popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu linaitwa hurumagadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana name kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana yesu ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga imani yako wewe unainesikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimlifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukiamini vibaya utatenda vibaya ukiteda vbayautapata matokeo mabaya lakini kama utaamua kufikiri vizuri basi maana yake nikwamba utaamini vizuri na ukiamini vizuri utatenda vizuri ukitenda vizuri utapata matokeo mazuri na ukipata matokeo mazuri basi maisha yako yatakuwa ni maisha yanaomletea ya mungu utukufu na vilevile vile pia maisha yako yatakuwa amejaa furaha fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo pasipo kusahau kwamba ili huweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anajifunza mafundisho ya neema na kweli zingatia pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu ndio maana tunaendelea na sumo letu tunalosema mwenye haki ataishi kwa imani na kabla hatujaendelea basi nishukuru tu wale wote ambao amekua wakiskiliza nisme asante kwawmakisklza nakufuatiliamafundisho yaemana kweli ninafuraha kila mara anapopata fursa yakuzungumza nawewe aant kwaajilya uamnifu wako an kwaajil ya upendo wako kwa neno la kristo lakini pia nakushukuru kwa ajili ya kwendakuhamasisha wengin li wawezekuskiliza mafundisho ya aakweli unapofanya hivyo naua umethibitisha kwavitendo kwamba kweli wwe ni mwanafunzi wa kristo mwanafunzi wakristo n mwanafunzi wa kristo ni mtu yeyote anayekubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya kristo kumbuka agizo la yesu kristo alisema tukaubiri injili kwa kila kiumbe na tukafanya mataifa yote kuwa wanafunzi wake kwa hiyo basi kila unapoenda kumfundisha mwingine ama pini vya kumhamasishasli na kweli basi unakuwa umeshiriki kwa vitendo katika kutimiza na kudhirisha kwamba wewe ni mwanafunzi wa kristo asante kwa ajili ya wale wote ambao wamekuwa wakifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya vipindi vyenyewe wasikilizaji kwamaana ya vipindi vyenyewe wasikilizaji lakini pamoja kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu na napozungumza timu yangu ni pamoja na radio n ambayo inatumika kuletea neno si mpendwa ni muhimu sana ukaombea hizi hizi radio radio station hizihizin ambazo zimetoa nafasi kwa neno la mungu kupelekwa kupitia wao wao moja kwa moja wanakuwa ni washiriki wa kazi ya ufalme wa mungu kwao usiache kuwaombea asante pia kwa ajili ya wale wote ambao kwa fedha zao wameamua kuwa tn of vipindi vya neema na kweli na wanatoa fedha ili kuhakikisha kwamba injili kwa njia ya redio inasonga mbele kila itwapo leo tunaendelea na somo letu linalosema uh, mwenye haki ataishi kwa imani lakini kabla sijaendelea nikumbushe tu kwamba kwa wale ambao wanatufuatilia ungependa kupata mafundisho kwa njia ya sauti najua wako ambao wanatufuatilia kwenye yutbe kwenye yutbe tunapatikana kwa jina linaloitwa mwalimu hurumagadi ukiandika mwalimhurumagadi utakutana na canel yakwetu lakini kuna wale ambao wangependa kupata mafundisho hayo kwa njia ya sauti na wengine wangependa kupata mafundisho yakiwa natit basi moja kwa moja unaweza kwenda kwenye y ukadnld kitu kinaitwa podcast alafu andika mwalimu ruma gadi podcast ya kwetu itakuja pale na utapata mafundisho yetu yote umo ndani na kwa wale ambao wanas za apple apple nenda kwenye eh, apple Store, then download, eh, apple podcast alafu andika gadi, pale utapata mafundisho yetu yetu lakini pia kwa Spotify. Spotify, kwa proposal, kwa play, Store, play, Store, ama apple play Store. ukifanya hivyo basi pia yetu. Sana. Ni mb 10, 10 kwa yu, kama ya data ningekushauri uende cngoo kupitia kwenye podcast na una uwezo wa ku ukasikiliza lakini kama unaona huko ni mbali sana basi unaweza uka, ukapata mafundisho yetu pia kupitia whatsapp ama linaloitwa mwanafunzi wa kristo tuma meseji fupi sema niunge katika namba 76452765645242 baada ya kusema hayo basi tunaendelea na somo letu moja kwa moja tunaenda kwenye m, e, warumi mlango ule wa kwanza tunasoma mstariwa 16 hadi wa1 ndio mstari ambao tunasimamia na nitapita haraka haraka ili tuende kwenye warumi ile mlango wa tis mahali ambapo tulikuwepo siku ya jana kwao warumi 16 hadi s na nasoma kwenye tafsiri ya yabibli ya neno inasema hivi tafsiri ya Biblia ya neno inasema hivi Aa, mimi siionee haya ya injili ya kristo kwa maana ni uweza wa mungu uletaa uokovu kwa kila aaminie nikakwambia kwamba unaposikia injili inayomhusu kristo na kazi yake kamilifu ya msalaba ukakubaliana na hiyo habari njema basi nguvu ya mungu inaachiliwa ya kukuletea matokeo yakuutoa kwenye dhambi na kuingiza kwenye haki yautoa kwenye laana na kuingiza kwenye baraka yauutoa kwenye umaskini na uuiniza kwenye utajiri yautoa kwenye magonjwa na maradhi nakuingiza kwenye afya na uokovu kwa kila a kwanza kwa myahudi na kwa myunani pia kwa maana katika injili haki itokayo kwa mungu imedhihirishwa haki ile iliyo kwa njia ya imani hadi imani kama ilivyoandikwa mwenye, mwenye haki ataishi kwa imani jana nikakwambia kwamba hii haki ya mungu inayofunuliwa inayodhihirishwa kupitia injili inayomuhusu yesu kristo na kazi yake ya msalaba ni zawadi tunaipata kama zawadi hatuifanyii kazi haitokani na matendo yetu haitokani na juhudi zetu ni zawadi kutoka kwa mungu warumi 1s tunaipokea kama zawadi na kwa bahati mbaya sana wakristo wengi hawajui kwamba haki ni zawadi hivi wakristo wengi hata hawajui hawajui haki haki awaju hawajui hyo haki na kazi gani rafiki bila haki ya mungu bila wao kuwa mwenye haki mbele za mungu huwezi ukapata lolote kutoka kwa mungu ntarudia tena bila kuwa na haki mbele za mungu huwezi ukapata lolote kutoka kwa mungu haki ni zawadi unaipata kama zawadi na anasema hapa unaipata kwa sababu ya imani yako iliyo kwa yesu kristo haki ni zawadi unaipata kwa sababu ya imani yako iliyo kwa yesu kristo huipati kwa sababu ya matendo yako huipati kwa sababu ya juhudi zako na ndio maana nikakwambia somo lilopita kuna haki za aina mbili sasa twende tukaangalia tulikuwa kwenye warumi mlango wa tisa warumi mlango wa tisa na tulisoma kuanzia msarula a 30 ndndrakaraka o warumi tz 3 p 3 anasema tusemenini basi ya kwamba watu wa mataifa kumbuka watu atu wamataifa ni watu ambao sio waisrael kwa jinsi ya mwilini wasiofuata haki walipata haki lakini ni ile haki iliyo ya imani umbuka nikuambia haki ni kuwa na uhusiano na mungu usiokuwa na dosari wala kasoro ya aina yoyote haki ni wewe kuwa kama vile mungu anataka uwe na biblia inasema haki hii ya mungu ni ile haki inayopatikana kwa imani kwaho anasema tusemenini basi ya kwamba watu wa mataifa wasioifuata haki walipata haki lakini ni ile haki iliyo kwa imani 31 bali israeli wakiifuata sheria ya haki hawakuifikilia ile sheria sheria hapa inazungumza amri kumi inazungumza torati kumbuka amri zilianza ki zikaongezwa zikafika mia 613 2 anasema kwa sababu gani kwa sababu hawakuifuata kwa njia ya imani bali kana kwamba kwa njia ya matendo kwaho anasema iael walishindwa kupata haki kwa sababu hawakutafuta hii haki kwa imani walitafuta hii haki kwa kutegemea matendo yao sawa sasa aasema wakajikwaa juu ya jiwe lile likwazalo kama ilivyoandikwa tazama naweka katika sayuni jiwe likwazalo na kwamba wa, mwamba uangushao na kila amwaminie nani yesu kristo hata tayarika kwayo israeli walishindwa kupata haki mbele za mungu kwa sababu hawakutafuta haki inayopatikana kwa imani bali walikuwa wanategemea haki inayopatikana kwa matendo juhudi binafsi na kwa bahati mbaya sana tumekuwa tuna nyimbo nyingine nia ya yake ilikuwa ni njema lakini zina upotoshaji ndani yake kwa hiyo unakuta mtu mngine utajuaje mimi nimeokoka ni kwa matendo alafu watu wanaimba hizi nyimbo lakini wanasahau kwamba unaposhindilia hivyo biblia inasema kwamba haki unaipata kwa imani tunakwenda sawasawa sio kwa matendo yako mandontasema kitu naomba unisikilize vizuri sana matendo mema hayanipi uhusiano na mungu bali matendo mema ni matunda ni matokeo ya uhusiano wangu na mungu ambao nimeupata kwa sababu ya imani yangu kwa yesu kristo kwa sababu ya imani yangu kwenye kile ambacho yesu kristo amekifanya kwa niaba yangu tunakwenda saa rafiki matendo mema hayanipi uhusiano na mungu hayanipi uhusiano usiokuwa na dosari wala kasoro na mungu bali matendo mema ni matunda ni matokeo matendo mema yanazaliwa kutoka katika uhusiano wangu na mungu ambao huu uhusiano nimeupata kwa sababu ya imani yangu kwa yesu kristo na kile ambacho yesu kristo amekifanya pale msalabani naomba ulielewa hilo rafiki usipoelewa hilo maisha yako yatasumbuka kweli dakika moja utajiona mungu anakupenda dakika moja baadae utaona mungu anakuchukia dakika moja utaona unakubaliwa na mungu dakika nyingine utaona mungu amekukataa si, ukiomba ukifunga wiki nzima unaona yes mungu ananipenda ukikaa wiki mbili nzima haujaomba haujafunga unaona mungu anakuchukia ukitoa fungu la kumi na sadaka unaona kwamba mungu anakupenda mungu anakukubali ikitokea haujatoa fungu la kumi na sadaka unaona kwamba mungu amekukataa kwahio ukristo wako utakuwa ni wa unapanda juu na kushuka wamilima na mabonde wamilima na mabonde siku sikumoja unafuraha siku nyingine una huzuni siku moja una kicheko siku nyingine una kilio siku moja umekubaliwa sikiliza ili uweze nazungumzia haki inayopatikana kwa imani imani kwa nini imani kwa kile ambacho s amekifanya sasa kabla ya kwenda mstari wa kumi am mlango wakumtaiwa mstari wa kwanza rumi tuiache hapo turudi mahali tende kwenye wakorinto wa pili kumbuka tunazungumza haki inayopatikana kwa imani na kuna haki inayopatikana kwa matendo binafsi anasema haki inayopatikana kwa imani ndio inayonipa uhusiano na mungu haki inayopatikana kwa matendo hainipi uhusiano na mungu kwa sababu gani nitakuonyesha mda sio mrefu lakiniwenye orintoiwez kunyelewa mlango waa kumbuka rafiki haki ni zawadi kutoka kwa mungu wakorinto wa wap521 wakorinto wa pili mlango wa 5 m1 skia anavyosema yeye asiyejua dhambi nani yesu kristo alimfanya kuwa dhambi kwa ajili yetu ili sisi tupate kuwa haki ya mungu katika yeye rafiki anasema yesu asiyejua dhambi ambaye hakuwahi kufanya dhambi mungu alimfanya yesu awe dhambi ili mimi na wewe ambao tunatia imani yetu kwa yesu kristo na kazi yake kamilifu ya msalaba tupate kuwa haki ya mungu sasa naomba unisikilize vizuri sana rafiki yaani please tega sikio unielewe anasema yesu ambaye hakuwahi kujua dhambi hakuwahi kufanya dhambi mungu alimfanya huyu yesu awe dhambi ili mimi na wewe rafiki tupate kuwa haki ya mungu sasa sikiliza mimi na wewe kabla ya kumpokea yesu kristo hatukuwa wenye dhambi bali tulikuwa ndio dhambi yenyewe ukilielewa hili litakusaidia wakristo wengi wanaangaika na matendo ya dhambi wanashindwa kujua kwamba kabla wewe haujaokoka kabla haujazaliwa mara ya pili sio kwamba wewe ni mwenye dhambi nonono no, no. wewe ndio dhambi yenyewe na ndio maana hapa tunaona wakorinto wapli 521 mungu anamfanya yesu kuwa dhambi ili mimi na wewe tupate kuwa haki ya mungu sasa jiulize kitu hichi yesu aliwezaje kuwa dhambi ama kuwa mwenye dhambi kama ungependa kutumia hiyo lugha pasipo kufanya dhambi ukiweza kujua yesu aliwezaje kuwa dhambi kuwa mwenye dhambi pasipo kufanya dhambi ndivyo ambavyo utaweza kujua kwa nini wewe una uwezo wa kuwa haki ya mungu pasipo kufanya tendo hata moja la haki tarudia tena ukiweza kujua yesu kristo aliwezaje kuwa dhambi kuwa mwenye dhambi pasipo kufanya dhambi basi utaweza kujua wewe umekuwaje haki ya mungu mwenye haki pasipo kufanya tendo hata moja la haki kama ambavyo yesu alipewa haki amba, nani alipewa dhambi ambayo ajaifanya mimi na wewe pia tumepewa haki ambayo tujaifanya si yesu kuwa dhambi na kuwa mwenye dhambi hakukutegemeana na matendo yake vivyo hivyo mimi na wewe kuwa we, haki ya mungu kuwa wenye haki hakutegemeani na matendo yetu rafiki hatuna rekodi mahali popote ya yesu kristo kufanya dhambi tunaambiwa alizaliwa pasipo dhambi alikuwa hana dhambi alikuwa ni mkamilifu alikuwa ni mtakatifu bibilia inasema yesu alijaribiwa katika mambo yote pasipo kufanya dhambi oja kakuonyesha hichi kitu rafiki tuelewane hapa tuende waibraniamlango Mtaanza... wa piliahbania mlango wa pili tanz nianze msara wa 1 4 ili tuweze kuelewana lugha tutaenda mpaka wa 1asba anasema basi kwa kuwa watoto wameshiriki damu na mwili yeye naye yaani yesu kristo vivyo hivyo alishiriki hayo hayo ili kwa njia ya mauti amharibu yeye aliyekuwa na nguvu za mauti yaani ibilisi 1na awaache huru wale ambao kwamba maisha yao yote kwa hofu ya mauti walikuwa katika hali ya utumwa k nasit maana ni hakika hatwai asili ya malaika ila atwa asili ya mzao wa abrahamu kgine asili ya binadamu 7 hivyo ilimpasa kufananishwa na ndugu zake katika mambo yote apate kuwa kuhani mkuu mwenye rehema mwaminifu katika mambo ya mungu ili afanye suluhu kwa dhambi za watu wake 18 na kwa kuwa mwenyewe aliteswa alipojaribiwa aweza kuwasaidia wao wanaojaribiwa e mlano w usiki unaongezea po mlano wa4 msarlwa 15 tunaanza no hapana msara wa kumi na tatu wahibrania kumi na tatu hali kumi na nne No, anasma basi iwapo tunaye kuhani mkuu aliyeingia katika mbingu yesu mwana wa mungu natuyashike sana maungamo yetu nauunampa na azunumz uha anasma namo mk ihogia nno a kigiki mnama kusma sawasawa namnu alivosm katika hali ya kukubaliana na mungu anasema, sana maungamo yetu ama wetu Tano, kwa kuwa hamna kuani mkuu asiyeweza kuchukuana nasi katika mambo yetu ya udhaifu bali yeye yaani yesu alijaribiwa sawasawa na sisi katika mambo yote bila kufanya dhambi kwa hiyo bibilia inatuambia kwamba yesu alijaribiwa katika mambo yote pasipo kufanya dhambi lolote ambalo mimi na wewe tunajaribiwa leo hii yesu naye alijaribiwa tunafahamu alijaribiwa katika tamaa ya macho akajaribiwa katika tamaa ya mwili na katika kiburi cha uzima lakini akufanya dhambi adamu alivyojaribiwa alishindwa sasa yesu ambaye hakufanya dhambi hivyo aliwezaje kuwa dhambi bbli dhambi tukiweza kujua yesu amli kuwa dhambi pasipo kufanya dhambi basi tutaweza kujua mimi nawezaje kuwa haki pasipo kufanya haki kwa maneno mengine bwana yesu kuwa dhambi korindo wa wp51 wa kitendo cha bwana yesu kuwa dhambi pasipokufanya dhambi pasipokutegemea matendo ya dhambi kinanifunulia kwamba mimi urumagadi na wewe unayenisikiliza una uwezo wa kuwa haki ya mungu pasipokufanya tendo hata moja la haki kwa nini unapewa zawadi kama ambavyo yesu alipewa na mungu kuwa dhambi basi na mimi na wewe tunapewa haki na uyo, uyo uyo. mungu huyo mungu huyo huyo aliyemfanya yesu kuwa dhambi ndio mungu huyo huyo aliyefanya mimi na nawewe kuwa haki lakini siri ni nini hapa kwa imani yesu alikuwa dhambi na akafanyika dhambi kwa sababu ya imani na mimi na wewe tunakuwa haki ya mungu na tunafanyika haki ya mungu kwa sababu ya imani yetu kwa yesu kristo na kazi yake kamilifu ya msalaba tunaelewana tuna rafiki tunaelewana ndio maana tunasema haki ni zawadi hauifanyii kazi uhusiano na mungu usiokuwa na kasoro wala dosari ya aina yoyote ni zawadi huifanyii kazi asije akakudanganya mtu yoyote yeyote anayekudanganya kwamba uhusiano wako na mungu unategemeana na mwenendo wako kuna watu rafiki sio wakristo kwa maana ya kwamba hawajazaliwa mara ya pili hawajampokea yesu kristo kuwa bwana kuabwanamokozi wa maisha yao wana matendo mazuri kuliko maelezo kama uamini nenda akasome matendo ya mitume mlango wa kumi ukutane na stori ya mtu anaitwa kornelio kornelio ukisoma kwenyele mlango wa kumi na mlango wa knmoj pamoja na kwamba alikuwa na mche mungu daima pamoja na kwamba alikuwa mungu daima pamoja na kwamba alikuwa anatoa sadaka nyingi pamoja na kwamba alikuwa ni mwadilifu mnyofu bado alitumiwa malaika akaambiwa akamwiche Petro. Petro atakuaku jili atakuja kumweleza yampasayo kufanya ili aweze kuokoka kwa hiyo matendo ya mtu mwenendo wa mtu hauwezi ukampa uokovu na kama matendo na mwenendo wa mtu hauwezi ukampa uokovu ni dhahiri kwamba matendo na mwenendo wa mtu hauwezi ukampa huyo mtu uhusiano na mungu uhusiano na mungu unakuja kupitia nini imani kwa sababun pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu na bibilia inatonyesha wazi kabisa kwamba israeli walipata haki patikanayo kwa imani k tuende kwenye warumi mlango wa kumi sasa tupige hatua kidogo warumi mlango wa kumi tutaanza msariule wa kwanza kumbuka tu tumeishia tume mlango wa tis mstariule wa 33 kostupige hatua kidogo tuende mlango wa ki kwanza, wa kwanza paulo anasema hivi ndugu zangu nitakayo sana moyoni mwangu na dua yangu ni mwambayo mungu ni kwa ajili yao yaani wayahudi wenzake ama waisraeli wenzake ili waokolewe kwa maana nawashuhudia kwamba wanajuhudi kwa ajili ya mungu lakini si katika maarifa kwao anasema wana juhudi sana katika kumtafuta mungu lakini sio katika maarifa kumbuka watu wangu wanaangamizwa kwa sababu ya kukosa maarifa hosea s 3 anasema kwa maana ama kwa sababu wakiwa hawaijui haki ya mungu na wakitaka kuithibitisha haki yao wenyewe hawakujitia chini ya haki ya mungu Une, kwa maana kristo ni mwisho wa sheria ili kila amwamini ahesabiwa haki kwahio anasema kuna haki za aina mbili kuna haki ya kwanza ambayo ni haki ya mungu na inapatikana kwa imani iliyo kwa yesu kristo na kazi yake kamilifu ya msalaba na kuna haki ya pili ambayo ni haki ya kibinadamu inapatikana kwa matendo ya mtu inategemeana na matendo na tabia ya mtu na anasema hii haki haikubaliki mbele za mungu haki inayokubalika ni ile haki iliyojikita kwa yesu kristo ile haki ambayo msingi wake ni imani iliyoko kwa yesu kristo na kile ambacho yesu kristo amekifanya pale msalabani sasa naomba ulielewe rafiki <laughs> nayeuelewe sana hii kitu bila wewe imani yako kujikita kwa yesu kristo na kile ambacho amekifanya bila kutambua kwamba mungu anakukubali wewe kwa sababu ya kile ambacho yesu kristo amekifanya na sio kwa sababu ya kile ambacho unakifanya sasa hivi hebu fanya hivi sema yafuatayo sema mungu ananikubali kwa sababu ya kile ambacho yesu kristo alikifanya na sio kwa sababu ya kile ambacho nafanya sasa hivi rudia tena sema nakubalika na mungu si kwa sababu ya mwenendo wangu na tabia yangu bali kwa sababu ya kile ambacho yesu kristo alikifanya pale msalabani sema tena mungu ananikubali kwa sababu ya imani yangu kwa yesu na sio, sababu ya tab, sio kwa sababu ya tabia yangu wala matendo yangu mema ukilielewa hilo litakusaidia hiyo ndio niamtofautisha mkristo aliyezaliwa mara ya pili na watu wengine wote wanaoliitia jina la mungu hiyo iyo ndinakufaa uo tofauti na myahudi uwe tofauti na, na muislamu uwe tofauti na muhindu kwa sababu imani yako imejikita kwa yesu kristo na kile ambacho amekifanya pale msalabani na ndio maana unakubaliwa na mungu sasa kama ungependa kukubaliwa na mungu leo hii lazima umpokee yesu kristo kama bwana na makozi wa maisha yako maombi yafuatayo sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini kuwa yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani aondoe dhambi zangu kisha akafufuka mimi niyo mwenye haki nakini kwa kinywa changu ya kuwa yesu kristo ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi na mponyaji mstawishaji mwezeshaji na mlinzi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki umefanya ya maombi mafupi na kupa ongera karibu katika familia ya mungu na kukabidhi mikononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama tuonane kesho jina langu naitwa hurumagadi yesu ni kristo na bwana