hvva neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi wewe ulipozaliwa na mama yako wewe ulikuwa ni wamwilimu na anasema ulipozaliwa mara ya pili kupitia neno pamoja na roho mtakatifu wewe umekuwa ni warohoni kwa lugha nyingine ulipompokea yesu kristo na kumkiri ulipomwamini na kumkiri yesu kristo kwamba ni bwana na mokozi wa maisha yako maanaake ni kwamba ndo siku ambayo ulizaliwa mara ya pili na siku hiyo ulivozaliwa mara ya pili mungu akawa baba yako tulisheangalia huko nyuma nikakwambia kwamba actually mtu wa mwilini ni mtu ambaye bado ana sura ama ana asili ya adamu pote pale ulipo rafiki napenda niukaribishe katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi na asante kwa kuchagua kuwa pamoja nami siku iya leo na kuweza kusikiliza kile ambacho uh, yesu kristo anataka kuzungumza nasi kupitia roho wake ni kukumbushe tu kwamba vipindi hivi vya neema na kweli kwa wale wanaosikiliza kwa njia ya redio vinakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu na kwa wale ambao wamekuwa wakihamasisha wengine ili kuweza kusikiliza vipindi vya neema na kweli inasema asante sana neema na amani ya yesu kristo iongezwe na izidishwe katika maisha yenu nikukumbushe tu kwamba mafundisho ya neema na kweli ni mafundisho ambayo yametengenezwa makususi kwa ajili ya kujenga imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimbilifu wa kristo kwa lugha nyingine kukupatia maarifa yatakayosababisha imani yako itende kazi ili wewe uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo sasa <clears throat> kama nilivyokuwa nikisema huko nyuma nitaendelea kusema tena kwamba kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako kwa maneno mengine ni kwamba ukifikiri vizuri utaamini vizuri na ukifikiri vibaya utaamini vibaya na kitu kingine ambacho nimekuwa nikisitiza ni hichi kama kile ambacho unakifanya sasa hivi na kukiamini kinakupa matokeo sawasawa sawa na matarajio yako pamoja na kile ambacho kimesemwa katika neno la mungu endelea nacho lakini kama haupati matokeo ambayo unayataka na matokeo unaoyapata na ile ambacho yesu kristo alikifanya basi ningekushauri unisikilize na labda unaweza azpata jambo la kukusaidia nakwambia hivyo kwa sababu kuna wakati na mimi pia nilikuwa nafikiri vibaya na kwa sababu ya kufikiri vibaya nikawa nikiamini vibaya hivyo nikawa nikipata matokeo mabaya lakini nilipoamua kuwa mnyenyekevu kujitiisha chini ya roho mtakatifu na kukubali kuyaachilia mapokeo ambayo nilikuwa nimepewa na kupokea ufahamu mpya sawasawa na kazi kamilifu ya yesu kristo maisha yangu yalizakubadii ndio maana leo hii ninakuja kwako nikijaribu kushirikisha hicho ambacho kinafanya kazi kila kitu ambacho nafundishwa kupitia katika vipindi vya neema na kweli au mafundisho ya neema na kweli ni mambo ambayo yamejaribiwa mambo ambayo yanaleta matokeo kwa hiyo sio vitu vya kubahatisha tunakwenda sawasawa rafiki sasa nikukumbushe tu kwamba kila anayesaidia amba anayekubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho huyo ni mwanafunzi hivyo mwanafunzi wa kristo ni mtu ambaye anakubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya yesu kristo kwa hiyo mwanafunzi wa kristo ni mtu ambaye anakubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya yesu kristo na tumekuwa tukitembea na somo letu linalosema kwamba ufalme wa mungu umefika tulikuwa tunaangalia ufalme wa mungu unatendaje kazi na nilishaanza kuangalia mambo kadhaa tukaangalia mtu anawezaje kuingia ndani ya uu ufalme wa mungu tukaona kwamba sharti mtu aupokee kwanza ndio anaweza kuingia katika uhalisia kwa maneno mengine lazima mtu akubaliane kwanza ndipo atakapoingia katika uhalisia wa hicho ambacho amekubaliana nacho na moja kwa moja tuende kwenye yohana mlango wa tatu na tulikuwa kwenye ule ulemstar tuanze mstari ule wa tatu mpaka mstari wa sita no mstari wa nane usometa tujikumbusheafutaendelea anasema yesu akajibu akawambia amin, amin, nakuambia bwanayesu anaongea nikodemos mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuona ufalme wa mungu kumbuka rafiki nilikwambia kuzaliwa mara ya pili maana yake ni kuzaliwa kutoka juu kuzaliwa kutoka mbinguni na kuna mambo mengi tu mazuri ya kuzungumza hapa anasema nikodemo akamwambia awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mamae mara ya pili akazaliwa yesu akajibu amin amin na kuambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho awezi kuingia ufalme wa mungu na lisha kuambia anavyozungumzia maji hapa azungumzie ubatizo wa maji mengi wala azungumzii maji kwenye mfuko wa mama yako no anazungumzia neno la mungu tulishaliangalia hilo mstari wa sita anasema basi bwanaez hivi kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho alafu anasema usistajabu kakua nilikwambia hamna budi kuzaliwa mara ya pili upepo uvuma upendako na sauti yake waisikia lakini hujui unakotoka wala unakokwenda kadhalika na hali yake kila mtu aliyezaliwa kwa roho kwa tukachambua hii habari ya kuzaliwa kwa roho tukasema kwamba mtu aliyezaliwa mara ya pili mungu ni baba yake yeye amekuwa ni mwana wa mungu na kwa sababu hiyo basi bwanae anasema kwamba kilichozaliwa kwa roho ni roho na kilichozaliwa kwa mwili ni mwili kwa lugha nyepesi anasema nini anasema kwamba wewe ulipozaliwa na mama yako wewe alikuwa ni wamwilini na anasema ulipozaliwa mara ya pili kupitia neno pamoja na roh mtakatifu wewe umekuwa ni warohoni kwa lugha nyingine ulipompokea yesu kristo na kumkiri ulipomwamini na kumkiri yesu kristo kwamba ni bwana na mokozi wa maisha yako maana yake ni kwamba ndo ambao ulizaliwa mara ya pili na siku hio ulivyozaliwa mara ya pili mungu akawa baba yako tulishaangalia huko nyuma kama ukupata kusza vipindi vya nyuma unaweza ukaingia kwenye uzima time uzimats alafu uka fuatilia ama ukaenda kwenye youtube yubechanl inaitwa mwalimuuruma gadi nayo ukaweza uka, ukafuatilia vipindi vya nyuma sasa niseme ni, ni kitu kimoja kwamba uh, somo lilopita tulianza kuangalia namna ya kuenenda katika roho namna ya kuenenda katika roho tukasema bwana yesu anasema kwamba msada wa sita kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho kwao tukaanza kuchambua nikakwambia kwamba actually mtu wa mwilini ni mtu ambaye bado ana sura ama ana asili ya adamu sura au asili ya adamu na asili ya adamu nini asili ya adamu ni dhambi na mtu aliyezaliwa mara ya pili ana sura ama ana asili ya kristo na asili ya kristo nini asili ya kristo ni haki kwa lugha nyepesi ni kwamba mtu ambaye ana bado tunasema okay. niseme hivi mtu wa mwilini ni mtu ambaye anafanya maamuzi pia kwa kuangalia mambo ya mwilini na mtu wa rohoni anafanya maamuzi kwa kuangalia kile ambacho roho wa yesu kristo amesema katika neno kwa lugha nyepesi ni hivi kwamba kabla ya wewe mimi na wewe kuzaliwa mara ya pili sisi tulikuwa ni watu wa mwilini baada ya kuzaliwa mara ya pili tumekuwa watu wa rohoni kwa hiyo bwana yesu anasema kwamba kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho kwa lugha nyingine anasema usije ukachanganye kama mtu amezaliwa mara ya pili huyu ni mtu wa rohoni usije ukamchanganya na mtu wa mwilini usije ukaanza kuzungumza naye na kumfundisha kana kwamba yeye ni mtu wa mwilini na mtu wa mwilini pia huwezi ukaanza kumfundisha na kumlelea kama mtu wa rohoni sasa kumbuka mafundisho ya kristo ni kwa ajili ya watu wote waliozaliwa mara ya pili ambao ni watu wa rohoni sio watu wa mwilini tunakwenda sawa rafiki sasa tuna shida kwamba tuna watu wamezaliwa mara ya pili pamoja na kwamba wao ni watu wa rohoni bado wanafikiri kama watu wa mwilini badala ya kufikiri kama kristo bado wanafikiri kama adamu na ndio maana mafundisho yao mengi yamejikita kupitia torati ya musa mafundisho yao mengi na mistari mingi utakuta imejikita kwenye agano la kale na wala sio agano jipya kumbuka kitu rafiki kwamba katika agano la kale katika agano la kale mwanadamu alikuwa ajazaliwa mara ya pili ama kanisa lilikuwa alijaanza bado najua kuna kitu anasema kanisa la nyikani lakini kimsingi kabisa kanisa ukisoma matayo 16 bwana yesu anasema ni mtu aliyepata ufunuo kwamba yeye ni kristo ndio anakuwa kanisa kwa hiyo katika agano la kale watu walikuwa hawajazaliwa mara ya pili na kwa maana hiyo habari ya lugha ya kanisa inaanza katika agano jipya na kwa maana hiyo huwezi ukamlelea mtu ambaye ni mkristo lewii mtu ambaye ni mwanafunzi wa kristo kwa kutumia agano la kale ndio maana bwana yesu akasema mvinyo mpya sharti kiriba kipya ukisoma kwenye luka 5 7 kenda mpaa 9 kwa hio anachotaka kusema nini nataka kusema kile ambacho bwana yesu amesema anasema kwamba kama umezaliwa mara ya pili kama umemkubali ukamkiri yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yako wewe umezaliwa mara ya pili na kwa sababu hiyo wewe ni mtu wa rohoni sio mtu wa mwilini na mafundisho sahihi kwako ni mafundisho ya kristo <coughs> na sio mafundisho ya torati ya musa sio mafundisho ya musa mafundisho ya kristo ni niepi mafundisho ya kristo ni mafundisho ya neema na kweli mafundisho ya musa ni niepi ni mafundisho ya torati sheria au amri kumi hiyo unaipata katika yohana 117 kwahio rafiki lazima ufanye maamuzi na ndio maana sababu watu wamezaliwa mara ya pili wamekuwa ni watu wa rohoni wanafundishwa na kulelewa kama watu wa mwilini ndio maana umekuwa na watu wamekanganyikiwa mkanganyiko umekuwa ni mkubwa sana kwa watu waliokoka ndio maana asilimia kubwa ya watu waliokoka wamechapika uchumi wako hoi afya hoi kwenye jamii wanaonekana kama watu waliokanganyikiwa kwa nini kwa sababu wanajaribu kuishi maisha ya agano jipya kwa kutegemea misingi ya agano la kale na ukifanya hivyo rafiki lazima uchanganyikiwe lazima uchanganyikiwe ndio maana bwana yesu akasema mvinyo mpya sharti kiriba kipya kwa hiyo ndio maana bwana yesu anasema kwamba kilichozaliwa kwa, kilicho kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho sasa nikakufundisha nikakuonyesha hata kipindi kilichopita najua lilianza kuchokonoa mambo na najua uh, italeta mtikisiko kidogo kwenye kanisa lakini tutaisema tupotele ambali kwa sababu lengo ni kuponya kanisa lengo ni kulijenga kanisa na kuliimarisha ili liweze kukaa katika nafasi yake ya kumiliki na kutawala hapa duniani katika muunganiko wake na yesu kristo lengo ndio hilo lengo sio kanisa watu wa kanisa waishi kama wakimbizi kwamba kila kitu kilicho kizuri kila kitu kilicho cha thamani kila kitu kilicho, cha, kilicho bora kinakuwa ni cha watu ambao hawana uhusiano na mungu kupitia yesu kristo na watu ambao wanahusiano na mungu kupitia yesu kristo wao wamechapika ni watu waliochoka kila siku haifai namna hiyo haipendezi na nandio maana kwa sababu ya, ya kukosa maarifa ndio maana hata tunavyofundisha watumishi kwenye redio wiki wa nao eesklaaakozwezi wapili hata ukija kukutana na mimi ana kwa ana sauti na kuzungumza kwangu, ni hivi, hivi unavyonisikia sina sauti ya kuhubiria injili na sauti ya nyumbani wala sina sauti ya kanisani hiyo kitu kwa aisaniosajua kwa sababu najua mimi nani. najua yesu kristo amefanya nini nafahamu kwamba ambam ni mtu wa rohoni sio mtu wa amwilii watu hawakubali meseji kwa sababu ya namna ya staili ninavyozungumza wanakubali kwa sababu ni kitu cha rohoni kinaletwa katika nguvu ya roho mtakatifu kikipigiwa muhuri na yesu kristo kwao kikisikia kina uwezo wa kubadilisha maisha yako kwaho sihitaji kubadilisha sauti na kuanza kuzungumza kama simba kwenye redio no tunazungumza kawaida kama ambavyo ungenyiita nyumbani kwako kwa nini kwa sababu mimi ni mtu wa rohoni na wewe ni mtu wa rohoni ssa tnd ligusa kitu katika kipindi kilichopita nikasema hivi wewe ulivyozaliwa mara ya pili bibilia inaweka uwazi kabisa kwamba umekombolewa kutoka katika mwenendo usiofaa mwenendo ambao uliurithi kutoka kwa wazazi wako sasa twende moja kwa moja katika <coughs> petro wa kwanza mlango wa kwanza naanza mstari ule wa k7 tutaendapaka wat petro wa kwanza mlango wa kwanza mstari wa 17hd 19 anasema na ikiwa mnamwita baba yeye ahukumuye kila mtu pasipo upendeleo kwa kadiri ya kazi yake enendeni kwa hofu katika wakati wenu wa kukaa hapa kama wageni kwao anasema ikiwa mnamwita mungu nani mnamwita mungu baba hebu mwenende kwa unyeofu wa moyo sasa kumi na nane anasema hivi nanyi mfahamu kwamba mlikombolewa mlikombolewa sasa rafiki nisikilize vizuri unaposoma bibilia kuwa mwangalifu sana ukaangalia sentensi inayotumika ama tungo zinazotumika kama anazungumzia wakati uliopo ama anazungumzia wakati uliopita ama anazungumzia wakati unaokuja ama anazungumzia wakati uliopo endelevu na hapo ndo unapokuja umuhimu wa kwenda shuleni na vitu vyote hivi unafundishwa kwenye shule ya msingi kwa, kama ulihudhuria shule yako ya msingi vizuri unatosha kabisa kuelewa tuko sawasawa sawa. kwa anasema hivi 18 nanyi mfahamu kwamba mlikombolewa si kwa vitu varbika mlikombolewa mlikombolewa ni sentensi inayoashiria wakati uliopita In, ni neno linaoashiria kwamba ili jambo tayari limekwisha kutokea kwahio kama wewe umezaliwa mara ya pili unanisikiliza bibilia inasema wazi kabisa kwamba wewe ulikombolewa na kama haujazaliwa mara ya pili bado una fursa ya kumpokea yesu kristo leo hii ili hii sentensi ama ili neno liwe halisi kwako <clears throat> kwa anasema hivi nanyi mfahamu kwamba mlikombolewa si kwa vitu viharibikavyo kwa fedha au dhahabu mpate kutoka katika mwenendo wenu usiofaa mlioupokea kwa baba zenu bali kwa damu ya thamani kama ya mwanakondo na ila asiye na w y yani ya kristo sasa naomba nisome mstari wa 8 na w tujaribu kuangalia kwenye tafsiri nyingine za bibilia anasma sijifunze pia unaposoma naposomabibliah unatumia tafsiri mbalimbali mbali. tafsiri ya tafs hivi kwa maana mnafahamu kwamba mlikombolewa kutoka mwenendo wenu usiofaa ambao mliurithi kutoka kwa baba zenu ambao mliurithi kutoka kwa baba zenu si kwa vitu viharibikavyo kama fedha na dhahabu bali kwa damu ya thamani ya kristo yule mwana kondoo asiye na dosari wala doa nasikia kitu rafiki nasema tukienda kwenye bibilia habari njema nazema, hivi biblia barjeba anasema hivi maana mnajua kwamba nyinyi mlikombolewa katika mwenendo wenu usiofaa ambao mliupokea kutoka kwa wazee wenu lakini hamkukombolewa kwa vitu vyenye kuharibika kwa fedha na dhahabu bali kwa damu ya thamani ya kristo ambaye alikuwa kama mwana kondoo asiye na dosari wala doa kwa ho rafiki anachosema nini anasema kwamba wewe ulipozaliwa mara ya umekombolewa tayari kutoka katika mwenendo usiofaa ambao uliurithi kutoka kwa wazazi wako anamaanisha nini anamaanisha mambo ambayo ulirithi kutoka kwa baba yako na mambo ambayo ulirithi kutoka kwa mama yako na, na yale ambao wau, na wao nao walirithi umekombolewa kutoka katika hiyo kwa hiyo una uwezo una uhuru wa kutembea katika uhuru ambao yesu kristo alikulipia sasa anasema kitu hichi rafiki anasema umekombolewa sio kwa vitu vinavyoharibika na anakueleza vitu vinavyoharibika nini anasema ni kama fedha na dhahabu kwa hiyo anasema sio mali ama fedha ambayo inaweza ikakukomboa wewe anasema kitu pekee ambacho kinaweza kukomboa kutoka kwenye hayo mambo ambayo umeharithi kutoka kwa baba yako na mama yako kutoka kwa wazee wako ni damu ya thamani ya yesu kristo damu isiyokuwa na dosari wala kasoro kwa hiyo mtu anayekuja kukwambia kwamba inabidi uchukue baasha alafu uweke fedha humo ndani ili uje akufanyie ukombozi ili akukomboe huyo mtu anakuingiza chaka huyo mtu ameamua kula hela yako kwa sababu bibilia inasema wazi kabisa huwezi ukakombolewa kwa vitu vinavyoharibika huwezi ukakombolewa kwa, kwa fedha wala dhahabu unakombolewa kwa damu ya yesu kristo kama wewe umezaliwa mara ya pili wewe umeshakombolewa tayari sasa inawezekana unanisikiliza ela zako zilishaliwa lakini kosa sio la kwangu kwa sababu hosea 4 st anasema wajinga ndio waliwao hosea n st ndionavyosema unasema oya oh yeah, anasema watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa kwa lugha ya leo hii tunasema wajinga ndio waliwao wow. bibilia iko wazi kabisa inasema wewe ulivyozaliwa mara ya pili rafiki wewe umekombolewa kwaio usikubali mtu yeyote akudanganya njo tukufanyia ukombozi hiyo sio lugha ya agano jipya hiyo ni lugha ya agano la kale kwenye agano jipya kila mtu aliyemkiri yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yake kila mtu aliyezaliwa mara ya pili amekwisha kukombolewa kutoka katika mwenendo usiofaa mambo ambayo aliharithi kutoka kwa baba yake na mama yake na kwa maana hiyo na wale ambao wa, wa, mambo ambayo na wao waliarithi k okay, swali ni hili rafiki tangu umeanza kwenda kwenye maumbi ya ukombozi swali langu ni hili maisha yako amebadilika umetoa kanisa moja hadi kanisa lingine kwa nabii mmoja hadi nabii mwingine kwa mtume mmoja hadi mtume mngine baadaye ukaona hailipi ukaanza kutafuta mtu ambaye ni mtume na nabii kwaio unachanganya hivi mtume na nabii ili iwe strong iwe na nguvu alafu umekwenda umepeleka na mshiko mshiko wako wamekula matatizo yako pale pale sisi akili tu kidogo rafiki ndio maana nikasema kwamba ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini ukifikiri vizuri utaamini vizuri kwaho usikubali mtu yoyote usikubali mtu akufanya mtumwa usikubalimtkuingiza kwenye kongwa akakwambia kwamba wewe uko chini yanatakiwa ukombolewe sijui baba yako alikwenda kwa mganga kenyeji babu yako somo lilopita nilikuonyesha nikakwambia ukifuata historia ya bwana yesu ukifuata ukoo aliotokea tuangalia kidogo t enye matayo a vitu vingine saa snyingine tukiviongea hivona ma utanani vil kumbuka wewe umeitwa ufanane na yesu kristo warumi 8 9 ndivyo navyosema hivyo na waefeso 1 anasema unatakiwa ufundishwe ili ufike mahali ufikiri kama kristo uzungumze kama kristo na utende kama kristo s tuende kwenye, kwenye matayo mlango wa kwanza anasema hivi kitabu cha ukoo wa yesu risto ko tunaangalia ukoo wa yesu kristo anasema mwana wa daudi mwana wa abrahamu kwaio anasema yesu kristo ni mwana wa daudi mwana wa abrahamu anasema abrahamu alimzaa isaka isaka akamzaa yakobo yakobo akamzaa yuda, yuda kamza, peresi, na ndugu zake yuda akamzaa peresi na zera sasa tuene taratibu tuchamua mambo machache nilikuonyesha kipindi iichopita oja turudie kwaio anasema abrahamu alimzaa isaka hebu tuangalie cv sifa ya abrahamu nini kumbuka abrahamu wakati anaitwa na mungu kwenye mwanzo 1nbl alikuwa kwenye urya wakaldayo kumbkwakaldayo kumbuka, kumbuka ni baadhi ya wachawi ambao walikuwa ni washauri wa nebukadnezar naenda kasome kakitabu cha danieli mlango wa pili utakuta wakaldayo walikuwa ni kati ya wachawi kati ya wanajimu ambao walikuwa ni washauri wa nebukadnezar kwao kimsingi kabisa familia aliyotokea abraham sio familia nzuri hiyo ni moja mbili walikuwa wanaabudu mwezi walikuwa hawamwabudu mungu aliye hai ta mungu amesema ni chukizo la uharibifu kuoa ndugu yakaa alikuwa ameoa ndugu yake sara ni mtoto wakufikia mama yake na saa akati ana ula sara ni dada yake na abraham kw kimsingi kabisa ilonalo nikosa lakini anakwamba haitoshi pia misri akadanganya akasema sara sio alivoenda msr akadangaya ama o mka aay kwaio dhambi zote hzoitaiwaai tuko sawa rafiki kwao hiyo anayo Nenu unaenda kwa isaka isaka naye akadanganya damtoshi tunaenda kwa yakobo kuhusu yakobo kidogo in case kama yakobo, yakobo sio tu kwamba alitapeli urthiaalitapelimbaraka wa ndugu yake esau na baada ya hapo alioa wanawake wawili alafu akaona itoshi akachukua na mausg k jumla alikuwa na wanawake wanne rafiki nachokizungumza hapo Okay. tupige hatua tuende kwa watoto wa yakobo wenyewe tunaenda kwa yuda yuda ambaye ni baba na peresi peresi alizaliwaje peresi ni zao la yuda ametoka ameenda kutafuta changu doa alivyoenda kutafuta changudoa akakutana na mwanamke amejifunika kitambaa kwa sababu ni usiku wa kuangalia vizuri akaenda kwa changudoa kasomi bibilia yako walivyolala na changudoa akawa ana hela ya kulipa siku hiyo kwa hiyo mwanamke akawambia kwamba niachie fimbo yako huo uthibitisho kwamba utaniletea hela kwao jamaa akaacha fimbo baada ya si mrefu mwanamke mja mzito kwakuwa alikuwa ni mke wa mtoto wa yuda mbatoo alamesha ameshakufa na yuda aliua ameaidi kwamba mtoto wake washotaa huubinti akaa amekataa o binti anakuja amefumuka tunambanalizwa anasema sio ngumu weny fimbond ko yuda alikuwa anatembea na, na makahaba lakini kana kwamba haitoshi rahabu pia rahabu yule aliwasadia waisraeli pia ni katika uko wa yesu rahabu alikuwa ni kahaba sasa naweza na hiyo alikua yote sasa swali langu asaanu wapi uliona yesu kabla ya kanza utumishi kufanyia ukombozi kuvunja laana ya baba zake na uzazi wake kwamba hawa wengine walikuwa ni malaya wengine walikuwa wanaabudu nani mwezi wengine walikuwa ni waganga kienyeji wengine walikuwa ni matapeli wapi uliona bwana yesu kifanyia ukombozi ho kama yesu akufanya unatoa wapi umeitwa kufanana na yesu wapi wapi uliona mitume ukombozi kuna mtu mtu alikuwa dakika mbele kama petro eh? <todulikana> petro alikata sikio la yeu laendelea na nyingi tu Kuhana, kusema ni kitu ua rafiki kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho hatukuona yesu akifanyiwa ukombozi na maisha yake akiwa na shida yoyote na wewe huhitaji ukombozi unahitaji kutambua kile ambacho umekipata kile ambacho umekipokea baada ya kumpokea yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yako hilo ndilo ambalo nalihitaji rafiki anasema umekombolewa sio kwa fedha wala kwa dhabu vitu ambavo vinaharibika ndio maana ulitoa hela ukafanyiwa ukombozi na nabii na mtume siu na mtume na nabii na mambo hayakubalika kwa sababu umetumia vitu vilivyoharibika badala ya kuamini damu ya yesu kristo damu ya mwana kondoo isiokuwa na dosari wala mawaa kwamba ndio inayotosha kwa kukunasua kutoka katika mwenendo usiofaa rafiki ukikubaliana na hili jambo litakuweka huru litakuweka huru hayo mateso te unayopitia le i ni kwa sababu umedanganywa unaamini kwamba uwe uko kwenye laana wakati haupo si unajua ukifanyia kazi uongo utapata matokeo ya ovyoovyo tu badilisha kufikiri kwako wewe ulizaliwa mara ya pili wewe uumekombolewa kutoka katika laana ya torati wewe ulivozaliwa mara ya pili kwa neno na kwa roho mtakatifu kama ambavo yesu alizaliwa mara ya pili kwa neno naka roho mtakatifu bwana yesu hakuhitaji kufanyiwa ukombozi na wewe hauhitaji kufanyia ukombozi wasikudangane na lugha ya lazaro kwamba lazaro alivyofufuliwa na yesu pale libidi alivyotoka kwenye kaburi sasa ikabidi wamfungue sanda kwahoukombozi tunafungua sanda ayo ni mafundisho ya kuungaunga iamejenga ya udongola ionekanehe badilisha namna ambavyo unafikiri usikubali kulaghaiwa na mda umetuishia kipindi kijacho taongea tupate mapumziko mafupi thatareja unafahamu kwamba imani ni mtumishi asiyeshindwa unafahamu kuwa pasipo imani haiwezekani bali palipo imani yote yanawezekana zaidi ya yote unafahamu kuwa ni kwa kutumia imani tu ndio unaweza kuizima mishali yote yenye moto ya shetani majibu ya maswali yote haya utayapata ndani ya kitabu cha imani makini kilichoandikwa na mwalimu uruma gadi watu wengi waliosoma kitabu hiki cha imani makini wamepata majibu yao katika maeneo mbalimbali ambayo yalikuwa yakiwatatiza kama eneo la afya ulinzi uchumi na kadhalika na wengine walikuwa wanaona imani ni jambo gumu haliwezekani wameweza kuitumia imani yao na kupata majibu kiurahisi kabisa unasubiri nini kwa nini uendelee kuteswa na ibilisi piga simu sasa kupata kitabu cha imani makini 76452 au672 au782 nitarudia 22au 67522 au 7895242 ndiyo imani makini siri ya ulinzi ushindi na mafanikio baada ya hayo mapumziko mafupi rafiki ninakukaribisha tuweze kufanya maombi pamoja inawezekana umenisikiliza unasema ah, sasa mtumishi nah, tena hivyo unakuwa ndosh waia akua mpoleshkuacha na nini okovu a a mtumishi nashukuru nimekusikia mapema kabla wajanila kwa hiyo nataka kutoa maisha kwa yesu ili basi hebu sema maombi yafuatayo pamoja nami am iekombolewa s m ami fowke ake ndio njia sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema ninaamini kwa moyo wangu wote kwamba yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu akafufuka ili mimi niwe mwenye haki na kiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu karibu katika maisha yangu uwe bwana na mokozi na mponyaji mstawishaji mwezeshaji mpaji na mlinzi wa maisha yangu asante kwa maana naamini sasa mimi ni mwana wa mungu basi rafiki umefanya maombi mafupi na kupa ongera kabisa tuandikie tujulishe ambapo mahali upo asante pia kwa ajili ya wale wote ambao baada ya kuokoka wanatumia ujumbe tunasimama pamoja na ninyi ninakabidhi mikononi mwa roho mtakatifu na kwa neno la neema ya mungu ambalo linaweza kumilikisha urithi wako na kufanya ukue na kufika katika cheo cha kimwo cha utumilifu wa kristo mpaka hapo tumefika mwisho jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana uukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie m ama tupigie simu namba 76 au677ntarudia 76 522 au 7895242 pia usiache kumfolo mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu huru magadi pamoja na kusubskribe katika youtube chaneli ya mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi