya mtandao lakini pia kama ungependa kupata mafundisho ya kwa njia ya sauti basi tuna podcast inapatikana yako mafundisho ya kwa njia sauti e, google podcast e, apple podcast pamoja na spotify ukiingia mle andika tu mwalimu mwalimuruma gadi itakuja sbsrib alafu utapata mafundisho yote sio tu haya yanaendelea na mafundisho yote ya nyuma mb za mafundisho ya kuetu kwa njia ya sauti ziko ndogo sana ni mb 11 kwahio kwa wiki nzima anatumia takriban mb 77 sijui kama unanipata rafiki nachokizungumza kwa, kwa, kwa lugha nyingine kwa mwezi mzima anatumia mb miat 3 ni kidogo sana nanajua wengine mnaau sio e, unanyelewa lakini pia kama ungependa kupata mafundisho a kwa njia ya, ya eh, telegram basi unaweza ukatuma ujumbe mfupi ukaunganishwa kwenye grupu linaloitwa mwanafunzi wa kristo tuma tu ujumbe mfupi sema niunge katika namba 7895242 7895242 nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi uh, ni kushukuru wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya neema nakweli kwa bidii yote kabisa na pia umekuwa ukihamasisha wengine waweze kusikiliza waweze kujifunza waweze kufuatilia mafundisho ya neema na kweli na kwa kufanya hivyo ume, umesaidia katika kujenga mwili wa kristo lakini pia asante kwa kuwafundisha kile ambacho a umejifunza umbuka kuna watu ambao hawatakaa wakubali kunisikiliza mimi lakini wewe watakuskliza unaat mb staaniweze kuwafikia lakini akiniwee kuwafikia kwao mimi na wewe tukifanya kwa sehemu yetu kwa pamoja tunaujenga mwili wa kristo nitoe shukrani za dhati kabisa kwako kwa wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu tunasema asante sana kwa maombi yako asante sana kwa uaminifu wako na mwisho nitoe shukrani kwako wewe ambao umeamua kuwa patna wa, wa vipindi vya neema na kweli kwamba kila mwezi unashiriki kwa kutoa sadaka yako ya upendo matoleo yako ambayo yanasababisha watu wengi zaidi waweze kufikiwa na injili kwa njia ya redio asante sana kwa kudhirisha upendo wako kwa mungu na kwa kristo kwa maana umependa kile ambacho mungu na kristo anapenda nao nini waliupenda ulimwengu na kwa maanahio anasema nafsi ya mtu mmoja ina thamani zaidi ya ulimwengu mzima wo kwa, kwa matoleo yako wewe umesababisha nafsi za watu zinafikiwa na maisha ya watu yanabadilika leo unaweza usijue lakini siku ile mbele ya mfalme wa wafalme na mabwana atakwambia ongera sana mtuma uliyemwema ulikuwa mwaminifu katika lilo dogo ingia urithi na umiliki Eh, miji niliokuandalia kwa kwasan kwasababu ya sadaka yako yo yaupendo ambao meknisehemu kidogo tu wala utoi sana na inaleta mabadiliko katika maisha ya mtu fikiria ni 113, 12, 12, ni, ni kitu kitu kimoja unaweza ukasema gani lakini yako wa maisha mtu. Kwa sana rafiki, kwa Basi na somo letu linalosema uh, mwana nuru tunakwenda kwenye yoana 2 hadi hadi yohana anasema basi yesu akawaambia nuru ingaliko pamoja nanyi muda kidogo enendeni maadamu mnayo nuru hiyo giza lisije likawaweza maana aendaye gizani hajuu yaendako maadamu mnayo nuru iaminini nuru hiyo ili mpate kuwa wana wa nuru tuko sawa Kuo rafiki tumeangalia tumeangalia kwamba kuenenda katika nuruanasma mwaminiuru tukaona wenye s ndiy nuu am tunapo mwamini yeye basi katika nuru ya watu o amba kuna mambo mawili mawiltauamini kuhusu yesu risto moja tulishaliona kwenye njili ya yoana msaru mlanwaa uatatuamini kwamba yesu ndiye kristo mwana wa mungu lakini jambo lingine la muhimu la kuamini kuhusu yesu i kamba yesu ni bwana hilo nalo lila muhimu sana manake biblia aisema kwamba kila goti litapigwa na kila ulimi utakiri kuwa yesu ni bwana hiyo ni kwenye wafilipi mbil mstari ule wa 1m na wa 1mb lakini ukienda kwenye matendo ya mitume mlango wa pili na mstari ule wa 36 siku ile ya pentekoste petro na ubiri alafu anawambia wayahudi hivi waisraeli basi nyumba yote ya israeli nawajua yakini ya kwamba mungu amemfanya yesu huyo mliemsulubisha kuwa bwana na kristo kwao sio tu kwamba natakiwa niamini kwamba yesu ndiye kristo lakini pia natakiwa niamini yesu kuwa ni bwana na sina muda wa kuzungumza leo lakini ukisoma kwenye lugha ya, ya, ya, ya, ya kigiriki maanaake anasema kurios kwama bwana ambayo ukisoma kwenye tafsiri ya biblia ndo siant utaona kwamba inakuwa inatunavyosoma bwana katika gano la kale maana yake ilikuwa ni yawe ama yehova kwao anavyosema kuwa, kuwa yesu ni bwana na kristo manaake tungesema kwamba yesu ni yehova na masihi kwao tunaona kabisa paulo anampa bwana yesu cheo ambacho kilikuwa ni cheo cha mungu ama jina ambalo ni jina la mungu lazima niamini hilo hasa leo sina mda akwenda aninni kuhusu s naamini kwamba na yesu. Na kwa yesu ni kristo mwana wa mungu naye ndiye bwana juu ya wote wenye mwili nikifanya hivyo anasema ninakuwa mwana wa mungu araaz wa yohana yohana no, injili ya mlango wa kwanza yoana oan lakini pia anapata uzima wa milele 20, na kwa manaeo sasa nakuwa mwana wa mungu mwana wa nuru kwa kuwa mungu ni nuru na mimi nakuwa ni nuru ilo tuliliona sasa tuende tukasome yohana 8 mara moja alafu tuende tukapige kambi mahali kuna kitu nataka tukirekebishe yohana 812 haleluya anasema hivi basi yesu akawaambia tena akasema mimi ndimi nuru ya ulimwengu yeye anifuataye hata kwenda gizani kamwe yeye anifuatae hata kwenda gizani kamwe yeye anifuataye hata kwenda gizani kamwe bali atakuwa na nuru ya uzima nakumbuka nuru yang'aa gizani na giza alikuiweza na jana nikakwambia kwamba mauti ni giza umaskini ni giza magonjwa na maradhi ni giza laana na makandamizo na vifungo vya ibilisi ni giza na anasema bwana yesu anasema kwamba ukinifuata mimi hutakaa uende gizani kamwe maana yake ni utaenenda katika nuru basi yesu akawaambia tena akasema mimi ndimi nuru ya ulimwengu yeye anifuatae hata kwenda gizani kamwe bali atakuwa na nuru ya uzima kumbuka tuliona kwamba kumbu, woo umekuwa nuru ya uzima wewe ni nuru ya ulimwengu sasa tuende kwenye waraka w kwanza wa yohana nnataka tuvigongegongee hapo kidogo msarule wa tano ara wa kwanza wa yohana mlango wa kwanza msarule wa tano anasema na hii ndiyo habari tuliyoisikia kwake yohana anzungumza hii ndiyo habari tuliyoisikia kutoka kwa kristo ama kwa bwana yesu na hii ndiyo habari tuliyoisikia kwake na kuhihubiri kwenu ya kwamba mungu ni nuru wala giza lolote hamna ndani yake mungu ni nuru wala giza lolote hamna ndani yake na tulizungumza sana kipindi kilichopita sasa angalia mstara wa sita anasema tukisema ya kwamba twashirikiana naye yaani tukisema tunashirikiana na mungu tena tukienenda gizani twasema uongo wala hatufanyi iliyo kweli kumbuka yohana 812 bwanayez anasema ukiniamini mimi utakuwa na nuru ya uzima nawe hutaenda gizani mimi ni nuru ya ulimwengu aniaminie mimi hata kwenda gizani bali atakuwa na nuru ya uzima kwa huo msari wa st anasema kwamba tukisema ya kwamba twashirikiana naye tena tukieenda gizani tutasema uongo wala tuifanye iliyo kweli kwa lugha ingine anasema kama simwamini si yesu kama sijampokea yesu kuwa bwana na mwakozi wa maisha yangu siwezi nikasema nina uhusiano na mungu kwa sababu mungu ni nuru na mimi kama sina uhusiano na yesu simwamini yesu mimi nigiza sijuu kama unapata hii kitu rafiki This is big, big. N- n- nisikilizeni ndugu jamani na marafiki wale ambao mnahudhuria makanisani labda umezaliwa umezaliwaha umezaliwa labda katoliki anglicana assemblies of god umezaliwa ladono kwenye hizi huduma huduma alafu una, umesema wewe ni mkristo tu kwa sababu umezaliwa katika familia ya wakristo lakini haujafanya maamuzi ya dhati kumwamini yesu kristo na kumpokea kuwa bwana na mwokozi wa maisha yako wewe bado unaenenda katika giza na kwa maana hiyo mungu anasema kwamba huwezi ukashirikiana naye huwezi ukawa na fos naye giza na nuru havichanganyiki na nanasema unapofanya hivyo wewe hakuna kweli ndani mwako wewe hufanyi kweli unafanya uongo kwa kwahiyo inamana hata ibada yako na maudhuri yako kanisani ni sifuri sijui si kawa unanipata rafiki unachokizungumza hmm? kuna ndugu kumbuka mimi ukae ukaeshi familia yangu yote mi ni adteri mimi mnaekulia kwenye uluteri ko naujua uluteri kuliko mluteri menyewe anavyoujua uluteri lakini kuna watu wako ndugu zangu jamaa zangu kabisa wanaenda kanisani vizuri sana lakini hawajaokoka hawajamkubali yesu hawajampokea hawa wanaenenda katika giza ndo bibilia inavyosema na kwa maana hiyo ibada zao wanavokwenda kufanya wanavokwenda kama sina yesu nikaenda kwenye ibada haijalishi niko sijui kwenye kanisa la jita la kiroho la kirohoroho ki ki, kama simwamini yesu kristo kama sijampokea yesu kristo kama bwana na makozi wa maisha yangu maanaake mimi bado naenenda katika giza kumbuka yesu amesema kwamba mimi ni nuru ya ulimwengu aniaminie mimi hata kwenda gizani kamwe atakuwa na nuru ya uzima kwa hiyo kama namwamini yesu kristo maanaake mimi ni nuru na kwa kuwa mungu ni nuru basi tuna uwezo wa kuwa na ushirika tuna uwezo wa kuwa nafs pamoja na huyu mungu lakini kama simwamini yesu kristo manaake bado naenenda katika giza na mstari huu wa sit anasema kwamba tukisema ya kwamba twashirikiana naye yaani mungu tena tukienenda gizani twasema uongo wala hatuifanyi iliyo kweli okay. mstari wa anasema bali tukienenda nuruni kama yeye alivyo katika nuru tuashirikiana sisi kwa sisi na damu yake yesu mwana wake yatusafisha dhambi yote sasa kumbuka tuliona kwenye waefeso 5 kwamba zamani tulikuwa giza tulipomwamini yesu tukawa nuru na kwa kuwa tuna asili ya nuru sasa hivi tunaweza tukashirikiana na mungu ambaye ni nuru na kwamba ninapokutana na mtu mwingine ambaye anamwamini yesu kristo naye ni nuru kwao nuru huyo na nuru mimi tuna uwezo wa kushirikiana na, na mungu ambaye ni nuru na kwa sababu hiyo kwa kuwa tunaye yesu kristo damu ya yesu inatusafisha masaa 24 na dhambi yote 247 kwa lugha nyingine hakuna, hakuna, hakuna dhambi yeyote inaweza ikakuganda angalia hii hapa moja nisome mstari wa tano tena mpaka wa saba sasa anasema na hii ndiyo habari tulioisikia kwake na kuhihubiri kwenu ya kwamba mungu ni nuru wala giza lolote hamna ndani yake tukisema ya kwamba twashirikiana naye tena tukienenda gizani twasema uongo wala hatuifanyi iliyo kweli bali tukienenda nuruni kama yeye alivyo katika nuru tuashirikiana sisi kwa sisi na damu yake yesu mwana wake yatusafisha dhambi yote sasa ngoja nikupe picha kidogo kuna watu walikuwa wanaitwa nostic inaandikwa gnostic, inaandi G-N-O-S-T-I-C. ili kundi jipya huwe linakuja kwa sura mpya mpya walikuwa wanaamini na ndo wana hata wakisoma nini kuna kitu kinaitwa imani ya nikea kama mewao kusikia imani ya nikea ilitengenezwa kwa ajili ya kupambana na hili kundi sasa ili kundi walikuwa wanasema hivi kwamba kristo hakuja katika mwili na kwamba wanasema roho haiwezi kufanya dhambi tuko sawa na kwa sababu hiyo mwili sio ishu kwa ho wanasema hatukuwahi kuwa na dhambi na kwa maana hiyo thiyo habari ya kusema kwamba yesu alikufa msalabani kama sadaka kama mwanakondo wa mungu wanaikataa hiyo habari maanaake wanasema mwili huu hauna faida hauna matunda hauna lolote mbele za mungu ni sifuri kwamba kwa wa katika wawatmaati wo hawa watu wakawa wanakataa kukubali kwamba wao ni wenye dhambi na nanwanamwhitaji yesu kristo ili dhambi zao ziondolewe io u ndie a uliwenu yesu akasema anazosisitiza ubinadamu wa yesu kuonyesha kwamba alikuja katika mwili kwamba mwana wa mungu alikuja katika mwili yesu akasema mimi ni nuru ya ulimwengu aniaminie mimi hata kaa gizani hata kwenda gizani bali atakuwa na nuru ya uzima wa efeso t5n paulo anatuambia kwamba zamani tulikuwa giza lakini sasa tumekuwa nuru na kwa maana eyo tumekuwa mwana wa nuru kwa sababu ya kumwamini nani yesu kwa hiyo kama namwamini yesu nimezaliwa mara ya pili nimezaliwa mara ya pili kwa mbegu isiyoharibika neno la mungu hata milele maanake ni kwamba mimi hivi ni nuru necha yangu asili yangu ni light asili yangu ni nuru na kwa kuwa mungu ni nuru na hakuna giza lolote na mimi hivi ni nuru basi hakuna giza lolote na kwa kuwa niko ndani ya mungu ambaye ni nuru na mimi ni nuru tunauwezo wa kuwa na s na uwezo wa kuwa na ushirika na mungu kwoo nuru na nuru vinakutana kwao ndomwaana mstari wa sita anasema tukisema ya kwamba twashirikiana naye tena tukienenda gizani twasema uongo wala tuifanye kweli kao watu wote ambao hawana yesu kristo wanaenenda gizani bali tukienenda nuruni kwa maana ya kwamba ukiwa na yesu kristo umezaliwa mara ya pili kama yeye alivyo katika nuru tuashirikiana sisi kwa sisi na damu yake yesu mwanawake yatusafisha dhambi yote kwao wewe ambaye umemwamini yesu kristo umempokea kuwa bwana wa maisha yako damu ya yesu kristo inakusafisha masaya iaman na mzee yohana anataja habari ya damu hapa kwa sababu kumbuka hawa hawaosti walikuwa hawakubali kwamba kristo amekuja katika mwili na kwa maanao hawakubaliani na habari ya, ya damu ndo ndomana yanaileta nasema nononono dhambi inaondolewa kwa damu k kama unamwamini yesu kristo wewe ni nuru unaushirika na mungu ambaye ni nuru unaushirika na mpendwa mwingine ambaye ni nuru damu ya yesu kristo inakusafisha dhambi zako masaa ina manne na ndmana anasema tukisema kwamba hatuna dhambi wala, wala, wala, wala tumhitaji yesu kwa sababu si hatuna dhambi tukisema kwamba hatuna dhambi twajidanganya wenyewe wala kweli haimo ndani mwetu na yesu kristo nini ndiye kweli kwa hio anasema ukisema hivyo maanaake huna kweli ndani mwako na tunafahamu watu wote waliozalewa mara ya pili wana kweli ndani mwao ambaye ni nani yesu kristo t anawaambia sasa mkiziungama dhambi zenu ama tukiziungama dhambi zetu yeye ni mwaminifu na wahaki hata atuondolee dhambi zetu na kutusafisha na udhalimu wote ko hichi kichokuwa kinazungumzwa pawa nazungumza na watu ambao walikuwa wanakataa kwamba kristo amekuja katika mwili watu ambao wanakataa kumwamini yesu kuwa ni mwana wa mungu kwamba ndiye kristo walikuwa wanakataa ndio ambao walikuwa wanazungumzishwa pa lakini kwa sisi tuliowana maanaake ni kwamba mstari wa tano na wa saba unatuhusu kwamba mungu ni nuru na sisi ni nuru tuko ndani ya mungu ambaye ni nuru wala ndani mwake hakuna giza lolote na kwa mana tunapokuwa kwenye feloship masaa ishirii na manne damu ya yesu kristo inatusafisha na dhambi yote sio baadhi dhambi yote ko huna uchafu wa aina yoyote umetakaswa milele umesafishwa milele ndio maana huwezi ukakaa ndani ya mungu ukiwa na dhambi dhambi ni giza my friend saa swali ni moja tu unakubaliana na kile ambacho mungu amesema ama ukubaliani na nacho hilo ndo swali mungu amesema wewe ulipomwamini yesu kristo umekuwa nuru sio giza tena w umekuwa mwana wa nuru na sasa hivi uko ndani ya mungu ambaye ni nuru ambaye ndani mwake hakuna giza lolote hivi sahiviunachotakia kuonyesha nini unatakiwa uanze kuonyesha tunda la roho Ujene, tunda, tu, no, tunda la nuruuoneshe tunda la nuru5 waefeso mlango hivi kwa maana zamani zamani sio sasa hivi zamani mlikuwa giza bali sasa mmekuwa nuru katika bwana enendeni kama watoto wa nuru kwa kuwa tunda la nuru ni katika wema wote na haki na kweli mkihakiki ni nini impendezayo bwana kwo tunda la nuru ni nini anasema wema haki na kweli wema haki na kweli Hmm? kwa lugha ya kingreza msariatisa nasema hivi kinanasani nasmahiv for the fruit of the spirityuif okay. sii goods atocsh anasema hivi na hata anasema hivi for the fruit of the light consist in all goodness and and truth good news bible catholic edition anasema, for it is nmaitheih thabis ah o kinihteo a rich of every kind of goodness, and truth kwao anasema nuru inaleta mavuno o ammajiangali bibliabarnjema anavyosema anasema maana matokeo ya mwanga ni wema kamili uadilifu uadilifuama wa haki na kweli kwa kwaio maanake nini ninapokaa katika nikianza kujitambua ninapomwamini yesu kristo ambaye ni nuru nnakuwa mwana wa nuru ninapoanza kuenenda katika nuru manake naanza kuzingatia tunda la nuru nini tunda la nuru ni wema haki na kweli haki ni zawadi unayoipata kutoka kwa mungu kwa sababu ya kumwamini yesu kristo kweli ni yesu kristo mwenyewe mimi ndio njia kweli na uzima mtu aji kwa baba asipokiwa kwa njia ya mimi lakini uwema wa mungu ukisoma warumi mbili nne uwema wa mungu watuvuta tupate kutubu kwa hio manake ni kwamba ninapokuwa mwana wa nuru nikaanza kuenenda katika nuru na nuru ni kristo kwaiyo nikaanza kumfuatisha kristo jinsi ambavyo anaishi agalia nani anavyosema tende kwenye wakorinto wa wa kwanza waorinto wakwanza, wakwanza. mlanzn alafu nanzamal wa kwanza paulo anasema hivi mnifuate mimi kama mimi ninavyomfuata kristo mnifuate mimi kama mimi ninavyomfuata kristo na tafsiri ya neno ameweka vizuri anasema igeni mfano wangu kama unavyowiga mfano wa kristo ko mimi nawewe kwa kuwa yesu kristo ndiye nuru na si tulivyomwamini tumekuwa nuru tunatakiwa tumwige kristo tuangalie lifstle yake tuangalie namna ambavyo alikuwa anaishi na tukianza kufuatisha namna ambavyo walikuwa wanaishi then matunda tunda la nuru tunda la nuru nuu sababu tunaenenda katika nuru itaanza kuonekana nini wema haki na kweli kuata kufundisha nitakuwa naletea watu kweli nitaanza kuonyesha watu haki inaopatikana kwa imani kwa yesu kristo baada ya kuonyesha haki inaopatikana kwa juhudi binafsi katika torati nitaanza kuwaeleza watu wema wa mungu na upendo wa mungu jinsi ulivo mkuu baadala ya kuwambia watu kwamba mungu ana asiri anapumua moto nataakuchinja watu anataka damu si mazungumzo yangu yatabadilika kwa sabaugani tunda la nuru litakuwa linadhihirika katika maisha yangu tunda la nur nnini wema haki na kweli kama ungependa kushienye lo tunda habari njema naamini yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka niwe mwenye haki ili niwe mwenye haki nii kwa kinwa changu uwawakaribisha katia maisayanussaw rafiki nakupa ongera naukaribisha katika familia ya mungu tuandikie tujulishe mahali ulipo tunakabidhi mkononi mwaro mtakatifu ambako ni salama tukutane hapo kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana kwa majina naitwa iveti gadi niliwahi kuwa na changamoto ya uzazi hadi madaktari wakasema kwamba siwezi kuzaa tena lakini nilipogundua uwezo wa mungu uliyo ndani mwangu kwamba ninaweza kuumba nikaanza kubadilisha usemi nikawa najisemea asubuhi mchana na jioni mimi ni mama wa watoto wengi na kweli leo hii mimi ni mama wa watoto wengi kupitia kitabu hiki utajifunza mambo mengi ni jisi gani utumiye maneno yako kubadilisha mazingira yako ili upate lile tunda ambalo unataka kuliwona utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya ndoa yako utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya uzao wako karibu sana ujipatie nakala yako ni shilingi elfu ish tu lakini ninakuhakishia rafiki huto juta watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao ma kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavyozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu <tune> anasema kua ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie m ama tupigie simu namba au 76 a67789nitarudia au 76 522 au 7895242 pia usiache kumfolo mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusabskribe katika youtube channel ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi