vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu hurumagadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi watu wanatafuta mambo matatu makubwa katika maisha yao kitu cha kwanza wanatafuta kujitambua kwa lugha ya kiingereza tunasema i wanataka kujua wao ni nani mimi ni nani nimetokea wapi ni, ni kwa nini niko hapa duniani na mungu ameniweka hapa duniani kwa kusudigani hiyo tunaita nii kila mtu anataka kujua hili eh, kujitambua jambo la pili ambao watu wengi anapenda kujua ni frdom wanatak kua huru wanataka kuwa huru fom ndicho ambacho anakitaka eh? na jambo la tatu ambalo watu wanalitaka ni ustawi i kila mtu anataka kustawi waskudanganya ao ambao anakuambia ustaustawi ni njili ya uongo no, no, no, no. popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo yanayokuja kwako kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi linafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabundi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kumbuka tuko katika uchambuzi wa kitabu cha wagalatia na leo tunaanza kuchambua wagalatia mlango ule watano tumekuwa na wakati mzuri sana tumeshachambua mlango wa kwanza wapili watatu na wanne na hivyo leo tunaanza kuchambua mlango wa tano kama unanisikiliza kwa mara ya kwanza na ukupata fursa ya kuweza kusikiliza uchambuzi wa milango ile mingine basi ningekutia mmoyo uende ukatafute mafundisho hayo ili uweze kusikiliza unayapataje unaweza kwenda kwenye yutube chaneli yetu inayopatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi alafu ukiingia kule utakuta mafundisho yote hayo ya kwa maana ya mlango wa kwanza wapili watatu na wanne na utakapoingia mle basi usisahau kusubscribe lakini pia utakapoangalia video yyote usisahau kushare pamoja na kulaiki unavyofanya hivyo unaendelea kusambaza injili kwa haraka zaidi kupitia vidole vyako lakini pia kama ungependa kupata mafundisho yayo kwa njia ya kwanjia, sauti basi unaweza kwenda kwenye podcast na tuko pia katika google podcast tuko katika um, apple podcast na spotify nako tunapatikana kwa jina la mwalimuhuruma gadi una uwezo wa kwenda pale ukasubsrbe na ukasikiliza mafundisho ya nyuma yote kama alivyokueleza mlango wa kwanza wa pili watatu na wanne lakini pia utakaposikiliza usahau kushare pamoja na kulike baada ya kusema hayo basi nitoe shukurani za pekee kwako kwa wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya neema neema na kweli kupitia vipindi vya na kueli, ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli asante kwa kuhamasisha wengine kuweza kusikiliza asante kwa wewe mwenyewe kwenda kufundisha na kuwashirikisha wengine kile ambacho umejifunza kwa kufanya hivyo umethibitisha kwa vitendo kwamba kweli wewe ni mwanafunzi wa kristo mwanafunzi wa kristo ni nani ni yule mtu ambaye anakubaliana na, na kusaidia kusambaza mafundisho ya kristo nitoe shukrani za pekee pia kwako wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya kwangu mimi kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya ye, kwa ajili ya timu yangu asante sana kwa maombi yako maombi yako yanafanya kazi usiache endelea kuomba endelea kusimama nasi kazi ya kupeleka injili maana yake ni kwamba tunaondoa ufalme mmoja ambao ni ufalme wa giza alafu tunasimamisha na kusimika ufalme mwingine ambao ni ufalme wa nuru ufalme wa yesu kristo bwana wetu na mwisho nitoe shukrani kwako wewe ambaye umefanya maamuzi ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli kwamba kwa injili ya kristo inasonga mbele kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya nia asante sana kwa ushiriki wako asante kwa kuwa partner. kumbuka sadaka yako ya upendo inaleta tofauti katika maisha ya watu inabadilisha maisha ya watu kila nafsi inayomshukuru mungu kwa ajili ya kupata maarifa kila nafsi inayofunguliwa na kubadilishwa na kutembea katika viwango vya mungu kila nafsi inapotoa shukurani basi hesabu hio inahesabika katika akaunti yako kwa hiyo nakupa ongera sana nasema asante sana endelea eh, na moyo huo huo lengo ni kwamba tupige injili tukave kwa njia y redio nchi nzima taifa zima la tanzania wako watu wengi wako pembezoni maeneo ambayo hawajafikiwa na injili na njia nyepesi kufikiwa na injili ni kwa njia ya redio hiyo nasema asante sana nasema ongera sana rafiki baada ya kusema hayo basi nataka moja kwa moja tuende kwenye wagalatia mlango le wa tano na tuna mambo mengi kwa kweli ya kuzungumza na ni mazuri yatakufungua yatakusaidia sasikiliza tunachokisoma hapa ni neno la mungu kama umekuwa ukinisikiliza na kufuatilia mafundisho huko nyuma utaona kwamba huwa sina maoni yangu sana naacha neno la mungu lijielezee lenyewe ndio mana nitakwambia twende hapa fungua fungua hapa hapa funguapauupa ili nini kama ambavyo mtume petro amesema katika petro wa kwanza ile 4 mstari wa k kwamba kila mtu anayezungumza azungumze kana kwamba ni mahusia ya mungu kwamba oracles of god kwamba ni matamshi kutoka katika kinywa cha mungu na kazi yote ya yaku utumie nguvu za mungu kwao maana napenda kutumia maandiko zaidi kuliko kutumia hadithi ili nini ili mungu azungumze nawewe kazi yangu mimi ni kum, kum, kumkalimani mungu kwako kwa hiyo lolote tunalolisoma hapa utakapobisha ubishani na hurumagadi unabishana na kile ambacho mungu anasema ko kazi yangu mimi ni kukuonyesha kile ambacho mungu anasema tuko sawa wao tunaenda agalati mlango wa watan tunaanza msarulowa kwanza anasema hivi katika uungwana huo sasa kumbuka tulipotokea kwenye wagalatia mlango wa nne alikuwa anafananisha maagano mawili ek kwanza tukianza kwenye, kwenye ule mstari wa nne wa tano anazungumza kwamba mungu alimtuma mwanawe akaja akazaliwa na mwanamke aliyokuwa chini ya sheria ili awakomboe hao waliokuwa chini ya sheria kukuonyesha kwamba sheria ilikuwa inaingiza watu katika utumwa na anasema kwa kuwa sasa hivi mmekuwa wana basi mungu alimtuma roho wa mwanawe mioni mwetu aliyae aba yaani baba na kama ni hivyo anasema sisi sio si, watumwa tena bali ni wana na tena wana ambao ni warithi wa mungu na nikakuonyesha katika ule mlango wanne wakati tunachambua kwamba kama huko chini ya torati manake huye bado ni mtumwa na kwa kamwana total auwezi ukawa mrithi sasa ukiwa na nailo kichwani akaenda akaendelea vile akafananisha akaleta stori ya, ya sara pamoja na hajiri akasema hawa ni mfano hawa wamama wawili ambao walizaa na abrahamu ni mfano wa maagano mawili kwamba hajiri ni mfano wa agano la kale ambalo linazaa kwa utumwa ambalo nisasawa na mlima sinai nisasaa na mji wa yerusalemu wa sasa ulioko mashariki ya kati alafu akasema sara maana ni agano jipya ambaye ni, ni mama yetu sisi sote wale watu ltulizalia mara ya pili na kwa maana yeye anafananishwa na yerusalemu nayerusalemu mbinguni naye anazaa katika uhuru watoto wake wanakuwa huru watoto waai wanakuwa ni watumwa wamezaliwa katika mwili watoto wa sara wanakuwa ni huru kwa maana wamezaliwa kwa ahadi wamezaliwa katika roho sasa anasema kwa maana hiyo basi sisi ssi mara ya pili sisi imani yetu iko kwa yesu kristo sisi ni watoto wa muungwana kwa ya sara. Ndiyo, maana ya ndio maana wa kwanza anaanza anasema katika sa huo kristo alituandika huru kwa hiyo simameni wala msinaswe tena chini ya kongwa la utumwa sasa naomba nikusomee kwenye tafsiri ya ya neno alafu tapewa kwenye tafsiri ya kiingereza kuna kitu unaona hawajakikamata vizuri ngoja tusome pale fu taona kwenye tafsiri ya neno anasema hivi anasema uh, ha, anasema kristo alitupa uhuru akataka tubaki uhuru hivyo simameni imara wala msikubali tena kuelemewa na kongwa la utumwa sasa nikusomea kwenye bibilia labda nisome nini uh, uh, new King james no, no, NIV. New international version nitafutenapenda alivotafsiri mayake inakamata kile ambacho mungu alikuwa nata kukizungumza inasema namna hii anasema ni kwa sababu ya uhuru ama ni kwa sababu ya ya, ya, ya uhuru anasema ni kwa sababu ya uhuru ndio maana kristo alituweka huru ama ni katika m- kwa sababu mungu anataka wewe uwe huru ndio si, maana si kristo akakuweka huru kinachozungumza angalia asema, it is for freedom that christ has set us free ni kwa sababu ya uhuru ndio maana kristo ametuweka huru ni kwa sababu ya kutaka tuwe huru ndio maana kristo ametuweka tuwe huru kwa hiyo mungu pamoja na bwana yesu mwanaye pamoja na roho mtakatifu mungu baba mwana na roho mtakatifu kiu yao na shauku yao ni kuona kwamba sisi tuko huru na ni kutokana basi na, na, na mtizamo huo ama na kusudi hilo ama na shauku hiyo ndio maana kristo akatuweka huru kwao kitendo cha kristo kutuweka huru maana yake ni kwamba ni kwa sababu mungu ambaye ni baba yake anataka tuwe huru sasa kumbuka nilikuonyesha tunachambua mlango ule wanne nikakwambia kwamba bibilia anasema kwenye wakorinto wa pili mlango wa tatu msarul wa kumi na saba anasema alipo roho wa bwana hapo ndipo palipo na uhuru anasema basi roho ndiye bwana na alipo roho wa bwana hapo ndipo palipo na uhuru kwa hiyo naona roho mtakatifu anataka tuwe huru yesu kristo naye anataka tuwe huru tue huru katika nini katika mambo kadhaa jambo moja wapo kubwa ni torati sheria amr k anataka cuwe uhuru ili nini ili tuongozwe na roho mtakatifu sasa unaweza ukaabisha ukata mimi sina shida na sasa, hiyo Kwaya, nasema, sasa baada ya kuelezea hiyo kwa hiyo anasema ntarudia kusema kwenye biblia ya neno sasa anasema kristo alitupa uhuru akataka tubaki huru alafu anasema hivyo simameni imara wala msikubali tena ama kunaswa eh, na kongwa la ucumwa nasema katika ungwana huo kristo alituandika huru ama kristo alituweka huru kwa hiyo simameni wala msinaswe tena chini chiniya konga la, chini la, la utumwa ni chi ona tutaangalia kitu cha kwanza twene tukaangalie kwenye matendo ya mitume 15 anavyozungumzia kongwe la utumwa anamaanisha nini alafu tukishaona tutarudi tene tukaangalie bwana yesu anavyozungumzia utumwa anamaanisha nini tunakenda sawasawa alafu tukaangalia na, tuka na sehemu nyingine kama ya moja mbili hivi mambo yatakuwa mazuri kwao kitu cha kwanza nataka nataao kwa ntasoma umstari tenapalafu tne tena, kwenye matendo ya mitume anasema katika ungwana huo kristo alituandika huru kwa hiyo simameni wala msinaswe tena chini ya kongo la utumwa sasa unahitaji hu una, una changamoto ya kufikiri ili uweze kuamua kutokuwa huru mtu yeyote mwenye akili timamu anapenda kuwa huru kwa sababu ndicho kitu ambacho tumeumbiwa na ndio maana huwa anasemaga eh, huko kwamba watu wanatafuta watuanatafutambo matatu makubwa katika maisha yao kitu cha kwanza wanatafuta kujitambua kwa kwa lugha ya kiingereza tunasema wanataka kujua kujua wao ni ni ni nani nani nimetokea wapi niko hapa ni duniani na mungu ameniweka kusudi gani hiyo tunaita kila mtu anataka la pili muwa maishayao kujua ni freedom wanataka wanataka huru kuwa huru u ndicho ambacho anakitaka eh? na jambo la tatu latatu ambalounalitaka ni ustawi prosperity kila mtu anataka kustawi wasikudanganyamb nawambiata ni nji ya uongo. No, no, no, no. Kila mtu anataka kustawi hata maskofu wetu anapenda kustawi na kama uamini askofu ambaye amekonda mtu anapenda anataka anataka kujitambua anataka kuwa huru anataka kustawi na ambayo mambo hayo matatu yanapatikana unapopata ufalme wa mungu lakini shida ni kwamba ukienda kutafuta hayo mambo matatu katika dini eni dini itakachosababisha badala ya kukupa kujitambua itakuingiza kwenye mkanganyiko utachanganyikiwa badala ya kukupa uhuru itakuingiza kwenye utumwa bondage badala ya kukupa, kuku, kukupa, kukupa, kukupa oeri maanayake itakuingiza kwenyetakungza kwenye umaskini Si, ao ufalme wa mungu unakupa kujitambua unakupa uhuru unakupa ustawi lakini dini inakupa mkanganyiko kuchanganyikiwa kama uamini angalia watu waliokoka wengi walokole kwa asilimia kubwa akili zao zilivyo ni kwa sababu ya dini kwao inakupa kuchanganyikiwa lakini pia inakufanya uwe mtumwa lakini pia inakufanya uwe maskini wao epuka dini rafiki kaa katika ufalme wa vidole kwaiyo anasema katika ungwana huo kristo alituandika huru kwa hiyo simameni wala msinaswe tena chini ya kongwa la utumwa kwao nataka tuende kwenye matendo ya mitume 15 sasa tunataka tuangalie habari ya kongwa la utumwa matendo ya mitume 15 kama unakumbuka tulishasoma huko nyuma nataka tusome tena ulitokea ubishi na ubishi ulivyotokea kwa sababu ya kuokoa muda kwa maana ya kwamba watu wa mataifa ambao sio wayahudi ama sio waisraeli kwa asili wameokoka wamezaliwa mara ya pili wamesikia injiri wamefurahi alafu wakatokea watu ambao ni watorati wa sheria mafarisayo wanasema hiyo haitoshi kwahio nataka tuanze kusoma ule mstari wangapi nianze mstari wa ni tatu mpaka ule mstari wa tano kwanza sk anasema hivi basi wakisafirishwa yaani huyu ni paulo na barnabas basi wakisafirishwa na kanisa wakapita katika nchi ya foinike na samaria wakitangaza habari za kuongoka kwaa mataifa wakawafurahisha ndugu sana mstari wa nne walipofika yerusalemu wakakaribishwa na kanisa na mitume na wazee nao wakawaeleza mambo yote mungu aliyoyafanya pamoja nao koo paulo na barnabas wanatoa ripoti kwa kanisa kwa mitume na wazee Usu mambo ambayo mungu anayafanya katika maisha ya watu wa mataifa mstari wa tano anasema lakini lakini nini asa lakini baadhi ya madhehebu ya mafarisayo walioamini wa wakasimama wakisema ni lazima kuwatairi na kuwaagiza kuishika torati ya musa kwaio wanasimama wa, wa, wa, mafarisayo ambao nao wameamini wa wamezaliwa mara ya pili shida ni kwamba baada ya kuzaliwa mara ya pili kumwamini yesu kristo bado hawajaacha torati wanasema ee, ee, ee, ee, ee, ee, ee. sawa wamezaliwa mara ya pili lakini ni lazima watairiwe na lazima washike torati ya musa sasa kumbuka torati ya musa ndio tunasema agano la kale ndio tunasema ni sheria tunasema aka amri kumi ni lazima nakumbuka siku zote wanavyozungumzia torati sheria Eh, ama siza saa1 ilikuwa lazima wazungumze na swala la tohara kwa nini tohara kwa sababu tohara kwa wanaume sio kwa wanawake tohara kwa wanaume ilikuwa ni, ni alama ya agano ambalo musa aliambiwa kwamba wanaume wote wa waenkumbuka tohara ilianza wakati kabla sheria ijai ilianza na abraham sawa hii nikusaidie kwa hiyo kuna wengine wanaogopa nitakuwa nimerudi kwenye torati no, no, no. tohara ilianza kabla ya torati na kama hujatairiwa na mwanaume nakuagiza naenda katairiwe utaepuka magonjwa mengi sana ni ufunuo tu ukimwu utakaa mbali na wewe tuendelee kwa hiyo ilikuwa ni ishara ni alama ya torati koo kushika torati ya musa lakini kunaambatana na tohara ya mwili na natakuja kuona uko mbele kwaanasema auesaratan anasema lakini baadhi ya madhehebu ya mafarisayo walioamini wa wakasimama wakisema ni lazima kuwatahiri na kuwaagiza kuishika torati ya musa anasema mitume na wazee wakakusanyika wapate kufikiri neno hilo hii haina tofauti rafiki leo hii na kwenye makanisa kuna watu kumbuka sisi tunafuata agano jipya agano jipya la bwana na mwokozi wetu yesu kristo nitarudia kusema tena kama una bibilia ambayo iko ikosio komp- agano jipya ni agano la kale na agano jipya nataka uende ukafungue bibilia yako ukaangalie pale ambapo kitabu cha malaki kinaishia ule mlango wa nne pale alafu utaona katikati ya malaki mlango wa nne na, na matayo mlango wa kwanza kuna karatasi imewekwa pale katikati ukisoma ile karatasi utakuta imeandikwa kitabu cha agano jipya la bwana na mokozi wetu yesu kristo koo kama wewe unamkiri yesu kristo kuwa bwana na mwokozi wa maisha yako maanayake ni kwamba wewe umeingia katika uhusiano na mungu mweumba wa mbingo na nchi kupitia agano liloletwa na yesu kristo ni muhimu sana lizungumza kwenye mlango nne lakini ona nisisitize tena sioni kwa nini watu wanabishana kwenye ili jambo wewe hukuingia katika uhusiano na mungu kwa kufuata agano la kale torati ya musa kwa sababu hata wakati huo torati ya musa inatolewa wewe ulikuwa hujazaliwa wala mimi nilikuwa sijazaliwa kumbuka mpaka bwana yesu anapokuja duniani tayari torati likuwepo miaka elu m ma kwao ukijumlisha miaka elfu mo na mia t iliyokuwepo torati ukachanganya na miaka elfu bl iliyopita baada ya yesu kufa msalabani torati na miaka elfu tat na mia ta0 wewe ukiamua kuishi kwa kufuata torati lewii maanake ni kwamba uko nyuma kwa miaka elfu tatu na mia ta0 sisi watu wa mataifa watu ambao sio waisraeli watu ambao sio wayahudi kwa jinsi ya mwili tunaingia katika uhusiano na mungu muumba wa mbingu na nchi kupitia agano lililoletwa kupitia damu ya bwana na mokozi wetu yesu kristo ndio aya anasema kitabu cha agano jipya la bwana na mokozi wetu yesu kristo ile karatasi katikati pale ya bibilia ina maana aijawekakwa bahatimbay na wengi kwa mara ya kwanza ndio kwamba kuna karatasi hamjuagi kwa kwa wasingeacha wasingeondoa ile karatasi pale ukaina, tumoja, kumja, karatasi pale katikati kwenye kwenye kitabu cha ukaenda tu moja moja kutofautisha ni sababu waajua waandishi wa kwamba sisi tumeingia katika uhusiano na mungu kupitia agano jipya liloleta yesu kristo hatuingii katika uhusiano na mungu kwa kufuata agano la la kale taifa israeli makabila lakal ya yakobo ndio wali ingia katika uhusiano na mungu kupitia agano la kale kupitia torati ya musa nataka ulielewe sana hilo rafiki ndio maana waefeso yohana afeyoa anasema torati ilikuja kwa mkono wa musa neema na kweli zilikuja kwa njia ya yesu kristo kwahio una watumishi wawili wakubwa kwa maana ya musa alileta torati na yesu kristo alileta neema na kweli ambao wanazungumzwa katika bibilia na hawa ndio unaona ni kwamba chanzo cha mgongano unapofika katika agano jipya bwana yesu alipokuja mafarisayo masadukayo na waandishi wa sheria ambao walikuwa ni wanafunzi wa musa hawakumkubali yesu walikuwa wanampinga kwa nguvu zao zote na hata baada ya bwana yesu kufa na kufufuka bado wanafunzi wake waliendelewa kupingwa na mafarisayo masadukayo pamoja na waandishi wa sheria na ndio kitu ambacho kinaendelea hapa kwa mafarisayo ambao ni wanafunzi wa musa wanasema haiwezekani ili mtu aweze kuwa ameokoka kwelikweli sharti atairiwe na sharti aifuate torati ya musa leo hii wanasema hivyo hivyo wanasema kwamba mtu yeyote alizalewa mara ya pili lazima afuate amri kumi lazima afuate sheria za mungu kwa hio tunarudi kwenye tatizo lile lile sasa tusikie mitume walijibu nini tusikie mitume walieleza nini si kwa sababu kumbuka madhehebu ya mafarisayo leo hii kwenye ukristo tuna madhehebu mangapi madhehebu chungu mzima ahee chungu mzima na mengine ni vituko vitupu ukisikiliza wanachofundisha ukiangalia viongozi wala hawafuati kile ambacho yeu alikuwa akifundisha wala awafuati kile ambacho mitu likifundisha wala msingi wao sio agano la bwana na mwokozi wetu yesu kristo msingi wao ni kwamba wuotaukota vipande katika gano la kal alafuwakanzisha dheheu nanauliza ninyi ni wanafunzi wa n wanakwambia niwayesu slakini ukweli niamba ni wanafunzi wa usa tusk j it na wazee wakakusanyika wapate kulifikiria neno hilo lipi kwamba watu waliokoka waliozaliwa mara ya pili lazima washike torati ya musa amri kumi lazima washike sheria lazima watairiwe na baada ya hoja nyingi petro akasimama akawaambia ndugu zangu ninyi mnajua ya kuwa tangu siku za kwanza mungu alichagua miongoni mwenu ya kwamba mataifa walisikie neno la injili kwa kinywa changu na kuliamini mataifa wasikie neno la injili kwa kinywa changu na kuliamini mstari wa nane na mungu ajuaye mioyo ya watu akawashuhudia akiwapa roho mtakatifu vile vile kama alivyotupa sisi wala hakufanya tofauti kati yetu sisi na wao akiwasafisha mioyo yao kwa imani 1 basi sasa mbona mnamjaribu mungu na kuweka kongwa juu ya shingo za wanafunzi ambalo baba zetu wala sisi hatukuweza kulichukua kwao anasema nini anasema kuwaambia watu waishi kwa kufuata torati ya musa aka sheria aka amri 1 ni kuwafungia watu kongwa katika shingo zao na anasema ni kumjaribu mungu na petro anasema wazi kabisa anasema baba zetu hawakuweza kutunza torati ya musa wala sisi wenyewe wayahudi origina hatuwezi kutunza torati ya musa then wewe mchaga na mpare na mwarusha na masai na muiraki unawezea wapi kutunza ilo, kutunza, ilo, kutunza ilo torati ya musa kwanza huijui yote hiyo ndio shida ya kwanza shida ya pili hata kama ungekuwa unaijua huwezi kuitunza kwa nini oi wazee wai aliopewa walishindwa wakina wakinapeto nao walishindwa kwa hiyo wewe ni nani uwezi kuliweza alafu mbili mbaya zaidi ni kwamba ni agano ambalo halikuhusu tuliona hiyo wakati tulionahti mlango wa wan sio agano linalokuhusu wewe hiyo unafanya kierere pilipili iko shambani nini hicho ni kierere tunakibilia kwenye kitu ambacho akikuhusu unajua wengine maana wengine wanatokaga ngeu unatokea ugomvi mtaani alafu mtu anakimbia anaenda kuangalia tofali linatupwa kana akiamka hospitali kwao na wakristo wengine nao wamekuwa hivyo torati ya musa sheria haikuwa kwa ajili ya watu mataifa hilo ni agano ambalo mungu aliingia aliingiaumbu tuliangalia katika katiumbuuu la 1 mungu anasema kwamba nimewapa agano langu anazungumzia anazungumziasema zile amri k zilizoandikwa katika mbao mbili za mawe sisi hatukupewa hizo sisi tumeingia katika agano jipya kupitia yesu kristo na damu yake na kwa manao tumepewa roho mtakatifu ndio maana petro anasisitiza hapa anasema na wao nao pia wamepewa roho mtakatifu kama vile ambavyo sisi pia tulipewa roho mtakatifu nakumbuka alipo roho wa bwana hapo ndipo palipo na uhuru katika uungwana huo kristo alituandika huru simameni basi imara msikubali kunaswa tena chini ya kongo la utumwa ko wewe kurudi kwenye torati kurudi kwenye utumwa maanake ni kwamba unamkejeli yesu kristo unakejeli na kudharau kazi aliyoifanya huru nini ukaenda kwenye kiti cha enzi sasa kama utaki na yesu na tshaujatoa maisha yako kwa yesu kristo leo una fursa fanya maombi yafuatayo fusafnafuata katika vilindi vya moyo wako sema mungu mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu kristo ni mwanao alikufa ili aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki na akiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki umefanya maombi mafupi nakukaribisha katika familia ya mungu na kabidhi mkononi mwaroho mtakatifu ambayo anaeza kukutunza mpaka siku ile ya bwana tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi kumbuka yesu ni kristo na bwana unafahamu kwamba imani ni mtumishi asiyeshindwa unafahamu kuwa pasipo imani haiwezekani bali palipo imani yote yanawezekana zaidi ya yote unafahamu kuwa ni kwa kutumia imani tu ndio unaweza kuizima mishali yote yenye moto ya shetani majibu ya maswali yote haya utayapata ndani ya kitabu cha imani makini kilichoandikwa na mwalimu huruma gadi watu wengi waliosoma kitabu hiki cha imani makini wamepata majibu yao katika maeneo mbalimbali ambayo yalikuwa yakiwatatiza kama eneo la afya ulinzi chumi na kadhalika na wengine walikuwa wanaona imani ni jambo gumu haiwezekani wameweza kuhutumia imani yao na kupata majibu kiurahisi kabisa unasuburi nini kwa nini uendelee kuteswa na ibilisi piga simu sasa kupata kitabu cha imani makini 764522 au673522 au 789242 itarudia 764 5242 au 673 5242 au 789 5242 ndiyo imani makini siri ya ulinzi ushindi na mafanikio ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie msj ama tupigie simu namba 762 au 67 au7892 nitarudia 76 67 t5 242 au 789 5242 pia usiache kumfolo mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusubskribe katika youtube channel ya mwalimu urumagadi kwa mafundisho zaidi