neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli uwezi ukasema unampenda mungu na wakati huo unapenda pena sasa kumbuka kupenda kuheshimu na kutumikia ni kambi moja kudharau kuchukia na nini na, na, na, na, na kutokutumikia ni kambi nyingine tunakwenda sawa kwa hiyo kama nampenda mungu automatikali itasababisha li mwheshimu na automatikali itasababisha limtumikie hema kwa wakazi wa arusha na viunga vyake mwalimu rumagadi wa kipindi cha neema na kweli anakuletea semina ya neno la mungu yenye maudhui ya ushindi katika ufalme wa mungu semina hii itaanza tarehe saba mwezi wa wasita mpaka tarehe kminne mweziwasita mwaka hu b2t ni kuanzia saa kumi kamili jioni mpaka saa kumina mbili na nusu jioni mahali ni baobab uzima house kituo cha chama barabara ya kuelekea tengeru wenye magonjwa maradhi na vifungo mbalimbali wataponywa na kufunguliwa kwa jina la yesu kristo na kwa nguvu za roho mtakatifu kwa maelekezo zaidi piga simu namba au au nitarudia 7645242 a 789 au 24267762672 Tisa, tano, sifuri, sifuri, mbili, mbili. ndiyo ni wakati wa uponyaji kufunguliwa na kuwekwa huru ukisikia tangazo hili mjulishe na mwingine popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kuapa umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana yesu anakusudia kusema nasi Uh, kumbuka tu mafundisho ya neema yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimbilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo hivo sfanyamaamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo kuwa mwanafunzi wa kristo na wanafunziwa risto anajifunza mafundishoyaeakweli ni kushukuru wewe ambao umekua ukifuatilia mafundisho ya neema na kweli kila siku kwa bidii kabisa ambay umeruhusu neno la kristo likabadilisha maisha yako asante kwa vile ambavyo umekuwa ukihamasisha wengine kuweza kusikiliza mafundisho ya neema na kweli lakini pia nashukuru kwa vile ambavyo wewe mwenyewe umeenda kuwashirikisha na kuwafundisha wengine kile ambacho umejifunza ongera sana rafiki ni kushukuru pia wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kuangubii pamoja na timu yangu asante sana kwa maombi yako nina nnashukuru nayafurahia ni kushukuru pia wewe ambaye umeamua kila mwezi kuonyesha upendo wako kwa yesu kristo kwa kuhakikisha kwamba unasapoti injili kwa njia ya redio ili mamia kwa maelfu ya watu ambao hawana uwezo waweze kufikiwa na injili ya kristo kumbuka kila nafsi inayobadilika na kugeuka na kufurahia kile ambacho bwana yesu alikifanya akaunti yako ya mbinguni inaingiziwa, inaingiziwa salio unakwenda sawa sawasawa na siku ya mwisho utakaposimama mbele ya bwana yesu atakwambia ongera mtumwa mwema ulikuwa mwaminifu nilikukabidhi uwezo nilikupa fedha nilikuwezesha na ukatumia fedha hizo kuwawezesha watu wengine ongera sana kwa hiyo kwa kweli nikupe ongera na mimimoja kwa moja basi tunaendelea na somo letu linalosema neema ni, ni, na imani katika matoleo sasa tumeongea mambo mengi lakini eh, eh, ni, kama nilivyosema hapo mwanzo nilisema kwamba mungu kupitia neema yake amekwisha kutuandalia na kutupatia kila kitu tunachokihitaji kwa ajili ya maisha yetu ya kila siku kwa maneno mengine hata fedha ya kodi unayohitaji fedha ya mtaji fedha sijui ya ada ya mtoto kununua shamba gari nyumba chochote kile ambacho nakihitaji tayari mungu alishakitekeleza kupitia msalaba wa yesu kristo sasa kumbuka tutazungumzia yale mmema unayohitaji kutoka kwa mungu sio mambo ya kipuuzi tuko sawasawa sawa. lakini nikakwambia pia kwamba unahitaji imani ili kuweza kupokea hicho ambacho mungu amekwisha kukifanya kupitia katika neema yake lakini tukasema kabla ya kuangalia hayo tulitaka tuangalie kwamba kwanini basi kama mungu amekisha kunipatia kila kitu kwanini mungu anataka mimi nimtolee tukaona sababu ya kwanza ambayo mungu anataka mimi nimtolee ni kwa sababu ya upendo kwao lazima nifanye kwa upendo na ninapochukua hatua ya upendo kwa kutoa maana yake ni kwamba inanisababisha mimi nikae katika uzima na kila kitu changu kiwe chini ya uzima baraka na mema kila mara anapopata fursa ya kumtolea mungu alafu nikakataa basi maanake nikwamba naruhusu mauti itende kazi katika maisha yangu uchumi wangu familia yangu nakamanao na mauti skuzote inaambatana na laana pamoja na mambo mabaya sastaambia kamalwewe ue aumalifanwa shfundishauo nyua kasmakama wewe oulikua na ndio maana ikakwambia kwamba mtumishi yeyote mahali popote duniani anayekwambia njo tuvunje laana nakudanganya laana inaondoka kwa kufa ndio maana yesu kristo alikufa na unapomwamini yesu kristo unapotia imani yako kwa yesu kristo na kile ambacho amekifanya kupitia msalaba basi automtikal na wewe lana ile asili ya laana uliokuwa nayo inaondoka neni inaingia asili ya baraka ndani ya maisha yako sasa kwa nini lakini mngu kwa hiyo mungu anataka nitoe kwa sababu moja anataka kuona pendo langu kwake yeye mwenyewe aliupenda ulimwengu akamtoa mwanawake wa pekee kwaho huwezi ukasema unapenda bila kutoa kwao adon kea utaniambia tukamba nampenda mungu si napenda nini kama u, u, unasema unampenda mungu na kwenye matoleo yako uko baili kuliko wa baili wa mabaili maana ake ni kwamba ue umpendi mungu na ndicho ambacho tuliona kwenye waraka wa kwanza so, wa asome msar wa ki nan hadi wa kinasaba specal usome katika bibilia ya habari njema anasema ukiwa na moyo mgumu ukawa unakataa kutoa kutoa then una, una, ukasema kumpenda mungu ukapenda si, bila hilo ni jambo katuom kituch kama kila mara unaposikia habari ya matoleo inakuletea shida ndani mwako unapata shida unakuwa shda inakusumbua moyo wako sawa wrong with your heart. You see? Kwa nini? Kwa sababu sasa. Okay. Kwa tukaona pia sababu ya pili ni kwamba mungu anataka moyo wako mungu mungu anautaka moyo wako wako sasa kwenye wenye matast tujikumbushe tena maaoa kwenye point kama ukusikiliza ukuskiliza mjan kaitafute usikilize tena ili twende kwenye poin mambo ya kuzungumza yako mengi kwakweli mambo ya kuzungumza yako mengi matayo s hmo anasema bwanasi anasema kwa kuwa hazina ya mtu ilipo ndipo na nini ndipo na moyo wake ulipo anasema kwa kuwa hazina yako ilipo ndipo utakapokuwapo na moyo wako kule ambako fedha yako inakwenda kule ambako mali zako zinakwenda huko ndiko ambako moyo wako upo ok oja nikupe mfano mdogo uweze kunyielewa kwa mfano kama ulikuwa nyumbani kwako eh, umeweka labda umefukua chini kwenye ardhi chumbani kwako nyumbani kwako amba popote kwamba umeweka hela milioni kumi labda ama milioni ishirini ama milioni hamsini alafu ukajwa ukakuta mlango wa nyumba yako umevunjwa na kishia, wazo la kwanza sehemu ya kwanza mawazo yako atakimbilia ni kwenye ile milioni hamsini ya ulipoweka yaani hata ukiingia utapita kama una nyumba hapo utaangalia jikoni kuna nini utaangalia sebleni kuna nini utakachowai kwenda kuangalia ni ile milioni hamsini ipo ama nayo imeondoka inakuonyesha nini hichi ambacho bwanayesu anasema hazina yako ilipo ndipo na moyo wako ulipo sijuanaenachokizungumza rafiki kwa hiyo nikakwambia basi kama huu ndio ukweli mungu anautaka moyo wako tukaenda kwenye malaki tatu sabahdinane mungu anasema nirudieni na mimi ntawarudia alafu anasema nanyi mnauliza tukurudie kwa namna gani anasema kwa matoleo, mini, mini, zaka na matoleo zaka na zakanadhabi manake matoleo manake nini kila ninapotoa kule napopeleka hela yangu ndo moyo wangu unapokwenda sasa kwa wale ambao wananisikiliza na umeshawahi kwenda kwa mganga wa kienyeji kwa sababu moja nyingine mojamanyingine <laughs> ulienda kumloga mwingine ama alinda kuaguliwa lakini kwenda kwa mganga wa kienyeji utafahamu ukifika kwa mganga wa kienyeji hawezi kupiga wanachoita ramli ama kukuagua mpaka umetoa hela na hata ukamwambia kwamba auna hela atakwambia atakwambia shilingi tu atakwambiaahi taazma utola kwanini anataka hela yako kwa sababu pale ambapo unapopeleka hela na moyo wako unakwenda huko pale unapopeleka hela yako na moyo wako unakwenda huko kwao hazina ya mtu ilipo ndipo na moyo wake ulipo kwahiyo mungu anavyotwambia tutoe maana ni kwa sababu anataka mioyo yetu hataki mioyo yetu ivutwe na kitu kingine hataki mioyo yetu iandamie kitu kingine hataki mioyo yetu itegemee kitu kingine anataka tumtegemee kwa asilimia miamoja sasa hili ni la muhimu sana rafiki very important ngoja nikuonyeshe kitu tuli tukiwa matao kwanza ypapa umatao s4 anasema bwana yesu anaongea anasema hakuna mtu awezae kutumikia mabwana wawili shika neno kutumikia kwa maana atamchukia huyu na kumpenda huyu shika neno kupenda anasema ama atashikamana na huyu na kumdharau huyu hamwezi kumtumikia mungu na mali kwa hiyo huwezi ukasema unampenda mungu na wakati huo unapenda fedha sasa kumbuka kupenda kuheshimu na kutumikia ni kambi moja kudharau kuchukia na nini na, na, na, na kutokutumikia ni kambi nyingine tunakwenda sawa kwa hiyo kama nampenda mungu automatikal itasababisha li na automatikali itasababisha nini itasababisha nimtumikie ao siwezi tu nikasema nampenda mungu alafu nisimuheshimu na tunafahamu sehemu mojawapo ambayo amesema tumwishimu, amesema tumuheshimu kwa matoleo yetu kwa mali zetu anasema ukisoma mithali tat tis anasema mwheshimu bwana kwa nini kwa mali zako kwaiyo okay. ngoja, ngoja nikuesha kitu kimoja unakumbuka story ya kijana tajiri ukisoma kwenye marko k kamfata bwana yesu naa naanza msada wa kumi na saba anawambia mwalimu wema nifanye nini nipate kuurithi uzima wa milele ai wazijua amri alafu anamtajia kijana anasema hizo nimezishika tangu utoto yesu, yesu akamwangalia akampenda akamwambia moja a akamjaribu kwa vitendo kwenye amri ya aiyakwanza nenda kauze mali zako zote uwagawie maskini kisha uja ujanfuae biblia nasema kijana akahuzunika akaondoka kwa sababu alikuwa na mali nyingi kumbuka amri ya kwanza inasema nini usiwe na bwana mungu usiwe na miungu mingine ila mimi khuu kijana alijaribiwa kwamba je mungu wake ni nani ni mungu wa israeli ama ni fedha na mali aliyokuwa nayo na alipoambiwa kwamba aache mali aliyokuwa nayo kwa ajili ya mungu akashindwa k alimchagua nani akachagua mali akachagua fedha akachagua utajiri kumchagua mungu tunakwenda tunakwnda s oana ema huwezi ukampenda mungu na mali huwezi ukatumikia mungu na mali huwezi ukamtegemea mungu na kutegemea mali kwa wakati huo huo haiwezekani ko mungu anataka moyo wako kwani anataka moyo wako unapompa mungu moyo moyo wako wako unathibitisha kwamba unamtegemea yeye unapompa mungu oyoako uatsakama uameumoyoako unathitshakwamba unamtgemea unaknasawasawa sasa twende kwenye kuula tulisoma jana lule mlango anasema msitumikie munu mingine ya fedha fedha na dhahabu nikakwambia inawakilisha hela ya matumizi ya kila siku cash m nahitaga mshiko wa matumizi ndio hiyo ambao unalipia bili ya umeme unanunua unaweka kwenye simu unalipia ada ya mtoto unalipia kodi ya nyumba unatia mafuta kwenye gari unanunua nguo unakula chakula hiyo inaitwa fedha lakini pia kuna suala la kitu dhahabu inawakilisha utajiri hazina inawakilisha hazina utajiri wako ndio maana nchi zote duniani utajiri unapimwa kwa kiasi cha dhahabu walichonacho benki kuu na kwa maana hiyo basi dhahabu inawakilisha mali kwa hiyo mungu anasema kwamba huwezi nasema msiitumikie miungu mingine kwa maana nini ya fedha kesh mshiko wa matumizi ama mali kwamba usitoke asubuhi kwenda kufanya kazi kwenda kujishughulisha kwa sababu tu unatafuta hela ya matumizi bomu hilo kwa nini untakiwa utoke uende kwa sababu unataka kwenda kubariki wengine na utoshelevu wako ni mungu ntakuonyesha sasahivi kwaio tneakuumla turati 3 ntanzole msara wa 15 tena anasema hivi kumbuka huyu ni musa anawaita wana wa israeli na maneno anayozungumza hapa yanafanania sana alichokizungumza katika, katika, katika, katika warumi kumi tuko sawa sasa angalia anasema hivi angalia nimekuwekea leo mbele yako uzima na mema na mauti na mabaya kwa hivi ni kuagizavyo leo kumpenda bwana mungu wako kumbuka anatk mpendewanawanini kwa, kwa moyo wako wote kunenda katika njia zake na kushika maagizo yake na amri zake na hukumu zake kumbuka haya yote anayosemwa apa leo hii biblia nasema yametimizwa ndani mwetu warumin ta hadi na mungu akatupa roho wake ndani mwetu ili kutuendesha katika sheria zake hukumu zake na amri zake ukisoma ezekieli ukaenda 6 tarl6 tukos upate kuwa hai na kuongezeka bwana muungu wako apate kukubarikia katika nchi uingiyayo kuimiliki kumi na saba lakini moyo wako siki hapa lakini moyo wako ukikengeuka usipotaka kusikiliza lakini ukavutwa kando kwenda kuabudu miungu mingine kumbuka tunazungumzia nini fedha na mali na kuitumikia kwa hiyo kutumikia nini fedha na mali Kwayo kwa hiyo kuabudu kutumikia fedha na mali anasema na waubiri hivi leo hakika mtaangamia tuko sawa ngoja nisome kwenye bibilia ya neno anasema hivi lakini kama moyo wako ukigeukia mbali ukawa huna uchii kama umevutwa kuisujudia miungu mingine na kuiabudu na kuagiza leo hivi kwamba hakika utaangamizwa utaangamizwa hutaishi maisha marefu katika nchi uivukayo yordan kuingia na kuimiliki saa sikia bibilia habari njema lakini mkipotoshwa na kukataa kumsikiliza mkavutwa kuabudu miungu mingine na kuitumikia mimi na watangazieni leo hii kwamba mtaangamia hamtaishi kwa muda mrefu katika nchi mnayokwenda kuimiliki ng'ambo ya mto yordan kwa ho anasema ninapoanza ni kuabudu mungu mwingine napochukua moyo wangu nikaupeleka kwa mungu mwingine anasema huyo mungu mwingine atanyangamiza kwa sababu gani mtoa uzima ni mungu pekee yake mungu ambaye ni baba bbaba wa bwana wetu yesu kristo ambaye ni mungu na baba wa bwana wetu yesu kristo ndiye mungu wa kweli wa pekee hakuna mungu mwingine kwao chochote ambacho naanza kukiabudu chochote ambacho naanza kukitumikia chochote ambacho nakitegemea nje ya mungu kumbuka napompa mungu moyo wangu maanake nasema mungu nakutegemea lakini kama nategemea fedha inamaana moyo wangu huko kwenye fedha kama nategemea utajiri maanaake moyo wangu huko kwenye utajiri ka kule ambako moyo wangu nategemea huko ndiko ambako tegemeo langu ama maisha yangu yamejikita sasa baada ya kusema hayo tuende nikakuonyeshe mfano mmoja kwenye agano la kale twende mambo ya nyakati wa pili sasa naomba unisikilize pia kuna watu mnanisikiliza ni wataalamu wa neema na mkishasikia nazungumza sema sasa mwalim bona soma gano lakale siatuka kwenye neema ngoja nikwambie w maisha ya neema hayakupi ruhusa ya kuabudu vinyago hayakupi ruhusa ya kuabudu miungu mingine Si, si neema umepewa ili uweze kuwa na uhuru wa kumwabudu mungu wako kumtumikia mungu wako kumfurahia mungu wako kumheshimu mungu wako kumpenda mungu wako ujapewa neema ili uanze kuchanganya uanze kui kwamba umpende mungu siku unaojisikia alafu siku ambao ujisikii haumpendi umheshimu mungu siku unaojisikia siku ambao ujisikii haumheshimuno no, no. neema umepewa ili uweze kuwa mkamilifu uwe mwenye haki uwe mtakatifu uwe mkamilifu uwe hauna mawaa wala lawama bele za mungu siku zote Ilini, ili uwe na uhuru wa kumpenda kwa moyo wako wote wa kumtumikia kwa moyo wako wote wa kumwabudu kwa moyo wako wote ukupewa neema ili uchague kuishi kama shetani shetaniwiwe ni bwana injema kwa wakazi wa arusha na viunga vyake mwalimu urumagadi wa kipindi cha neema na kweli anakuletea semina ya neno la mungu yenye maudhui ya ushindi katika ufalme wa mungu semina hii itaanza tarehe saba mwezi wa wasita mpaka tarehe kuminanane mwezi wa wasita mwaka huu elfub 2hrntatu ni kuanzia saa kumi kamili jioni mpaka saa kumi na mbili na nusu jioni mahali ni baobab uzima house kituo cha chama barabara ya kuelekea tengeru wenye magonjwa maradhi na vifungo mbalimbali wataponywa na kufunguliwa kwa jina la yesu kristo na kwa nguvu za roho mtakatifu kwa maelekezo zaidi piga simu namba 764 5242 a7892267 nitarudia7626727 au 242, au ndio ni wakati wa uponyaji kufunguliwa na kuwekwa huru ukisikia tangazo hili mjulishe na mwingineatnd on mamboa nyakati wa pili 16tabsa basi ntaanza msada kwanza ni histori ya mfalme anaitwa asa mda umekwenda saa lakini moja nizungumze tu ntaanzia katikati anasemahivi somstari wa kwanza yakati wa mstari wa kwanza. A, paka ule wa, a, a, wa tisa pale sio mbaya <laughs> katika mwaka wa 3as wa kutawala kwake asa as yani mfalme baasha mfalme wa israeli akapanda yu ya yuda akaujenga roma ili asimwache mtu yeyote kutoka wala kuingia kwa asa mfalme wa yuda kumbuka taifa la israeli limeguka likawa vipande viwili ukawa una yuda na una srael okay. ndipo asa akatoa fedha sikiliza hii rafiki usiabudu miungu ya fedha na dhahabu ndipo asa akatoa fedha na dhahabu katika hazina za nyumba ya bwana na nyumba ya mfalme akampelekea ben hadadi mfalme wa shamu aliyekaa dameski akasema kwangu na kwako naliwe agano kama lilivyokuwa kwa baba yangu na baba yako angalia nimekuletea fedha na dhahabu basi uvunje agano lako na baasha mfalme wa israeli ili aniondokee mimi naye ben hadad akamsikiliza mfalme asa akampeleka akaka, akaka, akawapeleka maakida wa majeshi yake juu ya miji ya, ya israeli wakapiga ioni na dani na, eh, na abel maim na miji ya hazina yote ya naftali miji ya hazina ya naftali hazina ya mtu ilipo ndipo namwe wake ulipo ikawa baasha aliposikia habari hiyo akaacha kuujenga rama akaikomesha kazi yake ndipo mfalme asa akamtwa yuda wote nao wakayachukua mawe ya rama na miti yake aliyojengea baasha naye akajenga kwa vitu hivyo geba na miswa kwa hiyo kwa manana mengine huyu mfalme wa yuda ambaye ni asa akamwomba mfalme wa shamu amsaidie kumpiga ama kum, kumdhibiti mfalme wa israel kwao mfalme wa shamu alivoenda kumdhibiti mfalme wa israeli ikampa mfalme wa yuda ambaye asa ushindi yuda alitumia nini asa alitumia nini fedha na dhahabu iliyokuwa kwenye, kwenye nyumba ya mungu na lizokuwa nyumbani kwake kwa tegemeo lake ilikuwa nini fedha na dhahabu saasikia msara wa saba wakati ule hamani mwonaji akamwendea asa mfalme wa yuda akamwambia kwa kuwa umemtegemea mfalme wa shamu wala hukumtegemea bwana mungu wako kwa hiyo limeokoka jeshi la mfalme wa shamu mkononi mwako satuani taratibu tafsiri sahihi pia ingeezekuwa kwakuwa umeamua kumtegemea fedha na dhahabu ukanunua majeshi ya mfalme wa shamu na badala ya kumtegemea mungu then jeshi hilo la, la, la shamu limeokoka mikononi mwako maanaake nini kwamba mungu anasema ungenitegemea mimi sio tu kwamba ungemshinda mfalme wa israel lakini pia ningekuwezesha kumshinda na mfalme wa shamu pia kwao ungepata bshe ungepata mara mbili kwao nane anasema je hao wakushi na walubi hawakuwa jeshi kubwa mno wenye magari na wapanda farasi wengi sana lakini kwa kuwa ulimtegemea bwana aliwatia mkononi mwako sasa s mstari wa ti kwa maana ama kwa sababu macho ya bwana hukimbiakimbia duniani mote ili ajionyeshe mwenye nguvu kwa ajili ya hao waliokamilika moyo kuelekea kwake ama kwa wale ambao wanamtegemea naombamsari wa eye b en ya neno tafsiri ya neno, tafsiri ya neno anasema hivi kwa kuwa macho ya bwana hukimbiakimbia duniani kote ili kujionyesha mwenye nguvu kwa ajili ya wale ambao mioyo yao inamtegemea kwa ukamilifu umefanya jambo la upumbavu na kuanzia sasa na kuendelea utakuwa na vita kwao anasema matatizo hayatakaa yaishe katika maisha yako kwaio anasema ninapoamua kutegemea fedha ama mali zangu badala ya kumtegemea mungu anasema kwamba natangaza vita maanaake ni kwamba maisha yangu yatajaa shida kwa nini kwa sababu nakuwa nimealika mauti nimealika laana na nimealika maovu siju a nanyeakitunachokizungumza kwa anasema angaliarudia mstari wa, wa, wa, wa t kwenye tafsiri ya neno kwa kuwa macho ya bwana hukimbiakimbia duniani kote ili kujionyesha mwenye nguvu kwa ajili ya wale ambao mioyo yao inamtegemea kwa ukamilifu ko kila mara nnapopata fursa ya kumtolea mungu nikampa mungu matoleo matoleo ambayo yamesukumwa na upendo wangu kwake na matoleo ambayo yameini yame yanasukumwa yame na, na utambuzi ama kuufahamu kwamba mungu ndiye utoshelevu wangu mungu ndiye tegemeo langu hayo matoleo yanasababisha mungu anaingia na kutenda kazi kwa niaba yangu lakini nitakapokataa baada ya kumtegemea mungu nikaanza kutegemea fedha na mali zangu anasema vita nimeikaribisha nyumbani kwangu wewe mwenyewe unaweza ukapima rafiki angalia kipindi ambacho ulikuwa unamtegemea mungu kipindi ambacho mungu alikuwa hana mipaka kwenye maisha yako unafanya naye ushirika vizuri kwenye matoleo uko vizuri kwamba unampenda changamoto yote ikija wazo la kwanza ni mungu ndo anakuja kichwani kwako sio fedha yako sio akaunti yako sio mjomba wako sio jirani yako sio shangazi yako lakini mungu ntegemeolako angalimaishyoliou mazu naia baada ya ekuacha sasa nikuulizeleo hii oyowakouo mmoyo wako unategemea kwenye feather, nini kwenye kazi yako kwenye biashara yako huko kwa baba yako mama yako shangazi yako mjomba wako ndugu yako jirani yako rafiki yako ama mmoyo wako huko kwa mungu kwa lugha nyingine unamtegemea nini maisha yako ya kila siku unategemea nini kama ukaambiwa na mtu sasa hivi inahitajika milioni kumi unategemea nini kazi yako kwenda kukopa benki ama unategemea kwamba utapeleka moyo wako kwa mungu alafu mungu atajionyesha mwenye nguvu na hiyo milioni kumi utapata kama unahitaji una, una una chochote hivi tegemeo lako liko wapi especially kwenye eneo la fedha na uchumi tegemeo lako liko kwa mungu ama tegemeo lako liko kwenye nguvu zako mwenyewe tegemeo lako liko kwa mungu ama tegemeo lako liko kwenye kazi yako mwenyewe unasema ili niweze kujenga nyumba nahitaji nipate kazi yenye mshahara mpya ili niweze kujenga nyumba nifungue ni biashara mpya ama lako liko kwa mungu ambaye kukupa biashara anauwezo wa kukupa kazi unamtegemea ya ya mungu yako okay, yako nyingi inakwenda wapi wapi muda wako mwingi unakwenda kwa mungu, ama kazi yako, ama kwenye aial dao g aopaumbele chao laiawni umpende mungu kwanza umwabudu mungu kwanza umheshimu mungu kwanza kwanzaumtumikie mungu kwanza alafu fedha mali na vitu vyote vikupende wewe vikuheshimuwewe vikutumikie wewe, vi wewe. Si, lazima uo, uo mpangilio ukae sawasawa sawa. wewe umeitwa kumpenda nakutumikia na na mnguf na na na wa, wa mbinguni nimesikia habari njema naamini kuwa yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani aondoe dhami zangu kisha akafuka mii niwe mwenye haki na kini kwa kinywa changu ya kua yesu ni bwana bwana yesu karibu katika maisha yangu uwe bwana na makozi wa maisha yangu amen rafiki ongera karibu katika familia ya mungu na ukabidhi katika mikono ya roho mtakatifu ambako ni salama jina langu naitwa urubagadi na yesu ni kristo na bwana mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna a vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna a vipindi neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amualeo kumuunga mkono mwalimu urumagadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 76 tano fii mbi4n mbili ama ertelmane sifuri7aba 8ane 9ia tano fi mbili ama tigo pesa 6 ita 7 tatu tano i 2i4 mbil nitarudia mpesa namba sifuri saba sita nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili eatelmane namba sifuri saba nane tisa tano sifuri, sifuri mbili nne mbili tigopesa namba sifuri sita saba tatu tano sifuri, sifuri mbili nne mbili