vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivimoja si, ni kuambia kitu kimoja uh, kipindi hichi ama mwanzo wa kanisa jinsi ambavyo watu walikuwa wanashurutishwa kutairiwa ndivyo ambavyo leo hii watu wanashurutishwa kufuata torati sheria haina tofauti juhudi binafsi kwa mkristo kwa mtu aliyezaliwa mara ya pili uhusiano wake na mng ama mwenendo wake mbele za mungu ni matokeo ni matunda ya uhusiano wake na mungu popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika uh, mafundisho ya kristo kupitia pindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unanisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utimlifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza k- kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na uchambuzi wa kitabu cha wagalatia mlango ule wa sita na leo mkao kama umekuwa ukipata changamoto kuhusu watu kutengana kwenye makanisa kuwekana kwenye viti vyekundu e, kukumiana kuninginizana kupeana adhabu basi tega sikio ili uweze kusikia neno lina e maanake katika mlango wa st kuna mambo ambayo amezungumziwa mtume paulo alizungumza lakini kabla ya ya kuanza hapo basi basi tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia yakuanza wa s kwenye youtube upata yetu ambayo inapatikana mbayonapataa la gadi, na ukifika pale usisahau aukfialutoangiot usisaaouiipi luonyengluaafndishoaypi napaaanisautito yanakwenda kwajina lamwalui utakaosklafndsho lolot wengine ili injili ya kristo iweze kusambaa zaidi kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya telegram basi unaweza ukaomba kuunganishwa kwenye grupu linaloitwa mwanafunzi wa kristo tuma tu ujumbe mfupi unaosema niunge katika namba 7895242 7895242 nawe utaunganishwa Uh, baada ya, ya kusema hayo nitoe shukrani kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli lakini pia umekuwa ukihamasisha wengine kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli asante pia kwa kwenda kufundisha na kushirikisha wengine kile ambacho mweje umejifunza ni kushukuru pia na wewe ambao umekuwa ukifanya maombi ya dhati kabisa kutoka katika vilindi vya moyo wako kwa kujitoa na kuwa mwaminifu ili uweze kushirikiana na roho mtakatifu ili kazi yake ya kueneza kweli ya kristo hapa duniani izidi kusonga mbele asante sana kwa upendo wako asante sana kwa uaminifu wako ninakushukuru mno endelea kuomba usichoke maombi yako yanaleta tofauti kubwa sana na nitoe shukrani pia kwako wewe ambaye umefanya maamuzi ya kuwa ptna wa vipindi vya neema na kweli mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli na kuamua kwamba kwa mapato yako kwamba injili iweze kuwafikia watu wengi zaidi kwa kufanya hivyo hakika unatembea katika roho ya ukarimu na upendo wako kristo usahau na kwa kuwa umeamua kumuheshimu bwana kwa mapato yako kila mwezi na kuhakikisha kwamba wengine wanabarikiwa kwa kufikiwa na injili basi neema ya yesu kristo izidi kuzidishwa na kuongezwa katika maisha yako basi <coughs> baada ya kusema hayo nataka tuendelee somo letu kwenye mlango wa Galatia, wa sita. Uh, kumbuka tu uh, kipindi kilichopita tulikuwa tumechambua mstari nataa tuendeleesaasomotueianooptumu kwa hiyo nitaanza kusoma msadulo wa kumi na mbili lakini this time nitasoma mpaka msadulo wa kumi na tano eh, anasema hivi Uh, wote watakaokuonekana ni wazuri kwa mambo ya mwili ndio wanaowashurutisha kutahiriwa makusudi wasiudhiwe kwa ajili ya msalaba wa kristo hilo tu kumi na tatu kwa maana hata wao wenyewe waliotahiriwa hawaishiki sheria bali wanataka ninyi mtahiriwe wapate kuona fahari katika miili yenu 14. lakini mimi hasha nisione fahari juu ya kitu chochote ila msalaba wa bwana wetu yesu kristo ambao kwa huo ulimwengu umesulubishwa kwangu na mimi kwa ulimwengu kwa hiyo paulo anasema awa jamaa wanawashurutisha bure ili torati kushikatoratiama sheria wao wenyew wawaishiki alafu lakini mimi hasha nisione fahari juu ya kitu chochote ila msalaba wa bwanawetu kujisifia juu ya kitu kitgie chochote sihitaji kujisifia kwamba kwamba nimetairiwa ama kwamba nahijua torati kujiia sheria ama kwamba auaheriam mmi ni non, non, non, nasa, kitu pekee ambacho nacho ni kwa sababu ya msalaba wa kristo kile ambacho bwana wangu na mokozi wangu yes amefanya katia msalaba hilo tu ndilo ambalo ndiloambalontajsifia wala hajsifi elimu yake wala ajsifi funua alizonazo a tu Bari Asa, wengine inawezekana paulo anazungumza wenginawezekana namsii aul anazungumzsieleweake ousommsa wa alau tukangaliake kidogo kat flip nasema lakini mimi hasha nisione fahari juu ya kitu chochote ila msalaba wa bwada wetu yesu kristo ambao kwa huo ulimwengu umesulubishwa kwangu na mimi kwa ulimwengu si, wanashurutishwa kutairiwa ndivyo ambavyo leo hii watu watashurutishwa kufuata torati sheria amri 1 haina tofauti juhudi binafsi kwamba uhusiano wetu na mungu ojaseme hivi kwa mkristo kwa mtu aliyezaliwa mara ya pili uhusiano wake na mungu ama mwenendo wake mbele za mungu ni matokeo ni matunda ya uhusiano wake na mungu munguojaiseme okay, hivi mwenendo mzuri na tabia nzuri haikupi uhusiano na mungu lakini mwenendo mzuri na tabia nzuri ni matunda ni matokeo ya uhusiano wako na mungu si shida inakuja hapa hivi pale ambapo anataka kutumia mwenendo na tabia ya kila siku ili kupata uhusiano na mungu hapo ndo shida si hatuna ugomvi na mwenendo mzuri hatuna ugomvi na tabia nzuri hatuna ugomvi na tabia njema hatuna ugomvi na matendo mema hakuna ugomvi na hilo ugomvi uko pale ambapo unataka kutumia hayo ili uweze kupata uhusiano na mungu ili hali nitakiwa kwamba nini tabia njema mwenendo mema utuema iwe ni matunda ni matokeo ya wewe kuwa katika uhusiano na mungu nyelewa okay. matendo yako hayakupi matendo mema yakufanya uwe na haki mbele za mungu ila haki ulioipata mbele za mungu kwa sababu ya yesu kristo itasababisha wewe uwe na matendo memak okay. wengine moja nieke lugha hii situbu toba situbu ili nisameewe nisikilize vizuri si tubu ili nisamehewe na tubu kwa sababu nimesamehewa vitu vili tofauti rafiki si watu wengi wanatubu ili wasamehewe lakini katika agano jipya tuna tumesamehewa kwanza na kwa sababu hiyo tuna tubu nakumbuka kutubu ni kubadilisha mtizamo kwao kwa kuwa mungu tayari ameshanisamehe kupitia kazi kamilifu ya msalaba wa yesu kristo kwa kuwa mimi mbele zake sina hatia sina mawao wala lawama kwa sababu hiyo inanisababisha nibadilishe kufikiri kwangu na mwenendo wangu ubadilike sasa wengine wamegeuza wanadhania kwamba mwenendo tabia ndo vitanipa kusamehewa nononono unasamehewa kwa sababu ya kristo na kwa kuwa sasa hivi umesamehewa basi nakusababisha wewe utubu ubadilishe kufikiri kwako kwa. Okay. kwenye wa ya, ya, ya paulo enunzuguhba ootule mstwa aen af in sha nisione fahari uu ya kitu chochote ila msalaba wa bwana wetu yesu kristo ambao kwa huo uliwengu umsshw nnsma angeweza kua cakusf kiuf uhusu slabaukaangali asfu aulo svpaulo ktia afi wafilipi mlango wa tatu tunaanza msadl wa kwanza paulo anasema hivi hatimaye ndugu zangu furahini katika bwana kuwaandikieni mambo yale yale hakuniudhi mimi bali kutawafaa ninyi kasa kurudia kurudia inalipa kuna watu wengine wanakasika sema mwalimu anarudiarudia sana oya inalipa m 2 anasema jiadharini inambwa jiadharini na watendao mabaya jiadharini na wajikatao yani walewanaotairiwa a jiaharini na mbwa ambolikwni watu amba sio wairaeli jiadharini na watendao mabaya alafu jiaharini na wanaotairiwa wal wanaongangania watu waishi kwa aa wanatsutairiwa lakiniwawaishh kwa lugha nyingine wanakushurutisha kushika sheria lakini wao wenyewe awaishiki aanasema jiahari nao mstari wa tatu anasema maana si tu toharaanasema maana sisi si, tu tohara tumwabuduo mungu kwa roho na kuona fahari juu ya kristo yesu wala hatuutumainii mwili kwao anasema sisi ambao tunamwabudu mungu kwa roho ama katika roho ambao tunamtumikia mungu katika roho ambao tunaongozwa na roho na kuona fahari juu ya kristo yesu na kile ambacho amefanya katika msalaba na wala hatutegemei juhudi zetu binafsi sisi ndo tohara ya kweli bkoma aa 2amba sisi tuna tohara ya kristo mioyo yetu imetairiwa na tangu mwanzo hata eny 0 wakati mungu anazungumza habari ya tohara linazugumzia tohara ya mioyo sio tohara ya, ya, ya, ya, ya uuma sisi ambao tuna mungu katika roho ssi ambao tunaongozwa na roho sisi ambao tunaona fahari juu ya kristo yesu na kazi yake kamilifu sisi ndio tohara ya kweli alafu anlia msari wa unaofuata anasema hivi walakini mimi sasa k paulo walakini mimi ningeweza kuutumia mwili mtu yeyote akijiona kuwa anayo sababu ya kuutumainia mwili mstari wa ojdan anasmaalakini mimi ningeweza kuutumainia mwili mtu yeyote akijiona kuwa anayo sababu ya kuutumainia mwili mimi zaidi Azaka kuna mtu anasema anataka kutegemea juhudi binafsi za katika mwili matendo matendo anasema mimi zaidi mstari wa zaidia nalitairiwa siku ya nane sasa tafadhali ukutana na huyo mbaba anayekunganganiza wishi wa torati sheria ya tafadhali muulize alitairiwa siku ya ngapi kama akutairiwa siku ya an huo uyaudi uya uya uya uya uya wake sio kwanas nalitairiwa siku ya nane alafu s ni mtu wa taifa la israeli wa kabila ya benyamin mwebrania wa waebrania kwa habari ya kushika torati ni farisayo kwa habari ya juhudi mwenye kuliudhi kanisa kwa habari ya haki patikanayo kwa sheria sikuwa na hatia unasikia sivia paulo sasa niambie ni, ni huyo mchaga huyo mpare huyo mnyakyusa uuyo eh, mwikoma huyo mwikizu huyo eh, mngoni huyo makonde huyo msukuma huyo huyo muarusha huyo masai mwiraki ambaye anatetea sheria kwa mbwembwe zote kabisa hebu muulize yeye ni sehemu gani katika kabida 1b za, za israeli paulo anasema yeye ni wakabila la benjamin alafu anasema yeye ni mibrania wa waibrania alitairiwa siku ya nane katika kuishika torati hanaatia atia Manake zile sheria zote mia sit t aenazigonga zote sup sina kasoro yoyote alafu wewe ambaye hata amri amriya kuminamoja uijui unanganganiza wengine ziko sheria sheria sheria sheria wa, Paulo asema, wa, wa shiria wakati washike zko shera uts kwa habari ya, ya juhudi mwenye kuliudhi karisa kwa habari ya haki ipatikanayo kwa sheria sikuwa na hatia saba lakini mambo yale yaliyokuwa faida kwangu naliyahesabu kuwa hasara kwa ajili ya kristo kwaho anasema hiyo cvi yangu niliyoipata kwa sababu yatorati sheria kwa kweli baada ya kumjua kristo na kumwelewa kristo hayo mambo yamegeuka yamekuwa hasara alafu anasema hivi mstari wa nane na zaidi ya hayo nayahesabu mambo yote kuwa hasara kwa ajili ya uzuri usio wa kiasi wa kumjua kristo yesu kaanasema yangu ya kuwa kutairiwa siku ya nane ya kuwa m- nani kabila la benjamini lakua mibrania wa wakuwa ibrania wakaokua nahatia k- kwenye, na kwenye kushika torati kushikara yote hiyo ni hasara nahesabu kuwa asaa kwa sababu ya uzuri wa kumjua yesu y ebu nikuuliz swali baada ya kumjua yesu kristo baada ya kumpokea yesu kristo kuwa bwana na mokoz wa maisha yako baada ya kuitwa kwenye ushirika wa yesu kristo pamoja na baba yake mungu muumba ngu mba unataka kitg nataka kurudi kwenye torati kwenye usiusi usi. yaani hivi kristo hakutoshi kwamba roho wake hakutoshi mungu baba hakutoshi mpaka uanze kuangaika na urudi kwenye ko angalia paasema saraane tarudia tena asanahamu na zaidi ya hayo nayahesabu mambo yote kuwa hasara kwa ajili ya uzuri usio na kiasi wa kumjua kristo yesu bwana wangu ambaye yesu kristo kwa ajili yake nimepata hasara ya mambo yote nikiyahesabu kuwa kama madhi ili nimpate kristo tena nionekane katika yeye nisiwe na haki yangu mwenyewe ipatikanayo kwa sheria bali ile ipatikanayo kwa imani iliyo katika kristo haki ile itokayo kwa mungu kwa imani ili nimjue yeye yani kristo na uwezo wa kufufuka kwake na ushirika wa mateso yake nikifananishwa na kufufuka kwake ili nipate kwa njia yoyote kuifikia kiama ya wafu sasa sika hichi kitu paulo anasema hiyo siv yangu ya kutafuta kuwa na haki isiyokuwa na hatia kujisifia kwamba mii ni wa mibraniawaibrania kwamba mimi ni wa kabila la benyamini kwamba nalitairiwa siku ya nane anasema mambo yote hayo ni mai kwa lugha nyingine anasema nini anasema juhudi yoyote nitakayoifanya ya kutafuta kukubalika mbele za mungu ya kutafuta kuwa na uhusiano na mungu usiokuwa na dosari ya nyyote juhudi yoyote nitakayoifanya zaidi ya kumtegemea kristo zaidi ya kuwa na imani kwayu yes kitu kingine chochote ninachokifanya ili kupata uhalali mbele za mungu anasema ni mavi sio mimi mimi nasoma bibilia paul no, anasema nkes kama ukusikia vizuri je nirudie tena tn msare wa nn anasema nam zaidi ya hayo nayahesabu mambo yote kuwa hasara kwa ajili ya uzuri usio na kiasi wa kumjua kristo yesu bwana wangu ambaye kwa ajili yake nimepata hasara ya mambo yote nikiyahesabu kuwa kama madhi ili nipate kristo kwao lolote lile na chochote kile ambacho kitakuzuia wewe kumjua kristo ambacho kitakuzuia wewe kumtegemea kristo ambacho kitakuzuia wewe kuwa naimani katika kristo paulo anasema ni mavyi sasa iwe ni utaratibu uliojiwekewa wewe mwenyewe iwe ni kwamba umeamua kutumia juhudi binafsi kutunza sheria ama iwe ni utaratibu ambao mmejiwekea kama utaratibu hule unakinzana unapingana na kile ambacho yesu kristo alivyo na kile ambacho amekifanya kupitia kazi ya msalaba kwa maana ya kufa na kufuka kwake basi hicho mlichojiwekea kwa fuatana na maelekezo ya paulo hicho ni mavi sasa sielewi kwa nini mtu mwenye akili timamu baada ya kuzaliwa mara ya pili akasafishwa na roho wa kristo akasafishwa na neno la mungu akawa safi akawa ni mwenye haki akawa uh, e, mtakatifu akawa ni uh, hana hatia wala mawaa mbele za mungu kwa nini anaenda kuogelea kwenye dimbwi la mavi tena sielewi sielewi na woo unafahamu rafiki mtu akishapita <laughs> kama meokutana na mtu ambaye ame, ame, ame, amekanyaga kinyesi ama amekalia kinyesi ama amejinyea ama amejiarishia jinsi ambavyo anavyotoa harufu na jinsi ambavyo watu wanamkimbia na ndio maana kuna baadhi ya watu waliokoka hasa watu wengi waliokoka ambao wamekumbatia sheria torati kwenye jamii zao wanachukiwa watu hawakainao karibu hawashirikishwi kwenye mambo yote kwa sababu a wa watu wananuka madhi sio mimi ni mambo ya paulo anazungumza kujiuliza kwa nini ukiokoka unachukiwa angalia bwana yesu watu walikuwa wanamfuata kwa umati wanamchukia wa, wa, wa, wa bwana yesu nani wale wanaongangania torati na sheria kwa sababu gani wao wananuka kristo ananukia watu wanamfuata na na wengi torati sheria juhudi binafsi binafsi nguvu utaratibu ili mbele kama lazima tangu zako gwau aa kuleta upana nagzia o tndee kitu kimoja kizuri kalamesemaaliosema lkiniataa nikuonyesh ni, ni, ni ule mstari wa tis mpaka ule wa ki kuna mambo mazuri sana hapa kwa wale ambao anataa kutembea katika viwango vya juu katika uhusiano wao na, na yesu kristo narohotaktfpo na kwanza ametoutambia mstariwan wamba anahesabu juhudi zake zote kama mai na ameamua kuchananazo ili aweze kumpata kristo mstawati anasema hivi tena nionekane katika yeye yani katika kristo kwahuo inamaana ssahivi kujitambulisha kwake kweneenda kwake anajiambatanisha na kristo anajifungamanisha na kristo na wala sio jihudi zake binafsi tena nionekane katika yeye nisiwe na haki yangu mwenyewe ipatikanayo kwa sheria bali ile ipatikanayo kwa imani iliyo katika kristo haki ile itokayo kwa mungu kwa imani ili nimjue yeye ani kristo na uwezo wa kufuka kwake na ushirika wa mateso yake nikifananishwa na kufuka kwake anasema hivi nitakapoenenda kwa kutegemea haki yangu mwenyewe inayopatikana kupitia amri kumi sitaweza kumjua yesu kristo katika ukamilifu wote sitaweza kuelewa alivyochukua mwili akaja hapa duniani sitaweza kuelewa kifo chake pale msalabani pia sitaweza kuelewa kufufuka kwake kwa, kwa lugha nyingine sitakaa niweze kumjua yesu kristo na sitakaa niwe na ukaribu naye lakini nitakapotegemea haki ipatikanayo kwa imani inafungua mlango wa mimi kumjua yesu zaidi na kuelewa nguvu za kufufuka kwake kwa, kwa lugha nyingine kadi ninavyoenenda kwa kufuata haki ipatikanayo kwa imani sio tu kwamba inanipa uelewa kamili kuhusu kristo alioko ndani mwangu lakini pia inaniruhusu kumjua vizuri na kumwelewa kwa kina na inaniruhusu mimi kutembea katika nguvu za ufufuo zisizokuwa za kawaida watu wengi wanasema mwalimu unafanyaje kwamba unaweza kutembea kwenye pawa kwanini una nguvu za mungu zinatembea nayo na kwa, kwa kiasi kikubwa namna namnao ni kwa sababu ya haki ipatikanayo kwa imani sisipati sitembei katika uweza na nguvu za mungu ishara maajabu nameujiza kwa sababu nnafunga sana kwa sababu nakesha sana pamoja na kwamba nnafunga pamoja na kwamba nnaomba lakini napata hivyo naweza kutembesugani kwa, kwa sababu ya uhusiano wangu na mungu kwa sababu ya ile haki niliyoipata ambayo imetokana na imani yangu kwa yesu kristo wengine nashanga wa asema mwalimu unawezajia ukafundisha kila siku vitu haviishi haviwezi kwa sababu nimekuwa ni kitu kimoja na kristo nakuwa kitu kimoja na kristo ni kwa sababu nategemea haki inayopatikana kwa imani iliyo kwa yesu kristo na hii imeruhusu ni muunganiko wangu na kristo uwe halisi na roho wa kristo aliyoko ndani mwangu aweze kuf aweze kuleta neno na aweze kuwakilisha kile ambacho kristo anataka watu wajue kwa wepesi bila kuwa na kikwazo cha aina yoyote kwa sababu gani sio juhudi zangu kwa sababu ya haki ambayo ni zawadi inayopatikana kwa imani iliyokwa yesu kristo na ndio maana paulo anasema nimeadhimu moyoni mwangu sitaki kujua kitu inechote kutairiwa au kutokutairiwa isipokuwa kusulubiwa kwa kristo kwa nini kupitia msalaba wa kristo ulifungua mlango mkubwa sana ukafungua maisha ambayo hata kuyaelezea ni vigumu kwa sababu ni mazuri mno ndio anazungumzia uzuri wa kumjua kristo ni kuulize swali rafiki lini mara ya mwisho ulikaa ukaanza kumfurahia mungu ukaanza kumshukuru mungu ukaanza kumtukuza mungu kwa sababu ya uzuri wa kumjua kristo ukaanza kusherekea na kuchekelea kwamba umemjua kristo na neema yake na kwamba yeye amekuwezesha kuwa na uhusiano na mungu muumba wa mbingu na nchi na kwamba mungu muumba wa mbingu na nchi sasa hivi anakaa ndani mwako na weo unakaa ndani mwake unaishi na kuenenda ndani mwake na yeye anaishi na kufanya shughuli zake ndani mwako kwamba mmekuwa mmekua ukafurahi ukaagiza uka soda ya baridi e, labdakwa wale walioko kaskazini k ukachukua na mwindo wako wa kuchoma mzuri ukakaa ukagonga mwindo wa kuchoma hapo na kokako lako ukamshukuru mungu fr lini uliwai kufanya namna hiyo ukawambia mungu asante uye ni mzuri jamani we ni mzuri mno yani uka... ama ukaamua aenda ukatengeneza kiti moto safi ukagonga ama nyama ya kuchoma ya mbuzi ama ukaena ukajiwekea kuku ukamshukuru bwanayesu ukajifurahisha katika bwana kwamba kwa kwa, kwa, kwa, kwa hivi kwakua saivi unamjuakristo sahivi una hati napa lini uliwai kushangilia uzuri wa kristo kama ama ufanye hivyo lakini pia kama hauna yesu kristo wezi kufurahia hivyo wan bwanayesu kwa yesu, ni ni ni yesu, ni yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafika umefanya maombi mafupi kabisa anakaribisha katika familia ya mungu tuandikie tujulishe mahali ulipo tuweze kufurahi na wewe adhwis na kukabidhi mikononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama kabisa ana uwezo wa kukutunza mpaka siku ile ya bwana wetu itakapofika tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao tunapozungumzia neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana na neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologi maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavyozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema kwanini kitabu hichi pia niitofauti na kitau kuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake viko, viko seem mbili sehemu ya kwanza tunakujengea ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekwekea aina mbalimbali za ukili ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho yake leo kwao hatukufundishi tu ufahamu ufaham alau hewani hapana tunakufundisha tunakupa ufahamu tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia huanze kufanya ukili kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhiirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kua irisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri kukiritv kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima humi mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hici cha nguvu ya ukili lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mjini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi adim, ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu