hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa natn wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi kufikiri kwangu ama kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika maeneo mawili makubwa moja katika kuhusiana na mungu ama kumpendeza mungu ama urafiki na mungu na mbili katika kumshinda shetani nikakwambia kwamba ukifikiri kama kristo maanake ni ama utau unampendeza mungu moja na mbili utakuwa unamshinda shetani wakati wote lakini ukifikiri kama adamu maanaake ni kwamba mmoja utakuwa haumpendezi mungu kwa sababu unafikiri kama adamu na adamu wasabau ya isema dhambi, dhambi ni uwasi o kwa kufikiri kwake ukafanyaa adu popote pale ulipo rafiki inakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi na ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami siku hi ya leo ili kuweza kusikiliza kile ambacho mungu anakusudia kusema nasi Aa, nikukumbushe tu kwamba uh, mafundisho ya neema na kweli ni mafundisho ambayo ametengezwa makususi kwa ajili ya kujenga imani yako wewe unaenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kumbuka tu kwamba kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vizuri utaamini vizuri ukiamini vizuri utatenda vizuri na utapata matokeo mazuri lakini ukifikiri vibaya utaamini vibaya na ukiamini vibaya utatenda vibaya ukitenda vibaya utapata matokeo mabaya na kama kuamini kwako kulivyo hivi kunakupa matokeo yale ambayo unataka basi endelea na hicho ambacho nakifanya lakini kama haupati matokeo yale ambayo umekuwa ukiyatarajia basi labda utege sikio na unipe nafasi uh, ili us, ro aweze kuzungumza nawe tunaendelea na somo letu nalosema kwamba mtu mpya ndani ya kristo na hii yetu, ni awamu yetu ya, ya, ya tatu na kipindi chetu hichi ni kipindi cha tano tunaingia na najua kwamba leo mungu amekusudia kusema mengi nikumbushe tu kwamba kwa wale ambao wamekuwa okay, niseme hivi vipindi hivi anema na kweli ni mahususi kwa ajili ya wanafunzi wa kristo sio kwa ajili ya wanafunzi wa musa kama wanafunzi wanafunzi wa wa wa musa e, wa musa wa musa basi kitakupa shida kidogo nini wanapenda kubishana wanafunzi wa musa wanapenda kujua historia wanafunzi wa musa waafunzwasa wana maswali ambayo hayana kichwa la mguu maswali ambayo hayachangii chochote katika uzima wa milele lakini wanafunzi wa kristo maswali yao ni maswali yaliyo mazuri maswali ambayo yanachangia katika uzima wa milele Ehem. kwa hiyo niseme tu kwamba mwanafunzi wa kristo ni mtu ambaye anakubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya kristo <coughs> na kwamba eh, ufahamu mpya unavyokuja kwako sa nyingine unaweza ukawa unapingana kabisa na kile ambacho umekuwa ume kukijua baadala ya kukataa na kushauri fanya kama mariamu alivyofanya ama yakobo alivyofanya bibilia inasema akahifadhi moyoni mwake kwa hiyo na wewe na kushauri uhifadhi katika moyo wako lakini pia wewe kama mkristo unatakiwa uwe unafanya tathmini changamoto tulionayo nayo na haswa watu ambao hawajaokoka hawafanyi tathmini hebu jaribu kufanya tathmini ya kile ambacho nakisikia kile ambacho umefundishwa ama ambacho unajifunza fanya tathmini uone kama kweli kinabadilisha maisha yako ama unakumbatia tu hayo mafundisho unayoyapata kwa sababu ya ushabiki wa kidini ama tu kwa sababu unamfurahia na kumpenda huyo mtumishi kwa hiyo unasikiliza vitu bila bila kupambanua bila kupima kama vinakufanya umfananie kristo si, mafundisho anaweza ukasema ni mazuri lakini ikawa ni, ni falsafa filosofi na kwa maana hiyo haina mchango wowote katika kuimarisha uzima ama katika kuimarisha wewe ndani ya uzima uliopata kupitia yesu kristo kwa hiyo rafiki kuwa mtu mwenye tabia ya kujiuliza maswali kuwa mtu mwenye tabia ya kufanya tathmini nimefika hapa nilipofika nimefikaapa ipofikanaweza kuzunguzanawewe kila siku ntwazokristowanu mmi imkua ni mtu ambae najiuliza maswali ni mtu ambae nafanya tahmn ni mtu ambaenafika maainafananisha kile ambacho o lnasma naangalia nauhalisia kta mazinga yanuazingaya ha- na ftaftmayukesho anu wbahatbaya swaisto wengi wfany pya ndani ya kristo mstari tunaosimamia ni wakolosai tatu tisa hadi 1 anasema msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake mkivaa utu mpya unaofanywa upya upate ufahamu saasaan mfano wake yeye aliyeumba na katika vipindi vilivyopita nimekueleza kwamba e, mungu anapoangalia kutoka mbinguni maanaake ni kwamba anaona makundi mawili kundi la kwanza a kambi mbli kambi ya kwanza ni ile kambi iliyoko ndani ya adamu na kambi ya pili ii kambi iliyoko ndani ya kristo p navyosema kam uuutuya utu wa kal ni il asili ya adamu na utu mpya ni ile asili ya kristo kwa hiyo wewe unatakiwa uvae asili ya kristo kama umezaliwa mara ya pili basi pil s ulipokea asili ya kristo na risto a unachotakiwa kufanya ni upate ufahamu wa hicho ambacho ufahauwach mcho ukipoke uwalishia wa hicho ambacho umekipokea katika vipindi kwamba mungu kutoka mbinguni basi, anaona makundi makundi e, wa makundi mawili makubwa, kuna, sorry, kuna makundi mawili mawili kambi kambi kambi ya ya ya ya ya ya kwanza kwanza ni ni ni ni ile watu walioko walioko walioko walioko walioko ndani pili pili wale wale wale ambao ambao wa wako kristo kristo na nikakwambia wengi kuliko pia kwa maana wamezaliwa mara nako kuna kundi la wamevaa kakwambia ia indotuai kristo lakini bado wanafikiri kama adamu na kundi lingine ambalo ni dogo sana ni wale ambao wanafikiri kama kristo ama wameanza kufikiri kama kristo na nikakuonyesha katika vipindi viwili vilivyopita kwamba kufikiri kwangu ama kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika maeneo mawili makubwa moja katika kuhusiana na mungu ama kumpendeza mungu ama urafiki na mungu na mbili katika kumshinda shetani nikakwambia kwamba ukifikiri kama kristo maanaake ni kwamba utakuwa unampendeza mungu moja na mbili utakuwa unamshinda shetani wakati wote lakini ukifikiri kama adamu maanaake ni kwamba mmoja utakuwa haumpendezi mungu kwa sababu unafikiri kama adamu na adamu kwa sababu ya dhambi alikuwa biblia nasema dhambi ni uwasi hiyo kufikiri kwake kukamfanya awe adui lakini mbili kuna kusababisha wewe ushindwe na shetani muda wote na nikakueleza kwamba ibilisi hana tatizo na mtu kuzaliwa mara ya pili wala hajali mwisho wa siku hajali ni watu wangapi wanakwenda mbinguni ama watu wangapi wanapata uzima wa milele shida ya ibilisi ni hii anafahamu adui wa mwisho atakayeshindwa ni mauti na mauti akishindwa mwisho umefika kwao ibilisi anachopambana anapambana kwamba watu wasifikiri kama kristo manake kumbuka kristo ameshinda mauti na utakapopata ufahamu kwa kwakuwa we umeunganikanaye uko ndani yake na naee yuko ndani mwako manake ni kwamba na nawewe kupitia imani una uwezo wa kushinda mauti na anachoogopa ni wakristo wafike mahali waanze kushinda mauti anajua itakapofika maali wakristo akashinda mauti manake mwisho umefika na mwisho ukifika hiye ndo anatoweka moja kwa moja kwa anachopambana nacho ni kuchelewesha na ndio maana hapendi wala hafurahii watu wanaofikiri kama kristo nikakwambia kama huye ni mtumishi ukianza huduma yako na ukawa unaendelea kufundisha watu wafikiri kama adamu sio tu kwamba ibilisi hata kusumbua lakini atakusaidia kuleta na watu maana yake anajua kwamba hawa watu wanaokoka alafu wanakwenda wanafundishwa vibaya wanafundishwa kuendelea kufikiri kama adamu na kwa maana hiyo wanakuwa sio tishio kwa ufalme wake waliotishio kwa ufalme wa ibilisi ni wale ambao wanafikiri kama kristo sasa na ibilisi amekuwa akifanya kazi nzuri sana ya, ku, ya kuvuruga kanisa ukifuatilia historia ya kanisa tangu kipindi cha mitume utaona kila mara watu h wanapata ufunuo wanapata ufahamu kwama wanatakiwa kufikiri kama kristo alafu ibilisi anapenyeza mapokeo ya kibinadamu yanakuja yanakuanaza kuleta shida sasa nikakwambia katika kipindi kilichopita kwamba unauna uamuzi wa kufanya. Una kufanya je baada ya kuzaliwa mara ya pili umeamua nini kuendelea kufikiri kama adamu ama kufikiri kama kristo uamuzi ni wa kwako na sisemi kubadilisha kufikiri kwako ni ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni ni jambo jepesi kwa maana ya mazingira kwa sababu najua wengine mmekuwa mkifikiri hivyo kwa miaka mmelelewa katika kufikiri kama adamu mnazungumza kama adamu mnatenda kama adamu nasemaammshfany namnahiyooja kuuliz awuanainaiwalio ndani ya am i lo dani yakist lakini shida ni kwamba ume, umelelewa katika, katika kufikiri huko kwahio kubadilisha kunaleta shida tatupig hatua kidogo tkushe kwenye sala la kufikiri badoniko jinsi ambavyo linavyohusiana na wewe na mungu na kuhusiana na shetani uh, twende kwenye waefeso mlango wan waefeso mlango wa nne ntaanza msarul wa nsb msarulo wa i nsb anasema basi nasema neno hili tena nashuhudia katika bwana tangu sasa msienende kama mataifa wanaendavyo kumbuka mataifa wako ndani ya adamu katika ubatili wa nia ama ubatili wa fikira zao ambao akili zao zimetiwa giza nao wamefarikishwa ama wamegombana wametengwa na uzima wa mungu kwa sababu ya ujinga uliomo ndani yao kwa sababu ya ugumu wa mioyo yao moja nisome mistari hii katika e, bibilia ya, ya, ya neno alafu n tuone, tuone, tuone, tuone. mstariwa 17a 8 tuon anasemaje waefeso 4 17, katika tafsiri ya neno anasema hivyo nawaambia hivi nami nasisitiza katika bwana kwamba msiishi tena kama watu wa mataifa waishivyo kumbuka wa wako ndani ya damu katika ubatili wa mawazo yao watu hao akili zao zimetiwa giza na wametengwa mbali na uzima wa mungu kwa sababu ya ujinga wao kutokana na ugumu wa mioyo yao kwao anasema ujinga unanitenga mimi na mungu ujinga unanitenga na uzima wa mungu na ujinga swala la ujinga ni katika fikra kwa hiyo anazungumzia sema fikra zao zina shida na kwa maana hiyo hawa watu wa duniani kufikiri kwao mesababisha watengwe na mungu watengwe na uzima wa mungu ko rafiki kusema ni kitu hichi kwamba kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwamoja katika kuimarisha uhusiano wako na mungu lakini pia kufikiri kwako pia kuna mchango mchangowa moja kwamoja katika we kuishi maisha ya ushindi dhidi ya shetani kwa hiyo ukifikiri kama adamu ni dhahiri utakuwa ni mwasi kwa sababu kumbuka adamu ndio alituletea dhambi na dhambi ni uwasi na kwa maneo hutaweza kumpendeza mungu lakini mbili pia shetani atakushinda tuliona shetani alipomjaribu adamu shetani alishinda lakini shetani alipomjaribu kristo kristo alishinda kwa hiyo ni kwa masilahi ya shetani wewe uendelee kufikiri kama adamu sasa twende kwenye arume tano nikuonyesha vitu vichache vitu vichache pale kwa kumalizia wiki yetu ya kwanza warumi mlango wa tano alafu taendea mstarlwa kumi na mbili warumi tano kumi na mbili anasema hivi kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kwa dhambi hiyo mauti na hivyo mauti ikawafikia watu wote kwa sababu wote wamefanya dhambi maana kabla ya sheria dhambi ilikuwama ulimwenguni lakini dhambi hayohesabiwi eh, isipokuwapo sheria walakini mauti ilitawala tangu adamu mpaka musa nayo iliwatawala ili, ili, ili hata wao wasiofanya dhambi ifananayo na kosa la adamu aliye mfano wake yeye atakayekuja ambaye tunajua anazungumziwa hapa kristo sasa nisikilize kitu kimoja anasema kupitia mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni alafu anasema na dhambi hiyo ikasababisha mauti na hivyo mauti ikawafikia watu wote kwa sababu wote wamefanya dhambi kwa maneno mengine kwa kuwa adamu alikuwa ndio umwakilishi wetu mbele za mungu adamu alipoasi kwa maana ya kufanya dhambi ikasababisha mauti mshahara wa dhambi ni mauti warumi rume na hiyo mauti ikafikia watu wote kwa sababu mbele ya macho ya mungu mungu akahesabu wa watu wote tumefanya dhambi kama adamu alivyofanya dhambi ndio maana kwa nini kwa sababu ubinu wetu ni wa adam ndomaana tunaitwa bin adamu ama mwana wa adamu wanda mwana wa adamu mwanadamu siu kawa unaliona hilo na niakwambia katika vipindi vivyopicha kwamba unapozaliwa mara ya pili ukabatizwa eh, kwa maji maanake ni kwamba unabatizwa katika jina la yesu unachukua ubini mpya ubini wako aui adamu tena unakuwa yesu kristo na nikakwambia bibilia inasema wazi kabisa katika wakorinto wa, wa 15msar6 anasema kwamba yesu kristo ni adamu wa mwisho sio adamu wa pili najua watumishi wengi sana wanazungumza wnamuita wa isho adamu, wa, adamu, wa, adamu wa pili yesu sio adamu wa pili ni adamu wa mwisho maanayake ni kwamba yeye ndo alikuwa mwanzo wa mwisho wa uzao wa adamu na kwa maniwe, seven, sasa hivi unaanza uzao mpya wa kristo tunakwenda sawasawa sasa anasema kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni warumi 512 sasa naomba unasikiize vizuri rafiki anasema dhambi mshahara wa dhambi ni mauti kwaiyo dhambi ilivyoingia ulimwenguni na mauti nayo ikaingia ulimwenguni alafu hii dhambi iliyosababishwa na adamu ikasababisha mauti sio tu kwa adamu lakini na kwa watu wote waliokuwepo ulimwenguni hata wale ambao hawakufanya kosa ama dhambi inayofanana na dhambi ya adamu kwao kinachosababisha watu kufa ni dhambi ya adamu ndio maana watoto wachanga wanafia tumboni watoto wachanga wanakufa na mwezi mmoja miezi miwili miezi mitatu wana... hawajajua jema wala baya lakini wanakufa kwa sababu gani mshahara wa dhambi ni mauti kwao kinachowaua ni ile dhambi ya adamu sasa nisikilize vizuri kumbuka tuna kambi mbili rafiki una kambi ya adamu na kambi ya yesu sasa naomba unasikiliza vizuri anasemab no, kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni maana yake nini anasema kwa mtu mmoja ambaye tunajua anazungumziwa adamu dhambi iliingia ulimwenguni maanaake nini maanaake ni kwamba kuna wakati dhambi ilikuwa haipo ulimwenguni hilo ni jambo la kwanza nataka ulielewe kuna wakati dhambi ilikuwa haimo ulimwenguni kwa hiyo hii dhambi imeletwa na nani imeletwa na mtu anasema kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni kwa hiyo alieleta dhambi ulimwenguni ni mtu ambaye anaitwa adamu hii dhambi haikuletwa na mungu hii dhambi haikuletwa na shetani yes tunafahamu shetani alimdanganya adamu alimdanganya eva eva akachukua tunda akala baadaye akampa na adamu lakini aliyewajibika kuingiza dabh ulimengu... pasipo mwanadamu ibilisi alikuwa hana namna ya kuingiza dhambi ulimwenguni kwa sababu gani kwa sababu hii dunia alikuwa amekabidhiwa mwanadamu mwanzo o6 mungu anasema natufanye mtu kwa sura yetu na mfano wetu wakatawale have dominion na tuwape mamlaka ya kutawala kwahio hii dunia iko chini ya udhibiti wa mwanadamu kwao lolote linaloendelea hapa duniani lazima liwe limeruhusiwa na mwanadamu kwa hiyo kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni maana ke ni kwamba adamu ndio alieingiza dhambi ulimwenguni kwa hiyo inamaana kuna wakati hapa ulimwenguni dhambi ilikuwa haipo nakumbuka mauti inatokana na dhambi na kwa sababu hiyo basi tungeweza tukasema mbi, kuna wakati dhambi pamoja na mauti vilikuwa haviko hapa ulimwenguni na kwa maana hiyo dhambi pamoja na mauti vimeletwa na, na, na mwanadamu tuende taratibu hapa ulimwenguni sizungumzie huko siju kuzimu sjsiju mgui nazungumzie hapa ulimwenguni ndio biblia navyosema nali12 kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na dhambi hiyo mauti na hivyo mauti ikawafikia watu wote kwa sababu sababuwte wamefanya dhambi kwa hiyo kuna wakati dhambi ilikuwa haipo ulimwenguni na hii dhambi biblia inasema ikaletwa na mtu na huyu mtu anaitwa adamu na kwa dhambi hiyo mauti nayo ikaja ulimwenguni na hiyo mauti ikafikia watu wote hata wale ambao hawakufanya dhambi inayofanana na, na adamu kwao kinachoua watu kila siku ni dhambi ya adamu sio makosa ya kwako. sio kwa sababu umekunywa pombe snavuta sigara ni kwa sababu ya dhambi ya adamu sasa kwanini naaa unafanya yo mengine kwa sababu dhambi ya adamu bado bad nakuainan ta dhamb ya asili nataka kuleta kitu kizuri kwa hiyo kama dhambi ililetwa na mtu maanaake ni kwamba dhambi pia inaweza ikaondolewa na mtu kama mtu mmoja anaitwa adamu alileta dhambi ulimwenguni na hiyo dhambi ikafikia watu wote basi akipatikana mwanadamu ana uwezo wa kuondoa dhambi alafu mimi nikatie imani yangu kwa huyo mwanadamu maanaake ni kwamba nakuwa huru kutoka katika dhambi kwa sababu gani kwa sababu dhambi ililetwa na mtu na huyo mtu anaitwa adamu na dhambi yake ikatusababishia mauti kwa hiyo lazima tutafute ufumbuzi na ufumbuzi anayeweza kuondoa dhambi hapa limwenguli ni mwanadamu aliyoileta sasa twende mahali tutarudi kwenye warumi tano tuende kwenye yohana yohana mlango wa kwanza alafu mstari wa 2 h angalia anachosema huyu ni yohana mbatizaji wakati anabatiza yuko yordani anasema hivi yohana 9 siku ya pili yake amwona yesu anakuja kwake akasema tazama mwana kondoo wa mungu aichukuae dhambi ya ulimwengu tazama mwana kondoo wa mungu aichukuae dhambi ya ulimwengu kwa hiyo tunaweza kusema nini rafiki tunaweza tukasema adamu alileta dhambi ulimwenguni yesu akaja akaiondoa dhambi ulimwenguni ko adamu aliingiza dhambi ulimwenguni yesu akaondoa dhambi ulimwenguni na kwa maana hiyo nikimkumbatia adamu nikikaa kwa adamu theni maanaake ni kwamba napokea hiyo dhambi aliyoileta lakini nikimkumbatia kristo nikikaa kwa yesu kristo eni kama alivyoondoa dhambi na mimi dhambi yangu inakuwa imeondolewa ndio maana tunaweka imani yetu kwa yesu kwa sababu mungu aliingia makubaliano na adamu na kwa maana hiyo adamu kwa uasi wake akasababisha bin adam watu wote walioko ndani ya kambi ya adamu wawe ni wenye dhambi kwao ili kuleta ufumbuzi wa ilo tatizo la dhambi mungu akamleta yesu yesu akaja kama adamu wa mwisho akachukua dhambi ya ulimwengu akaondoa kwa nini kwa sababu dhambi ililetwa na mwanadamu na hivyo katika kuondoa dhambi lazima iondolewe na mwanadamu kwaho nikikaa na adamu aliyeleta dhambi nni dhambi nanikalia nikikaa na yesu krist aliyeondoa dam am yanu naondoka sala oja nikupe mistari miwili ya aaa mitatu oesha aoama kwamba ukimwamini yesu dhambi yako inaondoka twende tuangalie kwenye luka ua sasa haya naywafundisha hapa ni mambo ambayo ulitakiwa ufundishwe sunday school ukiwa mtoto mdogo kabisa mtoto mdogo kabisa lakini kwakuwa ukufundishwa lei urumagadi akanzakuzuna ni magumu sio magumu aya ni mambo mengine nikisema kwenye kiti lakini alo ksmdnde nd weny ua sh baada ya bwana yesu kufufuka ntasoma kwanzia mstari wa arakaraka angali anavyowambia mitume luka anasema kisha akawaambia hayo ndio maneno yangu niliyoambia nilipokuwa ni gali pamoja nanyi ya kwamba ni lazima yatimizo yote niliyoandikiwa katika torati ya musa na katika manabii na zaburi Arbena, ndipo akawafunulia akili zao wapate kuelewa na maandiko6 akawambia ndivyo ilivyoandikwa kwamba kristo atateswa na kufufuka siku ya tatu 7 tegasio na kwamba mataifa yote watahubiriwa kwa jina lake ubini ule habari ya ubini inakuja habari ya toba naondo Leo la dhambi sio msamaha ondoleo la dhambi kuanza tangu yerusalemu kwao nina kwa jina lake watahubiriwa habari ya toba na ondoleo la dhambi kwao napocia imani yangu kwa yesu kristo nikabatizwa kwa jina la yesu kristo nikapata ubinu wa yesu kristo dhambi yangu inaondoka ushahidi wa kwanza tuende haraka kwenye matendo ya mitume matendo ya mitume uh, tende anz mlango wa kumfudi mlango wa pili mlango wa kumi alafu ntaanza msero ya thelathiia nane alafu tuanza nita, nitasoma nita, nita, nita, nita rakaraka chap mpaka 4ta matendo ya mitume k h paka, uh, kumi, 34, paka anasema hivi habari za yesu wa nazareti jinsi mungu alivyomtia mafuta kwa roho mtakatifu na nguvu naye akazunguka huko hukonahuko akitenda kazi njema na kuponya wote walinewa ibilisi kwa maana mungu alikuwa pamoja naye nasi tu mashahidi wa mambo yote aliyoyatenda katika nchi ya wayahudi na katika yerusalemu ambaye walimuua wakamtundika, wakamtundika mtini huyo n yani yesu mungu alimfufua siku ya tatu akamjalia kudhihirika si kwa watu wote bali kwa mashahidi waliokuwa wamekwisha kuchaguliwa na mungu ndio sisi tuliokula na kunywa pamoja naye baada ya kufuka kwake kutoka wa wafu2 akatuagiza tuwahubiri watu yani yesu akatuagiza tuwahubiri watu na kushuhudia ya kuwa huyu ndiye aliamriwa na mungu awe mhukumu wa walio hai na wafu 3 tegasikio anasema huyo yani yesu manabii wote umshuhudia ya kwamba kwa jina lake kila aaminie atapata ondoleo la dhambi kwaho anasema kila mtu anayemwamini yesu anapata ondoleo la dhambi kwa nini kwa sababu dhambi iliingizwa na mtu mmoja wa rumi a 12 yohana 1 29 anasema mwana akuondoa wa mungu aichukuae dhambi ya ulimwengu manaake ameondoa ko dhambi iliingizwa na mwanadamu mmoja anaitwa adamu theni ikaja ikaondolewa na, na mwanadamu wa mwisho adamu wa mwisho anaitwa yesu kristo ikaondoka kwa hiyo napotia imani yangu kwa yesu kristo dhambi yangu inaondoka kwa hiyo kama kamasaa nimezaliwa mara ya pili nimetia imani yangu kwa yesu kristo lakini bado nikaendelea kufikiri kama adamu nitaendelea kujiona kuwa mimi ni mwenye dhambi siku zote lakini nitakapoanza kufikiri kama kristo then ntaanza kujiona kuwa mimi sina dhambi nitaona kuwa mimi ni mwenye haki mimi ni mtakatifu sina hatia sina mawa wala lawama mbele za mungu Kwanini? kwa nini kwa sababu kama yesu kristo alivyo ndivyo na mimi nilivyo mbele za mungu lakini kama nafikiri kama adamu ni mwenye dhambi nitajiona mimi ni duni dunintajona mimi sifai na kwa maana hiyo maombi yangu yatakuwa ni maombi ya kama adamu kama mwasi sitakuwa kama mwana na kwa maana hiyo ndio maana kuambia switch rudi kwenye kambi ya kristo hachana na kambi ya adamu katika kufikiri kwako na muda umetuishia watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kutokana na maneno yao neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavyozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema ni vigumu sana kupata matokeo ya maombi kama hauna ukiri sahii kwa sababu usipokuwa na ukili sahihi ukili ambao unaendana na ufahamu sahihi majibu ya maombi yako hayawezi kutokea kila mtu ambaye ana changamoto katika maisha yake sasahivi nikwa sababu ya kinywa chake maneno yako ni kama umeme umeme ukiutumia vizuri utakupa faida utapika utapasi nguo utawasha ya yaondhn utashaji simu na kadhalika nakadaliik lakini umeme huo huo ukikosea ukaukamata vibaya utakuua kwao maneno nayo ukijua namna ya kushirikiana nao na kuyatumia yatakupa maisha mazuri hapa duniani lakini usipojua namna ya kushirikiana nayo na kuyatumia kwa faida yako maanaake nikaa maisha yako ataa matatizo mungu ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutaware na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu ilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyo yakusudia maisha yangu kwenye kitabu hiki kuna jambo kubwa moja ambalo limebadilisha maisha yangu na hilo ni kutoka kwenye ile sehemu ya kwanza ya kitabu hiki kwamba ufahamu kuhusu kuhusukii mara nyingi sana tunapoishi hapa duniani wengi hawajui maneno anayoyasema au anayo ya huwa yana matokeo gani kwa hiyo niliposoma kitabu hiki cha nguvu ya ukili jambo moja iliyobadilisha kwanza maisha yangu ilikuwa ni kubadilika kutoka kwenye kukili mambo ambayo sio sahihi kwenda kwenye nguvu ya kukili mambo ambayo ni sahihi kwa ningependa tu niseme kwamba katika hilo nimeona mabadiliko na nimeona matokeo na mungu ni mwema kwenye maisha yao rafiki kama umenisikiliza na wanasema ah, mi nataka kuswichi kambi kumbe nikiwa ndani ya adamu dhambi yangu inakaa nikimwamini yesu kristo kaingi wnye ma annota amau odotucaa asiwwaawnu kwamba alikufa msalaban aondoe dambi zangu ish akafufu w t maisha yangu uwe bwana a oi mponyaji mstawishaji mwezeshaji mpaji na mlinzi wa maisha yangu asante kwa mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki aa umefanyaya maombi mafupi na kukaribisha katika familia ya mungu karibu sana tuandikie tujulishe mahali ulipo tuweze kufurahi pamoja na wewe usikae kimya na hiyo habari njema usikae kimya rafiki tuambie usikae kimya tueleze basi mpaka hapo tumefika mwisho na kukabidhi mikononi mwa roho mtakatifu na kwa neno la neema ya mungu ambalo linaweza kukamilisha katika maeneo yote ya maisha yako jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana