weli vinaleta kwenu na kulipiwa na wa mwalimu hurumagadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi na anavyosema utu wa kale anamzungumzia adamu na anavyosema mtu mpya anamzungumzia kristo kwaio anasema wewe ulipozaliwa mara ya pili ulivua utu wa kale ukavaa mtu mpya ambaye ni kristo na kwa maana hiyo unatakiwa upate ufahamu sawasawa na huyo mtu mpya ambaye ama sawasawa na kristo na ndio maana basi vipindi vya neema na kweli vinakuja kwako kila siku ili kukuwezesha wewe uweze kupata huwo ufahamu sasa kipindi kilichopita nikakwambia nlikuwa nafanya kaa mji mwisho nikarudia nika kule nyume anasema kwamba mungu anapoangalia kutoka mbinguni anaona makundi mawili makubwa pa duniani kundi la kwanza ni wale watu walioko ndani ya adamu na kundi la pili ni wale watu walioko ndani ya kristo popote pale ulipo rafiki naukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi nina furaha kwamba umeweza kupata wasaa na fursa ya kuungana nami ili kusikiliza kile ambacho roho wa yesu kristo anakusudia kusema nasi katika kipindi cha leo uh, kumbuka tu vipindi vya neema na kweli vinakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu na asante kwa wewe kufanya uamuzi wa busara na kuamua kusikiliza kipindi chako unachokipenda lakini pia asante kwa ajili ya wale wote ambao wamekuwa wakihamasisha wengine waweze kusikiliza vipindi vya neema na kweli uh, kumbuka rafiki kama wakristo tu wala sizungumzi watubaki wakristo wangeamua kuanza kufikiri kama kristo na kuhakikishia tungepata mabadiliko makubwa mno ambayo he, hata kuelezea eh, ndo hivyo na kwa maana hiyo basi kazi yako ni njema kado unavyohamasisha watu na unaweza ukaona kabisa kuna uhusiano wa moja kwa moja katika ustawi wa mwanadamu na uhusiano na kristo na ukitaka kuangalia haraka haraka tu angalia maeneo yote ambayo ukristo ulifika angalia ustawi wa watu ulivyo ustawi wa watu uko juu hata kiwango cha elimu kiko juu kiwango cha maisha kiko juu kiwango cha uelewa kiko juu na angalia yale maeneo ambayo ukristo aukufika utaona kuna umaskini kuna uduni kwa hiyo nakuonesha moja kwa moja kuna uhusiano wa moja kwa moja kati ya ukristo na ustawi wa mwanadamu kwa hiyo wewe unamwabarisha mwingine ili aweze kuwa mwanafunzi wa kristo hakika unachangia katika ustawi wa maisha yake kazi yako ni njema mungu aendelee kukuimarisha mungu aendelee kukutia nguvu na aendelee kukupa kiu na kukupatia neema ya kuweza kuwafikia mamia kwa maelfu ya watu na mafundisho ya neema na kweli kumbuka imani inakuja kwa kusikia sikiliza tena na tena na tena na tena kwa hiyo kama hauja install application ya uh, uzima time podcast fanya hivyo lakini pia kwenye i unatupata pia kwenye i tupo kwa wale wenye simu za eh, zile zenyewe za matawi zile eh. wanasema ipad wanasema iphone na nini basi we nenda huko kama anasema mimi bana sipo siposipo kao kwenye, kwenye pia tunapatikana ukienda kule kwa hiyo pia nawala kwenye e, youtube pia chaneli yetu tunasema asante kwa vile ambavyo mmeonyesha mwamko tunajua kazi inakwenda tumetuma tupeleke injili ulimwenguni mote na kwa manao tunajitahidi kutumia kila aina ya chombo na kila, na, ya, kila aina ya, ya, ya namna ya kuwafikia watu ili kazi hii iweze kwenda Uh, tunaendelea na somo letu inalosema eh, eh, mtu mpya ndani ya kristo mtu mpya ndani ya kristo na tumekuwa tukiangalia mambo kadha wa kadha kwao anataka tende kwenye wakolosai ta ti tena wakolosai t t wakolosai 9 wakolosai 9 uh, anasema hivi msiambiane uongo kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale pamoja na matendo yake mkivaa utu mpya unaofanywa upya upate ufahamu sawasawa na mfano wake yeye aliyeumba ni wa anavyosema utu wa kale anamzungumzia adamu na anavyosema mtu mpya anamzungumzia kristo kwa anasema wewe ulipozaliwa mara ya pili ulivua utu wa kale ukavaa mtu mpya ambaye ni kristo na kwa maana hiyo unatakiwa upate ufahamu sawasawa sawa, na huyo mtu mpya ambaye ama sawasawa na kristo na ndio maana basi vipindi vya neema na kweli vinakuja kwako kwa kila siku ili kukuwezesha wewe uweze kupata uwo ufahamu sasa kipindi kilichopita nikakwambia nilikuwa nafanya kama mjumuisho kwamba mungu anapoangalia kutoka mbinguni anaona makundi mawili makubwa hapa duniani kundi la kwanza ni wale watu walioko ndani ya adamu na kundi la pili ni wale watu walioko ndani ya ya ya ya ya ya ya ya ya kristo kristo kristo kristo kristo ama kambi kambi kambi kambi kambi kambi kambi adamu adamu adamu adamu na kambi ya kristo. na na na nikakwambia kati ni ni wengi wachache nikakumbia pia katika kuna kuna kuna makundi mawili kundi kundi la la kwanza bado wanafikiri kama adamu, na kuna kundi la pili ambao wanafikiri kama istya nikakwambia wale wote naofiiri kama adamu awampendezi mungu hiyo ni moja lakini mbili pia hawa siku zote wako chini ya udhibiti wa ibilisi lakini wale wanaofikiri kama kristo siku zote wanampendeza mungu na siku zote wanamshinda ibilisi iblisi kwo ambiafanye uamuzi rafiki na namna pekee unaweza kufikiri kama kristo ni kupata mafundisho mafundisho ya neema na kweli yanakufundisha kufikiri kama kristo nikasema ibilisi ama shetani hana tatizo na mtu kuokoka shida yake ni kwamba hataki watu wabadilishe kufikiri maana ake wakibadilisha kufikiri wakafikiri kama kristo anajua ni mwanzo wa wanadamu kuanza kushinda mauti na wanadamu atakaposhinda mauti mwisho utakuwa umefika na ibilisi atakuwa ametupa kwenye ziwa la moto la milele na hicho ndicho anachojaribu kuchelewesha sasa twende kwenye warumi tano moja kwa moja tu g mambo fulani fulani mazuri pale kuna msingi mmoja tunauweka ukielewa hapa hichi ambacho nimekisema maisha yako anabadilika kabisa s warumi 12 naosma anasema kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kwa dhamb hiyo mauti nahivo mauti ikawafikia watu wa kwa sababu wamefanya dhambi dhamb o abbnasma kwamba dhambi iliingizwa ulimwenguni na mwanadamu mtu na hiyo dhambi ilivyoingia ikaleta mauti kwa watu wote na tu aan at yo 9 yoana mbatizaji anamona yesu anakuja nasma tazama wanaondo wa mungu aichukuae dhambi ya ulimwengu nikakwambia kwamba kama dhambi iliingizwa na mtu dheni dhambi ina uwezo wa kuondolewa na mtu nikakupeleka kwenye luka 2447 nikakupeleka pia kwenye matendo ya mitume 1 msariul43 bibilia inaonyesha wazi kabisa kwamba kila mtu anayeliamini jina la yesu dhambi yake inaondolewa kwa hiyo nikakwambia ukibakia kwa adamu dhambi yako inakaa ukiingia kwa kristo dhambi yako inaondoka na nikasema shida tulionayo ni kwamba watu wamezaliwa mara ya pili wameingia ndani ya kristo dhambi zao zimeondolewa lakini bado hawajapata ufahamu kwamba dhambi zao zimeondolewa na kwa maana hiyo bado wanaendelea kufikiri kama adamu na hivyo wanajiona kuwa wao ni wenye dhambi na kwa bahati mbaya mafundisho mengi yanawafundisha watu na kuwaambia kwamba wao bado ni wenye dhambi isi kama bado watu wako kwenye dhambi dheni tuna shida na uokovu kwa sababu yesu hakuja kutuokoa katika dhambi zetu alikuja kutuokoa kutoka katika dhambi zetu na nadhani nyingine tunapata shida hii kwa sababu ya tafsiri ya bibilia te akuonyeshe kitu uh, teni matayo mlango wa kwanza na mstari ule wa ishin e, malaika amemtokea yusufu anazungumza naye e, anasema ngoja turudi nyuma kidogo tuanze mstari wa 18 E, mpaka paka msar1 anasema kuzaliwa kwake yesu kristo kulikuwa hivi mariamu mama yake alipokuwa ameposwa na yusufu kabla hawajakaribiana alionekana ana mimba kwa uweza wa roho mtakatifu 19 naye yusufu mumewe kwa vile alivyokuwa mtu wa haki asitake kumwahibisha aliyazimu kumwacha kwa siri basi alipokuwa akifikiri hayo tazama malaika wa bwana alimtokea katika ndoto akisema yusufu mwana wa daudi usihofu kumchukua mariamu mkeo maana mimba yake ni kwa uweza wa roho mtakatifu moj naye atazaa mwana naye atamwita jina lake yesu maana yeye ndiye atakayewaokoa watu wake na dhambi zao sasa tafsiri ni mbovu si tafsiria namnaganinjni napata anasema naye atazaa mwana nawe utamwita jina lake yesu maana yeye ndiye atakayewaokoa watu wake na dhambi zao yaani kama vile unaokoa mtu alafu unaokoa na dhambi <laughs> yaani moja tuangalia kenye tafsiri ya neno labda anaweza kuwa amepatia vizuri na ni kwa sababu ya makosa kama haya ndio yamesababisha wakristo wa tanzania uelewa wao wa usiwe sahihi sikia tafsiri ya neno anavyosema napenda kwenye, kwenye bibilia hii ya kiswahili iliyofanyiwa marekebisho wanasema swahili revised union version iliyofanyiwa marekebisho wameipatia vizuri hii ni mpya anasema hivi naye atazaa mwana nawe utamwita jina lake yesu maana yeye ndiye atakaye waokoa watu wake kutoka dhambi zao kwao yesu amekuja kutuokoa kutoka katika dhambi hajajaja kutuokoa na kutuacha katika dhambi tumetolewa kutoka katika dhambi na shida tulionayo kwenye kanisa ni kwamba kuna watu wanafundisha na wengine ni watumishi wakubwa kabisa wanasema hakuna mtakatifu duniani wanasema hakuna mkamilifu duniani wanasema hakuna mtu anayeweza kushinda dhambi duniani na huu si sahihi usemi huu usemi huu sio sahihi bibilia inasema tofauti kabisa na awandugu wanavyosema nasikiliza kama hakuna mtu anaeweza kushinda dhambi duniani inabidi tusubirie mpaka siku tutakapokufa ndo tushinde dhambi dheni yesu hawi mwokozi tena atakayekuwa mwokozi wetu ni mauti kwamba mauti ndio inayokupa kushinda dhambi na ni kitu ambacho hakiwezekani hasarafiki sa nyingine hebu ya tu, kuambiwa tuchanganye kwetu think tutumie tufikiri kidogo hizi akili tumepewa tusigeuze ikawa kama ni pamba imeloekwa kwenye maji hii ubongo uliopewa umepewa lumepeauutumi rafiki eh? kama, hakuna mtu anaweza kushinda dhambi hapa duniani eni kazi ya yesu ilikuwa ni sifuri lakini bibilia nasema tofauti bibilia iko wazi kabisa bibilia inasema in kwamba wewe huwezi ukatawaliwa na dhambi bibilia inasema wazi kabisa kwamba aliyezaliwa na mungu hawezi kutenda dhambi sasa yanawezekanaje haya mambopenye okay. mstarkuoeshe mistari miwili tende raga wa kanza wa yohana kama awasomi bibilia vil zltrawa kwaza wa yohana mlangowa tatu msarwa tis anasema hivi kila mtu aliyezaliwa na mungu hatendi dhambi kwa nini anasema kwa sababu uzao wake ni yani uzao wake mungu ambaye ndani kristo wakaa ndani yake wala hauwezi kutenda dhambi kwa sababu amezaliwa kutokana na mungu anasema rafiki wee ulizaliwa mara ya pili hauwezi kutenda dhambi sasa shida shida inakuja hapa naomba naskiliz kumbuka bibilia inasema pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu waibani 116 isi na imani ni kuwa na uhakika wa kile ambacho neno la mungu limesema ni kuwa na uhakika wa mambo ya tarajiwayo ni uthibitisho wa mambo yasiyoonekana waibrania 11 ni kusadiki kabisa uwepo wa mambo yasiyoonekana ndio maana ya imani kwao watu wengi wakisoma mstari wanapata kigugumizi nimewasikia hata watumishi wakubwa wa, wa nje nao wanapata kigugumizi kwa nini kwa sababu bado wanaenenda kama watu wamwilini na sio watu warohoni kwenye bibilia kwenye ukristo tunaamini kwanza alafu ndo tunaona matunda icho tulichokiamini hatuoni matunda kwanza alafu ndotuamini kwao bibli inasema kwamba alizaliwa na mungu hawezi kutenda dhambi kwaio baada ya kukanabishanakubaliana na huo ukweli anza kusema le mimi nimezaliwa na mungu siwezi kutenda dhambi ukikubaliana na huo ukweli kumbuka nilikufundisha huko nyuma numailiza hivi tunapokea alafu ndo tunaingia kwenye uhalisia kwa hiyo ninakubaliana na kile ambacho mungu amesema alafu naingia kwenye uhalisia kwa hiyo anasema kwamba aliyezaliwa na mungu hawezi kutenda dhambi hauwezi kutenda dhambi na wewe umezaliwa mara ya pili umezaliwa na mungu umezaliwa kwa mbegu isiyoharibika mbegu idumua hata milele kwa nguvu na uwezo wa roho mtakatifu kayo bibilia inasema wewe hauwezi kutenda dhambi sasa unaweza ukaelezeaje kuhusu mstari hilo ni la kwanza lakini ikuonyesha kitu kingine hiyo inawezekanaje kuishi bila kutenda dhambi dawa yake hii hapa ngalip enye arum st warumi sit warumi na mstari ule wa 1n warubi 14 anasema hivi kwa maana dhambi haitawatawala ninyi kwa sababu hamui chini ya sheria bali chini ya neema kwao anasema dhambi haiwezi kakutawala uwewe ulizaliwa mara ya pili kwa sababu gani uko chini ya neema na hauko chini ya sheria lakini shida ni kwamba wanafunzi wa musa dhambi ina watawala kwa sababu anasema ukiwa chini ya sheria dhambi inakutawala lakini ukiwa chini ya neema dhambi haikutawali ndio maana tunakuletea mafundisho ya neema na kweli ili dhambi isikutawale bali wewe uwe juu ya dhambi sasa mafundisho hayo mengine unayofundisha kuendelea kufikiri kama adamu ndio yanakusababisha wewe utawaliwe na dhambi kwa hiyo kutana na mtu anakwambia kwamba hakuna mtu anaweza kushinda dhambi hapa duniani then kuna shida huyo mtu hamjui yesu huyo mtu hajui maana ya uokovu huyo mtu haelewi kazi nzima ya msalaba ya yesu kristo huyo mtu haijui neema, ne, neema ya mungu si sijua naehjarib kukizungumza rafiki kwa hiyo sikubali mtu akuletea hadithi sikiliza una uwezo wa kushinda dhambi ukiwa hapa duniani bibilia inasema hivyo inasema kwamba neema ya mungu ina uwezo wa kufanya e ushinde dhambi ndio maana tunaleta mafundisho ya neema na kweli na unashindaje dhambi anasema unaishinda dhambi kwa sababu mzao wa mungu ambaye ni kristo anakaa ndani ndanimwako kwao sio mimi naishi bali kristo yuhai ndio maana tunasema kwamba ukiwa kwa adamu dhambi itakupelekesha ukiwa kwa kristo haki ndio inakuwa sehemu yako turudi kwenye saturudi mlango wa tano alafu mtaanza ule msara wa kumi na mbili safari tutasoma tutaenda mbali kidogo warumi t5 12l anasema kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kwa dhambi hiyo mauti na hivyo mauti ikawafikia watu wote kwa sababu wamefanya dhambi maana kabla ya sheria dhambi ilikuwama ulimwenguni lakini dhambi yaehesabiu isipokuwapo sheria walakini mauti ilitawala tangu adamu mpaka musa nayo ilitawala hata wao wasiofanya dhambi fananayo na kosa la adamu aliye mfano wake yeye atakaekuja namzungumzianni yesu kristo 1umi na tano lakini karama ile haikuwa kama lile kosa kwa maana ikiwa kwa kukosa kwake yule mmoja wengi walikufa yani ka sababu ya kukosa kwadamu watu wengi walikufa zaidi sana neema ya mungu na kipawa kilicho katika neema yake mwanadamu mmoja yesu kristo kimezidi kwa ajili ya wale wengi aazgmzia a wala, si wala kadiri a yul tone tafsiri ya neno ime tafsiri vizuri anasema hivi tafsiri anena anasema hivi huo mstari wa 16 anasema tena ile karama ya mungu si kama matokeo ya ile dhambi hukumu ilikuja kwa njia ya mtu mmoja ikaleta adhabu bali karama ya neema ya mungu ilikuja kwa njia ya makosa mengi ikaleta kuhesabiwa haki sasa sikia ule mstari wa 17 anasema kwa maana ama kwa sababu kwa maana ikiwa kwa kukosa mtu mmoja tunafahamu huyo ni adamu anazungumziwa mauti ilitawala kwa sababu ya yule mmoja kwa ho anasema kwa kukosa adamu mauti ilitawala kwa sababu ya yule mmoja alafu anasema zaidi sana wao wapokeao wingi wa neema na kile kipawa cha haki watatawala katika uzima kwa yule mmoja yesu kristo sasa huu mstari umesheheni mambo alafu 18 anasema hivi basi tena kama kwa, kwa kosa moja lile la adamu watu wote walihukumiwa adhabu kadhalika kwa tendo moja la haki la yesu kristo watu wote walihesabiwa haki yenye uzima sas mstari wa 19 anasema kwa sababu kama kwa kuasi kwake mtu mmoja yaani huyu ni adamu watu wengi waliingizwa katika hali ya wenye dhambi kadhalika kwa kutii kwake mtu mmoja ambaye nani yesu watu wengi wameingizwa katika hali ya wenye haki kwayo anasema tunakuwa wenye dhambi kwa sababu ya uwasi wa adamu na tunakuwa wenye haki kwa sababu ya utii wa yesu kristo ntarudia tena anasema tunakuwa wenye haki asori tunakuwa wenye dhambi kwa sababu ya uwasi wa adamu na tunakuwa wenye haki kwa sababu ya utii wa yesu kristo ntarujia tena tunakuwa wenye dhambi kwa sababu ya uwasi wa adamu na tunakuwa wenye haki kwa sababu ya utii wa yesu kristo sasa haki ni nini oke tuanze na dhambi kwanza dhambi ni nini kufuatana na waraka wa kwanza wa yohana 34 dhambi ni uwasi dhambi ni uwasi haki ni nini haki ni kuwa na uhusiano na mungu usiokuwa na dosari ya aina yoyote haki ni kuwa na uhusiano na mungu usiokuwa na dosari ya aina yoyote kwa lugha nyingine haki ni kuwa kama vile mungu anataka uwe haki ni kuwa kama vile mungu anataka uwe kwa ule mstari wa 19 angalia anasema hivi anasema kwa sababu kama kwa kuasi kwake mtu mmoja adamu watu wengi waliingizwa katika hali ya wenye dhambi kadhalika kwa kuchii kwake mtu mmoja ama kakutii kwake mmoja yaani yesu kristo watu wengi wameingizwa katika hali ya wenye dhambi tuko sawasaa rafiki sasa angaliao sentensia19 kwa, kwa sababu kama kwa kuasi kwake mtu mmoja watu wengi waliingizwa waliingizwa ni sentensi inayozungumzia wakati uliopita kwaa anazungumzia zamani waliingizwa katika hali ya wenye dhambi kadhalika kwa kutii kwake kwa kuti kwa mmoja yani yesu kristo watu wengi wameingizwa wameingizwa ni wakati uliopo endelevu kwao mmoja waliingizwa ni wakati uliopita alafu wameingizwa ni wakati uliopo kwao anasema kwa uwasi wa adamu watu wengi waliingizwa katika hali ya dhambi alafu kwa utii wa yesu kristo watu wengi wameingizwa katika hali ya haki kwa hiyo dhambi tumeipata kwa kuzaliwa na mwanamke maana yake tulivyozaliwa hapa duniani katika mwili tulizaliwa tukiwa ni uzao wa adamu binadamu bin adam, mwana wa adamu lakini tulipozaliwa mara ya pili maana tulizaliwa kwa neno na kwa roho tukazaliwa wenye haki kwa hiyo dhambi tunakuwa wenye dhambi kwa kuzaliwa na tunakuwa wenye haki kwa kuzaliwa mara ya pili kwo vyote viwili vinapatikana kwa kuzaliwa sio kwa sababu ya umefanya kitu chochote huna unaloweza kulifanya ili uwe mwenye haki haki tumeambiwa hapa katika au ni zawadi zawadi uliopewa na kristo kama vile ambavyo dhambi nayo ni zawadi uliopewa na adamu si, hukuitafuta kosa lako tu ilikuwa ni kama umezaliwa ukiwa mwana wa adam bin adamu na kwa kwaman ukitaka kuachana kwa na hali nabidi umwamini yesu kumbuka dhambi ililetwa na adamu dhambi ikaondolewa na yesu kristo kwa hiyo uwasi wa adamu ukaniingiza kwenye dhambi utii wa yesu kristo umeniingiza kwenye haki kwa hiyo imani yangu inapokuwa kwa yesu kristo nashiriki matunda ya utii wake kwa hiyo nakubalika mbele za mungu kwa sababu ya utii wa yesu kristo sio kwa sababu ya chochote ambacho nimekifanya ninakubalika mbele za mungu kwa sababu ya utii wa yesu kristo sio kwa sababu ya chochote ambacho nimekifanya si matendo yangu mema sasa hivi sio siyo yanayonipa uhalali mbele za mungu kinachonipa uhalali mbele za mungu ni utii wa yesu kristo na imani yangu kwake na matendo mema ni matokeo ya huo uhusiano niliyoupata mbele za mungu kwa sababu ya utii wa yesu kristo vitu vili tofauti kabisa wengi wanaofundishwa walioko ndani ya adamu wanafundishwa wawe na matendo mema ili wakubaliwe na mungu uwezi ukakubaliwa na mungu unakubaliwa na mungu utakapocia imani yako kwa yesu kristo kinachofanya ukubalike mbele za mungu ni utii wa yesu kristo kumbuka dhambi ililetwa na adamu haki imeletwa na kristo dhambi imeletwa na uwasi wa adamu haki imeletwa na utii wa kristo ninapotia imani yangu kwa yesu kristo nikazaliwa mara ya pili na kuwa mwenye haki ninakuwa na uhusiano na mungu usiokuwa na dosari ya aina yoyote ninakubalika mbele za mungu milele kwa sababu ya yesu kristo sio kwa sababu yangu mimi sio kwa sababu ya chochote nilichokifanya kama vile ambavyo nilikuwa mwenye dhambi nilipokuwa kwa adamu sio kwa sababu ya dhambi yote nilioifanya nilihesabika ni mwenye dhambi na nikahukumiwa nikapewa mshahara wa dhambi ukawa ni mauti sio kwa sababu ya chote nilichokifanya kwa sababu ya kile ambacho adamu alikifanya adamu alifanya mi nikapata shida na hivyo kristo amefanya mi nimepata faida kao chagua leo hii kutia imani yako kwa yesu kristo ili kwa utii wake uwe mkamilifu mbele za mungu na muda umetuishia watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kutokana na maneno yao tunapozungumzia neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana na neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavozungumzia ukili katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema ni vigumu sana kupata matokeo ya maombi kama hauna ukili sahihi kwa sababu usipokuwa na ukili sahihi ukile ambao unaendana na ufahamu sahihi majibu ya maombi yako hayawezi kutokea kila mtu ambaye anachangamoto katika maisha yake sasa hivi ni kwa sababu ya kinywa chake maneno yako ni kama umeme umeme ukiutumia vizuri utakupa faida utapika utapasi nguo utawasha ya yadhn utachaji simu na kadhalika nkadalika lakini umeme huo huo ukikosea ukaukamata vibaya utakuwa kwao maneno nayo ukijua namna ya kushirikiana nao na kuyatumia yatakupa maisha mazuri hapa duniani lakini usipojua namna ya kushirikiana nao na kuyatumia kwa faida yako maanaake ni kaa maisha yako ataenya matatizo mungu ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutaware na mungu ametuuma ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu lilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu hurumagadi cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha namisi leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyoyakusudia maisha yangu kwenye kitabu hiki kuna jambo kubwa moja ambalo limebadilisha maisha yao na hilo ni kutoka kwenye ile sehemu ya kwanza ya kitabu hiki kwamba ufahamu kuhusu ukili mara nyingi sana tunapoishi hapa duniani wengi hawajui maneno anayoyasema au wanayoyaongea huwa yana matokeo gani kwa hiyo niliposoma kitabu hiki cha nguvu ya ukili jambo moja iliyobadilisha kwanza maisha yangu ilikuwa ni kubadilika kutoka kwenye kukili mambo ambayo siyo sahihi kwenda kwenye nguvu ya kukili mambo ambayo ni sahihi kwa hiyo ningependa tu niseme kwamba katika hilo nimeona mabadiliko na nimeona matokeo na mungu ni mwema kwenye maisha kwa nini kitabu hici pia nikitofauti na ktaoingine tuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake viko sehemu mbili sehemu ya kwanza tunakujengea ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi ya yawo kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekwekea aina mbalimbali mbali za ukiri ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho yake leo hatukufundishi tu tuakupa ufahamu alafu hewani hapana tunakufundisha tunakupa ufahamu tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia uanze kufanya ukiri kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhiirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kua irisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri positive kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima humu mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hici cha nguvu ya ukii lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi adim, ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu baada ya mapumziko mafupi rafiki nakukaribisha tena kama ungependa kutoa maisha yako kwa yesu kristo maisa yao kayeisto waondoezans ene wa caawaa maisha ya ya yangu uwe bwana na oko mponyai msawishaji mwezeshaji na mlii wa maisha yangu asante kwa mona sasa ni mwana wa mungu rafiki umefanya maombi mafupi na kukaribisha katika familia ya mungu neema yesu kristo ikulinde roho wake akuzingire na kuukuza ili uweze kufika katika cheo cha ja kima cha utumilifu wa kristo mpaka hapo tumefika mwisho jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana wekua ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu uruma gadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie tuandikiem ama tupigie simu namba au 762u6778 nitarudia 766 522 au 7895242 pia usiache kumfolo mwalimu huru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu huru magadi pamoja na kusubskribe katika youtube channel ya mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi