vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kila mara unapoleta matoleo mbele za mungu jua pia mmoyo wako unapeleka kwa mungu na ni muhimu moyo wako kuwa kwa mungu mmoyo wako unapeeka kwa mungu unamruhusu mungu atende mambo makubwa katika maisha yako akuletee ufumbuzi katika changamoto zote za maisha yako awe patna wa maisha yako awe mlinzi wa maisha yako awe msawishaji wa maisha yako awe mwezeshaji wa maisha yako kwayo ni muhimu sana kujua kwamba moyo una nafasi kubwa sana katika matoleo opote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu inaitwa huruma gadi nina furaha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana yesu anataka kuzungumza nasi kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unaenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimbilifu wa kristo kwa lugha nyingine hufike mahali huweze kufikiri kama kristo huweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo zingatia bibilia inasema wazi kabisa kwamba pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu kwa maana wale wanaomwendea mungu lazima waamini kuwa yuko na kwamba huwapa thababu wale wamchafutao kwa, kwa bidii hivyo basi ni lengo la vipindi vya neema na kweli ama mafundisho ya neema na kweli kujenga na kuimarisha imani yako wewe ili mwenendo wako wa kila siku huwe ni mwenendo wa kumfurahisha mungu hue ni mwenendo wa kumpendeza mungu kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vizuri utaamini vizuri ukifikiri vibaya utaamini vibaya hivyo basi fanye maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili huweze kufikiri kama kamakristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anajifunza mafundisho ya neema na kweli nitoe Ni shukurani za pekee kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya naema na kweli nasema asante sana kwa uaminifu wako asante kwa kuhamasisha wengine asante kwa kwenda kufundisha na kushirikisha wengine kile ambacho umejifunza ni shukuru pia kwa ajili ya wale ambao mmekuwa mkifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya waskilizaji wa ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangubii pamoja na timu yangu na nishukuru pia wale ambao mmekuwa mkispoti mkiwa n wa vipindi vya neema na kweli kuhakikisha injili ya yesu kristo kuhakikisha kazi kamilifu ya yesu kristo habari njema inawafikia watu kumbuka agizo la bwana wetu yesu kristo ni kwenda kuhubiri njili kwa kila kiumbe na kwenda kuwafanya mataifa yote kuwa wanafunzi wake na wala sio wanafunzi wa kitugnia chochote hivyo kwa wewo kushiriki basi unakuwa umefanyia kazi vizuri kabisa nikumbushe tu pia tunapatikana katika youtube channel kwa jina la mwalimu huruma gadi lakini pia ukienda kwenye google podcast ukienda kwenye apple podcast ukienda kwenye spotify pia tunapatikana ukiingia ukaandika mwalimu huruma gadi basi utatupata utasubscribe na utaweza kupata mafundisho kwa njia sauti lakini vile vile pia katika kurahisisha tunatoa pia mafundisho haya kwa njia ya whatsapp pamoja na telegram kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo kwa hiyo zinakuja uh, audio kila siku ambazo uh, mb zake ni ndogo ni kama mb kumi na moja na kwa maanao kama ungependa kupata pia mafundisho mbali ya kusikiliza kupitia kwenye redio lakini ungependa uweze kuyasikiliza tena na tena na tena ningekushauri basi ujiunge na grupu la mwanafunzi wa kristo ama kwenye whatsapp ama kwenye telegram ungeenda kwenye telegram ningefurahi zaidi kwa hiyo tuma ujumbe mfupi katika namba 65464 alafu andika tu niunge alafu utaunganishwa kwenye asa kupata mafundisho na kama nilivyosema kwenye a nimeanza kutoa mafundisho ya ziada zaidi ya haya yanayotoka kwenye redio lakini kila wiki natoa posti ya fundisho ya sali yasa m kak kwao tunazungumza jambo pale basi mambo yanakwenda vizuri zaidi um, baada ya kusema hayo basi tunaendelea na somo letu linalosema neema na imani katika matoleo neema na imani katika matoleo kumbuka hii ni wiki yetu ya pili na bibilia inaweka wazi kabisa kwamba chochote kile ambacho mwanadamu anakihitaji tayari mungu alikwisha kukiandaa mungu alisha kiweka ama kukamilisha kupitia kazi kamilifu ya yesu kristo sikufa na kufufuka kwa bwana wetu yesu kristo kulitengeneza mazingira mwafaka na kuruhusu sisi kama binadamu kupata vitu vyote na hicho alichokifanya kupitia yesu kristo kinaitwa neema lakini hayo aliyoyafanya na hicho alichokifanya kupitia neema huwezi ukakipokea huwezi ukashiriki matunda yake mpaka umetumia imani kwa hiyo imani kazi yake ni kupokea kile ambacho mungu amekwisha kukifanya kupitia neema na kwa sababu hiyo basi hivi inavyozungumza na wewe tayari mungu amekisha kufanya kila kitu ambacho kinahitajika kwa ajili ya kodi yako kulipwa ada ya watoto kulipwa kupata hela ya kiwanja kupata hela ya kujenga nyumba kupata hela ya kununua gari kupata hela ya mtaji kupata hela ya chochote kile ambacho nahitaji kupata kitu chochote kile ambacho nakihitaji iwe ni uponyaji iwe ni chocho, chochote kile uponyaji kufunguliwa tayari mungu alishamaliza miaka elfbil liopita na kwa maana hiyo sasa kinachotakiwa ni mimi kupata uelewa sahihi kuhusu ii neema na kupata uelewa sahihi kuhusu imani na wafanya kazi lakini kabla hatujafika hapo t tu, tuna maswali matatu ambayo tulikuwa tunataka tunajiuliza katika mfululizo wa somo hili na swali la kwanza lilikuwa ni kama kila kitu kinapatikana kwa neema ama kama mungu amekisha kunipatiia kila kitu kupitia neema kwa nini tena naambiwa kwamba natakiwa kutoa ili niweze kupokea ama kwa nini mungu anataka nitoe ndio swali ambao tulikuwa tukilijibu wiki iliopita na suali la pili inasema upi ni sahii katika matoleo inapokuja kwenye swala la neema alafu tatu je kuna aina ngapi za matoleo katika neema na nini faida zake sasa tulianza kujibu swali la kwanza wiki iliyopita kwa hiyo nigusie tu wiki iliyopita kuambia kwamba sababu mojawapo ziko nyingi lakini sababu mojawapo kubwa kabisa mungu mbao anataka utoe moja ni kwa sababu ya wewe kudhihirisha upendo wako kwake na upendo wako kwa watu wengine ambao wameumbwa katika sura na mfano wa mungu na tukaona kila mara napochukua napo hatua ya kumkirimia mwingine napochukua hatua ya kumsaidia mwingine napochukua hatua ya kus, kuinvest, kuto, nini kuwekeza katika ufalme wake si moja nikuambia kitu kama kama nasikia mwaliko kwamba kuna mtu anataka kuhubiri njili se anataka kenda kupaja mkutano wa nje labda chukulia anataka kwenda lindi ama mtwara na kwa maana hiyo anahitaji ana kuchangiwa ku, ku, ku, ama kuwezeshwa basi mimi kama mdau wa ufalme wa mungu ambaye ninashauku na, na maslahi ya kuona ufalme wa mungu inasonga mbele kama nimejiridhisha kwamba huyo ndugu anachoenda kufundisha na kwenda kuhubiri ni sahihi maanake kuna watu wanasema wanamhubiri wanafanya kazi ya yesu kristo lakini wanahubiri ufyoro mtupu ni upuzi mtupu anahubiri kwa sababu wanafundisha watu kurudi kwenye agano la kale kwenye torati ya musa na awafundishi watu kutia imani kwa yesu kristo si, mtu yeyote anayekwenda kuhubiri na kufundisha watu watie imani kwenye tabia yao kwenye mwenendo wao kwenye imani yao wenyewe na sio imani kwa yesu kristo na kile ambacho amekifanya pale msalabani huyo mtu sio tu kwamba anapotosha watu lakini paulo anasema kwamba huyo mtu kazi yake ni sifuri itaungua sasa sizungumzii wewe kwenda kusapoti watu wa na namna hiyo sizungumzii wewe kusapoti watu ambao maubiri yao na mafundisho yao yanaingiza watu vifungoni nazungumzia mtu ambaye anakwenda kutangaza habari njema ya ufalme wa mungu anakwenda kutangaza kile ambacho yesu kristo bwana wetu alikifanya kwa kufa kwake na kufuka kwake na kwamba ni habari njema kwa sababu ni zawadi sasa wengine wakisikia tunafundisha namna hiyo wanapata shida na ukiona unapata shida unaposikia unaposkia ya neema ukweli ni ukeli iam naezekanaujaokoka <laughs> ulichonacho ni dini satuachek nachosema ni kwamba o kama nimesikia kuna fursa hiyo basi ninapochukua hatua na kusema ndugu mimi nachangia labda shilingi elf hamsini ama shilingi lakimoja ama shilingi elfu kumi ama elf tano kwenye hiyo injili unaenda kufanya biblia inaonyesha wazi kabisa kwamba kwa tendo langu hilo la ukarimu nakuwa nimepita kutoka mautini nimeingia kwenye uzima lakini wiki iliyopita osha kwamba uzima u unatenda kazi pamoja na baraka pamoja na mema na kwa maana hiyo nikakwambia bustani ya eden adamu alivyokuwa ndani ya bustani ya eden alikuwa yuko chini ya uzima na kwa maana hiyo baraka ilikuwa inatenda kazi katika maisha yake na kila kitu kilikuwa chema lakini baada ya kuasi na kuchaguakumwamini htan badaa a kumwamini mungu akaondolewa kwenye bustani ya eden bustaniya ikasema kwamba am kuanzia sasa utakula kwa kufanya kazi ngumu na kwa maana hiyo laana ikaja juu ya ardhi kwa maana ya juu ya kila kitu ambacho kukua kinahusiana na maisha ya adamu na kwa maana hiyo mambo mabaya pia yakaanza kuja kwa adamu kwa hiyo nikakwambia kila mara anapopata fursa ya kutoa maanaake ni kwamba ninatoa fursa ya kuchagua uzima kao maanake ni fursa iko mbele yangu yamimi kuchagua uzima ama kuchagua mauti sasa nitakapochagua uzima maanake ni kwamba uzima unakuja katika maisha yangu maeneo yote ya maisha yangu lakini nitakapokataa hiyo fursa kwa sababu sio na sababu ya msingi lakini kwa sababu ya uchoyo tu ama kwa sababu ya hofu maanake ni kwamba nimechagua mauti na ta mauti laana pamoja na la mambo mabaya yanaanza kutenda kazi katika maisha yangu na ndio ndomaanana watu wengi sana wana struggle, watu wengi sana wanapata shida watu wengi sana wana hali ngumu tunakwenda sawasawa ngoja nizungumze ni, ni kitu kidogo kwa mfano nizungumze ni kwa habari ya watumishi eh? watumishi wengi sio wote na nisikilize kwa makini watumishi wengi sio wote watumishi wengi ama wachungaji wanajiita wachungaji ni maskini wa kutupwa maisha yao ni magumu kwa sababu gani kwa sababu wao muda wote wanawaza kupokea hawajawaza kutoa hata siku moja na mpaka utakapojifunza mchungaji na unisikilize popote pale ulipo mpaka utakapojifunza kuanza kuwekeza katika maisha ya watu wako hutakaa ustawi ndio maana nasema kwa sababu ya watu kutokumwelewa mungu na system na mfumo wake una makundi mawili makubwa ya watumishi watumishi ambao hawana maarifa eidha na inamsababisha anakuwa ombaomba ama inamsababisha anakuwa tapeli si unapokuwa mchungaji ulitakiwa ukiwa kanisani kwako anza kuwaangalia watu wako mtu akija ukaona kabisa huyu hana uwezo hana chakula nyumbani kwake lazima uingie mfukoni mwako kama mchungaji umsaidie huyu mtu si, huyu hana nauli si, unapofundisha ukiwa pale mbele pia anza kuangalia watu tafuta nani ana shida muulize roho nani hapa amepungukiwa ili umsaidie umwezeshe mshirika wako siku wengine wanakuja katia makanisa yetu wamechoka kabisa hana nyuma wala mbele o ni jukumu lako kumsaidia lakini kila siku ni kikopo tunataka ki, tu wakupe ndio maana na kwa sababu kla unakuwa hauko kwenye upendo na kua hauenendi katia upendoaa katika mauti na kama ni kwenye mauti ndio maana maisha yako amekua magumu familia yako maisha yake ni magumu lakini pia uchumi wako ni mgumu kila kitu chakako ni kigumu ni shetani sio ala maamuzi yako rafiki hasa niliache hilo ko sasa leo nataka tupige hatua tuangalie sababu nyingine ya pili kwanini mungu anataka mimi nitoe sababu ya pili sababu ya ni kwamba mungu anataka nitoe ili nidhihirishe upendo wangu kwake na kwa watu waliumba kwa sura na mfano wake na kwa kufanya hivyo inasababisha mi kutembea katika uzima katika baraka na katika mema k hiyo ndio sababu ya kwanza sababu ya pili nyingine ambayo ni ya muhimu nikwamb mungu anataka moyo wako mungu anataka matoleo ni ya muhimu sana katika kumpatia mungu moyo kwa hiyo sababu ambayo mungu anataka huo umtolee ni kwa sababu anautaka huo moyo hana shida na vitu sikiliza mungu aliwaambia wana wa israeli eh? kwamba ukisoma zaburi ya hamsini awa ah, jamaa walikuwa na wanatoa matoleo yao alafu wanatoa matoleo bila mioyo yao bila moyo kwenda kuambatana na matoleo yao mungu akasema akataakasema hey, m sina shida na hivi vitu okay moja kitu ananyelanchkizungumzaoja nikonyeshe kituojaniangalie tapatashemu si tuende zaburi ya hamsini haleluya mambo najua ni mengi ya kuangalia lakini tunapigapiga story tunakwenda mdogo mdogo hapa moja ni switch nirudi kwenye bibilia ya, ya, ya, ya swahili ukienda okay. zaburi ya ya ya hamsini hmm. nianze mstari wa ngapi mstari kama wa mstari wa, wa, wa, wa, wa saba anasema sikieni enyi watu wangu nami nitanena mimi nitakushuhudia israeli mimi ndimi niliye mungu mungu wako sitakukemea kwa ajili ya dhabiu zako na kafara zako ziko mbele zangu daima sitatoa ng'ombe katika nyumba yako wala beberu katika mazezi yako maana kila hayawani ni wangu na makundi juu ya milima el na wajua ndege wote wa milima na wanyama wote wa mashamba ni wangu kama ningekuwa na njaa singekuambia maana ulimwengu ni wangu navyo viujazavyo je nile nyama ya mafahali au ninywe damu ya mbuzi mtolee mungu dhabihu za kushukuru mtimizie aliye juu eh, nadhiri zako ukaniite siku ya mateso nitakuokoa na wewe utanitukuza eh? o anazungumza nini anasema mimi sina shida na hiyo wanyama t waporini wa msituni kumbuka wakumbukahizikita w madume ya ngombe wanatoa mbuziwanatoa kondoo kwo shida yake sio vitu vyako shida yake sio hela yako anachokihitaji mungu kuchoka kwako ni moyo wako sasa watu wengi sana wanatoa matoleo alafu mioyo yao haiambatani na matoleo yao kwa maneno mengine okay oja nikuonyeshe nikuonyeshe mahali tuanze na kwenye matayo sita kwanza taasa matayo t ntaanza mstari wa k9 mpaka wa moja. matayo so t anasema hivi msijiwekee hazina duniani nondo na kutu viharibupo na wevi huvunja na kuiba ishirini bali jiwekeeni hazina mbinguni kusikoharibika kitu kwa nondo wala kutu wala wevi hawavunji wala kuiba ihia1oja kwa kuwa hazina yako ilipo ndipo utakapokuwapo na moyo wako bwana yesu anasema hazina yako ilipo ndipo na moyo wako ulipo kwenye tafsiri ya nena anasema hivi kwa sababu mahali hazina yako ilipo hapo ndipo pia moyo wako utakapokuwa hmm? biblia barji anasema maana pale ilipo hazina yako ndio pia utakapokuwa moyo wako si sasa bwanawetu anasema hazina yako kitu chako cha thamani kilipo ndipo na moyo wako ulipo ndomaana huw anatania watu wengine wakitoa sadaka kwenye makanisa ale ambao wanazungusha vikapu akiweka sadaka kwenye kikapu macho anafuata na moyo unaenda <laughs> kao bwanawetu anasema hazina ya mtu ilipo ndipo na moyo wake ulipo sasa maana yake nini twende ni kupeleke kwenye kitabu cha malaki mlango wa tatu alafu utaona connection hapa ya okay kama hazina yangu ilipo ndipo na moyo wangu ulipo then njia mojawapo sijasema njia pekee njia mojawapo ya kumpatia mungu moyo wangu ni kupitia matoleo twende malaki tuende malaki malakitatu mlango e, mlango wa tatu ule mstari wa saba tunaanza anasema hivi paka wanane anasema tokea siku za baba zenu mmegeuka upande mkayaacha maagizo yangu wala hamkuyashika nirudieni mimi nami nitawarudia ninyi asema bwana wa mavuno lakini ninyi mnasema tukurudie kwa namna gani sasa nani anasema je mwanadamu atamuibia mungu lakini ninyi mnaniibia mimi lakini ninyi ama tumekuibia namna gani mmeniibia zaka na dhabiu sasa forget abiuasasaa hicho ambacho kinafundishwa unapigwa nacho nacho kanisani ili utoe na hiyo napigwaoaanachoaiaili ni kanuni hapa mungu anasema nirudieni nami nitawarudia alafu anauliza swali alie mwenyewe tukurudie kwa namna gani alafu anasema kwa zaka na matoleo sasa yes kwa hiyo matoleo yanasababisha mmoyo wako urudi kwa mungu kwa nini kwa sababu bwana yesu alisema hazina ya mtu ilipo ndipo na moyo wake ulipo kwa kwahiyo maanayake nini maana yake ni kwamba kila mara anapotoa matoleo sio tu kwamba nadhihirisha upendo wangu kwa mungu lakini pia napeleka na moyo wangu sijui kawa unanyelewa una rafiki okay te nichomeke mstari mmoja hapo marko kumi na mbili marco kumi wa... pa... okay, anyway. na mbili msari wa wara misari natafuta pamaj ok nay rudi misari lawa na ngapi wa sor wa wwa na so tasame kwa hiyo hia marko 128 anasema hivi na mmojawapo wa waandishi akafika akamsikia akamsikia akisemezana naye akatambua ya kuwa amewajibu vyema akamuuliza katika amri zote ni ipi iliyo ya kwanza it yesu akamjibu ya kwanza ndiyo hii sikia isael bwana mungu wetu ni bwana mmoja nawe mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na bwana yesu amesema hazina ya mtu ilipo ndipo na moyo wake ulipo na kwenye maraki tatu anasema nirudieni nami nitawarudia alafu anasema tukurudie kwa namna gani anasema kwa, kwa matoleo yaani zaka na dhabiu manaake matoleo kwa hiyo manaake ni kwamba kila mara anapopata fursa ya kutoa especially kutoa kwa mungu maanaake ni kwamba nampa mungu moyo wangu namrudishia mungu moyo wangu namthibitishia mungu kwamba nampenda kwa moyo wangu wote lakini pia na kwa nguvu zangu zote kwa hiyo huwezi ukasema unampenda mungu kwa moyo wako wote alafu inapofika kwenye habari ya matoleo ukasita ukaogopa ukakataa kutoa hiyo inaletea shaka upendo wako kwa mungu na ndio maana tulikuwa tunasoma wiki iliyopita anasema kwamba kama ndugu yako anauhitaji alafu huo una uwezo wa kumsaidia alafu kakataa kumsaidia anasema mtu wa namna hiyo ambaye ana moyo mgumu anawezaje akasema kwamba pendo la mungu linakaa ndani yake kwa hiyo rafiki nachotaka ukushike kikubwa kwenye kipindi cha leo kwamba kila mara unapotoa matoleo yako hakikisha unayatoa kwenye moyo wako ukisema mungu nakutolea hichi nachokitoa kwa sababu nakupenda mungu wangu wewe ni mzuri mno wewe ni mkarimu mno kwao nimekuja na hii matoleo yangu haya kama shukurani kwako ninafurahi inapopata fursa ya kuweza kukucholea ninafurahi inapopata fursa ya kuweza kuhakisha injili ikasonga mbele si hakikisha umesukumwa na upendo hakikisha pia unapotoa unakusudia unasema mungu kwa matoleo haya nakuomba upokee moyo wangu ninakukabidhi moyo wangu sasa ni muhimu sana moyo wako kwa sababu kumbuka mdo nanishia lakini niseme haraka haraka turudi harakaraka kupelekeatuende kwenye kwenye kwenye matayo st ntasoma kitftmaa anasema hivi hakuna mtu awezae kutumikia mabwana wawili kwa maana atamchukia huyu na kumpenda huyu ama atashikamana na huyu na kumdharau huyu hamwezi kumtumikia mungu na mali wao anasema upendo na amesema mpende mungu kwa moyo wako wote kwao anahitaji moyo wako kwao anasema kwamba huwezi ukatumikia mabwana wawili utampenda huyu na kumchukia huyu maanaake nini sasa twende tukaangalia kitu hichi ao bwanayesu anasema kwamba huwezi ukamtumikia mungu na mali hasa nikupeleke harakaaraka tnde twende kwenye kutoka ishirini kutoka ishirini na nani lakini najua takaa vu kutoka ishirini mstari e, wa shina bili wana waisrael wamekwenda mlima mlimasinai wamepewa amri kumi sikia maagizo ya bwana anavyosema mstari msarwa hnmbil bwana akamwambia musa waambie wana wa israel hivi ninyi wenyewe mmeona ya kuwa nimenena nanyi kutoka mbinguni ihiatatu msifanye miungu mingine pamoja nami miungu ya fedha wala miungu ya dhahabu msijifanyie kwao mungu anazungumza miungu mingine naema miungu ya fedha na dhahabu tunafahamu fedha leo hii inawakilisha fedha za matumizi cash mshiko wa matumizi ile hela ambayo unatumia kununua kununua nyanya kulipia umeme kununua, kulipa bili ya maji kununua mafuta ya kupikia kununua nguo za watoto ada hiyo ni nihela ya matumizi lakini pia dhahabu inawakilisha mali na utajiri kwao ka manawengine mungu anasema kwamba msitumikie miungu mingine yan fedha kwa maana l za matumizi na mali kwa maana ya utajiri ulio nao tuko sawa mpaka hapo sasa tukiwa na hilo najua nagusia alafu kipindiecho nitaeleza vizuri zaidi twende kumkumbu la tratu thelathin kumumbula tratu thathini nitaanza mstari ule wa kum nath nianze mstari wa kumi na tano anasema hivi angalia nimekuekea leo mbele yako uzima na mema na mauti na mabaya kwa hivi ni kuagizavyo leo kumpenda bwana mungu wako kuenenda katika njia zake na kushika maagizo yake na amri zake na hukumu zake upate kuwa hai na kuongezeka, ku, kuongezeka bwana mungu wako apate kukubarikia katika nchi wingi ayo kuimiliki ndio anawambia hivzusas msara a1 lakini moyo wako ukikengeuka usipotaka kusikiliza lakini ukavutwa kando kwenda kuabudu miungu mingine na kuitumikia na wahubiri hivi leo hakika mtaangamia kwaho anasema mmoyo wako ukivutwa ukaanza kuandamia miungu mingine nakumbuka kutoka kutoka em miungu mingine nini ya fedha na dhahabu kwa maana ya fedha za matumizi lakini pia na mali moyo wako ukivutwa ukaanza kuabudu kitu kingine anasema utaangamia kwa hiyo manaake nini mungu anasema kwamba mimi nataka moyo wako lakini pia kuna suala la fedha na mali ambalo pia linanyang'anyana huo moyo mimi nautaka lakini fedha na mali pia zinataka moyo wako na kwa utakapoanza kutii fedha utakpoanza kutiifedha uweziukamtumikia mungu na mali utampenda huyu unapoanza una kupenda fedha unapoanza kupenda mali unapoanza kutumikia mali Manake ni kwamba anasema utaangamia kwa sababu gani kwa sababu hutakuwa katika uzima tena kwa mauti itaanza kutenda kazi katika maisha yako pamoja na laana pamoja na mambo mabaya sgza ndio maanawote bwana yesu katika gano jipya anasitiza kwamba mungu wetu apate moyo azina yako ilipo ndipo na moyo wako utakapokuwepo ko always nataka ujue hilo kila mara unapoleta matoleo mbele za mungu jua pia moyo wako unaupeleka kwa mungu na ni muhimu moyo wako kuwa kwa mungu mmoyo wako unapoka kwa mungu unamruhusu mungu atende mambo makubwa katika maisha yako akuletee ufumbuzi katika changamoto zote za maisha yako awe ptna wa maisha yako awe mlinzi wa maisha yako awe msawishaji wa maisha yako awe mwezeshaji wa maisha yako kayo ni muhimu sana kujua kwamba moyo una nafasi kubwa sana katika matoleo na ndio bana mungu anataka utoe sasa kama ungependa kumpa mungu moyo wako leo hii hatua ya kwanza kabisa ni kutoa maisha yako kwa yesu kristo kumpokea yesu kristo bwana aaaaekzwa maisha yako ko fanya maombi yafuatayo sema mungu wa binguni nimesikia habari njema naamini ya kwamba yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aziondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki na nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi mponyaji mwezeshaji na mstawishaji pamoja na mlinzi wa maisha yangu asante kwa mana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki ongera ninakukabidhi mikononi mwa ro mtakatifu ambako ni salama mpaka siku hili ya bwana tuandikie tujulishe mala na nawewe kumbuka jina langu naita hurumagadi na yesu ni kristo na bwana kwa nini usifanye maamuzi sasa ya kuwa patna wa mwalimhuruma gadi katika kueneza njili kwa njia ya redio kupitia vipindi vya neema na kweli ungana na mwalimhuruma gadi sasa ubadilishe maisha ya maelfu ya watu kwa kuwa patna wa vipindi neema na kweli katika redio kwa kutuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari 7645242 au675242 au 78 95242 kila unapotoa sadaka yako ya upendo tambua kwamba bwana atakufanikisha katika mambo yako yote unayoyafanya mungu ataachilia kibari cha upendeleo katika maisha yako na hivyo kufungua milango yote iliyokuwa imefungwa bwana ataachilia neema maalum ambaye itasababisha utoshelevu katika maeneo yote ya maisha yako mungu aliyemtuma mulimu hurumumagadi kupitia yesu kristo atawajibika katika kuhakikisha anakujaza maitaji yako yote sawa-sawa na wingi wa utajiri na utukufu wake katika kristo yesu utafaidika na maumbi ma- yanayoupanywa na mwalimu huruma gadi pamoja na timu yake kwa ajili ya patnas na watu wote wanaochangia vipindi vya neema na kweli ili baraka ya bwana izidi kutenda kazi kwa ufanisi katika maisha yako fanya maamuzi sasa ya yakuwa pati na wa mwalimu huru katika vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio ili weneze njili ya ufalume wa mungu na kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi wa kristo kama bwana yesu alivyoagiza ushiriki wako ni muhimu sana katika kufanya wengine wa mjuwe yesu kristo tuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari sifuri saba sitini na nne mia tano mia mbili arobaini na mbili au sifuri sita saba tatu mia tano mia mbili arobainina mbii au sifuri saba 8 tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie ama tupigie s namba 762 au 672 au 789 nitarudia 76 au 67 242 au 789 5242 pia usiache kumfodlo mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusubsribe katika youtube chaneli ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi