vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi torati toratiyakutolewa kwa sababu ya kuwafanya watu atakatifu ni kwa sababu wana waisaiamua kumwasi mungu kao mungu akaamua kuitoa hiyo kao anasema hii sheria hii torati amri na maagizo yake ilisababisha uadui kati ya mwanadamu na mungu lakini pia ikasababisha mfarakano kutengana kati ya watu wa mataifa na taifa la israeli na anasema uadui huo basi ukaondolewa kupitia mwili wa yesu kristo kupitia kifo chake pale msalabani uadui uliokuwepo kati ya sisi na mungu ukaondolewa pale msalabani This is good news itaji uwe kama mgalatia usiokuwa na akili uliologa ambaye ni mjinga kungangania kurudi kwenye kuwa adui na mungu kungangania kurudi kwenye kutengwa na mungu kungangania kurudi na kuanza kuona kwamba vile popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami jina langu naitwa huruma gadi na na kukaribisha ili uweze kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia siku iya leo kumbuka tu mafundisho ya neema mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unaejisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili kufikiri uwezokufii kamakristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia na kujifunza mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya video, basi unaweza kwenda kwenye youtube yetu inaopatikana kwa jina la mwalimu ukafika pale ukafikapale na utakapoangalia yoyote basi usiache kushare, wala kulike, Share, na unapofanya hivyo umeendelea na kuaofanyahiouendleakusambaza nakusogeza kelakrist kwakutumia kidole chako pia usisakubojza kengele li uwezkupatafso paowkwapndpupt kama ungependa pia kupata ya sauti katika Podcast, katika, Apple Podcast, na katika Nako pia tunapatikana kwa jina la gadi. ukifika mwalimuuruma utakaposikiliza fundisho lolote basi usiache kushare pamoja na kuliki kumbuka audio dio zake sahvi zimepungua ni ndogo sana ni99t unawezaao kwa wiki nzima unahitaji taba tu ili uweze kusikiliza mafundisho kwahio tunajaribu kupunguza gharama na kama livyosema kenye kipindi kilichopita kama inakuia vigumu kupata bando tafutabas rafiki zako wawili watatu wan mchange hela alafu mnanunua bando alafu mmoja akishaweka bando yale mafundisho alafu kwa njia kwanjia Bluetooth anawarushia na nini wengine kasikiliza wote lazima tutumie akili katika kuhakikisha kwamba tunakuwa na kujengeka katika kristo wakati tunabadilika mpaka hapo siku utakapofika utakuwa na uwezo wa kunua bando yako mwenyewe <coughs> baada ya kusema hayo nitoe shukrani <coughs> kwako wewe ambae umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vpindi vya neema na kweli asante kwa kuwashirikisha wengine asante kwa kuhamasisha wengine ili waweze kusikiliza lakini zaidi yayote pia nikushukuru kwa vile ambavyo umekwenda kuwashirikisha na kuwafundisha wengine kile ambacho mwenyewe umejifunza kumbuka endelea kuwaambia watu endelea kuwaelewesha kumbuka mafundisho ya kristo kupitia vya neema na kweli yako tofauti sana na jinsi ambavyo kanisa limezoea kufikiri ambavo anisa lmzoeuu kanisa kwa ujumla lakini anakubaliana asilimia mia kabisa na mafundisho ya yesu kristo pamoja na mitume kwa hio kabla ya kumpa mtu linki ama kum mtu ama kumunganisha hebu mwelimishe kwanza mwambie na kuunga ama nakutumia linki ya kuingia kwenye grupu uweze kujifunza lakini mafundisho haya yako tofauti sana mpe ushuhuda kuhusu kile ambacho mafundisho haya yamefanya katika maisha yako kwanza mweleze jinsi ilivokuwa changamoto mwanzo wakati unaanza kuyasikiliza jinsi ambavyo ulikuwa unaona kama vile ni magumu lakini baada ya kuelewa jinsi ambavyo yamekuwa ni baraka kwako ukifanya hivyo unakuwa umemwandaa vizuri huyu mtu ili atakapoingia mwanzo naye atakapoanza kupata shida atakumbuka ushuhuda wako neni atavumilia baada ya siku mbili tatu nne naye ataweza kuunganisha kueti naye ataweza kupata na kujengeka kama vile ambavyo wewe unajengeka <coughs> kwao fanya hivyo nitoe shukurani pia kwa kwako wewe ambao unafanya maombi aajiyavipindi ya vipindi vya neema ya yangu lynnamwisho nitoe shukrani kwako kwa wewe amba umefanya maamuzi maaz yauvipind yakila mwezi kwa sadaka upendo basi za Kumbuka, vipindi hivi vinakuja aundocangipindhnaua wan oam unausha ambazo tunalipa kila mwezi wezina zaiyayote hatuna wafadhili kutoka nje n wanalia mimi nawewe ambao tunampenda rist nakuwapenda wenzetu na mungu ametujalia munguametujaliau cha ziada kwa ajili ya kuweza kuchangia na kuakikisha wale ambao wako pembezoni ambao hawana namna nyingine yote akufikiwa na injili waweze kufikiwa na injili na hawana namna nyinginufiiwa na kweli wa kristo waweze kufikiwa na kuna wengine wako kwenye kwenye kwenye makanisa mahuduma ambayo hawaruhusiwi kusikiliza mtu mwingine yyote zaidi ya hapo kwao kwaio ongera sana rafiki mwisho basi a tuendelee na somo letu Uh, tunachambua kitabu cha wagalatia mlango ule wa nne na nimeshaongia mambo mengi <coughs> nataka nipite na kwa haraka haraka tuta tuanze ule wa ishin moja e, mstari ule wa shii moja alafu tutasoma mpaka ule mstari wa ishirni 6t wagalatia 4n shmo ad shia6ta paulo anasema hivi niambieni ninyi mnaotaka kuwa chini ya sheria je hamuisikii sheria kwa maana imeandikwa ya kuwa abrahamu alikuwa na wana wawili mmoja kwa mjakazi na mmoja kwa muungwana lakini yule wa mjakazi alizaliwa kwa mwili yule wa muungwana kwa ahadi mambo haya husemwa kwa mfano kwa maana hao ndio kama maagano mawili moja kutoka mlima sinai lizalwa kwa utumwa ambalo ni hajiri maana hajira ni kama mlima sinai ulioko harabuni umelingana na yerusalemu wa sasa kwa kuwa anatumika pamoja na bali yerusalemu wa juu ni muungwana naye ndiye mama yetu sisi kwao anasema kuna maagano mawili ajiri ni kama agano la kale sara ni kama agano jipya anasema ajiri ni kama yerusalemu ya sasa mji ulioko mashariki ya kati na sara ni kama yerusalemu wa mbingu, mbinguni ambao umeshuka duniani siku ile ya la entkost koanasma aya ndo magoatofatma agano la lal ambalo ni tuona ni sheria torati amri 1 ambalo ni saasawa na mlima sinai ambalo ni saasawa na yerusalemu ya sasa anasema linazaa kwa utumwa na kwa maana iyo liko katika utumwa pamoja na watoto wake anasema agano jipya la bwana na mokozi wetu yesu kristo ambalo lilipatikana pale mlima goligota kupitia damu yake yesu kristo anasema ni kama sara ni agano jipya ambalo saasawa na yerusalemu wa mbinguni na kwa maana iyo linazaa kwa uhuru kwao kwa lugha nyingine wanaongangania torati sheria amri 1 agano la kale maanake ni kwamba wamechagua kukaa chini ya utumwa na ndio maana tuliona katika galatia 4 mstari ule wa waa anasema mungu alimtuma mwanae alizaliwa na mwanamke alioko chini ya sheria ili aje awakomboe kutoka katika sheria kwa sababu gani kuwa katika sheria torati amri sheriaa maanake nima mekuwa mtumwa lakini kuwa katika roho maanake huko huru ndio maana ndomana wa wapl anasema hapo alipo bwana alipo eh, pili wa anasema hivi lakini wakati wowote watakapomgeukia bwana ule utaji uondolewa basi bwana ndiye roho walakini alipo roho wa bwana hapo ndipo penye uhuru kwa hio kwa lugha nyingine tukirudi kule kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye wagalatia ile nne, anasema kama nafuata agano la kale ambalo ni sawasawa na mlima sinai ambalo ambalonisawasawa na yerusalemu wa sasa mji wa mashariki ya kati maanake nimechagua kuwa katika utumwa kama nafuata agano jipya ambao ni kama sara ambao ni yerusalemu wa mbinguni maanake ni kwamba niko katika roho na kwa kamanao nimechagua kuwa huru sasa mwingine mnginezsemanawezekanaalinalianayosema aiile msarlnianz wa, wa, wa nn na watano Galatia, na, ta- galatia, nene, na angalia analnosnasma hata ulipoadia utimilifu wa wakati mungu alimtuma mwanawe ambaye amezaliwa na mwanamke amezaliwa chini ya sheria kusudi awakomboe hao waliokuwa chini ya sheria kusudi awakomboe hao waliokuwa chini ya sheria kusudi awakomboe hao waliokuwa chini ya sheria kukombolewa nini sheriahombohatulivokua chini ya sheria ama watu chini ya sheriatuli chinia ni watumwa nakumbuka nilikwambia torati sheria ilikuwa inahusu taifa la israel kabila 12 za israeli sasa baada ya kusema hayo niingize ni, ni, ni, ni, ni, ni pointi mbili za haraka haraka tuende tutarudi hapa lakini tuende kwenye, kwenye kwenye afso b kumbuka nilikwambia kwamba agano la kale ambalo mungu alikuwa ameingia na wana wal alituhusu na watu wanapata shida kuhusu hilo lakini huo ndio ukweli edha unakubali na, na jana nikasema kwamba wachungaji e, e, maskofu mitume na manabii ambao wamekwenda kwenye vyuo vya bibilia vyuo ambao vinajitambua wakasoma wakapata degree, wakapata masters wakapata doctorate wanafaham kabisa kitu ambacho nakizungumza kwamba agano la kale torati sheria1 Musa. ilikuwa ni kwa ajili ya taifa la israeli sio kwa ajili ya watu wa mataifa wanalijua kabisa hili na wanajua kabisa kwamba sisi watu wa mataifa ambao sio wa kwa jinsi ya mwili maanake tumeingia katika uhusiano na mungu kupitia agano jipya lililokua kupitia damu ya bwana na mokozi wetuyesurist hichi kitu wanakifahamu na kitu ambacho kinanishinda katika akiliang ka diniawafundishi ngoja niongee kidogo kwa dakika moja na wewe, wewe askofu wewe mchungaji mbumeenda ch cha bibli unadhani kwa nini ulivyofika u aa kufundisha sijui nani an, an, sterloi wakafundisha numatoloji esatloj kstloj unadhani walikufundisha vitu vyote hivyo vya nini walikuwa wanakuelewesha ili uweze kujua chimbuko na historia ya kanisa ili uweze kuelewa jinsi ambavyo mungu aliingia na uhusiano na wanadamu eh, kupitia kupitia kupitia kupitia yesu yesuriswaho kuna, kuna mambo ku, yes, najua makubaliano hayapo lakini walau basihataungekua nadsit na, na uthubutu wa kufundisha hicho ambacho umekielewa sasa shida ni kwamba sielewi kwa nini nakuwa hivyo lakini ngoja susome wa efeso 211 ili nikuthibitishie kwamba agano ambalo mungu alikuwa ameingia naona israel kuwa alituhusu naanza msara wa 1 wa efeso 211 anasema kwa ajili ya hayo kumbukeni ya kwamba zamani ninyi mlio watu wa mataifa kwa jinsi ya mwili mnaoitwa wasiotahiriwa na wale wanaoitwa waliotahiriwa yaani tohara ya mwilini iliyofanyika kwa mikono kumbuka israeli walivyopewa agano lao na mungu wakaambiwa kila mtoto wa kiume siku ya nane lazima atahiriwe ikiwa ni ishara ya kutunza agano hilo na kwa maana hiyo basi walikuwa wanatabia hii kwamba mtu ambaye sio mwisraeli wanasema yule mtu asiyetahiriwa Ndoma wakati daudi anakwenda daui na kupigaanagliati anakasirika anasema huyu ni i mfilisti mbnahst asitaiiwa n im nma istsiua an n ngu nasma sisi watu wa mataifa ambao tunaitwa kwa wamataifa ambo tunaitusiotaiwa u ingintwu ngu nw waa wanasma mwagnnwamtaiwa kwa mikono lakini kumbuka katika agano jipya tumetairiwa mioyo yetu kupitia si zamani zile mlikuwa hamna kristo kao kabla ya kumpokea kristo ndio anazungumza mlikuwa hamna kristo mmefarakana ama mmetengwa na jamii ya israeli wageni wasio wa maagano ya ahadi ile kwayo sii tulikuwa tuko nje ya yale maagano ambayo mungu aliingia na israeli maagano yepi agano la mwanzo kumi na t ambalo abrahamu alisemama kwa niaba ya taifa la israeli na agano la mwanzo kumi na saba ambalo abrahamu alisemama kwa niaba ya kristo anasema sii tulikuwa wageni tulikuwa tumetengwa tulikuwa sio sehemu ya maagano yale oja nisome labda kwenye bibilia ya, ya neno nione anasemaje bibilia ya neno anasema hivi anasema kumbukeni kwamba wakati ule mlikuwa mbali na kristo mkiwa mmetengwa kutoka jumuiya ya waisraeli na mkiwa wageni katika yale maagano ya ahadi nanyi mkiwa hamna tumaini wala mungu duniani kwa anasema nini anasema kwamba sio tu kwamba tulikuwa tumetengwa na mungu sio tu tmetengwa na yale maagano kwamba sisi tulikuwa sio sehemu ya maagano na tulikuwa tumetengwa na taifa la israeli na sio hivyo tu kwamba anasema tulikuwa hatuna mungu duniani maanake nni kwa lugha nyingine mungu muumba wa mbingu na nchi kwa kipindi hicho mungu wa, wa abrahamu isaka na yakobo alikuwa hawezi kuingia katika maisha ya watu wa mataifa na kuwa mungu wao kwa sababu walikuwa wako njea yale maagano ambayo mungu aliingia na taifa la israeli k sawa ya mstari danasema kwamba zamani zile mlikuwa hamna kristo mmefarakana na jamii ya israeli wageni wasio wamaagano ya adile mlikuwa hamna tumaini hamna mungu duniani alafu kumi na tatu anasema hivi lakini sasa katika kristo yesu kwa maneno mingine baada ya kuja yesu kristo lakini sasa katika kristo yesu ninyi mliokuwa mbali hapo kwanza yani watu wa mataifa mmekuwa karibu kwa damu yake kristo kwao damu ya kristo imetuleta imetufanya tuwe karibu na mungu na taifa la israel kumi na nn anasema kwa maana yeye yani kristo ndiye amani yesu aliyetufanya sisi sote tuliokuwa wawili kuwa mmoja akakibomoa kiambaza chakati kilichotutenga oja nielezee kitu kimoja ur kwenye hekalu kwa mfano ukaenda pale yerusalemu jinsi ambavyo walikuwa wanaabudu watu wa mataifa ambao walikuwa wameamua kumgeukia huyu mungu wa israel walikuwa hawaruhusiwi kuchanganyika na waisraeli kulikuwa kuna ukuta umewekwa katikati unawatenga na kwa maana hiyo hata katika ulimwengu wa roho kulikuwa kuna ukuta umewekwa katikati unatutenga watu wa mataifa na israeli kwa nini kwa sababu ya agano ambalo mungu aliingia na taifa la israeli akawachagua taifa la israeli kuwa watu wake na kwa hiyo totkali sisi watu wengine wote tukawa hatuna uhusiano na huyu mungu k alitufanya tukaja katika u uhusiano ni kristo kwa hio anasema ujio wa kristo ulivyokuja sio tu kwamba amekuwa amani kwetu lakini ametufanya sisi tuliokuwa wawili tumetengwa na huu ukuta tumekuwa kitu kimoja ndio hicho anachozungumza ula mstara wa ku na anasema kwa maana yeye ndiye amani yetu aliyetufanya sisi sote tuliokuwa wawili kuwa mmoja akakibomoa kiambaza chakati kilichotutenga kumi na tano anasema naye yani kristo akiisha kuuondoa ule uadui kwa mwili wake ndio sheria ya amri zilizo katika maagizo ili afanye hao wawili kuwa mtu mpya mmoja ndani ya nafsi yake akafanya amani akawapatanisha wote wawili na mungu katika mwili mmoja kwa njia ya msalaba akiisha sluaduikauo msalaba kwo anasemaninsema sheria amri zilizokua zimeandikwa katika ata zil baoblzamambsma amri inaitwa huduma ya adhabu anasema hii amri ilivyokuja sio tu kwamba ilitutenga sisi na israeli lakini pia ilisababisha uadui kati ya sisi watu wa mataifa na mungu na kwa maana hiyo yesu kristo kupitia mwili wake na kupitia kazi ya msalaba sio tu kwamba akaondoa sheria na maagizo ya torati lakini pia akaondoa na ule uadui ambao ulikuumelet sheria ambazo a iliingizaa sauy anasema iliingizwa kwa yaiingiza ya makosa iliingizwa iliingizwa kwa ya, ili ya, ya, ya wana uasutaai hi amri na maagizo yake ilisababisha uadui kati ya wanadamu na mungu lakini pa ikasababisha mfarakano kutengana kati t Taifa, na taifa la israel na anasema uadui huo basi ukaondolewa kupitia mwili wa yesu kristo kupitia kifo chake pale msalabani uadui uliokuwepo kati ya sisi na mungu ukaondolewa pale msalabani this is good news unahitaji uwe kama mgalatia usiekuwa na akili uliologwa ambaye ni mjinga kungang'ania kurudi kwenye kuwa adui na mungu kungangania kurudi kwenye kutengwa na mungu kungangania kurudi na kuanza kuona kwamba vile si. kitu vileemkituhichi watu wengi bado wanaaminishwa na kwa heshima na sasa nakanyaga vidole taahik najudo ya kwamba din Kuna watu wa ni watuameainishakwamba na kwamba sisi watu wa mataifa sio na kwamba kama unataka kufanikiwa na, na kubarikiwa yes kwenye agano hivyo kwa sababu lhsbu agano ambalo mungu aliingia na Abraham, nita mbariki, kubariki, na nitamlaani lakini nataka uone kitu ichi hapa angalia ule wa tena anasema kwa maana yeye ndiye amani yetu yaani kristo aliyetufanya sisi sote tuliokuwa wawili kuwa mmoja akakibomoa kiambaza chakati kilichotutenga naye akiisha kuuondoa ule uadui kwa mwili wake ndio sheria ya amri zilizo katika maagizo ili afanye hao wawili kuwa mtu mpya mmoja ndani ya nafsi yake akafanya amani kwa lugha nyingine anasema kwa sababu ya kazi ya yesu kristo hakuna makundi mawili tena hakuna cha kwamba hawa ni wayahudi waisraeli na hawa ni watu wa mataifa anasema kilichokuwa kinatutenga ambacho ni torati sheria amri kumi imeondolewa kupitia mwili wa yesu kristo na kwa umanao sisi tumekuwa mtu mpya mmoja ndani ya kristo kama uamini ngoja tupozi tuende mahali tukasome nani wa angalia wa galatia tatu ntaanza mstari wa ishat5 tutasoma mpaka ule mstari wa ish 8 angalia anavyosema anasema lakini iwapo imani imekuja hatupo tena chini ya kiongozi kiongozi nani sheria torati toratiamri kum kwa kuwa ninyi nyote mmekuwa wana wa mungu kwa njia ya imani katika kristo yesu hsaba maana ninyi nyote mliobatizwa katika kristo mmemvaa kristo shnn hapana myahudi wala myunani kumbuka wayunani walikuwa wanawakilisha watu wa mataifa anasema hapana myahudi wala myunani hapana mtumwa wala huru hapana mtu mume wala mtu mke maana ninyi nyote mmekuwa mmoja katika kristo ninyi nyote mmekuwa mo katika kristo kwa hawa wanaokuja na mafundisho ya kutenganisha kuonyesha kwamba israeli ni bora zaidi kuliko watu wengine duniani hawajui gospel, hawaelewi injili sijui hata wanasoma bibilia gani kama unasoma bibilia hii ambayo naisoma inasema kwamba uadui utengano uliokuwa umewekwa kwa sababu ya torati umeondolewa israeli sio spesho tena walio spesho sasa hivi ni wale ambao wako ndani ya kristo na muda wowote naenda akasome warumi11 warumi kwamba israeli alinyofolewa watu wa mataifa wakaingizwa kwenye shina na anasema, wo, anasema sisi tu, amenyofolewa kwa sababu ya kutokuamini kwake na watu wa mataifa wameingizwa kwenye shina kwa sababu ya imani yao na anasema wakati wowote atakapoamini atarudishwa kwenye shina ndio maana wa wanatakiwa waael injili kama wagogo injili kama wasukuma wanaoubiriwainjli ama wasukumawanaoubiriwainjli ma wadengereko wanaubiriwainjili ama wamasai injili wameruwanaubwainli tofauti wote wamefanya nini wametenda dhambi na kupungukiwa na uchukufu wa mungu lakini wanahesabiwa haki bure kupitia yesu kristo k kupitia neema ya yesu kristo ko hakuna cha kutenganisha Kuhoy hayo mafundisho wengine wana wanaamini wakienda israeli israeli israeli watabarikiwa baraka Cristo, israeli. Nenda Israel, kusambu, Lakin, so, kusambu, baraka iko iko ndani ndani ndani ndani ya ya haiko nenda kwa sababu lakini sio na na na mwako mwako kuondoka kwenda kutafuta baraka, maneka, ni hiyo wanakusanyana kuomba muda mrefu kwani milima nasemaaain wakind y kug inaniuma lakini najunaniumalakini chikiungulia hisi tumepotoshwa mno bibilia inasema kwamba ujio wa kristo ule utofauti ule uadui uliokuwa kati ya israeli na watu wengine umeondolewa ule uadui uliokuwepo kati yetu sisi na mungu umeondoka tumekuwa mtu mmoja mpya ndani ya kristo unapoenda kwenye agano la kale unaenda kwenye utumwa tumeona kwenye wagalatia 4 anasema yerusalemu wa sasa unazaa huko katika utumwa na unazaa katika utumwa kwaio wote mnaokwenda yerusalemu kutafuta baraka mnaenda kwenye yerusalemu ambayo iko katika utumwa kwanio katika utumwa kwa sabau kati katiarati kwa sababu hawajamkubali masii na kwa maana hiyo maanaemaanake ni, ni kwamba wote mnaenda pale mko chini a lna hamwendi kupata baraka mnaenda kuokota kuokotana niambieni mtu mmoja yeyote aliyekwenda israeli akarudi mambo yake akanyoka hakuna umeendakutuliza tu mapepo ya dini ndani mwako nenda israeli kwa sababu sraelikwasabau kupanua joafia ili baada ya hapo apo ukisomabibili uelewe vizuri katembee ukaone zaliwa, ukaone kiubiri, ukaone alipozaliwa alipokuwa galilaya ni zaidinakatembee ukaonwanyesu alipozaliwaoaiubiikngalilay niwap snaetiwap itakusaidia iwe live iwe, iwe hai zaidi lakini haiongezi kitu chochote kiroho kila kitu unakipata ndani ya kristo yesu ambaye huyo yesu ist yuko ndani ndani mwako na uko dani mwake. mwisho daniwake kwenye wenye a kwa hokumbuka tunaangalia habari ya agano jipya na gano la kale waibrania nn nataka tuanze msari ule wa sita waibrania tuanze msari ule wa sita alafu takenda mpaka msari ule wa 13 anasema hivi lakini sasa anazungumzia yesu kristo kama kuani wetu mkuu lakini sasa amepata yaani yesu kristo huduma iliyo bora zaidi kwa kadiri alivyo mjumbe wa gano lililo bora lililoamriwa juu ya ahadi zilizo bora kwaiyo anasema yesu ni mjumbe wa gano lililo bora zaidi ambalo nini lina amri zilizo bora zaidi na yeye ni mjumbe aliye bora zaidi Aha, saba anasema maana kama lile la kwanza yaani agano la kale lingekuwa halina upungufu nafasi isinge litafutwa kwa lile la pili kwaio anasema agano la kale agano lile la kwanza lilikuwa lina upungufu ni kwa sababu y hayo mapungufu ndio maana ikabidi mungu atengeneze utaratibu wa kuleta agano la pili ambalo ni agano jipya sasa sielewi inakuwaje mtu mwenye akili timamu anang'ang'ania agano la kale ambalo lina mapungufu kwao anasema maana mstari wa nane awalaumupo asema angalia siku zinakuja asema bwana nami nitawatimizia nyumba ya israeli na nyumba ya yuda agano jipya halitakuwa kama agano lile nililoagana na baba zao katika siku zile nilipowashika mikono yao niwatoe katika nchi ya misri kwa sababu hawakudumu katika agano langu mimi nami sikuajali asema bwana maana hili ndilo agano nitakaloagana na nyumba ya israeli baada ya siku zile asema bwana nitawapa sheria zangu katika nia zao na katika mioyo yao nitaziandika nami nitakuwa mungu kwao nao watakuwa watu wangu nao hawatafundishana kila mtu na jirani yake na kila mtu na ndugu yake akisema mjue bwana kwa maana wote watanijua tangu mdogo wao hata mkubwa wao kumi na mbili kwa sababu nitawasamehe maovu yao na dhambi zao sitazikumbuka tena mungu mungu agano agano agano la la kale kale alikuwa anasema anasema uovu uovu wa wa wana kizazi kizazi cha tatu na cha cha cha na na na, na na na agano jipi, agano lakali, wa wana, wa na na na wale katika kwamba kwamba maovu yao dhambi zao sitazikumbuka tena sasa kwenye kwenye akumbuki zilizopita za baba yako yako yako mama mjomba wako shemeji ama ambalo anakumbuka atz uoakzai chatu naha awauio agano aamztzto anasema kwa kule kusema agano jipya amelifanya lile la kwanza kuwa kuukuu lakini kitu kilichoanza ku, kuwa kukukuu na kuchakaa ki karibu na kutoweka ko anasema agano la kale limechakaa ni kuukuu kwani unataka nguo kuukwinataki nguo mpya geukia agano jipya liloletwa na bwanawetu yesu kristo geukia weo ndio umeitiwa hilo agano la uhuru achana agano la utumwa na kama ungependa kuingia katika uhuru wa wana wa mungu basi nakukaribisha lehi yesu kristo kama wa maisha yako fanya maombi yafuatayo na atok katika vilindi vya moyo wako sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki na nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki afanya ya maumbi mafupi ninakukaribisha katika familia ya mungu ninakukabidhi mikononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama ana uwezo wa kutunza mpaka siku ile ya bwana tuandikie tujulishe mahali ulipo tuweze kufurahi tuweze kukujenga kwakuimarisha mpaka hapo tumefika mwisho tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana kwa majina naitwa evet gadi niliwahi kuwa na changamoto ya uzazi hadi madaktari wakasema kwamba siwezi kuzaa tena lakini nilipogundua uwezo wa mungu ulio ndani mwangu kwamba ninaweza kuumba nikaanza kubadilisha usemi nikawa najisemea asubuhi mchana na jioni mimi ni mama wa watoto wengi na kweli leo hii mimi ni mama wa watoto wengi kupitia kitabu hiki utajifunza mambo mengi nijisi gani utumiye maneno yako kubadilisha mazingira yako ili upate lile tunda ambalo unataka kuliwona utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya ndoa yako utajifunza unapaswa kuongea nini juu ya uzao wako karibu sana ujipatie nakala yako ni shilingi elfu ishirini tu lakini ninakuhakishia rafiki huto juta uaukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie m ama tupigie simu namba 76au677nitarudia 76 au 22 22, au 5242 au 789 5242 pia usiache kumfolow mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusubskribe katika youtube channel ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi