vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli neema ni utayari wa mungu kiavsea okay, hivi neema ni yale mema yote ambayo mungu amekusha kuyafanya kwa niaba yangu kupitia msalama wa yesu kristo pasipokulishirikisha mimi ama pia tuengeleza tukasema kwamba neema ni utayari wa mungu wa kutumia nguvu zake na uweza wake kwa niaba yangu mimi pasipo kuangalia mwenendo wangu pasipo kuangalia tabia yangu pasipo kuangalia mchango wangu kwa maneno mengine anafanya hivyo kwa sababu ameamua kufanya hivyo kwa sababu gani kwa sababu ya upendo kwa sababu ya rehema zake popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi nina furaha kwamba umeweza kupata fursa ya kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana yesu ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga imani yako uweo unaenesikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utumirifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali ufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo zingatia kwamba bibilia inasema wazi katika wahibrania 1uina moj 6 kwamba pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu kwa maana wale wanaomwendea mungu lazima waamini kwamba yuko na kwamba huwapa sababu wale wamtafutao kwa bidii na bila kusahau kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vizuri utaamini vizuri ukifikiri vibaya utaamini vibaya hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo huna kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anajifunza mafundisho ya neema na kweli um, <coughs> ni kushukuru wewe ambao umekuwa ukifuatilia mafundisho yaneema na kweli eh, sasa hivi ni mwezi wa kumi na mbili huu tunamaliza mwaka kwa wale walianza na sisi kufuatilia kwenye youtube tulianza tarehe moja mwezi wa kumi na mbili mwaka jana elfumbili na kumi na nane na tumekuwa tukiposti mafundisho kila siku kwahio tumetimiza takriban mwaka mmoja na kwa wale ambao wamekuwa wakitufuatilia kwa platforms nyingine ikiwa ni pamoja na redio basi kwa kika tunavomalizia mwezi huu wa kumi na mbili basitutakua tumetimiza mwaka mzima imekuwa ni safari nzuri kabisa ya kufahamiana katika mwaka huu na kwa maana hiyo basi kama nilivyosema jana tunataka tumalizie tumalizie vizuri ili mwaka wa elfu mbili na ishirini huwe ni mwaka liue tofauti waswahili huwa wanasema kila kukicha nafuu ya jana lakini sisi tunatakiwa tuseme kwamba kesho yetu ni nzuri zaidi kuliko leo kwa nini kwa sababu tunatoka imani hadi imani kwa nini kwa sababu mwenye haki ataishi kwa imani kwa hiyo nikushukuru kushukuru wewe ambae umekuwa ukijifunza kufuatilia mafundisho haya lakini pia nikushukuru kushukuru wewe ambae umekuwa ukifanya maombi na nikushukuru wewe ambae umekuwa ukitoa mapato yako fedha yako kuhakikisha kwamba injili inawafikia wengine kwa njia ya redio uaminifu wako ni mkubwa unaweza usijue usione leo hii lakini siku utakaposoma mbele ya kristo katika kitu chake cha enzi basi atakwambia ongera mtumwa mwema ulikuwa mwaminifu katika aliyokuwa madogo basi nakuweka ue msimamizi katika mengi baada ya kusema hayo rafiki tunataka tuendelee na somo letu linalosema neema na imani katika matoleo neema na imani katika matoleo na tunapozungumza abada ya matoleo lazima swala so zima la fedha liweze kuja mezani yes najua watu wanatoa maindi wengine wanatoa maharage wengine wanatoa kitu gani lakini mwisho wa siku vinakuwa vituha vinageuzwa vinakuwa fedha kwa asilimia kubwa na kwa maana hiyo jana tulianza kipindi chetu ama somo letu jipya hili tukasema hatuwezi kuepuka kuzungumza habari ya fedha sasa kumbuka hapa oas yangu mkazi wangu sio fedha mkazi wangu ni matoleo na namna ya kumtolea mungu kwa usahihi kwamba katika maisha ya agano jipya chini ya neema tunatoaje basi kwa usahii chini ya neema tunatakiwa tu, tuna mtizamo wa namna gani tunatakiwa tutoe kwa namna gani kwa nini mungu anataka tutoe kuna aina ngapi za matoleo chini ya gano jipya ili tukishazijua tuweze kupata matunda sasa lakini nikakwambia jana kwamba hatuwezi kuzungumzia habari hiyo bila kuzungumza soala la fedha sasa kwa bahati mbaya eh, of course mbayaaa tulisoma mstari kidogo turudie tena eh, katika muhubimuhubiri kumi kumina, kumi na tisa kama ukunisikiliza jana basi moja turudie tena leo ili tuweke mambo vizuri mhubiri kumi kmina tia anasema hivi <clears throat> anasema karamu hufanywa kwa ajili ya kicheko na divai ufanyo, uh, uh, huyafurahisha maisha na fedha huleta jawabu la mambo yote fedha huleta jawabu la mambo yote kwenye bibilia ya neno tafsiri ya neno anasema vizuri anasema hivi anasema fedha ni jawabu la mambo yote fedha ni jawabu la mambo yote kwahio nikakwambia ni unafiki wa hali ya juu kwa mtu kupinga wakristo wasizungumze habari ya fedha wakati fedha imetawala maisha yetu ya kila siku fedha imetawala maamuzi yetu ya kila siku fedha imetawala hata viwango vya maisha watu wengine ambavyo wanaishi Kuhu, koma, fatha, tuzula, feza, ni, kwa hiyo ukiniambia kwamba tusizungumze swala la fedha hukwakweli anasema kwa upendo kabisa huo ni unafiki utaogopaje utakataaje utachukiaje utakerekaje kuzungumzia kitu na kupata maarifa kwa kitu ambacho kimetawala karibu siku yako nzima sasa katika jamii yetu na espeshali katika jamii ya wakristo kuzungumza fedha suala la fedha kwa mkristo kwa mtu aliokoka ama kwa mtumishi kuzungumzia fedha nimekuwa ni kitu ni kinaitwa mwiko mwiko kwa kiingereza tunasema ni tabuu yaani usithubutu kuongea hilo jambo usithubutu kuongea hilo jambo lakini ukweli ni kwamba mwisho wa siku bado hizi fedha zinahitajika katika maisha yetu ya kila siku ada ya watoto tunalipa kwa kutumia fedha kodi ya nyumba tunalipa kwa kutumia fedha tunajenga nyumba kwa kutumia fedha tunapeleka wakristo wengi sana wanaumwa kama watu wengine ambao wajaokoka kwa hiyo kwenda hospitali inahitajika fedha yes najua sikuhizi kuna kadi nasema za bima lakini hizo kadi za bima hawa wafanyakazi wanakatwa lazima uchangie fedha humo ndo uweze kutumia hiyo bima kwa hiyo fedha iko kila mahali tunazungumza wanafunzi wanasoma vyoni wanahitaji fedha lakini tuende kwenye makanisa makanisa yanaendeshwaje hela ya umeme hela ya maji hela ya jengo mishahara ya watendakazi nini fedha sasa tunawezaje tukaogopa kila mtu analizunguka atutaki kuzungumza eneo la fedha tunafanya kama vile alipo uwezi ukafanya kana kwamba ile tatizo walio wakati hicho kitu kipo hicho kitu ni dhahiri dawa yake ni ku dawa yake ni kukutana nacho uso kwa uso ana kwa ana ukiweke katika nafasi yake na fedha nafasi yake ni chini ya miguu yak unanisikiliza ni chini ya miguu yangu mii na nawewe ndio nafasi ya fedha fedha iwe juu yetu fedha iwe chini yetu sawa rafiki na nio maana basi tunataka tuzungumze tuangalie mtizama sasa nilikwambia tajibu maswali matatu katika hili somo nikukumbusha tena ale maswali swali la kwanza tulisema kama kila kitu kinapatikana kwa neema kwa nini naambiwa kupokea kwangu kunategemea kutoa kwangu kwamba kuna uhusiano gani kati ya mimi kupokea na kutoa je nisipotoa maanaake ni kwamba siwezi kup- kupokea suali la pili tukasema mtizamo upi ni sahihi katika matoleo inapokuja kwenye suala la neema ama katika maisha ya gano jipya mtizamo upi ni sahihi ninapotoa katika gano jipya mtizamo wangu unatakiwa uweji je kuna tofauti yoyote yakimtizamo kati ya utoaji katika gano jipya na utoaji katika gano la kale na kama kuna tofauti basi tofauti hiyo ni nini na hiyo tofauti ina athiri vipi mwenendo wangu wa kila siku haswa katika uhusiano wangu na mungu ambao uhusiano huo nimeupata kwa sababu ya imani yangu kwa yesu kristo na swali la tatu ambalo tunataka kuliangalia ni je kuna aina ngapi za matoleo katika neema ama katika garo jipya na nini faida zake nini matunda yake nini matokeo yake tunakwenda tunaknasa haya ndo maswali matatu ambayo tunajaribu kuyajibu Sasa kumbuka tuko disemba ndo tunamalizia mwezi huo mwaka uishe na kwa maana hiyo ni muhimu sana tukawa na ufahamu sahihi ili mwaka wa elfu 2 na ishirini uwe tofauti na mwaka wa elfub 1t kwa maneno mengine mwaka b ih wanasema niya eh, wanapoenda kupima macho hospitali ama kupima maskio aweza kusikia wanasema huyu vision yake ni 2020, ama hin yake ni maanakeikwamba huyu mtu anasikia sawasawa sawa na balance kwamba macho yote mawili yanaona sawasawa masiki yote mawili yanasikia sawasawa kwaio na mimi nataka kwamba tunavyoingia mwaka w lfb a ishini kwamba uchumi wako na fedha yako na mahusiano yako na mungu yawe 2 yawe ishirni ishirni kwa maana uwa kuna balance tunakwenda sawa sasa baada ya kusema hayo nataka tuanze na ile swali letu la kwanza kwamba kama kila mtu a, kama kila kitu kinapatikana kwa neema kwanini naambiwa kupokea kwangu kunategemea kutoa kwa kwangu kwa nataka tuanze kushughulika na hilo swala lakini wakati tunaelekea uanza kujibu hilo swali nataka nikuonyeshe kitu kimoja twende kwenye wagalatia tuende kene kwenye wagalatia tano mstarihulo wa tano, kwanza kumbuka mwenye haki ataishi kwa nini kwa imani imani kwenye nini imani kwa yesu kristo na kile ambacho yesu kristo amekifanya kupitia kazi kabilifu ya msalaba sasa angalia wagalatia galatia t anasema hivi katika uungwana huo kristo alituandika huru kwa hiyo simameni wala msinaswe tena chini ya kongwa la utumwa bibilia ya anasema hivi kristo alitupa uhuru akataka tubaki huru hivyo simameni imara wala msikubali tena kulemewa na kongwa la utumwa sasa kwa hio anasema yesu kristo kitendo cha yesu kufa na kufufuka kimet kwa kila atakayemwamini yesu kristo maana ni kwamba amepatiwa uhuru na yesu kristo anataka watu wake waendelee kutembea katika uhuru sasa huu uhuru naupoteza wakati gani angaliwa huyo mstari wa nne anasema mmetengwa na kristo ninyi mtakao kuhesabiwa haki kwa sheria mmeanguka na kutoka katika hali ya neema kwa maneno mengine uhuru ambao kristo alinipatia nimeupata kupitia neema na kwa maana hiyo basi ili niweze kuendelea kuishi katika uhuru huu natakiwa niendelee kuishi nikitegemea neema ya mungu neema ni nini neema ni kibali cha upendeleo ambacho amepewa mtu kibali cha upendeleo ambacho mtu amepewa ambacho astahili kwa maneno mengine neema ni utayari wa mungu i neema ni yale mema yote ambayo mungu amekusha kuyafanya kwa niaba yangu kupitia msalaba wa yesu kristo pasipo kunishirikisha mimi ama pia tuengeea tukasema kwamba neema ni utayari wa mungu wa kutumia nguvu zake na uweza wake kwa niaba yangu mimi pasipo ku angalia mwenendo wangu pasipokuangalia tabia yangu pasipokuangalia mchango wangu kwa maneno mengine anafanya hivyo kwa sababu ameamua kufanya hivyo kwa kwa kwa sababu ya upendo, kwa sababu ya ya upendo rehema zake sasa tutarudi hapo lakini turudi mstari mstari wa tano, anasema, amini wa anasema mlango kwanza anasema katika uungwana huo krist alituandika kwa hiyo simameni wala msina tena chini ya kongo la utumwa naomba nikwambie kitu kimoja rafiki pamoja na kwamba yesu kristo amekupatia uhuru pamoja na kwamba yesu kristo amenipatia uhuru mimi pamoja na kwamba bwana yesu ametupatia uhuru hatuwezi kufurahia uhuru huo kama hatuna uhuru katika eneo la fedha hutakaa ufurahie uhuru ulioupata katika kristo kama una uhuru katika eneo la fedha mtu asikudanganye sasa hivi tunavyozungumza inawezekana na wewe ni mmojawapo unanisikiliza ndoa yako ina mgogoro ina changamoto kwa sababu ya fedha tatizo kubwa likiwa ni fedha ukimkuta baba baba utakuta analalamika anasema mke wangu anatumia hla vibaya mama naye anasema wangu simwelea fedha zake sijui zinakwenda wapi kwao ndani ya nyumba ni mgogoro juu ya mgogoro juu ya mgogoro juu ya mgogoro na asilimia kubwa ya ndoa zinavurugika kwa sababu ya fedha sikumbuki data vizuri lakini nadhani wanasema karibu asilimia sabini ya matatizo katika ndoa yanasababishwa na fedha sasa kama kama fedha inaleta mgogoro inasababisha ndoa zinapasuka inasababisha watu wanaachana inasababisha watoto hawatuzwi inasababisha watoto hawapati malezi mazuri Kwayo, kwa hiyo huoni rafiki kwamba lazima tutafute namna ya kushughulika sasa pointi yangu ni hii kwamba kristo alituletea uhuru na uhuru wa fedha ili mimi na wewe tuwe na nojoj niweke vizuri iseme hivi kupitia kazi ya yesu kristo katika msalaba wake kupitia kufa na kufuka kwa bwana wetu yesu kristo mungu kwa neema yake ametupatia uhuru katika eneo la fedha ili tuwe na uhuru wa kumwabudu yeye uhuru wa kumpenda yeye uhuru wa kumuheshimu yeye uhuru wa kumtumikia yeye ka kati ya sababu nyingi ambazo mungu alimtoa yesu kristo akafa kwa ajili yetu ilikuwa ni ili mimi na wewe tuwe na uhuru wa kuwa na uhusiano na mungu tuwe na uhuru wa kumpenda mungu tuwe na uhuru wa kumheshimu mungu tuwe na uhuru wa kumwabudu mungu tuwe na uhuru wa kumtumikia mungu lakini kama hauna fedha huu uhuru ambao ulipatiwa na kristo utaathirika na kipindi kilichopita nikakuonyesha katika timotheo wa kz st 1 anasema shina moja la mabaya ni watu kupenda fedha na nikakwambia kupenda fedha sio swala la kwamba kwa sababu unaitafuta kwambia kupenda fedha ni kama kama fedha ndo inayokuamulia ina, yaani inapofika kwenye kufanya maamuzi huangalii mungu anasema nini kwenye neno lake ila unaangalia kama fedha inakuruhusu ama ikuruhusu wewe unapenda fedha nyumba unayokaa je ndio nyumba unayoipenda ndio chaguo lako ukiniambia hapana nitakwambia kwa nini utasema kwa sababu fedha hairuhusu kwa hiyo bosi wako ni nani fedha shule anayosoma mtoto wako ndio shule ambayo ungependa mwanao asome kama unaniambia jibu hapana ningependa shule nzuri zaidi swali kwa nini hujampeleka kwenye hiyo shule nzuri kwa sababu fedha haijaniruhusu kwa hiyo maanaake bosi wako ni nani fedha nakumbuka kutumikia kuheshimu na kupenda kunaambatana pamoja na kwa maanao automatikali wee unatumikia fedha kwa maneno mengine kuna namna ambavyo fedha imegeuza watu na espeshali wakristo pia wanaingia kwenye hilo kundi kuwa watumwa mtumwa ni nani a tafsiri ya mtumwa nisome kwenye kwenye dictionary ya Miriam webster dictionary nitasoma tafsiri ya mtumwa alafu taoa lugha ya kiingereza kiingerezileta e tafsiri ya kiswahili anasema tafsiri mojawapo anasema hivi anasema slave anasema a person who is strongly influenced and controlled by something anasema mtumwa ni mtu ambaye anadhibitiwa na kushawishiwa kwa kiasi kikubwa na kitu fulani anadhibitiwa na kushawishiwa na kitu fulani ni mtu ambaye anadhibitiwa na kushawishiwa na kitu fulani kwa hiyo nikuulize rafiki wewe unanisikiliza wewe ni mtumwa wa nani je ni mtumwa wa yesu kristo kwa maana ya mtumwa wa mungu ama ni mtumwa wa fedha kati ya mungu nolake, na neno lake na fedha nani mwenye ushawishi nani mwenye udhibiti wa maisha yako unapofanya maamuzi yako unamwangalia nani unaangalia nini hilo ndo swali ambayo nataka ujuhulite wakati unataka kuingia kuangalia kwamba neema na imani katika matoleo wakati unataka kuangalia kwa nini mungu anataka tutoe pamoja na kwamba amekisha ktufuatia kila kitu kupitia neema yake kwa nini anataka tutoe lakini kabla hatujaanza kuangalia kwa nini mungu anataka tutoe tunatakiwa tujiulize wewe ni mtumwa wa nani unamtumikia nani ukisoma warumi mlango wa kwanza na ukasoma petro wa pili mlango wa kwanza mstare wa kwanza utaona wote mitume wanasema kwamba mtumwa wa yesu kristo sasa nikuulize wewe ni mtumwa wa nani mwenye kauli ya mwisho juu ya maisha yako ni nani mwenye maamuzi ya mwisho juu ya maisha yako ni nani anayeamua standad kiwango cha maisha yako cha kuishi ni nani ni mungu ama ni fedha sasa hivi kama umeajiriwa ama kama unafanya biashara ukafutwa kazi sasa hivi ama biashara yako ikaharibiwa ikapata janga ikafungwa je tutakuja kutembelea hospitali kwa sababu pressure imepanda je utapiga yoye utaanza kulia utasema mungu wangu nitaishije mimi ama utakuwa una ujasiri kwa sababu kazi hiyo biashara hiyo sio utoshelevu wako utoshelevu wako ni mungu haya ndo maswali ambayo tunaka tujiulize unapoleteawahitaji mbele yako chukulia mshahara wako ni shilingi laki tano alafu lakitano hiyo ukiitumia yani ndo inatosha neti bila kuongeza bila kupunguza shilingi lakitano tap ndo ile inayokutosha alafu ikatokea changamoto inahitajika shilingi laki mbili wazo lako la kwanza ni nini ni kukopa ama ni kwenda kwenye neno la mungu na kuangalia mungu anasemanini kuhusu hitaji lako wewe unayenisikiliza unafahamu wazo lako la kwanza ni kwenda kukopa okay ukiangalia changamoto ya maisha yako sasa hivi unasema nataka kutoka katika hali hii je mpango mkakati wako wa kutoka kwenye hali ya uchumi ulionayo sasa hivi ni mungu na neno lake ama unatafuta biashara na kazi ya kufanya ili utoke kwa maneno mengine unatafuta kufanya kazi zaidi kuwa mtumwa zaidi ili utoke ama unaenda kwenye neno na uangalie mungu anasema nini kumbuka mungu atakupa kitu cha kufanya na akikupa kitu cha kufanya akakupa biashara ya kufanya akakuletea kazi ya kufanya maanaake ni kwamba hiyo biashara na hiyo kazi haiwezi ikawa kubwa kuliko mungu kwa hiyo hata ukipoteza hiyo biashara ukapoteza hiyo kazi uwezi ukababaika kwa sababu yule aliyekupa kazi na aliyekupa biashara bado yupo kwa hiyo una uwezo wa kurudi siku zote kwake akakupa biashara nyingine akakupa kazi nyingine lakini kama kazi umeizalisha umeitafuta mwenyewe kwa juhudi zako nguvu zako bila kumshirikisha yeye maine sema kazi diona nimepewa na mungu okay hata mpagari naye anasema hivo hivo hmm? Tue, tue, kazi ulioipata unayo kwa sababu ya elimu yako umesoma sheria umesoma siu mambo ya benki umesoma mambo ya finance s mesoma mambo ya si usai wa jamii na nini vyeti vyako ukatumia ukaomba kazi ukapata sema lakini mungu mgu aliasi anajalia wote lakini haina maana wote wanamtegemea mungu hivi una habari rafiki kuna majambazi waizi wanaenda wanaiba nao na wanamtegemea mungu <laughs> unataka kujiambia kwamba mungu ndo aliyemwezesha huye mtu kuiba si kuna vitu vingine wala ni sense tu kwao changamoto yangu ni nini anasema kristo alituandika huru ili nini ili tuwe na uhuru wa kumpenda mungu uhuru wa kumwheshimu mungu uhuru wa kumtumikia mungu uhuru wa kumwabudu mungu na huwezi ukawa huru kumtumikia kumwheshimu kumpenda kumwabudu mungu kama hauna uhuru kwenye fedha kama fedha bado inatawala maisha yako kama bado inasababisha unafanya maamuzi una shida hasa mtu mwingine akasema lakini mwalimu chukulia napata shilingi laki tano na kwenye hiyo laki tunajua kazi alionipa ni mungu kwaho mimi naishi kunaishi. natumia lakitano yangu kwa kwakumtegemea mungu kweli kweli ungekuwa ungekuwa unamtegemea mungu ungefanyaje kua natgeeauanauasii weneo lakitano ukafuata utaratibu anaosema mungu akwambia umtolee kwa mfano ungeweza hata kumtolea shilingi lakimoja na hamsini shilingi lakimbili ukitoa lakimbili yote unabakiwa na shilingi lakitatu na kama matumizi yako kwa mwezi ni shilingi lakitano unafahamu kabisa ukitoa shilingi lakimbili ukampa mtu mwingine ama ukapeleka kanisani maanake umebakiwa na shilingi lakitatu kwao una upungufu wa shilingi lakimbili sasa kama mungu ataweza kukutunza pamoja na kwamba umepunguza shilingi laki mbili lakini bado ukaishi bila kupungukiwa na kitu chochote mwezi huo wote na si ajabu ukawa na ziada ndeni uta, wewe ndo unamtegemea mungu sio hela si yule wa lakitano anatumia laki lakitano yote alafu anasema anamtegemea mungu si kweli anayemtegemea mungu ni huyu ambaye amepata lakitano na anajua matumizi yake kwa mwezi ni laki tano lakini bado anaamua kuchukua shilingi laki mbili anatoa kwa mungu anasema mungu nakuheshimu na kupenda na haya matoleo na kuabudu na haya matoleo yangu nikijua kwamba wewe mungu ndo utoshelevuwangu sio hii kazi na bado pamoja na kwamba amepunguza shilingi laki mbili bado akaweza akaishi vizuri bila kuwa na upungufu wa aina yyote huyo ndo anayemtegemea mungu huyo ndio mtumwa wa mungu huyo wa lakitano anaetegemea lakitano yote huyu sio mtumwa wa mungu huyu ni mtumwa wa fedha ko kristo sasa alikuja kupitia kazi yake kamilifu ya msalaba kupitia neema yake kwamba akatengeneza mazingira ili mimi na wewe tuwe huru katika maeneo yote na haswa katika eneo la fedha ili nini ili tuwe na uhuru wa kumpenda mungu uhuru wa kumwabudu mungu uhuru wa kumwheshimu mungu uhuru wa kumtumikia mungu kama unaona sasa hivi unapata msukumu wa kumtolea mungu alafu likaja swali kwamba nitakula nini ntavaa nini nitaishije kama una hiyo hofu na hiyo shaka maanake kwamba we ni mtumwa wa fedha sio mtumwa wa mungu sio mtumwa wa kristo tabasaamu kidogo rafiki nakuletea habari njema nataka nikuonyeshe kwanza nakugongagonga hii na kidogo ununenune upate asira alafu kesho tunaanza kupeana majibu lakini tunataka tuamshane kutoka katika usingizi huwezi ukasema unampenda mungu kinyamba unampenda mungu nitakwambia okay nionyeshe akaunti yako niletee bajeti yako unionyeshe kwamba asilimia kubwa ya fedha yako inakwenda wapi mungu aliupenda ulimwengu akamtoa mwanawake wa pekee huwezi ukapenda alafu usitoe always utatoa muda wako utatoa fedha yako utatoa nguvu zako lazima utatoa kitu kama umependa na wewe kawa unampenda mungu kweli utatoa kwao ndio maana yesu kristo anataka wewe uwe huru uwe huru katika maeneo yote naaswa huru katika eneo la fedha na ndio maana basi matoleo katika agano jipya tunakuwa mfanya matoleo kwa njia ya neema pamoja na imani lakini huwezi ukawa na matoleo kwa mungu yenye thamani kama haujazaliwa mara ya pili kama haujampokea yesu kristo kama bwana wa maisha yako huwezi ukafurahia uhuru hatua ya kwanza kabisa ya kupata uhuru katika eneo la fedha na uchumi ili uweze kutoa matoleo kwa usahii ni kumpokea yesu kristo kama bwana na bwaanamkoz wa maisha yako kao kama hujafanya hivyo nakupa fursa hiyo fanya maombi pamoja nami ili uweze kuingia kwenye uhuru ambao kristo alituandikia sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini kwa moyo wangu wote kuwa yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani azichukue dhambi zangu kisha akafufuka mimi niyo mwenye haki na nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi mponyaji mstawishaji na mwezeshaji wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki umefanya maombi mafupi na kupa ongera karibu katika familia ya mungu na kukabidhi mikononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama mpaka hapo tumefika mwisho jina langu unaitwa hurumagadi na yesu ni kristo na bwana kwa nini usifanye maamuzi sasa ya kuwa patna wa huruma gadi katika kueneza injili kwa njia ya lidio kupitia vipindi vya neema na kweli ungana na huruma gadi sasa ubadilishe maisha ya maelfu ya watu kwa kuwa patna wa vipindi neema na kweli katika redio kwa kutuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari 7645242 au675242 au 78 9524 kila unapotoa sadaka yako ya upendo tambua kwamba bwana atakufanikisha katika mambo yako yote unayoyafanya mungu ataachilia kibari cha upendeleo katika maisha yako na hivyo kufungua milango yote iliyokuwa imefungwa bwana ataachilia neema maalumu ambaye itasababisha utoshelevu katika maeneo yote ya maisha yako mungu aliyemtuma mulimu hurumumagadi kupitia yesu kristo atawajibika katika kuhakikisha ana kujaza mahitaji yako yote sawa-sawa na wingi wa utajiri na utukufu wake katika kristo yesu utafaidika na maumbi alum yanayovanywa na mwalimu huruma gadi pamoja na timu yake kwa ajili ya patnas na watu wote wanaochangia vipindi vya neema na kweli ili baraka ya bwana izidi kutenda kazi kwa ufanisi katika maisha yako fanya maamuzi sasa ya kuwa pati na wa mwalimu huruma katika vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio ili uweneze njili ya ufalume wa mungu na kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi wa kristo kama bwana yesu alivyoagiza ushiriki wako ni muhimu sana katika kufanya wengine wa mjiwe yesu kristo tuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari sifuri saba sitini na nn mia tano ia bili aoban mbii au sifuri sita 7aba tatu tan 2iiaob bii au sifuri saba8ane tsa tan a 2ii aobana mbili wekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie ama tupigie simu namba 762 au 67 au 7892 nitarudia 7622 au67 t5242 au 789 5242 pia usiachi kumfadlo mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusabskribe katika youtube chaneli ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi