tokwenu na kulipiwa na paknas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi kama woo umezaliwa mara ya pili kufuatana na bibilia anasema umevua utu wa kale umevaa utu mpya na kwa maana hiyo wewe sasa hivi umevaa haki na utakatifu wa kwelu kwaio wewe ni mwenye haki wewe ni mtakatifu sio kwa sababu ya kitu chochote ulichokifanya kwa sababu ya kumkubali yesu kristo ulipomkubali yesu kristo ukapata hiyo wiki ijayo tunaanza kukanyagia ssaza kukupa vitu zakukupa dondo apa kishaufaham kwama acha kufikiri kama mtu wakale iima tumpa tpale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi <coughs> na ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami siku ya leo kuweza kusikiliza kile ambacho mungu anataka kusema nasi nikukumbushe tu kwamba mafundisho ya neema na kweli ni mafundisho ambayo ametengenezwa makususi kwa ajili ya kujenga imani yako wewe ili <coughs> uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine kwamba yametengenezwa katika kukupatia maarifa ili ufike mahali uwe na maarifa kama ya mwana wa mungu ili nini ili uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kwa hiyo mafundisho haya yaneema na kweli kama nilivyokuwa nikisema kwa nyuma na nitaendelea kukumbusha tena ni kwa ajili ya wanafunzi wa kristo sio kwa ajili ya wanafunzi wa musa kama wewe umeamua kuwa mwanafunzi wa musa mafundisho haya yatakupa shida lakini kama uwe ni mwanafunzi wa musa na unataka kuama kambi unataka kutoroka uje uwe mwanafunzi wa kristo basi haya mafundisho yanakufaa kumbuka tu lengo la mungu kwa kumtoa mwanawake wa pekee yesu kristo ilikuwa ni ili aweze kujipatia wana ambao wanafanana na mwanaye mpendwa yesu kristo warumi 8 29 ndivyo anavyotuambia hivyo basi ninafuraha kwamba unaweza kutenga wakati na ninasema asante kwa ajili ya wale ambao wamekuwa wakisaidia e, kuwahabarisha na wengine ili wajue kwamba kuna mafundisho maalum ambayo yametengenezwa kwa ajili ya kumsaidia mtu yeyote yule ambaye ni mkristo anataka kuwa mwanafunzi wa kristo basi moja kwa moja tuendele na somo letu kumbuka tu kwamba somo letu linasema na lina kichwa cha kinachosema mtu mpya ndani ya kristo mtu mpya ndani ya kristo na kama nilivyosema hapo katika vipindi vilivyopita bado hatujaanza kuchambua huyu mtu mpya ni nani bado najaribu kuweka msingi wa kuonyesha umuhimu wa kutambua kwamba maadam e, mara unapozaliwa mara ya pili wewe umekuwa kiumbe kipya wewe umekuwa mtu mpya na hivyo kufikiri kwako kunatakiwa hiyo moja kwa moja twende kwenye wakolosai mlango wa tatu msarulo wa tisa utasoma hadi wa 1 na nmoj anasema msiambiane uongo mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake mkivaa utu mpya unaofanywa upya upate ufahamu sawasawa na mfano wake yeye aliyeumba kwao anasema msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale kwaho bibilia inasema wazi kabisa neno la mungu linasema wazi kabisa kwamba wewe ulipomwamini yesu kristo ulipompokea yesu kristo kuwa bwana na mwokozi wa maisha yako ukazaliwa mara ya pili anasema kwa kitendo hicho vua utu wa kale ulivua utu wa kale na kwa maana hiyo wewe sasa umekuwa kiumbe kipya anasema msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake mkivaa utu mpya unaofanywa unaofanywa upya upate ufahamu sawasawa sawa na mfano wake yeye aliyeumba kwao anasema wewe umevua utu wa kale umevaa utu mpya na kwa kwakuwa umevaa utu mpya e, unachotakiwa kufanya ni kubadilisha ufahamu wako ili ufahamu wako sasa ukubaliane na vile ambavyo mungu muumba wa mbingu na nchi anavyokuona vile ambavyo anakujua vile ambavyo anakufahamu ndicho ambacho rafiki unatakiwa kufanya sasa kumbuka msingi mzima wa ukristo ni imani bibilia inasema ebrania 11 wa st kwamba pasipo imani haiwezekani kumpendeza kwa maana wale wanaomwendea mungu lazima waamini yuko na kwamba waamini kwa wa kwamba anawapa thawabu wale wamtafutao kwa hiyo pasipo imani rafiki haiwezekani kumpendeza mungu kwa hiyo imani ni msingi kabisa kumbuka pia warumi 1o 17 na abakuki 2 4 na wagalatia wa ta 11 pamoja na wahibrania 138 anasema nini anasema kwamba mwenye haki ataishi kwa imani sasa shida tunayoipata na changamoto kubwa ambao wanaipata wakristo wengi ni kwamba walipozaliwa mara ya pili hawajapata <coughs> mtu wa kuwaambia ama kuwafundisha na kuwaelekeza ni kitu gani kimetokea watu wengi sana wameokoka wamezaliwa mara ya pili kwa sababu walivyohubiriwa ni injili ama habari walioletewa waliletewa katika sura mbili sura ya kwanza waliambiwa kwamba kuna jehanamu ya moto na kama hautaki kwenda jehanamu ya moto umpokee yesu hiyo ni sura ya kwanza sura ya pili wakaambiwa kwamba kuna mbingu mbinguni ukienda kuna raha hakuna shida hakuna dhiki hakuna nini kwayo kwayo kwa hiyo mpokee yesu kwa hio ka anawengine eidha wengine waliokoka kwa sababu wanaogopa moto wa jehanam ama wengine waliokoka kwa sababu waliambiwa uzuri wa mbinguni kwao wakakubali na kwa maana hiyo sasa msingi wao wote wa ukristo wakati wako hapa duniani ni nisemeje niseme, niseme msingi umejengwa katika mtizamo mmoja kwamba niepuke nisiende jeham lakini wakati nijitahidi nijitaidie okay, vizuri kwamba mtizamo wao uko hivi kwamba natakiwa nifanye kila ninalowezekana nisije nikaikose mbingu na kwenda j kwao epuka j ingia mbinguni kwa hiyo na hata kwenye makanisa jinsi ambavyo watumishi wanafundisha wengi msingi ni huo na ndio maana wengine wanakwambia ukicoka katika dhehebu letu hutaiona mbingu kana kwamba mbingu ni ya kwao <laughs> e, e, anaj vitu vingine rafikiabitcheke nitafanyaje sasa e, manake kuna mahali fulani nilikwenda miaka mingi sana iliyopita mtumishi kiongozi mwandamizi wa huduma anawaambia washirika wake kwamba uh, ukifika kule mbinguni unaulizwa wewe ni wanani e, kama haijulikani kuwa wewe ni wanani huingii kwa hiyo washirika wale wakasimama wakashangilia kwelikweli wakarukaruka wakapiga na vigelegele kwa hiyo akawaambia kwamba na mbinguni kule mimi najua sehemu yangu nimeshaonyeshwa na kiongozi msaidizi nimeonyeshwa kao najua mahali ambapo tutakaa watu wakaamka wakashangilia kwelikweli kweli. alafu nikajiuliza swali moja upande wa pili tu vipi kwamba ukifika mbinguni kiongozi ya kuingia <laughs> Eh, ukifika mbinguni ukakuta kiongozi wako ukauta kiongoziwaouiniah vitu ni ndoto za alinacha, eh, adisi za eh. zamani ac kinaitwa knaitapagu na najua vitu pwaguzinaa afundishwa na, nawapendwa ni kama ka stoza pwagu napwaguzi rafiki ulipomwamini yesu kristo umepata zaidi ya mbingu ulipomwamini yesu kristo ukamkiri kuwa bwana na mokozi wa maisha yako ukazaliwa mara ya pili ulichokipata ni zaidi ya mbingu mbingu ni sehemu ndogo sana ya mpango wa mungu mpango wa mungu sio mbingu mpango wa mungu ilikuwa ni kwamba wewe uwe mwana wa mungu wewe uwe mwana wa mungu unayefanana na yesu kristo wewe uwe na uhusiano na mungu wewe uwe m- umeunganika na mungu uwe mmoja pamoja na mungu huo ndio mpango wa mungu na kwa, katika kuunganika kwako na mungu kupitia yesu kristo umiliki na kutawala hapa duniani huo ndio mpango wa mungu na ndio maana biblia inasema emanuel mungu pamoja nasi mungu ana mpango wa kuhamia duniani kama ulikuwa ujusoma bibilia yako vizuri rafiki ukienda bustani ya eden baada ya mungu kumuumba adamu na kumtia ndani ya bustani ukisoma vizuri bibilia yako kwa utaona kwamba aliekuwa anamtembelea mwingine haikuwa adamu anaenda mbinguni ilikuwa ni mungu ndo anakuja kumtembelea adamu katika bustani ya eden ukisoma pia wakati mungu anawambia musa atengeneze hema ya kukutania na ye, ye, wakati anatona wa mungu anawambia tengeneza hema ya kukutania nataka niketi katikati ya watu wangu mungu ndo alikuja akakaa katikati ya wanadamu ukisoma wakorinto wakorinto wa na wa wa nawa yote kwenye milango ya sita utaona nasema nataka kuwa mungu wao na waoawe wa wa watu wangu nitakaa katikati yao na kutembea katikati yao si kiu na shauku ya mungu alikuwa ameanzisha hiyo kazi hapa duniani Ajia, nasema manuel mungu pamoja na wanadamu si na huo mpango unatekelezeka kupitiani kupitia yesu kristo yesu kristo alivokuja akatuwezesha sisi kwe, nini kuweza kuwa na uhusiano na mungu tena kuunganika na mungu tenaseg kwa hiyo ndomaana tunasema kwamba unapomwamini yesu kristo unapompokea yesu kristo kama bwana na makozi wa maisha yako unazaliwa mara ya pili maana ni kwamba unavua utu wakal alafu unavaa utu mpya utu wa kale ni upi utu wa kale ni ile asili ya dhambi ulioipokea na kuirithi kutoka kwa adamu utu mpya ni upi ni ile asili ya haki ulio, asili ya haki na utakatifu ulioipokea na kuirithi kutoka kwa yesu kristo kwa anavyosema ya kale yamepita tazama yote amekuwa mapya anasema tazama asili ya dhambi ya adamu pamoja na uovu wake na uchafu wake umeondoka na tazama yote amekuwa mapya anasema tazama una asili mpya ya haki na utakatifu kwa sababu ya yesu kristo kwa kwayo anasema kwa sababu hiyo ss kwa kuwa ile asili ya zamani asili ya dhambi sura ya dhambi ulioipata kutoka kwa adamu imeondoka anasema umevaa utu mpya ambao ni asili ya haki na utakatifu ambayo umeipata kutoka kwa yesu kristo anasema badilisha ufahamu wako badilisha kufikiri kwako ili uanze kujitambua na kujielewa kama ambavyo mungu anakutambua na kukuelewa moja nisometena kolosai hadi thadi anasema hivi msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake mkivaa utu mpya unaofanywa upya upate ufahamu unaofanywa upya upate ufahamu unaofanywa upya upate ufahamu unaofanywa upya upate ufahamu sawasawa sawa na mfano wake yeye aliyeuumba anasema upate, upate, upia, upate ufahamu sawasawa sawa na mfano wake yeye aliyekuumba ambaye na ni mungu kwamba lazima rafiki tufike mahali tujitambue kama ambavyo mungu anatutambua anatutambuaoja okay, nikuonyeshe kitu tuende kwenye waefeso haleluya Na najua huu ni mwanzo tunaweka kazege ka, ka, ka fulani hivi e, waefeso mlango wa nn alafu nitaanza ule mstari wa ishirini tutaenda mpaka mstari wama wa waefes mstariwa i anasema bali ninyi sivyo mlivyojifunza kristo kumbuka mkristotajifunze kuhusu nani kristo ikiwa mlimsikia mkafundishwa katika yeye mkafundishwa katika ma mkafundishwa ndani ya kristo sasa bado zienza kuzungumzia ndani ya kristo kumbuka somo letu nasema nini mtu mpya ndani ya kristo ok anasema ikiwa mlimsikia mkafundishwa katika yeye kama kweli ilivyo katika yesu kwayo anasema kweli iko ndani ya yesu kristo nje ya yesu kristo hamna kweli nje ya yesu kristo hamna kweli kuna watu wanatafuta kumjua mungu nje ya yesu kristo huwezi ukamjua na kumfahamu mungu nje ya yesu kristo ukijaribu kumjua mungu na kumfahamu ne a yeristo ut, lazima ukanganyikiwe tu si. anasema ikatia yesu risto n2 okay, ikiwa mlimsikia mkafundishwa katika yeye kama kweli ilivyo katika yesu mvue kwa habari ya mwenendo wa kwanza utu wa zamani unaoharibika utu wa zamani ni upi asili ya dhambi ya damu unaoharibika kwa kuzifuata tamaa zenye, zenye kudanganya 3 na mfanywe wapya katika roho ya nia zenu ama roho ya fikra zenu mkavae utu mpya ulioumbwa angaliaoen nasema ulio wakati uliopita ulioumbwa mkavae utu mpya uliowulioumbwa ulio kwa namna ya mungu katika haki na utakatifu wa kweli kwahyo anasema umevua utu wa kale wenye asili ya dhambi asili ya dhambi ambaye ninani adamu uto lio toka kwa adamu anasema vaa utu mpya na huu hutu mpya umeumbwa anasema ulioumbwa kwa namna ya mungu katika haki na utakatifu wa kweli hmm? goja nitafute kwenye tafsiri nyingine nione kama wanasemaje tuangalie kwenye tafsiri ya neno na tafsiri ya, ya bibilia habari njema tafsiri ya neno anasema hivi haleluya tafsiri ya neno anasema, anasema mkajivike utu mpya ulioumbwa sawa sawasawa na mfano wa mungu katika haki yote na utakatifu sikiliza anasema mkajivike utu mpya ulioumbwa sawa sawasawa na mfano wa mungu katika haki yote na utakatifu bibilia habari njema anasema hivi vaeni hali mpya ya utu ambayo imeumbwa kwa mfano wa mungu na ambayo hujionyesha katika maisha ya kweli ya uadilifu haki huu anaita uadilifu haki na utakatifu kwaho anasemai umevua utu wa kale ambao ni wanani wa, wa adamu na asili yake ya nini ya dhambi umevaa utu mpya ambao ni nani ni asili sili utu, utu mpya ambao ni ni kristo ambao nini na asili ya haki na utakatifu kwao kama wewe umezaliwa mara ya pili kufuatana na bibilia anasema umevua utu wa kale umevaa utu mpya na kwa maana hiyo wewe sasa hivi umevaa haki na utakatifu wa kweli kwa hiyo wewe ni mwenye haki wewe ni mtakatifu sio kwa sababu ya kitu chochote ulichokifanya kwa sababu ya kumkubali yesu kristo ulipomkubali yesu kristo ukapata hiyo sasa twende nikakonyesha warumi sita tena warumi mlango wa sita alafu wiki ijayo tunaanza kukanyagia sasa naanza kukupa vitu naanza kukupa dondoo hapa naeka utambulizi tukuoesha muhimu wa kubadilisha ufaabu kwamba acha kufikiri kama mtu akale fikiri kama mtu mpya warumi sita ndaanza msarulo wa kwanza tena anasema tuseme nini basi tudumu katika dhambi ili neema izidi kuwa nyingi anasema hasha sisi tulioifia dhambi tena katika dhambi rafiki aisi anasema wewe ulimwamini yesu kristo yesu kristo ua bwana nake maisha yako anasema wewe umeifia dhambi sababu kwamba dambi bado inasumbua maanake ni kwamba haujakubali kwamba umeifia dhambi eneo lolote la maisha yako ambalo una changamoto ni kwa sababu haujakubali ukweli kwamba umekufa sasa sisemi kwamba mimi urumagadi niko asilimia 1 mkamilifu no na mimi na safari yangu lakini walau nimeanza kwao nataka nikushirikishe na wewe uanze kwao neno linasema wazi kabisa nasema kwamba sisi tulioifia dhambi tutaishije tena katika dhambi kwao anasema wewe umeifia dhambi mtu yeyote aliyezaliwa mara ya pili ameifia dhambi na kama umeifia dhambi utaishie tena katika dhambi na hili ni tatizo ambalo liko katika kanisa kwamba kila jumapili na kila usiku kabla ya kulala lazima watu waombe watubu waombe, waombe msamaha wa dhambi theni wanavyoomba msamaha wa dhambi kila siku wanadhirisha nini wanadhirisha kwamba hawajaifia dhambi bado kwamba bado wanaishi katika dhambi na watu wote wanaoishi katika dhambi wanaenda jehanamu ya moto sasa kubali ukweli wa kile ambacho mungu anasema anasema kama umempokea yesu kristo kuwa bwana na mokwozo wa maisha yako wewe umeifia dhambi ukikubali kwamba umekufa umeifia dhambi then dhambi inakuachilia dhambi haiwezi kukuachilia maada maadambalo unakiri kuwa wewe ni mwenye dhambi unapokiri kuwa wewe ni mwenye dhambi unaongea uongo maanake bibilia inasema kwamba dhambi yako iliondolewa na yesu yohaanasema tazama mwana kondoo wa mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu aiondoae dhambi ya ulimwengu ulivompokea yesu kristo maanaake ni kwamba ulipokea msamaha wako wa hambi ulipokea ondoleo la dhambi sasa nitafundisha huko mbele hkitu wanzia ikiijayo kwao huwezi ukazungumza kama mtu mwenye dhambi kama kweli umezaliwa mara ya pili kama kweli umempokea yesu is amabwana namakoz maisha yako wewe sio mwenye dhambi wewe ni mwenye haki na mtakatifu umevaa mpya wa haki na utakatifu na ujapata sababu ya loloe anasema <coughs> tatu hamfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka kutoka kwa wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima sasa nisikize vizurirafiki anasema kitendo cha kubatizwa kwa maji mengi ndio maana ubatizo lazima huzamishwa kwenye maji ubatizo wa, wa, wa, wanaita ubatizo wa kibakuli haukidhi vigezo vya ubatizo sasa mimi ninaongea na wewe mimi nimebatizwa batizo zote mbili niligonga ubatizo wa kibakuli mwaka 73 alafu mwaka el29 nikaja nikabatizwa kwa maji mengi na nilibatizwa kwa maji mengi baada ya mungu kwa sauti yake mwenyewe kunyambia akabatizwa kwa maji mengi na nilibisha nilikataa aliniambia mara yatatu mara ya tatu nikakubali lakini nikamwekea kasharti fulani nikaambia mchungaji yyote natakaenda kumwambia nibatize kwa maji mengi ataka sinyulize maswali wala siyabibaakujifunza nakeleda wamchungaji ambae autunakwaarayawanzlyowelzakuema kit apigaabatzaoo uipobatizwa kamaubatzwa kwa, kwa, kwa, Ak- kwa, kwa, kwa, kama kwa maji mengi kama umabatiwa kwa maji mengi kilichotokea nini siku ile unazamishwa kwenye maji maanake ni kwamba ilikuwa ni ishara katika mwili ya kuunganika kwako katika mauti ya yesu kristo kwamba uliunganika na kifo cha yesu kristo pale msalabani kwa hiyo ulivyoteremshwa kwenye maji ni sawasawa na yesu kristo alivyoteremshwa kaburini ama alivyoingizwa ndani ya kaburi na kwa maana hiyo ukua naashirianii ulikuanaashiria mtu wako wa kale ile asili ya kale ule utu wa kale uliopokea kutoka kwa adamu pamoja na dhambi zake zote pamoja na matakataka yake yote ile asili ulioipokea kutoka kwa baba yako na mama yako babu yako na bibi yako na babu wa baba yako na babu wa mama yako nabzha y- y- y- y- y- y- ta yote ambayo cha cha na, na yote ile ulivobatizwa ulivo, ulivo katika maji mengi ulivyoingia ndani ya yale maji aliacho ndani ulipotoka biblia nasema ukatoka katika upya wa uzima kwa lugha ya kiingereza nasemamoja nkusoa nye luga ya kingereza loit kwenye luga ya kingreza mstari wa n warumi s 4 nikusomia kwenye luga ya kiingereza si, wa io anasema hivi anasema therefoe we were bried with him yani jesus christ through baptism into death, that just as christ was raised from the dead by the glory of the father even so we also should walk in the newness of life we should walk in the newness of life kwamba sasa hivi tunaenenda katika upya wa uzima tunaenenda katika uzima ambao ni brand new uzima ambao hata hapa duniani haupo sisio uzima unaona watu wanatembea huko barabarani no, no, no ni uzima wa kiungu zoe life uzima wa kiungu newness of life kwamba kwaliti ya uzima ulionao nao hivi ni uzima ule ambao mungu anao kile kinachomfanya mungu awe mungu ule uzima unaomfanya mungu awe mungu wewe ulizaliwa mara ya pili ukabatizwa ndio unatembea katika uzima huo ndio maana unamsikia urumagadi kila siku anazungumza nasema siwezi kuumwa wala sitakaa ni kwa nini kwa sababu baada ya kumpokea yesu kristo kama bwana na mokozi wa maisha yangu nikazaliwa mara ya pili nikabatizwa kwa maji mengi nimetoka ninaenenda katika upya wa uzima lif uzima naotembea nao hivi ni uzima wa mungu unaitwa zoe na hii zowe manake ni quality kile kinachomfanya mungu si sio uzima wa mungu tu in terms of quality and quantity kwa kiswahili kwamba uzima wa mungu sio tu katika wingi wa siku na ubora wa lakini ni wingi pamoja na ubora quality of god kwa anasema unaenenda katika upya wa uzima huo kwamba wewe sahivi unaennda katika haki na utakatifu you are a brand new species. wewe ni kiumbe kipya wewe ni mpya wewe hivi unafanana na yesu kristo ukitaka kujitambua wewe nani mwangalie yesu kristo vyovyote yesu kristo alivyo ndivyo na wewe ulivyo yesu kristo ni mwenye haki na wewe ni mwenye haki yesu kristo ni mtakatifu na wewe ni mtakatifu yesu kristo amejaa furaha nawewe umeja furaha ana amani na wewe umejaa amani ana afya tele na wewe una afya tele ana uzima nawewe na na huzima mauti aimtawali mauti aikutawali wewe magonjwa hayamtawali ma... na wewe hayakutawali pia dhambe aimtawali na wee si wewe uko above my friend wewe ni special hebu mwambie jirani yako hapa unasa pamoja naye mwabie mimi ni i sioni aibu mwambie mimi ni spesia mimi ni maalum mimi inaishi katika viwango vya mungu niko kwenye klasi ya mungu mungucan si hiyo ndio habari njema hiyo ndio hiyo ndio injili hiyo ndio habari njema kwa hiyo sasa anasema vua utu wa kale vaa utu mpya kwa nini kwa sababu nainenda katika upya wa uzima sika msara wa tano anasema kwa maana kama mlivyounganika naye katika mfano wa mauti yake yaani yesu kristo kadhalika mtaunganika me, kwa mfano wa kufuka kwake mkijua neneo hili ya kuwa utu wetu wa kale ulisulubishwa pamoja naye ili mwili wa dhambi ubatilike tusitumikie dhambi tkaa anasema rafiki sasa hivi sisi hatutumikii dhambi wewe sio mtumwa wa dhambi kumbuka bwana anamwambia waisraeli mwana akikuweka huru unakuwa huru kweli kweli wakasema sisi sema tunatuweka huru sisi hatujawa mtumwa wa mtu wakati wowote yohana nn ukisoma ukaanza msar wa 31 bwanawesu wanawambia kila atendaye dhambi ni mtumwa wa dhambi kwahio anasema sisi tulisulubiwa pamoja na kristo tukafa pamoja na kristo tukazikwa pamoja naye tukatoka katika upya wa uzima anasema tuliposulubiwa pamoja naye utu wetu wa kale ulisulubiwa ukaondolewa ukabatilika mwili wa dhambi ukabatilika ile ahli ya dhambi ndani yetu ikavunjwavunjwa ikaaribiwa ikaondoka na kwa manayo, sasa hivi atutumikii dhambi tena a sio swala la kutubutubu tu kila dakika karobot nonono ni swala la asili yako kubalika tambua kwamba umeifia dhambi tambua kwamba has... nini u ule mgandamizo wa dhambi katika maisha yako umeharibiwa haupo tena na kwa manao una uhuru wa kuchagua kutokutumikia dhambi you are free wewe uko huru kristo amekuandika huru una uwezo wa kuenenda pasipo kutenda dhambi y kwa sababu umeifia dhambi na hali ile ya dhambi iliyokuwa ndani mwako imeharibiwa mwili wa dhambi umebatilishwa na kwa manao hivi una uwezo wa kutokutumikia dhambi enenda katika upya wa uzima katika haki na utakatifu na utaua manake hiyo ndio asili ndoasilia uliopewa katika kristo yesu na hiyo ndio tunaita nini mtu mpya ndani ya kristo na mda umetuishia tupate breki tukirudi tutamalizia watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana kuna na maneno yao Zumzia neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana na neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema ni vigumu sana kupata matokeo ya maombi kama hauna ukiri ukiria kwa sababu usipokuwa na ukili sahihi ukili ambao unaendana na ufahamu sahihi majibu ya maombi yako hayawezi kutokea kila mtu ambaye ana changamoto katika maisha yake sasahivi ni kwa sababu ya kinywa chake maneno yako ni kama umeme umeme ukiutumia vizuri utakupa faida utapika utapasi nguo utawasha ya kondishen utachaji simu na kadhalika kdalika lakini umeme huo huo ukikosea ukaukamata vibaya utakuwa kwao maneno nayo ukijua namna ya kushirikiana nao na kuyatumia yatakupa maisha mazuri hapa duniani lakini usipojua namna ya kushirikiana nao na kuyatumia kwa faida yako maanaake nikwaa maisha yako atanya matatizo mungu ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutaware na mungu ametuuma ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu lilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha namisi leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyoyakusudia maisha yangu kwenye kitabu hiki kuna jambo kubwa moja ambalo limebadilisha maisha yano na hilo ni kutoka kwenye ile sehemu ya kwanza ya kitabu hiki kwamba ufahamu kuhusu ukili mara nyingi sana tunapoishi hapa duniani wengi hawajui maneno anayoyasema au wanayoyaongea huwa yana matokeo gani kwa hiyo niliposoma kitabu hiki cha nguvu ya ukili jambo moja iliobadilisha kwanza maisha yangu ilikuwa ni kubadilika kutoka kwenye kukili mambo ambayo sio sahihi kwenda kwenye nguvu ya kukili mambo ambayo ni sahihi kwa hiyo ningependa tu niseme kwamba katika hilo nimeona mabadiliko na nimeona matokeo na mungu ni mwema kwenye maisha yangu baada ya hayo mapumziko mafupi rafiki kama umesikiliza na unasema mimi nataka kuenenda katika upya wa uzima ninakukaribisha sana huwezi ukaenenda katika upya wa uzima pasipo kumpokea yesu kristo kama bwana na mokozi wa maisha yako yeye ndio kila kitu kwa hiyo hebu ungana nami katika maombi haya na yatoke katika vilindi vya moyo wako leo hii utaingia katika upya wa uzima sema mungu wa mbinguni asante kwa ajili ya upendo wako mkuu na wema wako mwingi nimesikia habari njema naamini kwa moyo wangu wote kuwa yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu zote akafufuka mimi niwe mwenye haki na kiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu karibu katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi na mponyaji mstawishaji mwezeshaji mpaji na mlinzi wa maisha yangu asante kwa mana mimi sasa ni mwana wa mungu rafikmefanya maombi mafupiaasha katika familia ya mungu tuandikie mahali ulipo tuweze kuomba nawewe na hata hatnapitia changamoto na maswali tupigie uta jia a upendo ako mkuu aae waajili ya nafsi ambao siku yaleo umosha mkonoaookam uyu ampendwa taonon a yao ojaaakatifu ili aweze kujengwa a hiyo ambayo inakuja kupitia roho mtakatifu aweze kuimarishwa na kusimamishwa aweze kumiliki urithi wake pamoja na kufurahia na kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo amen basi rafiki mpaka hapo tumefika mwisho jina langu naitwa huruma gari na yesu ni kristo na bwana