vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi uokovu ni zawadi kutoka kwa mungu na kila zawadi inayotoka kwa mungu ni kamili haina upungufu haina dosari haina kasoro ya aina yoyote isipokuwa mwanadamu ambaye amepokea uokovu alipewa agizo abadilishe namna anavyofikiri warumi 1uina bilmbili na kwa bahati mbaya watu wengi wakakataa ndio maana bwana yesu akasisitiza nendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi wangu kazi ya mwanafunzi nini ni kujifunza ili aweze kubadilisha kufikiri kwake wote pale ulipo rafiki katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu inaitwa huruma gadi kwamba kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile fkmmweza kunanamaa nngin u kukl ho hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri nakufikii vizuri ni na kufikiri, na kufikiri kama kristo na uweze kufikiri kama kristo kwa wa kristo na wa kristo wa wa na anasikiliza mwanafunziwaist mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na na kweli na kwa maana hiyo basi ningekushauri kama kuna zawadi nzuri unaweza ukampatia mpendwa mwenzio ni kwa kuhakikisha kwamba umemsogezea ya kipindi hichi ama linki ya hili kwa wale kwenye telegram kwamba kwamba umepelekea watu watano ni zawadi yako kubalisha maisha mtu mwingine kabla mwaka huu afudishoi walau watu Kumi, ni niuwe limewafikishia linki eh, kwa maana hiyo kwamba waweze kusikiliza somo hili la imani eh, waweze kuona uhusiano kati ya imani na maombi kitu ambacho naamini ni cha muhimu sana sana sana nami na najua utafanya hivyo uh, Uh, nakwawale walio kwenye redio waamasishi eze kusikiliza vipindi vipindiwtpakta mtandao wakiam wanafanyakazi km kuna gupu naitwa mwanafunzi wakristo unaweza ukatuma ue baada basi napenda kutoa han aati wnu kwa kwa ya kristo hapo kuwasambazia linki wale la telegram redio ni siri yako vile tofauti mengine yko okuaukiskl kuftl afuniho kama kristo, na wala pia namshukuru mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao unafanya maombi kwa ajili ya kuwasikilizaji wa vipinde vya neema na kweli kwa ajili ya kuangumia pamoja na timu yangu pia mwisho namshukuru mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao umefanya maamuzi ya kuwa pati wa vipindi vya neema na kweli na unachangia garama za kupeleka kwa njia ya redio ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa zingatia rafiki kwamba pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu kwa maana wale wanaomwendea mungu lazima waamini kuwa yuko na kwamba huwapa thawabu wale wamthafutao kwa bidii na tena neno linasema mwenye haki ataishi kwa imani kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya maanaake ni kwamba utaamini vibaya ukifikiri vizuri maanake ni kwamba utaamini vizuri ko shetani akitaka kufanya uwe mateka wake atahakikisha anatengeneza mazingira ya yawewe kufikiri vibaya maanake anajua ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukiamini vibaya utakuwa mateka wake kwa hiyo ndio maana vipindi vya neema na kweli vinakuja kila siku ili vikusaidia wee uweze kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo naili uz ufirika na kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza mafundisho ya yani neema na kweli baada ya kusema hayo tunaendelea na somo letu ambalo tumeanza jipya tumeanza hapo jana somo letu nilaitwa umefanana na kristo na jana nilianza kwa kuweka msingi na leo nafikiria pia tuweke msingi mwingine tukazie ili tukianza kuchapa hili maneno tukianza kugonga hii kweli basi uweze kuipokea vizuri uweze kuelewa tunatokea katika kona gani tunatokea katika engo gani na jana hapo tulianza kuangalia waefeso mlango wa nn waefeso mlango wa nne mstari wa 17b tukasoma mpaka ule mstari wa 2h1 anasema basi nasema neno hili waefeso 1 basi nasema neno hili tena nashuhudia katika bwana tangu sasa msienende kama mataifa waenendavyo na nikakwambia mataifa ni watu wasiomjua mungu ni watu ambao hawajampokea kristo watu ambao hawajaokoka watu ambao hawajazaliwa mara ya pili anasema basi nasema neno hili tena nashuhudia katika bwana tangu sasa msienende kama mataifa waenendavyo katika nini ubatili wa nia zao ama fikira zao ama ambao akili zao zimetiwa giza nao wametengwa na uzima wa mungu kwa sababu ya ujinga uliomo ndani yao kwa sababu ya ugumu wa mioyo yao kwayo anasema mioyo yao ni migumu na ugumu wa moyo unasababisha ujinga uendelee kukaa ndani ya mtu na anasema huu ujinga ukiendelea kukaa ndani ya mtu unasababisha huyu mtu atengwe na uzima wa mungu na anapokuwa ametengwa na uzima wa mungu maana yake nini inasababisha akili yake iwe katika giza na akili yake ikiwa katika giza maanaake ni kwamba kufikiri kwake kunakuwa batili kunakuwa hakuna matunda ndio maana utaona watu wengi kama nilivyokuwa tunazungumza jana watu wengi wameokoka wamezaliwa mara ya pili kumbuka uokovu ni zawadi kutoka kwa mungu na kila zawadi inayotoka kwa mungu ni kamili haina upungufu haina dosari haina kasoro ya aina yoyote isipokuwa mwanadamu ambaye amepokea uokovu alipewa agizo abadilishe namna anavyofikiri warumi kumi na mbili mbili na kwa bahati mbaya watu wengi wakakataa ndio maana bwana yesu akasisitiza nendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi wangu kazi ya mwanafunzi nini ni kujifunza ili aweze kubadilisha fikir kwake sasa kwa bahati mbaya sana wakristo wengi wamezaliwa mara ya pili alafu hawajafundishwa kubadilisha namna ambavyo wanafikiri walichofundishwa wamefundishwa mafundisho ambayo yanawafanya waendelee kufikiri vile vilevile okay. ntafafanua labda niseme kitu hichi ili tuweze kuelewana mwanzo kabla rafiki ya mimi na wewe kuzaliwa maana yake ni kwamba tulikuwa tumefanana na adamu tulipozaliwa mara ya pili tukavua utu wa kale ambao tuliupata kutoka kwa adamu tukavaa utu mpya ambao tumeupata kutoka kwa kristo kwa hiyo tunasema hivi watu wote ambao hawajazaliwa mara ya pili watu wote ambao hawajaokoka watu wote ambao hawajampokea yesu kristo kuwa bwana na mwokozi wa maisha yao wanafanana na adamu ndoo maana wanaitwa bin adamu ndoo maana wanaitwa wanadamu na watu wote waliozaliwa mara ya pili watu ambao wamempokea kristo watu ambao wameokoka hawa wanafanana na kristo ndio maana wanaitwa wakristo rafiki kwao una kundi moja ni binadamu wanadamu una kundi lingine ni mkristo mkristo nani mkristo ni mfuasi wa kristo na kristo ni mwana nani mwana wa mungu kwao automatikali mkristo ambaye ni mfuasi wa kristo naye anakuwa ni mwana wa mungu ndio maana unapoomba unasema baba katika jina la yesu kristo kwa sababu mungu amekuwa baba yako kwao mkristo ni mwana wa mungu kwaho una makundi mawili hapa duniani una kundi la kwanza ambao ni wana wa adamu una kundi la pili ambao ni wana wa mungu ambao nd tunaita wakristo sasa shida ni kwamba watu waliokuwa wakristo wamekataa kubadilisha namna ambavyo wanafikiri bado wanaendelea kufikiri kama adamu na kwa sababu hiyo ndio maana hatakusoma kwenye barua ya paulo anavyozungumza na wakorintho anawashangaa anasema ninyi sikuweza kuzungumza na ninyi kama watu wazima nimezungumza nnini kamawatu wenye tabia ya mwilini nimezungumza na ninyi kama binadamu sikuweza kuzungumza na ninyi kama wana wa mungu kama miungu vile enyelea <laughs> nachokizungumza na mafundisho mengi yaliyoko katika kanisa badala ya kuwasaidia watu wafikiri kama kristo yanaendelea kuwafanya watu wafikiri kama adamu tunakwenda sawasawa rafiki sasa lengo la mafundisho haya ama somo hili ambalo tunaenda nalo tunataka tukusaidie wewe uliokoka wewe uliyezaliwa mara ya pili mmoja ujitambue ili ufikiri kama kristo ukifikiri kama kristo utapata matokeo kama ya kristo lakini ukifikiri kama adamu utapata matokeo ya adamu adamu alikuwa nini adamu bibilia inatuonyesha kabisa kwamba ni muwasi somo arumi a sara 12 adamu ndio alileta mauti kwao adamu ni muwasi adamu ni mwenye dhambi adamu ndio alileta mauti na kwa maana hiyo ukifikiri kama adamu siku zote utajiona kuwa wewe ni mwasi mbele za mungu utajiona kuwa wewe ni mwenye dhambi mbele za mungu na utapenda kufa zaidi kuliko kuishi kwao akitokea mtu anakufundisha habari ya uzima utapingana naye kwa nguvu zako zote ukitetea kufa kwa nini kwa sababu unafikiri bado kamaadamu na ndio maana ukisikiliza maubiri espechali watu wanapoenda kuzikwa watumishi wengi wanavyozungumza <laughs> wanazungumza kwakitokea kwa, kwa sababu wanafikiri kama kamaadamu ndomaana wanasema siku za mwanadamu aliyozaliwa na mwanamke ni chacha na na wanatoka kwenye biblia lakini hawajui kwamba hilo linazungumzia mtu ambaye anafanana na adamu mtu ambaye amezaliwa mara ya pili ambaye amezaliwa na ambaye ni mkristo ambaye ni mwana wa mungu biblia inasema kwamba ametoka juu kama kristo alivyotoka juu na kwa maana yayo amezaliwa mara ya pili kwa neno na kwa roho hajazaliwa na mwanamke skwaio si. usipojua haya mambo utakuwa umevurugikiwa na ndio ndiomaana watu akienda kwenye misiba wananda kufa wanaandana kufa nasema mmoja wetu atafuata pa. utafuata we, mi sifuati <laughs> kwa sababu gani nafikiri kama kristo kwao nakuja tunataka tukuonyeshe ili na nawee ufikiri kama kristo tunaena a rafiki kwo ntarujia karaaad kwa nawafeso n kwamba kuna makundi mawili hapa duniani una kundi la kwanza ambao wanafikiri kama adamu hawa ni watu wote waliozaliwa na mwanamke hawa wanafanana na adamu so kwo kundi la kwanza wanafanana na adamu hawa ni watu wote waliozaliwa na mwanamke alafu na kundi la pili ambao wanafanana na kristo hawa ni watu wote waliozaliwa mara ya pili wamezaliwa kwa neno na kwa roho tutaviona hivyo vitu mbele nakupa tu kaba ni kwa hiyo tunaenda sawa nitarudia tena tuna makundi mawili makubwa hapa duniani kundi la kwanza ni watu waliozaliwa watu wote waliozaliwa na mwanamke maana yake ni kwamba wanafanana na, na adamu na watu wote waliozaliwa mara ya pili kwa maana kwa neno na kwa roho ambao wamemkiri yesu kristo kwa bwana na makozi wa maisha yao wanafanana na kristo kwao watu wote wanaofanana na adamu wanaitwa binadamu watu wote wanaofanana na kristo wanaitwa wana wa mungu tunakwenda sawa na hii lugha utaiona sana oa ni, nikuonyeshe mahali nikupeleke mahali ukaione alafu tutarudi hapa tuende kwenye wakorino kwenye alenye wa wa wa pale wakorinto wa wakwanza mlango watatu mstari wa wakwanza wa wa haya mambo okay, ukiyajua yatakusaidia rafiki angalia wakorinto wa kwanza mlango watatu tutaanza usoma mstari wa kwanza angalia paulo anavyosema anasema lakini ndugu zangu mimi sikuweza kusema nanyi kama na watu wenye tabia ya rohoni kwaho maanake kwamba mtu anayefanana na kristo ni mtu mwenye tabia ya rohoni mtu anayefanana na adamu ni mtu mwenye tabia ya mwilini kwahio anasema lakini ndugu zangu mimi sikuweza kusema nanyi kama na watu wenye tabia ya rohoni bali kama na watu wenye tabia ya mwilini kwaokumbuka anayefanana na kristo ni mtu mwenye tabia ya rohoni anayefanana na adamu ni mtu mwenye tabia ya mwilini kwayo anasema hivi tarudia tena lakini ndugu zangu mimi sikuweza kusema nanyi kama na watu wenye tabia ya rohoni bali kama na watu wenye tabia ya mwilini kama na watoto wa changa katika kristo kao anasema watoto wachanga katika kristo maanake ni mnafikiri kama watu wa mwilini badala ya kufikiri kama watu wa rohoni na lengo la mafundisho haya yanaoitakaba umefanana na ya, ya kristo tunataka tukusaidie uanze kufikiri kama mtu wa rohoni usifikiri tena kama mtu wa mwilini kwao mbili anasema hivi naliwanywesha maziwa sikuwalisha chakula kwa kuwa mlikuwa hamjakiweza naam hata sasa hamkiwezi tatu anasema kwa maana hata sasa ninyi ni watu wa tabia ya mwilini kwa nini kwa sababu mnafikiri kamaadamu maana ikiwa kwenu kuna husuda na fitina je si watu wa tabia ya mwilini ninyi tena mnaenenda kwa jinsi ya kibinadamu kwao anasema kwamba ukienenda katika mwili unaenenda kama binadamu anasema maana hapo mtu mmoja asemapo mimi ni wa paulo na mwingine mimi ni wa apolo je ninyi si wanadamu kwa nini sa ninyi ni wana wa mungu lakini kufikiri kwenu na kuzungumza kwenu na kutenda kwenu mnatenda kama bin adamu kwa sababu gani ninyi baada ya kufikiri kama kristo ambaye mnamfanania baada ya kuzaliwa mara ya pili bado mnaendelea kufikiri kama adamu ambaye mlishatengwa naye na mafundisho mengi kwa bahati mbaya tulionayo sasa hivi katika kanisa badala ya kumfundisha mtu afikiri kama kristo bado yanaendelea kumfundisha mtu aendelee kufikiri kama adamu na ndio maana nikakwambia jana tutaleta kweli ambazo zitakinzana na akili yako kumbuka tulimalizia kwa kuona kwamba kuna mafundisho a ina mbili kuna mafundisho ya kibinadamu ambayo ni mapokeo anasema ni elimu ya bure inayosababisha tukuama teka ambayo ni madanganyo matupu ambayo sio kwa jinsi ya kristo khedha utapata mafundisho ya kristo ili ufikiri kama kristo ama utaendelea kupata mafundisho ya adamu yanaokufanya endelea kufikiri kama adamu kwahio kuna tofauti ya mtumishi akiwa anazungumza na mtu kama mtu amezaliwa mara ya pili unatakiwa uzungumze nae kama mtu aliyefanana na kristo kama unazungumza na mtu ambae hajazaliwa mara ya pili unatakiwa uzungumze na mtu anayemfanania adamu haya ni makundi mawili tofauti kabisa unavyozungumza na mtu ambae ni mkristo aliyezaliwa mara ya pili amba nafanania kristo ni tofauti na unavozungumza na mtu ambaye hajazaliwa mara ya pili ambaye, ambaye, ambaye bado ni binadamu wa kawaida haya ni makundi mawili anayemfanania adamu utazungumza utazungumzanaye tofauti na anayemfanania kristo na kwa bahati mbaya watumishi asilimia 9999 ya watumishi hawajalijua hili bado kwa hiyo wanazungumza na wakristo waliozaliwa mara ya pili kana kwamba bado wanafanana na adamu pamoja na kwamba bibilia inaweka wazi kabisa kwamba wamefanana na kristo sasa baada ya kusema turudi kwenye afeso n najua utangulizi vitu vingi sio mbaya oh, kunisikiliza mbayande sasa niseme kitu kingine kingine tuko niseme kitu kitu kama utaona ni kigumu usitukane usizime redio usikimbie usitoe kwenye mtandao <laughs> endelea kusikiliza baada ya kunisikiliza mara mbili mara tatu utaweza kuelewa nazungumza nini, nini mwanzo inakuwa ngumu watu kunielewa mbi maa tau aa utuzaiiwanzgtuiaoisaaaau aowanafikiika maadamu maisha yao yote wamefundishwa then natokea hurumagadi anazungumza na kufundisha watu wafikiri kama kristo kwayo inaleta mgongano inaleta shoti kwenye akili sa tunarudi kwenye waefeso 417 anasema basi nasema neno hili tena nashuhudia katika bwana tangu sasa msienende kama mataifa waenendavyo katika ubatili wa fikra zao ambao akili zao zimetiwa giza nao wamefarikishwa ama wametengwa na uzima wa mungu kwa sababu ya ujinga uliomo ndani yao kwa sababu ya ugumwa mioyo yao kumbuka adamu pale bustani ya eden alipokula matunda ama tunda la mti wa ujuzi wa mema na mabaya alitengwa na uzima wa mungu usisahau hilo rafiki ndio maana warumi 12 nasema kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na dhambi hiyo ikasababisha mauti kwa watu wote kwaho anasema nikifikiri kama mtu ambaye anamfanania adamu nikifikiri kama mtu ambaye hajaokoka hajazaliwa mara ya pili inasababisha mimi nitengwe na uzima wa mungu Inas, kwa nini kwa sababu moyo wangu utakuwa mgumu na moyo mgumu utasababisha ujinga ukae ndani mwangu na huu ujinga utanitenga na uhai ama uzima wa mungu asikia nikusomee kwenye bibilia ya habari njema sikia bibilia ya habari njema anavyosema mstari wa 17b na wa 18 utaipenda bibilia ya habari njema sasa kamkao neno ni, gumu kidogo lakini tutazungumza hivyo hivyo angalia anavosema enye bibia ya abari njema anasema hivi basi kwa jina la bwana nawaonyeni msiishi tena kama watu wasiomjua mungu kwa ho anazungumza na watu walioukoka watu waliozaliwa mara ya pili anasema kwa jina la bwana na waonyeni msiishi tena kama watu wasiomjua mungu ambao fikra zao zimekuwa upuuzi mtupu anasema na akili zao zimo jizani wako mbali na uhai wa mungu kwa sababu ya upumbavu ulio ndani yao na ukaidi wao mm-hmm. maneno makali kabisa haya ntarudia kuisoma tena kumbuka paulo hapa anazungumza na waefeso waefeso hawo wamezaliwa mara ya pili kwaiyo anawapa onyo anasema msiendelee kufikiri kama adamu kwa nini kwa sababu mmezaliwa mara ya pili wa kale aupo saaskiliza anasema hivi basi kwa jina la bwana nawaonyeni msiishi tena kama watu wasiomjua mungu ambao fikra zao zimekuwa upuuzi mtupu na akili zao zimo gizani wako mbali na uhai wa mungu kwa sababu ya upumbavu ulio ndani yao na ukaidi wao bibilia ya anasema hivi hivyo nawaambia hivi nami nasisitiza katika bwana kwamba msiishi tena kama watu kama watu wa mataifa waishivyo katika ubatili wa mawazo yao watu hao akili zao zimetiwa giza na wametengwa mbali na uzima wa mungu kwa sababu ya ujinga wao kutokana na ugumu wa mioyo yao kwa hiyo ukiwa na moyo mgumu maanaake nini ukianza kusikia fundisho linakosoa kile ambacho umekiamini kwa miaka mingi ambacho ulikuwa unaona ni kweli kumbe ni uongo ndeni unakasirika unazima redio kwenye grupu una lefti unaondoka alafu unaanza kutukana unaanza kusambaza maneno ya uongo unaanza kusema yule ni mtumishi wa kuzimu yule mtu ni f yule mtu ni Shetan ni yule mdo ddddni kwa sababu ya ugumu wam na ukifanya hivyo rafiki ngoja nikuonyeshe mungu anasema nini kuhusu mtu anayefanya namna hiyo tende kwenye warumi nane no warumi mlango wa kwanza warumi mlango wa kwanza mstari wa n warumi mlango wa kwanza mstari wa n anasema anasema hivi na kama walivyokataa kuwa na mungu katika fahamu zao mungu aliwaacha wafuate akili zao zisizofaa wafanye asiowapasa kwa anasema ukikataa kuwa na mungu katika ufahamu wako ukikataa kuwa na maarifa maanake ni kwamba mungu anakuacha sasa wewe uendelee kufuata akili zako na kwa mano utadanganywa utakuwa mateka na hutakaa upate matokeo sasa tunachokisema nini nachokisema ni kitu kwenye waefeso 21 tumonatumembimsariwa 1 anasema ishirini mmefundishwa katika kristo mstari wa 1 anasema kweli iko katika yesu kwa hiyo tutakapojifunza kuanzia kesho tunaanza kuangalia sasa chochote ambacho bwana yesu hakufanya wala hakuagiza tufanye tutakitupa nje ntarudia tena tutaanza kupita kwenye neno chochote ambacho bwana yesu hakufanya wala hakufundisha ama kutuagiza tukifanye na kuna binadamu wanatufundisha na kutuambia tukifanye tutakikataa kwa nini kumbuka yesu sio tu kwamba alikuwa ni mwanadamu kwa asilimia mia 1 lakini pia ni mungu kwa asilimia miamoj na yeye ndo mwalimu wetu wa kwanza na tumeagizwa tuwafanye watu wote wawe wa wanafunzi wa kristo sio wanafunzi wa musa sio wanafunzi wa yohana mbatizaji sio wanafunzi wa mafarisayo wala masadukayo wala waandishi wa sheria wanafunzi wa kristo ko kama kristo mwalimu wetu mkuu hakufundisha na mitume nao hawakufundisha kama yesu kristo mwalimu wetu mkuu hakufanya na mitume nao hawakufanya ko chochote tutakacholetewa ambacho hakufanya wala kufundisha tunatakiwa tukikatae kwa nini kwa sababu hiyo sio kweli tumeshaambiwa kweli iko katika yesu tunakuenda sawasawa rafiki lazima tuelewane katika hilo na ndio maana bado nitakucene angalia mafundisho ambayo umejifunza angalia jinsi ambavyo umeamini kwa miaka mingi je una matokeo ambayo unaweza ukakaa ukasema yes nafsi yako ikaridhika ukasema y yeah. hichi ndicho nacho kinafanania wee umeumbwa katika sura na mfano wa mungu inakuaja umeumbwa katika sura na mfano wa mungu mazingira yako na maisha yako yanafanania kazi za ibilisi zaidi kuliko kufanania kazi za mungu inawezekanaje magonjwa yamepiga kambi kwako umaskini umepiga kambi kwako usiku mapepo yanakunyonga ndo za kwako un, yaani una matatizo ujawahi kuonani yani kila kitu unachokamata nachokamata ummwagiwa upupu alafu unasema umeokoka umezaliwa mara ya pili s usiwe yu yesu Make, yesu anasema mimi ndio njia kweli na uzima kwaio ukitaka kuijua kweli ya mungu mungu anakuwazia nini ama ananiwazia mimi ni mwa, mimi nini natakiwa ni mwangalia yesu kristo je yesu kristo alivokuwapaduniani tuliwahi kusoma mahali popote yesu alikuwa anaumwa hapana kwao kama yesu alikuwa haumwi maanake mawazo ya mungu juu yangu ni kwamba hataki mimi ni umwe uliwahi kuona kwamba yesu ameenda kukopa mahali hapana kwaiyo mungu hataki nikakope sio kwamba ni dhambi unaweza ukakopa kwa sababu akufuata akili zako lakini ukifuata mfumo wa ufalme wa mungu utakaukope lakini je uliwahi kusikia yesu ssa ameingiwa na pepo ktunamtoa yesu mapepo sau amepeto na yoan nafukuza mapepo kwayes hapanajawaikuwezekana kwa na wao nawe hawezi kupata uliwai kusikia yesu amepata ajali akiwapaduniai hajawai kupata kao na haitakiw kupat kwahio sasa kama hujui na humjui yesu na huelewi alifundisha nini na kwa maana hiyo utawezaji wkufikirikama kwa maana nikasema tunaweka msingi kwo tutanyang'anyana mapokeo ya kutosha tutarekebisha vitu vya kutosha kwa sababu watu wengi walichonacho ni mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu ambayo ni elimu ya bure ambao ni madanganyo matupu ambayo yanasababisha hatu kuwa mateka leo hii kuna watu hawawezi kwenda mahali kwenye kipochi chake kufungua ana chumvi ana fruto ana mafuta ana sabuni ana kitambaa ulichobakiza tu ni kuweka mtishamba humo ndani <laughs> kwa nini imani yako imeondoka kwa yesu ghafula iko katika vitu una tofauti gani na mtu anayetembea na irizi yote ni kwa sababu hujajitambua ni kwa sababu hujajua kuwa unafanana na kristo na waliokufundisha wamekufundisha kana kwamba unafanana na adamu hali wewe unafanana na nani na kristo kwao kataa kufananishwa na adamu kubali kufananishwa na kristo na ili huweze kufanana na kristo lazima uzaliwe mara ya Pili. na ili uweze kuzaliwa mara ya pili lazima umpokeeaoz wa maisha yako na ili uweze kufanya hivyo fanya maombi yafuatayo kutoa katika vilindi vyamoyo wako amoyo mt akupata hai atkupata oos a i yesu kriso ni mwanao alikufa msalabani ili aziondoe dhambi zangu zote kisha akafufua ili mimi niwe mwenye hai aiainwa canu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki kama umefanya maombi mafupi na kukaribisha katika familia ya mungu ninakabidhi mkononi roho mtakatifu ambako ni salama tuandikie tujulishe mahali ulipo tuweze kuwasilana nawe tukusaidie tuombe na nawewe uweze kusimama imara basi mpaka hapo kesho jina langu naitwa hurumagadi na yesu ni kristo na bwana kwa majina naitwa iveti gadi niliwahi kuwa na changamoto ya uzazi hadi madaktari wakasema kwamba siwezi kuzaa tena lakini nilipogundua uwezo wa mungu uliyo ndani mwangu kwamba ninaweza kuumba nikaanza kubadilisha usemi nikawa najisemea asubuhi mchana na jioni mimi ni mama wa watoto wengi na kweli leo hii mimi ni mama wa watoto wengi kupitia kitabu hiki utajifunza mambo mengi nijisi gani utumiye maneno yako kubadilisha mazingira yako ili upate lile tunda ambalo unataka kuliwona utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya ndoa yako utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya uzao wako karibu sana ujipatiye nakala yako ni shilingi elfu ishilini tu lakini ninakuhakishia rafiki huto juta watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana na neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavyozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie messj ama tupigie simu namba 762 au 67 22 au 78922 nitarudia 7652 u 67 t5 242 au 789 5242 pia usiache kumfolo mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu huru magadi pamoja na kusubskribe katika youtube chaneli ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi