vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi kama yesu kristo ni bwana na mwokozi wa maisha yako unawajibika kuhakikisha kwamba unaeneza na kusambaza kweli ya kristo waambie watu wafundishe kile ambacho umejifunza lakini pia waeleze umetoa ayo mafundisho wapi huo ndio uungwana ukifanya namna hiyo utaona jinsi ambavyo mungu atakuinua lakini kama unaficha unaminya ili uonekane kwamba wewe ndio mwenye kipanga basi na unachemsha utakaa ufike mbali katika safari yako ya kiroho kumbuka unaweza ukakitunza tu kile ambacho unawashirikisha wengine ppote pale ulipo ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi na ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kwa njia ya roho wake kumbuka tu vipindi vya neema na kweli vinakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu vikiwa vina lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimlifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo bibilia inatueleza wazi kabisa katika warumi moj 1sb kwamba mwenye haki ataishi kwa imani lakini pia katika wahibrania 1most tunaambiwa kwamba pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu hivyo ni lengo basi na makusudi ya vipindi vya neema na kweli kujenga imani yako na kukuimarisha ili mwenendo wako wa kila siku huwe ni mwenendo unaompendeza mungu rafiki kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kama ungependa kupata mafundisho haya pia kwa njia mbadala zaidi ya kwamba nasa kwenye redio lakini ungependa kupata kwa njia ya video pia basi tuna chanel katika youtube inayopatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi naenda pale subsribe lakini pia usisahauku bonyeza kengele ili uweze kupata alat ama notification kila posti mpya itakapokuwa ikiwekwa utakapo kuangalia video yyote basi usiache kulike pamoja na kushare kwa kufanya hivyo unakuwa umeshiriki katika kusambaza injili kumbuka kwenye youtbe mafundisho ni mengi kila mtu anazungumza la kwake lakini si wengi wanaozungumza mafundisho ya kristo ko kila unapoangalia unaposbsb lakini pia ukaangalia pamoja na ku, uka like na kushare basi unakuwa umesaidia kusambaza kweli ya kristo pasipo ya kufungua mdomo kwa kidole chako tu unakuwa umesambaza kweli ya kristo kama ungependa pia kupata mafundisho ya kwa njia sauti basi unaweza ukapata katika uh, uh, podcast zetu tuko katika podcast, tuko katika apple podcast na katika Spotify. nako pia tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma ukiingia usisahau usisaau lakini utakaposikiliza fundisho lolote basi ussaa ku pamoja na kushare uh, tu kwamba mafundisho kwa njia sauti mb zake ni ndogo sana m zimepungua mwanzo tunarushakwa tariban1 asa tunaushaaaonawezan ukanasimu yakisasa laini aa nausumbuatafutarafizaowawili watatu wa aaaunua bandoule bando, mbay meweka wenye simu yake aafdsoauaandsho ya ya ya aaaatuma ashea mka kwa kwanaopatmafndshowatu wengizadi aaa kwa yote hayo tunafanya ili kuhakikisha kwamba kweli ya kristo inaweza kufikia wewe kwa njia nyepesi kabisa baada ya kusema hayo basi nitoe shukrani za dhati kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na na na ukifuatilia mafundisho na kweli na ukishirikisha wengine wengine ukiwafundisha kile ambacho umejifunza jambo kidogo wengi mnanisikiliza naumekua ukifatilia mafundiso akeli aukikupanaaania a ama kwenye eh, podcast zetu nikuomb kitu kimoja kuwa na we na upendo wengine kweli kama mafundisho haya lisha ya yanakujenga kujenga na kuimarisha je huoni kwamba una wajibu wa kuwafikia wengine m kama vile ambavyo mungu alinifundisha mimi kupitia roho wake alafu nayo mimi na familia yangu tu nikasema hii ni kwa ajili yangu tu isingekua ya vizuri lakini nayafundisha nakuja kwenye mitandao ya kijamii nakuja kwenye redio kuna wengine mnasikiliza na kufuatilia mafundisho hatutakaa tuonane hata siku moja sitakaa hata nijue kama mpo lakini tunachofanya ni pendo la kristo linatosukuma kuakikisha kwamba tunaachilia mafundisho kwa watu wengi zaidi sasa kuna wengine mnasikiliza alafu mmeminya e, amtaki kuwaalika wengine wala kuwaambia wengine mnapopata mafundisho kila siku toka kwenye feloshi unakuja na ufuno mpya hacha hiyo kitu Yes, nenda na ufunuo mpya kwenye lakini pia waambie na wenzio ili wasikilize na wao waweze kujua zaidi ili, ili weze kusambaa kumbuka kama utakuwa unasikiliza kweli hii aa inakubariki inakufurahisha inakujenga inakuimarisha alafu, ina ina ina ina alafu upate shauku ya kushirikisha wengine ama unazuia kushirikisha wengine kwa sababu ya maslahi yako binafsi ili kila siku kutokeza suutokezaonekanonaufunu mpya kumbuka hiyo ni roho mbaya sio roho nzuri ko nikutie mmoyo we jua uko na mwingine pia ingeweza kumsaidia kwao mimi nawee tunawajibika kama utaki kufanya kwa sababu rumagari amekwambia basi fanya kwa sababu bwana yesu alikuagiza hivyo alitupa agizwa akasema tuende tukahubiri injili kwa kila kiumbe na tukafanye mataifa yote kuwa wanafunzi kwa maana hiyo kama yesu kristo ni bwana na mokozi wa maisha yako unawajibika kuhakikisha kwamba unaeneza na kusambaza kweli ya kristo waambie watu wafundishe kile ambacho umejifunza lakini pia waeleze umetoa ayo mafundisho wapi huo ndio uungwana ukifanya namna hiyo utaona jinsi ambavyo mungu atakuinua lakini kama unaficha unaminya ili uonekane kwamba wewe ndio mwenye basi nakwambia unachemsha utakaa ufike mbali katika safari yako ya kiroho kumbuka unaweza ukakitunza tu kile ambacho unawashirikisha wengine baada ya kusema hayo nishukuru pia kwako wewe amba umekuwa ukifanya maombi asante sana nimekuwa nikikutana na watu pia wananiambia mwalimu nafanya maombi mimi na familia yangu tunafanya maombi kwaajili ya kako wewe kwa ajili ya vipindi kwaajili ya wasikilizaji kwao endelea kwao na mimi nasema asante sana kwa wote ambao mnafanya maombi kwa ajili ya kwangu mimi na timu yangu pamoja na wasikilizaji wote wa vipindi vya ndeema na kweli mungu aendelee kuwamiminia mafuta mabichi na mwisho nitoe shukrani kwa wale wote ambao wamefanya maamuzi ya kuwa yakua wa vipindi vya neema na kweli kwamba kila mwezi wanatoa sadaka yao ya upendo kuakikisha kwamba injili ya yesu kristo injili ya kristo inasonga mbele ongera sana kwa maamuzi hayo hakika umethibitisha jinsi ambavyo unatembea katika roho ya ukarimu na wala uh, hauko katika roho ya uchoyo kwanini umeishinda roho ya uchoyo kwa kuwa mkarimu mkarimu kwa nani? mkarimu kwa bwana yesu kristo na mkarimu kwa watu ambao yesu kristo aliwapenda hata akawafiang kusema hayo basi nataka tuendele na somo letu kumbuka tuko tunachambua wagalatia mlango ule wanne na tumeshaangalia vitu kadhaa o moja kwa moja kwamoja nataatunde enye ule mart alafu tutasoma mambo kufanua ufanuanasema niambieni ninyi mnaotaka kuwa chini ya sheria je hamuisikii sheria kwa maana imeandikwa ya kuwa abrahamu alikuwa wa na wana wawili mmoja wa mjakazi na mmoja kwa muungwana lakini yule wa mjakazi alizaliwa kwa mwili yule wa muungwana kwa roho kwa ahadi wamjakazi tunafahamu ni hajra na wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa muungwana muungana uafamu ni sara anazungumziwa nazungumziwa nama mtoto wa waaa ni wamwili amba tunafahamu ni Ishmael, ama ismaili na mtoto wa sara tunafahamu amba ni Isaka. namas Isaka ni wa ahadi lakini a amezaliwa katika mwili kumbuka mwiliumbuka alisema kwamba mwili haufai kitu nd anasema mambo haya usemwa kwa maana kwa hawa ndio kama maagano mawili moja kutoka mlima sinai lizalo kwa utumwa utumwaba hajiri maana hajiri ni kama mlima sinai ulioko arabuni umelingana na yerusalemu wa sasa kwa kuwa anatumika pamoja na watoto bali yerusalemu wa juu ni muungwana naye ndiye mama yetu sisi kwa hiyo kipindi kilichopita nijaribu kukuchambulia nikakuonyesha habari ya maagano mawili kwamba tunavyozungumza agano la kale na agano jipya maanaake ni kwamba niweke ni, ni msitizo hatuzungumzii mpangilio wa vitabu katika bibilia nelew ilasautugmaama hatuo atika gano la kale tu katia gano jipya wanadhania kwamba tunazungumzia mpangilio wa vtabu ukiomttabu vmepangliwa katia mfumo wa gan lakl an yftn tau tb wo tuna vtabu vil vyakwanza ambao vinapatikana tau9 vinapatikana atika agano la kale na vingine ishia saba vinapatikana katika agano jipya sasa ukianza kitabu cha mwanzo alafu ukaenda mpaka malaki ndo tunaambiwa ni agano la kale na kwa maana ya mpangilio katika bibilia na kuanzia kitabu cha matayo mpaka kitabu cha ufunuo tunaambiwa ni agano jipya kwa hiyo tunavyozungumza suala la agano la kale na agano jipya hatuzungumzii mpangilio wa vitabu katika bibilia tunazungumzia maagano husika kumbuka nilikuonyesha kuna maagano mawili kuna agano moja ambalo mungu aliingia na wana wa israeli pale mlima sinai na kuna agano lingine ambalo mungu ameingia na watu wote ikiwa ni pamoja na watu wa mataifa ambalo mungu aliingia na kristo ama kupitia damu ya kristo pale golgota kwa hiyo kuna hayo maagano mawili sasa niseme ni, ni, ni, ni, ni hivi kwa ho tunavyosema agano la kale tunazungumza maagano agano ambalo lilikuja kupitia musa wakapewa wana wa israeli na agano ambalo limekuja kupitia yesu kristo tukapewa ulimwengu mzima ka haya kwa hiyo agano la musa lilokuja kupitia musa tunaliita agano la kale agano la lilokuja kupitia yesu kristo tunaliita agano jipya agano lilopatikana kwa damu ya yesu kristo tunaliita agano jipya agano lilopatikana kupitia musa ambao likuwa ni kupitia damu ya mbuzi kondoo na ng'ombe tunaita agano la kale tuko sawa na nadhani nadhaniuwe mwenyewe tu unaweza ukapiga hesabu za haakaa kma timamu unapenda agano lipi agano lilothibitishwa na damu ya yesu kristo ama agano ganmbayo limethibitishwa na, na, na, na, na damu ya beberu <laughs> damu ya ngombe damu ya kondoo agano lipi ni bora zaidi sasa kuna mchezo wa watu wanang'ang'ania agano la paulo anaendelea wanaaiaaana anaendee kutzaana niambieni ninyi mnaotaka kuwa chini ya sheria je sheria kwao tunavyozungumza agano la kale na tuelevyokumbuka kimsingi kabisa unaposoma bibilia yako agano jipya halianzi mpaka damu ya yesu kristo ilipomwagika na kwa manaeo unawezakusema kitabu cha matayo kuanzia mlango wa kwanza mpaka mlango wa6 bado, wa wa bado uko katika agano la kale kwa sababu damu ya yesu kristo inamwagika katika matayo unaweza ukasema kitabu cha marko ukaanza ule mlango wa kwanza mpaka ule mlango wa 1 bado uko katika agano la kale snanyelewa kumbuka agano jipya linaanza baada ya damu ya yesu kristo kumwagika ndio maana kama unanisikiliza pia utaona wanajaribu kuonyesha kwamba sisi ambao ni wakristo agano linalotuhusu ni agano jipya maana ukichukua bibilia yako ukasoma unapofika kwenye kitabu cha malaki kati ya kitabu cha malaki na kitabu cha matayo kuna karatasi imewekwa katikati pale na ile karatasi imeandikwa agano la bwana na mokozi wetu yesu kristo agano jipya la bwana na mokozi wetu yesu kristo na yeyote ambayo analitia jina la yesu kristo yeyote ambaye amempokea yesu kristo kama bwana na mokozi wa maisha yake agano linalomuhusu ni agano jipya sio agano la kale sasa tujikumbushe kidogo kwenye agano la kale lakaleesha kitu tuliona katika umbuumbu la rai hdkuptshauublra mlangoulewa tuian2 anasema hivi bwana akasema nanyi kutoka kati ya moto mkasikia sauti ya maneno lakini hamkuona umbo lolote sauti tu kumi na tatu akawahubiri agano lake alilowaamuru kulitenda yaani zile amri kumi akaziandika juu ya mbao mbili za mawe kwaio tunavyozungumzia agano la kale maanaake ni kwamba tunazungumzia kile ambacho kiliandikwa katika mbao mbili za mawe ambazo musa anasema kwamba ni agano la mungu ambalo aliingia na wana wa israel yaani zile amri kumi sasa kumbuka zilianza 1 zikaongezwa zikafika ami1 na bibilia iko wazi kabisa kwamba unatakiwa uzishike na kuzitenda na kuzitunza amri zote e. angalia nika ule nliulma akawaubiri agano lake alilowaamuru kulitenda kipindi kilichopita nilikwambia kwamba agano la kale ulikuwa unatakiwa kulitenda sio kuamini kuamini ni katika agano jipya agano la kale ulikuwa unatenda ili upate katika upat kti n jptu vitu viwili tofauti agano la kale unatenda ili kupata agano jipya unaamini ili kupokea vitu viwili tofauti kabisa na wakristo wengi wameshindwa kuelewa jambo hili kwao anasema hili ndilaganoambalo walipewa nakumbukawakorint wa p naendelea kusisitiza na kurudia ili iweze kuingia waorin anasema kwamba hizi eh, amri k zoandika katika mbili za mawe anaziita ni huduma ya mauti huyu roho mtakatifu ambaye ni mungu anaziita ni huduma ya mauti lakini mstari mstariule watorinto pia anaita ni huduma ya adhabu ko unahitaji uwe na changamoto ya kufikiri na changamoto ya akili kungangania kukaa chini ya kitu ambacho kinaua ndio maana paulo katika wagalatia mlango wa tatu anasema enyi wagalatia msio na akili nani amewaloga alafu kule mbele anal anasema kwamba mmekuwa wajinga namna hiyo ko unahitaji uwe hauna akili unahitaji uwe umelogwa na ue umekuwa mjinga ili kurudi kukaa chini ya kitu ambacho kinaua kitu ambacho kinakufanya uingie katika adhabu katika mtu, mtu mwenye akili timamu hawezi timamwezfanyanimana paulo anakuwa mkali kwa wagalatia Una, in fact unaona kwanza paulo anakuwa mkali kwa wagalatia kuliko hata kwa wakorinto kwa wakorinto ilikuwa ni kanisa limejaa vituko lilikuwa limejaa mambo ya yaovyo kabisa lakini lugha anayozungumza na wakorinto sio kali kama lugha ambayo anazungumza na wagalatia kwa sababu sababugani kwenye wagalatia wanajaribu kurudi kwenye sheria kwenye torati kwenye amri kumi kitu ambacho hawakiwezi sasa ubuka pia nilikuambia kwamba agano la kale mungu aliingia na abrahamu katika mwanzo 15 na abrahamu akasimama kwa niaba ya taifa la israeli na ilo agano likaja kuthibitishwa katika kutoka 24. na agano jipya ambalo ndo sisi tunasimama mungu aliingia na abraham na abrahm akasimama kwa niaba ya kristo na kristo akaja kulithibitisha ilo agano kwa kufa pale msalabani ambao napingia kwenye matay sasta isme kitu ambalo aliingia na taifa la israel hakutoa kwa ajili ytussisi watu wa mataifa alikutuhusu ngoja nikuonyeshe kitu kimoja misari kama miwili hvyfu taweza kunyelewa tuende kwenye kutoka 1 ti kutoka 1 na tisa ntaanza msari ule wa tatu tutaenda mpaka kwenye msari ule wa, wa sita kutoka kuina ti msari wa tatud wa sita anasema musa akapanda kwa mungu juu ya mlima na bwana akamwita toka mlima ule akisema utawaambia nyumba ya yakobo na kuwaarifu wana wa israeli maneno haya mmeona jinsi nilivyowatendea wamisri na jinsi nilivyowachukua ninyi juu ya mbawa za tai nikawaleta ninyi kwangu mimi sasa basi ikiwa mtaitii sauti yangu kweli kweli na kulishika agano langu kumbuka una toraati 4 13 na kulishika agano langu ambalo nini amri 1u ambao imeandikwa meandiko jya mbao mbili za mawe na kulishika agano langu hapo ndipo mtakapokuwa tunu kwangu kuliko makabila ya watu maana dunia yote pia ni mali yangu nanyi mtakuwa kwangu ufalme wa makuhani na taifa takatifu hayo ndio maneno takayowaambia wana wa israeli kwaho mungu anawambia musa kawaambie wana wa israeli nimewachagua wao kutoka katika makabila yote ya duniani nimechagua haya makabila kumi na mbili kutoka mataifa yote ya duniani nimechagua hili taifa la israeli ili kuingia nalo agano kwao agano langu ni mimi na taifa la israeli ni mimi na yayaobo na kwa maana hiyo kwa hio ka kuwachaguaaan ni kwamba alikuwa amesema hana uhusiano na mataifa mengine nataka mataifmengi hilo sasa tunapiga hatua kwenye kutoka tuone tun knye kuto ile agano pale m- m- kwenye mlima tuanz msa wa udatahuto anasema hivi basi musa akayaandika maneno yote ya bwana akaondoka asubuhi na mapema akajenga madhabahu juu ya mlima na nguzo kumi na mbili kwa maana a makabila ale kn ya israeli kwa hesabu ya kabila kumi na mbili, kumi na mbili za israeli akapeleka vijana wa wana wa israeli waliotoa sadaka za kuteketezwa wakamchinjia bwana sadaka za amani za ng'ombe musa akatwaa nusu ya ile damu akaitia katika mabakuli na nusu ya ile damu akain juu ya madhabahu Saba, kisha akakitoa kitabu cha agano akakisoma masikioni mwa watu wakasema hayo yote aliyo yanena bwana tutayatenda nasi tutatii tutayatenda nasi tutayatii kumbuka nilikwambia kwenye agano la kale unatenda ili kupata kwenye agano jipya unaamini ili kupokea mstari wa anasema musa akaitoa ile damu akainyunyizia watu akasema hii ndio damu ya agano alilolifanya bwana pamoja nanyi katika maneno haya yote sasa nikuulize wewe mchaga wewe mmeru wewe mwarusha mwiraki eh, wewe mngoni wewe, wewe msukuma mnyamwezi wewe mzanaki eh, wewe mngoni tanikuliza swali moja israel waliingia agano na mungu wakanyunyiziwa damu wakaambiwa hili ndio agano ambalo mungu ameingia ninyi mli, wapi mlifanya kitu mlifanya wapio kitu sasa angalia kwenye kwenye, kwenye zaburi anavyosema zaburi mlango wa zabur zaburi ya 47 msara wa 19 na wa anasema hivi humuhubiri yakobo neno lake na israeli amri zake na hukumu zake alafu yakobo kabila 1b za yakobo na israeli maanaake taifa la israeli anasema anasemaso <coughs> hakulitendea taifa lolote mambo kama hayo wala hukumu zake hawakuzijua haleluya kwao anasema hakuna taifa lingine lolote ambalo mungu aliwapa amri zake aliwapa sheria hakuna taifa lingine lolote ambalo mungu alikuwa ameingia nalo agano kwao agano la kale linahusu taifa kabila kumi na mbil za yakobo tu sasa mimi na wewe tunapokuja wachagasisi na waparesisi na wanyakyusa na wandengereko na wamakua tunapotia kiereere kwenda kuangaika na agano ambalo alituhusu pilipili usiohili alioko shambani nakuashia nini That's why the problem ndomaana kanisa liko confused. na tukisema hivi watu wanakuwa wakali na watu watae kuongozwa naro sasa ngoja nikuonyeshe angalia kwenye warumi nikakuonyeshe angaliadwenye warum uoneshe ituwarum mlangowatatu hm warumi mlango wa tatu alafu nitaanza mstari wa ngapi niangalia kaa wa kwa ajili ya kuokoa nianza mstari wa 1i 9 angalia kitu ambacho anasema anasema basi twajua ya kuwa mambo yote inenayo torati huyanena kwa hao walio chini ya torati ambao nani kabila kumi na mbili za israeli ama za yakobo ama taifa la israeli israel anasemabasi tajua yakuwa mambo yote ilinayo torati huyanena kwa hao walio chini ya torati ili kila kinywa kifumbwe na ulimwengu wote uwe chini ya hukumu ya mungu nikuelimishe kitu wewe ambaye unaangania torati sheria <gulitari> anasema torati kwanza inahusu hao walio chini ya torati na tumeshaona kwenye zaburi ya 17 na kutoka mlango a19 kwamba torati sheria ra sheriaa walipewa taifa la israeli tu kabila 12 za yakobo na wakathibitisha hilo agano katika kutoka 2 hilo ni la kwanza talijuanasemametolewa kwa ajili ya hao walioko chini ya torati alafu anasema hivi ili ili ili kila kinywa kifumbwe na ulimwengu wote uwe chini ya hukumu ya mungu kwa lugha nyingine anasema torati ilivyotolewa israeli ilisababisha watu wote ambao sio sehemu ya taifa la israeli kuingia katika hukumu ya mungu na ilitolewa ili kuhakikisha kwamba inafumba kinywa cha mwanadamu ili kusiwe na mwanadamu yeyote ambaye anaweza akajidai na kujisifu mbele za mungu kwamba ana uwezo wa kuwa na mwenendo ulio safi na mzuri na mkamilifu mbele za mungu na kwa maanayo akawa anastahili kupata haki mbele za mungu kwayo anasema ilitolewa kufumba kinywa kwa sababu gani ziko sheria mia sita kumi na tatu ambazo israeli hawakuweza kuzitunza na wakati huo huohuo kwa wao kupewa ile amri zile sheria ilisababisha watu wa mataifa watengwe na mungu na kwa maana hiyo watu wote wakawa wameingia kwenye hukumu kwao israel wameshindwa kutunza amri walizopewa kwao wanaingia kwenye hukumu na sisi ambao hatukupewa automatiali tumeingia kwenye hukumu kwa hiyo ulimwengu wote unakuwa umeingia kwenye hukumu ya mungu sijui kawa anaonyelewa ndio maana bwana yesu anavyokuja anachukua dhambi ya ulimwengu ili hukumu ya ulimwengu iende juu ya mwili wake ili aweze kuihukumu dhambi katika mwili wake sasa shida ni kwamba wakristo hawaelewi kilichofanyika infakti hata hawajui mchakato mzima wa uokovu ulivyo na kinachosikitisha saa nyingine na nazungumza kwa uzuni kabisa kuna wachungaji mnanisikiliza maaskofu mnanisikiliza mmeenda kwenye vyo vya theolojia mmesoma historia ya kanisa mmesoma swala zima la wokovu mnafahamu kabisa slo mmeisoma vizuri mkasoma o mkasoma masuala ya so mkasoma nini maoni mbalimbali mnafahamu ukweli kabisa lakini hamtaki kuwafundisha watu wenu ukweli jinsi ulivyo hamtaki kuwaeleza ukweli kwamba torati agano ambalo la kale lilikuwa ni kwa ajili ya taifa la israeli mnashindwa kuwaeleza watu wenu na kwa maneo mmeu wakondoo ambao wamechanganyikiwa wako onfuse kwa nini usijinyenyekeze usi, usi, usi mbele ya yesu kristo ukawaeleza ukweli ukawafundisha kwamba agano la kale alikuwa aliwausu wao ewe mchungaji unaenesikiliza ewe askofu unaenesikiliza ewe mtume na nabii ambaye umekwenda chuo cha bibilia ukafundishwa swala zima la uokovu ukafundishwa uhusiano wa mungu na mwanadamu kupitia maagano yale mawili kwa nini usiwaeleze watu wako ukweli kwamba katika agano la kale watu walikuwa wanaongozwa na, na amri kui torati sheria ambazo zikaongezeka zikafika mia s 13 katika agano jipya chini ya neema watu wanaongozwa na roho wa mungu watu wanaongozwa na roho wa mungu na kuwezeshwa kwa roho wa mungu kwa nini usiwaeleze watu wako ukweli wakaanza kutegemea nguvu za mungu kuishi maisha ya ukristo kuliko kutegemea juhudi zao mwenyewe kuishi maisha ya ukristo wakufuata agano la kale kitu ambacho hakiwezekani ndio maana bwana yesu akasema agano jipya asema kiriba kipya sharti mpya sasa tutaendelea kipindi muda umeisha lakini shatmvopyaasheeanema ilo kale mi silitaki nataka kuwa kwenye agano jipya hatua ya kwanza ni kumpokea yesu kristo kama bwana na fuataya, asema, wa maisha yako kufanya maombi yafuatayo atoe katika kumpokeayeukrist abwanamowa maishayao fanya mambi afuatayo atkat nimesikia habari njema naamini yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki na akiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana namokozi mponyaji msawishaji na mwwezeshaji wa maisha yangu asante kwa bana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera na ukabidhi mikononi mwaroho mtakatifu ambako ni salama tuandikie tujulishe mahali ulipo tuweze kufurahi na wewe mpaka hapo tumefika mwisho jina langu naitwa huruma gadi tukutane hapo kesho muda na wakati kama huu kumbuka yesu ni kristo na bwana kwa majina naitwa anaitwa gadi niliwahi kuwa na changamoto ya uzazi hadi madaktari wakasema kwamba siwezi kuzaa tena lakini nilipogundua uwezo wa mungu uliyo ndani mwangu kwamba ninaweza kuumba nikaanza kubadilisha usemi nikawa najisemea asubuhi mchana na jioni mimi ni mama wa watoto wengi na kweli leo hii mimi ni mama wa watoto wengi kupitia kitabu hiki utajifunza mambo mengi ni jinsi gani utumie maneno yako kubadilisha mazingira yako ili upate lile tunda ambalo unataka kuliona utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya ndoa yako utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya uzao wako karibu sana ujipatie na kala yako ni shilingi elfu ishirini tu lakini ninakuhakishia rafiki huto juta wekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie m ama tupigie simu namba 76au67789arudi76 au, 0 0 2 2, au 0 0 2 2, nitarudia 5242 au 789 5242 pia usiache kumfolo mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusubscribe katika youtube channel ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi