vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi kwaho tunaona mwanzo 15 mungu anaingia agana na ma abrahamu anasemama kwa niaba ya taifa la israeli kwenye kutoka mlango wa 2 tukisema hasa ule mstari wa st hadi mstari wa ngati wa, wa, wa 8 wana wa israeli wanakuja mlima sinai wanalithibitisha lile agano kupitia ni kupitia damu ya ng'ombe na kondoo na mafahali tuko sawasawa sawa rafiki mpaka na hili agano tulilolisoma hapa ndo linaitwa hajra ni kama hajra mtumwa mwanamke mjakazi ambaye anazaa kwa utumwa ndo hili agano inalozungumziwa hapa ntaka ulione hilo popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako ili uweze kukua, na kufika katika cheo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo mwenye haki anatakiwa kuishi kwa imani na pasipo imani hawezekani kumpendeza mungu hivyo basi ni maksudi na lengo la vipindi vya nema na kweli au mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya nema na kweli kujenga imani yako wewe ili mwenendo wako wa kila siku uwe ni mwenendo wenye kumpendeza mungu kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo hio maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri iliuwezkufi kmrist hnabud kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza mafundisho mwanafunzw rist anskufatimafundishoya risto uptvpdvyend na, na, na uchambuzi wa kitabu cha wagalatia wagalatia kumbuka paulo eh, mtunzi mwandishi wa imnio hivi kwamba mtunzi ama mwasisi wa vitabu vyote katika bibilia ni roho mtakatifu lakini alikuwa na masekretari tofauti tofauti kwao paulo ni sekretari mmojawapo aliotumika katika kuandika kitabu cha wagalatia na alikuwa anaelezea mambo kadha wa kadha kuona taka tuendele tuiangalie hiyo leo tutaendelea kuchambua tunataka tutofautishe kati ya maagano mawili agano la kale na agano jipya watu wengi sana awaelewi hili lakini kabla sijaendelea nikukumbushe tu kwamba kama uh, ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya yad basi unaweza kwenda kwenye YouTube channel yetu uh, ukaandika tu mwalimu ndio jina la laala lakini pia kubonyeza kengele na utakapoangalia video yote tafadhali like pamoja na kushare kwa kufanya hivyo unakuwa umeshiriki katika kueneza injili Uh, kama ungependa pia kupata mafundisho ya kwa njia sauti basi tunapatikana katika google podcast katika apple podcast na katika spotify na tunapatikana kwa jina hilo hilo la mwalimu rumagadi ukiingia pale subscribe utakuta haya mafundisho yanaendelea na mafundisho ya nyuma baada ya kusema hayo basi ni toe shukrani za pekee kwako kwa wewe ambae umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya neema kila siku lakini pia ukihamasisha wengine pamoja na kuwafundisha lakini pia nikushukuru na wewe pia ambae umekuwa ukifanya maombi ya kwa ya kwangu mimi, kwa ajili ya vya yangu kwaajiliya npiayanmyaochokendlaa mwisho nitoe shukrani kwako kwa wewe ambae umeamua kwa upendo wa dhati upendo usioua na uafik wa vipindi vyaaakweli kuaikisha kamba kweli ya kristo yakristo inaeneanakuamba na na kweli na kwamba kila mwezi umeamua kutoa na kuchangia gharama za injili kwa ya redio asante sana kwa maamuzi yako asante kwa kuwezesha watu kuguswa na kufunguliwa asanakuwezesha munguupata utukufu asante kwakutembea katia roho ya ukarimu kama nawew unanisikiliza na nahaujafanya na maamuzi basi basiyaawa vipindi vya neemana kweli na kukaribisha naweza ukafanya mabliabwanayesu naye akakuambia ndio basi karibu utembee katika roho ya ukarimu baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee nasomo letu tuko katika galatia mlango wa nne kwao nitasoma mstari wa kwanza hadi wa saba alafu nitaruka eh, nitakwenda ule mstari wa ishmoj kwao tuanze kwanza wagalatia 4n moj hadi saba anasaa lakini nasema ya kuwa mrithi wakati wote awapo mtoto hana tofauti na mtumwa ingawa ni bwana wayote bali yu chini ya mawakili na watunzaji hata wakati uliokwisha kuamriwa na baba kadhalika na sisi tulipokuwa watoto tulikuwa tukitumikishwa na kawaida za kwanza za dunia hata ulipoadia utimilifu wa wakati mungu alimtuma mwanawe ambaye amezaliwa na mwanamke amezaliwa chini ya sheria kusudi awakomboe hao waliokuwa chini ya sheria ili sisi tupate kupokea hali ya kuwa wana kwa kuwa ninyi mmekuwa wana wa mungu alimtuma roho wa mwanawe mioyoni mwetu aliae abaani baba kama ni hivyo wewe si mtumwa tena bali uu mwana na kama u mwana basi uu mrithi wa mungu wa sasa niambieni ninyi mnaotaka kuwa chini ya sheria je hamuisikii sheria kwao paulo bado anapambana na wagalatia ambao walikuwa wameanza katika roho waanza kukamilishwa katika mwili kwa lugha nyingine kukamilishwa katika sheria anasema niambieni ninyi mnaotaka kuwa chini ya sheria je hamsikii sheria b kwa maana imeandikwa ya kuwa abrahamu alikuwa na wana wawili mmoja kwa mjakazi na mmoja kwa muungwana lakini yule wa mjakazi alizaliwa kwa mwili yule wa muungwana kwa ahadi mambo haya husema kwa mfano kwa maana hawa ndio kama maagano mawili moja kutoka mlima sinai lizaalo kwa utumwa ambalo ni hajiri maana hajiri ni kama mlima sinai ulioko arabuni umelingana na yerusalemu wa sasa mashariki ya kati hapo kwa kuwa anatumika pamoja na watoto bali yerusalemu wa juu ni muungwana naye ndiye mama yetu sisi hasa kuna vitu hapo nataka tuvichambue tuanze kuviangalia kwao kaa mkao t taratibu anasema niambieni ninyi mnaotaka kuwa chini ya sheria je hamuisikii sheria kwa maana imeandikwa ya kuwa abraham alikuwa na wana wawili mmoja kwa mjakazi na mmoja kwa muungwana tunafahamu anazungumzia nini anazungumzia kitabu cha mwanzo anasema lakini yule wa mjakazi alizaliwa kwa mwili yule wa muungwana kwa ahadi sawa Alafa, anasema aasma kumbuka una hajira alafu una sara kwo anasema mtoto wa hajira alizaliwa kwa mwili wa mjakazi na mtoto wa muungwana kwa maana ya sara alizaliwa kwa ahadi hilo okay. anasema ahadicam mambo haya husemwa kwa mfano kwa maana hawa ndio kama maagano mawili moja kutoka mlima sinai lizala kwa utumwa ambalo ni hajiri okay. anasema ni mfano hajira ama hajiri ama hajira na sara ni mifano wa maagano mawili sasa maagano gani ambayo anazungumzwa hpakuna si, maagano ambayo anazungumzwa hapa maagano anaozungumzwa hapa rafiki ni agano la mwanzo kumina tano ambalo mungu aliingia na abrahamu kwa niaba ya taifa la israeli na agano la mwanzo kumina saba ambalo mungu aliingia na abrahamu kwa niaba ya kristo tunakwenda sawasawa ndio maagano anaozungumziwa hapa sasa agano ambalo mungu aliingia na abraham katika mwanzo 15 lilikuja kuthibitishwa kwa kinga nasema kuwad na wana wa israel pale mlima sinai ukisoma kwenye kutoka mlango wa 24 okay. labda tusiiharakishe ttuangalie tene kwenye mwanzo mlango wa kumi na tano manaki gene nikiwambia najua hamta kwenda kusoma mwanzo kumi na tano mstari wa kwanza anasema hivi baada ya mambo hayo neno la bwana likamjia abraham katika njozi likinena usiogope abraham mimi ni ngao yako na thababu yako kubwa sana abraham akasema akasemaee bwana mungu utanipa nini nami naenda zangu hali sina mtoto na atakayemiliki nyumba yangu ni huyu eliezeri mdameski abraham akasema tazama hukunipa uzao na mtu aliyezaliwa nyumbani mwangu ndiye mrithi wangu msari wa nne nalo neno la bwana likamjia likinena huyu hata kurithi bali atayetoka Viuno vyako ndiye kumbuka ndi wakati huo ni mtu mzee mtu mzima ana miaka hapa imeshaongezeka alienda misri amerudi na hana mtoto anataka kumfanya wa nyumbani kwake ana mtotoanataumfanya mfanyakai neno la bwana lik, e, likamjia likinena huyu hata kurithi bali atakaeto katika viuno vyako ndiye ndi atakaekuia akamleta nje yani mungu akamleta nje abraham akasema tazama sasa mbinguni kazi hesabu nyota kama ukiweza kuzihesabu akamwambia ndivyo utakavyokuwa uzao wako akamwambia bwana naye aka, so akamwamini bwana mstawa s akamwamini bwana naye akamwhesabia jambo hilo kuwa haki kwao unapomwamini mungu unapata haki ndio maana tunasema haki inapatikana kwa imani mstari wa saba kisha akamwambia mimi ni bwana niliyekuleta kutoka uru wa wakaldayo nikupe nchi hii ili uirithi sasa skia oja ya abraham mstari wan akasema ee hey, bwana mungu nipateje kujua ya kwamba nitarithi akamwambia unipatie ndama wa miaka mitatu na mbuzi mke wa miaka mitatu na kondoo mume wa miaka mitatu na ua na mwananjiwa akampatia hao wote akawapasua vipande viwili akekakaweka kila, kila kipande kuelekea mwenzake ila ndege hakuwapasua hata tai walipotua juu ya mzoga abrahamu akawafukuza na jua lilipokuwa likichwa usingizi mzito ulimshika abraham hofu ya giza kuu ikamwangukia na hili ndio agana kumbuka baadaye linakuja kuleta torati 1tt bwana akamwambia abraham ujue hakika ya kwamba uzao wako utakuwa mgeni katika nchi isiyo yake watawatumikia watu wale nao watateswa muda wa miaka minne miaka miann kui na nn hata na taifa lile watakao watumikia nitawahukumu baadaye watatoka na mali mengi lakini wewe utakwenda kwa baba zako kwa amani utazikwa katika uzee mwema kumi na sita na kizazi cha nne kitarudi hapa maana haujatimia uovu wa wamori bado ikawajua lilipokuchwa likawagiza tazama tanuru ya moshi na mwenge unaowaka ulipita kati ya vile vipande vya nyama siku ile bwana akafanya agano na abram akasema uzao wako nimewapa nchi hii kutoka mto wa misri mpaka huu mto mkubwa wa mto frati kwao anasema aganowameingia abraham amesemama kwa niaba ya taifa la israel sawa eh? sasa ili agano tuende kwenye kutoka kutoa mlango wa miaka mingi baadaye srae anakuja kuthibitisha ili agano kwa hiyo nataka nisome msari nitasoma mstarkutoka shrn ni mstare wa kwanza hadi ule wa nane kutoka ishirinn mstare wa kwanza hadi ule wa nane anasema kisha bwana akamwambia musa kweeni wewe na haruni na nadabu na biu na watu sabini na wazee wa israeli mkamfikirie bwana mkasujudie kwa mbali na musa peke yake ndiye atakayekaribia karibu na bwana lakini hao hawatakaribia karibu wala hao watu hawatakwea pamoja naye musa akaenda akawaambia watu maneno ya bwana na hukumu zake zote watu wote wakajibu kwa sauti moja wakasema maneno yote aliyoyanena bwana tutayafanya kiburi kama vile ambavyo kiburi ma kutunza maagizo <tunza> yote I know she doesn't. Mm -hmm. basi musa akayaandika maneno yote ya bwana akaondoka asubuhi na mapema akajenga madhabau chini ya mlima na nguzo kumi na mbili kwa hesabu ya kabila kumi na mbili za israeli akapeleka vijana wa wana wa, wa, wa israel waliotoa sadaka za kuteketezwa wakamchinjia bwana sadaka za amani za ng'ombe sita musa akatoa nusu ya ile damu akaicia katika mabakuli na nusu ya ile damu akanyunyizia juu ya madhabau saba kisha akakitoa kitabu cha agano mstari wa saba huo kisha akakitoa kitabu cha agano akakisoma masikioni mwa watu wakasema hayo yote aliyo yanena bwana tutayatenda nasi tutatii musa akaetoa ile damu akanyunyizia watu akasema hii ndiyo damu ya agano alilolifanya bwana pamoja nanye katika maneno haya yote kwa hio tunaona mwanzo kumi na tano mungu anaingia agano na a abrahamu anasababa kwa niaba ya taifa la israeli kwenye kutoka mlango wa shina 4 tukisema hasa ule mstari wa sita hadi mstari wa ngapi wa nane wa, wa, wa, wa wana wa israel wanakujja mlima sinai wanalithibitisha lile agano kupitia ni kupitia damu ya ngombe na kondoo na mafahali tuko rafiki mpaka hapa. hilo ni agano la kwanza sasaampztende kwenye azmwanzo ki nasaba na ili agano tulilolisoma hapa ndo linaitwa hajira ni kama hajira mtumwa mwanamke mjakazi ambaye anazaa kwa utumwa ndio ile agano ulione hilo imetumika damu ya ng'ombe na mbuzi ndo twende kwenye, kwenye mwanzo kumi nasaba tutaanza mstari wa kwanza halafu tutasoma mpaka ule mstari wa saba wanzo 7 msad abraham alipokuwa mtu wa miaka 9 na kenda bwana akamtokea abraham akamwambia mimi ni mungu mwenyezi uende mbele yangu ukawe mkamilifu 2 nami nitafanya agano langu kati ya mimi na wewe nami nitakuzidisha sana sana abraham akaanguka kifudifudi mungu akamwambia akasema mimi agano langu nimefanya nawe nawe utakuwa baba wa mataifa mengi ka hili ndo agano ambalo sisi watu wa mataifa tunaingia kupitia hilo an wala jina lako hutaitwa tena a lakini jina lako utaitwa aham sasa nafahamu jina ni kwenye bibilia limeandikwa ibrahim lakini tafsiri sai litakiw abraham kwa sababu am ndo jina lake kabla baada ya kuingia agano na mungu jina la abram linaunganishwa na jina la mungu yehova ama yahwe yehovamayahw kao unapata napata unavofanya maana yake ni jina la mungu ha, maana hata ukicheka unacheka ha, ha, ha, ha. ukipiga miao unamtaja mungu muda wote tuko sawasawa rafiki kai anasema mstari wa tano wala jina lako hutaitwa tena abrahm lakini jina lako utaitwa abraham kwani nimekuweka uwe baba wa mataifa mengi st nitakufanya uwe na uzao mwingi sana nami nitakufanya kuwa mataifa na wafalme watatoka kwako nami nitakufanya uwe mataifa na wafalme watatoka kwako mstari wa saba agano langu nitalifanya imara kati ya mimi na wewe na uzao wako baada yako na vizazi vyao kuwa agano la milele kwamba nitakuwa mungu kwako na kwa uzao wako baada yako sasa kumbuka hili agano ni abrahamu anasimama kwa niaba ya kristo anasema nami nitakupa wewe na uzao wako baada yako nchi hii uliyoikaa ugenini nchi yote ya kuwa milki e, ya milele nami nitakuwa mungu wako t mungu akamwambia abraham nawe ulishike agano langu wewe na uzao wako kwa vizazi vyao baada yako hili ndilo agano langu utakalolishika kati ya mimi na wewe na uzao wako baada yako kila mwanamume wa kwenu atatahiriwa mtatairiwa nyama ya magovi yenu na jambo hilo litakuwa ishara ya agano kati ya mimi na ninyi kwahyo tunaona kwenye mwanzo kumi na tano walitumika wanyama nisikilize vizuri mwanzo kiata anatumika mbuzi akatumika kondoa akatumika kuku na njiwa alafu wana wais walivokuja kuthibitisha mlima sinai wakathibitisha kwa damu ya ng'ombe kwenye kutoka 4 kwenye mwanzo sb mungu anaingia agano na abrahamaamu akisemam Abraham kaniaba ya kristo damu nini? ni nini mwanadamu mwanadamu mwanadamu kutairiwa kwa damu ya ndio inamwagika hapa inayomwagikaa waau wanapotairiwa maanak ni kwamba damu inayomwagika ndio imekuwa sehemu ya ili agano. Shika Sasa tunaenda miaka kadhaa baadaye kwenye adaaaadanan matayo mlango wa 6 ntaanza msar wa 6 anasema hivi si, hii ni usiku wa mwisho bwana yesu anapata mlo wa mwisho na wanafunzi wake kabla ya kwenda msalabani msar wa 6 nao walipokuwa wakila yesu alitoa mkate akabariki akaumega akawapa wanafunzi wake akasema twaeni mle huu ndio mwili wangu akakitwa kikombe akashukuru akawapa akisema nyweni nyote katika hiki Shina nane. kwa maana hii ndiyo damu yangu ya agano imwagikayo kwa ajili ya wengi kwa ondoleo la dhambi kwaho tunaona agano ambalo mungu aliingia na abrahamu na abrahamu akatunza agano kwa kutairiwa na wanaume wote wa nyumbani kwake bwana yesu anakuja kulithibitisha kwa kumwaga damu yake mwenyewe na hili agano la mwanzo kmina saba ndio agano ambalo linatuhusu sisi watu wa mataifa sio agano la mwanzo kinatano sasa kumbuka kwenye mwanzo kuiatano alivyoingia abrahamu na wana wa Israel, amini, abrahamu alivyosa kwa niaba ya yaisrael wakati waisrael wanakuja kulithibitisha katika kutoka 2h4 mungu aliwapaaliwapatunakendasawasawa rafik aliwapainaelewekamaelewekokuoneshekit Kumbuka ilikuwa ni mlima sinai twende kwenye kumbukumbu la, kumbukumbu la kwa sinaikumi <laughs> Ta a tatu mstari wa tisa mpaka wa kumi na tatu kumbukumbu la torati nne tisa hadi kumi na tatu anasema lakini jihadhari nafsi yako musa wana naambeanaasrael wa ukailinde roho yako nafsi yako kwa bidii usije ukayasahau mambo yale ulioyaona ya kwa, kwa macho yako yakaondoka moyoni mwako siku zote za maisha yako bali uwajulishe watoto wako na watoto wa watoto wako Kumi. siku ile uliosimama mbele za bwana wako huko horebu bwana aliponiambia nikusanyieni watu hawa nami nitawasikizisha maneno yangu sheria sheriatra ile ili wajifunze kunicha mimi siku zote watakazoishi duniani wakapate na kuwafundisha watoto wao mkakaribia mkasimama chini ya ule mlima mlima ukawaka moto mpaka kati ya mbinguni kwa giza na mawingu na giza kuu b bwana akasema nanyi kutoka kati ya moto mkasikia sauti ya maneno lakini hamkumwona umbo lolote ila sauti tu Kumenatato akawahubiri agano lake akawahubiri agano lake akawaubii agno akawahubiri agano lake, aka lake, aka lake alilowaamuru kulitenda yaani zile amri ki akaziandika juu ya mbao mbili za mawe akawahubiri akawahubiri agano lake, aka aka lake alilowaamuru Eh, kulitenda yaani zile amri kumi akaziandika juu ya mbao mbili za mawe sasa sioni kitu gani kigumu hapo anasema amri kumi zimeandikwa juu ya mbao mbili za mawe na hizi amri kumi ndio agano la mungu ambao aliwapa wana wa israeli pale mlima sinai nataka izame vizuri hiyo na hii ilikuwa ni kwa wana wa israeli sio kwa ajili ya wachaga sio kwa ajili ya waarusha wanyakyusa e, wafyomi wa, wa, wa wasonjo e, wairaki wasandawe wa wala kwa ajili ya, ya ya ya wangoni ama ya wafipa wahehe hapana ilikuwa ni kwa ajili ya waisraeli walipewa hili yagano nakumbuka ili yagano mungu aliingia na abrahamu wanyama wakatumika mbuzi ng'ombe na kuku na njiwa walivyokuja kuthibitisha hapa mlima sinai wakatumia damu ya ng'ombe ndo agano ili maana tunalita agano la kale agano la kale kwao amri kumi ni agano la kale hatuzungumzii mpangilio wa vitabu hapa laba tutaangalia kesho zaidi kwao nitarudia tena kusoma mstari wa kumi na mbili na wa kumi na tatu bwana akasema nanyi kutoka kati ya moto mkasikia sauti ya maneno lakini hamkuona e, umbo lolote sauti tu akawahubiri agano lake alilowaamuru kulitenda kwao hili agano ni la kutenda sio lakuamini ili agano agano la kale ni kwa ajili ya kutenda siokuamini amri kumi ni kwa ajili ya kutenda sio kuziamini kwao hamna imani hapo hap nonasema torati haikuja kwa imani kwao anasema akawahubiri agano lake alilowaamuru kulitenda yaani zile amri kumi akaziandika juu ya mbao mbili za mawe nakumbuka kufuatana na wa wakorinto wa pili t7 hizi amri kumi zilizoandikwa katika mbao za mawe zinaitwa huduma ya mauti katika wakorinto wa pili 3 9 inaitwa huduma ya adhabu ndo maana siku torati ilipotolewa walikufa watu elfu tatu siku roo mtakatifu walipokuja walipata uzima wa milele watu elfu tatu kwa hiyo turudi saa kwenye matayo tena ishia sita kwa kumalizia matayo ish 6 mstari wa ishia 6ta na dhani unaanza kupatapata kitu nao walipokuwa wakila yesu alitoa mkate akaubariki akaumega akawapa wanafunzi wake akasema twaeni mle huu ndio mwili wangu akakitoa kikombe akashukuru akawapa akisema nyweni nyote katika hiki kwa maana hii ndiyo damu yangu ya agano imwagikayo kwa ajili ya wengi kwa ondoleo la dhambi anasema hii ndiyo damu yangu ya agano imwagikayo kwa ajili ya wengi kwa ondoleo la dhambi kwa hiyo watu nambari moja wanaotakiwa kushiriki i dhambi kwa sababu inaondoa dhambi dhambilakini mwalimu nimelikoroga njo shiriki meza bwana amini kwamba unapokula na kunywa mwili unapokula mwili wa yesu kristo na kuinywa damu ya yesu kristo damu ya yesu kristo inaondoa dhambi na kwa kupigwa kwake ulipona kwao unakula ili upone ili uwe mzima ukiamini ayo mambo mawili unakuwa umeshiriki kwa halali ila ukishiriki ukajiona kwamba kwa kwa, maombi ya rehema ni mtakatifu kwama kaambmai a unakunywa laana yako mwenyewe maisha kumpokea kwa bua, yako fanya maombi yafuatayo utaingia katika familia ya mungu Seba, mungu sema nimesikia habari njema naamini yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani aondoe dhambi esuisokuawaf onde a zauot sh fufua mwenye haki nakii kwa kinywa changu yakuwa yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na okozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu mungu umefanya maombe mafupi ninakukaribisha katika familia ya mungu. tujulishe ulipo kufurahi pamoja na, na roho mtakatifu ambako ni salama siku mpaka siku ile ya bwana samaa hapo tumefika mwisho tukutane kesho tena muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana kwa majina naitwa iveti gadi niliwahi kuwa na changamoto ya uzazi hadi madaktari wakasema kwamba siwezi kuzaa tena lakini nilipogundua uwezo wa mungu ulio ndani mwangu kwamba ninaweza kuumba nikaanza kubadilisha usemi nikawa najisemea asubuhi mchana na jioni mimi ni mama wa watoto wengi na kweli leo hii mimi ni mama wa watoto wengi kupitia kitabu hiki utajifunza mambo mengi ni jisi gani utumiye maneno yako kubadilisha mazingira yako ili upate lile tunda ambalo unataka kuliwona utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya ndoa yako utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya uzao wako karibu sana ujipatie nakala yako ni shilingi elfu ishilini tu lakini ninakuhakishia rafiki huto juta wekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie msj ama tupigie simu namba au 7667789 nitarudia 6 522 au 7895242 pia usiache kumfolo mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusabskribe katika youtube channel ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi