vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi ko mafarisayo waandishi wa sheria na masadukayo haki yao inapatikana kutoka katika sheria ya musa kwa mando mengine kupitia amri 1i ambao hizihizi amri zineanza kumi zikafika 613 na kuna wengine wa ambao wakina sisi sasa ambao tumezaliwa mara ya pili haki yetu tunaipata kwa imani kwa hiyo anasema haki yako isipozidi ya mafarisayo huwezi ukaingia katika ufalme wa mungu kwa ho sababu kwamba weo umezaliwa mara ya pili maanaake ni kwamba haki yako imezidi haki ya mafarisayo kwao unaweza ukajipigia makofi kidogo haleluya snyingine tena njema rafiki tumeipata ya kuweza kusikiliza mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gari na lina furaha kwamba umeweza kupata fursa na wasaa wa kuweza kusikiliza kile ambacho eh, mungu ametuandalia kupitia neno lake Uh, nikukaribishe tu wewe unaenisikiliza kwa njia ya redio na wewe unayenitazama kwenye youtube ama kwenye facebook ama wewe unaenisikiliza au kunitazama kupitia podcast karibu sana ninafuraha kwamba umeweza kupata nafasi ya kutega sikio na kusikia kile ambacho roho wa yesu kristo anataka kuzungumza na wewe nikukumbushe tu kwamba mafundisho haya yanakujia kila siku bila kujalisha kama unatusikiliza kwa njia ya redio ama kwa njia ya youtube ama kwa njia ya facebook ama kwa njia ya podcast kila siku haya mafundisho yanakujia na kusudi la vipindi vya neema na kweli ni kujenga ama mafundisho ya neema na kweli ni kujenga imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa, lengo lingi, kwa maneno mengine ni kwamba mafundisho ya neema na kweli yanalenga kumjengea uwezo mwanafunzi wa kristo ili aweze kufikiri kama kristo aweze kuzungumza kama kristo na kutenda kama kristo kama nilivyosema katika vipindi vilivyopita nitarudia kusema tena katika kipindi hichi kama umezaliwa mara ya pili basi ni lazima uwe mwanafunzi wa kristo sio swala la hiari huna sababu yoyote una hoja ya msingi yoyote huna ki, nini nasema um, kisingizio chochote cha kuacha kuwa mwanafunzi wa kristo kwa nini kwa sababu wewe umezaliwa mara ya pili kwa sababu ya kuachilia imani yako kwkenye kile ambacho yesu kristo alikifanya kupitia msalaba kwa maneno mengine uokovu wako ama kuzaliwa kwako mara ya pili ni matokeo ya imani yako iliyoelekeza kwa yesu kristo na kwa kuwa torati ililetwa kwa mkono wa musa lakini neema zilikuja kwa njia ya yesu kristo basi wewe kama mwanafunzi wa kristo kama km zalia mara ya pili kupitia neema na imani wa efeso 2 unawajibika kuishi maisha yako ya kila siku katika mchanganyiko wa neema pamoja na imani na ili uweze kufanya hivyo basi unatakiwa ufundishwe kupitia mafundisho ya neema na kweli sasa vipindi hivi kama ilivyosema vinakuja kila siku kwaio ni kuchagize basi kumbuka mwanafunzi au mwanafunzi wa kristo ni mtu ambaye anakubaliana na anasaidia kusambaza mafundisho ya kristo nikakwambia mimi na timu yangu tuko bize kabisa tukijitahidi kusambaza mafundisho ya kristo kwa nini kwa sababu tunakubaliana na mafundisho ya kristo nikakwambia basi kama unanisikiliza kwa njia ya redio hakikisha kwamba umewaambia na wengine eidha kwa kuwapigia simu ama kwa kuwatumia meseji ama ukiwa katika shughuli zako uko kijiweni uko kazini uko kwenye kituo cha basi washirikishe uko kwenye daladala uko kwenye gari umeenda kum jirani hebu chukua hiyo fursa ya kufanyia kazi neno la mungu mshirikishe jirani yako mshirikishe rafiki yako mshirikishe ndugu yako mwambie kuna vipindi vya neema na kweli vinaruka kwenye redio kila siku kwa muda wa nusu saa na lengo la vipindi hivi ni kumsaidia mtu aliyezaliwa mara ya pili kumsaidia mkristo aweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo ili asiweze kutawaliwa na mazingira yake tena lakini pia kama unanisikiliza kwa njia ya youtube basi ni furaha yangu na hata wewe wa redio una uwezo wa kwenda ku kwenye youtube na ukienda inaitwa ukiendahn naitawalimuhuuagi ene ni kwamba hata kama umesikia mafundisho kwenye eo alafu una uwezo kitu tuudi ueutii uaeet uatee i a uwezo waku afunsho uaueozwoaksun and your mana. na kutia moyo kwa sababu unajua ukishakuwa najuks youtube ama kwenye, kwenye, kwenye facebook ni ngumu lakini kwenye podcast una kwenyefk ninguulakini kwenyenamoja kwamoa naing kwenye simu yako alafu mahali popote wakati wowote unaweza ukasikiliza unaweza ukamshirikisha na mwingine na kwakufanya hivyo unakuwa umekua mwanafunzi mzuri wa kristo umesaidia kusambaza mafundisho ya kristo na ukifanya hivyo basi tu kwamba umeujenga mwili wa kristo lakini pia umeeneza na ufalme wa mungu ufalme ambao tunazungumza habari zake katika somohili tunasema ufalme wa mungu umekwisha kufika na katika wiki hii ya kwanza tulikuwa tumeanza kuangalia kwamba wewe umejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mungu nikakwambia kwamba kabla hatujafika mbali kuanza kuziangalia hizi siri za ufalme wa mungu nataka tutumie hii wiki ya kwanza kunyanganya mapokeo fulani fulani na kuwekea mazingira mwafaka ili kwenye wiki yetu ya pili tuanze kwenda kwa kina sasa tutaanza kuangalia suwa zima la ufalme wa mungu kwa nini ufalme wa mungu alafu utaona mambo mengi mazuri na itakuwezesha wewe kuishi maisha ya ushindi kabisa sasa somo lilopita nilikuwa nimeanza kuchambua tukaenda kwenye luka kin sit tukaangalia ule mstari wa kumina sit tukaona kwamba bwanayesu anazungumza mambo kadhaa pale na tujirejee kidogo pale alafu tutapiga hatua tuende kwenye matayo tan tumekwamia najua nili, nilichokonoa mambo na nikaacha vitu vingine hewani heku watu wana maswali na najua wengi wameungana nami le hii ili kusikia mwendelezo wa kile ambacho ambachotumekisha jana luka anasema hivi torati na manabii vilikuwapo mpaka yohana tangu wakati huo wa yohana habari njema ya ufalme wa mungu hutangazwa na kila mtu hujiingiza kwa nguvu na tukatoka hapa tukaenda kwenye kwenye kwenye matayo 17b tukaangalia mstari hulo wa kwanza mpaka watano pale tukaona kwamba bwana yesu alipokuwa amekwenda mlimani kufanya maombi alitokea musa na eliya alafu petro kwa sababu ya kupaniki akamwambia bwana tufanye vibanda vitatu kimoja cha kwako kimoja cha musa na kimoja cha eliya wingu likaja likawafunika pale alafu sauti ya mungu ikatoka mbinguni ikasema huyu ikizungumzia yani yesu huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye msikieni yeye kwa maneno mengine ya mungu anasema msisikilize torati msimsikilize musa wala msisikilize manabii sasa hivi ni wakati wa kumsikiliza mwana wangu ambaye ni nani yesu kristo sasa usisahau yesu kristo alikuja na meseji ya ufalme wa mungu sawa eh? kwaho najua tulikwambia kwa jumatayo tano lakini moja nifafanue kidogo kuhusu hili swala kwa ho anasema torati kumbuka musa anawakilisha torati na li anawakilisha manabii ni kitabu cha mwanzo kutoka ahesau kukumbulaab ikitabu autoysh mpaka ngu sio wakati, wakati wa tiani wakati wa kumsikiliza mwana wangu mpendwa na mwanawake mpendwa nazungumza habari njema ya ufalme wa mungu au wengiusomenona no, no, uwezo wakusoma gno lakale endakasomea Manabi, lakini sio kabla usisome kabla haujapata ufunuo kuhusu yesu kristo katika agano jipya lazima uanzie kwenye agano jipya huo umepata ufunuo wa yesu kristo kwanza alafu ukienda ukasema torati na manabii ndeni utakuta utaweza kumuibua yesu kristo utaweza kuibua stori zinazozungumzia yesu kristo kule na utaweza kupl kutumia lile neno katika maisha yako a kila siku katika mtizamo wa agano jipya na sio mtizamo wa agano la kale sasa uh, ukienda kwenye najua wengine linawapa shida sasa manabii nani ya, kuna shida unapoanza kumsikiliza musa ukaanza s na manabii alafu ukawatumia wao kama msingi wa kujenga maisha yako unakuwa unauumekosea manake wewe rafiki umeitwa kufanana na kristo aujaita kufanana na musa aujaita kufanana na eliya aujaita kufanana na yeremia kufanana na isaya auaufnna hosea na, na sielewi kwa nini unataka kufanana na watumishi wa zamani maanake watumishi wa zamani kwanza wamejaa madhaifu ya kutosha tu tuk <laughs> okay. kuna vitu vingine walivyofanya kwa mfano takupa mfano mdogo kama nakumbuka vizuri nadhani ni saya ndoliambiwa atembee uichi miaka mitatul miaka mitatu na, na nusu weo unaweza rafiki Eh, wenansikiliza unaweza kutembea chi miaka mitatu nanusu ama una hosea ambaye o alikua ameoa mke mke alafu mke anakuja alafu mke anatoroka anaenda wanaume wengine anabebeshwa mimba keba a analelea yule mwanamke anazaa yule waae akishazaa akirudi katika hali yake baada anatoka tena anaenda kwa wanaume akiwa afaali akirud katia haliyaeyakawaida atna bebeswambaoke chetu sisi tunafuatisha maisha ya yesu kristo biblia nasema, mkimtazama mwanzishaji na mkamilishaji wa imani yetu standa na kipimo chetu sisi ni yesu kristo sio musa sio elia sio yeremia sio isaya wala sio mmoja wa manabii wale walen yetu kipimo chetu ni yesu Tende wa mlango kwanza, wa kwanza, wa kwanza mpaka wa pili, ama watatu. anasema hivi mungu ambaye alisema zamani na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi mwisho wa siku hizi amesema na sisi katika mwana aliyemweka kuwa mrithi wa yote kwa anasema zamani mungu alizungumza na baba zetu kupitia manabii kwa njia nyingi na kwa namna nyingi lakini mwisho wa siku hizi mungu anasema na sisi kupitia mwana kwa ho ni muhimu sana rafiki ukaanza kumsikiliza yesu kristo anasema nini na ndio maana anapata shida <coughs> ukutana na watumishi ambao leo hii ambao wanasema wao ni watumishi wa, wa, wa bwana yesu alafu hawafuati kile ambacho bwanayeu wanafanya wanafuata kile ambacho anai wlina eneaoa aijakaa sawasawarafiki wewe kama unasema yesu ni bwana na mkei wa maisha yako na unaamini kwamba yesu ndie aliyekutuma kama nataakujifunza abari ya utumishi utumishi wako unatakiwufnanie e mana umeitwa ufanane na yesu aufa au sae Si. kuna watu wengine wanazunguka leo hii wanazungumza wanasema kwamba nataka upako mara mara mbili mbili amblmarambilliu om haleluya nani amekuloga rafiki umelogwa na nani hivi wewe unataka kumfanania elia ama unataka kumfanania kristo kwanini unataka upako mara mbili uliokuwa juu ya eliya wakati una uwezo wa kupata upako wa yesu kristo ambaye ni mkuu mkuuulikowote ao Ha? nani amekuloga mimi na wewe tumeitwa tumfananie kristo in infakti yesu kristo ametuachia upako wake ndo maana akamtuma roho wake mwenyewe na amekuja katika utimilifu utmlubiblia yanasema katika, 16, katika utimilifu wake yesu kristo tumepokea neema juu ya neema neemasisi si, mimi nawewe tulumepokea utimilifu wote wa yesu kristo nakumbuka yoa yesu alikuwa amepewa roho mtakatifu pasipokipimo kipimo wao mimi nawewe tumepewa mtakatifu pasipokipimo r mtakatiu pasipo kipimoninataa aktktia kipimo. utimilifu wote ambao alikuwa na ukristo sasa hayo ni mambo yambeleni kwamba kidogoa U ambaye alisema zamani na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi mwisho wa siku hizi amesema na sisi katika mwana aliyemeweka kuwa mrithi woyote kwao mimi na nawewe tunatakiwa tujifunze na kusiiza kutoka kwa yesu kristo ndio ndomaana bwanaweu akasema torati na manabii vilikuwa hapo mpaka yohana mbatizaji tangu wakatiu habari njema ya ufalme wa mungu inahubiriwa saa twende kwenye matayo tano tupokuwa tumekwamia katika somo lilopita alau nirekebishe pale na mambo yatakuwa yamekaa vizuri yani, na sana, wa na neno hadi alafu vizuriai mi afurahi sanaunapat kama haukuweza kusikiliza somo la jana jana jana ingia kwenye utapata mafundisho ya ya laa ng eyen eeutat mafunishoyaana eefnhoyaaunshuz koontansa matayo sabaumami um, sori matayo tano kumi na saba de ihirini ina sevaivi msidhani yakuwa nalikuja kuitangua orai au manabii la sikuja kutangua bali kutimiliza kwa maana nawaambia mpaka mbingu na nchi zitakapoondoka yodi moja wala nukta moja ya torati haitaondoka hata yote yatimie basi mtu yeyote atakayevunja amri moja katika hizi zilizo ndogo na kuwafundisha watu hivyo ataitwa mdogo kabisa katika ufalme wa mbinguni bali mtu atakayezitenda na kuzifundisha huyo ataitwa mkubwa katika ufalme wa mbinguni nawaambia na ya kwamba haki yenu isipozidi hiyo ya haki ya maf- waandishi na mafarisayo hamtaingia kamwe katika ufalme wa mbinguni sasa nisikilize kitu rafiki somo lilopita nikakuambia kwamba haki ya mafarisayo haki ya mafarisayo anasema eh, haki ya haki ya waandishi wa sheria na mafarisayo haki yao ilikuwa ni ile haki inayopatikana kutoka katika torati ya musa tukaona kwamba katika warumi ki wa nz hadi ann kuna haki ya aina mbili kuna haki inayopatikana kwa matendo ya sheria na kuna haki inayopatikana kwa imani na tukaona kwamba anasema kwamba anasema ama anasemakamba mstari wa kwanza hadi ule wa, wa, wa, wa tano sutasoma sasa nisikilize rafiki nitakuja kufundisha huko mbele namna ya kutofautisha na namna ya yakuda katika agano jipya lakini kuna mesej ambayo ipo inaitwa kristo mwisho wa sheria kristo mwisho wa sheria ni album ambayo namafundisho sikumbuki yako mangapian hii hebu itafute alafu usikilize manake shida kinachosumbua wakristo ni kwa sababu hawajui kwamba kristo ni mwisho wa sheria na kwa manao bado wanaishi kama vile wako kwenye agano la kale na maana maisha yao yamekuwa ao mekua magumuslianasema warumi 11 ndugu zangu nitakayo sana moyoni mwangu na dua yangu nimombayo mungu ni kwa ajili yao ni yani, paulo anazungumzia wayahudi wenzake ama waisraeli wenzake ili waokolewe alafu mbili anasema hivi kwa maana nawashuhudia kwamba wanajuhudi kwa ajili ya mungu lakini si katika maarifa anasema hawa watu wamejaa juhudi sana katika kumtafuta mungu lakini juhudi hii haijajikita katika maarifa kama vile ambavyo leo hii kwenye kanisa la tanzania tuna watu wanajuhuds kumtafuta mungu lakini kumtafuta kwao mungu sio katika maarifa na kwa maana hiyo wanapata wakati mgumu sana Isi? Uye, kitu nimeshazunguka kwenda kwenye milima ya maombi unaingia e lwa maombalau unasikiliza watu wanavyoomba unasikiliza watu wanavyofundishana neno ni nim unatia mkono kichwani kchwaamwtu wamju nu watu hawamelewi hawa esuwt hawaelewi hata kidogo kile ambacho yesu enkufanya kwa ajili yao unaanza kusikitika unakutana na na na maombi ya wanakaa njaa kusiktk unautannawtyajauauwn ana mimi mlimani alafu anakasirika nasema ujamaa huu jamaa anakuja mlimani huku e, ana maji ya kunywa e, ana biskuti anakula e, e, e, e, e, ana karanga anakula alafu maombi gane maombi natakia unafunga siku saba kavu na mate unatema maana wengine mna, m- <laughs> mnapata mawenge kwenye maombisi alafu watu wao tukishuka chini mimi naufunuo mwingi kushinda wao nina pawa ya mungu ina kushinda wao wao wamekaa na njaa lakini hawana maarifa yoyote hawana power yote. kwa nini kwa sababu wamekwenda kumtafuta mungu pasipo kuwa na anasema hivi paspo ua namaaritauanasma hnman waisraeli ambao wako chini ya anasema kwa maana wakiwa hawaijui haki haki ya mungu haki ya mungu neno msizo haki ya mungu na wakitaka kuithibitisha haki yao wenyewe kwao hao watu wanakataa haki ya mungu wanataka kuthibitisha haki yao wenyewe ambayo ndio inaetwa kujihesabia haki anasema hawakujitia chini ya haki ya mungu kwa nini anasema kwa sababu kristo ni mwisho wa sheria ili kila aaminie ahesabiwe haki sasa haki nini haki ni kuwa na uhusiano na mungu usiokuwa na dosari ya aina yoyote haki ni kuwa kama vile mungu anataka uwe kwa ho anasema awa waisrael shida yao ni moja wamekataa haki ya mungu inayopatikana kwa imani na wamekumbatia haki yao wenyewe inayopatikana kwa juhudi zao wenyewe kwa matendo yao ya sheria <coughs> skuna watu wengine kwa mfano wanaamini kwa kuwa wao ni wadhehebu fulani wana haki zaidi kuliko watu wa dhehebu lingine kwa hiyo wanaona kwamba dhehebu lao linawapatia haki hawajui kwamba bila yesu kristo uwezi ukawa na haki mbele za mungu bila kutia imani bila kumwamini yesu kristo hauwezi ukawa na haki mbele za mungu ndicho ambacho kitu nimekizungumza kwa hiyo basi kwahio una haki sasa ii inaopatikana kwa sheria ama torati na haki inayopatikana kwa imani kwa yesu kristo kwahio mafarisayo waandishi wa sheria na masadukayo haki yao inapatikana kutoka katika sheria ya musa kwa maando mengine kupitia amri kumi ambayo hizi amri zinaanza kumi zikafika mia 6 13 na kuna wengine ambao kina sisi sasa ambao tumezaliwa mara ya pili haki yetu tunaipata kwa imani kwa hio anasema haki yako isipozidi ya mafarisayo huwezi ukaingia katika ufalmu wa mungu kwao sababu kwamba wee wow, umezaliwa mara ya pili maanaake ni kwamba haki yako imezidi haki ya mafarisayo k unaweza wow, ukajipigia makofi kidogo oh, uy sasa turudi kwene ule mstarawa m msidhani yakuwa nalikuja kuitangua torati au manabii la l sikuja kutangua, bali kutimiliza. Kwa so skiliza, si kutangua si torati kutimiliza wanasema sijaun esa iyondio na s mp aa waku- d a torati na manabii 18 anasema kwa maana ama kwa sababu anakupa sababu ya yeye kuja kutimiza torati na manabii kwa nini amekuja kutimiza kwa nini ni muhimu kwa yesu kristo kutimiza torati na manabii kwa nini ni muhimu yeye kutimiza msari a 1 anasema kwa sababu amin nawaambia mpaka mbingu na nchi zitakapoondoka yodi mmoja wala nukta moja ya torati haitaondoka hata yote yatimie kwa anasema asipoitimiza torati na manabii nukta moja wala yodi moja ya torati haitaondoka kwaanasema lazima itimize kitimizwo itaondoka si kwa, kwa maana ama kwa sababu amin nawaambia mpaka mbingu na nchi zitakapoondoka yodi mmoja wala nukta moja ya torati haitaondoka hata yote yatimie hata yote yatimie hata yote yatimie maanake nini nikawa vile ambavyo ambavo nikiezakuambia wewe sasa hivi kwamba hakuna kwenda chooni mpaka kipindi kimeisha mpaka somo limeisha hakuna kwenda chooni mpaka somo limeisha maanake nini maanake ni kwamba somo kama lijaisha huna ruhusa ya kwenda chooni lakini somo likifikia mwisho unaruhusa ya kwenda chooni kwahio nabwana anasema nimekuja kuitimiza torati na manamisij kuivunja kwa nini kwa sababu yodi mmoja wala nukta moja ya torati haitaondoka mpaka yote yatimie kwa hiyo torati isipotimia haiondoki swali linakuja ikitimia maanaake ni kwamba unaweza ukaondoka kwa hiyo swali linakuja je yesu alitimiza torati tukipata uthibitisho kwamba yesu alitimiza torati then tutajua kwamba yes torati sasa imeondoka na kwa kwamanao tunaishi kwa imani na unafaham tulishasoma kwenye matayo tau ukisoma mstari wa, tatu wa saba, wakati bwana yesu amekuja kubatizwa na yohana yohana mbatizaji pale bwana yesu an, anataka kumzuia yesu kubatizwa anaambia kubali hivi sasa ime, kwa sababu kutimiza haki yote, haki ya ni wa ata uzui ut aamihasuautzhaotuo i ushahid wan eye tunapata ushaidi wa kwanza kwamba kwa yesu alitimiza haki yote ya wa pili katika luka nne? luka 24 na mstari ule wa wa ngapi tuanze mstari wa, wa 44 wakati bwana yesu amefufuka luka 24 mstari wa 44 baada ya bwana yesu kufufuka sikiliza anavowambia mitume anasema hivi kisha akawaambia hayo ndio maneno yangu nilipokuwa nikali pamoja kwamba ni lazima yatimzo yote nilioandikiwa katika torati ya musa na katika na Kanasema, yote katika torati ya musa na, na mba, lazima maanake nini kwamba kwamba nitimize nisipotimiza haitaondoka ushahidi yesu yesu alitimiza na kwa kwa yesu alitimiza kwa kwa nasema, sasa sheria ngoja matokeo sasa ya yesu kutimiza ktotnihhho trati kuondoka sikiliza inaenda hivi tne kwenye warumi nane warumi nane warumi nane na azamserwa kwanza mpaka ule wa 4 warumi 8 msada wa kwanza hadi wa 4 asa sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika Kristo Yesu kwa sababu sheria ya roho wa uzima ule uliyo katika Kristo Yesu imeniacha huru mbali na sheria ya dhambi na mauti 3 maana yale yasiyowezekana kwa sheria torati ya amri 10 kwa vile ilivyokuwa dhaifu kwa sababu ya mwili Mungu kwa kumtuma mwanawe mwenyewe katika mfano wa mwili uliyo wa dhambi na kwa sababu ya dhambi aliihukumu dhambi katika mwili 4 ili maagizo ya torati yatimizwe ndani yetu sisi tusioenda kwa kufuata mambo ya mwili bali mambo ya roho kwa ana sema na mwamini yesu kristo maagizo yote ya torati yanatimizwa ndani mwangu automatikali sihitaji kuyatimiza yanatimizwa ndani mwangu automatikali na hivyo naongozwa na roho wa mungu na roho wa mungu anakuongoza sizote uweze kushinda dhambi roho wa mungu anakuongoza izote si kwenye maisha ya utakatifu na haki na muda umetuishia tupate mapumziko mafupi tukirudi ntaomba kwa ajili yako watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kutokana na maneno yao neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana na neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema mungu ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutaware na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu lilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha na misi leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyoyakusudia maisha yangu baada ya hayo mapumziko mafupi tumerejea tena rafiki nasema asante kwa kunisikiliza basi kama ungependa kutoa maisha kwa yesu kristo unasema nimechoka kutafuta haki yangu mwenyewe nataka nipate haki ya mungu inayotokana na imani kwa yesu kristo sema fuatawo sema mungu wa mbinguni naamini kuwa yesu kristo ni mwana wako kwamba alikufa msalabani aondoe dhambi zangu akafufuka mimi niwe mwenye haki na kini kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mokozi na mponyaji mstawishaji na mlinzi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafimefany maombi mafupi ninakupa ongera wewe sasa ni mwana wa mungu karibu katika familia ya mungu tuandikie tujulishe ulipo ili tuweze kusapoti kupitia mafundisho kupitia maombi ili uweze kusimama katika ukovu wako nakutakia amani ya kristo pamoja na neema yake zidio katika maeneo yote ya maisha yako mungu wangu akulinde wa na kukutunza asante jina langu naitwa huruma na naitau ni kristo na bwana kwanini kitabu hichi pia ni kitofauti na kitabukii tuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake viko, viko sehemu mbili sehemu ya kwanza tunakujengea ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi ya yawe kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekuwekea aina mbalimbali za ukiri ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho leo kwa hatukufundishi tu tunakupa ufahamu alafu tuakuacha hewani hapana tunakufundisha tunakupa ufahamu akujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia uanze kufanya ukiri kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhihirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri positive kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima huumwi mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hichi cha nguvu ya ukili lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi adim, ya dimi ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu kama nasuuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie ama tupigie simnamba sa 4- au au 4- aua 242 au 789 5242 pia usiache kumfolo mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusubscribe katika youtube chaneli ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi