vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi Kuna haki ya mungu inayopatikana kwa imani kupitia yesu kristo na kuna haki ya kibinadamu ambao inaitwa kujihesabia haki inayopatikana kupitia juhudi binafsi kupitia sheria kupitia torati kupitia amri kumi watu wengi hawajui hili jambo wanadhania haki ni moja tu haki sio moja ziko hakimbi kakuonyesha kwenye warumi ki kwamba haki inayopatikana kwa sheria mungu haitambui lakini haki inayopatikana kwa imani hiyo ambayo anaitaka hiyondio mbat estou muito cho nyingine tena njema rafiki tumeipata nakukaribisha katika kipindi cha neema na kweli au mafundisho ya neema na kweli mafundisho ambayo yanakujia kila siku e, muda na wakati kama huu kama nasikiza kwa njia ya redio ama kama unatumia njia ya youtube ama unatumia facebook ama natumia njia nyingine yyote ninakukaribisha sana jina langu unaitwa hurumagadi na leo tunakwenda kupiga hatua kwenye somo letu linalosema ufalme wa mungu umefika na nikukumbushe tu kwamba wiki hii tulikuwa tunaangalia uh, kwamba wewe kama mwanafunzi wewe kama mwanafunzi wa yesu kristo umejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mungu tumezungumza mambo kadha wa kadha katika vipindi iyopita ko siku hii e, kama kuweka mkuweka kuweka jumuisho ni kukumbushe tu kwamba vipindi vya neema na kweli ni vipindi vipindiambavyo vinatengeezwa maksusi kwa ajili yako wewe ili kuweza kujenga imani yako ili ukuwe na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo ili uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na kutenda kama kristo zingatia tu kwamba kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako kama unaeneo lolote la maisha yako ambao matokeo yake huyapendi ama unaeneo lolote la maisha yako ambao matokeo ulionayo unayapenda basi utakuta kwamba chanzo chake ni katika kufikiri kwako umbuka tunaamini sawa sawa na tunavyofikiri huwezi ukaamini nje na tofauti ya unavyofikiri na ndio maana ni muhimu sana kubadilisha kufikiri kwako ndio maana bwana yesu akaagiza watu wae wanafunzi kazi ya mwanafunzi nini mwanafunzi anajifunza ili kuweza kubadilisha kufikiri kwake uh, kama nilivyosema huko nyuma na nitarudia kusema tena siku ya leo kwamba mafundisho ya a kwa ajili ya wa kristo kama wewe ni mwanafunzi wa musa ama hauna mpango wakua mwanafunzi wa yesu kristo mafundisho haya yanaweza asikuvutie yanaweza asiwe na maana kwa kwako waswahili wanasema jambo usilolijua ni kama kwa kama hauna ambo ya kuwa mwanafunzi wa kristo then mafundisho haya yanaweza shida. lakini kama unania, na unania, kwa sababu yesu ameagiza kila mtu shid ya pili anatakiwa kuwa mwanafunzi wake sasa shida tulionayo kwenye kanisa ni kwamba uh, zaidi ya aii999 eh, ya watu ambao ni wanajiita wakristo ni wanafunzi wa musa na wala sio wanafunzi wa yesu kristo wanafunzi wa musa wanajifunza nini wanafunzi wa musa wanajifunza rai sheria ama amri ki na wanafunzi wa yesu kristo wanajifunza anajfunzawanajifunza neema na kweli si, ni neema na kweli peke yake ndio takauwezesha wewe kuishi maisha ya ushindi ndani ya ufalme ni neema na kweli peke akendonaweze kujenga wewe katika ufahamu wako ili uweze kupeleka injili ya ufalme wa mungu kama bwana wetu yesu kristo alivyoagiza sasa tumekusha kuzungumza mambo mengi tuliona katika matayo kintat msarulo wadwnmoj wanafunzi wamemwendea bwana yesu faragani baada ya bwana yesu kutoa mfano wa mpanzi wakaenda kumuuliza mwambia kwa nini unasema na watu kwa mifano bwanayesu anasma nasema kwa mfano kwa sababu ninyi mmejaliwa kuzijua si za lakini, wow, siri za ufalme ufalme wa wa mbinguni lakini wao kuzijua mungu kwa hiyo nikakwambia kwamba wewe kama mtu kma mara ya pili wewe kama mkristo umejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mungu uskubali mtu yeyote akaanza kuletea hadithi kwamba bibilia ni ngumu bibilia ieleweki bibilia ni msitu bibilia ni bahari si kweli ukishaanza kuwa na mtizamo huo tangu mwanzo rafiki ni vigumu sana wewe kuweza kupata kitu kutoka katika kwa sababu tayari tayaiumesh mlango ambao romtakatifu angeweza kuutumia na kuzungumza na wewe ama kuwakilisha kile ambacho mungu anataka ukione katika neno lake nikukumbushe tu kwamba uh, wataalam wetu wanatuambia kwamba bibilia imeandikwa katika namna ambavyo mtoto wa darasa la tatu ana uwezo wa kuisoma na kuielewa kwao bibilia sio ngumu kabisa sasa wanaofanya bibilia na kwa ngumu ni wale ambao wanasambaza uvumi kwamba bibilia ni ngumu na mara nyingi watu wanaosema kwamba bibilia ni ngumu ni wale watu ambao wana masilahi binafsi kwamba wanatengeneza mazingira kwamba ionekane ni ngumu na watu wengine wasithubutu kukaa china kumsikia mungu ili wao wawe ndio msemaji wa mungu mungunigusikitu eh, kimoj kumbuka tuliona katika, katika, katika luka 66 tukajikumbush tena kitu pale luka, 1616. luka, 1616. luka 1616. inasema hivi Um, e, torati na manabii vilikuwa hapo mpaka yohana tangu wakati huo habari njema ya ufalme wa mungu hutangazwa na kila mtu hujiingiza kwa nguvu ka anasema torati na manabii vilikuwa hapo mpaka yohana mbatizaji kwaho nilikuwa nataka kuambia hivi kabla ya ujio wa ufalme wa mungu kabla ya ujio wa ufalme wa mungu E, watu wote wattnaangli taifa la israeli peke yake ndio alikuwa na uhusiano na mungu mataifa mengine yalikuwa hayana uhusiano na mungu hilo tunaelezwa wazi kabisa katika kitabu cha kutoka mlango ulewa19 e, na zabua wa tunaelezwa wazi kabisa kwamba mungu alikuwa na uhusiano na taifa la israeli na wala hakuwa na uhusiano na taifa lingine lolote sasa kusema ni kitu hichi kipindi cha taurati na manabii mungu alikuwa anazungumza na watu kupitia mjumbe maalum kwa ho ndomana unakuta kwenye kipindi fulani utakuta una nabii kama vile unazungumza eliya unazungumza elisha unazungumza musa unazungumza eh, yeremia unazungumza isaya unazungumza hezekieli na kadhalika na kadhalika kwa kwaio mungu alikuwa anazungumza na watu kupitia mtu maalum ama nabii ama kuhani mkuu ama kwa hiyo kuwa kuna mtu katika taifa amenyunyuliwa na kwa bahati mbaya sana dhana hiyo hiyo ndo watu wametoka nayo kwenye agano la kale kwenye torati na manabii wakaingia nayo ndani ya ufalme wa mungu katika ufalme wa mungu sisi e, tunasikia moja kwa moja kutoka kwa mungu in infacti mungu anazungumza na sisi moja kwa moja kupitia roho wake ambaye anakaa ndani mwetu kwa hiyo stahili ya wakristo leo hii tunakwenda kurundikana mahali ili tuweze kusikia nabii ana neno gani kutoka kwa bwana ni shida ni shida sasa sisemi kwamba manabii hawana nafasi manabii wana nafasi kubwa kabisa katika kujenga mwili wa kristo wakati mwingine pia na mimi wanafanya kwenye hiyo upande wa unabii lakini nachotaka kusema ni kwamba yes naweza nikakuletea neno ambalo mungu anasema mara nyingi nitakachokuambia kinathibitisha kile ambacho tayari mungu amekusha kuwa akisema na wewe kupitia moyo wako katika moyo wako ama katika maombi kwao sikuletee hi habari mpya tuko sawasawa na ndomaana pia nao ni matatizo sana kwenye manabii unabii hiyo staili ya zamani natumika dani ya ufalme wa mungu leho inaleta shida kwa mfano mtu anaenda anampangia mwingine anasema kwamba mtungaji anamfata mshirika anasema mungu amesema fulani ndio mme wako ama fulani ndio mke wako hiyo sio sahii rafiki si usikubali mtu akakupangia akakuchagulia sasa sitaki kwenda huko turudi kwenye pointi yetu kwaiyo anasema torati na manabii vilikuako mpaka yohana tangu wakati hua habari njema ya ufalme wa mungu hutangazwa na kila mtu hujiingiza kwa nguvu kwa tukaona katika vipindi vilivyopita kwamba ujio wa yohana mbatizaji yohana mbatizaji alikuja na meseji ya ufalme wa mungu na israeli nzima ikawa inamwendea yohana mbatizaji pale mto yordan kwenda kubatizwa na yohana mbatizaji akawabatiza na alipowabatiza alikuwa anawambia tubuni eh, kwa maana ufalme wa mungu umekaribia ama pale zile aliondokea yohana mbatizaji akihubiri akihubiri katika katika nyika ya ya uyahudi na kusema, tubuni kwa maana ufalme ufalme ufalme wa mbinguni umekaribia kwa alikuja njili mwamungu, umekaribia na katika kwa umekaribia alikuja nikakwambia vipindi kwamba ni yoa mbatizai akiub t a yaud bf pt tafs bo Fika. kwa lugha ya kiingereza anasema the kingdom of god is theo maanake ni kwamba una uwezo wa kunyosha mkono wako na ukaugusa ukaufikia infact bwanaweso alisema vizuri zaidi katika luka 17 mstariulo wa 221 luka 1721 kwamba ufalme wa mungu umo ndani yenu sasa inawezekana askiliza pia amamaliatso mafndisho hayaya naweza kuapat enyennen nyeahmu uzima time mukiandika mwalimu urumagadi itakuja pale uzima time podcast, una download, una kwenye simu yako alafu unakuwa una uwezo wa kusikiliza aya mafundisho mahali popote unawezauk akaa kwenye simu yako kwao ukasikiliza ama ukaangalia vyote tunawekah tunaweka mafundisho kwa sauti na kwa picha pia kwh uamuzi niwakwako kwa hiyo kwa. katika somo lilopita iliachtu tunazungumza kwenye matayo tano ko nataka tuene pale ili tumalizie ili kwa ajili ya wiki ijayo tuanze jambo lingine kesho ni siku ya jumapili pili uh, nitafanya maombi kwa ajili ya watu wote ambao wana magonjwa na vifungo mbalimbali kwahio nitafanya maombi maalum kwa ajili ya watu wote ambao wana m- magonjwa mifungo mbalimbali kwa hiyo kama unaumwa ama kama una kifungo ama kama una ndugu yako ama rafiki yako ama jamaa yako ambaye ana kifungo ama anaumwa ama ana changamoto yoyote ile basi ebu mshirikishe kesho mkaribishe asikilize alafu ntazungumza maneno machache kwa ajili ya kusaidia wewe kuweza kupokea alafu baada hapo nitaomba na nikiomba na kugaranti na kuhakikishia kama mungu aishivyo changamoto ulionayo lazima iondoke siyo yari ni lazima iyo changamoto lazima yote mbawa ikimbie kwa sababu hakuna aliyekutana na mkono wa yesu kristo alafu akakosa kupata jibu lake kwa hiyo nikuambie hilo uweze kujiandaa kwa ajili ya hilo kwa hio tunakwenda kwenye matayo tano na msarulo wa kui nasb nilizungumza kidogo nikasema oja nifafanua kwa dakika chache zilizobakia matayo 7 anasema msidhani ya kuwa nalikuja kuitangua torati au manabii la sikuja kutangua bali kutimiliza kwa maana amin nawaambia mpaka mbingu na nchi zitakapoondoka yodi moja wala nukta moja ya torati haitaondoka hata yote yatimie basi mtu yeyote atakayevunja amri moja katika hizi zilizo, zilizo ndogo na kuwafundisha watu hivyo ataitwa mdogo kabisa katika ufalme wa mbinguni bali mtu atakayezitenda na kuzifundisha huyo ataitwa mkubwa katika ufalme wa mbinguni ih maana nawaambia ya kwamba haki yenu isipozidi hiyo haki ya waandishi na mafarisayo hamtaingia kamwe katika ufalme wa mungu sasa nilisha mfanuo msari wa ishii bwana yesu anasema wazi kabisa kwamba haki yangu mimi na haki yako wewe lazima izidi haki ya mafarisayo anasema kama haijazidi haki ya mafarisayo huwezi ukaingia ndani ya ufalme wa mungu na nikapita nikakuonyesha kwenye maandiko ingawa sio kwa kina ok niseme hivi anasema haki yako isipozidi ya mafarisayo kama kuna somo la muhimu kama kuna kitu ambacho wewe kama mkristo ulitakiwujuulitakiwa ujue, ujue haki ya mungu inapatikanaje haki inapatikanaje zaidi yaasilimia 999 ya watu waliokoka hawajui kwamba kuna aina mbili za haki hawajui kwamba kuna haki ya mungu inayopatikana kwa imani kupitia yesu kristo na kuna haki ya kibinadamu ambao ndio inaitwa kujihesabia haki inayopatikana kupitia juhudi binafsi kupitia sheria kupitia torati kupitia amri kumi watu wengi hawajui hili jambo wanadhania haki ni moja tu haki sio moja ziko haki mbili na nankakuonyesha kwenye warumi kwamba haki wam wa sheria mungu haitambui lakini haki inayopatikana kwa imani hiyo ndio ambayo anaitaka tuko sawasa rafiki sasa tafuta meseji inayoitwa kristo mwisho wa sheria kristo mwisho wa sheria ukipata meseji ya kristo mwisho wa sheria then utaweza kuelewa kwa kina kabisa itakusaidia n In naweza kwambia hivi kupitia kristo mwisho wa sheria ukristo wako utapiga hatua yani utaharakisha ustawi wako na kukua kwako kwa zaidi kwao a kwa sababu ni eneo ambalo wengi sana wamekwama watu wengi sana wanapitia changamoto wa kuelewa kuna haki za aina mbili In fact, niku, kitu nadhani mwenyewe wapiti angoto kuna namna ambayo imeingia mpaka kwenye jamii ya watu wanaamini ama wamini, lakini kama watu wanatafakari wanazungumza nini wanaain wain aii iai awatuwaatafaaiwanazunguza aas eka we mwenyewe ulikuwa unabishana speci tulivyokuwa wadogo alafu unaambiwa apia alafu una, unaapa unasema haki ya mungu vile kwani tunasema haki ya mungu maanaki kama kuna haki ya mungu kuna haki ya kibinadamu tuko haki ya mungu Biblia, kabisa ni zawadi zawadiuksoma wau haki ya mungu ni zawadi unayoipata baada ya wewe kumwamini yesu kristo alafu haki ya kibinadamu ni haki ambao unaipata kwa juhudi zako mwenyewe unachukua amri amri amri amri amri amri ambazo zilianza kumi, zikafika miasta shina, miasta sheria alafu unaanza unaanza kujipima nazo kuangalia ya ya ya ya ya kwanza nimeshika Ambria, pili, nimeshika Ambria, tatu, nimeshika Ambria, nimeshika Ambria, tano, nimeshika pili tatu nne tano hiyo inaitwa ni haki binafsi ama kuj hsaha haki, haki toka nayo kwa sheria kwa hio bwanawezi anasema haki hii ndio haki ya kujihesabia ama ya, ya, ya, binafsi ndio mafarisayo na waandishi wa sheria walikuwa wakitembea nayo nadhani utakuwa unakumbuka stori moja ya farisayo na mtoza ushuru amekwenda hekaluni mbele za mungu kwenye maombi kutoa sadaka alafu e, farisayo anasema mimi sio kama huyu mtoza ushuru alafu anaanza kutaja mambo anayafanya eh? kwa luga ya lewe, tukeseba, naimba kwaya tena ni ni mzee wa wa wa kanisa mwandamizi mchungaji lakini lakini lakini lakini lakini sio sio hivyo tu natoa fungu la kumi, lakini pia sana, lakini pia wa school, lakini pia sana mwalimu na mimi nastahili kama huyu kanisani wa, na Isi, huyu kanisani anakuja mara moja pasaka alnaat amo nany msadwn n imwalua ule mtoza ushuru alichoua anategemea nini anategemea wema wa mungu anategemea rehema ya mungu na rehema ungu narehema yan rehema ya mungu ni yesu kristo wema wa mungu nani wema wa mungu ni yesu yun huruma ya mungu mungu mungu ni ni nani huruma ya mungu ni yesu ya, mungu na, ya mungu ni yesu yesu kristo kristo neema neema ungu sto omengine tunaonyesha kwamba ukitegemea juhudi zako mwenyewe mbele za mungu unapata s ukimtegemea yesu kristo mbele za mungu kwamba uhusiana wako na, na mungu ukamtegemea yesu kristo ndeni unapata mia ya mia. Kwa yu, mimi nawewe rafiki haki yetu inatakio tokane na imani yetu kwa yesu kristo na wala sio juhudi zetu sio imani yetu katika matendo yetu ama juhudi zetu hiyo ni moja kwa hiyo anasema kwa hiyo hata ningeamua kwa mfano nikasema nataka kutunza sheria zika ongezeka, zika na zilianza amri kumi zikaongezeka zikafika mia st kmi na tatu na naweza nikakuuliza hapo rafiki wow, unajua hebu niambie amri ya kumi na moja inasemaje ama hebu kamuulize mchungaji wako amri ya kumi na moja inasemaja He, ama mtume na nabi, na nabii amri ya ya hajui kwa, nini hajui? kwa sababu, moja, sheria ajili watu a kmuliz mtme nalnasm nakukisia auiheztolwa wtazta ini aliokeisonasmaso i sheria ili kila mtu atakayemwamini yesu esuisto aweze kupata haki mbele za mungu kama zawadi na sisi wote ambao ni wa Christo, sisi wote ambao Christo, ambao tumemwamini yesu tunamwamini tumepewa wakistoiot mb kwamba hata kama kupata ufalme wa wa mungu kwa kwa nini? Kwa wa mungu kwa Christo, kwa kuulize, rafiki, kwa sheria ya ya ya ya amri amri amri amri haiwezekani unapatikana kumwamini yesu umeokoka rafiki ngapi ulishika ulishika kwanza pili hukushika tumeokolewa neema njia wyesu kist sasa haki yako lazima izidi hiyo ya, ya mafarisayo kwa hata ningetaka kupata ufalme kupa ni wa wa wa mungu amri natakiwa kuna kuna watu kwamba ni mwisho mwisho sheria zimefikia na tunaongozwa roho lakini nataka swali kama umekuwa msomaji inapatikana katika mwanzo mlango aao ukienda iwshowhz utakuta kuna kijana anaitwa yusufu ama mtumishi anaitwa yusufu yusufu ameenda nyumbani kwa kama mfanyakazi alafu mke wa ala k kulala na yusufu yusufu akakimbia akaacha nguo yake kwa yule yule mama mama alafu anasema kabla ya kukimbia anamwambia kwamba siwezi kumtenda mungu dhambi sasa swali linakuja hapa yusufu alijuaje kufanya kile kitu yul mamamlmsiwezi kumtndamngu damb ssa lnaasualiua kufnya kil amri amwk zimekuja wakati wa musa Siwa wakati wakati wa wa yusufu yusufu yusufu kabla kabla ya ya ya ya ya musa musa miaka miaka miaka miaka miaka na ya nihili, alijuwaje, alijuwaje, alijuwaje na na na kwa hiyo amri amri zimekuja baada baada swali ni ni ni hili alijuaje alijuaje alijuaje kutembea mke pontifa dhambi zilikuwa zipo then utaona jibu kwamba kwamba kwamba sio sahihi roho mtakatifu na katika agano ndicho ambacho kinasemekana anasema sisi baada ya kuzaliwa mara pili wktiwa sus k s oo o sm ndani nnyo oh eh, anasema sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu ya walio katika kristo yesu anasema kama ko ndani ya kristo yesu umemkubali maisha yako hakuna hukumu ya adhabu nakumbuka na unavyomkubali yesu kristo kwenye kwenye wakolosai kwenyeolosa unahamishwa kutoka kwenye nguvu za giza alafu unaingizwa katika ufalme wa mwana wa pendo katika ufalme ambao kiongozi ni yesu kristo onasema sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu ya walio katika kristo yesu kwa sababu sheria ya roho wa uzima ule ulio katika kristo yesu imeniacha huru na mbali na sheria ya dhambi na mauti mautimstawatatu maana yale yasiyowezekana kwa sheria kwa vile ilivyokuwa dhaifu kwa sababu ya mwili Nasema, sheria ni dhaifu kwa sababu ya mwili mungu kwa kumtuma mwanawe mwenyewe katika mfano wa mwili ulio wa dhambi na kwa sababu ya dhambi alihukumu dhambi katika mwili kwanasema ujio wa yesu kristo na kitendo cha eye kufa pale msalabani alihukumu dhambi katika mwili kumankealihukumu kaiondoa isiyopo tena sasa najunasema hichi kinachosumbua kinachosumbua watu ni matendo ya mwili mstari mwilinasma anasema ili nini ili maagizo ya torati, yatimizwe ndani yetu sisi tusiyoenenda kwa kufuata mambo ya mwili bali mambo ya roho kwao anasema sisi tunaokwenda kwa kufuata mambo ya roho sisi tunaongozwa na roho mtakatifu maagizo yote ya torati yanakuwa yametimizwa ndani yetu alafu wa anasema hivi kwa maana wale wale mwili mwili mwili mwili uyafikiri mambo ya mwili, bali wale wa roho uyafikiri mambo mambo ya roho. Kwa kuwa nia ya ya ya ya ya ya bali bali roho roho roho roho nia nia nia ni ni ni mauti bali nia ya roho ni uzima na na na amani kwa kuwa ile uadui juu mungu kwa maana ha, ha, e, maana ya mungu mungu haitii sheria wala haiwezi kutii nitakapoamua kama na roho mtakatifu kumbuka wa mungu nini sio kula kunywa w wa mungu ni haki amani na fun- roho roho mtakatifu anasema, roho mtakatifu nikiongozwa na na na na na ni amani na uzima. nikiamua kuongozwa kuongozwa mwili mwili wangu na sheria sheria amri nitaishia wale kwa mwili. Kwa kine, wale wanaotafuta wanaotafuta kwa kwa kwa maana ndio mengine maisha yao wanasema kwa kwa hawawezi kutii sheria ya mungu ingannsh swanaomba msamaha wa dhambi kabla ya kulala wanaomba msamaha wa dhambi wakiamka asubuhi wanaomba msamaha wa dhambi wakikutanika kwenye ibada lazima waanze kwa kuomba msamaha wa dhambi na ukiwauliza wanakuambia kwamba hakuna mtakatifu hapa duniani wakati bibilia inasema wazi kabisa kwamba mungu anapendezwa na watakatifu walioko duniani tena hiyo ni kwenye zaburi ya kumi na sita zamani kabisa kabla ysjaji lakini ukisoma ano kom kenye waefeso o ukaa ene olosai ukasoma kwenye yote inazungumza kwamba watakatifu sisi tuliomwamini yesu kristo ni watakatifu watakatifu wako hapa duniani lakini lakinikwakua sasa watu wanakataa kuongozwa na roho wanakataa kuishi sawasawa na maisha yanayosema katika ufalme wa mungu wanakataa kukubali kwamba ufalme wa mungu umekuja tunatakia tuongoze kwa roho mtakatifu na sio kufuata torati na manabii manabiindni tuna standadi mpya maisha manake kumbuka anasema haki yenu lazima iwe juu ya mafarisayo na waandishi wa sheria ambao standadi yao ilikuwa ni toroatina manabii standadi yetu ni mpya na standadi yetu ni ufalme wa mungu na kipimo chetu ni yesu kristo maanake tumeitwa tufanane naye tumeitwa tuenende kama yeye na muda umetuishia basi tupate mapumziko mafupi alafu ntarudi tufanye maombi kwa ajili yako watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kutokana na maneno yao tunapozungumzia neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana na neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavyozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasea mungu ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutaware na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu lilivyosema lakini baada ya kutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha na misi leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyoyakusudia maisha yangu baada ya hayo mapumziko mafupi ninakukaribisha tena natumaini umepata kitu katika pumziko hilo hiloo uh, tuliokua tumeipata basi kama umesikia neno hili na unasema nataka kutoa maisha yangu kwa yesu kristo nataka haki yangu iwe zaidi ya haki ya mafarisayo na waandishi wa sheria kwamba snda yangu ya haki atakaiwe saasaa na, na ufalme wa mungu nasiossana rai na, na, na manabii basi sema yafuatayo sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini ya kuwa yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani aondoe ya dhambi yangu akafufuka mimi niwe mwenye haki na kiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi na mponyaji nmsawishaji na mlinzi asante kmaa mimi sasa ni mwana wa mungu faamaomb machache kabisa, ninakupa ongera karibu katika familia ya mungu ebu tuandikie ama nenda kwenye yamungu uandikie nyetuuzia utakuta mafundisho yako mul yatakusadaatakujenga ma tafuta kanisa la kiroho ambao lnasimamia kweli ya kristo akristo ukune nao alauatauaushe au Kononi, mwaro, na kwa neno la neema yako ambao linaweza kumjenga na kumpatia urithi miongoni mwa takatifuatakaso kwa imani ilio katika yesu kristo asante baa kwa ajili ya ustawi wake san kwaajili hii kwamba itakwenda matawi mengine itakuwa na maisha mazuri bakusudbsirafiki tumefika mwisho mpkao m na sehemu yeyote inakusumbua sasahiv gusa hico chombo aszia katika jina la yesu isto naamrushambulizi oossatia uru wako ndugu usisahau kwamba kesho tutakuwa na kipindi maalum kwa ajili ya uponyaji na kufungua watu usisahau kuwambia wengine usisahau kusikiliza basi mpaka hapo tumefika mwisho jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana kwa hichi pia ni kitabu bwanat tuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake iko sehemu mbili sehemu ya kwanza tunakujengea ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi ya kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekwekea aina mbalimbali mbali za ukiri ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho yakeleo o hatukufundishi tuakupa ufahamu alafu tuakuacha hewani hapana tunakufundisha tunakupa ufahamu tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia huanze kufanya ukiri kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhiirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishughudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri positive, kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima huumu mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hici cha nguvu ya ukili lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko vijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi ya dini ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu es que kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie m ama tupigie simu namba 7667 au7892 au, 242, au 242, nitarudia 7667 42, au 242 au 789 5242 pia usiache kumfolo mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu huruu magadi pamoja na kusubskribe katika youtube chaneli ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi