ssiodiukristo sio dini. dini sasa dini nnini dini ni mfumo ama utaratibu waliojiwekea wanadamu wa kumtafuta mungu na kuwa na amani na mungu hiyo ndio dini ni mfumo ama utaratibu ambao wanadamu wamejiwekea wa kumtafuta mungu na kutafuta kuwa na amani na mungu na ukristo kama livyokwambia sio dini ukristo maanayake ni maisha ya mungu ndani ya mwanadamu ukristo ni maisha ya mungu ndani ya mwanadamu ote pale ulipo rafiki naukaribisha katika vipindi vya neema na kweli kama naskiliza kwa njia ya redio ama mafundisho ya neema na kweli kama aasikiliza kupitia facebook youtube ama uh, uzima time uzimat uh, jina langu naitwa huruma gadi na ninafuraha kwamba mmeweza kutenga wakati ama pata wasaa wa kuweza kusikiliza kile ambacho uh, roho wa yesu kristo anataka kutushirikisha siku ya leo kumbuka tu kwamba mafundisho neema na kweli yanakuja kwako yakiwa na lengo la kujenga imani yako ili kukufanya wewe uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali ufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo nakumbuka tu kwamba kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya maana ni dhahiri utaamini vibaya na ukiamini vibaya utatenda vibaya na ukitenda vibaya utapata matokeo mabaya na ukipata matokeo mabaya utakachoishia ni kum laumu mungu lakini pia itafanya mtizamo wa watu anakutizama wa kuhusu mungu naoena na matatizo lakini kama utakuwa unafikiri vizuri maanaake ni kwamba utaamini vizuri na ukiamini vizuri utatenda vizuri na ukitenda vizuri basi utapata matokeo mazuri naukpata matokeo mazuri basi utamletea mungu utukufu kupitia maisha yako na wewe mwenyewe utakuwa ni mtu uliejaa furaha tele hivyo basi amua kufikiri vizuri na namna pekee unaweza ukafikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ndio sababu basi an mafundishane nakeli anakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu ili kuhakikisha kwamba tunakujengea uwezo wa kubadilisha kufikiri kwako ili uweze kufikiri kama Aa, tu kama kile ambacho unakiamini kwa sasahivi eh, kinakupa matokeo yale ambayo unayataka na matokeo yale ambayo yanakubaliana na kweli ya kristo endelea nacho lakini kama haupati matokeo basi ni vyema ukasikiliza kile ambacho kinasemwa katika vipindi vya nemana kweli na nidokeze tu kwamba of course tunaendelea na somo letu linalosema kwamba mtu mpya ndani ya kristo hii ni wiki yetu ya tatu ama awamu yetu ya tatu na kuna mambo mengi mazuri na makubwa ya kuyazungumza katika awamu hii uh, niseme jambo moja kwamba changamoto tulionayo rafiki ni kwamba unapojifunza E, unakutana na ufahamu mpya na huu ufahamu mpya unapokuja sa nyingine unaleta shida katika kufikiri sa nyingine unaleta shida kwa sababu tumezoea namna fulani fulani ya kufikiri na kwa maana hiyo tunaposikia ufahamu mpya inatuletea shida na hili tatizo pia hata bwana yesu naye alikutana nalo uh, wakati anazungumza na mafarisayo na wakawa wanapata shida naye wakawa wanambishia wakawa wanamkasirikia waka walipanga hata mpaka namna ya kumuua na yote hiyo ni kwamba sio tu kwa sababu uh, bwana yesu alikuwa ameleta kitu ambacho kiko, kiko kinyume na mapenzi ya mungu lakini ilikuwa ni jambo ambalo liko kinyume na matakwa na mfumo na mapokeo aliokuwa nayo kwao sa nyingine rafiki itakapofika mahali ukaona kinazungumzwa kitu kikawa kina mapokeo fulani fulani hebu jitahidi kuwa mnyenyekevu wa moyo eh, kwa neema ya yesu kristo upokee hayo marekebisho ambayo roho wa mungu anakuletea kama kitu unachoelezwa kinatoka katika neno la mungu na wala sio tafsiri ya msemaji bali anakusomea kile ambacho mungu anasema eh, basi unawajibika kukipokea na ndio maana tunavyofundisha katika vipindi vya neema na kweli tunajitahidi kukuletea ushahidi wa maandiko wa kutosha ili nini ili kama petro alivyosema katika petro wa kwanza mlango wa4 naamsarul wa11 anasema kama mtu anazungumza basi azungumze kana kwamba ni mausia ya mungu kwamba niama kwa yawe ni maneno yaliotoka kwa mungu kwo mimi nachofanya hapa rafiki ni kwamba mimi ni kama sk eh, kwamba nimeruhusu mwili wangu na kinywa changu kitumike na roho mtakatifu ili aweze kuzungumza na wewe na kukujenga ili umfananie kristo kumbuka umeitwa umfananie kristo basi moja kwa moja mja kwenye wenye s wat hadi wak wa kolosai 3 hadi 1 anasema msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake 1 mkivaa utu mpya unaofanywa upya upate ufahamu sawasawa na mfano wake yeye aliyoumba kwa hiyo nimeshazungumza sana kuhusu hichi kipengele lakini kuna engo ambayo tunataka tuichukue e, katika wiki hii yote tutembee nayo na hapa anasema kwamba umevua utu wa kale umevaa utu mpya sasa naomba unisikilize vizuri sana rafiki kile ambacho tunana ukizungumza kwa sababu kuna kosa ambalo limeingia eh, na hili kosa liko oos ndani ya kanisa lakini pia na hata watu walioko nje ya kanisa kwa sababu ya kanisa kwa asilimia kubwa kutokuelewa kile ambacho mungu amekifanya kupitia yesu kristo na kutokuelewa mfumo na utaratibu wa mungu wa kushughulika na mwanadamu basi imesababisha mkanganyiko ndani ya kanisa na nje ya kanisa nitarudia kusema tena ukristo sio dini ukristo sio dini sasa dini ni nini dini ni mfumo ama utaratibu waliojiwekea wanadamu wa kumtafuta mungu na kuwa na amani na mungu hiyo ndio dini ni mfumo ama utaratibu ambao wanadamu wamejiwekea wa kumtafuta mungu na kutafuta kuwa na amani na mungu na ukristo kama livyokwambia sio dini ukristo maanaake ni maisha ya mungu ndani ya mwanadamu ukristo ni maisha ya mungu ndani ya mwanadamu si mwanadamu anapounganika na mungu kupitia roho mtakatifu then huyu mwanadamu anaitwa mkristo kwa hiyo huna uwalali wa kujiita mkristo kama haujaunganishwa na mungu kupitia roho mtakatifu ndivyo ambayo ibli inasema ngoja nikuonyeshe twende kwenye warumi nn maketusipeweka ushahidi hapa watu wanasema wanasemahu jamaa jamaa warumi hujamaajmaa warum t s warum anasema hivi anasema lakini ikiwa roho wa mungu anakaa ndani yenu ninyi hamuufuati mwili bali mwaifuata roho lakini mtu awaye yote asipokuwa na roho wa kristo huyo si wake anasema kumbuka anasema roho wa mungu anasema roho wa kristo maanaake ni roho mtakatifu anazungumziwa kwaho anasema mtu asipokuwa na roho wa kristo huyo sio mali ya kristo na hauwezi ukawa wa mungu mpaka umempata kristo kwa sababu yesu kristo ndio njia kweli na uzima mtu hamfikii mungu mtu amfikii baba mungu kama baba isipokuwa kwa njia ya yesu kristo ko anasema vua hutu wa kale uvae hutu mpya vua hutu wa kale uvae hutu mpya mmanaake ni kwamba anasema kuna aina mbili hapa kuna asili mbili hapa kuna asili ya kale na kuna asili mpya kuna asili moja ya mtu wa kale kuna asili nyingine mpya ya mtu mpya <coughs> sasa anapozungumzia hutu wa kale anazungumzia adamu anavozungumzia utu mpya anamzungumzia yesu kristo sasa nisikilize vizuri utaratibu wa mungu wa kushughulika na wanadamu na ukisoma kwenye biblia vipindi vyote kabisa amekuwa mungu anaingia makubaliano na mtu mmoja alafu kupitia hayo makubaliano aliyoyafanya na mtu mmoja basi wale watu wengine wote ambao wanahusiana na yule mtu mmoja mungu anawahesabia ama anahusiana nao sawasawa sawa na makubaliano aliyoafanya na mtu mmoja sasa kama uelewi hili itakuletea shida na ndio maana kuna vitu ambavo nataka tuviangalie kwamba adamu alivyoumbwa akawekwa bustani ya eden makubaliano ambayo mungu alifanya na adamu makusudio ambayo mungu aliyafanya na adamu yaliathiri binadamu wengine wote na kwa maana hiyo alipoleta uharibifu uharibifu ule ulen yani kupitia dhambi ukafikia watu wote na kwa maana hiyo ikawa ili kuwatoa watu kwenye huo uharibifu wa adamu ilikuwa ni lazima mambo mawili afanyike moja hawa watu wafe kwa sababu mshahara wa dhambi ni mauti alafu mbili wafufuke ili waanze kwenda katika upya wa uzima sasa kuna vitu nitaanza kuvizungumza hapa kukuelewesha haya mambo mawili ndio maana anasema tunasema kichwa chetu cha somo kinasema mtu mpya ndani ya kristo sio ndani ya adamu ndani ya kristo na kwa bahati mbaya mafundisho mengi yaliyoko katika kanisa ni mafundisho ambayo yanashughulika na mkristo kana kwamba bado yuko ndani ya adamuk okay. labda niseme hivi tuweze kuelewana mungu anapoangalia kutoka mbinguni akaangalia hapa duniani anaona watu katika makundi mawili tu haoni watu katika makundi matatu wala manne anaona watu katika makundi mawili tu kundi la kwanza ni lile kundi ambalo liko ndani ya adamu kwa maneno mengine ni kundi lile ambalo wanapata ubinu wao kutoka kwa adamu bin adamu. bin ubinu wao wanaupata kutoka kwa adamu na kundi la pili ni wale ambao wanapata ubinu wao kutoka kwa kristo ni lile kundi ambalo liko ndani ya kristo kwa hiyo una makundi mawili mungu anavyoangalia kutoka mbinguni akaangalia hapa duniani anaona makundi mawili sasa usisahau kwa mungu hamnaga yutamnaga nini sijui kisoli chake nini amna kukaa katikati kwa mungu ni kwamba edha una nuru au giza una uzima ama mauti eh, unapanda una, una, una, una ama unavuna una usiku ama una mchana una majira ya mvua ama una majira ya kiangazi si hana, kwa mungu amna katikati ni nyeusi ama nyeupe amnaga kijivu ikiwa kijivu inafanania nyeusi hilo <laughs> hilonatakiwa ulielewa rafiki kwa hiyo kwa hiyo mungu akiangalia kutoka mbinguni ama anakuona wewe uko ndani ya adamu au anakuona wewe uko ndani ya kristo kama tunaelewana rafiki hayo ndo makundi mawili ambayo mungu anayaona wale ambao ubini wao unatoka kwa adamu ama wale ambao ubini wao unatoka kwa yesu kristo ni makundi mawili tu amna makundi matatu kwa hiyo mungu ha- haoni watu kwa maana ya dini zao madhehebu yao makabila yao haangalii hivyo anachoangalia tu ni kwamba kwa sababu anaangalia je huko ndani ya adamu huko umeunganika na adamu ama huko ndani ya kristo umeunganika na kristo piod tuko sawa rafiki sasa nataka ulielewa hilo na kama huo ndio ukweli basi tukiangalia walio ndani ya adamu tukafananisha na wale walioko ndani ya kristo ama wale ambao wana ubini wa adamu tukafananisha na wale ambao wamepata ubini wao mpya katika yesu akiwngine anasema ubini wa yesu mbona nipe uthibitisho sstai kuchokonoa vitu vingine ambavyo havina ndio maana ukisoma katika matendo ya mitume k okay. nirudi hivi bwana yesu katika mwanzo eh, katika matayo 8 anasema enendeni ulimwenguni mote mkayafanye mataifa te kuwa wanafunzi wangu mkiwabatiza kwa jina la baba n la mwana na la, la roho mtakatifu tuko sawasawa rafiki alafu unakuja unaangalia mitume wakati wanatekeleza ili agizo la bwana yesu utaona kwamba walikuwa wakibatiza watu kwa jina la yesu na ntakupa ushahidi wa sehemu mbili chachap liziweze kuelewana tunaelekea mahali usijali tunaelekea mahali e, tene matendo ya mitume mlango wa 8n na msaruli wa kina 4 anasema na mitume waliokuwako yerusalemu waliposikia ya kwamba samaria imelikubali neno la mungu wakawapelekea petro na yohana ambao waliposhuka wakawaombea wampokee roho mtakatifu 16 kwa maana bado hajawashukia hata mmoja wao ila wamebatizwa tu kwa jina lake bwana yesu naona hyo kitu ili wamebatizwa tu kwa jina lake nani bwana yesu huwo ushahidi wa kwanza sikiliza matendo ya mitumbi 19 ya ya ubatizo kuna nataka kuiweka fdshbabato <gibu> kwanza anasema ikawa ikawaapolo alipokuwa korinto paulo akiisha kupita kati ya nchi za juu akafika efeso akakutana na wanafunzi kadha wakadha huko akawauliza je mlimpokea roho mtakatifu mlipoamini wakamjibu la hata kusikia kwamba kuna roho mtakatifu hatukusikia akawauliza basi mlibatizwa kwa ubatizo gani wakasema kwa ubatizo wa yohana paulo akasema yohana alibatiza kwa ubatizo wa toba kiwaambia watu wamwamini yeye atakayekuja nyuma yake yaan yesu waliposikia haya mstari wa tano waliposikia haya wakabatizwa j lake kwa jina la bwana yesu kwa hiyo tunapata mekupatu sehemu mbili ziko nyingi kwamba wanabatizwa kwa, kwa jina la yesu labda nikupe na nyingine tuende matendo ya mitume matendo matendomcume no mlango wa pili pii mlango wa pili mlango wa pili alafu mstari wa 36 ntaanza paka ue mstari wa 38 anasema basi huyu ni petro anahubiri siku ya pentekoste anasema basi nyumba yote ya israeli nawajue yakini ya kwamba mungu amemfanya yesu huyo mliyemsulubisha kuwa bwana na kristo 37 walipo haya wakachomwa mioyo yao wakamwambia petro na mitume wengine tutendeje ndugu zetu 38 petro akawaambia tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu rohoakainasema mkabatizwe kwa jina lake yesu kristo sasa nisikilize vizuri sababu mitume walikuwa wanawabatiza wanafunzi ama watu wana waliomini kwa jina la yesu ni kwa sababu awa watu wanamini walikuwa wanapata ubini mpya kwamba ubini wao hivi unakuwa ni ubini wa yesu kristo selea wanaingia kwenye ubini wa yesu kumbuka kabla ya kuzaliwa mara ya pili hawa watu walikuwa na ubini wa adamu sasa nataka kugusa vitu vingi lakini nivumilie tu na ndio maana bibilia inamwita yesu najua watu wengi sana wakifundisha wanasema yesu ni adamu wa pili yesu sio adamu wa pili yesu ni adamu wa mwisho bwana yesu alikuja kuanzisha kizazi kipya new race of being alikuja kuanzisha eh, eh, jamii mpya jamii ya watu wapya e uneshkwenye eo taenda mistari mingi ndugu lakini vumiliaorito <laughs> wa 15 nianze mstari kama ule wa5 nadhani utatukalia vizuri kwa ajili ya pointi yetu Ehe r anasea ndivyo ilivyoandikwa mtu wa kwanza adamu akawa nafsi iliyo hai adamu wa mwisho ni roho yenye kuuisha kwahiyo yesu sio adamu wa pili yesu ni adamu wa mwisho alipokufa pale msalabani akasema imekwisha maanake ni kwamba alikuwa amekuja kuanza kusababisha kizazi cha adamu kufikia mwisho na kuanzisha kizazi kipya ambacho kiko ndani ya yesu kristo kizazi kipya ambacho kitapata ubinu wake kwa yesu kristo kabla ya ha- apo wewe kabla ya kuzelewa mara ya pili ulikuwa una ubini unaotoka kwa adamu ndio maana unaitwa mtu wa kale lakini baada ya kuzaliwa mara ya pili umepata ubini mpya wa yesu kristo ndio maana unabatizwa kwa jina la yesu kristo na ndio maana si watu wengi najua wengi hata mi mwenyewe huko nyuma nilibatizwa kwa jina la baba na la mwana nala roho mtakatifu maagizo ukitaka kujua bwana yesu alikuwa na maanisha kwenye mataon nenda kaangalia mitume waliokaa miaka mitatu na yesu walitekelezaje hilo agizo la yesu na ukisoma kwenye matendo ya mitume huoni sehemu hata moja ambayo kuna mtu alibatizwa kwa jina la baba na la bwana na bwananal mtakatifu watu walibatizwa kwa jina la yesu kwa nini kwa sababu walikuwa wanapewa ubini mpya ubini wa nani ubini wa yesu kristo na unapopewa ubini wa yesu kristo ndo anasema kwamba umevaa utu mpya moja nikuoneshe kitu kingine twende kwenye wagalatia tatu. wagalatia tatu sasa wa iko kwenye somo la ubatizo usiju ukaandikie meseji unaasira ah, ah, mi nasoma we nenou <laughs> e... twende kwenye wagalatia mlango wa tatu nianze mstari wa 5 paka w7 anasema lakini iwapo imani imekuja hatupo tena chini ya kiongozi kwa kuwa ninyi nyote mmekuwa wana wa mungu kwa njia ya imani katika kristo yesu anasema ninyi wote mmekuwa watoto wana wa mungu kwa imani katika kristo yesu anasema maana nii nyote mliobatizwa katika kristo mmemvaa kristo kwaho tulipobatizwa katikakristo tunapobatizwa kwa jina la yesu tunavaa ubini wa yesu kristo kwao namaana si, ubini ule wa adamu unaondoka ne navaa utu mpya unapata ubini wa yesu kristo kwa maneno mengine mungu anaanza kudili na mimi sawasawa sawa na makubaliano alionayo na yesu na sio sawasawa na makubaliano aliyokuwa nayo na adamu kumbuka adamu alipoleta alipofanya wasi akaleta shida kwa binadamu wote t tukangaliatn kwenye, kwenye warumi tan najua ni somo gumu kidogo lakini a angalia warumi 512 anasema kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kwa dhambi hiyo mauti na hivyo mauti ikawafikia watu wote kwa sababu wote wamefanya dhambi maana kabla ya sheria dhambi ilikuwama ulimwenguni lakini dhambi yahesabiu isipokuwapo sheria walakini mauti ilitawala tangu adamu mpaka musa nayo iliwatawala hata wao wasiofanya dhambi ifananayo na kosa la adamu aliye mfano wake yeye atakayekuja nada sawasawa kwao anasema kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni nani huyo huyu ni adamu adamu ndiye aliesababisha dhambi ikaingia ulimwenguni dhambi haikuletwa na shetani dhambi haikuletwa na mungu dhambi ililetwa na mwanadamu yes mwanadamu alidanganywa na shetani mwanadamu alirubuniwa na shetani kumbuka waraka wa kwanza wa yohana t anasema dhambi ni wasi dhambi ni uwasi kwa hiyo yes adamu na eva walirubuniwa ama eva alidanganywa na nyoka akala matunda ya mtu wa ujuzi wa mema na mabaya M-m-m-ti matunda ambayo mungu alisema msiale siku mtakayokula mtakufa hakika baada ya yeye kula akachukua lile tunda akampa na mumewe mumewe naye akala wote a wawili wakawa wamefanya uwasi sababu dhambi ni uasi w bbnaane ma kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na hiyo dhambi ya huyu mtu mmoja ambaye ni adamu ikasababisha mauti wafikie watu wote 1 mwenguni na kwa dhambi hiyo mauti na hivyo mauti ikawafikilia watu wote kwa sababu wote wamefanya dhambi kwa, kwa sababu ya wanadamu kuwa wa adam, na ubin wa adamu ndomana tunaitwa bida ama mwana wa adam mwanadam mwana wa adamu kwa sababu ya huo ubini wetu kwa adamu anasema kosa alilofanya adamu la kuvunja mkataba la kuvunja makubaliano kati ya yeye na mungu kosa la dhambi ambalo biblia nasema dhambi ni uasi ule uwasi ukasababisha sisi wote tulikuwa tuna ubini wa adamu kuhesabika kuwa ni waasi na kwa maana hiyo mshahara wa dhambi ni mauti kwa hiyo watu wote tukakutwa na mauti ndio maana leo hii una watoto wachanga wanafia tumboni mwa mama zao una kitoto kimezaliwa na mwezi mmoja kina wiki miezi miwili mitatu hakijajua hata kufanya jema naba kinakufa kwanii kinakufa kwa sababu mshahara wa dhambi ni mauti kwamba dhambi ya adamu ndio inasababisha mauti nawafikia watu kwa sababu hawa wote waliozaliwa si kila mtu aliyezaliwa na mwanamke hapa duniani ana ubinu ukitoa habari ya, ya yesu tutaizungumza baadae kidogo lakini wote tuliozaliwa na baba wa katika mwili maanaake ni kwamba ubinu wetu tumeupata kutoka kwa adamu na kwa maana hiyo adamu alipoasi na kuvunja mkataba na kuvunja makubaliano ambayo alikuwa amefanya na mungu basi watu wote tulikuwa tuna ubinu wa adamu tukahesabiwa kwamba na sisi wote ni waasi na kwa maana hiyo wote tukabebeshwa zigo la nini la mshahara wa dhambi na mshahara wa dhambi ni mauti ukisoma arumle3 na kwa maana hiyo sasa namna pekee ya kutoka katika huo uasi namna pekee ya kutoka katika huyo mauti ikabidi itengenezwe apatikane mwanadamu mwingine ambaye ataingia makubaliano na mungu na huyu mwanadamu awe ni mkamilifu asiyenende katika dhambi ili nini ili atutoe katika dhambi atuingize katika haki ili matunda ya hiyo haki yawe ni uzima maakumbuka dhambi iliyoletwa na adamu imeleta mauti tunakwenda sawasawa rafiki na ndio maana anasema kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni kwa hiyo kama dhambi iliingizwa na mwanadamu basi ni dhahiri dhambi inaweza ikaondolewa na mwanadamu si hichi ni kitu ambacho kanisa alielewi sasa naanza kupiga gia za angani hapa Si, anasema angaliule warumi t512 anasema kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kwa dhambi hiyo mauti na hivyo mauti ikawafikia watu wote kwa sababu wote wamefanya dhambi kitendo cha adamu kufanya dhambi kitendo cha adamu kufanya uasi watu wote walikuwa na ubinu wa adamu wakahesabika kuwa ni waasi na kwa maana hiyo wakahesabika kuwa wanastahili adhabu ya kifo na kwa maana hiyo basi ili mimi na wewe tutoke tunahitaji tupate mtu mwingine ambaye atakuwa ameingia mahusiano na mungu makubaliano na mungu tuchukue ubinu wake yeye ili nini ili mungu aanze kudili na sisi aanze kuhusiana na sisi sawasawa sawa na ukamilifu na mwenendo wa huyu mtu mbele yake mungu na huyu mtu mwingine anaitwa yesu ndio maana ikakwambia mungu akiangalia kutoka mbinguni anaona makundi mawili tu kundi moja lina ubini ndani ya adamu na kundi lingine lina ubini ndani ya yesu kristo kumbuka yesu kristo anaitwa adamu wa mwisho alikuja kama adamu wa mwisho alafu akafa msalabani alivyokufa msalabani akafufuka akatoka hakutoka kama adamu tena ametoka kama mtu mpya mtu aliyetoka mbinguni na kwa maana hiyo basi unapotia imani yako kwa yesu kristo maanake ni kwamba unaachana na utu wa kale ile asili ya dhambi ya adamu unavaa utu mpya unapata asili mpya ya kristo ambayo ni ya haki na kwa maana hiyo bibilia inasema unaenenda katika upya wa uzima kwahiyo ni muhimu sana ukaingia ndani ya adamu namii ndani ya kristo unaingiaje ndani ya damu unaingia ndani ya adamu kwa kuzaliwa na mwanamke na unaingia ndani ya kristo kwa kuzaliwa mara ya pili kupitia neno na roho mtakatifu nitarudia tena unazaliwa una, unaingia ndani ya adamu kwa kuzaliwa na mwanamke kuzaliwa kwa kawaida na unaingia ndani ya kristo kwa kuzaliwa mara ya pili kupitia neno na roho mtakatifu ukifanya hivyo unakuwa umeama kambi kwao tunaenda taratibu kwa mungu anaona makundi mawili la kwanza liko ndani ya adamu la pili liko ndani ya yesu kristo na unaingia ndani ya adamu kwa kuzaliwa na mwanamke na unaingia ndani ya yesu kristo kwa kuzaliwa mara ya pili kupitia neno na roho mtakatifu na mdaepa unafahamu kwamba imani ni mtumishi asiyeshindwa unafahamu kuwa pasipo imani haiwezekani bali palipo imani yote yanawezekana zaidi ya yote unafahamu kuwa ni kwa kutumia imani tu ndio unaweza kuizima mishali yote yenye moto ya shetani majibu ya maswali yote haya utayapata ndani ya kitabu cha imani makini kilichoandikwa na mwalimu rumagadi watu wengi waliosoma kitabu hiki cha imani makini wamepata majibu yao katika maeneo mbalimbali ambayo yalikuwa yakiwatatiza kama eneo la afya ulinzi uchumi na kadhalika na wengine walikuwa wanaona imani ni jambo gumu haliwezekani wameweza kuitumia imani yao na kupata majibu kiurahisi kabisa unasubiri nini kwa nini uendelee kuteswa na ibilisi piga simu sasa kupata kitabu cha imani makini 76452 au672 au789242 nitarudia 522 au 675242 au 7895242 ndio imani makini siri ya ulinzi ushindi na mafanikio baada ya hayo mapumziko mafupi rafiki na umenisikiliza unasema mimi nataka kuswich nataka kuama ubin niachane na ubin wa adamu niingie kwenye ubin wa yesu kristo basi hebu fanya maombi yafuatayo na yatoe katika vilindi vya moyo wako sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema ninaamini kwa moyo wangu wote kuwa yesu kristo ni mwanao ninaamini kuwa alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu ninaamini pia alifufuka ili mimi niwe mwenye haki na kili kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu karibu katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi mponyaji msawishaji mwezeshaji mkamilishaji na mlinzi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki wamefanya maombi mafupi ninakupa ongera na kukaribisha katika familia ya mungu hebu tuandikie tujulishe mahali ulipo tuweze kufurahi pamoja na wewe tuweze kusomaa pamoja na wewe ngoja niombe kwa ajili yako baba katika jina la yesu kristo asante kwa ajili ya ndugu ambaye leo hii ameamua kuingia katika familia ya kwako baba namkabidhi mikononi mwa roho mtakatifu na, na kwa neno la neema yako ambalo linaweza kumjenga na kumkamilisha na kumpatia urithi miongoni mwa watakatifu walio katika nuru asante kwa ajili ya kibali chako cha upendelea ujuu ya maisha yake amen basi mpaka hapo rafiki tumefika mwisho jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana ekua ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu urumagadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie m ama tupigie simu namba76 au au 6 5242 au 7895242 pia usiache kumfolo mwalimu huru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu huru magadi pamoja na kusubskribe katika youtube chaneli ya mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi