vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi yesu alipokuja maana yake ni kwamba njia ya kwenda kwenye mti wa uzima ilikuwa imefunguliwa kwa nini kwa sababu ye ndio njia kwao anakuletea kweli ukiisikia kweli ukakubaliana na kweli njia inakuwa imefunguliwa kwako njia ikifunguliwa kwako unaweza ukaufikia mti wa ujuzi wa mema na mabaya ambaye nani ni yesu mwenyewe na yesu unapomfikia unakuwa umemfikia nani baba ambaye ni mungu mungumbawambigu na nchi na maana ndoomanaasea nimekuja niishuhudie hiyo kweli sasa hiyo kweli alikuwa anaishuhudiaje hiyo kweli alikuwa naishuhudiaje pale ulipo ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami na najua uh, tuna safari ndefu kidogo tunaangalia somo linalosema ufalme uh, wa mungu umefika na wiki yote tumekuwa tukitembea na swali linalosema kwa nini injili ya ufalme wa mungu kwa nini injili ya ufalme wa mungu na tumeshaangalia mambo kadha wa kadha lakini kabla ya kufika mbali nikukumbusha ni kama ilivyoada kwama mafundisho ya neema na kweli ni mafundisho ambayo yametengenezwa makususi kwa ajili ya kujenga imani yako wewe unayenisikiliza na kunitazama ili uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kwa maneno mengine ukue na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwahiyo nina furaha kwamba umeweza kujiunga nami najua kabisa umedhamiria na kukusudia kuwa mwanafunzi wa kristo na kama ambavyo nimekuwa nikisema huko nyuma kama wewe ni mkristo kama wwe umezaliwa mara ya pili ni lazima uwe mwanafunzi wa kristo sio swala la hiari ni agizo la bwana yesu mwenyewe kumbuka bwana yesu ndicho alichoagiza mitume kwa hiyo huwezi ukachenga kuwa mwanafunzi wa kristo sio kuhudhuria kanisani jumapili pili <laughs> ni zaidi ya hiyo mwanafunzi fikiria kama mwanafunzi anayekwenda shuleni ndio maana rafiki unaona tunaletaya mafundisho kila siku tunachukua somo moja tunaanza kwenda nalo tunalienda nalo kwa kina gaubaga tunaingia kwa kina kabisa tunakufundisha tunakuwezesha alafu nauwewe unafika mahali unakuwa una, una maarifa kama, una kama mwana wa mungu unazungumza una kma awana waungu unazunguza an atenda mungu na unapata matokeo kama ya mwana wa mungu kumbuka tu kufikiri kwako kutaamua kuamini kwako kuna uhusiano wa moja kwa moja kati ya kufikiri na kuamini na maana basi ninafuraha kamba umeweza kuungana nami siku ya leo Aa, niseme tu kwa wale wanaotusikiliza kupitia njia radio. ya redio mafundisho haya yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu na katika stesheni hii hii ambao unaitumia kuisikiliza na ni kuombe nikuchagize kumbuka tu tafsiri ya mwanafunzi mwanafunzi ni mtu ambaye anakubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya kristo kwao nikuombe rafiki wewe unayenisikiliza kwamba waambie na wenzio wapigie simu watumie mesji eh, waandikie kwa kwaasa waandikie kwa facebook tumia njia yoyote ile ukiwa huko kazini washirikishe ukiwa huko sokoni washirikishe ukiwa kwenye biashara ukiwa barabarani ukiwa kwenye msiba ukiwa kwenye sherehe mali popote waambie kuna vipindi vya neema na kweli vipindi ambavyo vinakuja kutuletea sisi maarifa na kutusaidia tuweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo ili tuweze kutawala na kudhibiti mazingira yetu kama ambavyo yesu kristo alikua akivifanya na kama unaniangalia kwa njia ya yautb nitakushauri ufanye hivo hivyo kama unaniangalia hauja ntakuomba u na kama unanyangalia mwishntakuomba ubonyeze kengelekama ujabonyeza kengele ili kila mafundisho posted na wewe uweze kupatauuat kupata, uh, ujulishwa lakini pia ntakuomba usisaku haya mafundisho na usisahau usisnhoo msta ul wahkn na msari ule wa thelathini na anasema hivi basi pilato akamwambia wewe uu um, mfalme basi yani pilato anamuuliza bwana yesu yesu akajibu weo wasema na nikakwambia tafsiri ni mbovu na ntarudia kusema tena Walio biblia, hawa, ni wata, okay, hivi. watu ambao walitafsiri bibilia ni wataalamu wa lugha hawakuwa watu wa rohoni na kwa maana hiyo wakati mwingine wameshindwa kuwakilisha kile ambacho mungu alikuwa anasema kwa hiyo ukisoma kwenye lugha ya kiingereza anasema uain alafu yesu anasema es right, kwa ka tungesema basi pilato akamwambia wewe u oh, mfalme basi yesu akamjibu ndio umesema vyema kwa kuwa mimi ni mfalme mimi nimezaliwa kwa ajili ya haya haya yapi ya kuwa mfalme na kwa ajili ya haya mimi nalikuja ulimwenguni haya yapi ya kuwa mfalme ili niishuhudie kweli kila aliyewahio kweli huisikia sauti yangu kwa ho anasema mimi nimezaliwa kwa sababu hii mimi nimezaliwa kwa ajili ya kuwa mfalme na kwa ajili ya kuwa mfalme nimekuja ulimwenguni tunakwenda sawasawa nimezaliwa kwa ajili ya kuwa mfalme na nimekuja ulimwenguni kwa ajili ya kuwa mfalme na nimekuja niishuhudie kweli na kila aliyewahiyo kweli huisikia sauti yangu o pilato anamuuliza kweli ni ninini kwao bwana yesu nasma nimekuja kuishuhudia kweli kwaho sababu ya yesu kuja duniani ni amekuja kuwa mfalme tuko sawa sawa rafiki sasa hili jambo anataka nilieke wazi kabisa na nikakwambia ukisoma kwenye yohana kmi nan msari wa sita yesu anasema mimi ndio njia kweli na uzima mtu aji kwa baba isipokuwa kwa njia ya mimi kwa hiyo kweli ni nini kweli ni yesu kristo uwatakase kwa ile kweli neno lako ndio kweli yohana 77 lakini tunafahamu yohana mlango wa kwanza anasema hapo mwanzo alikuwepo neno naye neno alikuwa kwa mungu naye neno alikuwa mungu na pasipo neno hakuna chochote kilichofanyika ambacho kilifanyika alafu mstari wa4 anasema naye neno akafanyika mwili tukauona utukufu wa kama mwana pekee wa mungu amejaa neema na kweli na ndio ndomwana vipindi hivi vinaitwa neema na kweli neema, nijin, neema na kweli ni jina n ni jina la yesu kwao vipindi vya neema na kwelu vinamzungumzia nani vinamzungumzia yesu naona tangu mwanzo umenisikiliza mafundisho yangu yote yamejikita kwenye kumzungumza yesu na kazi yake ya msalaba ndio maana paulo anasema nimeadhimu sitaki kujua kitu kingine chochote isipokuwa yesu kristo naye amesulubiwa kama rafiki wewe ni mtumishi unahubiri unafundisha kitu kingine chochote zaidi ya yesu kristo na kazi yake ya msalaba ndeni ustahili kuwa mtumishi wa bwana yesu nenda akafundishe sykoloji nenda akafundishe filosofi lakini usiseme kwamba wewe ni mtumishi wa bwana yesu watumishi wa bwana yesu tunaambiwa kabisa wazi wanatakiwa wamzungumzie yesu kristo na kazi yake ya msalaba piriod maana yake tunazungumzia kuzaliwa kwake kuishi kwake kufa kwake kufuka kwake kupaa kwake mbinguni na sasa utawala wake ambao unatawala dunia nzima ok tupige hatua kwa anasema E, nimekuja kuishuhudia kweli na kila aliyewaio kweli uisika sauti yangu na nikakuonyesha katika yohana mlango yoa mlanoul yohana mlango wa w tukasema k okay. kama bwana yesu amekuja kushuhudia kweli maanaake ni kwamba kuna uongo ambao upo sasatunataka tuje uongo wenyewe ni uongo upi yoana tukaona kwamba anasema hivi ninyi bwana yesu aliuwa na bishana na wayahudi ninyi ni wa baba yenu ibilisi wengine hawaamini nachokisemamsar okay. yohana91 anasema basi yesu akawaambia wale wayahudi waliomwamini ninyi mkikaa katika neno langu mmekuwa wanafunzi wangu kweli kweli tena mtaifahamu kweli na hiyo kweli itawaweka huru eh? wakamjibu sisi tu uzao wake abrahamu wala hatujaa watumwa wa mtu wakati wowote nao wasemaje mtawekwa huru jamaa anapozungumza yani. <laughs> na, pozumuza, na wa, pa, wako chini ya utawala wa wao wow, walikuwa ni koloni hawa awajamaa waongokn nasemahiowakajibu sisi tu uzao wake abraham wala hatuja watumwa wa mtu wakati wote nawasemaje mtawekwa huru yesu akajibu nawambia kila atendae dhambi ni mtumwa anini wa dhambi wala mtumwa hakae nyumbani siku zote mwana huka siku zote basi mwana akiwaweka huru mtakuwa huru kweli, kweli. wanaendelea na mazungumzo kweliaazunuzoowakiishana sasa ndo aatoluv na, nah ni wababa yeu na tamaa za baba yenu ndizo mpenda kuzitenda yeye alikuwa muuaji tangu mwanzo wala hakusimama katika kweli kwa kuwa hamna hiyo kweli wapi ndani yake asemapo uongo husema yaliyo yake mwenyewe kwa sababu yeye ni muongo na baba wa huo huo nini huo uongo kwa hyo anasema ibilisi ni baba wa uongo anasema yeye ibilisi ni muuaji tangu mwanzo mwanzo upi mwanzo wa kuumbwa kwa ibilisi ibilisi ni muuaji tangu mwanzo ndarudia tena ibilisi ni muwaji tangu mwanzo sasa najua watu wanapicha tofauti tofauti kuhusu ibilisi bwana yesu ambaye ni neno ambaye vitu vyote viliumbwa kupitia yeye anasema ibilisi ni muwaji tangu mwanzo na anasema ibilisi anapoongea uongo anazungumza yaliyo yake kwa sababu ndani ya ibilisi hamna kweli sasa kasema hivi kuna kitu kwenye tunaposoma bibilia kuna kitu kinaitwa kanuni ya kutajwa mara ya kwanza kanuni ya kutajwa mara ya kwanza kwa kiingereza wanasema law of first kwamba unaangalia jambo hili uongo huu wa iblisi kwa mara ya kwanza ulitajwa wapi ulitokeza wapi alafu tunakwenda tunaangalia huo uongo ulipotajwa alafu tunaangalia madhara yake consequences zake madhara yake nini ya huo uongo ambapo yesu yesuhmbia kwamba ibilisi ni muaji kwa sababu ya uongo je tuna ushahidi tunaenda kwenye mwanzo sasa unaeda wene wnzossawene wanzlanow Musaru wa tano, wa hadi hadi mwanzo mlango bwana mungu akamtoa huyo mtu akamweka katika bustani ya eden ailime na kuitunza bwana mungu akamwagiza huyo mtu akisema matunda ya kila mti wa bustani waweza kula wa lakini matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya usile kwa maana siku utakapokula matunda ya mti huo utakufa hakika kwa hio mungu anaambia kila matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya utakufa hakika ok twende mlango wa tatu mstari wa kwanza tunaanza ampaka mstari ule wa, wa sita pale wa saba anasema basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwiti bwana mungu na llisha kupa uthibitisho nyoka ni ibilisi ukisoma ufunuo 129 akamwambia mwanamke ati hivi ndivyo alivyosema mungu msile matunda ya miti yote ya bustani mwanamke akamwambia nyoka matunda ya miti ya bustanini mwaweza kula lakini matunda ya mti ulio katikati ya bustani mungu amesema msiyale wala msiguse msije mkafa kwa maneno mengine mungu ameambia kwamba matunda ya mti wa ya bustani yanaletani ni mauti sasa angalia ule wa watatu walakini matunda ya mtu ulio katikati ya bustani mungu amesema wa msiyale wala msi, msiaguse msijemkafa mungu akusema msiaguse mungu amesema msiyale kwao mwanamke anaongeza sentensi yake hapa na nikawambiaga watu na nanau watu si dini ilianza bustani ya edeni kazi ya dini ni kuongeza kusema vitu ambavyo mungu akusema Si, kadi wanavoongeza ku, kuongezea vitu ambavyo mungu akusema wa wanafanya kazi inakuwa ngumu zaidi ili udhibitiwe vizuri zaidi kwa hiyo hapa anasema kwamba amesema msiyale wala lakini mungu akusema amesema kwa hiyo ibilisi anajua huyau anachokisema msta wann o akmwambia mwanake a atakumu alafu anachomekea na diski anasema kwa maana mungu anajua ya kwamba siku mtakayokula matunda ya mti huo mtafumbuliwa macho nanyi mtakuwa kama mungu mkijua mema na mabaya sasa sikiliza kitu kimoja adamu na eva walipoumbwa kumbuka tangu mwanzo mlango wa kwanza msarulo wa kwanza unavyoanza mpaka unavyofika kwenye msarulo wa shi asit kila kitu mungu alichokiumbwa kilikuwa ni chema sana na msaul wa zsema mungu akatazama yakuwa kila kitu alichokiumba ni chema sana ni kizuri sana sanvyemshida yani nno wa kiswahili mtawa mema vyema chema inatuvuruga kwa manno mengine kusema nini adamu na hawa tayari walikuwa wanajua kuhusu mema kwa sababu kila kitu kitukilihoua kimeumbwa kinawazunguka wao kilikuwa ni mema kitu ambacho walikuwa hawajui ni uovu na unahitaji huwe umevuta bangi ya mchana utake kwenda kujua uovu si kwa nini unataka kujua uovu wakati una mema ni sawa sawa na mtu ambaye ni tajiri ama mtu ambaye ana afya aseme natamani kujua mtu anayeumwa ukimwi anajisikiaje ngoja nikatafute nijidunge sindano yenye ukimwi ili nione mtu mwenye ukimwi anasikiaje huo ni wazimu kwa hiyo adamu na hawa hawakuwa na sababu ya kutaka kujua uovu tuko sawa sawa okay kwa kwao anasema kwa maana mungu anajua ya kwamba siku mtakayokula matunda ya mti huo mtafumbuliwa macho nanyi mtakuwa kama mungu kumbuka adamu na eva wameungwa katika sura na mfano wa mungu tayari kitu ambacho wamepungukiwa nacho hapa ni kwamba hawajui maovu lakini kwa habari ya mema wanajua mema yamewazunguka kila kitu ni chema kwa hiyo wachoka ambacho hawajui ni uovu na sielewi kwa nini anataka kujua uovu alafu anasema a mwanamke alipoona yakuwa ule mti wafaa kwa chakula wapendeza macho nao ni mti wa kutamanika kwa maarifa basi alitoa katika matunda yake akala akampa na mumewe naye na akafaan akala wawili wakajijua wawiliwjuua wauchi na wakasha majannu nfahambaadayadamu naula walikufa siku hiyo hiyo ho sio katika mwili lakini kiagano sasa ni somo jingine kabisa najua watu wengi wanasema kwamba walikufa kiroho pointi siikatai lakini u, kama huo ni msomaji wa utaona kwamba walikufa kiaganu maana nini kwa sababu ya ya ya, ya ya ya wao kula ule matunda ya mtu juz mama mabaya walitoka chini ya imaya ya mungu wakaenda kujitegemea wakawa chini ya imaya ya ibilisi na ndio maana unaona wa w sgapi ja oneshi mstari wa hi shina... 22 mungu akasema basi huyu mtu amekuwa kama mmoja wetu kwa kujua mema na mabaya na sasa asija akanyosha mkono wake akatoa matunda ya mti wa uzima akala akaishi milele kwa hiyo bwanamungu akamtoa katika bustani ya eden ailime ardhi ambayo katika hiyo alitwaliwa basi akamfukuza huyo mtu akaweka makerubi upande wa mashariki wa bustani ya eden na upanga wa moto uligeuka huko na huko kuilinda njia ya mti wa uzima kwa hiyo anasema adamu na hao wakafukuzwa kutoka katika uwepo katika imaya ya mungu kumbuka ilivyokuambia tangu mwanzo kwamba mamlaka ya kutawala dunia alipewa mwanadamu na kwamba binadamu anapokuwa iko chini ya imaya ya mungu ndeni anakuwa iko chini ya uzima na hii mamlaka inaitwa ufalme wa mungu ama inaruhusu ufalm wa mungu munguufanya kazi katika eneo hilo lakini huyu mwanadamu anapokwenda chini ya ibilisi anakuwa chini ya mauti kinachofanya kazi kupitia mamlaka alionai, nini ni ufalme wa giza tunakwenda rafiki tunakndasawsarafikkwao mungu anamfukuza kutoka kwenye bustani ya eden alafu anaweka upanga ulinde njia sio ulinde mti ulinde njia ya kwenda katika mti wa uzima sasa sasaumbuka bwanayesu nini anasema mimi ni njia alafu anasema mimi ni kweli alafu anasema mimi ni uzima alafu anasema mtu aji kwa baba isipokua kwa njia mimi kwa manawengine anasema kwamba kile kitendo kilichosababishwa na adamu kikasababisha mwanadamu akafukuzwa kutoka katika uwepo wa mungu alifukuzwaje baada ya kusikia uongo uongo uliotokaani kwa ibilisi kwao akadanganywa ule uongo ukamsababisha njia ya yeye kwenda kwenye mti wa uzima ikafungwa na yeye kufikia mti wa uzima akanyimwa na kwa maana hiyo akatolewa kutoka kwenye uwepo wa mungu akapelekwa nje ya bustani kwao bwana yesu anavoku luga ile ya bustani nilikwambia kwenye bibilia hamna kitu kipya mwanzo moja mwanzo mbili ndio stori mzima ndio mpango mzima wa mungu vitu vingine vyote vinazunguka mwanzomoja mwanzo mbili mwanzo kwahio bwanayesu anakuja anasema mimi ndio njia kweli na uzima maanaake n njia imefunguliwa sasa sina muda mda wakenda kusomombia kitu kimoja wakati bwanayesu anamkamata tan il bustan jioi bada yufanya maombi alafu wanakuja wale askari na, na, whatever, na yuda na na n- n- n- ukisoma kuna mtu petro akatoa upanga akakata sikio la, ile, ile mtumishi kwa bwana na, na, pia yesu akachukua akamponya jamaa akamwambia petro rudisha upanga ukiua kwa upanga, kwa upanga. Nini? pale unapata picha kumbuka yesu Ndiyo uzima kumbuka yesu ndio njia wako wapi ndani ya bustani kama hapa kamaap lie busta petro anasimama na upanga kama nani kama makerubi walivyowekwa na upanga walinde njia kna kwenye uzima brudisha upanga kwa maana gani mimi ujio wangu hapa wa duniani njia ya kwenda kwenye mji wa uzima njia yana ne uzima imefunguliwa kwa kasabaugni mimi ndio njia kweli na uzima mtu kwa baba ispokua kwa njia mimi k unaona picha ile ilil unapata picha ile ile ilil bwana y ssaa nimekuja niishuhudie kweli kwao unapoisikia hiyo kweli ukakubaliana na hiyo kweli maana ake nini njia inafunguliwa na hiyo njia ikifunguliwa unaingia kwenye uzima na ukishaingia kwenye uzima maanaake ni kwamba umefika kwa uwepo wa baba unaingia katika uwepo wa baba tunakana asaa rafiki kwamba yesu alipokuja maanaake ni kwamba njia ya kwenda kwenye mti wa uzima ilikuwa imefunguliwa kwa nini kwa sababu iye ndio njia kwao anakuletea kweli ukiisikia kweli ukakubaliana na kweli njia inakuwa imefunguliwa kwako njia ikifunguliwa kwako unaweza ukaufikia mti wa ujuzi wa mema na mabaya ambaye nani ni yesu mwenyewe na yesu unapomfikia unakuwa umemfikia nani baba ambaye ni mungu mungummba wa mbingu na nchi na ndio maana sa nimekuja niishuhudie hiyo kweli sasa hiyo kweli alikuwa anaishuhudiaje nahajyo kweli alikuwa anaishuhudiaje tuende kwenye luka mlango wa nne luka mlango wa nne luka mlango wa nne ntanza msari ule wa 4 mpaka paka 43 luka 4 40, anasema hivi najua jua lilipokuwa likichwa wote waliokuwa na magonjwa wenye maradhi mbalimbali waliwaleta kwake akaweka mikono yake juu ya kila mmoja akawaponya pepo nao waliwatoka watu wengi wakipiga kelele na kusema wewe huu mwana wa mungu akawakemea asiwaache kunena kwa sababu walimjua kuwa ndiye kristo mstari2 hata kulipokucha alitoka akaenda mahali pasipokuwa na watu makutano wakawa wakimtafutatafuta wakafika kwake wakataka kumzuia asiondoke kwao kwa nini Kusambali kwa sababu alikuwa anaponya anafungua watu akawaambia imenipasa kuihubiri habari njema ya ufalme wa mungu katika miji mingine pia maana kwa sababu hiyo nanitumwa kwa hiyo bwana yesu anasema nimetumwa kuja duniani kuhubiri injili kuhubiri habari njema ya ufalme wa mungu kwahio yesu anasema kwa kusudi hili mii nimezaliwa nimezaliwa nimezaliwaku mfalme ili nini ili nishuhudie kweli anaishuhudiaje kweli kweli nashuhudiwa kwa kuhubiri injili ya ufalme wa mungu wanae ala sma ni kwa kusudi hilo ni kwa sababu hiyo mimi nalikuja duniani kwa hiyo nakuonyesha jinsi ambavyo injili ya ufalme ni ya muhimu mno rafiki sikiliza injili ya ufalme wa mungu ndio mambo yote yesu anasema kwa kusudi hili mimi nalizaliwa nalizaliwa niwe mfalme kwa kusudi hili mimi nalikuja duniani nalikuja niwe mfalme kwa kusudi hili mimi nimekuja kuishuhudia kweli anaishuhudiaje kweli anaishuhudia kweli kwa kuhubiri nini injili ya ufalme wa mungu maanake kwamba mamlaka alionayo mwanadamu irudi chini ya uzima wa mungu ili ufalme wa mungu uanze kutamalaki hapa duniani ufalme wa mungu uanze kutenda kazi kupitia mwanadamu kumbuka ufalme wa mungu hauko nje uko ndani na muda umetuishia tutaendelea kipindi kijacho tupate mapumziko mafupi tukirudi tutafanya maombi watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana na neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema ni vigumu sana kupata matokeo ya maombi kama hauna ukiri zaii kwa sababu usipokuwa na ukili sahihi ukili ambao unaendana na ufahamu sahihi majibu ya maombi yako hayawezi kutokea kila mtu ambaye anachangamoto katika maisha yake sasa hivi ni kwa sababu ya kinywa chake maneno yako ni kama umeme umeme ukiutumia vizuri utakupa faida utapika utapasi nguo utawasha yadhn utachaji simu na kadhalika nakadhalindaik lakini umeme huo huo ukikosea ukamata vibaya utakuua kwao maneno nayo ukijua namna ya kushirikiana nao na kuyatumia yatakupa maisha mazuri hapa duniani lakini usipojua namna ya kushirikiana nao na kuyatumia kwa faida yako maanake ni maisha yako atana matatizo mungu ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutawale na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu vilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukili kimenisaidia sana kimenisababisha namisi leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyoyakusudia maisha yangu kwenye kitabu hiki kuna jambo kubwa moja ambalo limebadilisha maisha yangu na hilo ni kutoka kwenye ile sehemu ya kwanza ya kitabu hiki kwamba ufahamu kuhusu ukili mara nyingi sana tunapoishi hapa duniani wengi hawajui maneno anayoyasema au wanayoyaongea huwa yana matokeo gani kwa hiyo niliposoma kitabu hiki cha nguvu ya ukili jambo moja iliyobadilisha kwanza maisha yangu ilikuwa ni kubadilika kutoka kwenye kukili mambo ambayo sio sahihi kwenda kwenye nguvu ya kukili mambo ambayo ni sahihi ahiyo ningependa tu niseme kwamba katika hilo nimeona mabadiliko na nimeona matokeo na mungu ni mwema kwenye maisha yao kwa nini kitabu hichi pia nikitofauti na ktaikii tuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake viko sehemu mbili sehemu ya kwanza tunakujengea ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi ya kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekuekea aina mbalimbali za ukiri ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho yake leoo hatukufundishi tunakupa ufahamu alafu tunakuacha hapana tunakufundisha tunakupa ufahamu tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia huanze kufanya ukiri kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhihirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri positive kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima huumwi mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hici cha nguvu ya ukewi lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi adim, ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu rafiki baada ya kupata mapumziko ma- ma- ma- ma- mafupi na kukaribisha tena na kukaribisha ufanye maamuzi njia umesikia imefunguliwa njia ya kwenda kwenye mti wa uzima mti wa uzima na baada ya hapo kufika katika uhusiano na mungu baba na kama ungependa kuwa na uhusiano na mungu kama nimepata ufunuo leo kama njia kumbe imefunguliwa basi unatakiwa umkiri yesu kristo ka bwana na namakozi wa maisha yako maanake yeye peke yake ndio njia yeye peke ake ndompatanishi kati ya mungu na mwanadamu sema yafuatao sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema inayohusiana na uzima wako leo hii naamini kabisa kwa moyo wangu kwamba yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani aondoe ya dhambi yangu kisha akafufuka ili mimi niwe na haki pamoja na uzima na kiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi na mponyaji mlinzi na mstawishaji wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki karibu sana sana sana katika familia ya mungu usiache kuandika usiache kutuma tuombe kwa ajili yako si, usiruhusu umbali ukawa ni kikwazo ukawa ni ukuta Nonono, katika ulimwengu wa roha hakuna umbali wewe tuandikie tuambie tutaomba na wewe, na wewe. basi mpaka hapo tumefika moja nawewe baspak kwa ajili yako katika jina la yesu kristo baba ndugu mikononi mwa roho mtakatifu na kwa neno la neema yako ambalo linaweza kumjenga na kumuimarisha baba asante kwa ajili ya uvuli wako ambao nakaa juu yake na kwamba anakuwa salama bin binsalmini mpaka anapokuwa nafika katika cheo cha kimo cha utimlifu wa kristo basi rafiki nakupa ongera usiache kufuatilia vipindi vya neema na kweli usiache kutufuatilia kwenye youtube usiache kutufuatilia kwenye facebook na kwenye twitter na instagram kwa jina la mwalimu huruma gadi na usiache kujiunga pia kwenye grupu letu la facebook linaltwa mwanafunzi wa kristo na usiache kutusikiliza tena kesho mda na wakati kama huu mpaka hapo tumefika mwishi jina langu linaita huruma gadi na yesu ni kristo