kamchukua mtu aliyezaliwa mara ya pili ambaye amevaa utu mpya alafu ukaanza kumfundisha na kumlelea kwa kutumia agano la kale ambalo limekuwa kuukuu hilo ni tatizo la kwanza lakini pia tatizo la pili ni kwamba huwezi ukachukua mtu mwenye asili ya kale alafu ukataka kumfundisha kwa kutumia agano jipya nayo pia inakuwa ngumu alulipo rafiki nakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi nina furaha kwamba umeweza kuungana nami uh, ili kuweza kusikiliza kile ambacho yesu kristo bwana wetu ametuandalia katika siku hiya leo uh, kumbuka tu kwamba mafundisho haya ya neema na kweli kwa wale wanaosikiliza kwa njia radio, ya redio yanakujia kila siku muda na wakati kama huu katika kituo hichi hichi cha redio na kwa wale ambao wanatusikiliza kupitia youtube kupitia facebook na kupitia uh, uzima time podcast pia mafundisho haya yanawekwa kila siku uh, kumbuka tu kwamba mafundisho ya yaneema na kweli ni mafundisho ambao ametengezwa makhususi kwa ajili ya kujenga imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa maneno mengine mafundisho ya neema na kweli ni makhususi kwa ajili ya wanafunzi wa kristo na sio wanafunzi wa musa Ehe, kwa lengo lingine tunasema kwamba tunakufundisha na kupatia maarifa ili ufike mahali ufikiri kama kristo uzungumze kama kristo na uweze kutenda kama kristo sasa kumbuka tu bibilia inasema wazi kabisa katika yakobo kwamba anayebarikiwa sio yule aliye msikiaji wa neno bali ni yule anayefanyia kazi hicho alichokisikia hivyo naamini kabisa kwamba wewe ni mwanafunzi mzuri mwanafunzi ambaye unasikiliza kisha unafanyia kazi na kwa maana hiyo mabadiliko katika maisha yako unayaona waziwazi wazi kabisa ninaamini kabisa kwamba haya unayosikia yanakujenga yanakuwezesha na hivyo unatawala mazingira yako basi tunaendelea na somo letu linalosemwa mtu mpya ndani ya kristo mtu mpya ndani ya kristo na nimekuwa nikikuletea dondoza hapa na pale katika kujaribu kukuonyesha wewe baada ya kuzaliwa mara ya pili wewe baada ya kumpokea yesu kristo umekuwa nani na mstari ambao tunasimamia ni wakolosai tatu e, wa t e, wakolosai mlango wa tatu mstari wa tisa hadi wa kumi ndio kifungu cha maneno ambacho imekua tukisimamia katika kipindi chote hichi inasema msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake mkivaa utu mpya upya upate ufahamu sawasawa na mfano wake yeye aliyeumba sasa inawezekana labda uh, niseme kit kimoa ijaendelea tulipiga tuli, tuli, tuli hatua fulani eh, katika somo liiloisha hapo tu, katikati tukaingiza somo linalohusiana na E, e, fedha na uchumi katika maisha ya mkristo kwa takribani vipindi saba kwaho tunarejea tena kwenye lile somo ambalo tulikuwa tumeanza nalo ambalo linaitwa mtu mpya ndani ya kristo na tulisema tufanye hiyo kama e tu ili kuweza kusaidia watu waanze kupata mwanga na wajue namna ya kutoka katika changamoto walizonazo sasa changamoto inakuwa ni kwamba muda wa nusu saa hautoshi kuweza kuwakilisha kiufasaa kile ambacho ro anataka kukiwakilisha e, na kwa maana hiyo tunachofanya tu ni kuku, kuku, mus, e, kugusa tukukupa dondoo ambazo zitakusaidia kukuelekeza wewe katika uh, upande sahihi ili wewe mwenyewe kwa muda wako chini ya uongozi wa roho mtakatifu ukae uvitafakari na uweze kujifunza na kuona namna ambavyo unaweza kuishi katika uhalisia wa hicho ambacho kristo amekifanya kwa hiyo kama jana umetoka kusikiliza kipindi kinachosiana na fedha na uchumi katika maisha ya usishangae kwama leo tumeswitch tumerudi kwenye somo ambalo tuliliacha kule nyuma kwa hio nisema niseme hilo likae vizuri kwo tunaudi wa kolosai 3 t hadi 1 Uh, na of course eh, kwenye somo la fedha uh, na uchumi katika maisha ya mkristo baada ya muda tutarudi tena na awamu ya pili alafu nitaongezea dondoo nyingine alafu tutaendelea na masomo yetu alafu wakati mingine nitarudi na awamu ya tatu kwa hiyo nimesema tu ilo uweze kulijua maanaake mambo ya kuzungumza ni mengi Eh, kolosai tt hadi 1 nasema msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake mkivaa utu mpya unaofanya upya upate ufahamu sawasaa na mfano wake yeye aliyeumba kwao anasema kwa wewe ulipozaliwa mara ya pili ulivua kabisa utu wa kale ukavaa utu mpya na anasema huu utu mpya ambao wee umeuvaa unafanana una una, una na mungu na kwa manao unatakiwa uwe na ufahamu sawasawa sawa na mungu vile ambavyo mungu muumba anavyokujua wewe ndivyo ambavyo na wewe unatakiwa ujitambue na kwa maana hiyo basi tumekuwa tukigusa hapa na pale sasa uh, somo lilopita kwa maana ya, ya, ya, ya, ya kipengele chabucho lichokuwa tumeishia nilijaribu kukuonyesha kwamba mimi na wewe ama watu waliozaliwa mara ya pili mungu aliwachagua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu twende warumi nane ntajaribu kurudiarudia haya mambo tuweze kuelewana najua uh, rafiki nikuambia kitu kimojakatika uh, mwili wa kristo na niseme ofkozi sehemu mbalimbali duniani lakini haswa kwetu hapa tanzania <laughs> ni nadra si semi hawaapo lakine ni naado ni mayani i kukutana na mtumishi anayefundisha agano jipya anayefundisha kile ambacho mitume walikuwa wanafundisha ni kazi sana kupata mtumishi wa namna hiyo asilimia kubwa ya watumishi tulionao wamepiga kambi kwenye agano la kale wamepiga kambi katika kujaribu kumfundisha na kumsaidia mtu wa kale si mtu wa kale ambaye ni alikuwa ana asili ya dhambi asili ya adamu hakuna namna yoyote unaweza kumsaidia huyu mtu huyu mtu hana msaada wa aina yoyote dawa ni huyu mtu kuzaliwa mara ya pili dawa yake ni huyu mtu kuzaliwa mara ya pili na, na kwa manao anapozaliwa mara ya pili anakuwa amekuwa mtu mpya na kama amekuwa mtu mpya huwezi ukazungumza naye kama mtu ambaye bado ni ana asili ya kale unapozungumza na mtu mpya mwenye asili mpya ukazungumza naye kana kwamba ni mtu mwenye asili ya kale ndio mwanzo wa mkanganyiko unapoanza kuingia ndio mwanzo wa vurugu zinapoanza kuingia kichwani na ndio maana kwa asilimia kubwa ukiangalia utaona mara nyingi watu wengi wanapookoka mambo yao yanaharibika mambo yao yanavurugika na ni kwa sababu shida ni kwamba wanaowafundisha wameshindwa kutofautisha kwamba huyu mtu baada ya kuzaliwa mara ya pili amekuwa mtu mpya amevaa utu mpya na ule utu wa kale umeondoka ule utu wa kale ulisulubiwa pamoja na kristo kristo aliposulubiwa msalabani na utu wa kale ulisulubiwa huyu mtu aliyekuwa na asili ya dhambi i- akafa ndio biblia navyosema ka kenye warumi mlango wa st na alipofufuka yesu kutoka katika wafu huyu mtu alifufuka pamoja na yesu akatoka katika upya wa uzima kwahio huyu mtu ana asili mpya na shida ni kwamba nitakapomchukua mtu aliyezaliwa mara ya pili nikaanza kuzungumza naye kama mtu mwenye asili ya kale na sio mtu mwenye asili mpya huyu mtu lazima aanze kuchanganyikiwa na ndio maana watu wengi wanaona uokovu ni mgumu kwa sababu wanachanganya okay. labda kaa kusoma arumn nikakonyesha ni, ni kitu kimoja ambacho bwanayesu alisema tukirudia najua tuende kwenye luka luka mlango wa5 mstaril wa haya mambo ni muhimu sana ukayaelewa rafiki sbwana yesu anasema hivi anasema nianza msari wa 36 luka eh, a niazsar 6 bwana yesu anasema hivi akawaambia na Aka mithali hakuna akatae kiraka cha vazi jipya na kukitia katika vazi kuukuu na kama hakitia amelikata lile jipya na, na kile kiraka cha vazi jipya hakilingani na lile vazi kuukuu sawa anasema wala hakuna mtu atiae divai mpya katika viri, viriba vikuukuu na kama akitia ile divai mpya itavipasua vile viriba divai yenyewe itamwagika na viriba vitaharibika sawa so, anasema lakini divai mpya sharti kutiwa katika viriba vipya wala hakuna an... kshi okay, mpaka hapo kwanza bwanas anasema hivi huwezi ukachukua kipande kipya cha kitambaa alafu ukakishonea kwenye nguo ya zamani iliyochakaa iliyo kuukuu anasema utakapofanya hivyo kile kiraka kipya kile kitambaa kipya kitakachofanya kinaendelea kuchana ile nguo ya zamani ama anasema huwezi ukachukua mvinyo mpya alafu ukauweka kwenye kiriba cha zamani sasa anapozungumzia kitambaa cha zamani nguo kuukuu ama anapozungumzia kiriba kikuukuu anamaanisha nini moja nikupeleke sehemu nyingine alafu tutarudi hapa tuende kwenye waibrania waibrania mlango wa waban waibrania mlango wa nane sinataka nikupeleke taratibu rafiki uweze kuelewa hivi vitu waibrania nn alafu tende mstari ule wa 1umina tatu anasema hivi waibrania n1t anasema kwa kule kusema agano jipya amelifanya lile la kwanza kuwa kuukuu kwa kwao anasema kama tunazungumza habari ya agano jipya maanaake ni kwamba lile agano la kwanza limekuwa kuukuu ama limekuwa la kale si hata a kusema tu ya kale maanaake ni zamani nasema lakini kitu kianzacho kuwa kikuukuu na kuchakaa ki karibu na kutoweka kwa anasema kitu ambacho kimekuwa kikuukuu na kuchakaa kiko karibu na kutoweka yani kita, kin, kinapotea ama kina, kina, kina, kina vanish kinaondoka oja ntafutie iangienye bibilia ya habari njema kama amesemaje amesemaji jambo hilo euyahabari njemakenye bibilia a habari njema habari njema kwenye, uh, kwenye na angalia tafsiri tofauti tofauti hiyo ndio siri ya kupata ufunuo anasema, anasema kwa kusema juu ya agano jipya mungu aliichakaza lile la kwanza na chochote kinacho chakaa na kuwa kikuukuu kitatoweka karibuni kwahio anasema unaposema kwamba una agano jipya na unafahamu ukichukua bibilia yako utaona kwamba unaambia kuna agano la kale na agano jipya anasema basi dhahiri sababu ya uwepo wa agano jipya ni kwa sababu lile la kale limechakaa la kale limekuwa kuukuu na hii neno kuukuu ndo kile ambacho bwana yesu anatumia kule kwenye luka turudi kwenye luka tano sasa kt kwenye luka mlango mlangowatao luka mlango wa tano na nataka tende kwenye le tulikuwa msara wa 36 Ehe. anasema akawaambia na mithali hakuna akatae kiraka cha vazi jipya na kukitia katika vazi kuukuu naona lile neno kuukuu nakumbuka hapa tunazungumzia maagano mawili na kama akitia amelikata lile jipya na kile kiraka cha vazi jipya hakilingani na lile vazi kuukuu sas 7 wala hakuna mtu adi, atiae divai mpya katika viriba vikuukuu na kama akitia ile divai mpya itavipasua vile viriba divai yenyewe itamwagika na viriba vitaharibika anasema huwezi ukamchukua mtu aliyezaliwa mara ya pili ambaye amevaa utu mpya alafu ukaanza kumfundisha na kumlelea kwa kutumia agano la kale ambalo limekuwa kuukuu hilo ni tatizo la kwanza lakini pia tatizo la pili ni kwamba huwezi ukachukua mtu mwenye asili ya kale alafu ukataka kumfundisha kwa kutumia agano jipya nayo pia inakuwa ngumu kwanini angali anachosemapa na9 anasema lakini divai mpya sharti kutiwa katika viriba vipya wala hakuna anywae divai ya kale akatamani divai mpya kwa kuwa asema ile ya kale ndio iliyo njema kwaho anasema mtu ambaye bado ana asili ya kale kwenye kufikiri kwake anafikiri kama mwenye asili ya dhambi unapoanza kumfundisha ufahamu wa gano jipya unapoanza kumfundisha yeye amekuwa nani kuhusu utu mpya aliopata ndani ya kristo anasema huyu mtu atakataa atangangania mafundisho yake ya zamani atangangania mapokeo yake ya zamani kwa sababu anasema yale ni mazuri kuliko haya mapya inati atasema haya mapya ni magumu kwa sababu gani watu wengi hawapendi kushughulisha akili zao hawapendi kufikirisha akili zao na kama haupendi kufikirisha akili yako wewe huwezi ukawa mwanafunzi wa kristo manake kuwa mwanafunzi maanake ni kwamba umekubali kukaa darasani na kushughulisha akili yako kushughulisha ufahamu wako tunakona saasaa rafiki kwa hiyo bibilia inasema kwamba umevua hutu wa kale umevaau mpya na aukwa umevaa hutu mpya unatakiwa upate ufahamu sawasawa sawa na ufahamu alionao mungu kuhusu wewe katika asili yako mpya sasa tuende warumi nn warumi 8 29 anasema hivi maana wale aliowajua tangu asili aliwachagua tangu asili wafananishwe na mfano wa mwanawake ili yeye awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi na hapa anavyosema tangu asili maanaake anamaisha kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu anasema na wale aliowachagua tangu asili hao akawaita na wale aliowaita hao akawahesabia haki na wale aliohesabia haki hao akawatukuza kwa iyo anasema wewe ulizaliwa mara ya pili kabla misingi ya ulimwengu haijawekwa mungu alikuchagua akaamua kukuita ili wewe ufanane na yesu kristo ili yesu kristo awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi na ili wewe uweze kufanana na yesu kristo mungu akaamua kukuhesabia haki na kukutukuza na vyote hivyo amevifanya kwa ajili yake mwenyewe sio kwa ajili yako wewe unajua sa nyingine watu wanashindwa kujua kwa nini mungu amesamia dhambi mungu amesamia dhambi zetu kwa ajili yake mwenyewe sio kwa ajili yako wewe sasa nitazungumza huko mbele sta kuzungumza leo sasa kumbuka somo lilopita nikapeleka kwenye kwenye warumi mlango wa tisa nataaturudierudie kidogo vitu vikae vizuri warumi tisa kumi. warumi w kwarumi msari wa kumi anasema wala si hivyo tu lakini rebeka naye akiisha kuchukua mimba kwa mume mmoja naye ni isaka baba yetu kwa maana kabla hawajazaliwa wale watoto wala hawajatenda neno jema wala baya ili lisimame kusudi la mungu la kuchagua si kwa sababu ya matendo bali kwa sababu ya nia yake aitaye ya aliambiwa hivi mkubwa atamtumikia mdogo kama ilivyoandikwa nimempenda yakobo bali esau nimemchukia kwa hyo anasema yakobo na esau mungu aliamua kuwachagua tangu alivyokuwa tumboni mwa mama yao kabla hawajatenda neno lolote lilo jema wala baya kabla hawajafanya tendo lolote jema ama baya mungu akaamua akasema yakobo nampenda esau namchukia akaamua akasema kwamba esau ambaye ni mkubwa atamtumikia yakobo ambaye ni mdogo kwanini kwa sababu mungu anachagua sawasawa na kusudi lake sio sawasawa na tabia yako ama mwenendo wako sasa naomba unisikilize vizuri moja niseme hapa kwanza kabla kuna tjavurugana wakishasikia hivi wengi wanapata wana, wana, wana shida kidogo sikiliza shidakidogo urumagadi ama wewe kama umezala mara ya pili labda nijizungumzie kuelewana vizuri urumagadi ana matendo mema sio kwa sababu anatafuta kuwa na uhusiano na mungu hapana matendo mema ya urumagadi ni matokeo ya uhusiano wake na mungu kinachoanza kwanza ni uhusiano na mungu kupitia yesu kristo alafu matendo mema yanafuata baadaye kwahiyo matendo mema ni matunda Product, ni matunda ya uhusiano ulionao na mungu kupitia yesu kristo kama hauna uhusiano na mungu kupitia yesu kristo huwezi ukawa na matendo mema kwa hiyo sitendi matendo mema ili kutafuta kuwa na uhusiano na mungu nooo no, no. natenda matendo mema kwa sababu tayari ninao uhusiano na mungu kupitia yesu kristo kwa lugha nyingine matendo mema yanayotokea katika maisha yangu ni matokeo ya mungu kuishi ndani mwangu si matendo yangu mema hayanipi uhalali mbele za mungu kinachonipa uhalali mbele za mungu ni yesu kristo na kazi yake ya msalaba matendo mema ni matokeo ya mimi kunyenyekea na kumkubali yesu kristo kuwa bwana na mwokozi wa maisha yangu na kukubali kwamba kwa sababu ya yeye mimi nimekuwa mwenye haki mimi nimekuwa mtakatifu sina hatia mawa wala lawama mbele za mungu ninapokubaliana na ukweli huo hen matendo mema yanaanza kuonekana lakini wale wanaotafuta kuwa na matendo mema kwanza ili wapate uhusiano na mungu wanakosea utaratibu wanakosea utaratibu ni sawa sawa na mtu anayetaka kuosha miguu kwanza akaisugua kabla hajaoga sawa si sinajua vitu vingine natafuta taftanajaribu namna ya kueleza tu nisemeje ni ni kitu cha namna hiyo kuna lugha moja s kasema kaniletea shida hapa watu wakaza lakini ni ni, ni, ni ni kama, ni kama una, unaenda kulima unatakiwa utie mbolea shambani utie mbolea labda ya mavi ya kuku kinyesi cha kuku ama kwao unataka kutia kwenye migomba yako ama kwenye mahindi yako alafu kabla ujatia unanawa mikono kwanza alafu unaenda kushika mbolea si utaratibu sahihi ulitakiwa tia mbolea kwanza shambani ukishamaliza ndo uje unawe mikono kwa hiyo wewe kutafuta kuwa na matendo mema kwanza ndo uwe na uhusiano na mungu ni utaratibu ambao sio sahii unakuwa na uhusiano na mungu kwanza kupitia yesu kristo alafu huo uhusiano wako na mungu utasababisha matendo mema yaanze kuonekana katika maisha yako bila wewe kupiga msuli bila wewe kufanya juhudi yanakuja utomatikali kama vile ambavyo kumbuka anasema mungu alichagua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu alikuchagua ewe kama vile ambavyo alimchagua yakobo tangu tumboni mwa mama yake akasema yakobo atakuwa mkubwa kwa esau yakobo nimempenda esau nimemchukia kwa nini mungu amefanya hivyo kwa sababu kusudi lake la kuchagua liweze kusimama anachagua kwa sababu ya mapenzi yake yeye kwa sababu ya upendo wake yeye kwa sababu ya rehema yake yeye na huruma yake yeye sio kwa sababu ya mchango wetu daudi anasema kama mungu angeamua kuhesabu dhambi zetu ni nani angeweza kusimama mbele yake na mungu alikuwa na kusuri. na kusudi lake ni kwamba anataka apate wana ili yesu kristo awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi kwa hiyo ni jambo la kuzingatia hilo rafiki kwa ho ulivyozaliwa mara ya pili ni matokeo ya yawewe kuchaguliwa kabla misingi ya ulimwengu kwa kwao ulivyozaliwa mara ya pili ukazaliwa ukajikuta wewe ni mwenye haki wewe ni mtakatifu hauna hatia mawa wala lawama mbele za mungu kumbuka kinachomata hapa ni mbele za mungu alafu ukishakubaliana na huo ukweli ukawa umempokea yesu kristo mungu anaamia ndani mwako kwa njia ya roho mtakatifu yeye na bwana yesu wanakuja wanafanya makao katika maisha yako sasa kwa kuwa unakubaliana na ukweli kwamba wewe ni mwenye haki kwamba wewe ni mtakatifu kwamba wewe hauna hatia mawa wala lawama inamruhusu roho wa yesu kristo aanze kufanya hayo unayokubaliana nayo yadhihirike katika matendo yako na mwenendo wako wa kila siku kwa sababu sio wewe tena unayeishi bali ni kristo yuhai ndani mwako shida ya wakristo wengi wamekataa kufa badala ya kumruhusu kristo aishi ndani mwao wao bado wanang'angania kuishi ndio maana kila siku wanajiona kuwa wao ni wenye dhambi kwa sababu wamemzuia kristo asiishi wa ndio maana paulo kwenye wagalatia 419 eh, wa paulo anasema watoto wangu wadogo ninao waonea utungu naasema nawaonea utungu tena hata kristo aumbike mioyoni mwenu shida ni kwamba tumeshindwa wakristo wengi wameshindwa kumruhusu kristo akaumbika katika mioyo yao na hivyo kumruhusu yesu kristo akaishi maisha yake kupitia wao na kwa maana hiyo mwenendo wao hauonekani kama wa kristo unaonekana unamfanania adamu mwenye dhambi badala ya mwenendo wao kumfanania kristo mwenye haki skubali si, leo hii kwamba wewe ulivyozaliwa mara ya pili maana ni kwamba na ukaenda ukabatizwa kwa, kwa maji mengi ilikuwa ni ishara kwamba utu wako wakale ulikufa ukazikwa asili ya adamu ya dhambi iliondoka wewe una asili mpya sasa hivi ya kristo ambayo ni asili ya haki yenye utakatifu isiyokuwa na hatia mawaa wala lawama mbele za mungu unapokubaliana na huo ukweli maana yake ni kwamba kristo anaishi ndani mwako sasa anasema kwa mti utaujua mti utambulikana kwa matunda matunda unayoyatoa yanamfanania nani yanamfanania kristo mwenye haki mtakatifu asiye na hatia mawa wala lawama mbele za mungu ama yanamfanania adamu ambaye ni mwenye dhambi ambaye amejaa hukumu ambaye iko katika alivuruga uhusiano na mungu wee unamfanania nani ambaye amejaa lawama unamfanania yupi unamfanania nani rafiki na huwezi ukabadilisha asili kama tabia zinakusumbua kama unajikuta umejaribu kuacha kusengenya umejaribu umejaribu kuacha kuacha ulevi imeshindikan umejaribukuaaulevishidjarbuus dawa yake ni kukubaliana na kile ambacho mungu amesema kuhusu wewe na ufahamu wa mungu kuhusu wewe ni ufahamu alionao kuhusu yesu kristo mungu anasema kwa kuwa wewe umempokea yesu kristo kua bwana na wa maisha yako kwa kuwa wewe umezaliwa mara ya pili mungu anasema ufahamu wangu juu yako wewe ni kwamba wewe ni mwenye haki wewe ni mtakatifu hauna hatia mawaa wala lawama mbele zangu mimi kwa hiyo enenda ukijitambua hivyo enenda kama mtu ambaye ni mkamilifu mbele zangu unafahamu watu watasemaga hakuna mtu aliye mkamilifu mbele za mungu wapo watu waliozaliwa mara ya pili watu ambao wamevaa hutu mpya wao ni wakamilifu mbele za mungu bibilia inasema kwamba wao ni wakamilifu mbele za mungu kwaho usikubalitesi hakuna aliye mkamilifu wako walio wakamilifu walio wakamilifu ni watu ambao wamempokea yesu kristo kuwa bwana na makozi wa maisha yao kumbuka nilikufundisha rafiki unapopokea unaingia kwenye uhalisia ukipokea hiyo kweli ya mungu kwamba wewe ni mwenye haki wewe ni mtakatifu hauna hatia wala mawa mbele za mungu utaingia kwenye uhalisias uhalisia utaeenda katika haki katika utakatifu utakuwa ni mtu usiokuwa na hatia mawaa wala lawama mbele za mungu na muda umetuishia rafiki watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana na neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavyozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema ni vigumu sana kupata matokeo ya maombi kama hauna ukiria kwa sababu usipokuwa na ukili sahihi ukili ambao unaendana na ufahamu sahihi majibu ya maombi yako hayawezi kutokea kila mtu ambaye ana changamoto katika maisha yake sasahivi ni kwa sababu ya kinywa chake maneno yako ni kama umeme umeme ukiutumia vizuri utakupa faida utapika utapasi nguo utawasha ya yaondhn utachaji simu na kadhalika nakadhalika lakini umeme huo huo ukikosea ukaukamata vibaya utakuwa kwao maneno nayo ukijua namna ya kushirikiana nao na kuyatumia yatakupa maisha mazuri hapa duniani lakini usipojua namna ya kushirikiana nao na kuyatumia kwa faida yako maanaake ni kwamba maisha yako ataena matatizo mungu ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutaware na mungu ametuuma ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu lilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyoyakusudia maisha yangu kwenye kitabu hiki kuna jambo kubwa moja ambalo limebadilisha maisha yao na hilo ni kutoka kwenye ile sehemu ya kwanza ya kitabu hiki kwamba ufahamu kuhusu ukili mara nyingi sana tunapoishi hapa duniani wengi hawajui maneno anayoyasema au wanayoyaongea huwa yana matokeo gani kwa hiyo niliposoma kitabu hiki cha nguvu ya ukili jambo moja iliyobadilisha kwanza maisha yangu ilikuwa ni kubadilika kutoka kwenye kukili mambo ambayo siyo sahihi kwenda kwenye nguvu ya kukili mambo ambayo ni sahihi kwa hiyo ningependa tu niseme kwamba katika hilo nimeona mabadiliko na nimeona matokeo na mungu ni mwema kwenye maisha yangu baada ya hayo mapumziko mafupi rafiki nina furaha kwamba unapata fursa ya kujengeka imani yako kukua unakwenda matawi mengine kabisa na inawezekana umekuwa unanisikiliza unasema mimi sina mahusiano na mungu kupitia yesu kristo na ningependa kuwa na uhusiano na mungu kupitia yesu kristo basi nakualika ufanye maombi pamoja nami tunaita ni maombi ya kumpokea yesu kristo kwa bwana na wa maisha yako ukimpokea unapata okovu kao naomba ufanye haya maombi kutoa katika vilindi vya moyo wako hakuna uamuzi ulio wabusara na wamuhimu kama huu ambao unataka kuufanya ebu omba pamoja nami maombi yafuatayo sema mungu wa mbinguni asante kwa upendo wako leo nimesikia habari njema naamini kwa moyo wangu wote kwamba yesu kristo ni mwanao alikufa ili aondoe dhambi zangu na kiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu karibu katika maisha yangu uwe bwana na mokozi mponyaji mwezeshaji msawishaji mpaji na mlinzi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafikiumefanya hayo maombi mafupi ninakupa ongera karibu katika familia ya mungu ebu skae kima na ushuhuda wako tuandikie tumas fupi tusema mimi fulani niko sehemu fulani nimetoa maisha yangu kwa yesu leo hii ili tuweze kufanya maombi juu yako tuweze kusimama nawewe basi tumefika mwisho na ukabidhi mikononi mwa roho mtakatifu na kwa neno la neema ya mungu ambalo litakujenga kkuimarisha na kukusimamisha kusimamisha singiwako wa ukristo mpaka hapo tumefika mwisho jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana