vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi Eo, torati ilikuja kwa mkono wa musa neema na kweli zilikuja na yeskakwa nje a yesuk kwao maisha ya neema na kweli tunayaishi kwa imani na maisha ya torati watu wanaishi kwa kujaribu kutenda kwa matendo kujaribu kutenda neema unapojitaidi kufanya matendo ya haoana ya kutumia torati ya musa sheria ya musa na kujaribu kutafuta ula halali mbele ya mungu kwa matendo yako kuwa nafunga sana na kesha sana natoa sadaka sana naimba kwaya sana na sana anasema hayo unayoyategemea mbele za mungu ni nguo iliotiwa unajisi llipo rafiki nakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jinalangu naita hurmaadi na fura km umwezauuna tu mafundisho ya neemana kweli ni mafundisho ambayo ametengenezwa masusi kwa ajili yako ajoaa ya kujenga imani yako ili we unasikiliza wezkukua uf ktik co cakimo cha utmluakristo ka uga yingieufike mali ufikiri kama kristo uzungumze kama kristo na uweze kutenda kama kristo Uh, zingatia kwamba pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu kwa maana mungu ndivyo alivyosema katika ibrania 116 hivyo basi ni makusudi ya vipindi hivi vya neema na kweli na mafundisho haya kujenga imani yako wewe ili uweze kumpendeza mungu katika maeneo yote ya maisha yako zingatia kwamba kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vizuri utaamini vizuri, vibaya utaamivzfvbayutavibaya hivofanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kuf vizurini kufi amarist naili uwezufst lazimaufanye maaywanafun waristo asante kwa ajili ya wale wote ambao wamekuwa wakihamasisha wengine kusikiliza vipindi vya neema na kweli endeleni kufanya hivyo kazi yenu ni njema kwa pamoja tunaleta mabadiliko katika eh, ukristo na kusababisha watu waanze kufikiri kama vile ambavyo kristo alikusudia asante pia kwa ajili ya wale wanaofanya maombi asante pia kwa ajili ya wale ambao wa kua wa vipindi vya neema na kweli na kwamba kila mwezi wanachangia vipindi vya neema na kweli hakika kazi yenu ni njema na bwana hatawapungukia hata siku moja basi moja kwa moja tunaendelea na omoletu nalosema neema msingi imara wa uokovu na nataka twende eh, yohana 117 kuna vitu nataka tuviangalie sasa e, niseme ni, ni oja tupeleke kitu tupeleke pleekit yoa 7 nasema hivi kwa kuwa torati ilitolewa kwa mkono wa musa neema na kweli zilikuja kwa mkono wa yesu kristo anasema torati ilitolewa kwa mkono wa musa neema na kweli zilikuja kwa mkono wa yesu kristo mmaana yake ni hii kwamba kama wewe unasema umezaliwa mara ya pili kama uwe unasema kwamba yesu kristo ni bwana na mwokozi wa maisha yako in infact kama we unajiita kuwa ni mkristo maisha yako unatakiwa uyaishi kwa kufuata neema na kweli agano ambalo wewe umeingia katika uhusiano na mungu ni agano la neema sio agano la torati ya musa musa alikuwa ni kiongozi wa wana wa israeli yesu kristo ni kiongozi wa watu waliozaliwa mara ya pili sawa kwa hiyo maisha ya neema tunayaishi kwa imani na maisha ya torati tunayaishi kwa juhudi binafsi tunaishi kwa kutegemeana na matendo yetu na sisi katika agano jipya watu waliozaliwa mara ya pili tumeambiwa tunatakiwa tuishi kwa imani na sio kuishi kwa matendo yetu sasa matendo mema yana nafasi ndiyo yana nafasi kwa maana kama kweli umebadilika na mwenendo wako utabadilika lakini wewe uhuwezi ukajibadilisha rafiki na ndio maana hata kwenye unabii mmoja ulitoka zamani niangalie kwenye itakuwa inasema niangali ene taaaanyinginewatu wanajipiga kwenye, ta kwenye si. na wana, wana, wana, wana yeremia tndeeyeewa twende eema mlango ule wa kumi na tatu kama nakumbuka vizuri na mstari kama wa 3 anasema hivi yeremia 133 anasema je mkushi aweza kuibadili ngozi yake au chui madoadoa yake kama aweza ndipo na ninyi mnaweza kutenda mema ninyi mliozoea kutenda mabaya <laughs> ah, yani neno la mungu lisu ni pamoja nilibusu kidogo Mwah msktu anachosema rafiki anakuambia mkushi mwanake ni muethiopia anasema mkushi anaweza akabalisha rangi yake awe mweupe wewe ulie mweusi unaweza ukabalisha rangi ya ngozi yako awe mweupe anasema je chui anaweza akaondoa madoadoa alionayo anasema kama chui ana uwezo wa kuondoa madoadoa alionayo basi na ninyi mtaweza kutenda matendo mema <laughs> e, e, e, super, yani, e, ingekuwa ni tufunge yani naaufunge eh? nde wayo usijidanganya ata sku torati ya musa ilivyoletwa ambayo inategemeana na matendo mema watu walikuwa wanavunja alik wananawwe ee kama nakuona vile umepata nondo anasema je mkushi aweza kuibadili ngozi yake au chui madoadoa yake kama aweza ndipo na ninyi mnaweza kutenda mema ninyi mliozoea kutenda mabaya hmm? na ndio maana sasa anasema kwamba wewe huwezi ukatenda mema kwao huwezi ukajidanganya ukasema kwamba eh? unataka kutengeneza uhusiano na mungu kwa kutegemea matendo yako kwa sababu tayari unaambiwa kwamba kama vile ambavyo chui hawezi kubadilisha madoadoa katika ngozi yake ndivyo ambavyo na nawewe mwanadamu huwezi ukatenda mema kwao acha kujidanganya unahitaji kutia imani yako kwa kile ambacho yesu kristo ametenda na okay? ndio maana sasa nikirudi nikakusomea waefeso tena 2 eh, mstari ule wa 8 mpaka wa tisa lakini kwenye tafsiri ya bibilia ya, ya neno nanan sa utanyelewa e? waefeso 28 hadi 9 sikiliza anavyosema anasema hivi anasema namna hii kwa maana mmeokolewa kwa neema kwa njia ya imani wala si kwa matendo yenu mema kwa nini kwa sababu matendo mema we huwezi kuyatenda una asili ya dhambi kabla ya kuzaliwa mara ya pili na baada ya kuzaliwa mara ya pili lazima uishi kwa imani anasema hii ni zawadi kutoka kwa mungu si kwa matendo ili mtu awayote asija akajisifu anasema unapewa zawadi tu na mungu kwa sababu wewe huwezi huwezi rafiki wewe huwezi ukajiongoza mwenyewe huwezi haipo ndani mwako wewe kujiongoza mwenyewe rafiki unahitaji kuongozwa na roho mtakatifu kwa watu nasema hivi torati ilikuja kwa mkono wa musa neema na kweli zilikuja na yesu kris kwa njia ya yesu kristo kwao maisha ya neema na kweli tunayaishi kwa imani na maisha ya torati watu wanaishi kwa kujaribu kutenda kwa matendo kajaribu kutenda mema na tayari biblia imeshakueleza wazi kwamba wewe mwanadamu huwezi kutenda mema na hata ukujitaidi mbele ya mungu na nkushmungu anavyoona ukujitaidi kutenda matendo mema mbele yake inaitwa e, e, e, matendo ya haki unapoangalia trati ya musa alafu ukajaribu kutenda mema e, tende kwenye isaya isaya 64 alafu na mstari ule wa sit anasema kwa maana sisi sote tumekuwa kama mtu aliye mchafu na matendo yetu yote ya haki yamekuwa kama nguo iliyotiwa unajisi Eh? anasema matendo yete ya haki akanguo nj- iliotiwa nini unajisi sisi sote twanyauka kama majani na maovu yetu uh, okay. kwaa anasema matendo yako ya, ya haki unapojitaidi kufanya matendo ya haana ya kutumia torati ya musa sheria ya musa na kujaribu kutafuta kuhalali mbele ya mungu kwa matendo yako kuwa nafunga sana nakesha sana natoa sadaka sana naimba kwaya sana nafanya hiv sana anasema hayo unayoyategemea mbele za mungu ni nguo iliotiwa unajisi kwa nini kwa sababu wewe ni kama chui una madoadoa sasa unapomwamini yesu kristo unazaliwa mara ya pili hiyo hali ya uovu na ya uwasi na ya dhambi iliyoko mwako inakuwa imeondoka unapewa asili mpya ya haki inayotokana na kristo na kwa sababu hiyo unatakiwa uishi kwa imani imani nini imani ni kuwa na uhakika wa kile ambacho kristo amesema infacti nikuambie kitu kwanzia wiki ijayo tutaanza kuangalia somo jipya linaloitwa haki ya imani na nitakuonyesha mambo mazuri tu ssatena tupiga at kwa sababu hiyo ndio maana katika wagalatia tatu paulo ameenda kwa wagalatia akawahubiria injili baada ya kuwahubiria injili hawa wajamaa wakapokea injili wakafurahi <clears throat> alafu walivofurahi wakatokeza watu baki wakaanza kuwarubuni hawa watu wa galatia na kuanza kuwaingizia sumu na kuanza kuwaingizia torati na kuanza kuwaingizia sheria ya musa na kuanza kuwaingizia mafundisho ya musa Isi. na kwa maanahuyo hawa watu wa galatia wakaanza kuvutika kwaho wakaanza kuacha injili ambayo paulo alikuwa wamewaletea wakaanza kuwaandamia watu angalia ule mlango wa kwanza e, wagalatia mlango waanzsaula wa sita anasema nastaajabu kwa kuwa mnamwacha upesi hivi yeye aliyewaita katika neema ya kristo anasema nawashangaa mnaacha neema ya kristo anasema nakugeukia injili ya namna nyingine wala si nyingine kwa nasema nashangaa mna, mnaacha mna, mna, mna, mna, mna, neema ya kristo mnageukia injili ya namna nyingine kitu ambacho wala sio injili ni mateso tu sijui kama mewa kwenda kwenye mkutano semina ya, ya injili alafu mmekaa ndani ya, ya ukumbi alafu inafundishwa alafu kinachofundishwa pale unaona kabisa ni hekima ya kibinadamu alafu watu wanashangilia na matawi sema baba tuponee wanakimbia yeah, yeah, yeah, yeah, yeah. alafu mtu akitoka hapo hajabadilika hata yani hakuna transformation yeyote place yaani huyu mtu ni mkavu kama alivyoingia ndio huyu anasema injili namna nyingine ambayo wala sio injili anaendelea nasema hivi ojanduie tena na staajabu kwa kuwa mnamwacha upesi hivi yeye aliyewaita katika neema ya kristo na kugeukea injili ya namna nyingine wala si nyingine lakini wapo watu wa wataabishao na kutaka kuigeuza injili ya kristo kwao anasema kuna watu wanawataabisha kwamba ninyi niliwaletea injili ya kristo niliwaletea neema ya mungu niliwaletea neema ya kristo mkapokea mkaamini mkaachilia imani yenu mlivyoachilia imani yenu mkaokolewa mkazaliwa mara ya pili mkakaa katika kristo mkiwa na furaha mkakaa katika kristo maisha maishaano akiwa amejaa alafu ghafla wamekuja watu na wanaita injili nyingine lakini sio injili inawafanya mnaanza kujiangalia ninyi na kkuenendaa kwamba uhusiano wenu na mungu unategemeana na ninyi na wala sio kristo tena aliyewapatanisha na mungu kwo mnamwacha kristo mnaanza kujiangalia nini mnaanza kwenda na mafundisho ya siju kuvunja madhabahu mnaenda kuja sikwenye toba ya, ya, ya, ya mzaliwa wa kwanza si toba ya, ya, ya kiti toba ya, ya, ya malango siju mnakuja kwenye ukombozi siju mnakuja kwenye nini anasema yote hiyo kwa sababu kasabbu ndonakuanyisha kitu ambacho kinatokea leo hii pia si tunamwacha kristo ulivookoka wewe ulivozaliwa mara ya pili siku kwanza ulikuwa una raha maanake umeokolewa kwa neema kila kitu supa ulikuwa ukiomba majibu hapo hapo ukiombea mtu yeyote anapona ukimtamkia mtu kitu kinakuwa alafu ukaanza kuletewa injili nyingine ukaanza kuingiziwa mafundisho mengine ukaanza kuonyeshwa kwamba usipokuja kwenye mkesha utakaa ubarikiwe usipotoa fungu la kumi utakaa ubarikiwe usipofunga usipo utakaa ubarikiwe usipofanya hivi utakaa usipofanya hivi utakaa na uo ukaanza kuvifanya vile vitu ghafla ile furaha iliyokuwepo ndani mwako ikaanza kutoweka sasa tusifunge tunafunga tusikeshe tuna kesha hmm? tusiombe tunaomba sana tusitoe fungula ku tunatoa mpaka tunapitiliza lakini hatutoi kwa sababu tunatafuta uhalali mbele za mungu tunatoa kwa sababu tumeshakubaliwa na mungu hatufungi ili mungu atukubali tunafunga kwakuwa tayari tumeshakubaliwa na mungu s ayelrafikinahokizungumza hatukeshi ili mungu atukubali tunakesha kwa sababu tayari tumeshakubaliwa na mungu na tunafanya ushirika na yeye usiku kucha wo kinachotuchochea sasa hivi kufanya matendo mema sio kwa sababu tunatafuta uhalali mbele za mungu lakini kwa sababu tayari tuna uhalali mbele za mungu sasa ma, injini nyingine ya kitapeli inakwambia inakwambiado usipofanya moja mbili tatu nn hauwezi ukafanikiwa dd huo ni utapeli ni kwa neema neema maanayake ni bure ni kibali cha upendeleo huna lolote lilolifanya mungu kwa mapenzi yake na upendo wake mwingi na kwa rehema zake anaamua mwenewe ema wewe niwekupenda kama liokesha wiki iliyopita anasema sau nimemchukia yakobo nimempenda hawa watoto wako tumboni mwa mama yao hawajafanya ha, jambo hata moja lililojemawalabaya mungu ameamua tu na wewe kwa sababu mungu ni rehema ameamua kukuchagua kwahiyo matendo yako yote mema hivi ni kwa sababu ya shukurani ni kwa sababu ya upendo wako kwake ni kwa sababu ya kumwheshimu lakini sio kwa sababu unatafuta uhusiano lazima uelewe hicho kitu rafiki sasa angalia hapa anavyosema anasema hivi na staajabu kwa kuwa mna, wa, mwacha upesi hivi yeye aliyewaita katika neema ya kristo na kugeukia injili ya namna nyingine wala si nyingine lakini wapo watu wawataabishao na kutaka kuigeuza injili ya kristo ndio maana leo hii kuna wakristo wanaona kwamba ukristo ni mzigo wanaona uokovu ni mzigo ukiwambia kwasutambaraa wanaeza ukotama ya wa <laughs> kwa nini wanaona okovu ni mgumu wanaona okovu ni mzigo wanaona okovu ni songo mbingo ni, ni, ni, ni shughuli yaani ni kwa mbinde hata yani, hiyo mbingo ukiipatwa na bahati kwaniniwatuanaona namnah watu wanaona namna hiyo watu wengi walikoka hivi wanaishi maisha ya jeana sasahivi duniani their h kwa sababu wamedanganywa wakarubuniwa wakavutwa wakafuata injili nyingine wakaacha njili ya kristo wakaacha neema ya kristo na kwa maana o wametaabishwa wamebebeshwa mizigo ujawai kuona unaambia kwa ili tatizo aliwezi kuondoka mpaka umefanya maombi ya rehema wiki nzima chukua zaburi ya 51 chukua zaburi ya 2sichua na zaburi ya ngapi unatakiwa ukae mbele za bwana sikiliza unatakiwa uvae magunia kama kwenye gano la kale usipake mafuta lausipake chochote ikiwezekana tafuta na majivu ujipakepale si. <laughs> arusha lishatokeamaka jamaa si kuna, <laughs> kuna, kuna redio moja maarufu arusha o wakahubiria watu wakaamasisha atwkamasatwave aguiawamlien watu wakavaa maguniawakaendana ofsini hivi watu watuwasikuitee chizi yan mbaba mzima na mama mzima na akili zako umevaa gunia unaenda ofsini Yani wakamchukua waka na ni si na magunia mungu kwa sababu ya chochote matendo yetu mema atendoetu ni kama vile ambao chui awezi kubalisha madoadoa yake ndivyo ndio ambayo nawewe uwezikufanya matendomema njia pekee tulioak nioja ni imani kwa yesu ist na kile ambacho ametufanyia as lakini ijapokuwa sisi paulo anazungumza au malaika wa mbinguni atawahubiri ninyi injili yoyote isipokuwa hiyo tuliyoihubiri na alaaniwe anasema kama tulivyotangulia kusema na sasa nasema tena mtu awae yote akiwahubiri ninyi injili yoyote isipokuwa hiyo aliyoipokea na alaaniwe najua na paulo anazungumza maneno magumu kwa sababu anakasirika anaona watu wanamwacha kristo sehemu moja alizungumza lugha ngumu kwelikweli hapa tena dne aatikwenye wakorinto wa 16 mstariwa si, 2najuawatu awaelewi unapongangania unapo rat na sheria na kutegemea juhudi zako na mapokeo ya kanisani kwako na mapokeo ya dhehebu lenu maana yake ni kwamba unatangaza chuki dhidi ya kristo na sita ni paulo anasema hivi mtu awaye yote asiyempenda bwana na awe amelaaniwa aono no, kitu anasema kama w haumpendi bwana kama haumtegemei bwana yesu kama hautaki kumtumikia bwana yesu kama kutegemea neema yake tkumtegemea anasma naulaniwe ndokima mtu akioletea injia yingi sokua tuioetewa nalaniwe anasema iwe ni malaika hata sisi wenyewe tukikengeuka tukaacha kuhubiri neema ya yayeu kist natulaaniwe sasio luga nyepesi sana yo, rafiki orafik kwamba kuishi kwa neema sio iari ni lazima kama auishi kwenye neema uwe umelaaniwa adonkea edha unasema mimi ni mchungaji mimi ni mtume mimi ni askofu mimi nnani tuna maskofu wangapi hivi wamejaa visukari na pres huh? tuna watu wangapi wachungaji na nani nawas wa, wachungaji wamejaa umasikini wa kupitiliza alafu wandhania shida ni shetani problem sio shetani anasema wo meacha neema ya kristo anasema naulaaniwe angalia anavowambia wagalatia, tena, wagalatia. na wagalatia baada kuwa na wagalatiah jamaa tenowagalatia ta hmm. agala msara wa kwanza anasema enyi wagalatia hmm. msio na akili ni nani aliye waloga ninyi ambao yesu kristo aliwekwa wazi mbele ya vachieni wakuwa amesulubiwa kwaio anasema wagalatia kitendo cha ninyi kuiacha neema ya kristo kitendo cha nini kuacha kuishi maisha yeno ya uokovu kwa kumtegemea kristo anasema ninyi hamna akili aka machizi <laughs> anasema ninyi mmelogwa mmelogwa nye unawezaji ukawa na akili zako timamu unafahamu matendo yako mema yalishindwa kukuokoa mpaka ulivotia imani kwa yesu kristo ndio ukaokoka alafu leo hii umeshaokoka unataka kurudia tena kutegemea matendo yako mema hiyo ni kurudia matapishi my frind sikiliza bwana yesu alisema wazi kabisa mti mwema hauwezi kuzaa matunda mabaya na mti mwovu hauwezi kuzaa matunda mema badilisha mti na matunda atabadilika k kama weo umebadilika umezaliwa mara ya pili umekuwa haki ya mungu kwa sababu ya imani yako kwa yesu kristo huwezi ukaishi kinyume na kuishi kwa imani eidha unaishi kwa imani ama unaishi kwa matendo unasema lakini yakobu amesema imani pasipo matendo amekufa ya yaya kuna tofauti kati ya matendo ya sheria na matendo ya imani matendo ya imani anasema nini neno linasema kwamba utaweka mkono juu ya wagonjwa nao watapata afya kama ninaamini nitaweka mkono juu a wagonjwa kweli lakini matendo ya sheria anasemaji kwamba huyu mgonjwa hawezi kupona mpaka nikafunge siku ab si sasa si tunaishi kwa imani kwao anasema enyi wa galatia msio na akili ni nani aliyewaloga ninyi ambayo yesu kristo aliwekwa wazi mbele ya macho yenu ya amesulubiwa anasema nataka kujifunza neno hili moja kwenu je mlimpokea roho kwa matendo ya sheria au kwa kusikia kunakotokana na imani anasema roho mtakatifu umempokeaje mlishika amri ya ngapi ili kumpokea roho mtakatifu wewe unanesikiliza kama umejazwa roho mtakatifu na wanena kwa lugha ulishika amri ya ngapi kumpata roho mtakatifu ya kwanza ya pili ya tatu ya nne ya tano ya sita ta ststk amri ya ngapi uliishika ni kitu gani ulikifanya ili uweze kupata roho mtakatifu si hivi vitu sabu, okay, ni kwa sababu watu wawafundishwi goja nikupa kaushuda kadogo kuhusu mimi miaka mingi iliopita sasa histori yangu mimi ni omped kidogosi huko nyuma nilianza uhusiano na bwana yesu vizuri nikiwa sekondari nikaubiri njili nikaamakaas eye oaonikangia kwenye madarasa ya roho mtakatifu kwa ho nikakuta nika, nika, nika yale madarasa yaliyokuwepo watu walikuwa wana miaka miwili ojabati, hawajapata ubatizo wa roho mtakatifu nikauliza kwa nini imechukua muda wote huu watu kujazwa roho mtakatifu A, wakanyambia kwamba kuna mambo mawili moja mtumishi kiongozi ajaambiwa na mungu ambao ni uongo from the pit of hell alafu <laughs> aasema mbili mungu anawaangalia wanafunzi akiona kwamba tuko tayari akiona kwamba tumeridhia akiona kwamba tumefundishika tumeelewa vya kutosha ndo atamwambia mtumishi sasa tujazo roho mtakatifu anajua vitu vingine nikamuliza mtumishi ni kitu gani kazuia kitugani roho mtakatifu akasema kwa mfano kama ulisha kufanya matambiko kwenyuma, kama, kama, kama, kama, kama, kama uli kwa nyuma konyuma kshndaagangaw anadisha kwenye matendo ya sheria roho mtakatifu ni zawadi unampata kwa imani haumpati kwa kushika amri yoyote uokovu ni zawadi unampata kwa imani amri yoyote ilinipa shida sana anyway ikafika siku ya watu kujeza roho mtakatifu nikarudi kumuuliza mtakatifu nimekuja nakaa milele tangu ndani mwako pale dud watu wakajaa mtakatifu tunampata kwa imani hatupati kwa kushika sheria yoyote kama kuna mtu amekudanganya kwamba uwezi ukajzwa roho mtakatifu mpaka ufunge mtakatifu. Apa, tunampata kwa, roo, kwa, kwa, kwa imani angalia anasema roho kwa kwa matendo ya sheria au kwa kusia kuna, na imani. kuna wengine wanadanganywa angalinavyosema anasemammpokea oo kn aoo ua lolote unaweza kulifanya ili upate kitu kutoka kwa mungu unapata kutoka kwa mungu kwa sababu ya imani na imani hii ni imani olekeza kwa yesu kristo ukishampokea yesu kristo umezaliwa mara ya pili roo mtakatifu ni yeu kristkaumzaliwa maa yaiukua neema kwa sababu ya kuacha kumtegemea kristo anasema ninywa galatia hamna akili alafusa ninwa galatia mmelogwa okay. ni kuan angalia picha ya watu waliokoka wa kwa asilimia kubwa wakoj wanaonekanaje mta won achangankwa sio na wao weyewe wanaona kama wamelogwa sio siaki ni kwamba wamelogwa wamelogwawamelogwa nara k huwezi ukuumbwa uishi nje ya kristo ukuumbwa uishi nje ya neema ya yesu kristo maisha ya oou tunaishi kwa neema adhawezi ukiishi nje hapo lazima uchanganyikiwe na lazima uwe kama mtu alielogwa maisha yako atakuwa tabu kwelikweli utavuja jasho wewe ujawai kuona fanya maamuzi yaliyo busara akili za kuambiwa changanya naza kwako tukirudi tutamaliziakijanahu wa <coughs> alikuwa ni kukojoo sikuiaoja lakini sasa nilikuwa ilikuwa siui na kusaidia jeweza kusaidia kwayo ilikuanajua vimboo zileza zikamtogo kwahiyo ilikuwa ni kila siku wa subuhi ilipo ukua shuka kuoga kwene shuka ni kila siku ya munu sasa kabla dadangu kadamu jenakanamia keja zakimishafulisha inajoakiwa wachilie watu ute am kuwashika kwenye maisha yakowachilie ikkaa namna mbalo mungu akashughulika nao basi katika wau kujaribiwa kwa imani yenun nikakasirika mo lakini nikasema nba <laughs> aiiwakati <laughs> ameshakj <laughs> ameish eamka akiiana nannakabisa nimba anajianda <laughs> やらかすまないです。<laughs> <laughs> na ameshakujua <laughs> nikamaamsha hapo anasema sawa tena tena tena akasema mungu lakini <laughs> anajua ashausalaiaiaigkaoea <laughs> <laughs> pamoja nakisea basi tulienda tulienda akawa lakini mii nikawa ile hali sasa naenda jaribu mashuka anaamka shule ihaiaaenaakuosm sm simulishmashuk ui ngo kwhl akshune kazini meika mahali nikasema simamshi hiyo ala kachana nay kwanza ya kama na keshaaagyako na musa mapumziko mafupi unasema mwalimu nimesikiliza nimechanganya naza kwangu ta umpokea ye taaa mziziwafita hatua ya kwanza habari njema aa s i mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu kisha akafufua mimi niyo mwenye haki aiaiwa katika maisha yangu ue bwana naokozi mponyaji mstawishaji mwezeshaji na mlinzi wa maisha yangu asante kwa ana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki karibu katika familia ya mungu yesu iko na, na wewe mpaka ukamilifu wa dahari tuandikie tujuishe mahali ulipo tufurahi pamoja na wewe mpaka hapo tumefika mwisho jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana