vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli mgoja nikuulize rafiki wewe katika maisha yako a kila siku kati ya mungu na fedha nani amekupangia ukae kwenye nyumba unayokaa sasa hizi anayeamua mle chakula sasa hivi kila siku katika familia yako wewe na familia yako ni mungu ndo ameamua mle namna hiyo ama ni fedha ndo inakuamulia na kama ni fedha imekuamulia maanake maanaake ni kwamba wewe unaipenda fedha wewe unaiheshimu fedha na hivyo unaitumikia fedha na ndio maana basi anasema kwa kuwa watu wanapenda fedha kwa kwakuwa watu wanaeshimu fedha kwa kuwa watu wanategemea fedha basi wamejitenga na imani maanake ni kwamba hawaishi maisha ya imani tena popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana yesu ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kwa kwa kila siku muda na wakati kama huu kama unanisikiliza kwa njia ya redio lakini vilevile vile anakuwa posti kila siku katika media mbalimbali kwa maana ya youtube channel katika podcast google podcast uh, apple podcast spotify lakini pia unaweza ukaapata katika telegram pamoja na whatsapp katika namba 764 t5 242 764 5 242 lengo la mafundisho ya neema la kweli ni kujenga imani yako wewe unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali ufikiri kama kristo huweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo zingatia pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu kwa maana wale wanaomwendea mungu lazima waamini yuko na kwamba huwapa thawabu wale wamtafutao wa kwa bidii kufikiri kwako kuna mchango w moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vizuri utaamini vizuri ukifikiri vibaya utaamini vibaya hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili huweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kujifunza mafundisho ya yanaema na kweli ni kushukuru wewe ambaye umekuwa ukifuatilia kwa bidii kabisa mafundisho ya yanaema na kweli ninaamini umekuwa ukijengeka kufikiri kwako kumekuwa kukibadilika na hata mwenendo wako katika maisha yako ya kila siku umekuwa ukibadilika asante kwa kuwa mwanafunzi mzuri asante kwa kuhamasisha wengine ili waweze kusikiliza na kufuatilia mafundisho ya neema na kweli asante pia kwa wewe mwenyewe kwenda kuwafundisha kile ambacho umekielewa baada ya kujifunza kupitia vipindi vya neema na kweli ni kushukuru na wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu na nnapozungumzia timu yangu ni pamoja na radio station ambayo tunatumia kurusha matangazo <coughs> kazi yako ni njema usichoke endelea matunda yanaonekana mabadiliko yanaingia katika maisha ya watu wa mungu nishukuru pia wale wote ambao wamefanya maamuzi ya kuwa kuwaptn wa vipindi vya neema na kweli wanasema kwamba kwa, kwa sadaka yangu ya upendo ninaamua kushiriki katika kuhakikisha kwamba injili ya kristo kwa njia ya redio inaenea asante sana kwa uaminifu wako asante sana kwa ukarimu wako asante sana kwa upendo wako najua kile ambacho umekitoa basi bwana atazidisha katika maisha yako nawe utazidi kustawi sana na kuongezeka sana katika kila kazi njema Uh, rafiki tunaendelea na somo letu ama tunaendelea na mafundisho yaneema na kweli na kwamba tunataka tuanze somo jipya lakini sio jipya sana kwa sababu bado lina muunganiko na somo tulilopita kumbuka tunaangalia kitu kinaitwa mwenye haki ataishi kwa imani na kuanzia leo basi tunaanza kuangalia somo jipya linalosema neema neema na imani katika matoleo neema na imani katika matoleo sasa niseme, kwa nini ili somo kwanza niweke utangulizi kwamba baada ya kufundisha watu kwamba tunakubalika mbele za mungu tunapata chochote tunachokihitaji kutoka mbele za mungu kwa sababu ya kile ambacho yesu kristo amekifanya na sio kwa sababu ya kile ambacho tunakifanya kwa lugha nyingine kwamba chochote tunachokitaka tunapata kutoka kwa mungu kwa njia ya kupitia neema na kwa njia ya imani sasa swali likaanza kuja kwamba vipi kwenye eneo la matoleo tunapotoa tunatakiwa tuana mtizamo gani kwa hiyo ndo mambo ambayo tunataka tuyajibu kwamba kama haki nimeipata kwa imani imani iliyoelekezwa kwenye neema ya kile ama kwenye kile ambacho mungu amekifanya kupitia yesu kristo ambayo kinaitwa neema vipi kwenye swala zima la matoleo tunatakiwa tuweje kwao ndo maswali ambayo tunataka tuyajibu kwa hiyo utaona moja kwa moja bado tutaendelea kuzungumza suala zima la mwenye haki kuishi kwa imani lakini tutakuwa tumetokea katika engo ya tofauti kidogo kwa hiyo nina maswali matatu ambayo nataka tuyajibu katika somo hili kumbuka somo linaitwa neema na imani katika matoleo ni moja niseme kitu kimoja kumekuwa na mafundisho mengi ya aina tofauti tofauti na haswa kwenye eneo la matoleo na hivyo wakristo wengi wengine wamekuwa wanatoa hawapati matunda wengine wamekuwa kwa maano mengine kile alichotarajia kukipata baada ya kumtolea mungu hanakuwa hajakipata na wengine wanatoa sio kwa sababu wanapenda wanatoa kwa sababu wamepewa mashinikizo kwamba watoe na wengine wamefika mahali wanachukia wakisikia swalazima so la matoleo kuna baadhi ya wachache ambao wanaelewa kwa nini kutoa mafaida ya kutoa nini matunda ya kutoa nini wao wanatoa kwa furaha na wanazidi kustawi sasa tuna makundi yote haya ambayo yanahitaji tunahitaji kuzungumza swalazima so la matoleo ili tuwe na ufahamu sahihi siku na wengine mmenisikiliza hapa tayari wameshakimbilia kuzima na redio na wengine wameshakimbilia kutoka kwenye mtandao kwa sababu suala zima la matoleo kwa mungu linawakasirisha sasa kosa ambalo wanalifanya na kosa ambalo hata mimi mwenyewe zamani k nilikwa nikilifanya nilikuwa nikisikia mtu anazungumzia matoleo na kwazika na ninakuazika kwa nini kwa sababu ya mchakato ambao niliupitia kwa sababu ya aina ya mafundisho na mazingira ambayo niliyapitia yalikuwa ni mazingira kwa kingiasa ni mazingira ya manipulation kwamba nini M- mazingira ya kunini uh, inakosa neno lake la kiswahili manipulation kwa kiswahili ni ni kama mazingira vile ya kulaghaiwa na kushinikizwa na, ku, na, na kadhalika na kwa maana hiyo ikasababisha kwangu mimi swala zima la matoleo kwa mungu likawa ni kero likawa ni kichefuchefu na kwa maana hio nilipokuwa nikisikia mtu yeyote akizungumza habari ya matoleo naondoka hapo ama nazima redio amanazima televishn ama maanake ni kwamba simsikilizi ama sisomi hiyo makala kwa sababu gani mtizamo wangu nilionao kuhusiana na matoleo ni mtizamo ambao sio sahihi na huo mtizamo ambao sio sahihi niliupata kwa sababu ya kufundishwa katika namna ambayo haikuwa sahihi na kwa maana hiyo nikashindwa kupata matunda ya kile ambacho mungu alikusudia unapokuja ku, kwenye eneo la matoleo kwahio tunataka turekebishe haya tunataka tujifunze t- ili tuweze kuelewa ili utakapofika mahali ukataka kumtolea mungu utoe ukiwa na ufahamu kwa wale ambao wamekuja wakakutana na mimi uso kwa uso mara nyingi sana mtu anapotaka kutoa anamwambia labda mtagujwa kwa mara ya kwanza anamhudumia labda kwenye uponyaja kwene kitu gani anasema na nasemanasadakaakut naambia hapana nenda na wengi huwa wanashtuka inawashoko nasema kwa nini mtumishi mb nakataa matoleo yangu naambia ukitoa bila kuwa na ufahamu sahihi hayo matoleo yako hayawezi kukusaidia kitu hayawezi kuleta matunda ambayo mungu alikusudia kupitia matoleo kwa hiyo kila kitu kinatakia kifanyike kwa akili mstari mmoja ambao naupenda ni katika eh, ukisoma zaburi ya na saba. zaburi ya 47 na, na mstari ule wa saba zaburi a 47, 47b mstari wa saba kuna kitu nataka ni kuonyeshe pale alafu tutaenda basi kwenye mstari wetu mama na hivyo kaanza kuanglia zaburia 4 mstari wa saba nasema hivi maana mungu ndiye mfalme wa dunia yote imbeni kwa akili anasema mungu ndiye mfalme wa dunia yote imbeni kwa akili kwa na kwahio nakuakikisha rafiki kama tunatakiwa kuimba kwa akili basi namaana kila kitu ambacho tunatakiwa kukifanya kwa huyu mungu ambaye ni mfalme wa dunia yote tunatakiwa tufanye kwa akili tunatakiwa tufanye tukiwa na ufahamu sahihi tunatakiwa tufanye tukiwa na uelewa sahihi bila kufanya hivyo rafiki hatuwezi tukapata matunda ya kile ambacho mungu alikusudia inapokuja kwenye salazima la matoleo sasa baada ya kusema hayo kuna maswali matatu ambayo ningetaka tuyajibu katika mfululizo wa somo hili linaloitwa neema na imani katika matoleo bila kusahau neema ni kibali cha upendeleo anachopewa mtu asichostahili na imani ni kuwa na uhakika wa kile ambacho mungu amekifanya kwa niaba yangu kupitia neema yake kwa hiyo kuna maswali matatu kama unayandika basi utaandika ndio maswali matatu tutapita tukiyajibu na naamini kabisa tutakapomaliza kuyajibu haya maswali matatu elfu mbili yako na ishirini itakuwa ya tofauti kumbuka tuko desemba kumbuka tunamalizia mwaka mwaka wa elfu mbili na kumi na tisa kwa hiyo hamna namna nzuri ya kumalizia kama kumalizia kwa kuweka ufahamu sawasawa sawa. tukaenda tukashughulika na kitu ambacho ki, kiko katika nini ni kiini cha uhusiano wa mungu na mwanadamu ni kiini unaweza sema kivipi nitakuonyesha ni kiini Si, mkorogo katika eneo hili ndio inasababisha watu wengi wanashindwa kuwa na uhusiano ulioimarika na mungu kumbuka msingi wetu wa kuhusiana na mungu ni yesu kristo msingi wetu wa kuhusiana na mungu ni yesu kristo tunakubaliwa na mungu kwa sababu ya yesu kristo tunakubaliwa na mungu kwa sababu ya kile ambacho bwana wetu yesu kristo alikifanya lakini kuna namna ambavyo baada ya kukubaliwa na mungu tunatakiwa tuendende sasa katika mwenendo huo basi mmoyo wako ni wa muhimu sana hali ya mmoyo wako ni wa muhimu sana sasa sikiliza hii maswali matatu ambayo taajibu ni hili swali la kwanza linasema kama kila kitu kinapatikana kwa neema kwa nini naambiwa kupokea kwangu kunategemea kutoa kwangu kama kila kitu kinapatikana kwa neema kama kila kitu kinapatikana kwa sababu ya kile ambacho yesu kristo alikifanya kupitia msalaba kwa nini naambiwa kupokea kwangu kunategemea kutoa kwangu kwanini visije tu hivi hivi kwa nini wakati mwingine watu kwanini tenawakati mingine atu ka kuniamasisha pakwanini kama kila kitu ni kwa neema kama kila kitu kimepatikana bure kwamba kila kitu nachokihitaji sasa hivi kilishapatikana miaka iliyopita kitendo cha yesu kristo kwenda kufa msalabani na baadae kufufuka maanake ni kwamba nilipata moja uhalali mbele za mungu lakini mbili nimepata kila kitu ambacho nakihitaji sina kitu ambacho nakihitaji hivi ambacho sikupatiwa kupitia kazi ya wa yesu kristo kama huo ndio ukweli kwanini nakuja kuambiwa kwamba kupokea kwangu kunategemeana na kutoa kwangu ni swali ambalo nataka tulijibu katika, katika mfululizi wa masomo haya swali la pili ambalo tunataka tulijibu ni hili mtizamo upi ni sahihi katika matoleo inapokuja kwenye swala la neema inapokuja kwenye swala zima la neema kwenye maisha ya neema mtizamo upi ni sahihi katika matoleo je mtizamo wangu una uwezo wa kuathiri kutoa kwangu je mtizamo wangu unaweza ukaathiri mimi kupokea kile ambacho natakiwa kupokea baada ya kutoa mtizamo sahii ni upi na nakuhakishia hapa kuna mambo mengi ya kuzungumza na watu wengi sana wamekula hasara katika matoleo yao na katika mwenendo wao spehli kwenye eneo kwa sababu mtizamo wao ulikuwa ni mbovu ko tunataka tuchambue tuweze tuweke msingi sawasawa tuangaliek okay, mtizamo ni upi ili nini ili tukishajua basi mambo yatakuwa yamekaa vizuri na swali la tatu ambalo tunataka kulijibu ni hili kwamba je kuna aina ngapi za matoleo katika neema na nini faida zake kwa manda mengine katika maisha ya gano jipya baada ya kufa na kufufuka kwa bwana wetu yesu kristo kuna aina ngapi za matoleo na je hayo matoleo yanayoainishwa nikifanya saasana hayo matoleo yanavyosema je faida zake ni zipi matunda yake ni yepi kumbuka ufalme wa mungu katika maisha ya uhusiana na mungu kila kitu ni kwa matunda ndio maana kunaitwa tunda la roho mtakatifu tunda la haki tunda la nuru hii kila kitu ni matunda hata unapotoa anasema inasababisha mazao yako matunda yako ya haki yanaongezeka koo kila kitu kina matunda mtu asia wakudanganya ndio utaratibu ambao mungu aliuweka kao kuna haya maswali matatu tunataka tuyajibu labda itatuchukua wiki mbili labda itachukua wiki tatu labda itatuchukua mwezi mzima uwa desemba hatujui lakini tutajitahidi kwenda haraka kadi iwezekanavyo ili tuweze kuyajibu haya maswali ili watu waweze kupata ufahamu ili watu waweze kupata uelewa sasa nisaidie kitu kimoja kama unafahamu ndugu yako rafiki yako ambaye anachukia zima la matoleo ambalo zima la matoleo lina mkera infakti akisikia watumishi anasema kwamba watu watoe anaona ao watumishi kama kinyesi kama mahi mwambie asikilize <laughs> mwambie asikilize itamsaidia mwambie asikilize na asikilize akiwa na moyo ulio wazi alafu yeye mwenyewe apime katika maandiko kama wale watu wa beroa walivyofanya walimsikiliza paulo alafu wao wenyewe wakaenda wakakaa katika maandiko wakachambua ili kujiridhisha kama hicho alichosema paulo ndivyo kilivyo kwa hio na mimi nakualika wewe nakuambia mwalike na mwingine ambaye zima la matoleo yanamkera mwambie afungue moyo wake asikilize achukue karatasi na kalamu aandike alafu apite na yeye kwenye maandiko amshirikishe na roho mtakatifu amuulize roho mtakatifu je hichi ninachoambiwa na urumagadi ndicho ama sicho je ni sahii ama sio sahii kwahio katika kuzungumza sasa hapa kuna kukanyagana vidole abasam kidogo maana yake nini kwamba kuna watu ambao wametumia matoleo kama mashinikizo ili watu mashinikizo ili ili ili, ili fedha zipatikane nitakapoanza kueleza kwamba utaratibu huo sio sahii watanikasirikia lakini kuna watu wengine nao wamesikia habari ya neema k hivi wanaishi hawataki kutoa tena watakaposikia naelezea umuhimu wa kutoa na watakanikasirikia sasa sijui uwewe huko kwenye kundi gani sijui utakuwa kwenye kundi la wale wa kwanza ama kwenye kundi la wale wa pili ama utakuwa huko katikati hapa unasema nataka nisikilize mwenyewe nataka nipite kwenye maandiko nataka nipekue nataka nijiridhishe nisikilize kama hicho ambacho hurumagadi anasema ni sahii basi nitakubaliana nacho kama hicho huruma gadi anachokisema hakikubaliana na maandiko basi nitakikataa sasa kumbuka <clears throat> kile ambacho unakifanya sasa hivi kama kinakupa matokeo mazuri kama unapata matokeo mazuri endelea nacho huna haja ya kuchukua kitu kipya huna haja ya kutengeneza kama kitu akijaribika wakiingeleza wanasema why do you want to fix it if it if is not broken kwao kama sstem yako mfumo wako unaofuata unafanya kazi perfect unafanya kazi vizuri huna haja ya kufuata hichi ambacho utakizungumza ila kama unachokifuata hakikupi matokeo hupati matunda ya kile ambacho ulikua unakitarajia labda unisikilize sasa baada ya kusema hayo kumbuka tunapozungumzia swala la matoleo tunazungumzia kumtolea mungu tunazungumzia kumtolea mungu nakumbuka somolete nasema neema na imani katika matoleo sasa kabla tujapiga hasua nizungumze kitu kimoja ambacho twende twende moja kwa moja kwanza kwenye mhubiri mhubiri mlango ule wa kumi mhubiri mlango wa kumi alafu mstari ule wa kumi na tisa muhubiri kumi kumi na tisa anasema karamu hufanywa kwa ajili ya kicheko na divai huyafurahisha maisha na fedha huleta jawabu la mambo yote anasema fedha huleta jawabu la mambo yote kwenye neno anasema karamu hufanywa kwa ajili ya kicheko nao mvinyo hufurahisha maisha lakini fedha ni jawabu la mambo yote kwao anasema fedha ni jawabu la mambo yote sasa kumbuka aliyeandika mithali hii ni solomon solomoni ambaye alikuwa amepewa hekima amepewa ufahamu na maarifa na mungu in infacti biblia inasema kwamba hakukuwa na mtu mwenye hekima kama solomoni ikawa anasema wala hatatokea okay, ufkozi ukimtoa bwana wetu yesu kristo kwa hiyo solomoni alikuwa na hekima iliyopitiliza na solomoni anatwambia kwamba fedha ni jawabu la mambo yote sasa mtu yeyote anayekataa tusizungumze habari ya fedha kumbuka fedha inaathiri maisha ya kila mtu ya kila siku wewe unainesikiliza kilichokuamsha asubuhi kikakufanya kwenda kujishughulisha ni kwa sababu ulikuwa unatafuta fedha unaenda kazini kwa sababu unatafuta fedha unafanya biashara kwa sababu unatafuta fedha okay makanisani jumaapili wachungaji wanapokea sadaka kwa sababu sababunini fedha zinahitajika kwa ajili ya kufanya kazi ya mungu nyumbani mwa bwana hawa wachungaji na wainjilisi ambao wanafanya kazi ya injili biblia imesema kwamba anaefanya kazi ya injili atakula katika injili kwao na wao wanahitaji fedha kwa ajili ya kujikima hiyo hatuwezi tukakwepa na ku, ku, ku, nini kuzungumza swala la fedha sasa ukiona mtu anakataa tusizungumze swala la fedha na anakataa watu wasielewe nitakwambia mshauri wake ni mmoja tu mshauri wake ni ibilisi kwa sababu ibilisi ndo anataka wana wa mungu wasiwe na maarifa kuhusiana na fedha na kwa maana hiyo wasiishi maisha ambayo mungu alikusudia hapa skumbuka sizungumzii sijui utajiri wa kulibikiza kulimbikiza snamajumba tunazungumzia fedha katika maisha ya kila siku bibilia inasema fedha ni jawabu la mambo yote nadhani na kwa kingereza napenda annasema genje nikuambie kitu fedha ndo inayotumika katika kufanya nni kusababisha bidhaa tukabaiza kubadilishana bidhaa fedha ndo unaweza ukaifanya ikawa gari fedha unaweza ukaifanya ikawa nyumba fedha unaweza ukaifanya ikawa shamba fedha unaweza ukaifanya ikawa biashara na kadhalika na nakadhalika kwao fedha ni sehemu ya muhimu sana in infacti ukichukua kwa siku siku mzima ina masaa ishirini na manne katika masaa ishirini na manne na kuhakikishia watu wengi wanatumia zaidi karibu karibu karibu masaa kumi na ngapi karibu masaa kumi na mbili na zaidi wengine mpaka masaa kumi na sita yeah. wanatumia nini wakifikiria mambo ya hela ama maisha yao yamezunguka fedha unasema asi yowote kuna wengine wako baa anakunywa wanatumia nini fedha wengine wako harusini kwenye kichenipati si na kichenikichenini juko mtawazo si na kitu gani walichotumia nini fedha unazungumzia nafikiria lakini kuhusu ntalipaji ada za watoto nini hiyo fedha unafikiria nitapata wapi kodi ya nyumba nini hiyo fedha unafikiria nitapata wapi hela ya kulipa deni ambalo nadaiwa nini hiyo fedha nitapata wapi hela ya kununua mbegu na kuandaa shamba nini hiyo fedha nitapata wapi ela ya kununua pikipiki usafiri fedha nitapata wapi ela ya kutoka niende msibani niende kwenye kikao cha familia niende kwenye sherehe fedha kwao rafiki fedha inatuzunguka katika maisha yetu ya kila siku na kwa maana hiyo tusipokuwa na maarifa tusipotaka kupata ufahamu tusipotaka kupata uelewa kwamba baada ya bwana wetu yesu kristo kufa na kufufuka sisi tunafaidikaje tunafaidikaje katika maisha yetu ya kila siku kumbuka bwanayesu alisema kwamba hakuna mtu anaweza kumtumikia mungu na mali matayo i alisema hakuna mtu anaweza kumtumikia mungu na mali anasema utampenda huyu na kumchukia huyu utameshimu huyu na kumdharau huyu utamtumkiaukatal hamwezi kumtumikia mungu na fedha ama mali kwo rafiki hatuwezi akepa kwa kwo kitu cha kwanza niseme kitu hichi kama b sitajikita kuzungumzia fedha lakini tutajikita kumzungumzia mungu na kile ambacho amekifanya kupitia yesu kristo na kazi yake ya msalaba lakini pia hatutakwepa kuzungumza eneo la fedha kwa sababu linasumbua watu wengi moja nikwambie ukiona unasikia mtu anazungumzia fedha mahali popote wachana na maubiri mahali popote ile alafu ikakusababisha ukakosa amani ukakosa furaha eha ukaingiwa na huzuni ama ukakasirika ama ukakwazika ni uthibitisho kwamba fedha inakutawala wewe wewe hautawali fedha kwa maneno mengine fedha imekuwa ni chanzo cha maumivu tukasome t tukasomatmhtimotheo awanza ttimoheoa kwanza st kumi. kumi anasema hivi anasema maana shina moja la mabaya ya kila namna ni kupenda fedha ambayo wengine hali wakiitamani hiyo wamefarakana na imani na kujichoma kwa maumivu mengi sasa anapozungumzia kupenda fedha hajazungumzia kwa maana ya ku, ku, ku nini kujishughulisha ku, ku, na kutafuta infat kati ya tajiri na maskini anayependa fedha ni maskini zaidi mimi nakaa salaam pita maeneo ya manzese maeneo ya magomeni alafu mn mwanamama n ya dhahabu ama amevaa cheni ya dhahabu ama umekamata simu alafu liko wazi lazima wakuibie vibaka na anapovuta ile reni ya mama hajali kama anachaaosiki na wala hajali kama hicho anachokiona ni dhahabu kweli ama ni english goldi yani, si, maskini ndo anaependa fedha zaidi maskini ndo anawaza fedha kuliko tajiri akilala akiamka anawaza fedha muda wote anavyozungumzia kupenda fedha maana nini anazungumzia kutumikia kuiheshimu moja ni kuuliza rafiki wewe katika maisha yako a kila siku kati ya mungu na fedha nani amekupangia ukae kwenye nyumba unayokaa sasa hivi nani aliyeamua watoto wako wasome shule wanayosoma sasa hivi ni mungu ama ni fedha anayeamua mle chakula nachokula hivi kila siku katika familia yako na familia yako ni mungu ndo ameamua mle namna hiyo ama ni fedha ndonakuamulia unafahamu jibu asilimia kubwa ya watu wengi t ni fedha ndo imewaamulia na kama ni fedha imekuamulia maanaake ni kwamba wewe unaipenda fedha wewe unaiheshimu fedha na hivyo unaitumikia fedha na ndio maana basi anasema kwa kuwa watu wanapenda fedha kwa kuwa watu wanaiheshimu fedha kwa kuwa watu wanategemea fedha basi wamejitenga na imani maanaake ni kwamba hawaishi maisha ya imani tena imani yao haiko kwa mungu tena imani yao iko kwa fedha tunakwenda sawasawa na kwa maana hiyo basi anasema kwa kuwa imani yao haiko kwa mungu iko kwa fedha kwa kuwa hawamtegemei mungu tena katika maisha yao kila siku wanategemea fedha basi anasema hawa watu ni wapenda fedha na kwa sababu hiyo sasa anasema kwa sababu ya wao kupenda fedha kuiheshimu fedha na kuitumikia fedha basi anasema ni shina la maovu angalia anasema maana shina moja la, la mabaya ama la maovu ya kila namna ni kupenda fedha hajasema ni shetani hajasema shina la maovu shina la mabaya ni shetani anasema shina la maovu ni kupenda fedha kutumikia fedha kuiheshimu fedha kuitegemea fedha ndio shina la maovu na anasema kwa kuwa unategemea fedha neni imani yako kwa mungu ni ziro imani yako kwa yesu kristo na kile ambacho amefanya pale msalabani ni ziro na hilo ni tatizo rafiki sasa tunawezaje kwa hiyo maana yake ni kwamba kama napenda fedha naieshimu fedha naitumikia fedha yenyewe ndo inanipangia nile nini na nisile nini nilale wapi na nisilale wapi ninywe nini na nisinywe nini niende wapi na nisiende wapi maanaake ni kwamba mimi ninapenda fedha na kwa sababu hiyo basi maanaake ni kwamba maovu mambo mabaya lazima yapige kambi katika maisha yangu maana kuna wengine wana fedha lakini figo hazifanye kazi wengine wamepata hela moyo umekuwa mkubwa wengine sijui kisukari wengine sijunini maanake ni, ni, ni kwamba hawawezi kufaidi na kufurahia kile ambacho mungu amewapa kwa sababu gani imani yao imeama kutoka kwa mungu ikaenda kwenye kutegemea fedha sabi, na anasema kwa sabau lazima maovu yapige kambi kwao mimi nawewo rafiki tunatakiwa tuweze kupata maarifa tuweze kupata uelewa ili tuweze kujua l tutoke kwenye hii dhambi ya kutegemea fedha tuanze kumtegemea mungu kwa imani ili nini ili fedha ianze kutufuata sisi kumbuka fedha ni ya muhimu fedha ni jawabu la mambo yote lakini kuna utaratibu sahii ambao mungu aliuweka ili sisi tuufuate na tukifuata huo utaratibu maanayake ni kwamba hatutakuwa wapenda fedha tena fedha itatupenda sisi tutakuwa wapenda mungu tutamtegemea mungu tutaishi kwa imani na mwenye haki ataishi kwa nini kwa imani lakini sasa hivi katika eneo la fedha na uchumi watu wengi hawaishi kwa imani wanaishi kwa kutegemea fedha na kwa sababu hiyo maovu na mabaya yamepiga kambi katika maisha yao ndio ndoomaana wengine wamefanya maamuzi mabaya wametumbukia kwenye lindi la madeni na hawajui hata watatokaje wengine wamejinyonga wengine wamekunywa sumu wengine wamekimbia wengine wameama wengine wamezima na simu kwa sababu gani kwa sababu ya fedha inawaletea shida sasa ni muhimu tukajifunza kwao maana kuletea somo la neema na imani katika matoleo kwahio usikose kesho tunapoanza kuingia kwa kina sasa kumbuka jina langu unaitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana kwa nini usifanye maamuzi sasa ya kuwa patna wa mwalimuhuruma gadi katika kueneza injili kwa njia ya redio kupitia vipindi vya neema na kweli ungana na mwalimuhuruma gadi sasa ubadilishe maisha ya maelfu ya watu kwa kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli katika redio kwa kutuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari 764524 au 6735242 au 78 9524 kila unapotoa sadaka yako ya upendo tambua kwamba bwana atakufanikisha katika mambo yako yote unayoyafanya mungu ataachilia kibari cha upendeleo katika maisha yako na hivyo kufungua milango yote iliyokuwa imefungwa bwana ataachilia neema maalumu ambayo itasababisha utoshelevu katika maeneo yote ya maisha yako mungu ayemtuma mulimu hurumagadi kupitia yesu kristo atawajibika katika kuhakikisha ana kujaza mahitaji yako yote sawa-sawa na wingi wa utajiri na utukufu wake katika kristo yesu utafaidika na maub maalum yanayofanywa na mwalimu huruma gadi pamoja na timu yake kwa ajili ya patnas na watu wote wanaochangia vipindi vya neema na kweli ili baraka ya bwana izidi kutenda kazi kwa ufanisi katika maisha yako fanya maamuzi sasa ya kuwa pati na wa huruma hurumagadi katika vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio ili weneze njili ya ufalume wa mungu na kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi wa kristo kama bwana yesu alivyoagiza ushiriki wako ni muhimu sana katika kufanya wengine wa mjiwe yesu kristo tuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari sifuri saba sitini na nne mia tano mia mbili arobainina mbili au sifuri sita 7 tatu mia tano mia bii arobaina mbii au sifuri saba 8 tisa mia tano mia mbili arobainina mbili wekuwa ukisikiliza kipindi cha na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie ama tupigie simu namba 76 a2b au 67b au 78tb nitarudia 76b au 67 5 242 au 789 5242 pia usiache kumfodha mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusubskribe katika youtube chaneli ya mwalimu urumagadi kwa mafundisho zaidi