vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kama unaamini yesu ameshinda ibilisi na ameshinda mauti unadhani alishinda mauti kwa ajili ya nani kwa ajili yake ye ni mungu ahitaji kushinda mauti kila kitu yesu aliechikuja kukifanya hapa duniani alikifanya kwa niaba na kwa ajili ya mwanadamu kwaho alikufa kifo cha mwanadamu kwa sababu ya dhambi ya mwanadamu akaenda kuzimwa ambako mwanadamu anatakiwa aende akaingia kaburini kwa sababu ya mwanadamu akafufuka kwa sababu ya mwanadamu akashinda mauti kwa sababu ya mwanadamu, mwanadamu. ameketi mkono wa kuuma wa mungu kwa sababu ya mwanadamu kila kitu alichokifanya ni kwa ajili ya mwanadamu alikuja tuwe na uzima kisha tuwe nao tele kwa nini utake kusadiki popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi nina kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka lengo na makusudi ya vipindi vya neema na kweli ni kujenga imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo basi unabudi kuwa mwanafunzi wa kristo maana yake ukifikiri kama kristo maana yake ni kwamba unafikiri vizuri na ili uweze kufikiri kama kristo unabudi kuwa mwanafunzi wa kristo mwanafunzi wa kristo anasikiliza mafundisho ya neema na kweli ni kushukuru wewe ambaye umeweza kuwa nami katika mwaka huu wote ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya neema na kweli najua kuna mambo kadha wakadha uh, umejifunza hapa tunagonga injili iliyo kweli inayosimamia kweli hatuangalii mtu usoni hatuangalii mazingira tunaangalia kile ambacho mungu amesema na kile ambacho amekifanya kupitia bwana wetu yesu kristo hivyo nakupa ongera sana kwa kuhamasisha wengine kuweza kusikiliza na kufuatilia mafundisho ya neema na kweli lakini pia asante kwa wewe kuhamasisha na kenda kufundisha wengine um, ni kushukuru pia wewe amba umekuwakufanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya mimi pamoja na timu yangu na anapozungumza timu yangu ni pamoja na radio station ambao tunatumia kusikiliza asante sana kwa uaminifu wako asante sana kwa upendo wako lakini pia nishukuru kwa ajili ya wale wote ambao kwa fedha zao wamekuwa wakijitoa kwa ajili ya kuhakikisha kwamba injili inasonga mbele na kufikia watu wengine ambao hawana vifaa vya kisasa si rafiki sio kila mtu ana simu ya kisasa kama unavyofikiri kuna watu njia pekee ambao wanaweza kufikiwa na injili ni kupitia redio ina maana hata makanisa hayajaweza kufika katika maeneo yao na kwa maana hiyo namna pekee hao watu wanaweza kukaa katika neno la mungu ni kupitia mafundisho na vipindi kama vya neema na kweli kwao kila mara unapochukua sehemu ya mapato yako ukaamua kuchangia gharama za kupeleka injili unathibitisha kwa vitendo kabisa upendo wako kwa yesu kristo na upendo wako kwa wanadamu wenzio kwa hiyo ongera sana wewe ambao umekuwa ukifanya hivyo Um, tunaendelea na somo letu nalosema kusudi la yesu kuzaliwa duniani kusudi la yesu kuzaliwa duniani hichi ni kipindi chetu cha nne na cha mwisho katika somo hilo nisema nikugusie tu na tunavoingia mwaka wa bi tutajifunza kwa kina zaidi tutapita kwenye ms ya uzima utaona mambo mengi sana utaanza kuwa huru utaanza kufurahia kile ambacho mungu alikusudia alikusudiaezufa kumbuka tu, tuliona kwamba ambao ilikuwa ni siku ya jana wanasherekea wakristo pamoja na watu wengine duniani wakiwa wanasherekea kumbukumbu ya kuzaliwa bwana wetu yesu kristo na kumbuka nilikwambia cha muhimu sio tarehe atusherekei tarehe tunasherekea siku na kuna siku moja katika siku atiasikuia afup waa mrefu kwamba bwana na mwokozi wetu yesu kristo alizaliwa hapa duniani na ujio wake hapa duniani ikawa ni kutimiza kusudi lake moja la kuja kuwa mwokozi kuwaokoa wanadamu kutoka katika dhambi kumbuka dhambi ni uwasi lakini pia tukaona katika kuokoa wanadamu kutoka katika dhambi zao akasababisha wanadamu kupatanishwa na mungu na hivyo wanadamu wakawa wna amani na mungu na mawazo ya mungu yaliyomema yakaanza kudhirika katika maisha yao tukaona kusudi la pili la yesu kristo kuja duniani kwamba alizaliwa kama mfalme ili aje aishuhudie kweli na anasema kila aliye wahio kweli huisikia sauti yake na tukaona kwa wazi wazi kabisa kwamba uongo kwa mara ya kwanza ulitamkwa na ibilisi pale bustani ya eden na huu uongo ukaleta mauti hivyo yesu kristo alikuja kuishuhudia kweli ili nini aondoe uongo na hiyo kweli inaleta uzima kwa hiyo tukasema kwamba watu wanaendelea kufa bado duniani kwa sababu ya uongo kilicholeta mauti duniani ni uongo na kinachofanya watu waendelee kufa ni uongo kwa sababu gani watu hawajaweza kufundishwa ukweli bado na tukaangalia pia kusudi la tatu kwamba anasema katika waraka kwanza kwamba kwa kusudi hili mwana wa mungu alidhihirishwa ili aweze kuziharibu ama kuzivunja kazi za ibilisi na tukaona kazi kubwa kabisa mama yao ya ibilisi ni mauti tukajifunza hapo jana kwamba ibilisi alikuwa ama ibilisi ni wakala wa mauti yesu kristo ni wakala wa uzima na kwa maana hiyo basi tukaona kwamba kila mwanadamu yeyote mtu yeyote anayetetea mauti maana yake ni kwamba yuko kambi ya ibilisi kwa sababu ibilisi ni wakala wa mauti na kila mtu anayetetea uzima na kupelekea watu wa habari ya uzima huyu ni wakala wa uzima kwa maana yuko kambi ya yesu kristo na nikakwambia jana una uhuru wa kuchagua unaweza ukawa kambi ya bwana yesu ukawa wakala wa uzima ama ukawa kambi ya ibilisi ukawa wakala wa mauti na tuliona katika mithali kumina nn ihmoj uzima na mauti viko katika uwezo wa ulimi kumbuka siku ya kwanza tuliona pia katika kumbu, no siku ya pili katika kumbukumbu kumbu, la turati thelathin msare wa 1umi ati mungu anasema nazishughudiza mbingu na nchi leo hii nimekwekea mbele yako uzima na baraka mauti na laana alafu mungu mwenyewe anasema chagua uzima adamu aliambia wachague uzima akachagua mauti wana wa wakaambia wachague uzima wakachagua mauti kanisa lei liamlichague uzima bado anachagua mauti na hili ni jambo la aibu sasa nataka leo tuangalie a tukaona ama yes, ibilisi aliharibiwa alikuwa na nguvu za mauti kwa hiyo w ibilisi ni wakala wa mauti na wa warint bibli naema adui wa mwisho atakayebatilishwa nani mauti kwa hiyo mauti ni adui mauti sio rafiki na ndio maana yesu alikuja na ndio maana inaitwa habari njema na tukaona kipindi kilichopita kwamba uhai usiokuwa na kifo uzima unafunuliwa kupitia injili kuhubiriwa kwa bahati mbaya sana hakuna watu wanahubiri injili watu wote wanapiga chenga kwa sababu wanaogopa mauti hawaamini kama yesu amemuharibu yeye aliyekuwa na nguvu za mauti na kutoweka huru kutoka katika hofu ya mauti bado kwa sababu ya kutokumwamini yesu wana hofu ya mauti in infacti wanaogopa hata kuizungumzia wanapiga shega matokeo yake wameamua kushirikiana nayo wameamua kukumbatia mauti wameamua kufanya kama vile mauti ndo inawapeleka mbinguni baada ya kuamini kwamba yesu ndio njia keli na uzima ya kwenda kwa baba mbinguni wameamini kwamba mauti ndio njia ya kwenda kwa baba na kwa bahati mbaya mauti haikae na mungu mauti inakaa kwenye ziwa la moto ko kama unaaminia mauti ndo inakupeleka mbinguni tathimini unaenda wapi uyaachhy nataka tuangalie kusudi la mwisho kwa kipindi hichi ya yesu kuja duniani twende kwenye luka mlango wa mlangowann luka mlango wanne tutaanza mstari wa 4 ad4t luka 4 tutaanza ad anasema na jua lilipokuwa likichwa wote waliokuwa na wagonjwa wenye maradhi mbalimbali walikwenda kwake akaweka mikono yake juu ya kila mmoja akawaponya pepo nao waliwatoka watu wengi wakipiga kelele na kusema wewe huu mwana wa mungu akawakemea asiwaache kunena kwa sababu walimjua kuwa ndiye kristo 4b hata kulipokucha alitoka akaenda mahali pasipokuwa na watu makutano wakawa wakimtafuta tafuta wakafika kwake wakataka kumzuia asiondoke kwao 4 akawaambia imenipasa kuihubiri habari njema ya ufalme wa mungu katika miji mingine pia maana kwa sababu hiyo nalitumwa sasa naomba nisome katika bibilia ya neno katika bibilia ya neno anasema namna hii lakini yeye akawaambia imenipasa kuhubiri habari njema za ufalme wa mungu katika miji mingine pia kwa maana kwa kusudi hili nilitumwa kwao yesu anasema alitumwa kuja kuhubiri habari njema ya ufalme wa mungu sasa inawezekana watu wengine hawajui kuna uhusiano wa moja kwa moja kati ya ufalme wa mungu na uzima huwezi ukatenganisha ufalme wa mungu na uzima na hata katika mazungumzo ya mwanayesu anavyozungumza anazungumza kana kwamba haya maneno ni niys kwamba ni maneno yanayofanana mashabihiana maneno yanaoingiliana na kwa manao nataka nikuonyeshe hilo kwanza alafu tutajenga hoja kumbuka anasema kwa kusudi hili mimi nilitumwa nije nitangaze habari njema ya, ya ufalme wa mungu ndio kusudi la kuja duniani sasa nikiwa nimesema hiyo nataka tukasome stori mbili uh, tofauti alafu tete tukaanze na marko mlango wa kumi nitaanza msaruulo wa kumi na saba alafu baadaye tutarudi mlango wa tisa marko 1i mstare wa 17 anasema hata alipokuwa akitoka kwenda njiani mtu mmoja akaja mbio akampigia magoti akamuuliza mwalimu mwema nifanye nini nipate kurithi uzima wa milele ka huyu ndugu anataka kurithi uzima wa milele hebu sema uzima wa milele rudia tena sema uzima wa milele na kwa mara tatu sema uzima wa milele anasema yesu akamwambia kwa nini kuniita mwema hakuna aliye mwema ila mmoja ndiye mungu kumi na tisa wazijua amri usiuwe usizini usiibe usishuhudie uongo usidanganye waheshimu baba yako na mama yako akamwambia mwalimu haya yote nimeyashika tangu utoto wangu yesu akamkazia macho akampenda akamwambia umepungukiwa na neno moja enenda ukauze ulivyonavyo vyote uwape maskini nawe utakuwa na hazina mbinguni kisha njoo unifuate walakini yeye akakunja uso kwa neno hilo akaenda zake kwa uzuni kwa sababu alikuwa na mali nyingi ishini na tatu yesu akatazama kote kote akawaambia wanafunzi wake jinsi itakavyokuwa shida wenye mali kuingia katika ufalme wa mungu kumbuka huyu ndugu anataka uzima wa milele yesu ana swichi anazungumzia ufalme wa mungu tunakwenda unakenda rafiki kuonyesha ni kwamba ufalme wa mungu na uzima wa milele mbele ya macho ya yesu na mbele ya macho ya mungu ni kitu hicho hicho kama ambavyo itafafanua muda si mrefu anasema wanafunzi wakashangaa kwa maneno yake yesu akajibu tena akawaambia watoto jinsi ilivyo shida wenye kutegemea mali kuingia katika ufalme wa mungu hajasema haiwezekani kwa wenye mali kuingia amesema ni vigumu ni shida tuko sawasawa na kwa maneo anasema uzima wa milele na nini na ufalme ni kitu kinachofanana ama ni maneno ambayo yanafanana vitu vinaweza kuingiliana twende turudi nyuma kidogo mlango wa tisa tuanze mstari wa 4bil marko mlango wa tis mstari wa 4b anasema na yeyote atakayemkosesha mmojawapo wa wadogo hawa waniaminio afadhali afungiwe jiwe la kusajia shingoni mwake na kutupwa baharini na mkono wako ukikukosesha ukate ni afadhali kuingia katika ziuzima uu kigutu kuliko kuwa na mkono miwili na kwenda zako jehanam kwenye moto usiozimika ambamo humo funza wao hafi wala moto hauzimiki 45. na mguu wako ukikukosesha ukate ni afadhali kuingia msitizo kwenye neno kuingia katika uzima kuingia katika uzima kuingia katika uzima kuingia katika uzima uu kiwete kuliko kuwa na miguu miwili na kutupwa katika jahanam ambamo humo funza wao hathi wala moto hauzimi na jicho lako likikukosesha lingoe ulitupe ni afadhali kuingia katika ufalme wa mungu ameswichi asemi tena kuingia katika uzima anaswichi kuingia katika ufalme wa mungu wahio maanayake nini ufalmu wa mungu na uzima wa milele stori ni hiyo hiyo yake nini takuelewesha mungu alipomuumba mwanadamu katika mwanzo moja ishiasit alisema natufanye mtu kwa sura yetu na mfano wetu akatawale samaki wa baharini akasema tuwape mamlaka ya kutawala kao adamu mwanadamu alivyopewa mamlaka ya kutawala hata alivyofanya wasi akunyanganywa mamlaka ya kutawala mamlaka ya kutawala inapokuwa chini ya mungu na kwa kuwa mungu ni mtoa uzima inaitwa ufalme wa mungu mamlaka ya kutawala inapokuwa chini ya ibilisi kwa kuwa yeye anatoa mauti inaitwa ufalme wa giza tunakwenda sawasawa kwa sababu hiyo mwanayesu anaposema kwamba kwa, kwa kusudii nalitumwa nije ni ubiri njini ya ufalme wa mungu baana yake ninasema nimetumwa kuja kutangaza ujio wa uzima na kwa maana sio tu kutangaza lakini pia alichukua hatua za za kuharibu za kuharibu, za kuharibu za kuharibu nini mauti tuliona waraka w kwanznaa kwa, kwa kusudili mwana wa mungu alidhirishwa ili aziharibu nini kazi za ibilisi ama azivunje kazi za ibilisi tadaka twende mahali tukasome haraka haraka twende tena kwenye wahibrania mlango wa pili alafu turudi nacho kama wachaga wanavyosema warumi mbili kumi na nne hadi kumi na sita anasema hivi basi kwa kuwa watoto wameshiriki damu na mwili yeye naye yaani yesu kristo vivyo hivyo alishiriki yayo hayo ili kwa njia ya mahuti amharibu yeye aliyekuwa na nguvu za mauti yaani ibilisi kumi na tano awaache huru wale ambao kwamba maisha yao yote kwa hofu ya mauti walikuwa katika hali ya utumwa maana ni hakika hatwai asili ya malaika ila atoa asili ya mzao wa abrahamu sasa naomba nikuulize swali bibilia inasema kwamba kupitia pale msalabani yesu alimharibu ibilisi aliyekuwa na nguvu za mauti kama ibilisi ameharibiwa maanaake ni kwamba mauti imekuwa mauti haina nguvu tena hilo ni la kwanza kwa hiyo inamaana ibilisi hana ubavu wa kukuua tena ili aweze kukuua zamani alikuwa naua anavyotaka ili aweze kukuua wewe leo hii lazima akuletee uongo tena kama alivyomletea uongo eva eva akakubali na eva akamdanganya mme wake Kusabu, Adam ambyo, kwa sababu adamu katika mwanzo w tatu kuinasaba anaambiwa kwa kuwa umesikiliza sauti ya mke wako sauti ya mke wake nini ilimdanganya afya kwa hiyo inamaana mauti inakuja kwa njia mbili eidha ibilisi atakuletea wazo la uongo moja kwa moja ama ibilisi atakutumia mwanadamu haja ya kudanganya kwa hiyo mtu yeyote anayeshawishi wengine na kutetea mauti huyu mtu maana yake kwenye kambi ya ibilisi mana ibilisi ndo aliyekuwa na nguvu za mauti kwao huyu mtu ni muuaji na kama huko kwenye kanisa mchungaji kiongozi wako mtume nabii anakuandaa kwa ajili ya kufa kimbia kwa nini mauti ni adui ya mungu unawezaji ukakaa chini ya mtu ambaye anatetea mauti ambayo hiyo mauti ni a ya mungu ndo nataka ujiulize kwa hiyo kama yesu alimwaribu ibilisi aliyokuwa na nguvu za mauti maanake ni kwamba ibilisi njia pekee aliyobakiwa nayo sasa hivi ni uongo zamani alikuwa anaweza akapita tu akaja kakushika kakuua leo hii hawezi kwa hiyo inabidi akuletee wazo la uongo ama atume mwanadamu haja akuletee uongo alafu wewe mwenyewe kumbuka uzima na mauti viko katika uwezo wa nini wa ulimi ili wewe mwenyewe utumie maneno yako kujiua kumbukanini Ma, matayo 1b7 kwa maneno yako utahesabiwa haki kwa maneno yako utahukumiwa ukisema nakufa utakufa ukisema sitakufa bali ntaishi nisimulie matendo makuu ya mungu utaishi uamuzini wa kwako okay. kwa hiyo kama yesu amemwaribu ibilisi iliyekuwa na nguvu za mauti nini kikafuatia baada ya hapo tuende kwenye ufunuo mlango wa kwanza bwana yesu amemtokea mtume yohana wanazungumza nianze mstari wa kumi na saba da wa kui na nan ufunuo mlango wa kwanza mstari wa ku sabd wa kn nan anasema nami nilipomwona yani yohana alipomwona bwana yesu nalianguka miguuni pake kama mtu aliyekufa akaweka mkono wake wa kuume juu yangu akisema usiogope mimi ni wa kwanza na wa mwisho huyu ni yesu anaongea bwana yesu anaongea na aliye hai nami nalikuwa nimekufa natazama ni hai hata milele na milele nami ninazo funguo za mauti na za kuzimu kwa hiyo ibilisi hana funguo za mauti wala kuzimu tena swali so, langu ni hili fungua nazo yesu lakini yesu tunaambiwaje kwenye yohana kumi kumi nalikuja ili wawe na uzima kisha wawe nao tele kwa hio kama ibilisi hawezi kuua na funguo za mauti na kuzima anazo yesu na yesu naye haui kwa nini watu wanakufa kwa sababu ya vinywa vyao mithali kumi na uzima na mauti viko katika uweza wa ulimi kumbuka matayo 1unbh4 nasema kinywa cha mtu yatamka ya, ya ujazawe moyo wake kaio kama umekaa katikati ya watu wanaozungumza mauti mauti mauti mauti mauti mauti mauti maanaake ni kwamba moyo wako utajaa mauti na utakapofungua mdomo utazungumza mauti na ukizungumza mauti utakufa sasa kama unatania natania fuatilia waimbaji maarufu hasa haswa wainjili waimbaji wote ambao albamu zao za mwisho walianza kuimba habari ya mauti wakaanza kuimba kwetu pazuri tunataka kwenda mbinguni nini kilitokea kwa wale wanakwa wa, wa rwanda fuatilia waimbaji wote ambao waliimba nyimbo za mauti wakakiri mauti wote wamekufa tafuta fuatilia tu kwenye historia ya nchiyetu za tanzania tafuta waimbaji wote waliozungumza mauti kuna mtumishi mmoja kidogo wa bahamas mwaka elfubili na kumi na4ne nenda kwenye youtube utaona anasema kwamba nimekusudia nitakapokufa nitakufa na mke wangu na kweli wakapata ajali ya ndege wakafa wote wawili kwa nini mithali kumi na nne ishirin moja amesema uzima na mauti viko katika uweza wa ulimi na mungu katika kumbukumbu la torati thelathii kumina tisa amesema chagua uzima asa nimeweka uzima na mauti baraka na lana mimi mungu na kushauri wewe chagua uzima o ibilisi hana nguvu za kuua watu tena funguo za mauti na kuzimwa anazo yesu yesu alikuja tuwe na uzima kisha tuwe nao tele kwa hiyo kwa nini watu wanakufa hivi watu wanakufa hivi kwa sababu ya nini ya maneno yao wenyewe tumerudishwa kwenye pozisheni aliyokuwepo adamu na eva bustani ya edeni kabla hawajala tunda la mti wa ujuzi wa mema na mabaya kwa hiyo leo hii kinachoua watu ni maneno yao ndio maana bwanawesu akasema usio na maneno mengi ndio yako iwe ndio na hapana yako hiwo hapana anasema neno lingine lolote la ziada linatoka kwa yule mwovu kwa hiyo rafiki na taka utafakari ni kipindi chetu cha chrismas kinaishia tuna furaha duniani kwa sababu bwana wetu yesu kristo amezaliwa kwahio turudi sasa katika nini katika timotheo wa pili moja mstari ule wa kumi na wa kumi na moja naomba nisome kwenye nisome bibilia ya kawaida nisome kwanza bibilia zote tatu za kiswahili anasema na sasa inadhihirishwa kwa kufunuliwa kwake mwokozi wetu kristo yesu aliyebatili mauti na kuufunua uzima na kuto kuharibika kwa ile injili kubatili maana yake ni kufuta kukansel anasema ambaye kwa ajili ya hiyo naliwekwa niwe mhubiri na mtume na mwalimu sikia bibilia ya neno inavyosema lakini sasa imefunuliwa kwa kudhihirishwa kwake mwokozi wetu kristo yesu ambaye amebatilisha mauti na kuleta uzima na kutokufa kwa njia ya injili nami nimewekwa kuwa mhubiri mtume na mwalimu wa injili hii oh haeluya amn mwenye uivu wa jinyonge usijinyonge chagua uzima yesu hallelujah. kwa kwaiyo anasema nini anasema yani menibariki yaani hey. ungeniona hapa na kitu kitamun yani. si yesu huyu huyu ni yesu mwanaume kitu ambacho kimeshinda watu wote yesu amekuja amekibatili amekansel kwa hiyo rafiki ukiamini utaishi usipoamini utakufa unasema lakini sasa kama ni hivyo mbona mbona mitume wamekufa ngoja nikwambie kuna mahli bwana yesu aliongea kitu hicho hicho ngoja nikagonge hiyo halafu nitakuwa nimeishia hapo tende kwenye yohana wakati anazungumza na, na, na, na wana wa israel anawambia ninyi ni wa baba yenu iblisi yohana mlango wa nane alafu mstari wa ab anakumbuka tulisoma mstari l a anakumbuka moja nianze nisome kama umeme anasema hivi ninyi ni wa baba yenu ibilisi na tamaa za baba yenu ndizo mpendazo kuzitenda yeye alikuwa muuaji tangu mwanzo wala hakusimama katika kweli kwa kuwa hamna hiyo kweli ndani yake asemapo uongo usema yaliyo yake mwenyewe kwa sababu yeye ni muongo na baba wa huo na, nami kwa sababu na, nasema iliyo kweli hamnisariki kumbuka kweli naleta nini uzima uongo unaleta nini mauti ni nani miongoni mwenu anishuhudiae ya kuwa nina dhambi nami nikisema kweli mbona ninyi hamnisadiki nikisema kweli mbona ninyi hamnisadiki kwa nini hamsadiki kwamba yesu ameshinda mauti kwa nini hamsadiki kwamba yesu amebatilisha mauti kwa nini hamsadiki kwamba amemwaribu iblisi aliyekuwa na nguvu za mauti kwa nini hamsadiki kwamba funguo za kuzimu na mauti anazo yesu na kwamba yesu alikuja kutoa uzima kisha tuwe nao tele nini hamsadiki hasa ni nani miongoni mwenu anishuhudia ya kuwa nina dhambi nami nikisema kweli mbona ninyi hamnisadiki yeye aliye wamungu mungu huyasikia maneno ya mungu hivyo ninyi hamsikii kwa sababu ninyi si wa mungu ko kila mtu anayepinga maneno a uzima sio wamungu anasema wayahudi wakajibu akamwambia je sisi hatusemi vema ya kwamba wewe u msamaria nawe una pepo yesu akajibu mimi sina pepo lakini mimi namheshimu na baba yangu na ninyi mnanivunjia heshima yangu anasema wala mimi si utafuti utukufu wangu yuko mwenye kutafuta na m- kuhukumu amin nawaambia mtu akilishika neno langu msad moj amin nawaambia mtu akilishika neno langu hata ona mauti milele mtu akishika neno langu akikubaliana na injili hata ona mauti hata milele hamsina mbili basi wayahudi wakamwambia sasa tumeng'amua ya kuwa una pepo abrahamu amekufa na manabii wamekufa nawe wasema mtu akilishika wa neno langu hata onje mauti milele wewe huu mkuu kuliko baba yetu ibrahimu ambaye amekufa wajifanya una ni wewe nao manabii wamekufa wajifanya uu nani wewe yesu akajibu nikijitukuza mwenyewe utukufu wangu si kitu alitukuzae ni baba yangu ambaye ninyi mwanena kuwa ni mungu wenu kwao hilo salaa kwamba mbona mitume wamekufa mbona wamekufa walimuuliza yesu unajua kwa nini nalimuuliza yesu kwa sababu alikuwa anaongea ni bilisi kutokea ndani mwao leo kwao nale tanaema mbona mitume wamekufa mbona unajua nini ni, ni bilisi anaongea kupitia wewe na kile ambacho yesu amesema kama umemwaminia yesu anaweza kukupa mbingu kwa nini unashindwa kumwamini kwamba anaweza kukupa uzima katika roho katika nafsi na katika mwili kwa nini unaamini nusu nusu kama unaamini yesu ameshinda ibilisi na ameshinda mauti unadhani alishinda mauti kwa ajili ya nani kwa ajili yake yeye ni mungu hahitaji kushinda mauti kila kitu yesu aliechukuja kukifanya hapa duniani alikifanya kwa niaba na kwa ajili ya mwanadamu kyo alikufa kifo cha mwanadamu kwa sababu ya dhambi ya mwanadamu akaenda kuzimwa ambako mwanadamu alitakiwa aende akaingia kaburini kwa sababu ya mwanadamu akafufuka kwa sababu ya mwanadamu akashinda mauti kwa sababu ya mwanadamu ameketi mkono wa kuuma wa mungu kwa sababu ya mwanadamu kila kitu alichokifanya ni kwa ajili ya mwanadamu alikuja tuwe na uzima kisha tuwe nao tele kwa nini utake kusadiki kwa nini utake kumsikia yesu kwa nini utake kupokea kweli kumbuka uzima na mauti huko katika uwezo wa ulimi yesu amesema mungu amesema katika kumbuula aa 19 nimeweka uzima na mauti mbele yako chagua uzima leo hii nakushauri chagua uzima ama kambi ya shetani toroka uje kwenye uzima mwambie mwenzio toroka uje kwenye uzima mwambie toroka kwenye uzima yesu ameharibu mauti akatufunulia uzima uhai usiokuwa na kifo kwa nini usichague uzima leo hii kama ungependa kuchagua uzima kuja kwenye kambi ya washindi kambi ya yesu kristo fanya maombi yafuatayo pamoja nami sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani aondoe dhambi yangu kisha akafufuka mimi niwe mwenye haki nakiri kwa kinyoo changu ya kwa yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa mana mimi sasa ni mwana wa mungu amen rafika umefanya maombe mafupi karibu katika uzima katika timu ya washindi asante kwa kunisikiliza najua vipindi vinne najua ni vifutu nataka nifikie tena 22 hiyo iikuwa nmekudusia tu dondoo jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana meri kusta kupata kitabu kilichoandikwa na mwalimurumagadi kinachoita dira ya ustaiwa mkristo ufahi hii ni maalum kwa ajili ya wa wasikilizaji wetu unaweza kupata kitabu hiki kwa zawadi yako ya upendo ya shilinge 1999 kupata nakala yako piga simu sasa 762b au6722 a78922 Au kupitia kitabu cha dira ya ustawi wa mkristo mwalimu urumagadi atakupatia majibu kwa nini watu wengi waliokoka wanapitia changamoto za afya uchumi na fedha na utawezesha kujua siri itakaokufanya uwe na riziki za kila namna na siku zote itakaosababisha kiwango chako cha ukarimu kuongezeka na pia imani yako itajengeka na kufanya utembee katika maisha ya afya ustawi na ushindi kila siku kila saa na kila dakika pamoja na kuimarisha ushirika wako na mungu kama baba kupitia roho mtakatifu usikose fursa hii fursahiid peke ya kupata kitabu kilichoandikwa na mwalimu huruma gadi cha dira ya ustawi wa mkristo kupata nakala yako pig ssasa 76 5 bb au 672b au 7922 utoka kwa mwalimu huru magari kwa maswali maombezi au kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya idilisi karibu katika kituo chetu cha neema na kweli kilichopo hapa mjini mbee ya maeneo ya sai kwa maelekezo zaidi tupigie simu namba 764522 au 789522 au 67522 itarudia 7645242 au 7895242 au 67352420 pia usiache kusubscribe katika youtube chaneli ya mwalimu rumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video pamoja na kusubsibe katika google pcas amaapple pocas ama spotify kwa mafundisho zaidi kwa njia ya audio